Jump to content

- - - - -

จ่าประสิทธิ์เปลี่ยนไป

• Please log in to reply
32 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 dr_m

dr_m

ขาประจำ

ตอบ 6 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:10

*
POPULAR

ดูเอาฮานะครับ :D :D :D

Edited by dr_m, 6 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:11.

ผมคนกลางเอียงข้างความถูกต้อง

#2 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 6 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:25

ฮาจริงไรจริงครับท่าน

#3 Blacksheep

Blacksheep

น้องใหม่

ตอบ 6 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:52

ใจจริงผมไม่ค่อยอยากให้ท่านทำแบบนี้เลย เพราะ Position ของท่านถูกวางไว้คนละอย่าง (คล้ายท่านชวน)

สไตล์แบบนี้ควรจะให้ทีมสายล่อฟ้ามากกว่าครับ แบบเดิมผมว่าคุณภาพคับแก้วอยู่แล้ว

#4 notcomeng

notcomeng

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 6 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:58

ช่วงนี้คุณอภิสิทธ์มีลูกเล่นเยอะดี ชอบๆ :lol: :lol: :lol:

#5 Anubitz

Anubitz

ขาประจำ

ตอบ 6 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:01

เย๊ยยย คุณอภิสิทธิ์เล่นมุขงี้เป็นด้วยเหรอคับ :lol: อึ้ง+ฮา ไปเลย

#6 ท่าษายติณหัก

ท่าษายติณหัก

ขาประจำ

ตอบ 6 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:06

*
POPULAR

ผมว่าเล่นมุขแบบนี้ก็ดีนะ
ทำให้เข้าถึงชาวบ้านได้ทุกระดับชั้น
หากแข็งไปหรือมัวแต่รักษาเอกลักษณ์เดิมๆ
ชาวบ้านระดับล่างจะไม่เปิดใจให้
ในสภาอาจต้องรักษาภาพพจน์แต่นอกสภาเอาพื้นๆแบบนี้แหละดี
ท่าษายติณหัก= ท่า สาย ติน หักมาเล่นผวนคำกันไหม

#7 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 6 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:09

งานกำลังยุ่งๆ กำลังเซ็ง หายเลย

ฮากลิ้ง ดูกี่ทีกี่ที ก็ฮา...... 5555 ++ :D :D :D

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#8 spectator

spectator

น้องเก่า

ตอบ 6 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:12

คลิปสั้นไปหน่อยครับ อีกนิดนึงคุณอภิสิทธิ์หยอดมุขต่ออีกว่า ไอ้พวกสายล่อฟ้าคนไหนทำแบบนี้ได้มั่งล่ะ ฮาต่อกันอีกยก

ยอมรับว่าภาพแบบนี้ไม่เคยเห็นเหมือนกัน :D

#9 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 6 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:13

ไอ้จ่าแดง... แกควรจะไป..ขอโทษ...
คนที่เลือกแกมา.. เขาคงไม่ได้เลือกแก
มาทำ บ้า ๆ บอ ๆ ในสภา..แน่...

#10 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 6 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:24

555555555555555

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#11 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 6 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:35

ใจจริงผมไม่ค่อยอยากให้ท่านทำแบบนี้เลย เพราะ Position ของท่านถูกวางไว้คนละอย่าง (คล้ายท่านชวน)

สไตล์แบบนี้ควรจะให้ทีมสายล่อฟ้ามากกว่าครับ แบบเดิมผมว่าคุณภาพคับแก้วอยู่แล้ว

คนไทยไม่ค่อยชอบสไตล์จริงจังมากเกินไปครับ ซึ่งตรงนี้เราต่างจากนานาประเทศพอสมควร
เปรียบได้เหมือนอาจารย์แหละครับถ้าชั่วโมงใหนอาจารย์เครียดมากๆ คนก็ไม่ค่อยอยากเข้าหรอก
แต่ถ้าอาจารย์คนใหนมีลูกล่อลูกชน ปล่อยมุกบ้าง คนจะชอบ
คุณอภิสิทธิ์เล่นมุกบ้างก็ดีครับ โดยเฉพาะบุคลิกอย่างแกนั่นแหละที่ทำให้ขำ...ผู้ดีเล่นเป็นจ่าบ้านนอก
มันขัดแย้งซะไม่น่าเชื่อขำดี

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#12 jaturong

jaturong

ขาประจำ

ตอบ 6 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:15

โดนคุณอภิสิทธิ์ เล่นมุกนี้เข้าจากนี้ไป จ่าประสิทธิ์ จะกลายเป็นตัวตลกในสภาอย่างแท้จริงเลย :)

#13 simba

simba

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 6 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:32

ผมชอบครับ :D

#14 wizard

wizard

ขาประจำ

ตอบ 6 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:33

เยสสสส ทำไปได้นะครับท่าน

#15 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 6 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:00

ถ้าไม่อยากเห็น ( โจ๊ก ) สภา ก็ไม่ยาก..
ถลกหนังแดง ๆ แกออกซ๊ะ...หมดเรื่อง..

#16 dinsaw

dinsaw

น้องใหม่

ตอบ 6 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:02

ผู้บริหารเก่ง
1. ไม่จำเป็นต้องทำงานเก่ง สั่งเก่งก็พอ เพราะความสำเร็จของผู้บริหารคือ สั่งยังไงให้งานเสร็จ
2. ไม่ต้องออกหน้าเอง ปล่อยให้ลูกน้องทำแทน ( ตัวอย่าง นายก ปัดทุกเรื่อง ) การออกหน้าเอง ทำให้ภาพลักษณ์เสีย หากสิ่งทำไปนั้นผิด เหมือนไม่ต้องรับผิดโดยตรง

#17 Bomber_Man

Bomber_Man

ขาประจำ

ตอบ 6 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:21

มีมุกบนเวทีบ้าง ไม่แปลก คุณมาร์คต้องเข้าถึงชาวบ้านเเบบพูดเข้าใจง่ายๆ ฟังง่ายๆ เพราะว่า พูดลูกทุ่งถึงกึ๋นอย่างไอ้เหลี่ยม คนรากหญ้าชอบครับ
หัดพูดอะไรง่ายๆ เข้าใจง่ายๆเวลาพะปะมวลชน

แต่อยู่ในสภาก็พูดเเบบหลักการ ถ้ารู้ตัวว่าพูดหน้าทีวีให้ ประชาชนฟัง ต้องพูดให้เขาเข้าใจ
คนบ่นเรื่องท่านอาจารย์ อภิสิทธิ์เยอะ เรื่อง เข้าไม่ถึงมวลชนเนี่ยยยยยยยยยยยยยยย่
ผมมีนามแฝงเดิมว่า ศรีระวี งดเสวนากับควายแดงทุกตัวเพราะรังเกียจเสนียดสังคมอย่างพวกมันสำหรับพวกเลวไม่ลืมหูลืมตาอย่าได้พูดดีด้วย ด่าอย่างเดียว เพราะเราเป็นคนไม่ใช่ควายแดง.....เบื่อรัฐบาลปูโง่ กระจอกยังไม่พอ แถมยัง กาก มากๆ

#18 Bomber_Man

Bomber_Man

ขาประจำ

ตอบ 6 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:24

เรื่องแบบนี้มัน นานาจิตตัง ถ้าอยากได้คนเข้าใจ ก็พูดเข้าใจ การเลือกตั้ง หวังคะเเนนเสียง อย่าได้เเต่มุ่งคนชั้นกลางนัก เน้นพวกรากๆด้วย
เพราะยังไง ฐานเสียงพวกรากๆเยอะกว่า ชนชั้นกลางครับ

แต่ในสภาไม่ต้องล้อเลียนมุกตลกนะครับ แค่มีไอ้เหลิมปล่อยมุกเหรี้ย + ไอ้จ่าเซาะกราว ผมก็เอียนสภาจะเเย่
ผมมีนามแฝงเดิมว่า ศรีระวี งดเสวนากับควายแดงทุกตัวเพราะรังเกียจเสนียดสังคมอย่างพวกมันสำหรับพวกเลวไม่ลืมหูลืมตาอย่าได้พูดดีด้วย ด่าอย่างเดียว เพราะเราเป็นคนไม่ใช่ควายแดง.....เบื่อรัฐบาลปูโง่ กระจอกยังไม่พอ แถมยัง กาก มากๆ

#19 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 6 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:30

ผมชอบนะ

ผมอยากให้ ปชป มีลักษณ์นี้มากขึ้น ลักษณ์ของบุคคล

บางทีผมรู้สึกเราคทอสถาบันมากไป

#20 littlerock

littlerock

ขาประจำ

ตอบ 6 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:42

ผมว่าดีออก ฮาซะ...

#21 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 6 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:59

ผมอยากให้คุณอภิสิทธิ์มีลูกล่อลูกชนแบบนี้มานานแล้วครับ

เพราะเราเห็นแต่ภาพคุณอภิสิทธิ์พูดอะไรจริงจัง มีหลักการ

แล้วคนที่เขาไม่คิดจะเลือกเขาก็ไม่สนใจฟัง ไม่เคยเข้าใจ

จึงไม่สามารถแยกแยะได้ว่าการทำงานของคุณอภิสิทธิ์กับทักษิณนั้นแบบไหนเป็นประโยชน์ต่อประเทศ

และแบบไหนเป็นการแสวงหาผลประโยชน์เข้าตนเอง

คุณอภิสิทธิ์เป็นของดีแต่คนไม่ซื้อ ไม่สนใจ

ถ้าจะต้องเปลี่ยนแพจเก็จใหม่ เพื่อให้สื่อสารกับกลุ่มเป้าหมายได้ตรงขึ้น

ผมก็คิดว่าน่าทำครับเพราะยังไงคนที่ ปชป.ต้องการให้อุดหนุนก็มีอยู่กลุ่มเดียวนี่แหละคือคนไทย

ถ้ามันจำเป็นต้องติดดินขึ้น มีมุกจิกกัดอะไรบ้างผมรับได้ครับ

ถึงผมจะชอบคุณอภิสิทธิ์แบบเดิมมากกว่าแต่ผมก็เข้าใจถึงความจำเป็น

และผมมั่นใจว่าเนื้อแท้ของคุณอภิสิทธิ์แล้วก็ยังเป็นนายกฯคุณภาพที่คำนึงถึงผลประโยชน์ของประเทศชาติสูงสุดเช่นเดิมครับ

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#22 วะเฮ้ย

วะเฮ้ย

ขาประจำ

ตอบ 6 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:47

คนไทยไม่ค่อยชอบสไตล์จริงจังมากเกินไปครับ ซึ่งตรงนี้เราต่างจากนานาประเทศพอสมควร
เปรียบได้เหมือนอาจารย์แหละครับถ้าชั่วโมงใหนอาจารย์เครียดมากๆ คนก็ไม่ค่อยอยากเข้าหรอก
แต่ถ้าอาจารย์คนใหนมีลูกล่อลูกชน ปล่อยมุกบ้าง คนจะชอบ
คุณอภิสิทธิ์เล่นมุกบ้างก็ดีครับ โดยเฉพาะบุคลิกอย่างแกนั่นแหละที่ทำให้ขำ...ผู้ดีเล่นเป็นจ่าบ้านนอก

ตรงๆคือคนไทยชอบอะไรที่มันตลกขบขัน หรือไม่ก็ซึ้งจนน้ำตาไหล ดูจากโฆษณาที่ดังๆคนพูดถึงก็มีอยู่สองแนว

นายกปูเขาเอาไปแล้วแนวน้ำตาไหลพราก

#23 คนในพื้นที่

คนในพื้นที่

ขาประจำ

ตอบ 6 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:45

ตรงๆคือคนไทยชอบอะไรที่มันตลกขบขัน หรือไม่ก็ซึ้งจนน้ำตาไหล ดูจากโฆษณาที่ดังๆคนพูดถึงก็มีอยู่สองแนว

นายกปูเขาเอาไปแล้วแนวน้ำตาไหลพราก

อ้าว ผมเข้าใจผิดหลงคิดว่าอิเม้ยเน้นฮาซะอีกเห็นมีมุกยิงมาเรื่อยๆ ว้าาาาาา เป็นผู้รับสาส์นที่ไม่ดีเลยเรา

Edited by คนในพื้นที่, 6 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:47.

#24 เชียร์คนดี

เชียร์คนดี

ขาประจำ

ตอบ 6 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:57

ผมเชื่อมั่นว่า ท่านอภิสิทธิ์ คิดกรองมาดีแล้วครับ

"ทำดี(ผู้อื่น)เห็นผลช้า"

#25 Zelretch

Zelretch

ขาประจำ

ตอบ 6 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:05

สั้นๆ คือ "สวมหมวกคนละใบ" ครับ

ในคลิปเป็นแค่ "นายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ" ประชาชนคนหนึ่งที่มีอาชีพ ส.ส. เท่านั้น

ขณะที่หากอยู่ในสภาฯ นายอภิสิทธิ์เวชชาชีวะต้องเป็น ส.ส. และผู้นำฝ่ายค้าน

ดังนั้นเมื่อสวมหมวกคนละใบ ลักษณะการนำเสนอจะปรากฏความแตกต่างได้ย่อมไม่แปลก แต่ **หลักการ** ยังคงเดิม เท่ากับไม่เสียหายแต่อย่างใดครับ

ท่านเรียก "รู้กาลเทศะ" คือจังหวะเวลาและสถานที่ ใช้อย่างเหมาะสม...

อยู่ในสภาฯ ต้องให้ความเคารพสภาฯ ในการปฏิบัติหน้าที่แทนและเพื่อพี่น้องประชาชนที่เลือกตนมา จึงดูเคร่งขรึมจริงจัง เป็นการเป็นงาน
ขณะที่ออกมาด้านนอกปราศัยข้างถนน มาในฐานะประชาชนคนธรรมดา ก็พยายามสื่อสารอย่างสบายๆ เพื่อให้เข้าถึงผู้ฟังได้ง่าย

พวกคนถ่อย หยาบช้า ไม่รู้กาลเทศ ไร้วัฒนธรรม ย่อมไม่เข้าใจ... ไม่แปลกครับ -_-

#26 b...

b...

ขาประจำ

ตอบ 6 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:10

สั้นๆ คือ "สวมหมวกคนละใบ" ครับ

ในคลิปเป็นแค่ "นายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ" ประชาชนคนหนึ่งที่มีอาชีพ ส.ส. เท่านั้น

ขณะที่หากอยู่ในสภาฯ นายอภิสิทธิ์เวชชาชีวะต้องเป็น ส.ส. และผู้นำฝ่ายค้าน

ดังนั้นเมื่อสวมหมวกคนละใบ ลักษณะการนำเสนอจะปรากฏความแตกต่างได้ย่อมไม่แปลก แต่ **หลักการ** ยังคงเดิม เท่ากับไม่เสียหายแต่อย่างใดครับ

ท่านเรียก "รู้กาลเทศะ" คือจังหวะเวลาและสถานที่ ใช้อย่างเหมาะสม...

อยู่ในสภาฯ ต้องให้ความเคารพสภาฯ ในการปฏิบัติหน้าที่แทนและเพื่อพี่น้องประชาชนที่เลือกตนมา จึงดูเคร่งขรึมจริงจัง เป็นการเป็นงาน
ขณะที่ออกมาด้านนอกปราศัยข้างถนน มาในฐานะประชาชนคนธรรมดา ก็พยายามสื่อสารอย่างสบายๆ เพื่อให้เข้าถึงผู้ฟังได้ง่าย

พวกคนถ่อย หยาบช้า ไม่รู้กาลเทศ ไร้วัฒนธรรม ย่อมไม่เข้าใจ... ไม่แปลกครับ -_-

รูเฟอะ

อ่านหลายๆรอบนะ ไม่งั้น คนเขาจะว่าเอาได้

พยายามเข้า

Making you happy is not my priority!      Michael Yon

#27 อย่าเอยนามข้า

อย่าเอยนามข้า

น้องเก่า

ตอบ 6 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:32

อยากบอกว่า ......น่าร้ากกกกกกกกกกอ่ะได้ยินมาหลายวันเพิ่งได้เห็นภาพเต็มวันนี้แหละ มุมส่วนตัวน่ารักดีค่ะแสดงว่า EQ สูง คู่กับIQ ดี หายากนะอย่างนี้แสดงว่าถ้าอยู่ในพรรคคนในพรรคคงฮาหงายเงิบ เอิ๊ก!หรือว่าเล่นกับลูกๆแบบนี้^^ก็ดูเป็นคุณพ่อใจดี ว่าแต่หากกลับกันเป็นทักษิณทำ (เราคิดอย่างอคติ)เราว่ามันทุเรศเลยอ่ะเพราะมันจะดูแสดงออกถึงการเยาะเย้ยถากถางมากกว่าการล้อเลียนแกมประชด (เหอๆเรานี่โคดดดลำเอียงเลย)

Edited by อย่าเอยนามข้า, 6 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:37.

อย่าถามว่าทำไมจึงรักเพราะความรักมักไม่มีเหตุผล แล้วทำไมจึงภักดีนั้นเพราะความดีของผู้นั้นมากมายและแท้จริงเหนือสิ่งอื่นใดทำไมต้องหมอบกราบคลานเข่าเพราะด้วยความเคารพรักยิ่ง ทำไมจึงห่วงแหนและเทิดทูนเพราะผู้มีความดีอันยิ่งใหญ่นั้นมีรักแท้อันเต็มไปด้วยความเสียสละแม้เหน็ดเหนื่อยมากเพียงใดไม่เคยปริปากบ่น ไม่เคยเรียกร้องให้ใครมารักนี่เป็นบารมีของผู้ยิ่งใหญ่ที่เราเทิดไว้ยิ่งชีวิต

#28 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 6 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:38

ผู้บริหารเก่ง
1. ไม่จำเป็นต้องทำงานเก่ง สั่งเก่งก็พอ เพราะความสำเร็จของผู้บริหารคือ สั่งยังไงให้งานเสร็จ
2. ไม่ต้องออกหน้าเอง ปล่อยให้ลูกน้องทำแทน ( ตัวอย่าง นายก ปัดทุกเรื่อง ) การออกหน้าเอง ทำให้ภาพลักษณ์เสีย หากสิ่งทำไปนั้นผิด เหมือนไม่ต้องรับผิดโดยตรง

ถ้าเป็นผู้บริหารบริษัทผม ผมไล่ออกนะ เพราะไร้ความรับผิดชอบ ผมไ่ม่เรียกว่า เป็นการบริหารเก่ง แต่ผมเรียกว่า เป็นการบริหารแบบโง่ๆ
องค์กรณ์ไหน ได้ผู้บริหารแบบนี้ ผมว่ามีแต่เจ๊งกับเจ๊ง

#29 เด็กปากเกร็ด

เด็กปากเกร็ด

ขาประจำ

ตอบ 6 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:41

ชอบครับ

#30 centrino14

centrino14

อำมาตย์ตัวพ่อ

ตอบ 6 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:03

มาร์ก ก็ไม่ได้ล้อเลียนอะไรมากมายนี่นา....แค่ว่า
ท่านประธานนนนนนนนนนนนที่เคารพพพพพพพพพ ก็เท่านั้น

เสื้อแดง ดิ้นมากไปไหม ไม่มีอารมณ์ขันบ้างเหรอ
ที่ไอ้พวกแกนนำ มันปลุกปั่นระยำตำบอน ยังบอกว่า เป็นแค่เทคนิค
หยอกเล่นแค่นี้ ดิ้นตาย หากระโปรงมาใส่ดีกว่านะเสื้อแดง
เบื่อพวกเสื้อแดงตอแหล

#31 monin

monin

ขาประจำ

ตอบ 6 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:11

เห็นด้วยอย่างยิ่ง
ไม่อยากให้มาร์คลดตัวลงไปยุ่งกับพวก สส.สัตว์เลี้ยง และพวกลูกปัญญาอ่อนอย่างโอ๊ค
สถานะของมาร์คสูงกว่าเขาทุกด้านทุกลักษณะ

#32 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 7 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 08:13

ผมตะลึงไปเลยนะ เจอมุกนี้เข้าไป
แต่ยอมรับว่าได้ใจชาวบ้านครับ

สุดยอดกระบวนยุทธ์คือใจ
ถ้าเรายึดกุมหัวใจคนได้ คือชนะโดยไม่ต้องรบ
ฉะนั้น ถ้าเราจะยืนยันให้คุณอภิสิทธิ์อยู่บนหอคอยงาช้างไปตลอดเพื่อรักษาภาพที่ดี เราก็จะสูญเสียมวลชน

ที่สำคัญคุณอภิสิทธิ์ไม่ได้เสียตัวตน ไม่ได้เสียจุดยืนเสียหน่อย เพียงแค่ "ยื่นมือไปถึงประชาชนให้ใกล้ขึ้น" ต่างหาก

ปล. คหสต.นะครับ
gladiator 1.jpg

#33 ห้าสิงหา

ห้าสิงหา

น้องเก่า

ตอบ 7 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 08:16

ถ้าใครได้ดูการปราศัยครั้งนี้ ตั้งแต่ต้น จนจบ
อย่างยองเจ ได้ไปดูถึงที่

จะรู้เลยว่าท่าทีของพรรค ปชป. เปลี่ยนมาเป็น เปิดเกมรุกแบบเต็มรูปแบบ

ลูกล่อ ลูกชน ในการปราศัย ก็ปรับเปลี่ยน

เป็นครั้งที่ปราศัยได้ครบเครื่อง และครบถ้วนที่สุด ครั้งนึงเลย
แมลงสาป ◘ ◘ ◘ ◘ ◘ ◘ 100% Facebook http://www.facebook.com/fiveaugustTwitter @5thaugust

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน