Jump to content

- - - - -

หาข่าวเหตุการณ์บ้านเราไม่เจอในbbc หรือ CNN

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
6 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ลืมล็อกอินเก่า

ลืมล็อกอินเก่า

ขาประจำ

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 06:23

ลองหาดูในเว็บ แต่ไม่เจอ ทั้งทึ่เป็นเหตุการณ์สำคัญ สถานการณ์ตรึงเครียด ทำไมไม่มีสื่อนอกตามข่าวเลยหรือ มีช่องทางไหนบ้างที่จะช่วยกระจายข่าวให้ชาวโลกได้รับรู้ถึงสิ่งเลวๆที่พรรคเผาไทยและตระกูลชินทำกับประเทศบ้านเกิดเมืองนอนของเรา

#2 Supphakit

Supphakit

น้องใหม่

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 06:38

เค้าไม่กล้ามาทำข่าวมั้งครับ คงกลัวว่าจะเหมือนม๊อบเผาเมือง

#3 bird

bird

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 08:21

ไม่ต้องแปลกใจหรอกค่ะ ที่ไม่พบ ถ้าจะเป็นข่าวก็แค่ข่าวเล็ก ๆ

#4 ราชสิงห์โต

ราชสิงห์โต

น้องเก่า

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 08:23

โดนคุมสื่อไว้หมดแล้ว
...มิที่ชั่ที่สุด...ก็คือผู้ที่ยกยอปอปั้นท่าน และแต่งแต้มสีสันความไม่ดีของท่าน ให้เป็นสิ่งดีงาม...

#5 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 08:26

อาจจะมีในวันนี้ละครับ เมื่อครู่ดูช่อง 3 สรยุทธแกเล่นจ่าวนี้ครึ่ง ชม

ผมเชื่อว่าหลายคนพยามมองข้ามผ่าน แต่ ณ ตอนนี้คงทำไม่ได้อีกต่อไป

#6 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 08:33

อาจจะมีในวันนี้ละครับ เมื่อครู่ดูช่อง 3 สรยุทธแกเล่นจ่าวนี้ครึ่ง ชม

ผมเชื่อว่าหลายคนพยามมองข้ามผ่าน แต่ ณ ตอนนี้คงทำไม่ได้อีกต่อไป

ผมไม่เชื่อว่าสำนักข่าวต่างประเทศทุกแห่งจะรับใช้ทักษิณ นักโทษหนีคุก......!
โปรดคอยติดตามต่อไป.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#7 ZipPa

ZipPa

ขาประจำ

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:47

ข่าวโยนหนังสือใส่ประธานสภา ฉายซ้ำไม่ต่ำกว่า 3 รอบ
กวาดภาพคนบนโต๊ะอ่านข่าว และพูดกิจกรรม (ของนักศึกษา) เวลาไม่เกิน 1 นาที จ่ายเงินไป 2 แสน

แล้วข่าวแบบนี้วนซ้ำไม่ต่ำกว่า 30 นาที คิดเองละกันจะลงกี่หลัก

Edited by ZipPa, 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:47.