Jump to content

- - - - -

อย่างฮา!! "ยิ่งลักษณ์" เยือนบาห์เรน ถูกนำไปตกแต่งล้อเลียนในเว็บภาษาอังกฤษชื่อดัง

• Please log in to reply
58 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 04:08

*
POPULAR

อย่างฮา ภาพ "ยิ่งลักษณ์" เยือนบาห์เรน ถูกนำไปตกแต่งล้อเลียนในเว็บภาษาอังกฤษชื่อดัง
ผู้สื่อข่าวรายงานว่า เว็บไซต์ 9gag.com เว็บไซต์ภาษาอังกฤษแนวขำขันล้อเลียนชื่อดัง ได้เผยแพร่รูปของ น.ส.ยิ่งลักษณ์ ชินวัตร นายกรัฐมนตรีไทย ขณะเดินทางไปเยือนประเทศบาห์เรน

โดยในภาพต้นฉบับ น.ส.ยิ่งลักษณ์ได้แต่งชุดคลุมยาวพร้อมทั้งมีผ้าคลุมศีรษะสีดำ แต่ภาพล้อเลียนใน 9gag ได้เพิ่มดาบเลเซอร์สีแดงเข้าไปในมือขวาของนายกรัฐมนตรีไทย จนมีบุคลิกคล้ายตัวละคร "ดาร์ธ เวเดอร์" ในภาพยนตร์ชุด "สตาร์วอร์ส" พร้อมทั้งมีการพิมพ์ข้อความประกอบว่า "Don′t underestimate the power of ... Dark Yingluck" (อย่าประเมินพลังอำนาจของ... "ดาร์ค ยิ่งลักษณ์" -ยิ่งลักษณ์ในชุดดำ- ให้ต่ำจนเกินไป)

ทั้งนี้ คนที่ตกแต่งภาพดังกล่าว กระทั่งได้รับการเผยแพร่ในเว็บไซต์ชื่อดัง คือ ผู้ใช้นามแฝงว่า joeynkp

โอโอ้!! ที่แท้ก้อไปแอบฝึกเจได ตอแหลเทพขั้นสูงสุดนี้เอง #%$@&%$^

#2 จอมยุทธตะเกียบคู่

จอมยุทธตะเกียบคู่

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 05:36

เป็นไงล่ะ งามหน้าใหม อีแพง

ทักษิณ พรรคเพื่อไทย คนเสื้อแดง และการเลือกตั้ง คือส่วนผสมที่ลงตัวของ ...

ประชาธิปไตยแบบทรราช

#3 arsenalice

arsenalice

น้องใหม่

ตอบ 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 06:01

Shit เอ๊ย sith load นี่นา

#4 Algorithm

Algorithm

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:17

งานในประเทศไม่เคยสนใจ ดีแต่ ||sด ไปเมืองนอกอยู่นั่น
ประชาธิปไตยแบบเหียกๆ คือการอ้างเสียงส่วนมากในการทำผิดกฏหมาย

#5 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:19

ท่านนายกปูได้ยืนบนพรมแดงด้วย

มาร์คเคยหรือเปล่าล่ะ -_-

#6 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:22

Dark Yingluck

มีสมุนตามมาด้านหลังด้วยอ่ะ
ไม่รู้ตัวไหนโปก ตัวไหนตอม เพราะใส่หน้ากาก :lol:

Edited by MIRO, 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:23.

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#7 burapha34

burapha34

น้องใหม่

ตอบ 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:33

ขอโทษด้วยครับ ที่ตั้งกระทู้ซ้ำ้ พอเห็นภาพแล้วดีใจกับอนาคตของชาติได้ผู้นำที่มีความสามารถปานปาฏิหารยิ์
เลยไม่ได้อ่านกระทู้ก่อน :(

#8 redfrog53

redfrog53

ตอบ 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:43

ขอโทษด้วยครับ ที่ตั้งกระทู้ซ้ำ้ พอเห็นภาพแล้วดีใจกับอนาคตของชาติได้ผู้นำที่มีความสามารถปานปาฏิหารยิ์

อย่าได้ถือเป็นเรื่องใหญ่ ขนาดตาโอ้ค ณ. วังส่องเขียด
ยังต้องหาก้วยเตี๋ยวจาน 30.- กิน อย่างเราขอตัวไปเลียน้ำค้างก่อน

Edited by redfrog53, 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:43.

#9 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:43

ไม่รู้ตัวไหนโปก ตัวไหนตอม เพราะใส่หน้ากาก :lol:

มันต้องเป็น Darth สิ หรือจงใจกันหว่า

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#10 ยิ่งรัก(โพย)

ยิ่งรัก(โพย)

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:51

หรือว่านี่คือนายกปัดปรมาณู

คู่แข่งของแม่ชีปัดปรมาณู

:D

#11 t045

t045

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:52

ถูกพลังด้านมืดเข้าครอบงำ

Edited by t045, 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:52.

#12 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:12

ก็นี่แหละ ที่เค้าเรียกว่า "สะเหร่อจนได้เรื่อง"

Edited by Bourne, 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:12.

ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#13 Zelretch

Zelretch

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:14

มันต้องเป็น Darth สิ หรือจงใจกันหว่า

Dark ต้องออกเสียงสูงน่ะครับ... "ด๊ากกกกก"

อย่าเผลอออกเสียงต่ำล่ะ ความหมายอาจผิดเพี้ยนได้ครับ :mellow:

#14 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:16

ตอนแรกไม่เท่า ย้อนกลับไปมองดีๆ ขำไอ้ตัวโคลนอะ ๕๕๕

#15 ขุนพลชิน

ขุนพลชิน

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:19

ระเบิดพลัง ngo go inter แล้วทั่วทั้งเอกภพ 5555+

#16 noswords

noswords

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:53

*
POPULAR

มหากาพย์ซีรี่ส์ใหม่
สตาร์ วอร์ส เอพพิโซด 1 : (The Phantom of Prime Minister)
สตาร์ วอร์ส เอพพิโซด 2 : (Attack of the PM Clones)
สตาร์ วอร์ส: (The Clone Joke)
สตาร์ วอร์ส เอพพิโซด 3 : (Revenge of the e-NGO)
สตาร์ วอร์ส เอพพิโซด 4 : (A New Hopeless)
สตาร์ วอร์ส เอพพิโซด 5 : (The Stupid Strikes Back)
สตาร์ วอร์ส เอพพิโซด 6 : (Return of the Jaidee 20)

ขอพลังจงสถิตย์อยู่กับทุกท่าน

What is a rebel? - A man who says NO!Albert Camus

#17 marrykate

marrykate

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:54

อย่านึกว่าฝรั่งไม่รู้นะ ว่าป้านกแก้วมึนขนาดไหนไง :lol:

เพื่อนเคทมี collection ตุ๊กตาบาร์บี้ที่ใส่ National Costume

เค้าบอกเวลาเห็นนายกฯยูที่ไร คิดถึงตุ๊กตาตัวเองทู๊กที :P
อย่าให้ความ "โง่" ของตัวเอง กลายเป็นความผิดของคนอื่น เข้าใจมั๊ยค๊าาาาาาาาา

#18 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:55

ไม่เป็นไร ไม่เป็นไร
เพราะมันโคดดดฮา
ดูกี่ทีกี่ทีก็ฮาครับท่าน
gladiator 1.jpg

#19 Aiakos

Aiakos

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:56

ตอนแรกไม่เท่า ย้อนกลับไปมองดีๆ ขำไอ้ตัวโคลนอะ ๕๕๕

เอ่อ... ผมว่าผมเห็น Storm Trooper :blink:
"I'm gonna make him an offer he can't refuse." Don Corleone to Johnny Fontane about Woltz

#20 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:03

โอ้...โฮ...คุณ ๕๓.. ขำไม่ออก.....จริง ๆ !!!!!!!

#21 Zelretch

Zelretch

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:04

เอ่อ... ผมว่าผมเห็น Storm Trooper :blink:

จะเรียกว่าเป็นตัวเดียวกันก็ได้น่ะครับ เพราะ Storm Trooper ก็คือโคลนของ Jango Fett นั่นแหละ :)

#22 Aiakos

Aiakos

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:20

จะเรียกว่าเป็นตัวเดียวกันก็ได้น่ะครับ เพราะ Storm Trooper ก็คือโคลนของ Jango Fett นั่นแหละ :)

พวกโคลนอายุไม่ยืนครับเพราะใช้สารเร่ง น่าจะตายหมดก่อนภาค A new hope
Storm Trooper เป็นทหารเกณฑ์ครับ (ขออภัย ถ้าหลุดประเด็น)
"I'm gonna make him an offer he can't refuse." Don Corleone to Johnny Fontane about Woltz

#23 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:34

ฮาๆๆๆๆ

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#24 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:06

เสื้อปิดคอมิดชิดเธอก็เคยใส่มาแล้วไม่ใช่ไม่เคย

แต่พอเป็น DARK YINGLUCK ทำไมดีไซน์ชุด ABAYA ให้โหว่ตรงคอทั้งๆที่หลักศาสนาต้องปิดคอมิดชิด
นั่นเพราะเธอต้องการโชว์ไข่มุกราคาเรือนแสนที่ลำคอใช่ไหม ?

http://www.bangkokbi...%E0%B8%A1!.html

Edited by หนูอ้อย, 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:35.

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#25 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

ตอบ 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:20

star war apisode 4ss Stupid return (โง่ซ้ำซาก)
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#26 redfrog53

redfrog53

ตอบ 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:20

สตาร์ วอร์ส เอพพิโซด 1 : (The Phantom of Prime Minister)
สตาร์ วอร์ส เอพพิโซด 2 : (Attack of the PM Clones)
สตาร์ วอร์ส เอพพิโซด 3 : (Revenge of the e-NGO)
สตาร์ วอร์ส เอพพิโซด 4 : (A New Hopeless)
สตาร์ วอร์ส เอพพิโซด 5 : (The Stupid Strikes Back)
สตาร์ วอร์ส เอพพิโซด 6 : (Return of the Jaidee 20)

ขอชมใบปิดหนังด้วยครับ ด้วยความเคารพ

#27 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:24

พวกโคลนอายุไม่ยืนครับเพราะใช้สารเร่ง น่าจะตายหมดก่อนภาค A new hope
Storm Trooper เป็นทหารเกณฑ์ครับ (ขออภัย ถ้าหลุดประเด็น)

อ่อมันเป็นเช่นนี้นี่เอง เรารึก็นึกว่ามันคือโคลนของจังโก้ที่ปั้มออกมาทำสงคราม จำมาจากตอนจบ EP3 หนะ

Edited by ริวมะคุง, 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:26.

#28 Aiakos

Aiakos

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:41

อ่อมันเป็นเช่นนี้นี่เอง เรารึก็นึกว่ามันคือโคลนของจังโก้ที่ปั้มออกมาทำสงคราม จำมาจากตอนจบ EP3 หนะ

จาก wikipedia
According to Star Wars Battlefront II, the surviving clone troopers were fitted with new armor and weapons, and became the Imperial Stormtrooper corps of the Empire. Later, natural-born humans would be allowed into the Stormtrooper corps.

โคลนที่เหลือบางส่วนไปรวมกับ Stromtrooper บางส่วนเข้าร่วม 501st Legion นำโดย Darth Vader เข้ากวาดล้าง วิหาร Jedi ในภาค3 หลังจากนั้นเกณฑ์แต่มนุษย์

#29 suratation

suratation

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:42

เดี๋ยวเสื้อแดงจะตามเข้าไปด่าในเฟชของ9gag 5555+

#30 Zelretch

Zelretch

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:46

จาก wikipedia
According to Star Wars Battlefront II, the surviving clone troopers were fitted with new armor and weapons, and became the Imperial Stormtrooper corps of the Empire. Later, natural-born humans would be allowed into the Stormtrooper corps.

โคลนที่เหลือบางส่วนไปรวมกับ Stromtrooper บางส่วนเข้าร่วม 501st Legion นำโดย Darth Vader เข้ากวาดล้าง วิหาร Jedi ในภาค3 หลังจากนั้นเกณฑ์แต่มนุษย์

รับทราบครับ แสดงว่า Stormtrooper เป็นโคลนแค่บางส่วน ตอนแรกเข้าใจว่าทั้งหมด :P

#31 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:57

คนตัดต่อภาพนี่ดูสตาร์วอร์ทุกภาคล่ะสิเนี่ย

Edited by อู๋ ฮานามิ, 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:57.

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#32 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:00

ดาบเลเซอร์สีแดงซะล่วย

เข้าสู่ด้านมืดเต็มตัวแล้วสินะเจ้ 55

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#33 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:06

เหมือนมาก นายกพัลพาทีน :lol:

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#34 ploychanpen

ploychanpen

น้องเก่า

ตอบ 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:43

มือถือดาบเหมือนของลูกชายเราเลย น่ากลัวอ่ะ

#35 V for vendettaขี่er6nไปราช

V for vendettaขี่er6nไปราช

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 18:17

สื่อชื่อดังของอังกฤษยังให้เกลียดนายกปูขนาดนี้...อิจฉาละสิสาวกแมงวาป
:P :P :P

ยามกูจนมรึ-งย่ำยี  ยามกูมีมรึ-งอิจฉา

#36 ทักษิณี

ทักษิณี

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 18:20

เดี๋ยวเสื้อแดงจะตามเข้าไปด่าในเฟชของ9gag 5555+

แล้วก็จะไปบอกว่า ปชป กับ อำมาตย์ เล่นการเมือง

ปลายเดือนนางจะไปออสเตรเลียอีกแล้วนะ เตรียมชุดเรียบร้อยแล้ว รู้สึกนางจะตื่นเต้นนะ คงอยากใส่มานานแล้ว

Edited by kyuubi, 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 18:21.

ชะนีขี่ควายแดงมิเคยพ่าย

Posted Image ปูฟายปู้ป้าย Posted Image

เพื่อพี่ เพื่อตระกูล เพื่อผัว มิเกรงกลัวสิ่งใด แหล และ โง่ ไว้ก่อน ร่อนร่านกรีดกราย คล้ายจะสวย น่าเกรงขรามลิ่วล้อควายแดง

#37 marrykate

marrykate

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 18:37

http://9gag.com/gag/4188213

เข้าไปเม้นต์กันได้นะคะ ตลกๆทั้งน้านเลย :lol:

ปล. อายแทนป้านกแก้วจัง :ph34r:
อย่าให้ความ "โง่" ของตัวเอง กลายเป็นความผิดของคนอื่น เข้าใจมั๊ยค๊าาาาาาาาา

#38 ใต้หล้า

ใต้หล้า

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 18:46

โอบาม่า หรือ คนชั้นนำในโลก เขาก็เจอล้อกันทั้งนั้น เพราะเขาระดับโลก มีอิทธิพล สื่อเลยเอาไปขายได้

ไม่เหมือน นังมาร์ค อยู่มา2ปี ไม่เห็นจะมีสื่อใหน เขาเอาไปแซว เหมือนผู้นำระดับโลกอื่นๆเลย แสดงว่า เอาไปแล้วขายไม่ออก ไม่มีราคา :D !!

#39 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 18:47

ชักจะอยากชมภาคสุดท้ายแล้วซิครับ Return of the jaidee20

หายไปนานชักคิดถึงบรรดากระทู้อวยแม้ว+ปู จาก jaidee20 ว่าจะโชว์ความ.......อะไรอีก
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#40 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 18:49

โอบาม่า หรือ คนชั้นนำในโลก เขาก็เจอล้อกันทั้งนั้น เพราะเขาระดับโลก มีอิทธิพล สื่อเลยเอาไปขายได้

ไม่เหมือน นังมาร์ค อยู่มา2ปี ไม่เห็นจะมีสื่อใหน เขาเอาไปแซว เหมือนผู้นำระดับโลกอื่นๆเลย แสดงว่า เอาไปแล้วขายไม่ออก ไม่มีราคา :D !!

เข้ามุมปั๊บ รีบออกตัวเด้งเชือกเลยแหะ
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#41 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:10

ชั้นนำแบบไอ้แม้วสินะ ที่เค้ายกระดับให้เป็น ผู้นำที่เลวติด 1 ใน 5 ของโลก
อีปู ก็ใกล้จะติดอันดับตามพี่มันอีกตัว

#42 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:01

มากจาก The Fast and the Furious 3 : RedShirt Drif !!! ป่าวเนี่ย :lol:

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#43 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:03

#44 phat21

phat21

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:10

ฮาแตกว่ะ ยิ่งบอกได้ว่าอีปูและแม้วคือตัวร้าย ตัวเอ้ ที่ทําลายนิติรัฐ ทําของแพง อีปูเวเดอร์55555555
Posted Image Posted Image Posted ImagePosted Image Posted Image Posted Image Posted Imageไอ้สนธิบังเละ ไอ้ขิงเน่า+ไอ้มาร์คไอ้เทพเทือกคือตัวการให้ระบอบทักษิณยังลอยนวล

#45 คนกินข้าว

คนกินข้าว

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:36

นายกฯ วิตกภาพล้อ “Dark Yingluck” สวมชุด “ยูเบาะห์” พร้อมคลุม “ฮิญาบ” ที่มีลักษณะปกปิดผมและร่างกายตามรูปแบบของมุสลิมะห์ ผู้หญิงที่นับถือศาสนาอิสลาม เกรงกระทบศาสนา-ราชวงศ์บาห์เรน วอนสื่อไทยคิดให้ดีก่อนเผยแพร่ต่อ
.............................................

สื่ออังกฤษทำภาพล้อเลียน แต่นายกฯ ไทยกลับเกรงว่า จะกระทบราชวงศ์บาห์เรน
ห่วงจังนะราชวงศ์ของต่างประเทศเนี่ย......

"การเมือง เป็นเรื่องผลประโยชน์ส่วนตน ผลประโยชน์ประชาชน เป็นข้ออ้าง"

#46 jugadui

jugadui

น้องเก่า

ตอบ 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:45

เหมือน dark lord จริงๆ (จิตใจนะ ไม่ใช่ปัญญา)

Edited by jugadui, 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:47.

ผมเห็นด้วยกับคำว่า "กฎหมู่ไม่สามารถอยู่เหนือกฎหมายได้"

#47 ครุฑดำ

ครุฑดำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:49

ฮามากเลยครับ ฝากไอ้ใต้หล้าไปด้วยอีกตัวซิครับ :lol: :lol: :lol:

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#48 Democrat

Democrat

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:00

5555555555555555555555555555555555
RIP Thailand...BLUESKY Channel ดูย้อนหลังทาง Youtube >> http://www.youtube.c...LUESKYCHANNELTH

#49 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:02

อีนี่ นับวันยิ่งปัญญาอ่อนขึ้นเรื่อยๆ

#50 -เจ๊ม้าม-

-เจ๊ม้าม-

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:10

เจ๊รอชมภาพใส่ชุดของชนเผ่าอยู่นะคะ ปูแสมอย่าทำให้เจ๊ผิดหวังละ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน