Jump to content

- - - - -

อารายฟร๊ะ มติชินพาดหัวลงข่าวแบบนี้ได้ไง?"พิษค่าแรง300"รปภ.-แจ๋ว"อัพค่าตัวฯ"

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
14 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Suraphan07

Suraphan07

เมพ

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:01

หรือเห็นเขาอัพ ก็จะอัพบ้าง ? ... ;)

พิษค่าแรง300"รปภ.-แจ๋ว"อัพค่าตัว ล็อกซเล่ย์-BTS-LPNขึ้นค่าบริการหนีต้นทุนพุ่ง40%
09 มิถุนายน พ.ศ. 2555

ค่าแรง 300 พ่นพิษ ต้นทุนจ้าง "พนักงานรักษาความปลอดภัย-แม่บ้าน" พุ่งพรวด 30-40% ธุรกิจบริการอ่วมเผชิญศึกรอบด้าน ทั้งเก็บค่าจ้างยากขึ้น-แถมตลาดแข่งขันสูงแย่งซื้อตัว อัดฉีดทั้งค่าแรง+โอที "ASM" เผยต้นทุนจ้าง รปภ.พุ่งเป็นวันละ 480 บาท รถไฟฟ้าบีทีเอสเล็งปรับค่าโดยสารเพิ่ม ส่วนแอล.พี.เอ็น.ฯ งัดนโยบายรัดเข็มขัดสู้ ชี้ต้นทุนเพิ่ม 30% แต่จะขอปรับค่าบริหารจัดการเพิ่มเพียง 10-15%
http://www.matichon....catid==

Edited by Suraphan07, 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:01.

#2 Toys

Toys

ขาประจำ

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:10

เป็นไง ประชานิยม กินได้[เป็นบางคน] รอวันว่างงานเถอะชาว[ไพร่แดง]รากหญ้า

#3 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:10

ใกล้จะถึงวาระสุดท้ายแล้ว

#4 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:07

5555 แต่..ฉันเจ็บ

#5 ขุนพลชิน

ขุนพลชิน

ขาประจำ

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:12

ว่าแต่จะแก้ไอ้นโยบายนี้จะแก้ยังไงอะ ขึ้นไปแล้วจะลดก็ไม่ได้ เว้นแต่สต๊าฟไว้แค่นี้สักสองสามปีไม่ปรับอีก

#6 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:47

เงินเดือนพนักงานหน้าร้านขายเครื่องใช้ไฟฟ้าในต่างจังหวัด
เดือนละ 7,500 บาท

ดีใจด้วย แต่ค่าครองชีพเท่ากรุงเทพไปแล้ว หุหุ

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#7 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:53

วันก่อนนั่งคุยกับคนขับรถขนตู้คอนเทนเนอร์...มันพูดแบบนี้อ่ะ...

" ไม่รู้แมร่งจะปรับค่าแรงเป็น 300 ทำเงงี้ยไร...บริษัทฯ ปรับให้ผมเสร็จ ตัดโน่น ตัดนี่ ได้น้อยกว่าเดิมอีก ไอ้คนทนไม่ไหว มันออกไป 6-7 คน ตอนนี้กลับมาใหม่ 2-3 คนแระ เพราะไปที่อื่น ก็โดนเหมือนกัน "

:)

#8 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:55

หรือเห็นเขาอัพ ก็จะอัพบ้าง ? ... ;)

พิษค่าแรง300"รปภ.-แจ๋ว"อัพค่าตัว ล็อกซเล่ย์-BTS-LPNขึ้นค่าบริการหนีต้นทุนพุ่ง40%
09 มิถุนายน พ.ศ. 2555

ค่าแรง 300 พ่นพิษ ต้นทุนจ้าง "พนักงานรักษาความปลอดภัย-แม่บ้าน" พุ่งพรวด 30-40% ธุรกิจบริการอ่วมเผชิญศึกรอบด้าน ทั้งเก็บค่าจ้างยากขึ้น-แถมตลาดแข่งขันสูงแย่งซื้อตัว อัดฉีดทั้งค่าแรง+โอที "ASM" เผยต้นทุนจ้าง รปภ.พุ่งเป็นวันละ 480 บาท รถไฟฟ้าบีทีเอสเล็งปรับค่าโดยสารเพิ่ม ส่วนแอล.พี.เอ็น.ฯ งัดนโยบายรัดเข็มขัดสู้ ชี้ต้นทุนเพิ่ม 30% แต่จะขอปรับค่าบริหารจัดการเพิ่มเพียง 10-15%
http://www.matichon....catid==

โรงงาน บริษัทห้างร้าน ศูนย์การค้าต้องจ้าง รปภ. แม่บ้านรักษาความสะอาดในอัตราใหม่....
ทำให้ต้นทุน ค่าใช้จ่ายเพิ่มขึ้น ก็ต้องปรับราคาสินค้า บริการ และการใช้สถานที่ใหม่

นายกฯ ว.5 4ss รมว.กระทรวงแรงงาน รมว.กระทรวงพาณิชย์
ปลัดฯรูปหล่อ อธิบดีกรมการค้าภายใน เป็น'อภิสิทธิ์ชน'...
ไม่ต้องปรับค่าจ้างแม่บ้านทำความสะอาด รปภ. คนขับรถ คนสวนของตน
จึงไม่เชื่อว่าค่าแรงเพิ่มขึ้นไม่เสทือนต้นทุนการประกอบการ.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#9 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:09

จ้างควายแดงให้เดือนละ 8900 บาท ไม่รวมค่าโทรศัพท์ต่อเดือน แมม่งอยากได้ 9000 บาท อ้างว่า ถ้าวันละ 300 บาท ต้องได้ 9000 บาท ผมเปลี่ยนมันเป็นวันละ 300 บาท ได้น้อยกว่าเดิมอีก ควายแดงแมม่งบอกว่า ขอเท่าเดิมดีกว่า ไม่กล้าอ้างอีกเลย

#10 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:15

วันก่อนนั่งคุยกับคนขับรถขนตู้คอนเทนเนอร์...มันพูดแบบนี้อ่ะ...

" ไม่รู้***จะปรับค่าแรงเป็น 300 ทำเงงี้ยไร...บริษัทฯ ปรับให้ผมเสร็จ ตัดโน่น ตัดนี่ ได้น้อยกว่าเดิมอีก ไอ้คนทนไม่ไหว มันออกไป 6-7 คน ตอนนี้กลับมาใหม่ 2-3 คนแระ เพราะไปที่อื่น ก็โดนเหมือนกัน "

:)

แต่นางยกบอกสื่อบลูมเบิร์กว่า... "ประชาชนต้องสนับสนุนให้พี่ชายของดิฉันเป็นอิสระ"

ในหัวมันคงไม่มีปัญหาของประชาชนเลย มันมาเพื่อช่วยพี่มันเท่านั้น
gladiator 1.jpg

#11 stt99

stt99

ขาประจำ

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:08

ตอนนี้ ข้างบ้าน จ้าง คนทำความสะอาดบ้านในอัตรา 400 บาทต่อวัน และที่สำคัญ เช้าไปเย็นกลับ และขอทำทุกวัน

#12 blackdragon

blackdragon

ขาประจำ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 00:29

ตอนนี้ ข้างบ้าน จ้าง คนทำความสะอาดบ้านในอัตรา 400 บาทต่อวัน และที่สำคัญ เช้าไปเย็นกลับ และขอทำทุกวัน

ของผมนะครับ ให้เดือนละ 15,000

ตามนโยบายพรรคเผาไทยเลย

แต่ต้อง มาเย็นกลับเช้านะ

รับเฉพาะหญิงสาวไม่จำเป็นต้องมีประสบการณ์

....และถ้าหากไม่มีประสบการณ์

จะรับพิจารณาเป็นพิเศษ

:P :D :lol:

#13 Maratiraj_

Maratiraj_

ขาประจำ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 00:52

รับเฉพาะหญิงสาวไม่จำเป็นต้องมีประสบการณ์

นี่มันค่าเทอมนักศึกษามหาลัยในเครื่องแบบผิดระเบียบนิครับ

Edited by Maratiraj_, 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 00:56.

#14 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 00:55

แบบนี้หรือเปล่าครับ

จากภาพ
รับสมัครพนักงาน
บริษัท จงอางสิงหัว ลาว จำกัด
ต้องการรับสมัครพนักงานดังนี้
1. พนักงานเลขานุการ 1 ตำแหน่ง ประจำห้องประธานบริษัท
เงื่อนไขผู้สมัคร:
- เพศหญิง อายุไม่เกิน 24 ปี
- หน้าตาดี รูปร่างดี ส่วนสูง 158 ซม.ขึ้นไป น้ำหนักไม่เกิน 48 กก.
- โสด, ไม่มีภาระผูกพันธ์ ถ้าไม่เคยมีแฟนยิ่งดี จะพิจารณาเป็นพิเศษ
- สามารถทำงานล่วงเวลา(ในเวลากลางคืน)ได้
- ไม่จำเป็นต้องมีพาหนะส่วนตัว
สนใจติดต่อไปเลยครับตามเบอร์ข้างบน 555+

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

#15 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 05:00

รัฐบาลนี้คิดไม่เป็นครับ ผมบอกตามตรง
/人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!