Jump to content

- - - - -

ปชป. อภิสิทธิ์นำทัพปราศรัยอีก 10 มิถุนายน 5 โมงเย็น วงเวียนใหญ่

• Please log in to reply
150 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 6 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:46

ปชป. อภิสิทธิ์นำทัพปราศรัยอีก 10 มิถุนายน 5 โมงเย็น วงเวียนใหญ่
อัดทีมกม. สภา อย่าสร้างปัญญาเพิ่ม แนะสมศักดิ์ อย่าไปหวั่นไหวให้ฟังศาลชี้ ถ้าผิดรับเต็มๆ

พิมพ์ภัทรา วิชัยกุล

Anchalee Paireerak ไปกันนะ ไปกันเยอะๆ ให้มืดฟ้า มัวดิน

(แก้ไข เวลา จาก 4โมงเย็น เป็น 5 โมงเย็น)

Edited by redfrog53, 6 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:54.

#2 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 6 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:55

http://www.dailynews...icle/354/118067

จงกล้าที่จะใช้ปัญญาญาณของตนเอง  โดยปราศจากการชี้นำจากผู้อื่น(คานท์)

#3 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 6 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:58

นั่งรถไฟฟ้าไปได้เปล่า?

#4 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 6 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:01

http://www.dailynews...icle/354/118067

การที่ นายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ หัวหน้าพรรคประชาธิปัตย์ กล้าพูดว่า
“ถ้าภาพลักษณ์ของพรรคประชาธิปัตย์ต้องเสียหาย แต่สามารถสกัดกั้นกฎหมายที่ทำลายชาติได้นั้น เรายอมรับที่จะเสียภาพลักษณ์”
หมายความว่า พรรคประชาธิปัตย์ ยุคแก๊งไอติม ไม่เชื่อมั่นใน ระบบรัฐสภาแล้วหรือ?

.....
ยิ่งไปพูดแขวะนายกฯ ยิ่งลักษณ์ ชิน
วัตรว่า “ผมเล่นการเมืองมา 20 ปี ยังเปลี่ยนชุดไม่บ่อยเท่านายกฯ ยิ่งลักษณ์ปีเดียว และบินไปตำส้มตำที่ออสเตรเลียก็ทำไม่เป็นเหมือนกัน” กลายเป็นว่านายอภิสิทธิ์ยัง
ติดใจเวทีวาที ต้องการพูดเพื่อเอาใจแม่ยกกองเชียร์
แต่เพียงอย่างเดียวกระนั้นหรือ...???

.....
สุดท้ายแล้วเป็นหน้าที่ คนไทยทุกคน ต่างหากจะเป็นผู้ตัดสินว่าฝ่ายไหนผิดฝ่ายไหนถูก...???
ไม่ใช่หน้าที่ของฝ่ายค้าน รัฐบาล หรือม็อบข้างถนน ต้องมาชี้เป้าหรือย้ำคิดย้ำทำในลักษณะพูดฝ่ายเดียว
ปัญญาชนจำนวนไม่น้อยเคยฝากความหวังว่า นายอภิสิทธิ์จะเป็นนักการเมืองน้ำดี ผมไม่อยากให้คนที่เคยฝากความหวังเอาไว้ ต้องเปลี่ยนใจไปคิดว่า นายอภิสิทธิ์ล้มละลายในทางการเมืองหรือสูญเสียภาวะผู้นำ

สื่อเสื้อแดงเลือกข้าง... อีกแล้ว... :D

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#5 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 6 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:03

ไปแน่ ใกล้บ้านหน่อย ค่อยยังชั่ว

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#6 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 6 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:04

ประชาธิปไตย ห้ามปราศรัย?
กลางบ้ากลางบอมาอีกแล้วครับท่าน

Edited by eAT, 6 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:09.

#7 Satan for Vendetta

Satan for Vendetta

ขาประจำ

ตอบ 6 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:08

การที่ นายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ หัวหน้าพรรคประชาธิปัตย์ กล้าพูดว่า
“ถ้าภาพลักษณ์ของพรรคประชาธิปัตย์ต้องเสียหาย แต่สามารถสกัดกั้นกฎหมายที่ทำลายชาติได้นั้น เรายอมรับที่จะเสียภาพลักษณ์”
หมายความว่า พรรคประชาธิปัตย์ ยุคแก๊งไอติม ไม่เชื่อมั่นใน ระบบรัฐสภาแล้วหรือ?

.....
ยิ่งไปพูดแขวะนายกฯ ยิ่งลักษณ์ ชิน
วัตรว่า “ผมเล่นการเมืองมา 20 ปี ยังเปลี่ยนชุดไม่บ่อยเท่านายกฯ ยิ่งลักษณ์ปีเดียว และบินไปตำส้มตำที่ออสเตรเลียก็ทำไม่เป็นเหมือนกัน” กลายเป็นว่านายอภิสิทธิ์ยัง
ติดใจเวทีวาที ต้องการพูดเพื่อเอาใจแม่ยกกองเชียร์
แต่เพียงอย่างเดียวกระนั้นหรือ...???

.....
สุดท้ายแล้วเป็นหน้าที่ คนไทยทุกคน ต่างหากจะเป็นผู้ตัดสินว่าฝ่ายไหนผิดฝ่ายไหนถูก...???
ไม่ใช่หน้าที่ของฝ่ายค้าน รัฐบาล หรือม็อบข้างถนน ต้องมาชี้เป้าหรือย้ำคิดย้ำทำในลักษณะพูดฝ่ายเดียว
ปัญญาชนจำนวนไม่น้อยเคยฝากความหวังว่า นายอภิสิทธิ์จะเป็นนักการเมืองน้ำดี ผมไม่อยากให้คนที่เคยฝากความหวังเอาไว้ ต้องเปลี่ยนใจไปคิดว่า นายอภิสิทธิ์ล้มละลายในทางการเมืองหรือสูญเสียภาวะผู้นำ

สื่อเสื้อแดงเลือกข้าง... อีกแล้ว... :D

เดลินิวส์ตะหาก ที่เป็นสื่อเสื้อแดง ซึ่งตอนนี้กำลังเหยียบแคมเรือลำใหม่ เฮนตาย อ่านแล้ว บาดดดดดดด....จายยยยยยย

"คนที่เลวกว่าน.ช.ทักษิณ ก็คือ คนที่ช่วยให้น.ช.ทักษิณ ยังมีชีวิต พูดพล่าม และ ทำเลวต่อไป" 

#8 เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 6 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:09

นั่งรถไฟฟ้าได้ครับ ลงสถานีวงเวียนใหญ่ เดินต่ออีกนิดเดียวก็ถึง

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#9 redfrog53

redfrog53

ตอบ 6 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:42

มาีร่วมกันหยุดอีกครั้ง ลานวงเวียนใหญ่ 5 โมงเย็นเป็นต้นไป 10 มิ.ย.นี้...เจอกัน
สาธิต ปิตุเตชะ

#10 Satan for Vendetta

ขาประจำ

ตอบ 6 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:48

มาีร่วมกันหยุดอีกครั้ง ลานวงเวียนใหญ่ 5 โมงเย็นเป็นต้นไป 10 มิ.ย.นี้...เจอกัน

ตกลง 4 โมง หรือ 5 โมงเย็น

"คนที่เลวกว่าน.ช.ทักษิณ ก็คือ คนที่ช่วยให้น.ช.ทักษิณ ยังมีชีวิต พูดพล่าม และ ทำเลวต่อไป" 

#11 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

ตอบ 6 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:49

ตกลง 4 โมง หรือ 5 โมงเย็น

5โมงเย็นค่ะ ที่facebook คุณสรรเสริญ สะมะลาภา แจ้งว่า 5โมงเย็น
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#12 redfrog53

redfrog53

ตอบ 6 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:51

เชิญชวนทุกๆคน ฟังการปราศรัยใหญ่ ประเด็นต่อต้านพรบ.ปรองดอง ฉบับล้างผิดคนโกง ครั้งที่ 2
ณ วงเวียนใหญ่ วันอาทิตย์ที่ 10 มิย. นี้ 5 โมงเย็นเป็นต้นไป
Sutep Assawanadda

#13 Satan for Vendetta

ขาประจำ

ตอบ 6 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:54

คุณ wikkie
ขอบคุณค่ะ

Edited by DancingSatan, 6 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:56.

#14 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 6 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:36

.....

.....

สาบานได้นะ ว่าบ้านเมืองเราปกครองด้วยระบอบประชาธิปไตย อันมีพระมหากษัตริย์เป็นประมุข

คือฝ่ายค้านและประชาชนห้ามปราศรัยและมีความคิดเห็นเหรอฟะ เห็นตาย!!!

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#15 wizard

wizard

ขาประจำ

ตอบ 6 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:47

นี่คือสิ่งที่ปชปควรทำเมื่อ 4 - 5 ปีที่แล้ว แต่ไม่เป็นไร ช้ายังดีกว่าไม่ทำอะไรเลยครับ

จะสร้างผู้สนับสนุน ต้องเข้าถึงมวลชน

#16 NongGrace

NongGrace

ขาประจำ

ตอบ 6 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:59

พี่มาร์คจะมีมุกไรมาอีกนะ รอชม ๆ

#17 karasu

karasu

Moderator

• Moderators_S

ตอบ 6 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:12

ถิ่นแดงเหมือนกันนะ

ว่าแต่จะจบกี่โมงนะเนี่ยะ ถ้าผมไม่ติดอะไรแด่วไปด้วย

หล่อกว่าผมก็มีแต่ ณเดช คูกิมิยะ เท่านั้นล่ะครับ[color=#ff0000;]รณรงค์งดตอบโต้ พูดคุย กับคนหน้าด้านไร้ยางอาย...[/color]

#18 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 6 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:14

วันที่ 10 หรอ วันอาทิตย์นี่นา

น่าจะจัดวันที่ 9 จะดีกว่านะ วันเสาร์ ผู้คนจะได้อยู่ดึก ๆ กันได้

:D :D

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#19 phoebus

phoebus

ตอบ 6 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:15

ว่าแต่จะจบกี่โมงนะเนี่ยะ ถ้าผมไม่ติดอะไรแด่วไปด้วย

ไม่หรอกกกกก ฝั่งธนฯนี่ ส.ส.เผาไทยไม่มีสักตัว

เขตปลอดเผาไทย

;) ;)

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#20 เช never die

ตอบ 6 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:26

ไม่หรอกกกกก ฝั่งธนฯนี่ ส.ส.เผาไทยไม่มีสักตัว

เขตปลอดเผาไทย

;) ;)

ตามนั้นครับ

แถวนี้ใครแดงก็เตรียมตัวซวยครับ

ธงแดงซักผืนมันยังไม่กล้าเอามาปัก

#21 busaba

busaba

ขาประจำ

ตอบ 6 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:44

วันที่ 9 ในหลวงเสด็จมาที่สะพานพระราม 8 ค่ะ คงมีถ่ายทอดสด
อันชีวิตคนเราช่างสั้นนัก ต้องรู้จักทำประโยชน์ก่อนจะสายทิ้งไว้เป็นอนุสรณ์หลังความตาย มีความหมายคงอยู่ตลอดไป

#22 bonnerr

bonnerr

ขาประจำ

ตอบ 6 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:38

บ้านเกิดอยู่ไม่ไกลวงเวียนใหญ่ เดินเท้าจากบ้านไปเรียนหนังสือที่โรงเรียนวุฒิศึกษา ซึ่งอยู่ติดวงเวียนใหญ่ โรงเรียนนี้ได้เลิกกิจการไปนานแล้ว

#23 phoebus

phoebus

ตอบ 6 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:59

วันที่ 9 ในหลวงเสด็จมาที่สะพานพระราม 8 ค่ะ คงมีถ่ายทอดสด

อ๋อ เคลียร์ฮะ

ร่วมกันรับเสด็จก่อนนะ

#24 Tiger Lily

Tiger Lily

ขาประจำ

ตอบ 6 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:32

คราวก่อนพลาดไป คราวนี้จะรอดูจากบลูสกายสดๆ ให้ได้ค่ะ (คงจะมีถ่ายทอดเหมือนเดิมใช่ไหมคะ)
If every man did the little he could — what a different world!Evelyn Beatrice Hall

#25 G.Maniac

G.Maniac

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 6 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:52

วันที่ 10 หรอ วันอาทิตย์นี่นา

น่าจะจัดวันที่ 9 จะดีกว่านะ วันเสาร์ ผู้คนจะได้อยู่ดึก ๆ กันได้

ไปฟังกันไหมครับ น้าฟี :P

ผมว่าจะหนีเมียไป - ให้รู้ว่าไปชุมนุมอะไรแบบนี้ โดนบ่นแหง เค้ากลัวอันตราย+ไม่ชอบการเมืองน่ะครับ

จัดวันที่ ๑๐ นี่เข้าทางผมเลย วันเสาร์ติดงานบวชญาติที่ปราจีนบุรีโน่น - -"

#26 zeedzaad

zeedzaad

ขาประจำ

ตอบ 6 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:59

แดงดิ้นขนาดนี้ กลัวปากตระไกร แหงๆ
“A fool's brain digests philosophy into folly, science into superstition, and art into pedantry. Hence University education. ”George Bernard Shaw

#27 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 6 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:18

นั่งรถไฟฟ้าข้ามแม่น้ำเจ้าพระยามาลงที่สถานีวงเวียนใหญ่ ซึ่งจริงๆอยู่บนถนนกรุงธนบุรี
เดินต่อไปที่สี่แยกตัดกับถนนตากสิน เลี้ยวขวา มุ่งหน้าไปวงเวียนใหญ่

Edited by asawinee, 6 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:24.

#28 redfrog53

redfrog53

ตอบ 7 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 03:32

แบนเนอร์หาเสียง สำหรับเลือกตั้ง 3 กรกฎาคม 2554
พูดเตือนไว้ตั้งแต่ตอนนั้น มาถึงวันนี้ 11 เดือน เขาพยายามทำแบบนี้จริงๆ..

พรรคการเมืองที่จะทำงานให้พี่น้องประชาชนทุกคน เป็น "ฝ่ายค้าน"
ในขณะที่พรรคการเมืองที่กำลังทำงานให้คนๆ เดียว เป็น "รัฐบาล"
โดย: Team-Korn Chatikavanij Page

แล้วเจอกันครับ....อาทิตย์(10) มิย. 55 17.00 น. เป็นต้นไป

ตั๊น จิตภัสร์ ภิรมย์ภักดี แล้วเจอกันค่ะ

#29 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 7 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:06

คราวนี้มีประเด็นมาตรา 291 เพิ่มเข้ามาด้วย จะได้ไม่ต้องพูดซ้ำๆเรื่องเดิมมาก คราวนี้คนคงเยอะกว่าคราวที่แล้ว ว่าแต่ "ตั๊น จิตภัสร์" ไปด้วยเหรอ ? (คงไม่ได้ขึ้นปราศรัยหรอกมั้ง)

#30 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

ตอบ 7 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:40

คราวนี้มีประเด็นมาตรา 291 เพิ่มเข้ามาด้วย จะได้ไม่ต้องพูดซ้ำๆเรื่องเดิมมาก คราวนี้คนคงเยอะกว่าคราวที่แล้ว ว่าแต่ "ตั๊น จิตภัสร์" ไปด้วยเหรอ ? (คงไม่ได้ขึ้นปราศรัยหรอกมั้ง)

ครั้งที่แล้วที่ลานคนเมือง ตั๊นก็มาครับ ครั้งนี้ก็คิดว่าน่าจะมาครับ

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

#31 puggi

puggi

ขาประจำ

ตอบ 7 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:53

ไปสิครับ ผมบอกแฟนผมอยู่แล้วว่าต้องไป ครับ ^_^

#32 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 7 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:31

เราฐานะเสื้อแดง เราไปป่วนด้วย ใกล้บ้าน

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#33 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 7 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:35

ใกล้บ้านเลย แต่สงสัยรถติดโครตๆ

#34 redfrog53

redfrog53

ตอบ 7 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:48

ไปสิครับ ผมบอกแฟนผมอยู่แล้วว่าต้องไป ครับ ^_^

เฮ้ยๆๆๆๆๆ บอกกันแล้วยัง!!!

#35 redfrog53

redfrog53

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:41

พี่น้องประชาชนที่ไม่เห็นด้วยกับการออกกฎหมายล้างผิดคนโกง คืนเงินให้พ.ต.ท.ทักษิณ เริ่มออกมาแสดงพลังกับพวกเราที่วงเวียนใหญ่ในวันนี้ เพิ่มขึ้นเรื่อยๆแล้วครับ
Kiat Sittheeamorn
แฟนๆ "สายล่อฟ้า" บลูสกายทีวี วันนี้หนาแน่น อบอุ่น ช่วยกันอุดหนุนเสื้อและผ้าโพกหัว น่าดีใจจริงๆครับ

#36 redfrog53

redfrog53

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:57

งานจะเริ่มแล้วค่ะ คนเริ่มมากันแล้ว
Lynn Evelyne

เจอกัน17.00น. ที่เวทีประชาชน ณ วงเวียนใหญ่ครับ
โดย: เอกนัฏ พร้อมพันธุ์

ที่นั่งแถวหน้าเวลานี้แฟนๆคุณอภิสิทธิ์ น่าจะจองกันเต็มแล้วนะครับ แต่ทางพรรคจัดเตรียมสถานที่ไว้รองรับพี่น้องเต็มพื้นที่วงเวียนใหญ่เลยนะครับ ยังมาแสดงพลังกันได้อีกครับ
Kiat Sittheeamorn

Edited by redfrog53, 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:58.

#37 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:59

รู้ช้าไปง่ะ ตกข่าวได้ไงฟระ :wacko:

#38 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:00

นั่งฟังที่บ้านครับ

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#39 Tiger Lily

Tiger Lily

ขาประจำ

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:13

เปิดดูไม่ได้เลยค่ะ ใครมี link ให้บ้างไหมคะ T_T
If every man did the little he could — what a different world!Evelyn Beatrice Hall

#40 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:15

เปิดดูไม่ได้เลยค่ะ ใครมี link ให้บ้างไหมคะ T_T

http://www.livestrea...bluesky_channel

#41 Tiger Lily

Tiger Lily

ขาประจำ

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:24

ขอบคุณค่ะ แต่ก็ยังดูไม่ได้อยู่ดี T_T
เมื่อกี้เปิดแล้วติดอยู่แว้บนึง สะดุด ๆ แล้วก็นิ่งไปเลยค่ะ.ไม่แน่ใจว่าเพราะคนดูเยอะหรือเน็ตไม่ดี

#42 arch_freeman

arch_freeman

ขาประจำ

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:32

ดูจาก ทีวี แล้ว คนเยอะมาก มากกว่า ครั้งแรกที่ลานคนเมือง
ประชาชนต้องใช้นักการเมืองเป็นเครื่องมือ ไม่ใช่ตกเป็นเครื่องมือของนักการเมือง

#43 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:34

สู้ๆครับ

#44 redfrog53

redfrog53

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:47

เวลานี้ ณ. วงเวียนใหญ่ หยุดกฎหมายล้างผิดคนโกง กับ อภิสิทธิ์
BLUESKY Channel

ใครอยากได้เสื้อติดต่อได้ที่ BLUESKY Channel นะคร้าบบบ

phassaphol phassaphol 17m
ฝนไม่ตก..วิทยา แก้วภารดัย ปราศรัยดุเดือด เรียกเสียงปรบมือ.. pic.twitter.com/aueAvkAh

เวที"ผ่าความจริง"ปชป.เริ่มแล้ว อภิรักษ์ โกษะโยธิน ประเดิมเปิดเวที pic.twitter.com/s91ZucSK

อากาศเริ่มครึ้มๆวงเวียนใหญ่ pic.twitter.com/jtOQUk9Z

ตัวเล็กใจใหญ่..สาทิตย์ วงหนองเตย ปราศรัยดุเดือดเรียกเสียงปรบมือ.. pic.twitter.com/jUCnvdsi

มวลชนปชป.ทยอยเดินทางมาวงเวียนใหญ่ต่อเนื่อง pic.twitter.com/mAZuSmSs

Sirisak Love King เวทีวงเวียนใหญ่เริ่มแล้ว ขอบคุณ BLUESKY CHANNEL
Duke Fightmode สู้สู้ครับ คนดีต้องชนะโจรซักวัน
Arthorn Sommora รอผมด้วยยยย
กริช สนุกดี อยากไปจัง แต่ไม่มีเพื่อนไป หนองจอก เชื่อมสัมพันอะ ใครอยู่ใกล้ชวนได้นะ
Nidka Sununta เด๋ว ตามไปนะคะ
Eve รักในหลวง แฉพวกมันให้หมดเปลียกกกกก
Wuthinant Pudenpa ดูจากไหนครับ
[b]Orawan รักในหลวง
ขออนุญาตแปะ link นะคะ
http://www.livestrea...bluesky_channel

#45 arch_freeman

arch_freeman

ขาประจำ

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:52

เตรียมลุ้นว่า ฝนจะตก หรือไม่

ช่วยกันปักตะไคร์เด้อ
ประชาชนต้องใช้นักการเมืองเป็นเครื่องมือ ไม่ใช่ตกเป็นเครื่องมือของนักการเมือง

#46 พลฯซุ่มดู

พลฯซุ่มดู

น้องเก่า

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:05

อยู่บ้านนอกคอกนา นั่งดูหน้าจอทีวีพร้อมขนมขบเคี้ยวครับ :)

#47 redfrog53

redfrog53

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:23

เวทีปชป.วงเวียนใหญ่ ฝนเริ่มตกแล้ว pic.twitter.com/cIHl1Efn

สาทิตย์ตถามสส.สุรินทร์ ชาวนาได้รับความเดือดร้อนมากมาย ทำไมไม่เคยอภิปรายในสภา เอาแต่ค้าน @Abhisit_DP กับปชป.ท่าเดียว
สาทิตย์เห็นใจคนดีๆจำนวนมากต้องอึดอัดใจเพราะปัญหาการเมืองทั้งในบ้าน นอกบ้าน แต่ก็ต้องขอเตือนสติว่า คนชั่วจะได้ชัยชนะ ถ้าคนดีอยู่เฉยนิ่งดูดาย
Democrat Party @democratTH
- @satittrang1 ฝากเตือนใจคนไทย3ข้อสู้กับคนชั่วครั้งนี้ต้อง รู้ให้ทัน ตามให้ถูก อย่าคิดทุจริต เราสู้แต่สู้อย่างมีเกียรติภายใต้ระบอบประชาธิไตย
"ฝากเสียงนี้ไปถึงธาริต อธิบดี DSI ถ้ารักชาติรักแผ่นดิน ถอนประกันเจ๋ง ดอกจิก ซะ!"สาทิตย์ วงศ์หนองเตย #วงเวียนใหญ่ #RedShirt

ฝนหยุดตกแล้ว.เวทีปชป.วงเวียนใหญ่ pic.twitter.com/6XcKV8XU

ร่วมกันเคารพธงชาติ ณ เวทีปราศรัยวงเวียนใหญ่ ในงานเดินหน้าผ่าความจริง หยุดล้มรัฐธรรมนูญ-ออกกฎหมายล้างผิดคนโกง pic.twitter.com/6FE96blI

อีกหนึ่งขุนพลปชป.ดร.เกียรติศักด์์ ส่องแสง ส.ส.ปทุมธานี ร่วมเวทีผ่าความจริงด้วย pic.twitter.com/44hS66C3

Lynn Evelyne คนดี มีแต่คนสวยๆ

มาด้วยใจ ไม่ได้มาด้วยเงิน

นายสุเทพ เทือกสุบรรณ. กำลังปราศรัย..

สส.สุเทพ กำลังไฮปาร์ค อย่าลืมดูกันนะครับ คนเยอะมากกกก ได้เนื่อหาสาระ และก็มันส์จริงๆ

คุณสุเทพห่วง ที่ต้องนำความจริงมาเปิดเผยนี้ เพราะบ้านเมืองกำลังจะเกิดวิกฤติครั้งใหญ่ที่อาจทำให้ลูกหลายไทยต้องมีความทุกข์ทรมานอย่างแสนสาหัส
ส.ส.สุเทพ เทือกสุบรรณ จากจังหวัดสุราษฎธานี ปราศรัยบนเวทีวงเวียนใหญ่ pic.twitter.com/hJZY9YiL

สุเทพแฉทักษิณขายสมบัติชาติที่ให้สัมปทานตัวเอง ได้เงินมาหลายหมื่นล้าน แต่ไม่ยอมเสียภาษีให้รัฐ พอหัวขบวนโกงได้ ลูกน้องก็โกงตามกันเป็นแถว

ตั๊น จิตภัสร์ ภิรมย์ภักดี ถึงกันแล้วค่ะ!! มาเจอกันที่วงเวียนใหญ่นะคะ

ขุนพลปชป.เตรียมขึ้เวที pic.twitter.com/0hJqxCa6

Chotika Sookcharoen คนรุ่นใหม่หัวใจประชาธิปตัย และเทิดทูนสถาบัน หน้าตาหล่อๆ สวยๆ สดใส อิ่มบุญอย่างนี้นี่เอง (แตกต่างจากอีกบางพวกมาแบบหน้าตาดำๆ แดงๆ อมทุกข์น่าสงสารมาก) ^__^
Santhi Putnual สู้ๆนะครับเป็นกำลังใจให้ปชป.เสมอครับ
Thana Yod Ninlapak น่ารักมากคับ
ณัฐณิชาิ ผ่อนกลาง สู้สู้นะคะ เป็นกำลังใจให้เต็มร้อยเลยค่ะ
[b]Jonathan Clay
สวย หล่อ หล่อ หล่อ ทั้งนั้นครับ

#48 จาจา

จาจา

ขาประจำ

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:26

ขอบคุณค่ะ แต่ก็ยังดูไม่ได้อยู่ดี T_T
เมื่อกี้เปิดแล้วติดอยู่แว้บนึง สะดุด ๆ แล้วก็นิ่งไปเลยค่ะ.ไม่แน่ใจว่าเพราะคนดูเยอะหรือเน็ตไม่ดี

ถ้า ฺBluesky ไม่ได้ ลองดู Tnews รึยัง
เอาไปหลายๆ Links ดูได้แน่นอน Bookmark ไว้เลยจ้ะ

http://www.tnews.co.th/html/index.php

http://www.blueskychannel.tv/

แผ่นดินมันกำลังอ่อนแอ อ่อนแออย่างไม่เคยเป็นมาก่อน เหมือนเรือนใกล้จะพัง คานใกล้จะขาด เสาผุกร่อน เพราะปลวกมอดมันเจาะกินใน ถ้าพวกเราไม่ช่วยกัน วันนึง ถ้ามันต้องเผชิญกับพายุร้าย แม้นแรงเพียงนิด มันก็ไม่แคล้วต้องพังทลายลง

ความห่วงใยแผ่นดินปลุกให้กูลุกขึ้นมาทุกวัน ลุกขึ้นมาเพื่อบอกกับลูกหลานว่า เราต้องดูแลตัวเอง ดูแลบ้านเกิดของตัวเอง

แต่งานใหญ่เพียงนี้ไม่อาจจะทำให้สำเร็จได้ด้วยใครคนใดคนหนึ่ง กูพยายามส่งผ่านความคิดของกู ไปยังผู้ที่มีจิตใจรักแผ่นดิน กูมีความหวังว่าความคิดของกูคงไม่โดดเดี่ยว แล้วกูก็มีความหวังว่า ความห่วงใยบ้านเกิดจะปลุกให้ทุกคนตื่นขึ้นมาพร้อมกัน เราต้องพร้อมที่จะสู้เพื่อบ้าน..........ทำสิ่งที่ยากแสนยากให้สำเร็จ อาศัยคาถาเพียงสี่คำ…ร่วม แรง ร่วม ใจ และคาถาอีกสองคำ แลกชีวิต

** ด้วยใจคารวะต่อบรรพบุรุษผู้กล้า ผู้เสียสละทุกท่านที่ปกปักรักษาแผ่นดินไทยมานับแต่อดีต

#49 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:32

*
POPULAR

ถ้าเดินจากรถไฟฟ้าไปสถานีวงเวียนใหญ่นี่ค่อนข้างไกลนะครับ ส่วนใหญ่นั่งรถต่อมากกว่า
แต่ผมชอบเดิน จึงไม่เป็นปัญหาครับ (จัดวันปราศรัยตรงกับวันเกิดผม วันนี้เลย)
/人> ‿‿ <人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#50 NongGrace

NongGrace

ขาประจำ

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:37

ดูทาง www.blueskychannel.tv ค่ะ

ตอนนี้คุณสุเทพพูดอยู่ มันส์มากค่ะ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน