Jump to content

- - - - -

โสภณ ขอมา จัดให้แกหน่อยค่ะ

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
40 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 wewe

wewe

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 6 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:26

โสภณ พรโชคชัย
พูดกันจังเรื่องเผา ลองมองอีกมุม
ลึก ๆ แล้ว ผมเชื่อว่ารัฐบาลสมัยนั้นต่างหากที่เผา World Trade Centre (Central World) เพื่อสร้างสถานการณ์ใส่ร้ายไอ้พวก เสื้อแดงครับ . . . ตอนนั้นเขาส่งทหารคุมหมดแล้ว แม้แต่ยามของ CTW ก็โดนทหารไล่ออกจากตึก ไฟไหม้ได้ไง จับคนเผาก็ไม่ได้ครับผม . . . ดังนั้นอย่าใส่ไฟให้ประเทศชาติด้วยการใส่ร้ายกันดีกว่าครับผม
ปล. ผมไม่ได้เห็นแก่ทักกี้ หรือได้เงินจากเขา แต่ต้องการปรองดอง ซูจีกับทหารพม่าเขายังปรองดองไม่ต้องมานั่งนับศพว่าใครตายมากกว่าใครเลยนะครับ

http://www.facebook....366958033359978

เป็นถึงด็อกเตอร์ทำไมความคิดตื้นเขินขนาดนี้

ความเท็จแม้นเร้นได้ในปัจจุบัน  แต่ก็เหมือนซ่อนสุริยันไว้หลังเมฆ

อย่านึกถึงแต่ความผิดพลาด  จงระลึกถึงต้นเหตุของความผิดพลาด

#2 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 6 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:28

ตกลง ดร.ท่านนี้

หาทางเข้าที่นี่เจอยัง

;) ;)

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#3 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 6 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:34

ผมไปขอหลักฐานจากไอ้ด็อกขี้เรื้อนมาแล้วครับ

ไม่รู้มันจะเอามาให้ดูหรือเปล่า

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#4 antiseptic

antiseptic

น้องใหม่และซิง

ตอบ 6 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:46

เด็จพี่ก็ด็อกเตอร์นะ
"We all make choices. But in the end, our choices make us."Andrew Ryan

#5 KKK

KKK

น้องเก่า

ตอบ 6 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:47

ถ้ารัฐบาลก่อนเผาจริง เค้าคงอยากนิรโทษกรรมตัวสั่นแล้วครับ . . . ~~

#6 b...

b...

ขาประจำ

ตอบ 6 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:50

พูดกันจังเรื่องเผา ลองมองอีกมุม
ลึก ๆ แล้ว ผมเชื่อว่ารัฐบาลสมัยนั้นต่างหากที่เผา World Trade Centre (Central World) เพื่อสร้างสถานการณ์ใส่ร้ายไอ้พวก เสื้อแดงครับ . . . ตอนนั้นเขาส่งทหารคุมหมดแล้ว แม้แต่ยามของ CTW ก็โดนทหารไล่ออกจากตึก ไฟไหม้ได้ไง จับคนเผาก็ไม่ได้ครับผม . . . ดังนั้นอย่าใส่ไฟให้ประเทศชาติด้วยการใส่ร้ายกันดีกว่าครับผม
ปล. ผมไม่ได้เห็นแก่ทักกี้ หรือได้เงินจากเขา แต่ต้องการปรองดอง ซูจีกับทหารพม่าเขายังปรองดองไม่ต้องมานั่งนับศพว่าใครตายมากกว่าใครเลยนะครับ

http://www.facebook....366958033359978

แต่ก่อนโน้น.....ไม่เข้าใจว่าทำไม เพื่อนเก่าๆของแก ไม่มีใครเอาแกซักคน

พอได้อ่านบทความ ที่แกเขียนไปยัดเยียดให้คนเขาอ่านตามบอร์ดต่างๆ ( พอเขารู้ทัน ไม่คลิกอ่าน ก็ใช้วิธี เปลี่ยนชื่อคนโพสต์หลอกให้คนคลิกเข้าไปอ่านซะอีกแน่ะ ) ไอ้ที่ไม่เข้าใจ ก็เข้าใจละ

ครั้นได้เห็น แกตอบโต้ กับสมาชิกเสรีไทย ในบอร์ดเก่า ก็ให้อนาถใจกับสติปัญญา ของแก เออ.....ชักสงสาร ปนสมเพช

ได้ข่าว ได้เห็นแกตีอกชกหัว ว่าตนเองพยายามเข้าบอร์ดใหม่ กี่ครั้ง ก็เข้าไม่ได้ ตนเองต้องถูกบล็อก ไม่ให้เข้าแน่ๆ ก็.....อืมมมมม์......นะ พูดไม่ออกกก

มาตอนนี้ ได้ อ่าน ข้อความที่แกเขียน ก็พูดได้เต็มปากเต็มแล้วละว่า

แม่....มมม ชั่วจริงๆ

Making you happy is not my priority!      Michael Yon

#7 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 6 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:53

ไฟใหม้เขาก็ไล่ออกหมดและครับไม่ว่าเจ้าหน้าที่หรือพนักงาน

http://youtu.be/NuCLcjRIbJc

ตอนนั้นเขาส่งทหารคุมหมดแล้ว แม้แต่ยามของ CTW ก็โดนทหารไล่ออกจากตึก ไฟไหม้ได้ไง จับคนเผาก็ไม่ได้ครับผม . . . ดังนั้นอย่าใส่ไฟให้ประเทศชาติด้วยการใส่ร้ายกันดีกว่าครับผม

ใหนวะทหารไอ้ DOG เห็นแต่ไอ้พวกถอดเสื้อแดงยืนมุงกัน

Edited by ริวมะคุง, 6 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:01.

#8 Anubitz

Anubitz

ขาประจำ

ตอบ 6 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:54

ได้ข่าว ได้เห็นแกตีอกชกหัว ว่าตนเองพยายามเข้าบอร์ดใหม่ กี่ครั้ง ก็เข้าไม่ได้ ตนเองต้องถูกบล็อก ไม่ให้เข้าแน่ๆ ก็.....อืมมมมม์......นะ พูดไม่ออกกก

นึกถึงเรื่องนั้นแล้วยังฮาไม่หายครับ :lol:

#9 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 6 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:58

ใส่ร้าย ด่า รัฐบาลที่แล้ว แล้วบอกให้ปรองดอง

เจริญล่ะด็อก

#10 อย่าเอยนามข้า

อย่าเอยนามข้า

น้องเก่า

ตอบ 6 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:02

อภิสิทธิ์เคยนับศพใครแล้วเอามาว่าหรือค่ะ เห็นแต่ไอ้พวกไพร่แดงที่กระ***นกระหือรืออยากเป็นอำมาตย์ เท่านั้นแหละที่มันชอบเอามาอ้าง
ส่วนไอ้เรื่องความผิดเรื่องเผาบ้านเผาเมืองจะให้มันจบๆเลิกแล้วต่อกันอย่างนี้ไปเผาบ้านยิ่งลักษณ์แล้วขอปรองดองด้วยได้เปล่า
อย่าถามว่าทำไมจึงรักเพราะความรักมักไม่มีเหตุผล แล้วทำไมจึงภักดีนั้นเพราะความดีของผู้นั้นมากมายและแท้จริงเหนือสิ่งอื่นใดทำไมต้องหมอบกราบคลานเข่าเพราะด้วยความเคารพรักยิ่ง ทำไมจึงห่วงแหนและเทิดทูนเพราะผู้มีความดีอันยิ่งใหญ่นั้นมีรักแท้อันเต็มไปด้วยความเสียสละแม้เหน็ดเหนื่อยมากเพียงใดไม่เคยปริปากบ่น ไม่เคยเรียกร้องให้ใครมารักนี่เป็นบารมีของผู้ยิ่งใหญ่ที่เราเทิดไว้ยิ่งชีวิต

#11 Apichai

Apichai

ขาประจำ

ตอบ 6 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:02

อึ้งกับ ด็อก

#12 ผ่านมาผ่านไป

ผ่านมาผ่านไป

ขาประจำ

ตอบ 6 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:03

ความคิดเห็นของมันสมกับเป็นDOGมาก คิดว่าคนอื่นเขาโง่เหมือนมัน

#13 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 6 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:05

เด็จพี่ก็ด็อกเตอร์นะ

รัฐบาลชุดนี้อุดมไปด้วย ด็อก เตอร์[ขาด]คุณภาพมากมาย
แถมให้ระดับปริญญาโท เก๊ อย่างจ่าเซาะกราว
และโกงวุฒิการศึกษาอย่าง เก่ง ทารุณด้วย

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#14 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 6 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:07

เห็นหน้าแก แล้วขำทู้กที

#15 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 6 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:08

เป็นถึงด็อกเตอร์ทำไมความคิดตื้นเขินขนาดนี้

ขออนุญาต จขกท เอา เตอร์ ออกนะครับ :lol:

#16 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 6 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:14

ดังนั้นอย่าใส่ไฟให้ประเทศชาติด้วยการใส่ร้ายกันดีกว่าครับผม

ก็เมริงนั่นแหละ กำลังทำอยู่! :angry:
gladiator 1.jpg

#17 Apichai

Apichai

ขาประจำ

ตอบ 6 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:14

ฝากให้ดูอีกคลิป เหตุการณ์ตอนเริ่มต้นเผา
ของสำนักข่าว รัสเซีย

Edited by Apichai, 6 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:15.

#18 wewe

wewe

ตอบ 6 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:19

ขออนุญาต จขกท เอา เตอร์ ออกนะครับ :lol:

อ้อ...ลืมขีดออก ขอบคุณที่เอาออกให้ค่ะ :lol:

ความเท็จแม้นเร้นได้ในปัจจุบัน  แต่ก็เหมือนซ่อนสุริยันไว้หลังเมฆ

อย่านึกถึงแต่ความผิดพลาด  จงระลึกถึงต้นเหตุของความผิดพลาด

#19 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 6 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:25

มอไซ..ปากซอย..มันเล่าให้ฟังว่า.. ไอ้พวกแกนนำ
นั่นแหละ..สั่งเผา.. แต่ไอ้มอไซคนนี้ มันไม่ไป..
แกเอาเรื่องเก่า ๆ มาเล่าทำไมวะ ??

#20 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 6 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:40

http://www.youtube.com/watch?v=_sRdX_4whBg&feature=related
ฝากให้ดูอีกคลิป เหตุการณ์ตอนเริ่มต้นเผา
ของสำนักข่าว รัสเซีย

ชัดชัด จะจะ
ไหนเหรอ ที่ดอกฯบอกว่าทหารไล่คนออกไปหมดแล้ว
ไหนหลักฐานที่ดอกฯบอกว่าทหารเผาเอง?
แล้วไอ้พวกที่ขว้างไฟเข้าไปในตึกนี่ มันทหารเหรอ?

ผมว่าชาวโซเชียลเนตเวิร์คน่าจะเอาหลักฐานไประดมใส่มันให้ตายไปข้าง
ฉีกหน้ากากไอ้ดอกนี่ล่อนจ้อนกลางโลกไซเบอร์เลยนะครับ
gladiator 1.jpg

#21 V for vendettaขี่er6nไปราช

V for vendettaขี่er6nไปราช

ขาประจำ

ตอบ 6 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:40

ชอบความเห็นนี้ที่สุด... :o :o :o

Thasspong Thapsang
‎"ต่อสถูป สถาน และทุกๆองคุลีแห่งแผ่นดินที่ปู่ ย่า ตา ยาย บรรพบุรุษไทย หลั่งเลือด พลีกาย ทอดลงเป็นบัดพลี ด้วยหวงแหนรักษาปิตุภูมิแห่งแผ่นดินนี้ใว้ให้ลูกหลาน จงมาเป็นพยาน มันผู้ใดที่สนับสนุนการปรองดอง โดยปล่อยให้ไอ้ฆาตกรชั่ว ใจสัตว์ เ หี้ ยมโหด ที่บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพลอยนวล โดยไม่ยอมลากคอมันมารับโทษตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล ขอดวงวิญญาณพี่น้องเสื้อแดงทั้ง 91 ศพ จงรับรู้และมาร่วมเป็นพยาน ให้คำสาปแช่งขอกู จงบังเกิดผลโดยพลัน"

"และมันผู้ใดที่ต่อต้านการปรองดอง เพื่อชีวิตพี่น้องเสื้อแดงของกูทั้ง 91 ศพจะไม่ต้องตายฟรี กูขออำนวยอวยพรอาราธนาให้สิ่งศักดิ์สิทธิ์ทุกทิศที่มีอยู่ในสากลโลก จงดลบันดานให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพแต่ความสุขความเจริญรุ่งเรืองสืบๆไปนานเท่านาน ตราบจนสิ้นกาล"
2 ชั่วโมงที่แล้ว · ถูกใจ

ยามกูจนมรึ-งย่ำยี  ยามกูมีมรึ-งอิจฉา

#22 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 6 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:33

ชอบความเห็นนี้ที่สุด... :o :o :o

Thasspong Thapsang
‎"ต่อสถูป สถาน และทุกๆองคุลีแห่งแผ่นดินที่ปู่ ย่า ตา ยาย บรรพบุรุษไทย หลั่งเลือด พลีกาย ทอดลงเป็นบัดพลี ด้วยหวงแหนรักษาปิตุภูมิแห่งแผ่นดินนี้ใว้ให้ลูกหลาน จงมาเป็นพยาน มันผู้ใดที่สนับสนุนการปรองดอง โดยปล่อยให้ไอ้ฆาตกรชั่ว ใจสัตว์ เ หี้ ยมโหด ที่บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพลอยนวล โดยไม่ยอมลากคอมันมารับโทษตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล ขอดวงวิญญาณพี่น้องเสื้อแดงทั้ง 91 ศพ จงรับรู้และมาร่วมเป็นพยาน ให้คำสาปแช่งขอกู จงบังเกิดผลโดยพลัน"

"และมันผู้ใดที่ต่อต้านการปรองดอง เพื่อชีวิตพี่น้องเสื้อแดงของกูทั้ง 91 ศพจะไม่ต้องตายฟรี กูขออำนวยอวยพรอาราธนาให้สิ่งศักดิ์สิทธิ์ทุกทิศที่มีอยู่ในสากลโลก จงดลบันดานให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพแต่ความสุขความเจริญรุ่งเรืองสืบๆไปนานเท่านาน ตราบจนสิ้นกาล"
2 ชั่วโมงที่แล้ว · ถูกใจ

ผมด้วย!!
หน้าตาแกเหมือนเสธแดงนะ ผมว่า 5555
ถ้าจะดุพอกัน

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#23 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 6 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:43

ระดับ Dr. ข้อเท็จจริง , หลักฐาน...ไม่ต้องใช้แล้ว :lol:

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#24 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 6 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:04

วิธีคิด วิธีเขีัยน

ไม่ผิดแน่ ไอ้นี่นับถือศาสนาชินวัตร

กราบไหว้ไข่แม้ว

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#25 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 6 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:10

อยู่แต่ในกะลา

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#26 MOD X

MOD X

Moderator

• Moderators

ตอบ 6 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:15

ปากมันบอกว่า อย่าใส้ร้าย แต่มันใส่ร้าย รบ ที่แล้วเรียบร้อย
ไม่ได้โง่แต่เลวขนาดนี้นี่ก็ไม่ไหวนะ

---------------------------------------

#27 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 6 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:20

ผมไปขอหลักฐานจากไอ้ด็อกขี้เรื้อนมาแล้วครับ

ไม่รู้มันจะเอามาให้ดูหรือเปล่า

ไอ้ด๊อกโง่ๆ ที่เขียนบทความว่าที่ดินรัชดาสร้างตึกสูงไม่ได้เพราะติดเทศบัญญติกทม. แต่เสือกไม่ไปศึกษาดูดีๆว่ามันอยู่ห่างออกมาจนพ้นเขตประกาศ"ห้ามสร้างอาคารสูงบังศูนย์วัฒนธรรม"แล้ว (ไปค้นกระทู้เก่าๆดูครับ)

ผมว่าสักพักน้าเชถามอะไรที่มันตอบไม่ได้ ไอ้ด๊อกมันก็เตะน้าเชออกมาครับ ผมโดนมาแล้ว :lol:

Edited by ดราม่า, 6 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:20.

"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#28 นักเรียนตลอดชีพ

นักเรียนตลอดชีพ

ตอบ 6 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:12

ปล. ผมไม่ได้เห็นแก่ทักกี้ หรือได้เงินจากเขา แต่ต้องการปรองดอง ซูจีกับทหารพม่า

เขายังปรองดองไม่ต้องมานั่งนับศพว่าใครตายมากกว่าใครเลยนะครับ

คนพวกไหนเป็นคนนับศพ ว้า ........... :lol:

.. เห็นได้ชัด ประชาธิปไตย เสียงส่วนใหญ่ ไม่ได้ทำให้ได้มา ซึ่งผู้นำที่เก่ง และ ฉลาด ..

ที่นำความอยู่ดี กินดี มาให้ประชาชนได้ แล้วคุณยังจะอ้างประชาธิปไตยเสียงส่วนใหญ่ทำไม

#29 esamso

esamso

ขาประจำ

ตอบ 6 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:11

ทำไมพูดแต่เซนทรัล แล้ว ช่อง 3 สยาม เซนเตอร์วัน ธนาคารกรุงเทพ ใครเผา

#30 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 6 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:54

จนป่านนี้ ไม่รู้ไอ้ด๊อกโสเภณีจะฉลาดพอ หาทางเข้าเวปนี้ได้หรือยัง :lol:

#31 ทองเปลว

ทองเปลว

อัครเทพ 15000

ตอบ 6 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:01

ตกลง ดร.ท่านนี้

หาทางเข้าที่นี่เจอยัง

;) ;)

แกเป็นด็อกเทอร์จะได้แกเข้าง่ายๆแบบ คนทำธรรมดา มันจะได้จะได

#32 JUR1ST

JUR1ST

ขาประจำ

ตอบ 6 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:08

แหม อยากให้ไอ้ด๊อกเข้ามาบอร์ดนี้อีกจังเลย

ตอนแรกผมเข้าเว็บนี้แล้วคิดว่าจะอ่านความคิดเห็นคนอื่นเฉยๆ ไม่อยากแสดงความเห็น พอเจอตรรกะครกแตกของมันแล้วจี๊ดขึ้นสมองจนต้องให้ความเห็นบ้างเลยทีเดียว

Edited by JUR1ST, 6 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:09.

#33 คนในพื้นที่

คนในพื้นที่

ขาประจำ

ตอบ 7 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 00:12

มาอีกแล้ววลีเด็ด

...ผมเชื่อว่า...

พวกนี้รับความจริงกันไม่ได้สินะ

แล้วก็ให้มาปรองดอง สรุปเนี่ยจะปรองดองน่ะถามคนที่เค้าได้รับผลกระทบบ้างหรือยังคับด๊อก

#34 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 7 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 00:34

หลักฐานชัดๆยังมาว่าทหารเผา เลวเอ๊ย

#35 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 7 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 00:36

ถ้าไม่มีอ้างอิงด้วย....
ผมไม่เชื่อแน่ว่าเขาจะโพสต์ข้อความพรรค์นั้น.....
ถอดหน้ากากเห็นหน้าขี้เรื้อนฟอนเฟะ......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ขอบคุณ'wewe'ครับ

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#36 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 7 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 00:43

เป็นดอกเตอร์ไม่ได้หมายความว่าเก่งเหนือ ป.ตรี หรือจบ ป.4
มุมมองความคิดบางอย่างก็ทุพพลภาพเสียจริง

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#37 P2iUSz

P2iUSz

ขาประจำ

ตอบ 7 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 01:04

ตอนมันเริ่มเผาทหารยังเข้าไปถึงเลยนะครับ ท่านด๊อก....เตอร์
"หากคุณทำผิดพลาด คุณก็แค่ทำให้มันถูกต้อง ไม่ใช่เรื่องยากอะไรเลย"" สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ นั่นคือการที่คนดีๆ นิ่งดูดาย " - Edmund Burke & Zen

#38 Red Baron

Red Baron

ปุโรหิตหัวหน้าอำมาตย์

ตอบ 7 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 01:08

ผมรู้จักคนฉลาดจริงๆที่ไม่ได้ทำงานการศึกษาแล้วจะไม่ใช้คำนำหน้าว่า ด็อกเตอร์ หลายคน เขาใช้ชื่อตัวเองเฉยๆเพราะเขาไม่ได้สอนใครอีกแล้ว

แต่มีคนจำนวนมากมายที่ไม่เคยแม้แต่สอนเด็กแต่กระสันจะใช้คำนำหน้าว่าด็อกเตอร์กันจัง
อย่าถามหาความเป็นกลางจากผม

#39 arun sound

arun sound

ขาประจำ

ตอบ 7 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:56

ขอมา ก็จัดไปและ
จัดไปหลายดอก ตามไปดูกันเอาเองครับ คริๆ

เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#40 นักเรียนตลอดชีพ

นักเรียนตลอดชีพ

ตอบ 7 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:54

มีอีกทู้ ถามหา ทักษิณโกงยังไง .... ฮากว่า ... :lol:

.. เห็นได้ชัด ประชาธิปไตย เสียงส่วนใหญ่ ไม่ได้ทำให้ได้มา ซึ่งผู้นำที่เก่ง และ ฉลาด ..

ที่นำความอยู่ดี กินดี มาให้ประชาชนได้ แล้วคุณยังจะอ้างประชาธิปไตยเสียงส่วนใหญ่ทำไม

#41 อิสระในกรอบ

อิสระในกรอบ

ขาประจำ

ตอบ 7 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:13

โดนจัดหนักจนมึน หาทางมาที่นี่ไม่ถูก