Jump to content

ไม่สามารถใช้เครื่องมือ ในการตอบกระทู้

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
2 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:17

แม้กระทั่งการตั้งกระทู้ใหม่นี้ ก็ไม่สามารถใช้เครื่ิองมือใดๆบนแถบ tool bar เช่น การปรับขนาดตัวอักษร การใช้ตัวเอน ตัวหนา การเปลี่ยนสีตัวอักษร การอ้างข้อความ การใช้ bullet การใช้ emoticon การ paste รูปภาพ ฯลฯ ได้เลย

ทำได้แค่พิมพ์ตัวหนังสือลงไปเท่านั้น

ปัญหาที่เกิดขึ้น จะทำอย่างไรดีคะ
ช่วยแนะนำด้วยค่ะ
ขอบคุณมาก

#2 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:25

แม้กระทั่งการตั้งกระทู้ใหม่นี้ ก็ไม่สามารถใช้เครื่ิองมือใดๆบนแถบ tool bar เช่น การปรับขนาดตัวอักษร การใช้ตัวเอน ตัวหนา การเปลี่ยนสีตัวอักษร การอ้างข้อความ การใช้ bullet การใช้ emoticon การ paste รูปภาพ ฯลฯ ได้เลย

ทำได้แค่พิมพ์ตัวหนังสือลงไปเท่านั้น

ปัญหาที่เกิดขึ้น จะทำอย่างไรดีคะ
ขอบคุณมาก

ไม่ทราบว่าใช้ Windows หรือ Mac
และใช้ browser อะไรครับ
ลอง clear cache ดูหรือยัง

ใน toolbar ปุ่มแรกสุด จะเป็นปุ่มเปิดปิดการใช้งาน format
ไม่ทราบว่าเผลอไปกดโดนหรือเปล่า ถ้าใช่ กดอีกทีก็จะใช้งานได้ครับ

Edited by RiDKuN_user, 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:26.

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#3 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:38

ขอบคุณมาก

ไม่ทราบว่าใช้ Windows หรือ Mac
และใช้ browser อะไรครับ
ลอง clear cache ดูหรือยัง

ใน toolbar ปุ่มแรกสุด จะเป็นปุ่มเปิดปิดการใช้งาน format
ไม่ทราบว่าเผลอไปกดโดนหรือเปล่า ถ้าใช่ กดอีกทีก็จะใช้งานได้ครับ

สงสัยจะเผลอไปกดโดนปุ่มเปิดปิดการใช้งาน จริงๆด้วยค่ะ
ตอนนี้ใช้งานได้แล้ว :)
ขอบคุณมากค่ะ