Jump to content

- - - - -

หาเสียงเชียงใหม่

เลือกตั้ง

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
21 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Omegon

Omegon

น้องเก่า

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:55

สวัสดีครับพี่น้องเสรีไทยทุกท่าน ผมได้มีโอกาส โชคดีไปช่วยพรรคปชป. หาเสียงช่วยน้องแอนครับ

เมื่อวานนี้ผมไปอำเภอสันกำแพงมา แล้วได้ตามขบวนท่านชวนไปหาเสียงที่ดอยสะเก็ดต่อ ต้องยอมรับว่ากระแสดีกวา่ที่ผมคิดบางทีโดนยกนิ้วด่า แต่ว่าผมว่ากระแสดีกว่าช่วง '54 แน่นอน จากที่ผมไปมา กระแสพรรคเพื่อไทยแข็งที่อำเภอสันกำแพงและที่ที่เป็นเมืองเจริญแล้ว ส่วนพรรคประชาธิปัตย์มีกระแสดีมากในตลาดและอำเภอดอยสะเก็ด พรรคประชาธิปัตย์ได้ส่งคนอำเภอสันกำแพงมาด้วย นี่อาจดึงคะแนนเสียงมาบ้างจากคนแถวนั้นเนื่องจากคนของพรรคเพื่อไทยเป็นคนลำปางแท้จริงแล้ว ในด้านนโยบายหาเสียง พรรคเพื่อไทยเน็้นนายกปูและคนนั้นเป็นผู้ช่วยครอบครัวอดีตสส. พรรคประชาธิปัตย์เน็้นการใช้'คนบ้านเฮา'และการเป็นผู้หญิงมาโดยไม่มีการโจมตีอีกพรรคเลย

วันนี้ผมไปอำเภอแม่ดอยมา เป็นที่ที่มีคนน้อยและเงียบมาก คนไม่ค่อยพูดว่าสนับสนุนพรรคอะไร เดี๋ยวพรุ่งนี้เขียนต่อครับ

อำเภอสันกำแพงมีคนราวๆ 60,000 คน ดอยสะตุงมีราวๆ 50,000คน และ แม่ออนมี่ราวๆ 15,000คน คราวที่แล้วปชป.แพ้ไปราวๆ 60,000 คน

หวังว่านี่ช่วยครับ

ขอบคุณครับ

(นอกจากนี้ยังได้ไปชิมเนื้อตัวแลน ภาษากลางเรียกว่าตัวตะกวด 55555 อร่อยโว้ย)

#2 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:59

หวังว่า คนที่มีสิทธิ์เลือกตั้ง เขต 3 เชียงใหม่ ที่ลงมา กทม เพื่อประท้วงต่องต้าน พรบ ปรองดอง จะกลับไปลงคะแนนให้คุณแอนนะคะ

#3 paper punch

paper punch

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:14

เขต3 ต.ตลาดขวัญ อ.ดอยสะเก็ดครับ ที่บ้านมีให้ 5 เสียงสำหรับน้องแอน
เคารพและศรัทธาคุณ ชวน หลีกภัย

#4 Omegon

Omegon

น้องเก่า

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:25

ขณะนี้่ผมอยู่ตลาดบ้านบ่อสร้าง อําเภอสันกําแพง มีแม่ค้ามาบอกว่าตอนแรกจะกาเบอร์ 2 แต่การกระทําของคุณรังสิมาเมื่อวานนี้ทําให้เขา Vote No และมีหลายคนเป็นแบบนี้ เสียดายจริงๆ ครับ

#5 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:26

ขณะนี้่ผมอยู่ตลาดบ้านบ่อสร้าง อําเภอสันกําแพง มีแม่ค้ามาบอกว่าตอนแรกจะกาเบอร์ 2 แต่การกระทําของคุณรังสิมาเมื่อวานนี้ทําให้เขา Vote No และมีหลายคนเป็นแบบนี้ เสียดายจริงๆ ครับ

น่าคิดครับ น่าคิด

#6 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:55

"โอ๊ค" ขึ้นรถแห่ตระเวนช่วย "เกษม" หาเสียงดอยสะเก็ด-บ่อสร้าง

คุณลุงชวน ไปช่วย น้องแอน หาเสียง ที่เชียงใหม่
เล็ก เจ้าเก่า

บรรยากาศผิดกันมากนะ หรือว่า ไม่ตอยเห็นภาพของ พท.

#7 Omegon

Omegon

น้องเก่า

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:35

ด่วนครับ! ผมได้คุยกับคนแถวเทศบาลบ้านบ่อสร้าง เขาบอกว่าเงินมาแล้ว พรรคเพ่ือไทยเร่ิมจ่ายคนตามชนบทแล้ว มีอีกครับ ผมไ่หาเสียงท่ีบ้านเสื้อแดงมีธงปักเลย เขาบอกผมว่า "อยากได้คะแนนเป่า? จ่ายมา 1000 บาท คุณได้จะได้มา 5 เสียง" เดี๋ยวลงรูปท่ี่มไปหาเสียงแถวนั้นให้ครับ เวลากลับมากทม. ครับ

#8 Omegon

Omegon

น้องเก่า

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:36

พึ่งกลับมาจากโรงเรียนท่ัวสันกําแพง โดนตํารวจแตงโม และชาวบ้านเสื้อแดงไล่ว่ิงด่าตามเป็นร้อย ไม่รู้ว่าจะโดนทําร้ายเป่าถ้าลง โชคดีรถเร็ว 5555

#9 Omegon

Omegon

น้องเก่า

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 08:32

สวัสดีกรับทุกท่าน เผื่อมีท่านไดท่ีตามเพจของน้องแอน แล้วเห็นภาพขบวนเสื้อแดงท่ี่เราเจอ ผมต้องยอมรับว่ามันน่ากลัวจริงๆ โชคดีท่ีกลุ่มผมหนีไปทัน

สรุปแล้วผมคิดว่าไง ผมว่าน้องแอนมีโอกาสน้อยครับ อย่างแรกคือสิ่งท่ีเกิดท่ีสภา มันทําให้คนเกลียดตัวพรรค อน่างท่ีสองคือความไร้คุณภาพของทีมหาเสียง พูดตรงๆครับ มีชาวบ้าาถผมว่าแบบเห็นรถแต่ไม่เปิดเสียง

เดี๋ยวดูกันว่าเ่็นไงแล้วกันครับ

#10 b...

b...

ขาประจำ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 08:39

ขอบคุณค่า

Making you happy is not my priority!      Michael Yon

#11 samepong

samepong

ขาประจำ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 08:43

ไม่เปิดเสียงหรือไม่กล้าเปอดเสียงเดึ๋ยวจากรถให้เช่าเก่ากลายเป็นรถใหม่ป้ายแดงเอานะ
รัฐธรรมนูญไม่ใช่ ประชาธิปไตย ความเสมอภาคบนหลักการที่ถูกต้องต่างหากคือ ประชาธิปไตยรัฐธรรมนูญไม่สามารถสร้างประชาธิปไตยได้ คนที่ใช้รัฐธรรนูญต่างหากจะเป็นผู้สร้างประชาธิปไตย

#12 Omegon

Omegon

น้องเก่า

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:02

สวัสดีครับ เดี๋ยวคอยตามหน้านี้สําหรับการนับคะแนนเลือกตั้งซ่อมเชียงใหม่เขต 3 ครับ

#13 sebastian

sebastian

ขาประจำ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:11

เอาใจช่วย คุณแอน ครับ
I''''ll go anywhere as long as it''''s forward.ผมไปได้ทุกที่ ขอเพียงแต่ต้องไปข้างหน้าcredit by ดร.ลิฟวิ่งสโตน

#14 Omegon

Omegon

น้องเก่า

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:14

อีก 45 นาทีเร่ิมนับคะแนนเสียงครับ

#15 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:53

ลุ้น B)

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#16 busaba

busaba

ขาประจำ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:23

เอาใจช่วยน้องเค้าค่ะ
อันชีวิตคนเราช่างสั้นนัก ต้องรู้จักทำประโยชน์ก่อนจะสายทิ้งไว้เป็นอนุสรณ์หลังความตาย มีความหมายคงอยู่ตลอดไป

#17 Omegon

Omegon

น้องเก่า

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:28

รายงานจากสันกําแพงครับ แพ้อยู่ไม่ค่อยหนัก แต่ 1 เร่ิมทิ้งห่างแล้ว

#18 ATOM

ATOM

สมาชิกขั้นสูง

• Banned

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:41

วันก่อน ในสภา สส พรรคแมงสาบช่วยหาเสียงให้แล้ว ขอบคุณครับ หึหึ

#19 Omegon

Omegon

น้องเก่า

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:21

แพ้ทุกท่ีในสันกําแพงครับ

#20 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:22

แพ้ทุกท่ีในสันกําแพงครับ

เป็นธรรมดา เพราะเราคนสันกำแพง แม่ออน

ยังไงเบอร์ 1 ชนะอยู่แล้วค่ะ

ท้องถิ่นนิยม

#21 Omegon

Omegon

น้องเก่า

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:55

ถึงแม้ผมช่วยเบอร์ 2 ผมขอแสดงความยินดีกับท่านเกษมครับ ขอให้ท่านทําหน้าท่ีอย่างเต็มท่ีเพ่ือชาวสันกําแพง ดอยสะเก็ด และแม่ออน การไปหาเสียงรอบนี้สําหรับผมก็เป็นประสปการท่ีเย่ีมมากครับ ได้เรียนรู้ทั้งการเมืองและวัฒนธรรมของชาวเชียงใหม่ หวังว่าผมโดนส่งไปนครสวรรค์ไปช่วยอีก 555

#22 blackdragon

blackdragon

ขาประจำ

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 00:04

วันก่อน ในสภา สส พรรคแมงสาบช่วยหาเสียงให้แล้ว ขอบคุณครับ หึหึ

คร๊าบ

ควายแดงก็เป็นควายแดงวันยังค่ำ