Jump to content

- - - - -

สรุปแล้ว เจ้ใหญ่หนีเที่ยว อังกฤษ จิงป่ะครับ

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
9 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 wizard

wizard

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 17:15

สรุปแล้ว เจ้ใหญ่หนีเที่ยว อังกฤษจิบไวน์กินไข่ปลาคาเวียร์จิงป่ะครับ

#2 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 17:24

สับสนจัง เจ้ใหญ่ไปอังกฤษแล้วไปมีความสุขขณะที่คนไทยเป็นล้านกำลังทุกข์ยาก....

ปล. แต่ถึงจะหนีเที่ยวจริงๆ มันก้อเป็นสิทธิส่วนตัวของเค้า ทำไม ต้องตั้งคำถามเรื่องนี้คะ ไม่เข้าใจ

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#3 SuriyothaiStudio

SuriyothaiStudio

น้องใหม่

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 17:26

ไอ้นี่คนเดียวกันกับที่ถามถึงมาร์คหรือเปล่า

#4 royalist

royalist

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 17:32

ขอบคุณครับ สรุปแล้ว เจ๊ใหญ่หนีเที่ยวจริงๆ
แต่อย่างไรก้อดี สังคมไม่มีสิทธิ์ตั้งคำถามครับ เพราะ เป็นสิทธิส่วนตัวของเจ้ใหญ่เค้าครับ
Royal Thai Army

#5 royalist

royalist

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 17:40

ok ชัดเจนครับ เจ๊ใหญ่ไม่ได้หนี แต่ เจ๊ไปกินคาเวียที่อังกฤษ ท่ามกลางวิกฤติทุกข์โศกของพี่น้องประชาชน จริงๆ

ประเด็นมันอยู่ที่ว่า เจ๊ใหญ่ควรไปเที่ยวหรือไม่ คำตอบคือ เป็นสิทธิส่วนตัวของคุณเจ๊เค้า เพราะฉะนั้น คนไทยทั้งประเทศ ควรจะเลิกตั้งคำถามเรื่องนี้ได้แล้ว ควรจะเอาเวลา มาช่วยเหลือพี่น้องคนไทยที่ประสบภาวะน้ำท่วมดีกว่าครับ

อย่ามาสนใจเรื่อง เจ๊ใหญ่หนีเที่ยวกินไวน์ คาเวีย หรือไปเที่ยวเรยครับ มันเป็นสิทธิ์ของเค้า
Royal Thai Army

#6 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 18:35

มีหลายคนเข้ามาตอบ แต่ก็ยังไม่มีความเห็นไหน ที่กล้าเขียนอย่างชัดเจน ว่า เจ๊ใหญ่ไม่ได้หนีเที่ยว

อย่างไรก็ดี เป็นสิทธิส่วนตัวของเจ๊ใหญ่เค้า เพราะฉะนั้น คนไทยทั้งประเทศ ควรจะเลิกตั้งคำถามเรื่องนี้ได้แล้ว

ควรจะเอาเวลา มาช่วยเหลือพี่น้องคนไทยที่ประสบภาวะน้ำท่วมดีกว่าครับ

อย่ามาสนใจเรื่อง เจ๊ใหญ่หนีผัวไปเที่ยวเรยครับ มันเป็นสิทธิ์ของเค้า

ไม่เห็นมีใครเถียงว่าไม่ได้หนีเที่ยว สรุปแล้วก็คือหนีเที่ยวแน่ๆ

แทนที่จะอยู่ช่วยคนไทยที่กำลังมีความทุกข์ เช่น เอาส้วมลอยน้ำ ลอยไปให้เขาอย่างทั่วถึง

Mark Lover นี่ ใช้ไม่ได้ จิงๆ

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#7 wizard

wizard

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 18:50

สวัสดีครับเพื่อน ๆ ผมจขกท. ครับ ผมเป็นคนละคนกับที่ตั้งกระถู้ถามถึงคุณอภิสิทธิ์นะครับ ผมแค่ parody กระทู้เท่านั้นเอง เห็นแดงถามหาได้ผมก็อยากจะถามเหมืิอนกันว่าเจ้ต้อนนี้แกไปไหน ส่วนตัวไม่ได้ชอบหรือพิศวาสเจ้ใหญ่เลยแม่แต่น้อย

#8 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 18:55

ถ้าจริงก็เลวมากครับ :D
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#9 tu053

tu053

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 19:03

จขกท.ประชดอีกกระทู้ใช่ไหมจ้ะถ้าเดาไม่ผิด ฮาาาาา

คนเราคิดต่างได้ แต่อย่าคิดชั่ว

ไม่ว่าจะมุมนี้หรือมุมไหน ถ้ามันเป็นเรื่องงี่เง่าไม่ขอเสียเวลามองว่ะ

#10 คนกวาดขยะ

คนกวาดขยะ

ตำแหน่ง ภารโรง ครับ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 19:10

ขอล็อกกระทู้ครับ :D