Jump to content

- - - - -

///////ฉันคิดว่ารักมันคือความผูกพัน คิดว่ารักแท้ต้องเดินผ่านวันและเวลา ยิ่งเนิ่นนานนานไปเท่าไร ความรักยิ่งมีค่า ที่ฉันรู้ที่เคยฝัน รักที่ฉันเคยเข้าใจ

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
67 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 สถาปนิกชำนาญเกินพิเศษ

สถาปนิกชำนาญเกินพิเศษ

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:59

เพอร์เฟคสุดในสามโลก ต้องยอมรับเขาจริงๆนะ
"ประชาธิปไตยเชิงปริมาณ มิใช่เชิงคุณภาพ กับประโยคที่ว่า ""โผ้มมาจากการเลือกตั้ง"" "

#52 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:14

ไม่คิดไม่ฝันเมื่อเธอผ่านเข้ามา เหมือนว่าสายตาฉันเองมองไม่เห็นใครๆ หยุดที่เธอแค่เพียงสบตา และวินาทีนั้น โลกทั้งโลกหยุดเคลื่อนไหว ท้องฟ้ากลับสดใส Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image บางทีความรักสำหรับคนเรา ก็ไม่ต้องการเหตุผลครับ

แม้วเด็กป๋า
รักแม้วรักป๋าด้วยนะ
ไม่รักป๋าแม้วงอลลนะ
พองอลลละแม้วก็จะบอกว่า ใครไม่รักป๋าช่างแม๊มานนน

#53 เรื่อยๆเอื่อยๆ

เรื่อยๆเอื่อยๆ

There is a face beneath this mask, but it isn't me.

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:18

ประสาท ความรักที่ไม่มีเหตุผลมันคือความคลั่ง มันเป็นข้ออ้างของคนที่ไร้เหตุผลต่างหาก

#54 เบื่อดราม่าอันหาสาระมิได้

เบื่อดราม่าอันหาสาระมิได้

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:20

ถึงเขาหลอก แต่เต็มใจให้หลอก ยิ้มข้างนอกช้ำใน น้ำคำหวานที่รินรดใจ เขาหลอกใช้ก็รู้

ของสูงค่าแต่ราคาแสนต่ำ ช้ำหรือเปล่าคิดดู น้ำใจรักที่ให้เขาอยู่ หรือจะสู้น้ำเงิน

เป็นบันได เป็นเรือจ้าง เป็นหนทางให้เดิน

เขาพบบ่อทอง เขาพบบ่อเงิน เขาจะเมินไม่ว่า ....

หัวใจหวิวก็ปลงเสียว่า เราเกิดมาใช้เวร

Edited by เบื่อดราม่าอันหาสาระมิได้, 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:21.

คิดว่าจะเลิกตอบกระทู้ล่อเป้าและไร้สาระของบางคนแล้วค่ะ จะได้ตกๆไป

#55 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:22

ค ว า ย ล ะ เ ม อ :P :P ( สำหรับ จขกท )

#56 นายหัวโต

นายหัวโต

น้องเก่า

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:28

คุณทักษิณเพราะมีคนรักเยอะเกินไป....

บก ลายจุด...

เว้นฉันไว้คนโว้ย กรูเกลียดมัน...

#57 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:31

เราชาวนา อยู่กับควาย พอหมดงานไถ เราจูงฝูงควายคืนบ้าน พออาบน้ำควายสำราญ แล้วเสร็จการงาน เบิกบานร้องเพลงรำวง

Edited by Solidus, 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:31.

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#58 นายหัวโต

นายหัวโต

น้องเก่า

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:33

ไม่พูดถึงเรื่องไปไต้หวันแล้วเหรอครับ ^_^

ขึ้นเครื่องวันศุกร์หน้าครับ ไปก็ทำแต่งาน คงไม่มีเวลาได้เที่ยวอะไรเท่าไหร่ เป็นนายเค้าก็ต้องทำงานให้มากกว่าเค้า ทำใจๆๆๆ :(

คุณจะเอาฮาไปถึงไไหน โลโมติล ฉันหมดแล้วนะโว้ย

#59 blue

blue

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:39

อย่าไปว่าเขามากเลยครับ อุตสาห์ไปลอกบทกวีของใครมาให้อ่านก็ไม่รู้
ไปว่าเขามาก ๆ เดี๋ยวน้อยใจไม่ลอกบทกวีมาให้อ่านกันนะ

#60 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:44

จากคนเคยรักใครสักคน

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#61 dekwat

dekwat

น้องเก่า

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 18:31

อยากเห็นรูปในสนามบอลที่อังกฤษครับ มีเปล่า

#62 narutojib

narutojib

น้องเก่า

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:07

การบูชานักการเมืองเป็นสิ่งที่จะมาบั่นทอน ความเป็นคนไป เพราะ คุณมักจะเชื่อและงมงาย ในนักการเมืองคนนั้น จนลืมนึกถึงประโยชน์และความเท่าเทียมกันชองคนไทยทั้งชาติ

#63 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:15

อย่าไปว่าเขามากเลยครับ อุตสาห์ไปลอกบทกวีของใครมาให้อ่านก็ไม่รู้
ไปว่าเขามาก ๆ เดี๋ยวน้อยใจไม่ลอกบทกวีมาให้อ่านกันนะ

เป็นเพลงค่ะ แต่จำชื่อเพลงไม่ได้มีนักร้องหญิงเป็นผู้ขับร้อง

Edited by juemmy, 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:15.

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#64 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:17

เป็นเพลงค่ะ แต่จำชื่อเพลงไม่ได้มีนักร้องหญิงเป็นผู้ขับร้อง

เคยฟังครับ จากหนัง กวน มึน โฮ
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#65 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:20

เหมาะกะจขกท.เลยค่ะ
กวน มึน หาทีน

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#66 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:26

เหมาะกะจขกท.เลยค่ะ
กวน มึน หาทีน

แร๊งงงงงงงง เพื่ออรรถรสในการอ่าน ขออนุญาต เปลี่ยน จาก ท เป็น ต

#67 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:39

ไอ้เวรนี่ มาจากเวปหมาเดียวกันแน่นอน

#68 sweet chin music

sweet chin music

Let It Be

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 23:33

กระทู้ออกแนวไร้สาระ ตั้งขึ้นมาลอยๆล่อเป้าให้สมาชิกมาตอบ อยากให้คนอื่นเค้าฟังเพลง ก็ไปโพสในห้องชายคาพักใจซะ

Edited by sweet chin music, 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 23:41.

ทำดีได้ทำดี ทำชั่วได้ทำชั่ว