Jump to content

- - - - -

วันนี้ว่างมากเลยไปเล่นกอล์ฟ กับก๊วนพิเศษมีเรื่องเล่าในก๊วนกอล์ฟวันนี้ครับ

• Please log in to reply
45 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:44

*
POPULAR

วันนี้มีนัดทีออฟกับก๊วนพิเศษ ตอน 7.30 น.

กับแขกพิเศษหลายๆท่าน ขอเอ่ยนามเป็นอักษรย่อพองามล่ะกัน

นายพล จ.

เสธ. อ. และ เสธ. ม คู่ใจ นายพล จ.

นาย ป. อดีตผู้ว่ารถด่วน และอดีตผู้สมัครผู้ว่าเมืองหลวง

และเพื่อนๆท่านอื่น

เรื่องสนุกเริ่มที่มื้อเช้า นั่งกินอาหารเช้ากัน

นายพล จ. เอ่ยถาม นาย ป. ว่าตกลงมันยังไงกันนี่เรื่อง BTS นะลูกเอ๋ย

นาย ป. ตอบกลับอธิบายเป็นฉากๆปานรู้งาน บอกว่ามันเป็นอำนาจ

ของมหาดไทย ขนาดไปออกรายการสรย้วย สรย้วยยังไม่กล้าเอาเรื่องนี้

ไปเล่นต่อได้แต่ให้ประชาชนคิดเอาเองว่าใครผิด

ผมนั่งฟังก็ขำ นึกในใจว่าจะไม่คุยเรื่องการเมืองแล้วจะชวนคุยทำไมหว่า

ทีนี้นาย ป. หันมาหาผมเอ่ยต่อว่า พี่เชื่อไหมเขาจะให้ผมเป็นดีดี

การยานไทย ที่คนเก่าเพิ่งโดนปลดออก ผมก็ถามกลับแล้วตอบรับเขาไหมล่ะ

ก็รับซิพี่ ไม่มีปัญหาอยู่แล้ว การยานไทยเงินมหาศาล องค์กรใหญ่

อยากลองมานานแล้ว นายพล จ. ถามต่อว่าใครเสนอให้ลูกเป็นล่ะ

นาย ป. รีบตอบทันควันท่าน รมต. ช่วยว่าการ ท่านเป็นเด็กตรงเฮีย พ.

ท่านเสนอผมรีบตอบรับทันที นายพล จ. บอกต่อทันทีดีแล้วๆลูกเอ๋ย

พ่อจะได้นั่งยานฟรีบ้าง 5555

ผมก็แอบนึกในใจ "พ่อจะนั่งไปโดดแม่น้ำโขงเหรอว่ะนี่"

ยังมีอีกหลายเรื่องที่ได้ยินได้ฟังจากกลุ่มก๊วนนี้ นับว่าเปิดหูเปิดตาได้ความรู้ไม่น้อย

ไว้คราวหลังจะมาเล่าให้ฟังใหม่ ว่าแต่ใครเป็นใครก็ลองนึกลองเดาเอาเองนะครับ

วันนี้ขอสวมวิญญาณซ้อเจ็ดสักวัน เกรงว่าเล่ามากไปเขาจะไม่คบไม่ให้ร่วมก๊วน

กอล์ฟอีกจะอดฟังเรื่องสนุกๆ
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#2 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:48

สรุปคือมีรายการทาบทาม นาย ป. ไปนั่งเป็น ผอ. การยานไทย

เขาวางแผนกันเป็นทีมจริงๆงานนี้
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#3 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:52

นายพล จ. เอ่ยถาม นาย ป. ว่าตกลงมันยังไงกันนี่เรื่อง BTS นะลูกเอ๋ย

นาย ป. ตอบกลับอธิบายเป็นฉากๆปานรู้งาน บอกว่ามันเป็นอำนาจ

ของมหาดไทย ขนาดไปออกรายการสรย้วย สรย้วยยังไม่กล้าเอาเรื่องนี้

ไปเล่นต่อได้แต่ให้ประชาชนคิดเอาเองว่าใครผิด

แสดงว่านายป.มันก็รู้สิคะว่ามหาดไทยผิด 555
อ้าวแล้วพี่แสนของน้อง ( .) ล่ะคะ 555 อีก

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#4 namtanbood

namtanbood

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:53

แต่ซ้อเจ็ด ล้วงลึกกว่านี้ นะขอรับ ท่านโจโฉ...

"เพื่อชาติ เพื่อศาสน์ เพื่อกษัตริย์"

#5 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:57

แต่ซ้อเจ็ด ล้วงลึกกว่านี้ นะขอรับ ท่านโจโฉ...

ใช่..ต้องล้วงลึกถึง ริดสีดวง....ถึงจะเป็นซ้อเจ็ดได้...
แต่ไอ้หน้า ป.ตรีนน่ะมาจริง...การบินไทย..ไม่ฉิบหายวายอดหรือครับท่าน..
...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

#6 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:59

ตามธรรมเนียมซ้อเจ็ด ต้องมีการทายชื่อ เช่น

นายพล จ. ฉายา หวานเจี๊ยบ

นาย ป. ไว้หนวดเฟิ้ม ประมาณนี้

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#7 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:07

ล้วงลึกมาได้ว่าอีก 4 ปีจากนี้จะมีระบบสืบเสาะข้อมูลการกระทำผิดบนอินเตอร์เน็ต

ใน 10 ประเทศอาเซียนแบบเบ็ดเสร็จ ภายใต้การวางระบบของเครือข่าย นายพล จ.

#8 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:09

อำนาจเป็นของไม่จีรัง

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#9 namtanbood

namtanbood

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:13

ใช่..ต้องล้วงลึกถึง ริดสีดวง....ถึงจะเป็นซ้อเจ็ดได้...
แต่ไอ้หน้า ป.ตรีนน่ะมาจริง...การบินไทย..ไม่ฉิบหายวายอดหรือครับท่าน..

สหภาพรู้สึกจะไม่ยอมนะครับ...

"เพื่อชาติ เพื่อศาสน์ เพื่อกษัตริย์"

#10 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:19

โห.. เฮียโจของผมสวมวิญญานซ้อเจ็ด

ข่าวลึกข่าวเด็ดจริงๆครับว่าแต่หวานเจี๊ยบกับหงวนคบหาตีกอล์ฟกันด้วยนี่ผมเซอร์ไพร์ซนะครับ

เพราะคิดว่าคนละสายกันเสียอีก

ว่าแต่ เสธ.อ มากับหวานเจี๊ยบน่าจะเป็นผู้ใหญ่ของหมิวรึเปล่า
(หรือหมายถึง เสธ.น้ำแข็งล่ะครับ)

ยังชอบตั้งวงเล่นรัมมี่กันอยู่เหมือนเดิมปะครับ.. อิ อิ

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#11 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:22

ประธาน สร.การบินไทย

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#12 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:23

หวา!!!!
ที่แท้คุณโจโฉคือพวกแดงปลอมเป็นแมงสาป!!!! :o :o
นี่คือ แมงสาปผ่านคิวซีคนแรก
เนียนสุด สุด

#13 grand_v

grand_v

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:23

คุณโจโฉครับ
ผมมั่นใจว่า นาย ป. เด็กแว้น แกโม้หวังได้ถ้วยแหงๆ
คนนี้เก่งเรื่องรู้มุมกล้อง กล้าทดลองจ่าย พยายามวิ่งวนอยู่รอบๆยิ่งลักษณ์
แต่ยังเป็นบุคลากรแถว 3 ไม่ผ่าน QC อรหันต์รอบตัวนายกฯ :)

#14 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

โห.. เฮียโจของผมสวมวิญญานซ้อเจ็ด

ข่าวลึกข่าวเด็ดจริงๆครับว่าแต่หวานเจี๊ยบกับหงวนคบหาตีกอล์ฟกันด้วยนี่ผมเซอร์ไพร์ซนะครับ

ว่าแต่ เสธ.อ มากับหวานเจี๊ยบน่าจะเป็นผู้ใหญ่ของหมิวรึเปล่า
(หรือหมายถึง เสธ.น้ำแข็งล่ะครับ)

ยังชอบตั้งวงเล่นรัมมี่กันอยู่เหมือนเดิมปะครับ.. อิ อิ

นาย ป. มันขาจรครับ มาเล่นด้วยเป็นช่วงๆ (ช่วงวิ่งเต้น)

แต่ที่แน่ๆนายนี่เหยียบเรือหลายแคม แทงกั๊กทุกตำแหน่ง อยากลงผู้ว่าอีกด้วย

ส่วน เสธ. อ หาใช่ เสธ. น้ำแข็ง ผมรู้จักมักคุ้นกันมานานเลยเรียกชื่อเล่นกัน

แต่วันนี้ผมแฮปปี้ได้เงินไปไม่น้อยวันนี้คุ้มครับคุ้ม ได้ความรู้ได้เงิน 5555

#15 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:27

*
POPULAR

หวา!!!!
ที่แท้คุณโจโฉคือพวกแดงปลอมเป็นแมงสาป!!!! :o :o

55555 ผมคบได้กับคนหลากหลายวงการหลายสี แต่เรื่องที่คุยกับผมเป็นที่รู้กัน

ห้ามคุยประเด็นการเมือง เพราะผมมักจะไม่ค่อยเดินตามบรรดาสาวกนายใหญ่เท่าไร

เชื่อเถอะครับ คนแบบผมมีเยอะ บางคนร่วมรัฐบาลแดง แต่ในรถพก ASTV ผู้จัดการไว้อ่าน

ก็มีถมไป แต่เขาไม่เปิดเผยไม่แสดงออก เนียนๆไปคุยไป ได้ข้อมูลได้ประโยชน์ดีกว่า

#16 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:29

อ่าฮ้า.. ผมว่าผมรู้จักคุณโจแน่ๆเลย

ถึงไม่รู้จักตัวก็ต้องรู้จักชื่อล่ะ.. อิ อิ

แต่เอาเป็นว่าผมถือเป็นเพื่อนสมาชิกร่วมบอร์ดกันเฉยๆนะครับ

เพราะเจอตัวเฮียโจจริงๆผมคงต้องยกมือไหว้ เดี๋ยวจะเล่นกระทู้ไม่หนุก

ผมรุ่นหลังเยอะครับ ตอนที่เห็น ท่าน.อ เล่นรัมมี่บ่อยๆผมยังเด็กอยู่เลย

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#17 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:29

คุณโจโฉครับ
ผมมั่นใจว่า นาย ป. เด็กแว้น แกโม้หวังได้ถ้วยแหงๆ
คนนี้เก่งเรื่องรู้มุมกล้อง กล้าทดลองจ่าย พยายามวิ่งวนอยู่รอบๆยิ่งลักษณ์
แต่ยังเป็นบุคลากรแถว 3 ไม่ผ่าน QC อรหันต์รอบตัวนายกฯ :)

อ่าาาาา ถูกต้องปานร่วมวงมื้อเช้าเดียวกันเลยครับ โม้ได้น้ำไหลไฟดับจริงๆ

แทงกั๊กทุกตำแหน่ง อยากเป็นอยากได้ไปหมด ขอความเมตตาที 5555

เป็นคนธรรมดากินข้าวอยู่บ้านอย่างผมดีกว่ามั๊ง

#18 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:32

อ่าฮ้า.. ผมว่าผมรู้จักคุณโจแน่ๆเลย

ถึงไม่รู้จักตัวก็ต้องรู้จักชื่อล่ะ.. อิ อิ

แต่เอาเป็นว่าผมถือเป็นเพื่อนสมาชิกร่วมบอร์ดกันเฉยๆนะครับ

เพราะเจอตัวเฮียโจจริงๆผมคงต้องยกมือไหว้ เดี๋ยวจะเล่นกระทู้ไม่หนุก

ผมรุ่นหลังเยอะครับ ตอนที่เห็น ท่าน.อ เล่นรัมมี่บ่อยๆผมยังเด็กอยู่เลย

โห อย่ายกมือไหว้เลยครับ ผมคนธรรมดากินข้าวแกงข้างทางก็ได้

ไม่ได้มียศมีตำแหน่ง และต้องดิ้นรนใดๆ เป็นเพื่อน เป็นพี่เป็นน้องร่วมบอร์ดดีกว่าครับ

ไม่งั้นไม่หนุกจริงๆนะแหละ ที่เอามาเล่าก็แค่เป็นเกล็ดว่าช่วงนี้มีคนวิ่งพล่านรอเป็นอะไหล่เสียบ

กับนายพลที่ไร้อำนาจแต่มีบารมี ก็เท่านั้นเอง 555

#19 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:38

อยากเดาแต่ไม่มีภูมิอะไรเลยรู้แต่หวานเจี๊ยบ คนเดียว

#20 พลฯซุ่มดู

พลฯซุ่มดู

น้องเก่า

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:46

มาเก็บข้อมูลข้างสนามกอล์ฟครับ

#21 นักเรียนตลอดชีพ

นักเรียนตลอดชีพ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:53

เข้ามาอ่านสนุกมาก ขอรับ ... :lol:

.. เห็นได้ชัด ประชาธิปไตย เสียงส่วนใหญ่ ไม่ได้ทำให้ได้มา ซึ่งผู้นำที่เก่ง และ ฉลาด ..

ที่นำความอยู่ดี กินดี มาให้ประชาชนได้ แล้วคุณยังจะอ้างประชาธิปไตยเสียงส่วนใหญ่ทำไม

#22 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:00

พี่โฉ ฯ บางทีมันก็ ( ห้อย ) บางที--
มันก็ ( หาย ) นะ .!!!! เหมือนผีหลอก....

#23 ทองเปลว

ทองเปลว

อัครเทพ 15000

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:11

นาย ป.คนนี้แกคงเกลียด BTS เข้าใส้เพราะสมัยนั่งเป็นผู้ว่าฯคุมรถใส้เดือน รถชนกันระเนระนาด ยังมีหน้ามาแขวะ

BTS อีก ทำเป็นรู้ทุกเรื่อง

#24 ปูผิดหีบ

ปูผิดหีบ

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:05

มาเก็บลูกกอล์ฟให้อ่ะครับ แล้วแอบเอียงหูฟังนิดๆ :ph34r:

โกงชาวนา ฆ่าเด็กตาย ขายแผ่นดิน โคตรชั่วตระกูลชิน...!

#25 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:32

ครั้งนี้ ขอเป็นแค๊ดดี้แบกถุงให้น่ะครับ :P

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#26 P2iUSz

P2iUSz

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:56

รู้แค่นายป. คนเดียว ที่เหลือ นึกไม่ออก :lol:
"หากคุณทำผิดพลาด คุณก็แค่ทำให้มันถูกต้อง ไม่ใช่เรื่องยากอะไรเลย"" สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ นั่นคือการที่คนดีๆ นิ่งดูดาย " - Edmund Burke & Zen

#27 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:10

ปกติ ซ้อเจ็ดต้องมีคนเฉลย... ผมติด เสธ อ ครับ ใครช่วยใบ้ให้หน่อย.... :D

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#28 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:13

ช่วย เฮนไต ล่ะกัน เสธ. อ หน้าขาว เสธ ม. หน้าดำ สมชื่อ 5555

#29 samin

samin

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:32

หวา!!!!

55555 ผมคบได้กับคนหลากหลายวงการหลายสี แต่เรื่องที่คุยกับผมเป็นที่รู้กัน

ห้ามคุยประเด็นการเมือง เพราะผมมักจะไม่ค่อยเดินตามบรรดาสาวกนายใหญ่เท่าไร

เชื่อเถอะครับ คนแบบผมมีเยอะ บางคนร่วมรัฐบาลแดง แต่ในรถพก ASTV ผู้จัดการไว้อ่าน

ก็มีถมไป แต่เขาไม่เปิดเผยไม่แสดงออก เนียนๆไปคุยไป ได้ข้อมูลได้ประโยชน์ดีกว่า

ฮ่าๆๆ ผมคิดไว้แล้วว่า คนอย่างท่านโจโฉ ต้องไม่ธรรมดา นับเป็นโอกาสที่ดีที่มีโอกาสได้สนทนากับคนที่มีความคิดและความรู้ยอดเยี่ยมอย่างท่าน
ช่วยเฉลยให้ผมได้ไหมครับ ว่า นาย ป. ที่ว่านี่ มีหนวดเป็นเอกลักษณ์ ชอบขี่ฮาร์เล่ ใช่ไหมครับ
ถ้าใช่นี่ ผมถือว่า Surprise พอสมควรเหมือนกัน นึกว่าถูกจับมาดูอะไรที่ใช้ล้อวิ่งเป็นหลักเท่านั้น
ที่แท้ก็สั่นอยากได้ตำแหน่งมาก อะไรๆกุก็จะเอาหมด
ทีแรกผมยังเดาว่าน่าจะไปได้ไกลกว่านี้ (อาจได้เป็น รมช.)
แต่พอได้รู้จากคุณ grand_v กฝ้ถึงบางอ้อเลย
ที่นี่สังคมคุณภาพจริงๆครับ
ไม่เคยรู้สึกเสียเวลาเลยที่ได้มาสนทนากับพวกท่าน (ยกเว้นควายแดงและพวกกลางแอ๊บแดง)

#30 namtanbood

namtanbood

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:33

นาย ป.คนนี้แกคงเกลียด BTS เข้าใส้เพราะสมัยนั่งเป็นผู้ว่าฯคุมรถใส้เดือน รถชนกันระเนระนาด ยังมีหน้ามาแขวะ

BTS อีก ทำเป็นรู้ทุกเรื่อง

อั้ยยยย่ะ....

แล้วถ้ามาคุม "บินไทย" มันจะไม่เกิดเรื่องอีกเหรอขอรับ....

ยิ่งบินบ่อยด้วย เสียว......... :huh:

#31 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:43

หวา!!!!

ฮ่าๆๆ ผมคิดไว้แล้วว่า คนอย่างท่านโจโฉ ต้องไม่ธรรมดา นับเป็นโอกาสที่ดีที่มีโอกาสได้สนทนากับคนที่มีความคิดและความรู้ยอดเยี่ยมอย่างท่าน
ช่วยเฉลยให้ผมได้ไหมครับ ว่า นาย ป. ที่ว่านี่ มีหนวดเป็นเอกลักษณ์ ชอบขี่ฮาร์เล่ ใช่ไหมครับ
ถ้าใช่นี่ ผมถือว่า Surprise พอสมควรเหมือนกัน นึกว่าถูกจับมาดูอะไรที่ใช้ล้อวิ่งเป็นหลักเท่านั้น
ที่แท้ก็สั่นอยากได้ตำแหน่งมาก อะไรๆกุก็จะเอาหมด
ทีแรกผมยังเดาว่าน่าจะไปได้ไกลกว่านี้ (อาจได้เป็น รมช.)
แต่พอได้รู้จากคุณ grand_v กฝ้ถึงบางอ้อเลย
ที่นี่สังคมคุณภาพจริงๆครับ
ไม่เคยรู้สึกเสียเวลาเลยที่ได้มาสนทนากับพวกท่าน (ยกเว้นควายแดงและพวกกลางแอ๊บแดง)

กดไลค์ ให้แทนคำตอบครับ 55555 คงอีกนานครับ คนแถวสามตามสิทธิ์ก็ต้องได้นั่ง

คุมรัฐวิสาหกิจ หน่วยงานรัฐ หรือ ลงสมัครสนามเล็ก ก็ได้แค่นั้น

จะไปถึง รมช. ต้องแสดงผลงานเข้าตานายห้างตราดูไบห่อ ให้มากกว่านี้

อยากได้ทางลัดต้องเสี่ยงเป็นเสี่ยงตาย อย่างพี่ตู่พี่เต้น เขาโน่น

#32 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

ตอบ 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:49

ตามอ่านต่อ ค่ะ

#33 ใจหมาอำมหิต`

ใจหมาอำมหิต`

อำมาตย์Hard Core !!

ตอบ 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:13

นาย ป. มันขาจรครับ มาเล่นด้วยเป็นช่วงๆ (ช่วงวิ่งเต้น)

แต่ที่แน่ๆนายนี่เหยียบเรือหลายแคม แทงกั๊กทุกตำแหน่ง อยากลงผู้ว่าอีกด้วย

ส่วน เสธ. อ หาใช่ เสธ. น้ำแข็ง ผมรู้จักมักคุ้นกันมานานเลยเรียกชื่อเล่นกัน

แต่วันนี้ผมแฮปปี้ได้เงินไปไม่น้อยวันนี้คุ้มครับคุ้ม ได้ความรู้ได้เงิน 5555

เสธ น้ำแข็งแกไปนั่งกินลมชมวิวบนอัฒจันทร์ ที่สนามม้านางเลิ้งบ่อยๆพร้อมด้วยลูกน้องคนสนิท

:lol: :lol: :lol: :lol:

"ประชาชนไม่ควรกลัวรัฐบาลของตนเอง รัฐบาลต่างหากที่ควรกลัวประชาชน”

"กลุ่มชาวพุทธหูรุนแรง"

#34 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:56

รู้จักแต่หวานเจี๊ยบ ผู้ว่ารถน้ำไม่รู้จักเลย
บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#35 Classic

Classic

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:48

คุณโจโฉครับ

อ่าาาาา ถูกต้องปานร่วมวงมื้อเช้าเดียวกันเลยครับ โม้ได้น้ำไหลไฟดับจริงๆ

แทงกั๊กทุกตำแหน่ง อยากเป็นอยากได้ไปหมด ขอความเมตตาที 5555

เป็นคนธรรมดากินข้าวอยู่บ้านอย่างผมดีกว่ามั๊ง

ทั่นรู้มั้ย สมัยที่ให้ผู้สมัคร...มาแสดงวิสัยทัศน์ออกทีวีนั้น
ดิฉันนั่งดูตอนไอ้ ป. แสดงวิสัยทัศน์ บอกได้คำเดียวว่า เกลียดไอ้ ห นี่มาก
แทนที่จะแสดงว่าตัวเองจะทำความดีอะไร เจือกพล่ามแดกคนนั้นทีคนนี้ที เลวแอ๊บไม่อยู่

ที่แท้ก็เป็นพวกวิตกจริตผีเจาะปากนี่เอง แถมยังบ้าลาภยศสรรเสริญจนตัวสั่น :angry:

#36 Benten

Benten

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:39

นี่สิเค้าเรียกวงในสุดๆ รู้ลึก รู้จริง วันหลังมีข่าวอะไรเอามาบอกอีกนะครับ ลุงโจโฉ

จะได้เอาไปคุยทับไอ้พวก รู้มากจากปากคนอื่น

#37 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 25 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:08

ประพัฒน์ จอหงวน หรือเปล่า ที่ว่าหนวดเฟิ้ม :D
We love fender.

#38 นารีขี่หมาเน่า

นารีขี่หมาเน่า

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:20

ไม่รู้จริงว่าเสธนั้นคือใครนึกม่ะออกใครรู้วานบอก

#39 suratation

suratation

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:33

ผมว่าอย่าเดาหรือมาเฉลยกันในนี้เลยครับ เดี๋ยวคุณโจโฉจะลำบากใจ แต่ถ้าส่งข้อความบอกกันก็ดีนะ อิอิ

#40 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 25 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:39

2h suthichai ‏@suthichai
ชื่อล่าสุดที่กระซิบกระซาบวงในว่าอาจมาเป็น DD การบินไทยแทนปิยสวัสดิ์: ประเสริฐ บุญสัมพันธุ์

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#41 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 25 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:17

ข่าวลึกล่าสุด นาย ป. ต้องเคลียร์กับ เฮีย พ. ให้ได้ก่อน

ก่อนนั่งคุมยานไทย นาย ป. ต้องวิ่งเหนื่อยอีกนิด 5555

#42 zeedzaad

zeedzaad

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 03:16

นาย ป หนวดงาม เคยสมัครเข้าแข่งกับปิยะประหยัด แต่เป็นเพื่อนกนมาก่อน เลยนอกรอบถอนตัวไป

เคยคุยกะน้าหนวด แกสไตล์ผู้ใหญ่ใจเด็กเปลี่ยน ของเล่นแพงขึ้นรื่อยๆ

สมัยทำรถดำดิน ก็ตั้งคนของตัวตัดหน้าอาวุโสมาเยอะ

แค่วิ่งๆ แผล่บๆ ไม่ยาก้ขาหรอก

“A fool's brain digests philosophy into folly, science into superstition, and art into pedantry. Hence University education. ”George Bernard Shaw

#43 busaba

busaba

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 07:28

นายพล จ. สั่งปล่อยค่าเงินบาทลอยตัว
นาย ป. เคยเป็นผู้บริหารรถไฟดำดิน
เสธ อ. เดาไม่ถูก (น้ำแข็งหรือน้องพ่อปู่ดาราดัง)
เสธ ม. ไม่รู้
ท่าน พ. สีกากี
อันชีวิตคนเราช่างสั้นนัก ต้องรู้จักทำประโยชน์ก่อนจะสายทิ้งไว้เป็นอนุสรณ์หลังความตาย มีความหมายคงอยู่ตลอดไป

#44 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:20

มีบางท่านให้ ค่ายโทรศัพท์ ติดใต้ดินได้
วันรุ่งขึ้น มีรถป้ายแดงจอดใต้ถุนตึกในช่อง ผู้ใหญ่สุดขององค์กร

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#45 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:54

นายพล จ. สั่งปล่อยค่าเงินบาทลอยตัว
นาย ป. เคยเป็นผู้บริหารรถไฟดำดิน
เสธ อ. เดาไม่ถูก (น้ำแข็งหรือน้องพ่อปู่ดาราดัง)
เสธ ม. ไม่รู้
ท่าน พ. สีกากี

ถูกเกือบครึ่ง แต่ตัดสองเสธ. ออกดีกว่า ไม่มีบมบาทในการสนทนาครั้งนี้ นั่งฟังอย่างเดียว

กับติดสอยห้อยตาม นายพล จ.

ส่วน เฮีย พ. อดีต รัฐมนโท ผู้มากบารมีสมัย นักโทษชายครองเมือง และใกล้เป็นผีกลับมาคืนชีพในอีกไม่กีวันจากนี้

#46 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:35

โอ้ววววว ผมเพิ่งได้รับสายจาก เสธ. อ ว่านายพล จ. อยากชวนผมไปแก้มืออีกครั้ง

ส่วนเวลาจะนัดภายหลัง ขอดูเวลาว่างก่อน จัดไปหมูจะชนเขียงใครห้ามไม่ได้ 5555

ผู้ใช้ 3 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 3 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน