Jump to content

- - - - -

หลักฐานจะๆ!! การกระทำผิดเลือกตั้ง ีผู้สมัครหมายเลข1 ติดป้ายหาเสียง กลางหน่วยเลือกตั้ง มีแถลงข่าวด้วย ไม่แดงก้อเหลืองหรือไม่!!

• Please log in to reply
38 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:43

หลักฐาน ป้ายหาเสียงที่อยู่ตรงข้ามหน่วยเลือกตั้งบ้านแม่ปูคา สันกำแพง ต้องห่างถึง 50เมตร ตามกฎหมาย แต่ห่างเพียง 10เมตร

งง!!! กกต.ระบุจะตรวจสอบว่า กรณีผู้สมัครหมายเลข1 ติดป้ายหาเสียง กลางหน่วยเลือกตั้ง ว่ามีเจตนาหรือไม่ ทั้งที่หลักฐานมัด

หลักฐานจะๆ!! การกระทำผิดเลือกตั้ง นำโปรเตอร์ผู้สมัคร มาปิดในหน่วยเลือกตั้ง และ มีป้ายขนาดใหญ่อยู่ตรงข้ามหน่วยเลือกตั้ง แถภาพข่าว หลักฐานต่อหน้าสื่อมวลชน
อยากถาม พวกเราที่รักในชาติ ศาสน์ กษัตริย์ และประชาชน ถ้ามีใบเหลือง พวกเราพร้อมจะสู้ พร้อมกับน้องแอน กัลยกรณ์ อยู่ไหม...

สนับสนุน นาง กัลยกรณ์ เจียมกิจวัฒนา เป็นส.สเชียงใหม่

Z'Nat Renovation กกต รู้ยังเนี้ย หรือว่า เฉยๆๆ
ฉลาม ลูกทะเล ดำเนินการด้วยครับประชาธิปัตย์
Chonnwee Chanvachrkal แม่งโกงทุกวิถีทางจริงๆ ทั้งกลั่นแกล้งทั้งซื้อเสียง ชั่วจริงๆ สรุปแล้วคนเขตนี้ชอบให้มีคนขับรถมาเป็นผู้แทนหรือแปลกดีเหมือนกัน
Kan Ticha ร้องเรียนให้ถึงที่สุด กกต. ไม่เป็นกลาง ก้อฟ้องต่อ
TukTik Kochakorn ฝากบอกคนเชียงใหม่ที่สมองยังไม่เปิด พวกคุณไม่คิดถึงชาติบ้างเหรอ คิดถึงแต่แม้วคนเดียว ไม่ใช่ว่าทักษิณเป็นคนเชียงใหม่ เวลาเลือก ส.ส. ก็ต้องเลือกพรรคพวกของแม้ว พวกคุณรู้มั๊ย คนนี้แหละเป็นตัวปัญหาของชาติ ยุยงคนให้มาเผาบ้านเผาเมือง ยุยงคนให้จาบจ้วง โกงชาติโกงแผ่นดิน เห็นแก่ประโยชน์ตัวเอง
สายสุนีย์ แก้วกัลยา คนอะไรได้เงินเป็นพอไม่นึกถึงผลประโยชที่เค้าได้จากเราบ้างเลย เราได้จากเค้าหนึ่งร้อยเค้าได้จากเราเป็นล้านย้ำว่าเป็นล้านน่ะ(คนเรารู้ให้ทันเขาบ้างไม่ใช่โง่ยังไงก็โง่อยู่ยังงั้น)
Flower Dang ให้โดนใบแดงอีกครั้ง
Arnon Mheezz Prom กลัวคนมาเลือกจะจำหนังหน้าคนโกงไม่ได้555
Natthapong Kanchanaprapas ควรแจกใบแดงได้แล้ว หรือว่า กกต เขตถูกอำนาจเงินปิดตาแลิว
ย่า ไอค่อน หลักฐานเห็นอยู่ น้องแอนไม่ได้ถูกโดดเดี่ยว มีพรรคสังกัด ปรึกษาผู้ใหญ่ในพรรคนะคะ
Pu Chai ไม่ต้องวินิจฉัย มันมีคำตอบในตัวอยู่แล้ว เป็นเจตนาแน่นอน มันติดอยู่ทั้งวันในที่มีคนพุกพล่านไปมา ถ้าสมมุติว่าเป็นการกลั่นแกล้งก็เอาออกซิ กรรมการเลือกตั้งมาก่อนเพื่อนไม่หรือ
ผมเคยเป็นกรรมการเลือกตั้งเหมือนกัน เวลานำหีบบัตรมาที่หน่วยจะมีคนนอนเฝ้าด้วย ถึงวันลงคะแนนกรรมการต้องมาแต่เช้าเพื่อสำรวจตรวจสอบสถานที่จัดเตรียมให้เรียบร้อยก่อนที่จะถึงเวลา
ขอเป็นกำลังใจให้คุณสู้ต่อไปอย่างมีสติ ชี้แจงให้ความรู้แก่ประชาชนเรื่องประชาธิปไตยและพรบ.ปรองดอง พวกเราเป็นเจ้าของพรรคทุกคนได้ตัดสินใจแล้วว่าจะส่งพรรคนี้เป็นตัวแทน..
Chonnwee Chanvachrkal ถ้าไม่ได้รับความเป็นธรรมจาก กกต เชียงใหม่ก็ร้อง กกต กลางเลยแล้วอย่าลืมร้องให้ปลด กกต เชียงใหม่ฐานปฏิบัติหน้าที่โดยมิชอบด้วย
Chimee Apple Mawlaegu อดใจรออีกนิดส์นึงค่ะคุณแอน หัวเราะทีหลัง ดังกว่าแน่นอน ไม่ผิดก็เพี้ยน พาล กร่างตามประสาเสื้อแดงแล้ว
Ivenhoe Vp โอ๊ยทำเหมือนที่ภูเก็ตตอนเลือกตั้งเลย...พอแจ้งเรื่องไปที่ กกต เรื่องก็เงียบหายจ้อย ส่งข้อร้องเรียนไปทางเน็ตก็เงียบอีก..อ่านข่าวใน นสพ ตอนนั้นพวก กกต ตัวใหญ่ๆมันเอาเงินภาษีของเราบอกว่าไปเที่ยวดูงานทั้งๆที่ใกล้จะเลือกตั้งในบ้านเราน่าที่จะอยู่ดูแลงานหลัก.. พอร้องเรียนไปก็ไม่มีหัวจะส่าย หางก็เลยไม่กระดิก..เลยเลือกตั้งที่ผ่านมาจับคนโกงเลือกตั้งไม่ได้เลย
Nida Chompoo สู้เจ้าน้องแอน ถ้อได้แต่อย่าถอยเน่อ คิดว่าวันนี้มันไมใช่วันของเรา
Achini Makte แจ้งผู้ใหญ่ในพรรคเลยครับ ร่วมด้วยช่วยกัน..
Chonnwee Chanvachrkal แน่นอนครับ อย่าถอยนะ ดูว่า กกต เชียงใหม่ก่อนดูว่าจะเอายังไง? ถ้าไม่ทำอะไรก็ร้อง กกต กลาง ถ้าไม่ได้เรื่องแล้วเจอกัน...
ศักดิ์ชัย ขวาดอนแคน แจ้งความเลยครับ กรรมการประจำหน่วยโดนแน่ๆ ในข้อหาทุจริตการเลือกตั้ง ห้ามแจ้ง กกต. นะครับ (กรณีนี้กรรมการประจำหน่วยโดนครับไม่ใช่ ผู้สมัครนะครับ)
Seiko Jung แสดงว่ามันศึกษาข้อกฏหมายมาแล้ว ว่ายังไงผู้สมัครก็รอด กรรมการประจำหน่วยก็รับไปตามระเบียบ เต็มที่ก็ตั้งกรรมการสอบแล้วก็ปล่อยให้เรื่องเงียบหายไป ระหว่างนั้นก็ใช้เงินไปเพลินๆ...
ตั้ม อ่ะ คนพวกนี้ไม่เคยให้เกียรติหรอก ทำแต่เอาเงินฟัดหัว คนเชียงใหม่นี่ก็แปลกรู้ทั้งรู้ว่ารับบาลชุดนี้ล้มเหลว ยังไปเลือกอีกเฮ้อเหนื่อย
Thanawat Nahpee Surapipith ต้องยอมรับว่าโจรก็มักใช้วิธีเยี่ยงโจรที่ถนัดอยู่แล้ว และมันเป็นขบวนการ ปชต.รูปแบบในบ้านเราที่เคยชิน เงินยังเป็นปัจจัยของชาวบ้านที่ขาดความรู้และปัญญาครับ
ตา ตั้ม รักในหลวง กกต. ต้องทำให้เป็นบรรทัดฐานนะ มัน หยามพวก ท่าน คงเห็นว่าเป็นแค่ เสือกระดาษ มั๊ง !!! อย่างนี้ ใบแดง สถานเดียวครับบบบบบบบบบบบบบบบ

[b]หลักฐานจะๆ!! การกระทำผิดเลือกตั้ง ีผู้สมัครหมายเลข1 ติดป้ายหาเสียง กลางหน่วยเลือกตั้ง มีแถลงข่าว ว่ามีเจตนาหรือไม่!!
อย่างนี้ ถ้าไม่ใบแดง ก้อต้องมีใบเหลือง เลือกตั้งใหม่ แน่นอนใช่มั่ยครับ กกต.(เก้งกวางเต่า) ต้องรีบตื่นแล้วละ!!! จะรับรองไปก่อนแล้วมาสอยทีหลังไม่ได้แน่นอน????

#2 rufer

rufer

ขาประจำ

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:46

ถ้าได้ใบเหลือง-แดง จริง จะไหว้งามๆ

#3 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:49

มันเป็นฝีมืออำมาตย์กลั่นแกล้งแน่ๆ ถ้าติดโปสเตอร์หาเสียงใบเดียวแล้วใบแดงต้องแก้กฏหมายเลือกตั้งครับ -_-

Edited by นายตัวเกร็ง, 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:49.

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#4 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:52

ก็ถึงว่าไง ไอ่พรรคแดงสั่ว ๆ นี่ ถ้าไม่โกงเค้า จะมีปัญญาชนะเลือกตั้งด้วยตัวเองสักครั้งมั้ย
ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#5 Robin

Robin

ขาประจำ

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:56

พรรคนี้มันทำผิดจนชินแล้ว ถ้าโดนใบแดงก็ออกมาด่าสองมาตรฐาน ถ้าชนะก็คุยโอ่

#6 rufer

rufer

ขาประจำ

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:01

ก็ถึงว่าไง ไอ่พรรคแดงสั่ว ๆ นี่ ถ้าไม่โกงเค้า จะมีปัญญาชนะเลือกตั้งด้วยตัวเองสักครั้งมั้ย

ถามจริงๆเถอะนะ ระัดับ สส. เขาคงไม่โง่้พอ ไปติดล่อเป้าให้ถูกใบแดงหรอกนะ เหมือนจงใจติดให้เห็นจริงๆ แบบนี้มันเหมือนคนโกงที่ใหน
แถมพื้นที่ก็รู้อยู่ชนะขาด จะต้องไปทำเรื่องโง่ๆ แบบนั้นทำไม ผมอยากให้ สอบนะครับ เพราะถ้าสอบแล้ว คงรู้ ว่าพรรคอันธพาล พรรคใหน มันจะโดนดี ไปกลั้นแกล้งเขา

ส่วนพวกลิ่วล้อแมงสาป ก็วิจารณ์กันน้ำลายท่วมจอ เลอะเทอะ เพ้อเจ้อ

5555555555555555555555 แผนปันยาอ่อน

Edited by rufer, 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:02.

#7 redfrog53

redfrog53

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:01

Podaj Jitta สวยสิ สอยคนขับรถร่วงเลย ใบเหลืองๆๆๆๆๆๆๆ เอาใหม่ ไม่ใช่มีแต่พวกมันที่ล้างไพ่เป็น
ประสิทธิ์ รักในหลวง สมัยผมเป็นหนุ่ม ๆ ผมเคยเป็นเจ้าหน้าที่ประจำหน่วยเลือกตั้ง
เรื่องแบบนี้ถือเป็นเรื่องใหญ่มาก....หากหาคนผิดมาลงโทษไม่ได้ คนที่จะโดนก่อนเพื่อนคือเจ้าหน้าที่ประจำคูหาเลือกตั้ง (มีประมาณ 10 คน ต่อ 1 หน่วย)
ถ้าจะให้นักการเมืองพ้นผิด ถ้าจะไม่ให้ใบเหลืองใบแดง ก็ต้องเอาเจ้าหน้าที่ประจำหน่วยเลือกตั้งเข้าคุก.....
เหตุการณ์แบบนี้จะไม่มีคนรับโทษตามกฎหมายไม่ได้ ป้ายหาเสียงมันไม่ได้ลอยไปติดบนกระดานได้เองนะครับ
ต้องเอาเจ้าหน้าที่ประจำหน่วยเลือกตั้งมาดำเนินคดีก่อน เดี๋ยวมันก็เปิดปากซัดทอดเองแหละ ว่าใครสั่งให้เอามาติด
เทียนสว่าง รักพ่อหลวง ก็ได้แต่ตัวเล็กๆตัวใหญ่รอดทุกที

#8 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:02

ถามจริงๆเถอะนะ ระัดับ สส. เขาคงไม่โง่้พอ ไปติดล่อเป้าให้ถูกใบแดงหรอกนะ แถมพื้นที่ก็รู้อยู่ชนะขาด จะต้องไปทำเรื่องโง่ๆ แบบนั้นทำไม ผมอยากให้ สอบนะครับ เพราะถ้าสอบแล้ว คงรู้ ว่าพรรคอันธพาล พรรคใหน มันจะโดนดี ไปกลั้นแกล้งเขา

5555555555555555555555 แผนปันยาอ่อน

ไอ้เผาไทยมันไม่เคยมีแผนหรอก มันโง่ธรรมชาติ :lol: :lol: :lol:

Edited by HiddenMan, 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:34.

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#9 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:27

ถามจริงๆเถอะนะ ระัดับ สส. เขาคงไม่โง่้พอ ไปติดล่อเป้าให้ถูกใบแดงหรอกนะ เหมือนจงใจติดให้เห็นจริงๆ แบบนี้มันเหมือนคนโกงที่ใหน
แถมพื้นที่ก็รู้อยู่ชนะขาด จะต้องไปทำเรื่องโง่ๆ แบบนั้นทำไม ผมอยากให้ สอบนะครับ เพราะถ้าสอบแล้ว คงรู้ ว่าพรรคอันธพาล พรรคใหน มันจะโดนดี ไปกลั้นแกล้งเขา

ส่วนพวกลิ่วล้อแมงสาป ก็วิจารณ์กันน้ำลายท่วมจอ เลอะเทอะ เพ้อเจ้อ

โง่ไม่โง่ไม่รู้

แต่ที่แน่ ๆ มันโง่ให้ถูกยุบพรรคมา 2 รอบแร้วว่ะ

และรอบที่ 3 กำลังจะมาเร็ว ๆ นี้

:D :D

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#10 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:30

โง่ไม่โง่ไม่รู้

แต่ที่แน่ ๆ มันโง่ให้ถูกยุบพรรคมา 2 รอบแร้วว่ะ

และรอบที่ 3 กำลังจะมาเร็ว ๆ นี้

:D :D

โดนโว้ย คงเจ็บ

ฝ่ายกฎหมายห่วย ๆ

คำวินิจฉัย กะ คำสั่ง ตีความเสร็จยัง

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#11 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:33

หน่วยเลือกตั้ง บ้านแม่ปูขาาาา :P

#12 ไอโอดีนแมน

ไอโอดีนแมน

มันเป็นศาสตร์ของความฮา!

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:51

ผิดก็ว่าไปตามผิดเลยครับ

ใบแดงเห็นๆ

:D :D :D
"If you tell the truth, you don’t have to remember anything."

#13 ขุนพลชิน

ขุนพลชิน

ขาประจำ

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:55

ทำไม่กระดาษแผ่นเดียวถึงอยู่เหนือเสียงประชาชน แบบนี้ต้องแก้กฎหมายเลือกตั้ง ชิชิ

#14 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:37

ไอ้พรรคเพื่อควายแดงขี้โกง โกงยันตัวพ่อ ขี้ข้าก็โกง กกต สามหนาห้าห่วงถึงได้ติดคุก
ความขี้โกง มันติดเป็นสันดาืn ไปแล้วสินะ

Edited by Bookmarks, 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:37.

#15 cabala

cabala

ประชาธิปไตย นี้ ถ้ากล่

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:41

ส่ง เสาไฟมาก็ได้มั้ง ยังไงก็ชนะ

จะเลือกคนทั้งที่ แม้แต่คนขับรถยังเลือกได้ลงคอ สุดยอดแล้วว่ะ

#16 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:44

อย่าลืมสิว่า ไอ่พรรคเควี่ยไทยนี่มันมีสันดาลชอบท้าทายกฎหมายไง มันคิดว่า กรุใหญ่ กรุแดงทั้งแผ่นดินอะไรประมาณเนี๊ยะ เพราะงั้น ถ้ามันไม่ได้ติดป้ายเพราะโง่ มันก็ต้องติดป้ายเพื่อต้องการเบ่งให้ชาวบ้านรู้ไงว่า กรุใหญ่ กรุจะทำทู่เรด อะไรกับการเลือกตั้งก็ได้ ขนาดเผายังกล้าเผา ไอ่เรื่องติดป้ายนี่จิ๊บ ๆ ว่ะ

Edited by Bourne, 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:44.

ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#17 centrino14

centrino14

อำมาตย์ตัวพ่อ

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:46

ใครเป็นผอ.หน่วยเลือกตั้งหน่วยนี้ว่ะ กินข้าวหรือกินหญ้าเป็นอาหารถึงได้โง่ขนาดนี้
เอามันออกจากราชการ แล้วเอาไปเข้าคุกทั้งหน่วยเถอะ แล้วเอาคนที่มีสมองมากกว่านี้
มาทำงานแทนตำแหน่งของพวกมัน
เบื่อพวกเสื้อแดงตอแหล

#18 nhum

nhum

ขาประจำ

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:17

ถิ่นตัวเองชนะขาดจะกลัวอะไร้ ก็แพ้ไม่ได้นิ เอามันทุกวิธีแหละ คะแนนเสียงมันแน่นอนที่ไหนกัน
พรรคนี้ว่าแต่คนอื่นเอาดีใส่ตัวเอาชั่วใส่คนอื่น แต่ไม่ได้ดูที่ตัวเองกระทำเล้ยพับผ่า

#19 ทักษิณี

ทักษิณี

ขาประจำ

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:25

รู้สึกอีพวกเสื้อแดงมันจะตัดต่อ เอารูปมาแหะใน PS CS5 หนะ ปัญญาอ่อน ทำมาให้คนอื่นเขาด่า ว่าแต่ นู๋ว่ามันเอามาแปะนะ ดูมันลอย ๆ

ชะนีขี่ควายแดงมิเคยพ่าย

Posted Image ปูฟายปู้ป้าย Posted Image

เพื่อพี่ เพื่อตระกูล เพื่อผัว มิเกรงกลัวสิ่งใด แหล และ โง่ ไว้ก่อน ร่อนร่านกรีดกราย คล้ายจะสวย น่าเกรงขรามลิ่วล้อควายแดง

#20 ID007

ID007

ขาประจำ

ตอบ 4 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 02:25

ใครว่าเค้าขับรถเจ๊ยังเดียวละ ถึงเค้าขับรถตอนกลางวัน แต่กลางคืนเจ๊แกขึ้นขี่เองเลยทีเดียว

#21 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 4 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 02:47

ก่อนเคาะแป้น ช่วยตรวจตัวเองหน่อยว่าปันยาอ่อนเองหรือเปล่า
พรรคปชป.จะเอาแผ่นป้ายหาเสียงของพท.ไปติดหน่วยเลือกตั้งได้ยังไง? จะลอดรูไหนไปติดได้วะ? นั่นมันเขตของเพ่อไทยเลยนะเฟ้ย

ถ้ารูฝ่ออ้างว่าพท.ไม่โง่ทำ ก็ต้องเป็นจนท.กกต.แหละที่ไปติด ไม่งั้นโปสเตอร์มันจะติดตัวมันเองคงเป็นไปไม่ได้หรอกนะ

ปล. โปสเตอร์ติดในคูหาแบบนี้ผิดเต็มๆครับ มีสิทธิ์เลือกตั้งใหม่ได้เลยครับ
gladiator 1.jpg

#22 ก้อนหินละเมอ

ก้อนหินละเมอ

ขาประจำ

ตอบ 4 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:19

อย่างไรก็ตาม.. จากเหตุการณ์นี้ ก็ต้องมีคนรับผิดชอบแน่นอน.. ไม่ว่าใครมาติด
ผู้ดูแลสนามสอบ และ staff ทั้งหมด.. โดนหางเลขไปด้วยแน่

#23 แมวกระป๋อง

แมวกระป๋อง

ประชาแมวธรรมดา

ตอบ 4 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:23

งานนี้ถ้ามันโดนใบเหลืองใบแดง

มันคงหาว่าอำมาตย์กลั่นแกล้ง ทหารอยู่เบื้องหลังอีกตามเคย

โง่ไม่เกรงใจควายจริงๆ
เพราะผมคือประชาชนของในหลวง

#24 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 4 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:06

มีคะแนนเป็นรายเขตให้ดูไหม๊

เห็นมีคนบอกว่าที่ดอยสะเก็ด

ปชป.ชนะด้วยหนิ

:) :) :)

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#25 P2iUSz

P2iUSz

ขาประจำ

ตอบ 4 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:48

จะรอดูว่า กกต. จะวินิจัยออกมายังไง
"หากคุณทำผิดพลาด คุณก็แค่ทำให้มันถูกต้อง ไม่ใช่เรื่องยากอะไรเลย"" สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ นั่นคือการที่คนดีๆ นิ่งดูดาย " - Edmund Burke & Zen

#26 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

สปอร์ต กทม ใจดี

ตอบ 4 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:57

ที่เคยเห็นที่เชียงราย มันเยอะกว่าป้ายครับ .............. ไม่อยากจะพูด !!!

#27 redfrog53

redfrog53

ตอบ 4 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:06

รู้สึกอีพวกเสื้อแดงมันจะตัดต่อ เอารูปมาแหะใน PS CS5 หนะ ปัญญาอ่อน ทำมาให้คนอื่นเขาด่า ว่าแต่ นู๋ว่ามันเอามาแปะนะ ดูมันลอย ๆ

ช่วยขยายจุดที่สงสัยหน่อยลอยแบบไหน 2ภาพคงละมุมมอง
ไม่เหมือนสัพเวสี ที่มีอย่างละรูป ลอยไปโผล่รอบโลก ยันนอกโลกเลย

#28 ทักษิณี

ทักษิณี

ขาประจำ

ตอบ 4 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:53

ช่วยขยายจุดที่สงสัยหน่อยลอยแบบไหน 2ภาพคงละมุมมอง
ไม่เหมือนสัพเวสี ที่มีอย่างละรูป ลอยไปโผล่รอบโลก ยันนอกโลกเลย

ไม่แน่ใจเหมือนกัน แต่ ดูภาพก็ไม่ชัด คือ อีพวกเสื้อแดงอาจจะทำขึ้นเอง แล้วก็มาใส่ร้ายว่า ฝ่ายตรงข้ามใส่ร้าย สลิ่มใส่ร้าย อะไรเทือกเนี้ย ดูรูปสุดท้ายที่สัมภาษณ์เจ๊นมใหญ่จิ นู๋ว่า มันแปลก ๆ นะ เหมือนเงา กับ มุมของรูปตอนแปะบนกระดาน จะ เนียนเกิน อะไรแบบนั้นหรือเปล่า มะแน่ใจนะ แต่ อีพวกเสื้อแดง ในเว็บพวกมัน มาด่ากันตรึม หาว่า "อีพวกสลิ่มมันปัญญาอ่อน " อะไรแบบเนี้ย 555

Posted Image ปูฟายปู้ป้าย Posted Image

เพื่อพี่ เพื่อตระกูล เพื่อผัว มิเกรงกลัวสิ่งใด แหล และ โง่ ไว้ก่อน ร่อนร่านกรีดกราย คล้ายจะสวย น่าเกรงขรามลิ่วล้อควายแดง

#29 MOD X

MOD X

Moderator

• Moderators

ตอบ 4 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:01

ก็คนขับรถไม่ใช่หรอครับ

---------------------------------------

#30 ก้อนหินละเมอ

ก้อนหินละเมอ

ขาประจำ

ตอบ 4 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:08

ในเว็บนี้ มีหลายมุมครับ ลองพิจารณา
http://www.manager.c...D=9550000067795

#31 redfrog53

redfrog53

ตอบ 4 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:55

ในเว็บนี้ มีหลายมุมครับ ลองพิจารณา
http://www.manager.c...D=9550000067795

ขอบคุณมากครับ

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image
เลือกตั้งซ่อมเชียงใหม่เริ่มนับคะแนน “เกษม” นำโด่ง-พบโปสเตอร์เบอร์ 1 ติดหราบอร์ดหน้าหน่วยเลือกตั้ง

ศูนย์ข่าวเชียงใหม่ - เลือกตั้งซ่อมเขต 3 เชียงใหม่เริ่มต้นนับคะแนนแล้ว “เกษม” นำโด่งแถมชนะแล้วหลายหน่อย-คะแนนขาดลอย ด้าน กกต. เผยการเลือกตั้งเรียบร้อยดี คาด 1 ทุ่มรู้ผลไม่เป็นทางการ ส่วนที่แม่ปูคาเขต 6 บ้าน “กัลยกรณ์” ส่อมีปัญหาหลังพบโปสเตอร์เบอร์ 1 ติดหราบอร์ดแนะนำผู้สมัครหน้าหน่วยเลือกตั้ง “ประพันธ์” แจงสั่งสอบสวนแล้ว ย้ำต้องดูเจตนา

วันนี้ (2 มิ.ย. 2555) บรรยากาศการเลือกตั้งสมาชิกสภาผู้แทนราษฎรเขต 3 จังหวัดเชียงใหม่ แทนตำแหน่งที่ว่าง ภายหลังจากปิดหีบเลือกตั้งเมื่อเวลา 15.00 น. และเริ่มทำการนับคะแนนในหน่วยเลือกตั้งต่างๆ พบว่านายเกษม นิมมลรัตน์ ผู้สมัครหมายเลข 1 จากพรรคเพื่อไทย ชนะการเลือกตั้งแล้วในหลายเขต โดยมีคะแนนทิ้งห่างนางกัลยกรณ์ เจียมกิจวัฒนา ผู้สมัครหมายเลข 2 จากพรรคประชาธิปัตย์หลายร้อยคะแนน ขณะที่ในหน่วยเลือกตั้งที่ยังนับคะแนนไม่แล้วเสร็จนั้ นายเกษมก็ยังมีคะแนนนำเหนือผู้สมัครอื่นๆ เช่นกัน

นายประพันธ์ นัยโกวิท กรรมการการเลือกตั้งกล่าวว่า ในภาพรวมถือว่าการเลือกตั้งครั้งนี้เป็นไปอย่างเรียบร้อย จากการออกตรวจเยี่ยมหน่วยเลือกตั้งต่างๆ ในทั้ง 3 อำเภอไม่พบว่ามีเรื่องร้องเรียนใดๆ ขณะที่ผู้ใช้สิทธิก็เข้ามาลงคะแนนกันอย่างต่อเนื่อง เชื่อว่าน่าจะมีจำนวนผู้มาใช้สิทธิตามเป้าหมายร้อยละ 70 ที่วางไว้ ส่วนผลการเลือกตั้งนั้นคาดว่าภายในเวลา 19.00 น.ของวันนี้จะสามารถทราบผลการเลือกตั้งอย่างไม่เป็นทางการได้

อย่างไรก็ตาม ผู้สื่อข่าวรายงานว่าในหน่วยเลือกตั้งที่ 6 วัดแม่ปูคาเหนือ บ้านแม่ปูคา ซึ่งเป็นหน่วยเลือกตั้งที่นางกัลยกรณ์ เจียมกิจวัฒนา ผู้สมัครหมายเลข 2 จากพรรคประชาธิปัตย์มีภูมิลำเนาอยู่ ได้เกิดปัญหาขึ้น โดยพบว่ามีการนำโปสเตอร์หาเสียงของนายเกษม นิมมลรัตน์ ผู้สมัครหมายเลข 1 พรรคเพื่อไทย ติดอยู่บนกระดานแนะนำตัวผู้สมัครหน้าหน่วยเลือกตั้ง โดยนางกัลยกรณ์เป็นผู้พบเห็นในระหว่างที่เดินทางมาใช้สิทธิเลือกตั้งที่หน่วยเลือกตั้งดังกล่าว

รายงานข่าวแจ้งว่า ในเบื้องต้นเจ้าหน้าที่ประจำหน่วยเลือกตั้งชี้แจงว่าไม่ทราบว่ามีโปสเตอร์ติดอยู่บนกระดานแนะนำตัวผู้สมัคร ประกอบกับเจ้าหน้าที่ต้องคอยให้บริการประชาชนผู้มีสิทธิออกเสียงเลือกตั้งที่เข้ามาลงคะแนนอย่างต่อเนื่องจึงไม่มีใครสังเกตเห็น กระทั่งนางกัลยกรณ์ซึ่งเดินทางมาใช้สิทธิได้สอบถามจึงทำการปลดโปสเตอร์ออก

ทั้งนี้นายประพันธ์กล่าวถึงกรณีดังกล่าววว่า ได้ทราบข้อมูลแล้วว่ามีความผิดปกติเกิดขึ้นที่หน่วยเลือกตั้งดังกล่าว ซึ่งหลังจากมีการพบเห็นโปสเตอร์ดังกล่าวเจ้าหน้าที่ก็ได้ปลดโปสเตอร์ออกแล้ว ส่วนการสืบสวนหลังจากนี้จะต้องพิจารณาดูเจตนาว่าการนำโปสเตอร์ของผู้สมัครไปติดบนกระดานแนะนำตัวนั้นเป็นความจงใจ การสร้างสถานการณ์หรือเกิดขึ้นเพราะความผิดพลาด อย่างไรก็ตามยังไม่พบว่ามีการร้องเรียนในกรณีดังกล่าวเข้ามาแต่อย่างใด

#32 redfrog53

redfrog53

ตอบ 4 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:00

น่าจะเห็นชัดนะ ว่า PS ได้เก่งมาก

#33 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 4 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:27

ผมว่าคงวินิดไฉว่า
คะแนนที่หน่วยนี้ไม่มีผลต่อผลคะแนนโดยรวม
จึงไม่มีความผิด

#34 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 4 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:02

พวกแดงควายมันมีแต่โง่ๆ อ่านหนังสือไม่ออก กลัวไม่รู้ว่า คนไหนคือพรรคเพื่่อควาย เลยต้องเอามาปิดตัวใหญ่ๆ

#35 ทักษิณี

ทักษิณี

ขาประจำ

ตอบ 4 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:50

น่าจะเห็นชัดนะ ว่า PS ได้เก่งมาก

OK เดี๋ยวนู๋จะได้ไปถล่มมัน ขอบคุณมากนะฮ้าบบบบบบบบบบบบบบบบ รอหลังเที่ยงคืนก่อน เอ๊ะ ยังติดเข้าพรรษา ... อืมม แต่อดไม่ได้ อดด่าเสื้อแดงไม่ได้ อิอิอิ ฝากเจ้ อะไรนะ ที่อยู่เจียงใหม่ ไปถล่มมันด้วยนะเจ้

Edited by kyuubi, 4 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:51.

#36 yaister7

yaister7

ขาประจำ

ตอบ 4 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:00

คงนึกว่าถิ่นมันจะทำไรก้ได้ ...หรือโง่จนไม่รู้กฎหมายเลือกตั้ง :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

#37 arun sound

arun sound

ขาประจำ

ตอบ 4 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:05

มันเป็นฝีมืออำมาตย์กลั่นแกล้งแน่ๆ ถ้าติดโปสเตอร์หาเสียงใบเดียวแล้วใบแดงต้องแก้กฏหมายเลือกตั้งครับ -_-

หรือไม่ก็ ต้องแก้รัฐธรรมนูญครับ

เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#38 Durian

Durian

น้องเก่า

ตอบ 4 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:11

โดนใบแดงคราวนี้จะส่งใครลงอีก คนขับรถก็ส่งมาแล้ว ต่อไปคงส่งพนักงานทำความสะอาดบ้าน มาลงสมัครล่ะมั๊ง

#39 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 4 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:20

หรือไม่ก็ ต้องแก้รัฐธรรมนูญครับ

แก้เป็นการเลือกตั้งทำอย่างไรก็ได้แค่ชนะก็พอ ก.ก.ต ก็ยุบมันไปซะ เลือกตั้งทีคงคุยกันด้วยปืนแหละ ฮ่าๆ

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

ผู้ใช้ 2 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 2 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน