Jump to content

- - - - -

คลิ๊ป มาแล้ว นายกปูเยือนประเทศซิดนี่ย์อย่างเป็นทางการ

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
20 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:51

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#2 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:03

จังหวัดหาดใหญ่ยังมีมาแล้ว ประเทศซิดนี่ย์อีกสักที่จะเป็นอะไรไป

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#3 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:05

ประเทศใหม่เหรอเนี่ย ???

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#4 Mojimaru

Mojimaru

น้องเก่า

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:11

เข้ามาขำ

#5 SACRIFICE

SACRIFICE

ขาประจำ

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:11

เตรียมตัว เตรียมพร้อม อ่านบท ท่อง หลายๆรอบ จะได้ไม่ผิดอีก
ผิดไม่ว่า แต่อย่าซ้ำซากได้ใหม
อีกอย่าง คุณเป็นนายกนะครับ เป็นผู้นำรัฐบาล เกรงใจประเทศไทยบ้าง
THE ONLY THING WORSE THAN LOSING, IS QUITTING.

#6 hahaha

hahaha

น้องเก่า

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:16

จังหวัดก็มีใหม่แล้ว
ประเทศก็มีใหม่แล้ว
ต่อไป.....โลกใบนี้ของเรา จะมีทวีปเพิ่มใหม่อีกอะเปล่าหว่า......

เฮ้ออออออ นายกตรู..........

#7 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:22

เขื่อน คอ-นก-รีต อ่ะ

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

#8 คุณนายนอกบ้าน

คุณนายนอกบ้าน

ขาประจำ

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:22

คนรอบข้างก็กลวงเหมือนนายก

อ้อมีใจดีอีกคน

#9 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

๕๕๕๕๕๕
๕๕๕๕๕๕
๕๕๕๕๕๕

ขอหัวเราะแบบไทยๆหน่อยนะครับ :D

#10 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

หญ้า แฝก- หญ้า แพรก

#11 YELLOW SHIRT

YELLOW SHIRT

ห้ามรบกวน กำลังเอาอยู่

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:23

บักหาญ อึ้งงงงงงงงงงงงงงงง

#12 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:23

เมื่อไรมันจะแสดงความฉลาดๆ ออกมาจากสมองอันน้อยนิดซักครั้งหนึ่ง

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#13 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:26

เฮลลโหลล..... มุก...ฮะ....มุข....เฮ. หน่อยน่า

#14 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:28

เมื่อวาน คลิ๊ปนี้ก็ฮา ฮ่าๆๆๆๆๆ

พูดจากใจ...จ่าประสิทธิ์

#15 marrykate

marrykate

ขาประจำ

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:54

ปู เชิญยิ้ม ฮาได้อีก

ฮากว่าตุ๊กกี้อีกนะเนี่ย :lol:
อย่าให้ความ "โง่" ของตัวเอง กลายเป็นความผิดของคนอื่น เข้าใจมั๊ยค๊าาาาาาาาา

#16 10Mz

10Mz

ขาประจำ

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:42

เออแน่ะ พรรคนี้มันมีแต่ตลกให้ดูวุ๊ย

#17 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:46

เออแน่ะ พรรคนี้มันมีแต่ตลกให้ดูวุ๊ย

สงสัยแกกลัวคนไทยเครียดครับ พักนี้เลยปล่อยมุขไม่ยังทั้งพรรค :lol: :lol: :lol:

#18 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:45

อ่า .. อาหารไทยกลายเป็นส่วนหนึ่งของการท่องเที่ยวของประเทศซิดนีย์ด้วยค่ะ :o
หัวเราะมิออก ร่ำไห้มิได้ ...

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#19 อย่าเอยนามข้า

อย่าเอยนามข้า

น้องเก่า

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:57

มันเป็นเทปไม่ใช่เหรอทำไมไม่ให้แก้ก่อนแล้วออกใหม่หรือทีมงานก็ไม่รู้เรื่องเหมือนกัน
อย่าถามว่าทำไมจึงรักเพราะความรักมักไม่มีเหตุผล แล้วทำไมจึงภักดีนั้นเพราะความดีของผู้นั้นมากมายและแท้จริงเหนือสิ่งอื่นใดทำไมต้องหมอบกราบคลานเข่าเพราะด้วยความเคารพรักยิ่ง ทำไมจึงห่วงแหนและเทิดทูนเพราะผู้มีความดีอันยิ่งใหญ่นั้นมีรักแท้อันเต็มไปด้วยความเสียสละแม้เหน็ดเหนื่อยมากเพียงใดไม่เคยปริปากบ่น ไม่เคยเรียกร้องให้ใครมารักนี่เป็นบารมีของผู้ยิ่งใหญ่ที่เราเทิดไว้ยิ่งชีวิต

#20 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:40

มันเป็นเทปไม่ใช่เหรอทำไมไม่ให้แก้ก่อนแล้วออกใหม่หรือทีมงานก็ไม่รู้เรื่องเหมือนกัน

ข่าววงใน(ในวงนินทานาย)

จะให้พวกตรูตามแก้คำพูดนายกปูแดง ตรูก็ไม่ต้องทำงานอื่นแล้วละ แม่งผิดมากฉิกหาย

ปล่อยๆไปบ้าง คลายเครียดให้คนไทย..555

Edited by kokkai, 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:40.

#21 วะเฮ้ย

วะเฮ้ย

ขาประจำ

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 08:32

ชีก็ขยันเรียกแขกจริงๆเลย
ขนาดพยายามจะอยู่ของชีเงียบๆในมุมอับแล้วก็ยังมีเรื่องฮาๆ ออกมาจนได้

เมื่อไหร่จะลาออกไปซะทีเนี่ย