Jump to content

- - - - -

มาดูความน่ารัก+น่าเอ็นดูไร้เดียงสาของน.ร.ม.ไทย

ปู ยิ่งลักษณ์ ชินวัตร ปูโง่ ปูนิ่ม อีปู หุ่นเชิด เอาอยู่ โฟร์ซีซั่น

• Please log in to reply
30 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Crime Minister

Crime Minister

น้องเก่า

ตอบ 25 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:30

•╠•♠•╬•♥•╬•♣•╣░ม░า░ดู░ค░ว░า░ม░น่░า░รั░ก░+░น่░า░เ░อ็░น░ดู░ไ░ร้░เ░ดี░ย░ง░ส░า░ข░อ░ง░นรัรี░ไ░ท░ย░ยั░ย░ปู░จ๋╠•♣•╬•♥•╬•♠•╣•©

คำว่า โสเภณี ในภาษาฝรั่ง ออกเสียงว่า "พรอส-ทิ-ทิว" ลองฟังเสียง คนระดับนายกรัฐมตรี อดีตนักเรียนนอกเมกา จบถึงปริญญาโท ออกเสียงว่า เช่นไร?

ทำการแก้ไขหัวข้อกระทู้ ให้ใช้แค่ตัวอักษรแบบปกติอย่างเดียว

Edited by sweet chin music, 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:53.

#2 ครุฑดำ

ครุฑดำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 25 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:33

พอละคับ กับความติงต๊องบ้องตื้นของปูngo
ผมว่ามันเป็นทั้งครมนะ :angry: :angry:

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#3 Crime Minister

น้องเก่า

ตอบ 25 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:35

░ม░า░ดู░ค░ว░า░ม░น่░า░รั░ก░+░น่░า░เ░อ็░น░ดู░ไ░ร้░เ░ดี░ย░ง░ส░า░ข░อ░ง░น.░ร.░ม.░ไ░ท░ย░ปูจ๋©

เมื่อนายกรัฐมนตรี โชว์วิสัยทัศน์ โกอินเตอร์ อ่านโพยต้อนรับ ฮิลลารี่ คลินตัน จาก welcome เป็น overcome

Edited by Crime Minister, 25 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:40.

#4 Crime Minister

น้องเก่า

ตอบ 25 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:39

░ม░า░ดู░ค░ว░า░ม░น่░า░รั░ก░+░น่░า░เ░อ็░น░ดู░ไ░ร้░เ░ดี░ย░ง░ส░า░ข░อ░ง░น.░ร.░ม.░ไ░ท░ย░ปูจ๋©

เมื่อนายกฯ กำลังลงพื้นที่ อยู่ที่จังหวัดสิงห์บุรี กลับบอกว่าเป็นจังหวัดสระบุรี

#5 Crime Minister

น้องเก่า

ตอบ 25 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:42

░ม░า░ดู░ค░ว░า░ม░น่░า░รั░ก░+░น่░า░เ░อ็░น░ดู░ไ░ร้░เ░ดี░ย░ง░ส░า░ข░อ░ง░น.░ร.░ม.░ไ░ท░ย░ปู░จ๋░า░©

ยิ่งลักษณ์ ไม่รู้รึว่า หญ้าเเฝก รึ หญ้าเเพรก ช่วยในการชะลอน้ำตามเเนวพระราชดำริ

#6 Crime Minister

น้องเก่า

ตอบ 25 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:43

░ม░า░ดู░ค░ว░า░ม░น่░า░รั░ก░+░น่░า░เ░อ็░น░ดู░ไ░ร้░เ░ดี░ย░ง░ส░า░ข░อ░ง░น.░ร.░ม.░ไ░ท░ย░ปู░จ๋░า░©

นายกรัฐมนตรี คนน่ารัก+น่าเอ็นดูไร้เดียงสา นอกจากจะตกวิชาภาษาไทย ภาษาอังกฤษ ยังตกวิชาคณิคศาสตร์ ตัวเลข จาก53,918ล้านบาทอ่านเป็น "ห้าหมื่นสามแสนเก้าร้อยสิบแปดล้านบาท"

#7 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 25 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:20

ไม่ได้เลือกนางปู แต่คงไม่ผิดถ้าจะรู้สึกอายแทน

#8 idolation

idolation

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:40

สื่อสารไม่รู้เรื่อง บอร์ดว่าไงคร๊าบบบ.. :D :D :D
รักในหลวง ห่วงลูกหลาน ร่วมกันต้าน ตระกูลชินวัตร

#9 karasu

karasu

Moderator

• Moderators_S

ตอบ 25 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:04

แทกอลังการมาก

แต่ผมชอบเยื้อหาที่มีหลักฐานประกอบชัดเจนแบบไม่ต้องไปจินตนาการต่อ

เยี่ยมครับ มู้นี้

หล่อกว่าผมก็มีแต่ ณเดช คูกิมิยะ เท่านั้นล่ะครับ[color=#ff0000;]รณรงค์งดตอบโต้ พูดคุย กับคนหน้าด้านไร้ยางอาย...[/color]

#10 Tiger Lily

Tiger Lily

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:45

อยู่ในที่ที่เข้ายูทิวป์ไม่ได้ค่ะ ไว้จะกลับมาดูวันหลังละกัน แต่ก็ดีที่มีรวมไว้ให้ จะได้ไม่ต้องไปนั่งหา ขอบคุณค่ะ
If every man did the little he could — what a different world!Evelyn Beatrice Hall

#11 tu249cm

tu249cm

ตอบ 25 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:57

แต่ละเรื่องมันช่างน่าอายจริงๆค่ะ
แต่เธอก็ช่างขยันทำแต่เรื่องเสร่อๆแบบนี้ได้บ่อยๆ

“People shouldn't be afraid of their government. Governments should be afraid of their people.”

#12 bonnerr

bonnerr

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:13

อาทิตย์ก่อนดู ทีวี ต่างประเทศ เกี่ยวกับการต่อต้านโสเภณีเด็กในประเทศไทย ในเรื่องได้ให้เจ้าหน้าที่ชายของทีมที่มาถ่ายทำเรื่องนี้ พาเด็กหญิงอายุประมาณ 13 ปี (เป็นหน้าม้า)เข้าโรงแรมที่มีชื่อ ตัว ไอ ขี่้นหน้า พาเด็กหญิงที่ว่าผ่าน รปภ ผ่านเค้าเตอร์ ทุกคนเห็นแค่มองดูเฉยๆ เหมือนเป็นเรื่องปรกติ ให้เด็กหญิงคนนี้นั่งรอให้ห้อง เปิดประตูห้องไว้ รออยู่สองชั่วโมง นึกว่าจะมีเจ้าหน้าที่ของโรงแรมโทรฯแจ้งตำรวจว่า มีฝรั่งพาเด็กหญิงอายุต่ำกว่า 18 เข้าโรงแรม แต่ก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น แสดงให้เห็นว่าทางโรงแรมไม่จริงจังในการช่วยป้องกันเรื่องโสเภณีเด็ก

#13 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 25 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:18

สุดยอดนายกรัฐมนตรี เท่าที่ประเทศไทยแลนด์เคยมีมา -_-

ชาบู กันหน่อย !!

Edited by MIRO, 25 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:19.

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#14 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 25 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:31

อนาจจัง
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#15 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

ตอบ 25 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 18:58

สัตว์ก็คงเลือกสัตว์ มาเป็นตัวละครในโรงละครสัตว์ ไม่แปลกครับ

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

#16 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 25 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:01

ผมภูมิใจใน นายกฯ ไทยมากครับ เธอพูดภาษาอังกฤษดีพอ ๆ กับ Prostitute แถวพัฒน์พงษ์ หรือพัทยาเลยทีเดียว

Edited by Bourne, 25 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:02.

ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#17 ZipPa

ZipPa

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:20

ทำไม ผิดกันไม่ได้เหรอไง
ตอบ : ได้ครับ แต่

รู้ว่าผิด แล้วไม่ขอโทษ มันน่าด่า

#18 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 25 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:36

อย่าไปว่าเธอ...เดี๋ยวเธอ ( ร้องไห้นะ ) .....

#19 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 25 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:39

นายกรัฐมนตรี คนน่ารัก+น่าเอ็นดูไร้เดียงสา นอกจากจะตกวิชาภาษาไทย ภาษาอังกฤษ ยังตกวิชาคณิคศาสตร์ ตัวเลข จาก53,918ล้านบาทอ่านเป็น "ห้าหมื่นสามแสนเก้าร้อยสิบแปดล้านบาท"

หญ้าแพรก หญ้าแฝก....ฯลฯ

นายอำพน กิตติอำพน เลขาธิการคณะรัฐมนตรี ในฐานะประธานกรรมการ (บอร์ด)บริษัท การบินไทย จำกัด (มหาชน)ไม่สามารถปลดนายกฯ ว.5 4ss ได้......
ห้ามนายกฯ ว.5 4ss ขึ้นเครื่องบินการบินไทย สายการบินแห่งชาติเพื่อไม่ให้ไปสร้างความขายหน้าอับอายถึงคนไทยและประเทศไทยได้ ในฐานะไม่สามารถสื่อสารกับชาวต่างชาติได้......!

อย่าให้ขึ้นเครื่องการบินไทยนะครับ ผมสนับสนุน.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#20 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:47

รวบรวมไว้อย่างนี้ก็ดีครับ กระทู้เดียวครบ

ยังขาด เขื่อน คอ-นก-รีต / จังหวัดหาดใหญ่ / ปธน.มาเลย์
อีกนะครับ

#21 Tatiana

Tatiana

แทนคุณแผ่นดินเกิด

ตอบ 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:39

ทำไม ผิดกันไม่ได้เหรอไง
ตอบ : ได้ครับ แต่

รู้ว่าผิด แล้วไม่ขอโทษ มันน่าด่า

ใครว่าล่ะ มันไม่รู้ด้วยซ้ำว่ามันพูดผิดหรืออ่านผิด จะให้ขอโทษได้ไงล่ะ

กราบหัวใจพี่น้องที่เสียสละออกมาทวงอำนาจคืนจากระบอบทักษิณ

#22 Crime Minister

น้องเก่า

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 06:08

รวบรวมไว้อย่างนี้ก็ดีครับ กระทู้เดียวครบ

ยังขาด เขื่อน คอ-นก-รีต / จังหวัดหาดใหญ่ / ปธน.มาเลย์
อีกนะครับ

หามาเพิ่มเติมให้แล้ว ขอบคุณครับ สำหรับคอมเม้นท์
ประธานาธิบดีมาเล์เซีย ยัยปู ไม่รู้จบโท มาได้ไง ดันได้เป็นศิษย์เก่าดีเด่น ของมหาลัยเชียงใหม่ซะอีก
จะเลียทั้งที เลียให้ถูกที่ถูกทาง เจอส้นเท้าเข้า มันเจ๋อ นะครับ อธิการ มช.

http://www.youtube.com/watch?v=z-eCR0FCNW0

http://www.youtube.com/watch?v=iFWPG40pQ6E

Edited by Crime Minister, 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 06:16.

#23 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 07:37

กระทู้ละเมิดสิทธิสัตว์ตรีเอ้ยสตรีชัดๆ พวกสลิ่มแมงสาบก็พากันเฮๆเนอะ (ノ`Д ́)ノ
รู้บ้างไหมว่า"สิทธิสตรีสงวนไว้ให้ปูคนเดียว" ლ(ಠ益ಠლ)

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#24 arun sound

arun sound

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:03

น่าเอ็นดูหรือน่าดูเอ็น????

เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#25 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:07

อยากดู. ว่าเหี่ยวรึยัง ??? แต่.. อี้..ไม่ดีกว่า..
เดี๋ยวเป็นลม...เป็นแล้ง...ไป.

#26 Maruay

Maruay

ขาประจำ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:15

ภาษาอังกฤษไม่ใช่ภาษาแม่ของเรา เพื่อนร่วมงานผมหลายคนจบนอก แต่สำเนียงก็ธรรมดา
สิ่งสำคัญกว่า คือ เนื้อหาที่พูด
แต่เธอคนนี้ เนื้อหาสาระก็ไม่ค่อยจะมี แถมผิดแล้วยังไม่รู้จักเรียนรู้จากข้อผิดพลาดในอดีตอีก

คนฉลาดเรียนรู้จากข้อผิดพลาดของตนเอง
คนฉลาดกว่า เรียนรู้จากข้อผิดพลาดของคนอื่น
คนฉลาดที่สุดเรียนรู้จากความสำเร็จของผู้อื่น

ก็ลองคิดเองว่าทั่นนางยกเราฉลาดระดับใด
"To every man upon this earth, Death cometh soon or lateAnd how can man die better Than facing fearful odds."มนุษย์ทุกคนบนโลก ล้วนต้องพบกับความตายไม่ว่าช้าหรือเร็วจะมีอะไรดีไปกว่าการตายที่ห้าวหาญ

#27 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:56

อยากดู. ว่าเหี่ยวรึยัง ??? แต่.. อี้..ไม่ดีกว่า..
เดี๋ยวเป็นลม...เป็นแล้ง...ไป.

มาสะดุดที่พระฤาษีนี่แหละคับ จะดูอะไรคับที่ว่าเหี่ยว สมองหรือว่า....

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#28 ชายน้ำ

ชายน้ำ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:07

ตอนนังนี่โชว์โง่ในประเทศผมก็พอขำได้นะ

แต่พอออกเวทีตปท.เช่นกับฮิลลารี คลินตัน ผมไม่กล้าดู

ผมอายแทนคนไทยทั้งประเทศ

#29 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:32

เราต่อของคุณ ( arun # 24 ) เนื้อหามันต่อเนื่องกัน
ไม่มีปัญหาไรหรอก.. แซว..กันคลายเคลียด..เท่านั้น

#30 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:52

แต่พอออกเวทีตปท.เช่นกับฮิลลารี คลินตัน ผมไม่กล้าดู
ผมอายแทนคนไทยทั้งประเทศ

น่าแปลก ควายแดงชาบูชาบูทั้งประเทศ...

ชั่ยซี้...พวกเรามันเสียงส่วนน้อย :mellow: ชิ!
gladiator 1.jpg

#31 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:29

ความอับอายย่อมไม่มี
สำหรับผู้รับใช้ อันได้ชื่อว่าขี้ข้า
เมื่อนายสั่งมาต้องทำทั้งนั้น
เมื่อนายสั่งต้องทำ ต้องท่องจำ

ไม่ว่านายจ้าง นายเงิน นายทาส
แม้นกระทั่งผู้เป็นพี่ชายร่วมสายโลหิต
อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน