Jump to content

- - - - -

“หมวดเจี๊ยบ” เรียกร้อง “บุญยอด” ลาออก รับผิดชอบทำท่า “ไฮล์ฮิตเลอร์” ในสภา

• Please log in to reply
101 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 suratation

suratation

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:00

สรุปแล้ว ทุกคนเห็นว่า นายบุญยอด ไม่สมควรลาออก ให้เป็นบรรทัดฐาน ใช่ไหม ?? :)

ถ้าจะเอาเรื่องบรรทัดฐานก็ให้หัวหน้าของท่านกลับมาไทยมารับโทษก่อนสิครับ ให้เป็นบรรทัดฐานหน่อย 5555+

#52 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:04

หนึ่งภาพ > ล้านคำบรรยาย
ขึ้นอยู่กับว่า จะให้ คน หรื ควาย มอง
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#53 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:10

สรุปแล้ว ทุกคนเห็นว่า นายบุญยอด ไม่สมควรลาออก ให้เป็นบรรทัดฐาน ใช่ไหม ?? :)

ถ้าจะเอาเรื่องบรรทัดฐานก็ให้หัวหน้าของท่านกลับมาไทยมารับโทษก่อนสิครับ ให้เป็นบรรทัดฐานหน่อย 5555+

:D :D :D

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#54 P2iUSz

P2iUSz

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:21

วันที่ 04 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 เวลา 14:02 น. ข่าวสดออนไลน์

“หมวดเจี๊ยบ” เรียกร้อง “บุญยอด” ลาออก รับผิดชอบทำท่า “ไฮล์ฮิตเลอร์” ในสภา

วันที่ พ.ค. ร.ท หญิง สุณิสา เลิศภควัต รองโฆษกพรรคเพื่อไทย กล่าวว่า การประชุมสภาที่ผ่านมา จากการที่นาย บุญยอด สุขถิ่นไทย แสดงสัญญลักษณ์ของนาซี
คือ การแสดงท่าเคารพของทหารนาซีต่อ อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ และได้เปล่งวาจา ไฮล์ ฮิตเลอร์ ต่อหน้าบัลลังก์ของประธานรัฐสภา ซึ่งถือว่าเป็นการกระทำที่ไม่เหมาะสมอย่างร้ายแรง
เพราะเป็นการทำร้ายจิตใจและกระทบความรู้สึกของมิตรประเทศชาวต่างชาติ ที่มีประวัติศาสตร์อันเจ็บปวดเกี่ยวกับสงครามโลกครั้งที่สอง
โดยเฉพาะชาวยุโรป ชาวอเมริกัน และ มีชาวยิวไม่ต่ำกว่า 6 ล้านคน เสียชีวิตจากสงครามฆ่าล้างเผ่าพันธุ์ หรือ The Holocaust ดังนั้น พฤติกรรมของ
นายบุญยอด จึงอาจเป็นการตอกย้ำและรื้อฟื้นความทรงจำที่เจ็บปวดของญาติพี่น้องของเหยื่ิอผู้เคราะห์ร้ายจากระบอบนาซีฮิตเลอร์อย่างไม่น่าให้อภัย
“นายบุญยอดคงไม่ทราบว่าการทำท่าแสดงความเคารพฮิตเล่อร์ ซึ่งฝรั่งเรียกว่า"ซาลุท ฮิตเลอร์ และการเปล่งถ้อยคำ ไฮล์ ฮิตเลอร์ เป็นสิ่งที่ผิดกฎหมายในบางประเทศ
โดยเฉพาะประเทศต้นกำเนิดของระบอบนาซี คือ ประเทศเยอรมนี โดยเมื่อสองปีก่อน หนังสือพิมพ์ เดอะโลคอล (the local) ระบุว่าศาลสูงสุดของเยอรมนี
ได้พิพากษาจำคุกชายชาวเยอรมันผู้หนึ่งเป็นเวลา 2 เดือน เนื่องจากแสดงท่าเคารพฮิตเล่อร์ ทักทายคนที่เดินผ่านไปมาตามท้องถนน” ร.ท.หญิงสุณินากล่าว
และว่าโดยศาลเห็นว่า แม้ชายผู้นั้นจะไม่ได้มีวัตถุประสงค์ทางการเมือง แต่การทำท่าซาลุท ฮิตเลอร์ เป็นสัญลักษณ์ของความเลวร้าย
ที่ต้องขจัดให้หมดไปจากประเทศเยอรมนี นอกจากนี้ ในประเทศสวิสเซอร์แลนด์ ได้มีองค์การทางสังคมและการเมือง 2 แห่ง
พยายามเรียกร้องให้การแสดงท่าเคารพฮิตเลอร์และสัญญลักษณ์อื่นของนาซี เป็นสิ่งผิดกฏหมายในสวิสเซอร์แลนด์
รองโฆษกพรรคเพื่อไทย กล่าวด้วยว่า ที่น่าสนใจ คือ องค์ประกอบของสัญญลักษณ์นาซีที่ ผิดกฎหมาย มี 3 อย่าง
1. การแสดงท่าทางทำความเคารพฮิตเล่อร์ แบบที่ นายบุญยอด ทำในสภา
2. การใช้เครื่องหมาย สวัสติกะ เป็นสัญญลักษณ์ในการทำกิจกรรมต่าง ๆ และ
3.การเปล่งวาจา ไฮล์ ฮิตเล่อร์ แบบที่ นายบุญยอด กระทำต่อประธานรัฐสภา ซึ่งเคยเกิดปัญหาในไทยมาแล้วไม่ต่ำกว่า 4 ครั้ง เมื่อปี 2550 และ 2554 นอกจากนี้
นายบุญยอด คงไม่ทราบอีกด้วยว่า หลังจากที่เจ้าชาย แฮรี่ แห่งอังกฤษ ทรงสวมเสื้อผ้าที่ติดเครื่องหมายนาซี ไปร่วมงานเลี้ยงส่วนพระองค์กับพระสหายในมหาวิทยาลัย
หลังจากนั้น เจ้าชายแฮรี่ ยังต้องทรงออกแถลงการณ์ขอโทษประชาชนชาวอังกฤษทั่วประเทศผ่านทางสถานีโทรทัศน์บีบีซี เพราะเป็นสิ่งที่กระทบจิตใจญาติผู้เสียชีวิตจากสงครามโลกครั้งที่สอง
“พฤติกรรม ของนายบุญยอดสะท้อนให้เห็นว่าการขาดความรู้ความเข้าใจเกี่ยวกับประวัติ ศาสตร์โลกของสมาชิกพรรคประชาธิปัตย์
จนกระทั่งแสดงพฤติกรรมที่ไม่เหาะสม ได้ส่งผลกระทบต่อภาพลักษณ์ของรัฐสภาไทยในสายตาชาวโลก และเหตุการณ์อันน่าอัปยศดังกล่าว
ก็เกิดขึ้นในระหว่างที่รัฐสภาไทยกำลังเป็นเจ้าภาพจัดการประชุมรัฐสภาโลก หรือ AIPA Caucus ในกรุงเทพมหานคร
ซึ่งส่งผลกระทบต่อความพยายามของรัฐสภาไทยที่ต้องการยกระดับการเมืองไทยให้ ได้มาตรฐานทัดเทียมกับอารยประเทศซึ่งเป็นสิ่งที่พรรคเพื่อไทยไม่สามารถยอม
รับได้และขอเรียกร้องให้นาย บุญยอด สุขถิ่นไทย แสดงความรับผิดชอบด้วยการลาออก”ร.ท.หญิงสุณินา กล่าว

ข้อมูลกระทู้คุณ ICT

เจ้_บุญยอด_มุดถังขยะ พรรคแมงสาป_แต๋วแตก Posted Image
ไฮฮิตเลอร์ในสภา ท่าทางพรรคนี้จะชื่นชม นับญาติฮิตเลอร์เป็นไอด้อล(Idol)ต้นแบบเผด็จการ แน่ๆ เรยยย

เค้าอาจจะทำผิด แต่เค้าทำเพื่อประชดประธานสภาที่ไม่ยอมฟังคำคัดค้านใดๆ เหมือนกับพวกทั้งเผด็จการหลาย
"หากคุณทำผิดพลาด คุณก็แค่ทำให้มันถูกต้อง ไม่ใช่เรื่องยากอะไรเลย"" สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ นั่นคือการที่คนดีๆ นิ่งดูดาย " - Edmund Burke & Zen

#55 นักเรียนตลอดชีพ

นักเรียนตลอดชีพ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:32

จขกท.มันได้ดู คลิป ที่มันเอามาแปะไหม วะ ...

.. เห็นได้ชัด ประชาธิปไตย เสียงส่วนใหญ่ ไม่ได้ทำให้ได้มา ซึ่งผู้นำที่เก่ง และ ฉลาด ..

ที่นำความอยู่ดี กินดี มาให้ประชาชนได้ แล้วคุณยังจะอ้างประชาธิปไตยเสียงส่วนใหญ่ทำไม

#56 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:44

มาดูไส้เดือนพันธุ์ใหม่กันค่ะ
ตกลงเป็นไส้เดือนแน่ๆเดี๋ยว ครับ เดี๋ยว คะ

ไม่ได้แยกประโยคหรอก นำมาเต็มๆทั้งหมดของประโยคเรยยยย ตอบมา อย่าแถนะค่ะ

แล้วยายล่ะเลือกข้าง อยู่พันธมิตรเสื้อเหลือง หรือ นปช เสื้อเเดง อ่ะค่ะ?
Posted Imageญาติระอา, on 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:36, said:

อุ๊ย อุ๊ย..... รีบเร่งออกมาช่วยกันแถอีกแรงเเล้ว แล้วเลือกข้างพากันเลือกอยู่ข้างไหนครับ :blink:
ไส้เดือนเวร :o

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#57 ญาติระอา

ญาติระอา

น้องใหม่

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:14

คุณ juemmy
รู้สึกว่าคุณจะนำไปแปะ หลายกระทู้แล้วนะค่ะ ไม่อายบ้างเรอะสิ่งที่ปกปิดมานาน
จนเผลอ หลุดปาก ว่าตัวเองเป็น ..... สาวกแป๊ะลิ้ม..... :D :D
"ญาติระอา " !! สาระไม่ค่อยมี หน้าตาดีไปวันๆ อิอิ ...?

#58 steviegear

steviegear

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:42

จขกท.ตอบผมหน่อย
ไฮฮิตเลอร์กับโห่หาพ่อหรือเมาเข้าสภาหรือโดดสภาไปโฟซีซั่นแบบไหนมันน่าให้ลาออกมากว่ากัน :)

Edited by steviegear, 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:48.

#59 ญาติระอา

ญาติระอา

น้องใหม่

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:50

ผมว่า น่าจะให้รับผิดชอบต่อการกระทำ โดยการลาออกให้เป็นบรรทัดฐานแบบอย่าง ทั้งหมดที่ท่านกล่าวมาล่ะครับ
เพื่อไม่ใช้การเมืองตกต่ำลงไปเรื่อยๆมากกว่านี้

แต่ ปชป น่าจะเริ่มต้นสร้างบรรทัดฐานตรงประเด็นนี่นะครับ เพราะเป็น พรรคที่มีคุณธรรมสูงส่ง :P
"ญาติระอา " !! สาระไม่ค่อยมี หน้าตาดีไปวันๆ อิอิ ...?

#60 ryukendo

ryukendo

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:53

ทำท่าฮิตเลอร์ต้องลาออก

แล้วท่าชูนิ้วกลางในสภา.............ล่ะ อีเจี๊ยบบบบบบบบบบบบบบบบบ :lol:
บ้านเมืองไม่ใช่ของเล่นที่จะทำพังแล้วร้องไห้ขออันใหม่

#61 steviegear

steviegear

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:53

อ๋อ แต่ พรรคเพื่อไทยเป็นพรรคที่มีคุณธรรมต่่ำช้าใช่มั้ยครับ :P

#62 orogaros

orogaros

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:03

จขกท.มันได้ดู คลิป ที่มันเอามาแปะไหม วะ ...

คาดว่าดูก็คงไม่รู้เรื่องหรอกครับ ในหัวมันคงไม่มีอะไรหรอกครับ นอกจากอคติ ไม่ได้มองที่เหตุและผล

ต้นเหตุจากอะไร ทำไมบุญยอดถึงทำท่านั้น ถ้ามันดูและมีสมองคงไม่มาโพสซะขนาดนี้หรอกครับ

#63 ญาติระอา

ญาติระอา

น้องใหม่

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:15

ขนาดเด็กน้อยที่เชียงใหม่ทำไป เพราะรู้เท่าไม่ถึงการณ์ ยังไล่บี้ให้เด็กและโรงเรียนออกมาขอโทษเลย
แต่เป็นถึง สส ผู้ทรงภูมิ ไม่รู้เรอะมันไม่สมควรทำ พี่น้องชาวยิวเห็น จะรู้สึกเช่นไร กับการกระทำแบบนี้

นี่พากันบอกว่า ทำประชด เท่านั่น อายเด็กมันบ้าง .... :o

http://news.mthai.co...ews/132719.html

#64 Anubitz

Anubitz

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:18

ถ้าเอ็ง เจอประธานสภาแบบนี้เองจะทำยังไงว่ะ

#65 orogaros

orogaros

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:20

ขนาดเด็กน้อยที่เชียงใหม่ทำไป เพราะรู้เท่าไม่ถึงการณ์ ยังไล่บี้ให้เด็กและโรงเรียนออกมาขอโทษเลย
แต่เป็นถึง สส ผู้ทรงภูมิ ไม่รู้เรอะมันไม่สมควรทำ พี่น้องชาวยิวเห็น จะรู้สึกเช่นไร กับการกระทำแบบนี้

นี่พากันบอกว่า ทำประชด เท่านั่น อายเด็กมันบ้าง .... :o

http://news.mthai.co...ews/132719.html

ดริฟเข้าปาย

#66 นักเรียนตลอดชีพ

นักเรียนตลอดชีพ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:23

คาดว่าดูก็คงไม่รู้เรื่องหรอกครับ ในหัวมันคงไม่มีอะไรหรอกครับ นอกจากอคติ ไม่ได้มองที่เหตุและผล

ต้นเหตุจากอะไร ทำไมบุญยอดถึงทำท่านั้น ถ้ามันดูและมีสมองคงไม่มาโพสซะขนาดนี้หรอกครับ

ดูท่า จข.กท.จะอ่านแค่ ชื่อคลิป แล้วเอามาแปะโดยไม่ได้ดู เนื้อหาในคลิป เลย ....

ผมลองดูแล้ว ยังรู้สึกทุเรศ ประธานเลย ...

.. เห็นได้ชัด ประชาธิปไตย เสียงส่วนใหญ่ ไม่ได้ทำให้ได้มา ซึ่งผู้นำที่เก่ง และ ฉลาด ..

ที่นำความอยู่ดี กินดี มาให้ประชาชนได้ แล้วคุณยังจะอ้างประชาธิปไตยเสียงส่วนใหญ่ทำไม

#67 GuoJia

GuoJia

Siam

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:36

ลาออกทำไม
ฮิตเลอร์เป็นโคตรของประชาธิปไตย ชนะเลือกตั้งถล่มถลาย เลยนะเว้ย
ไฮ! ฮิตเลอร์ คือ เคารพประชาธิปไตยและยอมรับการเลือกตั้งแบบฮิตเลอร์
ผิดตรงไหน

“ ...คนชั่วจะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา ,

ประเทศชาติผ่านวิกฤติด้วยศรัทธา ยามเมื่อฟ้าสีทองผ่องอำไพ “

#68 juemmy

juemmy

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:39

คุณ juemmy
รู้สึกว่าคุณจะนำไปแปะ หลายกระทู้แล้วนะค่ะ ไม่อายบ้างเรอะสิ่งที่ปกปิดมานาน
จนเผลอ หลุดปาก ว่าตัวเองเป็น ..... สาวกแป๊ะลิ้ม..... :D :D

juemmy

• Posted ImagePosted ImagePosted Image
  • 0 warning points
ตอบ วันนี้, 18:35

Posted Imageญาติระอา, on 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:55, said:

คนมันเคยแพ้ทางกัน จะที่ไหนประเด็นอะไร มันก็จะ แพ้ แพ้ แถๆ ถูๆ เหมือนเดิมอ่ะน่ะ
ไม่ถามย้ำก็ได้ ถึงอย่างไรคุณก็บอกมาแล้วว่า เลือกข้างอยู่ฝ่ายเสื้อเหลืองพันธมิตร
ทีนี่ไม่ต้องแอ๊บอ่ะนะ เขารู้กันหมดแล้ว คุณเลื่อมใส ..... ศาสดาโกเต๊ก สาวกแป๊ะลิ้ม juemmy ..... :D :Dอุตส่าห์ได้เกิดมาเป็นคนชาติหนึ่ง
แต่โง่งมงายถึงขนาด ดมขี้ไอ้แม้ว กินขี้ไอ้แม้วได้
และถึงขนาดกล้าเอาผ้าถุงมานุ่งในล็อคอินใหม่
เพื่อหลบเลี่ยงอะไรก็ไม่ทราบ
เวรเอ๊ย!คุณหมดราคาแล้วค่ะ
;)

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#69 juemmy

juemmy

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:44

คุณ juemmy

ญาติระอา

น้องใหม่
ตอบ วันนี้, 16:36
อุ๊ย อุ๊ย..... รีบเร่งออกมาช่วยกันแถอีกแรงเเล้ว แล้วเลือกข้างพากันเลือกอยู่ข้างไหนครับ :blink:
หน้าตัวเมียนี่หว่า :o

Edited by juemmy, 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:45.

#70 PeaceMan

PeaceMan

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:46

ผมมีคำถามมาถาม จขก หน่อยครับ ว่าท่านเข้าใจว่า ส.ส.บุญยอด เเสดงท่าทางดังกล่าวเพราะ

1.เป็นการเเสดงออกเพราะ ชื่นชมเเละส่งเสริมความเป็นเผด็จการ ในสภาของฮิตเลอร์

หรือ

2. ทำเพราะรับไมได้กับท่าที ที่ไม่รับฟังคำท้วงติง ของสมาชิกสภา คล้ายดั่งเป็นเผด็จการ ของท่านประทาน จึงเเสดงท่าล้อเลียนดังกล่าว

วิเคราะห์ เเยกเเยะได้ไหมครับ

#71 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

สปอร์ต กทม ใจดี

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:51

หรือ หนวดเจี๊ยบ จะบอกว่า ฮิตเลอร์เป็นขวัญใจของคุณ -,-? ก็เลยแทงใจดำซะงั้น ??

#72 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:54

หรือ หนวดเจี๊ยบ จะบอกว่า ฮิตเลอร์เป็นขวัญใจของคุณ -,-? ก็เลยแทงใจดำซะงั้น ??

น่ารักมั๊ยยยยย :wacko: :wacko: :wacko:

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#73 อาตี๋

อาตี๋

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 18:27

แล้วหนังเรื่องนี้ผิดกฎหมายด้วยรึเปล่า จะออกฉายกลางเดือนนี้แล้ว

Edited by คนผ่านมา, 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 18:29.

สิทธิตามระบอบประชาติปไตยมีไว้สำหรับให้เสื้อแดงผู้เรียกร้องประชาติปไตยเท่านั้น

ผู้อื่นห้ามใช้มิเช่นนั้นจะโดนประชาติปไตยลงโทษ

#74 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 18:28

ฮิตเลอร์มาจากประชาธิปไตยนี่ครับ :lol: :lol: :lol:

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#75 stabilo

stabilo

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:12

อยากรู้จริงๆ ว่าไอ้เวรกินขี้ มีกี่ล็อคอิน

#76 Charkit

Charkit

น้องเก่า

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:25

ผมขอเสนอให้ นายณัฐวุฒิ และ จตุพร ลาออก เพราะเขาเคยยั่วยุให้ประชาชนโง่ๆ เผาบ้านเผาเมืองครับถ้าจะเอาหลักฐานบอก เดียวจัดให้

เจ๊าๆกัน แฟร์ๆ กล้าป่าว

ไม่ต้องเป็นนายก แต่ขอให้ท่านดูแลทุกข์สุขของประชาชนอย่างใกล้่ชิดถ้าได้เป็นนายก ไม่ต้องทำทุกอย่างให้มันดี แต่ขอให้ทำทุกอย่างเพื่อประชาชน

#77 Octavarium

Octavarium

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:35

เขาไม่ลาออกแล้วยังไงครับ แสดงฝีมือ ไปร้องศาลให้บุญยอดพ้นตำแหน่งเป็นขวัญตาหน่อยเถอะ

Invoke ExitWindowsEx, EWX_SHUTDOWN | EWX_POWEROFF | EWX_FORCEIFHUNG, SHTDN_REASON_MAJOR_SYSTEM

#78 blue

blue

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:37

คุณญาติยังระอาครับ ที่บอกว่าเด็กน้อยที่เชียงใหม่ทำยังขอโทษเลย น่ะ
อย่าเอาไปพูดที่อื่นนะครับ อายเขา เดี๋ยวเขาจะหาว่าเหมือนหมวดเจี๊ยบ
เพราะเด็กน้อยที่เชียงใหม่รู้เท่าไม่ถึงการณ์เอาชุดมาแต่งด้วยความภูมิใจเนื่องจาก
เห็นว่าชุดมันเท่ห์ เลยเอามาใส่เดินพาเหรด เขาก็เลยมองว่าเหมือนไปชื่นชมฮิตเลอร์
แต่กรณีบุญยอดนี่ เขาด่าว่าไอ้ตาถั่วหูตึงเป็นฮิตเลอร์ มันคนละเรื่องกันเลย ทำไมวิแคะ
เรื่องง่าย ๆ แค่นี้ไม่แตกฉานเลย อ้อล้ออยู่ได้

ผมว่าถ้ามีปัญหาเหมือนหมวดเจี๊ยบจริง ๆ ผมแนะนำ ให้ไปบอกหมวดเจี๊ยบว่า พา
ท่านประธานไปสถานทูตอิสราเอล ไปบอกท่านทูตว่า ไอ้ยอดฝ่ายค้านมันหาว่าผมเป็น
ฮิตเลอร์ ผมไม่ได้เป็นจริง ๆ อย่าส่งสายลับมาส่องกบาลผมนะ

#79 Kaizer

Kaizer

Warlord

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:47

ทำไมรับฮิตเลอร์ไม่ได้ กะอีแค่พยายามฆ่าล้างเผ่าพันธุ์ที่ตัวเองเห็นว่าไร้ค่า รกโลก

มันก็เหมือนกับที่เผาเพื่อประชาธิปไตยมิใช่หรือ ทำสิ่งบิดเบี้ยวแต่เชื่อว่าเป็นสิ่งถูกต้อง

รับการกระทำของเสียงส่วนใหญ่ไม่ได้ก็ไม่ต้องอ้างประชาธิปไตยให้อายหมาหรอก

สละชีพเพื่อหลักธรรมคือคำขวัญ

ฆ่าคนเพื่อชิงอำนาจคือวิธีการ

ส่วนลิ่วล้อที่ส่งไปตายก็คือตัวหมากแห่งคุณธรรม

#80 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

สปอร์ต กทม ใจดี

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:48

น่ารักมั๊ยยยยย :wacko: :wacko: :wacko:

น่ารักครับ มีพุงแล้วใส่ชุดแบบนี้ จบเลยครับ (อิอิ)

#81 ทักษิณี

ทักษิณี

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:58

ต๊ายยย ตาย ดู E เจี๊ยบ นี่สิ สงสัยชอบของต่ำ ๆ ดูซิ นั่งซะ โคกนูน เป็นดงพญาเย็นเชียว....โดนของเหลี่ยมเข้าไป แหม................ :rolleyes:

ชะนีขี่ควายแดงมิเคยพ่าย

Posted Image ปูฟายปู้ป้าย Posted Image

เพื่อพี่ เพื่อตระกูล เพื่อผัว มิเกรงกลัวสิ่งใด แหล และ โง่ ไว้ก่อน ร่อนร่านกรีดกราย คล้ายจะสวย น่าเกรงขรามลิ่วล้อควายแดง

#82 อาตี๋

อาตี๋

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:04

คุณญาติยังระอาครับ ที่บอกว่าเด็กน้อยที่เชียงใหม่ทำยังขอโทษเลย น่ะ
อย่าเอาไปพูดที่อื่นนะครับ อายเขา เดี๋ยวเขาจะหาว่าเหมือนหมวดเจี๊ยบ
เพราะเด็กน้อยที่เชียงใหม่รู้เท่าไม่ถึงการณ์เอาชุดมาแต่งด้วยความภูมิใจเนื่องจาก
เห็นว่าชุดมันเท่ห์ เลยเอามาใส่เดินพาเหรด เขาก็เลยมองว่าเหมือนไปชื่นชมฮิตเลอร์
แต่กรณีบุญยอดนี่ เขาด่าว่าไอ้ตาถั่วหูตึงเป็นฮิตเลอร์ มันคนละเรื่องกันเลย ทำไมวิแคะ
เรื่องง่าย ๆ แค่นี้ไม่แตกฉานเลย อ้อล้ออยู่ได้

ผมว่าถ้ามีปัญหาเหมือนหมวดเจี๊ยบจริง ๆ ผมแนะนำ ให้ไปบอกหมวดเจี๊ยบว่า พา
ท่านประธานไปสถานทูตอิสราเอล ไปบอกท่านทูตว่า ไอ้ยอดฝ่ายค้านมันหาว่าผมเป็น
ฮิตเลอร์ ผมไม่ได้เป็นจริง ๆ อย่าส่งสายลับมาส่องกบาลผมนะ

ผมเห็นด้วยนะ
เคยเห็นในภาพยนตร์ และการ์ตูนของฝรั่งหลายเรื่องก็ชอบเอาท่าทางทำความเคารพ ตราสวัสดิกะ
และหน้าตาขึงขังกับหนวดของฮิตเล่อร์ ไปใช้ประชดประชันคนที่โหดเพี้ยม บ้าอำนาจ หรือเผด็จการนะ

สิทธิตามระบอบประชาติปไตยมีไว้สำหรับให้เสื้อแดงผู้เรียกร้องประชาติปไตยเท่านั้น

ผู้อื่นห้ามใช้มิเช่นนั้นจะโดนประชาติปไตยลงโทษ

#83 Tatiana

Tatiana

แทนคุณแผ่นดินเกิด

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:06

:o ประชด ประชด ยังไปได้อีกเนอะ

น้ำขุ่นๆ เหอะ ๆ ๆ

เอ๊า เอาเข้าไปยังอินอยู่กับความโง่ของตัวเองไม่เลิก ถามจริงๆเหอะ ที่คัดลอกคำให้สัมภาษณ์ของอีหมวยเจี๊ยบ(คนอยากเป็นกิ๊กเสี่ยดูไบ) มาเนี่ยะเพราะคิดว่าอีนี่ฉลาดเหรอ เปล่าหรอกเค๊าจ้างมันมาเพราะมันอุตส่าห์ไปเลียถึงดูไบ อีนี่กับไอ้เด็จพี่แล้วก็ไอ้หวงทรัพย์น่ะ ไม่มีอะไรแตกต่างกันเลย ผีเจาะปากมาพูดทั้งนั้น ดัดจริตไปศึกษาประวัติศาสตร์โลก พยายามเอามาโยงกับการเมืองไทย มันเกี่ยวกันที่ไหน ที่บุญยอดทำน่ะเค๊าแสดงให้คน(คนนะไม่ใช่ควาย)เห็นว่าประธานสภาใช้อำนาจเผด็จการและควรได้รับความเคารพต้องห้ามแบบนี้แหละ อีหมวยเจี๊ยบยังบอกอีกว่าเกิดขึ้นในระหว่างที่รัฐสภาไทยกำลังเป็นเจ้าภาพจัดการประชุมรัฐสภาโลก หรือ AIPA Caucus ในกรุงเทพมหานคร(แล้วตอนที่พวกคุณมึงไปล้มประชุมอาเซียนล่ะ)
ซึ่งส่งผลกระทบต่อความพยายามของรัฐสภาไทยที่ต้องการยกระดับการเมืองไทยให้ ได้มาตรฐานทัดเทียมกับอารยประเทศซึ่งเป็นสิ่งที่พรรคเพื่อไทยไม่สามารถยอม (ด้วยการให้สส.กดบัตรแทนกัน ใช้คำหยาบในสภา เมาเหล้า และอีกเยอะแยะเกินบรรยาย) บอกได้ 2 คำ อีเวร

กราบหัวใจพี่น้องที่เสียสละออกมาทวงอำนาจคืนจากระบอบทักษิณ

#84 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:25

ไอ้ควายนี่สงสัยจะโง่เหมือนอีหมวดเจี๊ยบ

ขนาดทำท่าประชดมันยังไม่รู้เลย โคตรควาย

:o ประชด ประชด ยังไปได้อีกเนอะ

น้ำขุ่นๆ เหอะ ๆ ๆ

อ่านแค่ 2 กระทู้นี้ก็พอจะแยกได้แล้วครับ

ว่าใครโคตะระ"โง่"..55555

#85 เอื้องผึ้งจันทร์ผา

เอื้องผึ้งจันทร์ผา

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:39

ผมว่า น่าจะให้รับผิดชอบต่อการกระทำ โดยการลาออกให้เป็นบรรทัดฐานแบบอย่าง ทั้งหมดที่ท่านกล่าวมาล่ะครับ
เพื่อไม่ใช้การเมืองตกต่ำลงไปเรื่อยๆมากกว่านี้

แต่ ปชป น่าจะเริ่มต้นสร้างบรรทัดฐานตรงประเด็นนี่นะครับ เพราะเป็น พรรคที่มีคุณธรรมสูงส่ง :P

พูดงี้ แสดงว่ายอมรับแล้วสิ ว่าพรรคเพื่อไทย ไร้ซึ่งคุณธรรม ถ่อย ดิบ เถื่อน ทำอะไรก็ได้ ไม่ต้องสนใจใคร ช่างแม่มัน ไม่ต้องรับผิดชอบ ไม่เหมือนพรรคประชาธิปัตย์ ที่เป็นพรรคที่มีคุณธรรมสูงส่ง ทำอะไรไป แล้วต้องรับผิดชอบ ชิมิ :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

#86 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:44

ฮิตเลอร์มีแต่คนเสียดสี ประชด ล้อเลียน เพื่อเปรียบเทียบกับเผด็จการ คนบ้าอำนาจ

คนมองในฐานะตัวร้าย ตัวโจ๊ก ไม่ใช่วีรบุรุษ

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#87 เดอะอำมาตย์

เดอะอำมาตย์

อิคคิวเป่าปุ้น

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:56

แต่เราอยากรู้ว่า ญาติระอา เป็นฝั่งไหนก่อนแหะจะได้เม้นท์ถูก

เป็นควายเเดงเดือดสายฮาร์ดคอร์ no INT หรือเป็นคนกล๊างงงงงงกลางงง หรือจะเป็น เหลืองขี้เพื่อนแพร่ด

แต่คงไม่ใช่อำมาตย์(และปัญญาชน)ชัวร์
" เราควรรอให้คนอื่นยอมรับเรา หรือควรทำให้เราเป็นที่ยอมรับของผู้อื่น "

#88 แมวกระป๋อง

แมวกระป๋อง

ประชาแมวธรรมดา

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:58

เอาน่ะ ผมเชื่อว่าท่าเยอะสู้หมวดไม่ได้หรอกครับ
เพราะผมคือประชาชนของในหลวง

#89 suratation

suratation

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:00

เจ้าของกระทู้ทำเป็นตาเซ่ออะ มองไม่เห็นที่ผมตอบไปซะงั้น ไม่ไหวๆ 5555+

#90 ขาจร

ขาจร

น้องใหม่

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:04

Posted Image โชคดีนะที่พี่น้องเสียงส่วนมากของชาวบางแคเลือกคุณอรอนงค์มากกว่าหมวดเจี๊ยก

เอ แล้วผมกาเบอร์อะไรเนี่ย? จำไม่ได้แล้ว Posted Image

#91 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:47

ช่วยไปประท้วง ebay ด้วยนะหมวดเจียบเห็นขายของที่มีสัญลักษลักษณ์สวัสดิกะเต็มเเลย
แบบนี้ไม่คิดหรือว่าจะกระทบกระเทือนใจชาวยิว ฮ่าๆๆ

ตั้งราคาขายไว้ 7150 $
ฝรั่งนี่อ่อนไหวจริงๆ ช่วยซื้อไปทำลายหน่อยครับ

:D
We love fender.

#92 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:50

มาแรงส์ซะอย่างนี้ ต้องดูตอนเข้าโค้ง

เก็บไว้หน่อยคับ อย่าแรง
เดวบอร์ดจะเงียบเหงา ไร้การแสดงความคิดเห็น จากหลายฝ่าย :) :)

รู้สึกจะโดนไปหลายดอกละ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#93 Ballbk

Ballbk

ตอบ 6 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 01:23

จขกท. รู้สึกไหมว่าไอ้ที่ ว่าคนอื่น เนี่ย มันเข้าตัวมืงเอง

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#94 bminor

bminor

น้องเก่า

ตอบ 6 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 01:39

ที่ประธานไม่แข็งเพราะเห็นหน้าอีนี่แหล่ะ
สิทธิต้องมาพร้อมหน้าที่

#95 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 01:50

ต้องทำตัวแบบนี้ ครับ ถึงจะไม่ถูกไล่ออก -_-

#96 charlie24

charlie24

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 02:01

หมวดแกเลิกเขียนหนังสือเเล้วเรอะ อิๆๆๆ
2เล่มแรกไม่อยากอ่าน รออ่านเล่ม3น่ะ
ตั่งชื่อเรื่องให้เลย ไม่มีแม้ว แล้วฉันจะทำอะไรกิน

#97 Baboonga

Baboonga

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 02:29

กระมู้นี้ "ญาติระอา" รับค่าแรงอื้อเลยอ่ะ

^_^ ^_^ ^_^

#98 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 6 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 03:52

เรื่อง "หลุดปาก" น่ะ ด่าตัวเองเหรอ

คุณ juemmy

:P

ตกลงจะเพศไหนแน่ครับ เลือกเอาสักเพศนะ
gladiator 1.jpg

#99 Scouser

Scouser

น้องเก่า

ตอบ 6 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 04:18

อยู่ นานๆน่ะ ญาติระอา แต่ขอบอกว่า อยู่ที่นี่ ควายแดง จุก จนกัดลิ้นตาย หนีไปหลายรายแล้ว :D :D

เพราะ ที่นี่ ไม่ใช่ พันดริฟฟ์ นะ คร๊าบบบบบบบบบบบบบบบ
ทุกวันนี้ ไม่ต้องหา เหตุผลให้มากมาย เพราะ แดงจะจุกอกตาย เพราะความจริงอะไรเอ่ย แพงทั้งแผ่นดิน ??

#100 คนสับปะหลี้

คนสับปะหลี้

สูงสุดแดนสยาม

ตอบ 6 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:30

ผมมีคำถามมาถาม จขก หน่อยครับ ว่าท่านเข้าใจว่า ส.ส.บุญยอด เเสดงท่าทางดังกล่าวเพราะ

1.เป็นการเเสดงออกเพราะ ชื่นชมเเละส่งเสริมความเป็นเผด็จการ ในสภาของฮิตเลอร์

หรือ

2. ทำเพราะรับไมได้กับท่าที ที่ไม่รับฟังคำท้วงติง ของสมาชิกสภา คล้ายดั่งเป็นเผด็จการ ของท่านประทาน จึงเเสดงท่าล้อเลียนดังกล่าว

วิเคราะห์ เเยกเเยะได้ไหมครับ

จขกท. คงแยกแยะไม่เป็นหรอกครับ คงเหมือนที่แยกแยะระหว่างบทบาทและหน้าที่ของหัวหน้าทั้งฝ่ายค้านและฝ่ายรัฐบาลนั่นแหละ ไม่งั้นคงไม่มีคนออกมาโจมตีตอนหน.ฝ่ายค้านไปต่างประเทศหรอก

"ดีใดไม่มีโทษ ดีนั้นชื่อว่าดีเลิศ" - หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต

"คนเราสามารถเปลี่ยนต้นไม้ประหลาด ให้เป็นต้นไม้ศักดิ์สิทธิ์ เปลี่ยนคนผิดให้เป็นพระเจ้า เปลี่ยนสีขาวให้เป็นสีดำ เพียงเพราะความเชื่อของตัวเองเพียงเท่านั้น"

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน