Jump to content

- - - - -

ถามจากก้นบึ้งของหัวใจ ท่านอยากให้หวยออกแบบไหน ???

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
74 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Superb_Mob

Superb_Mob

ขาประจำ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 00:03

1. น้ำท่วมหมดทั้งกรุงเทพ นิคมที่เหลือในกรุงเทพจมน้ำหมด อีปูแหล และเพื่อแม้วอยู่ไม่ได้ เกิดงูเห่ารอบ 3 ทำให้เสี่ยมาร์คได้เป็นนายก

2. มี 20 เขตในกรุงเทพรอด และนิคมที่เหลือ ไม่ได้รับผลกระทบ หลังน้ำลด ประชาชนยังให้โอกาสอีปูแหลฟื้นฟูประเทศ

ไม่ต้องทำหนียมอายครับ เลือกตามก้นบึ้งของหัวใจเลยครับ ว่าอยากให้หวยออกแบบไหน :) :)
ผมไม่ได้ชอบทักษิณ และเคยแต่เลือก ปชป มาโดยตลอด ปัจจุบันนี้ถ้าจะให้เลือก ก็ขอเลือกพรรคที่คิดว่าทำประโยชน์ให้ชาติได้มากกว่า และเล่นตามกติกาประชาธิปไตยครับ การเมืองภาคประชาชนเป็นสิ่งที่ดี แต่ระวังจะเป็นเหยื่อ แล้วซ้ำเติมประเทศชาติซะเอง

#2 pon231

pon231

ขาประจำ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 00:11

ไอ้เพ้อเจ้อ ไปไกลๆๆ มีแต่ความคิดตํ่าๆๆเห็นความหายนะคนอื่นสนุกหรือ

#3 RED MORON

RED MORON

ขาประจำ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 00:14

น้ำท่วมแดงตายหมดครับ ปูจะอยู่ต่อก็ไม่เป็นไร เพราะแดงตายหมดแล้ว ฮา!!!

#4 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 00:18

7 นิคม ล่มไป อีปูแหล ก็ไม่ควรหน้าด้านอยู่แล้วล่ะ แต่ยังไง ถึงอีปู จะโดนทั้ง ข้อ 1 และ ข้อ 2 ยังไง อีปูแหล ก็ไม่ออกหรอก และตอนนี้ ก็หาแพะ โทษรัฐบาลที่แล้ว กันอยู่ไม่ใช่หรือ คนมันหน้าด้าน ไม่เคยเห็นมันรับผิดชอบอะไร ถึงน้ำจะท่วม กทม ทั้งหมด นึกหรือว่า อีปูแหลจะออก และงูเห่าที่ว่า คงไม่มีหรอก เพราะตอนนี้ สส พรรคเผาไทย มีศักดิ์ศรีหรือ ไปดูแต่ละตัวสิ มีแต่ขี้ข้า หน้าเงินทั้งนั้น

ส่วน Supermob จะให้โอกาสอีปูแหล ฟื้นฟูประเทศ ด้วยเงินกู้ 9 แสนล้าน ที่แม้แต่บริหารน้ำท่วม กับบริหารความขัดแย้งเรื่องคันกั้นน้ำ ยังทำไม่ได้ ตอบสื่อ มันยังบอกมาได้ว่า มาถามมันทำไม ไม่ไปถามกรมชลล่ะ ยังคิดว่า อีปูแหล จะบริหารเงิน 9 แสนล้านด้วยวิธีไหน ของบริจาค ยังโกงเอาไปเป็นชื่อพวกตัวเอง และคิดหรือว่า เงิน 9 แสนล้าน จะไม่ตระกรุมตระกราม แดรกเรียบ

#5 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 00:18

กรุเลือกข้อ 3 ว่ะ "ขอให้กรุงเทพฯ อีก 20 เขต แห้งสนิท นิคมฯ ที่เหลือปลอดภัยหมด จุดที่น้ำท่วมขัง ระบายหมด จบปัญหาน้ำท่วม e-ปูแหล มียางอาย ยอมลาออกพร้อมรัฐบานทั้งคณะ สุดท้ายประกาศยอมรับผิดที่ตระกูล ชินวัตร ทำยำยำตำบอนกับประเทศ เลิกเล่นการเมืองทั้งตระกูล พร้อมอัปเปหิตัวเองและครอบครัวไปอยู่เขมร"

ตัวเลือกดี ๆ อย่างที่กรุว่า นี่ทำไมมืงไม่คิดออกมาให้ชาวบ้านเค้าเลือกมั่งเลยวะ ไอ่ควาย
ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#6 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 00:25

สิ่งที่ผมต้องการ มันผ่านไปแล้วครับ
และที่ผ่านมา ผมเรียกมันว่า ความฉิบหาย !

จะฉิบหายมาก หรือ ฉิบหายน้อย ความหมายมันก็คือ ฉิบหาย !

และ ต้องมีคนรับผิดชอบ ในสิ่งที่เกิดขึ้นทั้งหมด(หรือ mob คิดว่าเรื่องนี้ไม่ต้องมีคนรับผิดชอบ ? )
หากลิเกว่า..ทำเต็มที่แล้ว ได้เท่าที่เห็น.....คงต้องหาหน้าผาสูงๆแล้วพุ่งหลาวลงไปซะ !

หวย..มันออกมาตั้งนานแล้ว..Mob ไปอยู่ไหนมาละ ?

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#7 mairukumoa

mairukumoa

ขาใครนี่

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 00:27

กรุเลือกข้อ 3 ว่ะ "ขอให้กรุงเทพฯ อีก 20 เขต แห้งสนิท นิคมฯ ที่เหลือปลอดภัยหมด จุดที่น้ำท่วมขัง ระบายหมด จบปัญหาน้ำท่วม e-ปูแหล มียางอาย ยอมลาออกพร้อมรัฐบานทั้งคณะ สุดท้ายประกาศยอมรับผิดที่ตระกูล ชินวัตร ทำยำยำตำบอนกับประเทศ เลิกเล่นการเมืองทั้งตระกูล พร้อมอัปเปหิตัวเองและครอบครัวไปอยู่เขมร"

ตัวเลือกดี ๆ อย่างที่กรุว่า นี่ทำไมมืงไม่คิดออกมาให้ชาวบ้านเค้าเลือกมั่งเลยวะ ไอ่ควาย

เลือกข้อ 3 โดนเต็มๆ

#8 เงินไหลกองทองไหลมาจ้ะ

เงินไหลกองทองไหลมาจ้ะ

ขาประจำ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 00:28

จากก้นบึ้งของหัวใจ ให้ไอ้แม้วต้นตอแห่งตัณหาทั้งหลายตายห่าด้วยโรคมะเร็งไข่โดยเร็วอย่าให้ช้า

#9 Superb_Mob

Superb_Mob

ขาประจำ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 00:32

ไม่มีข้อ 3 แบบนี้หรอก เพราะต่อให้หวยออกข้อ 1 ตอนที่เสี่ยมาร์คเป็นนายก คุณก็รู้อยู่แก่ใจว่าเสี่ยเค้าก็ไม่ลาออกหรอก อืมมมม......แต่ก็ไม่แน่นะ อาจจะออกก็ได้ แล้วให้สภาโหวตกลับเข้ามาใหม่ :D :lol:
ผมไม่ได้ชอบทักษิณ และเคยแต่เลือก ปชป มาโดยตลอด ปัจจุบันนี้ถ้าจะให้เลือก ก็ขอเลือกพรรคที่คิดว่าทำประโยชน์ให้ชาติได้มากกว่า และเล่นตามกติกาประชาธิปไตยครับ การเมืองภาคประชาชนเป็นสิ่งที่ดี แต่ระวังจะเป็นเหยื่อ แล้วซ้ำเติมประเทศชาติซะเอง

#10 orogaros

orogaros

ขาประจำ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 00:33

ส่วนผมภาวนาให้รัฐบาลนี้อยู่อีก 8 ปี ถ้าคนไทยยังไม่หายโง่ให้มันอยู่ไปจนกว่าคนไทยมันจะฉลาดขึ้นนั่นหละ

มัวแต่อวยรัฐบาลชั่วๆ กันอยู่นั่นหละ แล้วจะมีคนดีที่ไหนอยากเข้ามาในวงการเมือง พอเข้ามาไม่ถูกไล่ฆ่าก็ถูกด่าไม่เหลือชิ้นดี

แล้วประเทศจะเดินหน้าได้อย่างไร แค่บริหารจัดการน้ำซะเละขนาดนี้มันยังแถ ยังอวย ก็เอาเถอะ ผมรับได้ เพราะเข้าใจว่า

กองอวยมันส่วนนึงรับจ้าง ส่วนนึงโง่แบบไม่ลืมหูลืมตา :D :D :D :D

#11 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 00:35

รู้แต่หัวใจท่านเจ้าของกระทู้ คงอยากให้ท่วมทั้งกรุงเทพ
โทษฐานไม่ยอมเลือกเพื่อไทย :D
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#12 Zelretch

Zelretch

ขาประจำ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 00:36

ไม่มีข้อ 3 แบบนี้หรอก เพราะต่อให้หวยออกข้อ 1 ตอนที่เสี่ยมาร์คเป็นนายก คุณก็รู้อยู่แก่ใจว่าเสี่ยเค้าก็ไม่ลาออกหรอก อืมมมม......แต่ก็ไม่แน่นะ อาจจะออกก็ได้ แล้วให้สภาโหวตกลับเข้ามาใหม่ :D :lol:

ทำไมถึงมีข้อ 3 ไม่ได้ล่ะครับ? คุณถามเองว่า "อยาก" ให้ออกมาแบบไหน... เค้าจะ "อยาก" อย่างไรก็น่าจะเป็น "สิทธิ" ไม่ใช่หรือครับ?

ทำไมต้องยึดหลัก "ประชาธิปไตย(แบบแดงๆ)" ว่าให้ "อยาก" ได้ตามแค่ตัวเลือกที่คุณกำหนดมาเท่านั้น... นอกจากนี้ไม่มี เหนือจากนี้ไม่ได้? :huh:

#13 mairukumoa

mairukumoa

ขาใครนี่

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 00:36

Mobเมาวิมป่าว ใครยุบสภาว่ะ ควาย15ล้านตัวถึงได้เลือกแม่ควายมาอ่ะ

#14 อานุง อัน รามา

อานุง อัน รามา

ขาประจำ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 00:47

ข้อ 3
ราชาแห่งไหน ที่มีในนิทาน ที่เด็กเด็กเคยอ่าน อยู่สุขสันต์สวยงามราชาแห่งนี้ ท่านทรงงานและงาน หลายสิบปีพ้นผ่าน ยังทรงสร้างทำเศรษฐกิจพอเพียงhttp://www.sufficiencyeconomy.org/

#15 PinkDevil

PinkDevil

ขาประจำ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 03:19

เลือกให้กรุงเทพอีก 20 เขตรอด นิคมอุตสาหกรรมที่เหลือยู่รอด

ให้ยิ่งลักษณ์อยู่เป็นนายกต่อ

ให้สืบสวนหาคนผิดเรื่องปริมาณน้ำในเขื่อน ว่าใครเป็นคนผิด

เห็นพวกบือแดงบอกว่า เพราะอภิสิทธิ์เก็บน้ำไว้เยอะทำให้ท่วม

อยากเห็นการสืบสวนหาคนผิด และหวังว่าจะไม่มวยล้มต้มบือแดงนะ

ถ้าไม่มีการสอบสวนหาคนผิดที่เป็นคนผิดจริงๆ

ก็หวังว่าพวกบือแดงที่แหกปากร้องตอนนี้จะเรียกร้องให้มีการดำเนินการนะ

ถ้าไม่ทำ ก็ดีแต่แหล ดีแต่เห่า
To dream the impossible dreamTo fight the unbeatable foeTo bear with unbearable sorrowTo run where the brave dare not goTo right the unrightable wrongTo love pure and chaste from afarTo try when your arms are wearyTo reach the unreachable star

#16 yoshikiryuichiro

yoshikiryuichiro

คุณธรรมในความหมายของคุณคืออะไร

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 03:25

แล้วทำไมต้องเลือก ในเมืิ่อมันไม่มีข้อที่สมควรเลือก และไม่ต้องมาหลอกหาพวกแถวนี้

คนที่ต้องเลือกน่ะมันคือพวกคุณต่างหาก

1.ออกไปให้พ้นจากทุก ๆ ตำแหน่งในรัฐบาล

2.หน้าด้านอยู่ต่อแล้วโดนถีบตกเก้าอี้

ว่ามาจะเลือกข้อไหน
大一大万大吉 一人が皆のため 皆が一人のために尽くせば 天下は幸せになれる...これが私の正義!! เมื่อคนๆหนึ่งทำทุกอย่างเพื่อทุกๆคน และทุกๆคนจะทำทุกอย่างเพื่อคนๆนั้นเมื่อใด เมื่อนั้นแผ่นดินจะร่มเย็นเป็นสุขนี่คือคุณธรรมของชั้น!!

#17 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 07:03

ขยันมาตั้งคำถาม แต่ไม่สนใจจะตอบคำถามของตัวเอง เป็นกันทุกคน ลูกอิปูว์ นี่

ผมจะบอกมารยาทให้นะว่า หลังจากที่คุณตั้งคำถามแบบนี้แล้ว บรรทัดสุดท้ายที่คุณต้องพิมพ์ก็คือ

สำหรับผมแล้ว ผมเลือก../ ผมเห็นว่า... /ผมคิดว่า...............จากในคำตอบของคุณเอง
1,000 กว่า เม้นท์ มันไม่ได้ช่วยใ้ห้คุณคิดอะไรได้บ้างเลยหรือไง?

เอาล่ะบ่นเสร็จแล้ว ตามมารยาท ผมก็จะบอกความเห็นของผม จริงแล้วผมก็มีข้อ 3 ในใจ แต่เนื่องจากมันไม่ได้อยู่ในคำตอบที่ จขกท. ให้มา

ผมจึงเลือก ข้อ 2 เพราะ มันยังมีพวกงีั่เง่าอยู่อีกมาก เพราะแค่นี้ มันไม่ได้ซึมลึกเข้าไปกระตุ้นรากสมองให้คิดได้หรอก ยังไม่สำนึกก
ผมต้องการให้ ยิ่งลักษณ์ ทำให้พวกนี่ซึ้งถึงกระดูกซะก่อน พวกมันะได้รับรู้ว่า พวกมันโง่เง่า ไร้สมองขนาดไหนที่เลือก ผีอีเม้ยทีทำอะไรไม่เป็น มาเป็นนายกฯ และเอาพวกเห็นแก่ตัว กุ๊ย
สถุน พวกนี้มาเป็น ส.ส. ที่คิดหวังจะแดก จะเล่นพรรคเล่นพวก เป็นอย่างเดียว

แล้วคนที่ละออกมาไล่พวกคุณน่ะ ไม่ใช่สลิ่ม ปชป. ทหาร หรือใครที่ไหนหรอก
พวกเควี้ยแดงทั้งหลาย ที่พวกคุณสร้างมากับมือ นั่นแหละ ที่จะออกมาไล่คุณ

ข้อ 3 คือ กรุงเทพ ท่วมหมด ประเทศเสียหายหลายแสนล้าน หลังน้ำลดปัญหามากมาย แต่เควี้ย ยังชาบูมันต่อไป มันก็ยังเป็นนายกฯ โง่ๆ ต่อไป <<<< นี่แหละคือสิ่งที่มันจะเกิดขึ้นจริง

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#18 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 07:11

1. น้ำท่วมหมดทั้งกรุงเทพ นิคมที่เหลือในกรุงเทพจมน้ำหมด อีปูแหล และเพื่อแม้วอยู่ไม่ได้ เกิดงูเห่ารอบ 3 ทำให้เสี่ยมาร์คได้เป็นนายก

2. มี 20 เขตในกรุงเทพรอด และนิคมที่เหลือ ไม่ได้รับผลกระทบ หลังน้ำลด ประชาชนยังให้โอกาสอีปูแหลฟื้นฟูประเทศ

ไม่ต้องทำหนียมอายครับ เลือกตามก้นบึ้งของหัวใจเลยครับ ว่าอยากให้หวยออกแบบไหน :) :)

คุณพูดราวกับว่า

ที่ผ่านมานั้น จะไม่มีผลอะไรเลย ปูไม่ได้ผิด ดิวสุดท้ายอยู่ในกทมเท่านั้น

อะไรทำให้การท่วม อยุทธยา นครสวรรค์ สระบุรี ฯลฯ หลายจังหวัดจะไม่มีผลละ

เมื่อการท่วมเหล่านั้นมันฆ่าเธอทิ้งไปแล้ว.....................

ซากศพที่กำลังเน่า

ไร้ค่าจะให้ราคาความในการป้องกันน้ำท่วมส่วนที่เหลือ ประชาชนเขาเตรียมพึ่งตัวเองหมดแล้ว

หรือคุณไม่รู้?

#19 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 07:22

ยิ่งนับวันยิ่งโง่....ตั้งกระทู้ เปิดทางเลือกที่ไม่มีวันเกิดได้

น้ำท่วมหมดทั้งกรุงเทพฯ อีปูมันก็ไม่ออก หรอก...

มีแต่ฝูงควายแดง จะไล่กดดันให้ผู้ว่า ออก..

ใครอยากให้น้ำท่วมบ้านตัวเองมั่ง..

#20 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 07:27

ไม่อยากให้ท่วมเลยซักที่ครับ . . .

,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,ปวดใจจังมีผู้นำโง่

ปวดใจอีกทีมีคนไทยโง่ตั้ง15ล้าน

#21 ท่าษายติณหัก

ท่าษายติณหัก

ขาประจำ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 08:59

3. รอมอตอ ในรัดบานแหลทุกตัวสมควรคว้านท้อง ต า ย ห่ า น ให้หมดส่วนความเสียหายที่เกิดขึ้นหลายแสนล้านให้เอาเงินไอ้ทักกี้มาชดใช้ครับ :lol: :lol: :lol:

ผมเคยชอบทักกี้แต่มันเลวได้ใจจนต้องเลิกชอบ คนเราจะเทิดทูนใครสมควรเอาหลักธรรมเป็นที่ตั้งด้วย ไม่ใช่ว่าชาบูชาบูแบบไม่ลืมหูลืมตา แบบนั้น ห ม า ตัวไหนก็ทำได้ :lol: :lol: :lol:
ท่าษายติณหัก= ท่า สาย ติน หักมาเล่นผวนคำกันไหม

#22 อึ่งอ่างไชโย

อึ่งอ่างไชโย

ขาประจำ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 09:10

แรกๆผมเข้ามาบอร์ดเสรีไทย ผมเคยเห็นคุณม็อบเอียงน้อยกว่านี้ มีเหตุผลมากกว่านี้ บางความคิดผมยังนึกนับถือ แต่รู้สึกช่วงหลังๆ เปลี่ยนไปเยอะนะครับ

#23 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 09:17

เอ้าไอ้ไม้ถูพื้นไม่เห็นนานกลับมา เพ้อเจ้ออะไรอีกล่ะนิ ^^

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#24 เชียร์คนดี

เชียร์คนดี

ขาประจำ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 09:17

ไอ้เพ้อเจ้อ ไปไกลๆๆ มีแต่ความคิดตํ่าๆๆเห็นความหายนะคนอื่นสนุกหรือ

ถ้าเป็นคุณ NO MORE แกอาจจะบอกว่า "dick head"

"ทำดี(ผู้อื่น)เห็นผลช้า"

#25 Superb_Mob

Superb_Mob

ขาประจำ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 09:21

ทีนี้ผมตอบบ้างนะ :lol: ถ้าให้ผมเลือกจากก้นบึ้งของหัวใจได้ ผมก็จะเลือกข้อ 3 ที่ว่า หลังน้ำลดมีการสังคายนาไล่เบี้ยหาแพะ :D แล้วหวยก็ไปออกที่ รมว.เกษตร และกรมชล เป็นเหตุให้พรรคปลาไหลโดนถีบออกจากรัฐบาล อีปูแหลแสดงความรับผิดชอบลาออก แล้วเกิดการเปลี่ยนแปลงพรรคร่วมครั้งมโหฬาร นั้นคือเพื่อแม้ว และแมลงสาบ จับมือกันตั้งรัฐบาล และดันเสี่ยมาร์คเป็นนายก(ถูกใจมั้ย :lol: ) กระทรวงต่างๆ จัดสรรตามโควต้า ไอ้แม้วได้กลับบ้าน(สมใจมันละ) บล็อคน้ำมันทางทะเลเจรจากับเขมรได้ลงตัวตามผลประโยชน์ที่เพื่อแม้ว และแมลงสาบพอใจกันทั้งสองฝ่าย :) รัฐไทยจะมีเสถียรภาพทางการเมืองไปอีกหลายปี ประชาชนกลับมาสมานสามัคคีไม่มีสีไม่มีฝ่าย โอ้วววว.........ผมฝันไปรึเปล่าเนี้ย :D :lol:

ปล....ผมรู้ตัวครับว่าผมฝันไป เพราะต่อให้เสี่ยมาร์คเป็นนายกตอนนี้ ไม่ว่าหวยจะออกที่ข้อ 1 หรือ 2 ท่านก็รู้อยู่แกใจว่าเสี่ยเค้าไม่มีทางลาออกอยู่แล้ว รึท่านจะปฏิเสธ :rolleyes:

#26 so what?

so what?

ขาประจำ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 09:25

2.1

ไม่มี 20 เขตไหนในกรุงเทพรอด และนิคมที่เหลือ จมน้ำหมด

แต่ควายสิบห้าล้านตัวก็ยังให้โอกาสอีปูแหลและตระกูลชินสร้างความฉิปฮ๋ายให้ประเทศต่อไป

#27 Superb_Mob

Superb_Mob

ขาประจำ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 09:37

แรกๆผมเข้ามาบอร์ดเสรีไทย ผมเคยเห็นคุณม็อบเอียงน้อยกว่านี้ มีเหตุผลมากกว่านี้ บางความคิดผมยังนึกนับถือ แต่รู้สึกช่วงหลังๆ เปลี่ยนไปเยอะนะครับ

มิได้ครับ ความเห็นผมไม่มีคุณค่าให้นับถือหรอก ผมยืนยันว่าตัวตนผมไม่ได้เปลี่ยนแปลง นอนยันตามลายเซ็นต์ทุกประการ เลือกตั้งรอบล่าสุดก็ไม่ได้เลือกใคร เพราะมั่นใจแต่แรกว่าใครจะเข้าวิน เพียงแต่สไตล์การโพสเปลี่ยนไปให้อินเทรนด์เข้ากับบอร์ดที่นี้ก็เท่านั้นครับ :D :lol: นักการเมืองก็ spicy เดียวกันหมด มันไม่ได้แตกต่างแบบสุดโต่งขนาดที่ฝ่ายหนึ่งเป็นเทวดา และอีกฝ่ายหนึ่งเป็นซาตานแบบที่คนในบอร์ดนี้พยายามให้เป็นหรอกครับ สิ่งที่ผมเห็นแตกต่างกันจริงๆ ระหว่างสองขั้วนี้คือ ศักยภาพในการหาผลประโยชน์เข้าตัวเองครับ นี้แหละเป็น core ที่ทำให้บ้านเมืองเราแตกแยกทุกวันนี้

#28 nornoo

nornoo

ขาประจำ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 09:43

น้ำท่วมแดงตายหมดครับ ปูจะอยู่ต่อก็ไม่เป็นไร เพราะแดงตายหมดแล้ว ฮา!!!

ชอบ ชอบ ++ อ้าย Mob เผาเมืองร่วมสังขะกรรม ตายห่าไปด้วย ประเทศไทยหมดยุคโจรหนีคุก ในดูไบ ตายเพราะไข่บวม
ตอบแบบนี้เหนียมไหม อ้าย Mob เผาเมือง

#29 so what?

so what?

ขาประจำ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 09:52

มิได้ครับ ความเห็นผมไม่มีคุณค่าให้นับถือหรอก ผมยืนยันว่าตัวตนผมไม่ได้เปลี่ยนแปลง นอนยันตามลายเซ็นต์ทุกประการ เลือกตั้งรอบล่าสุดก็ไม่ได้เลือกใคร เพราะมั่นใจแต่แรกว่าใครจะเข้าวิน เพียงแต่สไตล์การโพสเปลี่ยนไปให้อินเทรนด์เข้ากับบอร์ดที่นี้ก็เท่านั้นครับ :D :lol: นักการเมืองก็ spicy เดียวกันหมด มันไม่ได้แตกต่างแบบสุดโต่งขนาดที่ฝ่ายหนึ่งเป็นเทวดา และอีกฝ่ายหนึ่งเป็นซาตานแบบที่คนในบอร์ดนี้พยายามให้เป็นหรอกครับ สิ่งที่ผมเห็นแตกต่างกันจริงๆ ระหว่างสองขั้วนี้คือ ศักยภาพในการหาผลประโยชน์เข้าตัวเองครับ นี้แหละเป็น core ที่ทำให้บ้านเมืองเราแตกแยกทุกวันนี้

ภาษาอังกฤษวันละคำให้ท่านม็อบละกัน

คำว่า spicy ที่ท่านใช้ มีสองความหมายตามนี้ครับ
(1) having a strong taste because spices have been used to flavour it
(2) exciting and slightly shocking

ส่วนคำว่าสปีชี่ส์ ที่ผมคาดว่าท่านกำลังพยายามสื่อในโพสต์ข้างบน เป็นได้ทั้ง singular และ plural เขียนแบบนี้ครับ species ... :lol:

#30 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 09:52

ไม่รู้สินะ ผมเห็นด้วยกับ x-cute-me

แต่นึกได้ ผมเคยตั้งกระทู้ว่าเดี๋ยวนี้แดงเหมือนหมาบ้า กัดไปทั่ว

พอเข้าใจ ไม่มีที่ให้ไปเท่าไหร่แล้ว

#31 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 09:55

ภาษาอังกฤษวันละคำให้ท่านม็อบละกัน

คำว่า spicy ที่ท่านใช้ มีสองความหมายตามนี้ครับ
(1) having a strong taste because spices have been used to flavour it
(2) exciting and slightly shocking

ส่วนคำว่าสปีชี่ส์ ที่ผมคาดว่าท่านกำลังพยายามสื่อในโพสต์ข้างบน เป็นได้ทั้ง singular และ plural เขียนแบบนี้ครับ species ... :lol:

มีคนแก้ให้รอบที่สองแล้วครับ แต่คาดว่า จะมีรอบที่สาม
เพราะเขาไม่เคยสนใจที่คนอื่นพูด หรือไม่ก็โพยเขียนมาแบบนี้มั้ง :D
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#32 pon231

pon231

ขาประจำ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 09:55

อ้าย Mob เลิกตอแหลเถอะจะรักใครจะเชียร์ใครให้มันเปิดเผยหน่อยไม่ใช่อีแิอบ เฮ้ยแมนๆๆหน่อยมีอวัยวะเพศชายหรือเปล่าถ้ามีกล้าเปิดเผยไม่ต้องมื ปล.ต่อท้าย เห็นทุกครั้งมัน ทุเรศ

#33 ไอโอดีนแมน

ไอโอดีนแมน

มันเป็นศาสตร์ของความฮา!

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 10:07

ข้อ 8 น้ำท่วมควายแดงตายหมด เขตกรุงเทพส่วนใหญ่รอด นายกโง่ไปอยู่กับพี่ชายเลวๆที่ต่างประเทศ คนในชาติเจริญ!!

:lol: :lol: :lol:
"If you tell the truth, you don’t have to remember anything."

#34 Anubitz

Anubitz

ขาประจำ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 10:09

ทีนี้ผมตอบบ้างนะ :lol: ถ้าให้ผมเลือกจากก้นบึ้งของหัวใจได้ ผมก็จะเลือกข้อ 3 ที่ว่า หลังน้ำลดมีการสังคายนาไล่เบี้ยหาแพะ :D แล้วหวยก็ไปออกที่ รมว.เกษตร และกรมชล เป็นเหตุให้พรรคปลาไหลโดนถีบออกจากรัฐบาล อีปูแหลแสดงความรับผิดชอบลาออก แล้วเกิดการเปลี่ยนแปลงพรรคร่วมครั้งมโหฬาร นั้นคือเพื่อแม้ว และแมลงสาบ จับมือกันตั้งรัฐบาล และดันเสี่ยมาร์คเป็นนายก(ถูกใจมั้ย :lol: ) กระทรวงต่างๆ จัดสรรตามโควต้า ไอ้แม้วได้กลับบ้าน(สมใจมันละ) บล็อคน้ำมันทางทะเลเจรจากับเขมรได้ลงตัวตามผลประโยชน์ที่เพื่อแม้ว และแมลงสาบพอใจกันทั้งสองฝ่าย :) รัฐไทยจะมีเสถียรภาพทางการเมืองไปอีกหลายปี ประชาชนกลับมาสมานสามัคคีไม่มีสีไม่มีฝ่าย โอ้วววว.........ผมฝันไปรึเปล่าเนี้ย :D :lol:

ปล....ผมรู้ตัวครับว่าผมฝันไป เพราะต่อให้เสี่ยมาร์คเป็นนายกตอนนี้ ไม่ว่าหวยจะออกที่ข้อ 1 หรือ 2 ท่านก็รู้อยู่แกใจว่าเสี่ยเค้าไม่มีทางลาออกอยู่แล้ว รึท่านจะปฏิเสธ :rolleyes:

ถ้ามาร์คเป็นนายกสมัยนี้ คงเอาช่วงเวลาที่ดีที่สุดในการแก้ปัญหาน้ำท่วมอยู่ในไทยเพื่อแก้ปัญหาตั้งแต่ต้นแน่นอน เพราะมาร์คคงไม่เอาเวลานั้น พาพรรคพวกไปกราบฮุนเซน .......... จริงไม๊

#35 samepong

samepong

ขาประจำ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 10:10

ก่อนตอบคำถามหลัก ขอถามก่อนว่าสีแดงๆที่ผมเน้น หมายถึงลาออกจากตำแหน่งไหน ผู้นำฝ่ายค้านหรือครับ

เอาหละให้ผมเลือกนะครับ ผมเลือกใน2ข้อไม่ได้ เอาเป็นว่าผมอยากเห็นอะไรจากก้นบึงหัวใจ

ผมอยากเห็นความรับผิดชอบก่อน คุณจะลาออกแล้วเลือกกันกลับมาก็ได้ ไม่ว่า แต่ต้องลาออก เพื่อล้าง รมต.ทั้งชุด

ผมไม่อยากเห็น งูเห่า ผมอยากให้รัฐสภาชุดนี้บริหารไปให้ครบ4ปี พวกคุรจะทำยังไงก็ได้ เอาให้หน่ำใจเลยนะครับ ผมรอได้4ปี แต่ขอร้องอย่างนึง ไอพวก 111 ออกมา อย่าชิงยุบสภาซะหละ เสียความรู้สึก นปช.ที่ได้มาเป็น ส.ส. เดี๋ยว 111 กลับมา เค้าจะไม่มีที่ยืนกันเสียเปล่าๆ
ผมตอบจากก้นบึงเลยนะ

อ่ออีกอย่าง ตอบที่ผมเน้นสีแดงๆหน่อย ผม งง จริงๆ สาบาน
รัฐธรรมนูญไม่ใช่ ประชาธิปไตย ความเสมอภาคบนหลักการที่ถูกต้องต่างหากคือ ประชาธิปไตยรัฐธรรมนูญไม่สามารถสร้างประชาธิปไตยได้ คนที่ใช้รัฐธรรนูญต่างหากจะเป็นผู้สร้างประชาธิปไตย

#36 pon231

pon231

ขาประจำ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 10:16

samepong ก่อนมาสะเออออออะกับกระทู้อื่นกระทู้เก่าหาหลักฐานมาได้หรือยังรอมาหลายวันแล้ว

#37 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 10:22

ไม่มีข้อ 3 ในตัวเลือก <_<
สับสนตัวเองเหรอ?

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#38 samepong

samepong

ขาประจำ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 10:30

samepong ก่อนมาสะเออออออะกับกระทู้อื่นกระทู้เก่าหาหลักฐานมาได้หรือยังรอมาหลายวันแล้ว

งง ผม งง หลักฐานเรื่อง
รัฐธรรมนูญไม่ใช่ ประชาธิปไตย ความเสมอภาคบนหลักการที่ถูกต้องต่างหากคือ ประชาธิปไตยรัฐธรรมนูญไม่สามารถสร้างประชาธิปไตยได้ คนที่ใช้รัฐธรรนูญต่างหากจะเป็นผู้สร้างประชาธิปไตย

#39 pon231

pon231

ขาประจำ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 10:54

samepong ผมจำสลับคนเรื่องคุณคือเรื่องผลงานรัฐบาลเกี่ยวกับนํ้าท่วมรับได้มั๊ยถามให้หรือยังรอคำตอบอยู่

#40 samepong

samepong

ขาประจำ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 10:59

samepong ผมจำสลับคนเรื่องคุณคือเรื่องผลงานรัฐบาลเกี่ยวกับนํ้าท่วมรับได้มั๊ยถามให้หรือยังรอคำตอบอยู่

ถ้าข้าพเจ้าจำไม่ได้ขอโทษ นะครับ ช่วยยกกระทู้มาให้หน่อยได้ไหม ครับ

ผมนึกไม่ออกจริงๆ

#41 pon231

pon231

ขาประจำ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 11:11

samepong เรื่องเสื้อแดง18ข้อผมถามข้อเดียวผลงานรัฐบาลเกี่ยวกับนํ้าท่วมรับได้มั๊ยแดง

#42 ชาตินี้ไม่เอาตระกูลชินวัตร

ชาตินี้ไม่เอาตระกูลชินวัตร

ขาประจำ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 11:18

ข้อ3. ไม่เอาอีปูตอแหลอีกต่อไป

#43 Four Seasons

Four Seasons

น้องเก่า

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 12:32

กระทู้ไร้ค่า

#44 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 12:35

ข้อ 8 น้ำท่วมควายแดงตายหมด เขตกรุงเทพส่วนใหญ่รอด นายกโง่ไปอยู่กับพี่ชายเลวๆที่ต่างประเทศ คนในชาติเจริญ!!

:lol: :lol: :lol:

ต้องไล่ไปทั้งตระกูลครับ เพราะ e-ngo ไป เดี๋ยวมันก็สร้างโคลนนิ่งหน้าโง่ มาใหม่ ตราบใดที่ยังมีขี้ข้าสาวกหน้าโง่ 15 ล้านตัว อยู่ในประเทศไทย

#45 samepong

samepong

ขาประจำ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 13:01

samepong เรื่องเสื้อแดง18ข้อผมถามข้อเดียวผลงานรัฐบาลเกี่ยวกับนํ้าท่วมรับได้มั๊ยแดง

อ่อ แสดงว่า คุณอ่านกระทู้ผมไม่เข้าใจเลยมาทวงเอากับผม

#46 NightMare

NightMare

พอจะทนแดงได้จิ๊ดๆ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 15:11

ไม่รู้สินะ ผมเห็นด้วยกับ x-cute-me แต่นึกได้ ผมเคยตั้งกระทู้ว่าเดี๋ยวนี้แดงเหมือนหมาบ้า กัดไปทั่ว พอเข้าใจ ไม่มีที่ให้ไปเท่าไหร่แล้ว

เห็นด้วยครับเรื่อง Mob หลังๆ เนี่ยเปลี่ยนไปเยอะแล้วจริงๆ เง้อ ^_^

เมื่อน้ำค้างหยดหล่นบนดอกไม้

ลมรำเพยระเหยหายเมื่อใกล้สาง

กับชีวิตวันนี้ที่บอบบาง

เหมือนน้ำค้างระเหยหายด้วยสายลม

~¤ สนธิกาญจน์ กาญจนาสน์ ¤~

#47 pon231

pon231

ขาประจำ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 15:48

samepong ผมอ่านกระทู้เข้าใจคุณบอกมีแดงฝากมาถาม(คือคุณไม่กล้าถามต้องอ้างขี้ปากคนอื่น)ผมก็ฝากถามกลับไปไม่ได้หรือว่าผลงานรัฐบาลเกี่ยวกับนํ้าท่วมรับได้มั๊ย ผมฝากถามกลับไปแล้วเมื่อไหร่จะตอบมัวโยกโย้อยู่ได้แค่คำถามง่ายๆๆไม่กล้าตอบหรือตอบไม่ได้ ต้องให้ตั้งกระทู้ให้ขายหน้าหรือเปล่า

#48 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 16:06

กะแล้วว่าม๊อบแดงต้องมาแนวนี้ หนีจากกระทู้เก่าที่ตอบไม่ได้ มาตั้งกระทู้ใหม่ เดี๋ยวพอโดนต้อนก็หนีหายไปจากกระทู้เพราะรับความจริงไม่ได้ :D

ประชาธิปไตยแต่ปากของแดงเค้าล่ะ

ขอผลงานแก้น้ำท่วมที่โดนๆของรัฐบาลชุดนี้หน่อยซิ่ สำหรับผมไม่ว่าต่อจากนี้น้ำจะท่วมอีกมากแค่ไหนก็อยากให้รัฐบาลชุดนี้อยู่ต่อครับ ปีนี้แค่น้ำจิ้ม ปีหน้าน่ะของจริง อยู่ก่อนอย่าเพิ่งไปไหน

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#49 นารีขี่หมาเน่า

นารีขี่หมาเน่า

ขาประจำ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 16:15

จะข้อไหนเพื่อควายไทยก็ไม่ยอมออกแน่นอนมันกำลังหาแพะอยู่ B)

#50 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 16:38

จะข้อไหนเพื่อควายไทยก็ไม่ยอมออกแน่นอนมันกำลังหาแพะอยู่ B)

ชอบชื่อล๊อคอินจังเลย :wub:

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "