Jump to content

- - - - -

ด่วน ด่วน ... ศาลรธน.มีมติให้รบ.ปูแดงระงับการแก้รธน.ไว้ชั่วคราว

• Please log in to reply
84 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:00

*
POPULAR

ด่วน ด่วน ... ศาลรธน.มีมติให้รบ.ปูแดงระงับการแก้รธน.ไว้ชั่วคราว
Tingtang Valyasevi

Winit Kaiman ตัดไฟเปล่าครับ
Baiyoc Tow เหอะๆ รัฐบาลนี้ได้อยู่ยาว แต่ทักษิณ ก็อยู่นอกยาวต่อไปอีก 55555555
ยาวให้ตลอดน่ะ ไอ้ปู
ลุงเต่า ต้วมเตี้ยม จิงป่าววววววววววววววว @@ จะกรี๊ดดด
เปี๊ยก ขอเป็นข้ารองบาททุกชาติ ไชโย
เพชร พระอุมา ดีครับ
Pratheep Nualsesth โล่งใจ...ไปอีกระยะหนึ่ง

#2 AtheNa

AtheNa

ขาประจำ

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:02

ขอที่มาด้วยฮับ...
สิ่งเดียวที่จะทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั่นก็คือ การที่คนดีๆ นิ่งดูดาย " The only thing necessary for the Triumph of Evil is for Good Men to do Nothing "(Edmund Burke)

#3 puri

puri

ขาประจำ

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:07

เย้ๆๆๆ

#4 นักเรียนตลอดชีพ

นักเรียนตลอดชีพ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:08

ทำไมใครๆ ก็ไม่รักแม้ว ....

.. เห็นได้ชัด ประชาธิปไตย เสียงส่วนใหญ่ ไม่ได้ทำให้ได้มา ซึ่งผู้นำที่เก่ง และ ฉลาด ..

ที่นำความอยู่ดี กินดี มาให้ประชาชนได้ แล้วคุณยังจะอ้างประชาธิปไตยเสียงส่วนใหญ่ทำไม

#5 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:09

จะมี พรบ.ปรองดอง ยกเลิกคำสั่งศาลรธน. ออกหรือป่าว :rolleyes:
ดีจัง พรบ.ปรองดอง ใครจะทำอะไรก็ได้

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#6 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:09

ถ้าจริงก็เป็นสัญญาณที่ดีครับ เพราะว่าเป็นการบีบไอ้เหลี่ยมทีละน้อยๆ งานนี้ไอ้เหลี่ยมร้อนรนแน่ๆ แต่ต้องจับตากระดานของพธม.ปรองดรองแล้วครับ
ถ้าหยุดได้ไม่มีเหตุรุนแรงจนเป็นข้ออ้างได้งานนี้เห็น แม้วกระอักเลือด
บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#7 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:12

เริ่ดดดดดดดดดดดดด

:D :D

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#8 Ricebeanoil

Ricebeanoil

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:12

ขอแหล่งข่าวด้วยครับ ตรวจสอบกลับไปยังไม่เจอแหล่งข่าวครับ
เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#9 Shart

Shart

Secret Member

ขอบคุณที่แจ้งข่าว แต่ขอแหล่งข่าวด้วยครับ

#10 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:13

เฮ้อ........ โล่งอกชมัดไม่อยากให้เกิดอะไรรุนแรงเลย

#11 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:14

แจ่ม

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#12 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:16

แมสเสทผู้จัดการในมือถือ. ศาลรัฐธรรมนูญ สั่งสภาระงับแก้รธน. อาจเข้าข่ายล้มล้างการปกครองนัดไต่สวน 5-6 ก.ค.นี้

////
เท่ากับว่า 6 มิย.นี้ รัฐสภาไม่สามารถลงมติวาระสามเพื่อรับหลักการในร่างแก้ไขรัฐธรรมนูญมาตรา 291 ได้ค่ะ ^^
Mata Vayu

ศาลรัฐธรรมนูญวินิจฉัยแล้วเรื่อง มาตรา 291 ว่าขัดกับหลักการของกฎหมายหือไม่.....มีมติรับคำร้องทั้ง 5 คำร้อง และให้หยุดการพิจารณาการแก้ไขรัฐธรรมนูญในวาระ 3 ......เพราะฉะนั้นวันที่ 5 นี้ที่สภาจะมีการยกมือในวาระ3 เป็นอันต้องหยุดไป ครับ....โดยศาลนัดคู่ความทั้งสองฝ่าย เดือนหน้าครับ เย้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
Tom Quick

Preena Phan ขอให้เหลือศาลไว้เป็นที่พึ่งสักอย่างก็บุญแล้วค่ะ
Adisorn Siawcholit เย้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
Peter Lim ขอปรบมือให้ศาลดัง ๆ เลยครับ ด้วยความนับถืออย่างยิ่ง
เจ้าชาย กาแฟ คงมีหวังนะคราวนี้
Kung Love King ดีใจจัง..........
Boo Chan รอให้ตัดสินว่าผิดก่อนค่ะถึงจะดีใจ ยุคนี้มันเสื่อมอะไรๆที่ไม่คาดคิดก็อาจเป็นไปได้
Tom Quick ครับ เข้าใจครับแต่ตอนนี้หยุดกระบวนการไว้ก่อนได้แล้วถึงเดินเกมส์ต่อไปครับ...ถ้าวันนี้ศาลไม่รับคำร้องละก็วันอังคารนี้ จบเกมส์ครับ
Peter Lim รอข่าวสิคร๊าบบบบบบ
Tom Quick ทบ อาจจะแถลงตอนแรกพี่เช็คบอก 4 โมง ส่งสัยเลื่อนเป็น 5 โมงแล้วละ ปิเตอร์
Boo Chan ถ้าเขาเล่นแค่ในเกมส์ก็จะไม่น่าห่วงเลยค่ะแต่นี้นอกเกมส์ตลอดเลยขอไม่ไว้วางใจไว้ก่อนน่ะค่ะ
Tom Quick ครับ เกมส์นี้คงต้องสู้กันต่อแต่ ณ. สถานะการณ์ตอนนี้ก็ถือได้ว่าไปในแนวโน้มที่น่าพอใจแล้วครับ

#13 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:16

จุกเสียด แน่นเฟ้อ เรอเหม็นเปรี้ยว
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#14 notcomeng

notcomeng

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:17

เย้เย้ :lol:

#15 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:17

สวดยวด :lol:

#16 simba

simba

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:18

RT @Neaw_NBC 15.40น.มติศาลรธน.รับ5คำร้องปชป.,สว.ถอนร่างแก้รธน.สั่งให้สภาชะลอพิจารณา จนกว่าศาลจะมีคำวินิจฉัย
ร่วมหาที่มาของข่าว ด้วยครับ อันนี้เพื่อนก๊อปมาให้ บอกจาก เนชั่น

#17 จอมยุทธตะเกียบคู่

จอมยุทธตะเกียบคู่

ขาประจำ

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:20

เยี่ยม

ทักษิณ พรรคเพื่อไทย คนเสื้อแดง และการเลือกตั้ง คือส่วนผสมที่ลงตัวของ ...

ประชาธิปไตยแบบทรราช

#18 suratation

suratation

ขาประจำ

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:21

เฮนไต ปุ๊กลุก อ้วกแตกเลย 55+

#19 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:21

somroutai@jin_nation
มติศาลรธน.รับ5คำร้องปชป.,สว.ถอนร่างแก้รธน. สั่งให้สภาชะลอพิจารณา จนกว่าศาลจะมีคำวินิจฉัย (via INN)

#20 Critical

Critical

ขาประจำ

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:22

มีอะไรมาให้ชื่นใจบ้างแล้ว :)
"การยอมรับแนวคิดหนึ่งในวงกว้าง ไม่ได้เป็นสิ่งพิสูจน์ความถูกต้องของความคิดนั้น" - แดน บราวน์, สาส์นลับที่สาบสูญ

#21 ขี้ข้าทักษิณ

ขี้ข้าทักษิณ

ขาประจำ

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:25

โอ้ว ขอบคุณ ปชป และสว ที่ไปยื่นคำร้อง และศาลที่รับพิจารณา กำลังจะหลับเพราะกินยา ตาสว่่างเลย

ตอนนี้แนวร่วมทั้งในสภาและนอกสภาฝ่ายธรรมะ สุดยอดมากกกกกกกกกก ต้องสู้ๆๆๆๆ ร่วมกัน ธรรมะย่อมชนะอธรรม

Edited by นักรบมือตบ, 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:26.

"ไม่เอานิรโทษกรรมของขี้ข้าทักษิณเพื่อทักษิณที่ขี้ขลาด"

#22 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:25

แมสเสทผู้จัดการในมือถือ. ศาลรัฐธรรมนูญ สั่งสภาระงับแก้รธน. อาจเข้าข่ายล้มล้างการปกครองนัดไต่สวน 5-6 ก.ค.นี้

////

แบบนี้เรียก กบฎ ต่อแผ่นดินได้ไหม ??

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#23 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:26

อ้วกเพราะ?? เข้าใจอะไรผิดหรือปล่าว....

