Jump to content

- - - - -

หมิ่นในหลวงหรือไม่ ? ดำเนินคดีได้ใหมครับ ?

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
23 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 จอมยุทธตะเกียบคู่

จอมยุทธตะเกียบคู่

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 01:23

http://www.pantip.co...12067131.html#8

Edited by คนกวาดขยะ, 9 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:36.

ทักษิณ พรรคเพื่อไทย คนเสื้อแดง และการเลือกตั้ง คือส่วนผสมที่ลงตัวของ ...

ประชาธิปไตยแบบทรราช

#2 irq5

irq5

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 01:38

อันนี้ก็ดูไม่หมิ่นนะครับ

แต่ความเห็นอื่นๆก็มีนะครับ

เก็บ ip แล้ว แจ้งดูก็ได้ครับ

#3 จอมยุทธตะเกียบคู่

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 01:39

ยังไม่ชัดใช่ใหมครับ งั้นเดี๋ยวผมลองเสิร์ช IP ดู

ทักษิณ พรรคเพื่อไทย คนเสื้อแดง และการเลือกตั้ง คือส่วนผสมที่ลงตัวของ ...

#4 irq5

irq5

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 01:52

เก็บๆไว้เรื่อยๆแหละครับ โยนแจ้งไปแทรกเรื่อยๆ

พวกนี้เดี๋ยวมันก็พลาด

#5 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 9 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 02:00

เอาจริง ๆ ตอนรัฐธรรมนูญถูกฉีก สถานะกษัตริย์ที่เป็นประมุขแห่งรัฐเหมือนจะไม่มีกฎหมายรองรับนะครับ เนื่องจากไทยเราใช้กฎหมายแบบลายลักษณ์อักษร แต่ตามจารีตประเพณีถือเป็นประมุขแห่งรัฐอยู่
ในเมื่อไม่มีกฎหมายรองรับตรงนี้แล้วจะรับรองการยึดอำนาจอย่างเป็นทางการได้อย่างไรล่ะครับ

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#6 ทักษิณี

ทักษิณี

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 02:07

เก็บ IP ไว้เรื่อย ๆ ครับผม เคยสอบถามคุณมัลลิกาแล้ว เขาบอกว่าให้เก็บ แล้วก็แจ้งตำรวจ หรือทาง ICT ถ้าเขาไม่รับ หรือ ปฏิเสธ ก็แจ้งมาตรา อะไรนะ ที่ละเว้นการปฏิบัติหน้าที่

Edited by kyuubi, 9 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 02:09.

ชะนีขี่ควายแดงมิเคยพ่าย

Posted Image ปูฟายปู้ป้าย Posted Image

เพื่อพี่ เพื่อตระกูล เพื่อผัว มิเกรงกลัวสิ่งใด แหล และ โง่ ไว้ก่อน ร่อนร่านกรีดกราย คล้ายจะสวย น่าเกรงขรามลิ่วล้อควายแดง

#7 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 03:44

เหมือนพวกมันพยายามจะสื่อว่า ท่าน... เห็นดีเห็นงามด้วยกับการรัฐประหาร :angry:

#8 จอมยุทธตะเกียบคู่

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 04:32

เหมือนพวกมันพยายามจะสื่อว่า ท่าน... เห็นดีเห็นงามด้วยกับการรัฐประหาร :angry:

คนที่ทำให้เกิดรัฐประหาร ก็คือ ทักษิณนี่แหละครับ

#9 จอมยุทธตะเกียบคู่

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 04:37

แปลกนะเรื่องเลว ๆ พวกนี้ชอบใส่ร้าย โยงมั่วไปหมด รัฐประหารก็หาว่าท่านสั่ง

แล้วทำใมทีเสื้อแดงถูกยิงตาย แทนที่จะโทษไอ้เหลี่ยม ต้นเหตุคนที่ปลุกระดมออกมาป่วนเมือง

มันกลับโทษอภิสิทธิ์ โธ่.... ถ้ามาร์คอยากจะทำจริง ๆ ล่ะก็ ผมบอกเลยตายเป็นพัน !

และไม่ผิดด้วย เพราะ พรก ฉุกเฉิน คุ้มครองเจ้าหน้าที่ ไม่ต้องรับผิดทั้งทางแพ่งและอาญา

#10 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 9 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 05:37

เอาจริง ๆ ตอนรัฐธรรมนูญถูกฉีก สถานะกษัตริย์ที่เป็นประมุขแห่งรัฐเหมือนจะไม่มีกฎหมายรองรับนะครับ เนื่องจากไทยเราใช้กฎหมายแบบลายลักษณ์อักษร แต่ตามจารีตประเพณีถือเป็นประมุขแห่งรัฐอยู่
ในเมื่อไม่มีกฎหมายรองรับตรงนี้แล้วจะรับรองการยึดอำนาจอย่างเป็นทางการได้อย่างไรล่ะครับ

น่าสนใจและใช่ด้วย

#11 idolation

idolation

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:21

น่าสนใจและใช่ด้วย

ตรรกะง่ายๆ ครับบัง

เหมือนเรื่องคนเหล็ก 3 ไงครับ ตอนเดินระบบสกายเน็ต

เพื่อรีเซ็ตระบบใหม่ทั้งหมด ต้องยอมให้ระบบ security หายไปด้วย เกิดช่องว่างตรงนั้น

สมมติคุณเป็นเจ้าของระบบ วีธีที่เสี่ยงขนาดนี้คุณยอมเหรอ.. :D :D :D
รักในหลวง ห่วงลูกหลาน ร่วมกันต้าน ตระกูลชินวัตร

#12 ล่าวิญญาณ

ล่าวิญญาณ

น้องเก่า

ตอบ 9 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:02

ถ้าเขาหมิ่น แกก็หมิ่นตามครับ ฐานเผยแพร่ ก่อนถามปรึกษาสมองหรือเปล่าครับ :)

#13 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:10

ถ้าเขาหมิ่น แกก็หมิ่นตามครับ ฐานเผยแพร่ ก่อนถามปรึกษาสมองหรือเปล่าครับ :)

แกเองก็เช็คสมองบ้างนะ
ตอบแต่ล่ะกระทู้ มีแต่ด่าและกระแนะกระแหน
คนอื่น เป็นตุ๊ดหรือไง :)

Edited by Somebody, 9 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:10.

#14 ทักษิณี

ทักษิณี

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:13

ฟ้องเลยครับ.....ฟ้องสิครับ ฟ้องได้เลยครับ จัดการเลยครับ อย่าปล่อยให้รอดนะครับ ชอบใช่ไหมครับ สนุกใช่ไหมครับ?

Posted Image ปูฟายปู้ป้าย Posted Image

เพื่อพี่ เพื่อตระกูล เพื่อผัว มิเกรงกลัวสิ่งใด แหล และ โง่ ไว้ก่อน ร่อนร่านกรีดกราย คล้ายจะสวย น่าเกรงขรามลิ่วล้อควายแดง

#15 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 9 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:17

แกเองก็เช็คสมองบ้างนะ
ตอบแต่ล่ะกระทู้ มีแต่ด่าและกระแนะกระแหน
คนอื่น เป็นตุ๊ดหรือไง :)

ล็อคอินก่อนใช้ยูสว่า ญาติระอา
เปิดเผยตัวตนเลยค่ะว่าเป็น ไส้เดือน
มี2เพศในตัวเดียว :o

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#16 blue

blue

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:18

เจ้าของกระทู้หรือ มด เอาสีป้ายคำว่า "เข้าเฝ้าในหลวงภูมิพลทรงโปรดเกล้า ฯ "
ออกได้ไหม ผมคิดว่าข้อความนี้ น่าจะเป็นการ ใส่ร้ายป้ายสี ทำให้คนอื่นเข้าใจผิด
สร้างความเสื่อมเสียได้นะ

ข้อความเต็มเอาไว้ไปแจ้งความ

#17 ล่าวิญญาณ

ล่าวิญญาณ

น้องเก่า

ตอบ 9 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:22

ฟ้องเลยครับ.....ฟ้องสิครับ ฟ้องได้เลยครับ จัดการเลยครับ อย่าปล่อยให้รอดนะครับ ชอบใช่ไหมครับ สนุกใช่ไหมครับ?

คุณสิครับที่ต้องไปฟ้อง ฟ้องไปคุณก็โดนด้วยแน่ คุณน่ะล่ะสนุกมากใช่ไหม การห้อยการโหน

#18 ทักษิณี

ทักษิณี

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:26

คุณสิครับที่ต้องไปฟ้อง ฟ้องไปคุณก็โดนด้วยแน่ คุณน่ะล่ะสนุกมากใช่ไหม การห้อยการโหน

อ๊ะ ทำไมต้องฟ้องหละ ชิส์......................ไม่ใช่พวกหากินกับการดึง กฏหมาย 112 กับ การล้มเจ้ามาซื้อข้าวกลางวันกินนะคร้าบบ สนุกตรงไหน ไม่เห็นสนุกเลย ก็ ไม่ได้เดือดร้อนอะไร นี่ครับ หรือคุณเดือดร้อนเหรอ? แล้วทำไมไม่ไปประท้วงกะเขาหละ??? รอไรเหรอ ค่ารถเหรอ ไม่มีก็บอก นายกสิจ้ะ อ้อ แล้วโดน โดนเรื่องไรหรอ??? ว้าาา อยากรู้จังงง แหม อย่าทำตัวแบบนี้สิ มีไรก็บอกมา อย่ามาอ้ำอึ้งนะคนดี ....

#19 ทักษิณี

ทักษิณี

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:29

เจ้าของกระทู้หรือ มด เอาสีป้ายคำว่า "เข้าเฝ้าในหลวงภูมิพลทรงโปรดเกล้า ฯ "
ออกได้ไหม ผมคิดว่าข้อความนี้ น่าจะเป็นการ ใส่ร้ายป้ายสี ทำให้คนอื่นเข้าใจผิด
สร้างความเสื่อมเสียได้นะ

ข้อความเต็มเอาไว้ไปแจ้งความ

อ่ะถูกต้อง ใช้ภาพสีตัดแปะเอาไว้ เพราะว่า มีพวกเหลือบไรประเทศ มันคอยดึงพระองค์ลงมาโจมตี ถ้า แจ้งความไปแล้วเฉยเมย ต้องส่งไปสภาฯ ทนายความต่อ ตอนนี้ต้องระมัดระวังนิดนึงนะครับ อ้อ พี่ชายผมฝากมาบอกว่า ถ้ายังไม่หยุด ก็.............................อาจจะ นะครับ อาจจะ

#20 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 9 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:35

แม่เคยเล่าให้ฟังว่า ป้าสะใภ้ (เสื้อแดง) ได้ยินมาว่าท่านแต่งชุดจอมทัพไปคุมการสลายการชุมนุมเมื่อตอนที่ตาย 91 ศพเอง แล้วป้าแกก็เชื่อโดยไม่มีหลักฐานหรือเหตุผล แค่ "เขาบอกมา" แกก็เชื่อตามๆ กันไป ทุกวันนี้ผึ้งเลยเลี่ยงไม่อยากเจอหน้าแก กลัวเผลอทำอะไรไม่ดี ปกติ ญาติๆ ฝั่งนี้ก็เกลียดผึ้งอยู่แล้ว (ทำไมก็ไม่รู้) เดี๋ยวจะมองหน้ากันไม่ติด

คนเคยดีๆ แท้ๆ โดนไอ้นรกพวกนี้ล้างสมองหมด

#21 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 9 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:36

เก็บ IP ไว้เรื่อย ๆ ครับผม เคยสอบถามคุณมัลลิกาแล้ว เขาบอกว่าให้เก็บ แล้วก็แจ้งตำรวจ หรือทาง ICT ถ้าเขาไม่รับ หรือ ปฏิเสธ ก็แจ้งมาตรา อะไรนะ ที่ละเว้นการปฏิบัติหน้าที่

ประมวลกฎหมายอาญา มาตรา 157 หรือเปล่าครับ

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#22 ทักษิณี

ทักษิณี

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:44

ประมวลกฎหมายอาญา มาตรา 157 หรือเปล่าครับ

อ้อ ใช่ครับ คือประมาณว่า ผมไม่ค่อยเก่งด้านกฏหมายเท่าไหร่หนะครับ เลยต้องปรึกษาผู้เรียนกฏหมายตลอดเวลา ขอบคุณมาก ๆ นะครับ

#23 blue

blue

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:47

ง่ายสุด ส่งไปให้ คุณมัลลิกา เขาเปิดเฟซบุ๊คไล่ล่าพวกนี้อยู่มิใช่หรือ

#24 ทักษิณี

ทักษิณี

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:50

ง่ายสุด ส่งไปให้ คุณมัลลิกา เขาเปิดเฟซบุ๊คไล่ล่าพวกนี้อยู่มิใช่หรือ

อ้อ เรียบร้อยแล้วครับ ได้คุยกับคุณมัลลิกา แล้วส่งไปให้แล้วครับ