เหอๆ ผมว่ากันตามกติกาครับ... :D

ผมกลัวอย่างเดียว เล่นตามกติกาแล้วแพ้ แล้วหาว่า เผด็จการรัฐสภา แบบนี้ ไม่ไหว....

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#24 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:27

ยืนยันจากสำนักข่าวTNEWS ค่ะสัมภาษณ์สดอยุ่
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#25 Baboonga

Baboonga

ขาประจำ

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:28

ศาลไม่เป็นกลาง เป็นศาลอำมาตย์ ศาลไม่ยุติธรรม เป็นศาลทหาร

-_- -_- -_-

#26 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:29

เผาเลยพี่น้อง เต้นรับ "ชอบ" เอง

ส่วน "ผิด" ไอ้คนเผารับไปนะพี่น้อง 555++

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#27 suratation

suratation

ขาประจำ

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:30

อ้วกเพราะ?? เข้าใจอะไรผิดหรือปล่าว....

เหอๆ ผมว่ากันตามกติกาครับ... :D

ผมกลัวอย่างเดียว เล่นตามกติกาแล้วแพ้ แล้วหาว่า เผด็จการรัฐสภา แบบนี้ ไม่ไหว....

555 เจ็บเหรอครับ ต้องเผาบ้านเผาเมืองใช่ปะครับ ถึงจะตามกติกา

#28 บุคคลทั่วไป

บุคคลทั่วไป

ขาประจำ

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:31

มีข่าวดีแบบนี้ค่อยเย็นลงหน่อย
ความพึงพอใจของคนโง่ คือ หายนะ

#29 nnnn43

nnnn43

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:32

แพ้แล้วบอกว่าไม่เป็น ปชต แย่กว่า :lol:
ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#30 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:32

เฮ้อ........ โล่งอกชมัดไม่อยากให้เกิดอะไรรุนแรงเลย

ต้องดูอีกกระดานครับ เพราะงานนี้แม้วโดนบีบ ต้องเร่งเต็มกำลัง หยุดเบี้ยปรองดองไม่ให้เป็นเบี้ยหงายได้โดยไม่มีเหตุปฏิวัติ
งานนี้ เราได้ดูแม้วกระอักเลือดแน่ครับ
บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#31 ขี้ข้าทักษิณ

ขาประจำ

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:35

ว๊าย กรี๊ดด แม้วกลับมาอย่างเท่ส์ ยังไม่ได้สิ :lol: กดบัตรคิวใหม่นะจ๊ะไอ้เหลี่ยมชาติชั่ว

Edited by นักรบมือตบ, 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:35.

"ไม่เอานิรโทษกรรมของขี้ข้าทักษิณเพื่อทักษิณที่ขี้ขลาด"

#32 Kepler-22b

Kepler-22b

น้องใหม่

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:35

อ้าวไม่ทันดูตั้งซ้ำท่านredfrog53 :P
เสียงส่วนมากบริหารประเทศด้วยการมีเสียงที่เหลือตรวจสอบ ไม่ใช่มีเสียงเยอะแล้วไม่เห็นหัวใครและไม่สามารถใช้เสียงส่วนมากทำเรื่องที่ผิดกฎหมาย จริยธรรมได้

#33 sorrow

sorrow

REFORM BEFORE ELECTION

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:36

เป็นข่าวดีที่สองในวันนี้ ต่อจากข่าวแรกเลื่อนประชุมปรองดองยัดไส้ ... แต่

ฮาก่อยังก้ายไอ่คนกลางตี้ซุดในสามโลกอยู่บะเฮ้ย :P

ร่วมกันทำลายล้างระบอบทักษิณ-เผด็จการชินวัตรให้หมดไปจากแผ่นดินไทย

โลกมนุษย์ย่อมจะดีกว่านี้แน่      เพราะมีผู้ไม่ยอมแพ้แม้ถูกหยัน
คงยืนหยัดสู้ไปใฝ่ประจัญ      ยอมอาสัญก็เพราะปองเทิดผองไทย

#34 ramboboy26

ramboboy26

เมพ

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:37

เดี๋ยวรอดูว่าท่านประธานจะมามุขไหนอีก :lol:
กูขอปฏิญาณ ต่อหน้าสถูปสถานศักดิ์สิทธิ์ ต่อหน้าอิฐหินดินทราย ขอจองล้างจองผลาญจนตาย ต่อผู้ทำลาย แผ่นดิน...

#35 b...

b...

ขาประจำ

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:38

อ้าวไม่ทันดูตั้งซ้ำท่านredfrog53 :P

ไม่เป็นไรค่ะ ได้ดีใจ 2 รอบ :)

Making you happy is not my priority!      Michael Yon

#36 Kepler-22b

Kepler-22b

น้องใหม่

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:38

ยืนยันจากสำนักข่าวTNEWS ค่ะสัมภาษณ์สดอยุ่

ช่องเดียวกันเลยครับท่านwikkie
เสียงส่วนมากบริหารประเทศด้วยการมีเสียงที่เหลือตรวจสอบ ไม่ใช่มีเสียงเยอะแล้วไม่เห็นหัวใครและไม่สามารถใช้เสียงส่วนมากทำเรื่องที่ผิดกฎหมาย จริยธรรมได้

#37 ขี้ข้าทักษิณ

ขาประจำ

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:39

ถุงขนมจะว่อนหรือเปล่า

#38 Charlie

Charlie

ขาประจำ

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:40

เย้มาร่วมดีใจด้วย

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#39 ขี้ข้าทักษิณ

ขาประจำ

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:42

ข้อหาล้มล้างการปกครอง ถ้าเป็นสมัยก่อน ตัดหัว 7 ชั่วโคตร

#40 โคนัน

โคนัน

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:42

ไตร่สวน 5-6 กรกฎาคม อ่าว แล้วพี่แม้วของเราละ รออีกนานเลย

ดูฟุตบอลยูโร รอไปก่อน :lol: :lol: :lol:

#41 ช่อมัลลิกา

ช่อมัลลิกา

ขาประจำ

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:43

โล่งอกค่ะ ...เป็นข่าวดีค่ะ ที่อย่างน้อย
ยังมีศาล รธน ที่มาช่วยกลั่นกรองอีกขั้นหนึ่ง
ตอนแรกนึกว่า ยกมือโหวตใน สภาอย่างเดียวแล้วจบเสียอีก
ถ้าเป้นอย่างนั้นไม่ต้องลุ้นเลยค่ะ ผ่านฉลุยแน่ๆ

ขอให้ไปทำบุญวันวิสาขด้วยความสุขกันนะคะ

#42 bminor

bminor

น้องเก่า

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:44

อาจจะมียุบพรรคให้เห็นกันแน่
สิทธิต้องมาพร้อมหน้าที่

#43 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:44

ประธานสภาจะได้มีเวลาไป เสริมรั้ว เสริมคอก เหมือนโรงรับจำนำ
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#44 suratation

suratation

ขาประจำ

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:48

เฮ็นไต ปุ๊กลุกเงียบจ้อย แบบนี้คือกติกาตามระบอบประชาธิปไตยนะครับ หรือเฮ็นไตไม่เห็นด้วยที่ศาลทำแบบนี้ รัฐบาลลุแก่อำนาจ ก็มีอำนาจฝ่ายตุลาการที่ยับยั้งได้ น่าชื่นชมครับ

#45 เปลี่ยนDisplay Nameได้แล้ว

เปลี่ยนDisplay Nameได้แล้ว

ขาประจำ

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:49

สรุปคือ พ.ร.บ.ปรองดองโดนลูกหลงจากการแก้รัฐธรรมนูญ ม.291 ใช่ป่าวครับ

#46 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:49

เป็นข่าวดีที่สองในวันนี้ ต่อจากข่าวแรกเลื่อนประชุมปรองดองยัดไส้ ... แต่

ฮาก่อยังก้ายไอ่คนกลางตี้ซุดในสามโลกอยู่บะเฮ้ย :P

มันง่าวเน๊อะ แถมสึ่งตึงแหมโตย :P

#47 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:51

ข่าวจากเพจกลุ่มสยามสามัคคี

ผมนำไปลงในบอร์ดใหม่

ศาลรัฐธรรมนูญสั่งสภาหยุดแก้รัฐธรรมนูญ : กลุ่มสยามสามัคคี
http://welovethaikin...=viewtopic&t=62

#48 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:53

พรบ.ปรองดอง อาจไปยืนศาลตอนผ่านมติวาระ 3 ครับ

ศาลรัฐธรรมนูญคือปราการด่านสุดท้าย

ผมเชื่อว่า พรบ.ปรองดอง ขัดรัฐธรรมนูญ

#49 Kepler-22b

Kepler-22b

น้องใหม่

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:53

มันง่าวเน๊อะ แถมสึ่งตึงแหมโตย :P

เจ๊ ความเห็น11 เขาบ่นหาน่ะ :P
http://webboard.seri...พาดพิงไปถึงปู่/

#50 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

สปอร์ต กทม ใจดี

ปูแดงแสลงใจ ..

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน