Jump to content

- - - - -

รับได้หรือไม่ หากเพื่อไทยเชิญ ปชป ร่วมรัฐบาล แล้วเขี่ยพรรคเล็กทิ้ง

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
27 ความเห็นในกระทู้นี้

Poll: คิดอย่างไรหาก เพื่อไทยเชิญ ปชป ร่วมรัฐบาล (48 member(s) have cast votes)

เพื่อไทยเชิญ ปชป ร่วมรัฐบาล(มุมแดง)

1. คนเสื้อแดง และคนที่เลือกเพื่อไทยรับได้ (12 votes [25.00%])

Percentage of vote: 25.00%

2. คนเสื้อแดง และคนที่เลือกเพื่อไทยส่วนใหญ่รับไม่ได้ แต่ไม่ต่อต้าน (18 votes [37.50%])

Percentage of vote: 37.50%

3. คนเสื้อแดง และคนที่เลือกเพื่อไทยรับไม่ได้ และต่อต้าน (15 votes [31.25%])

Percentage of vote: 31.25%

4. อื่นๆ (3 votes [6.25%])

Percentage of vote: 6.25%

เพื่อไทยเชิญ ปชป ร่วมรัฐบาล แล้วปชป ตอบรับ (มุมปชป)

1. คนที่เลือก ปชป รับได้ (1 votes [2.08%])

Percentage of vote: 2.08%

2. คนที่เลือก ปชป รับไม่ได้ แต่ไม่ต่อต้าน (7 votes [14.58%])

Percentage of vote: 14.58%

3. คนที่เลือก ปชป รับไม่ได้ และต่อต้าน (39 votes [81.25%])

Percentage of vote: 81.25%

4. อื่นๆ (1 votes [2.08%])

Percentage of vote: 2.08%

Vote Guests cannot vote

#1 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:10

ตามนั้น

ตอบโหวต 2 ครั้งนะครับ

#2 voodoo

voodoo

ไม่เป็นกลาง

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:13

ฝันเปียกกลางทะเลทราย
" สลิ่มที่ไม่กล้่าเปิดตัวต่อสาธารณชนเท่าไรนัก เนื่องจากไม่ได้ทำประกันอัคคีภัย "

#3 sorrow

sorrow

REFORM BEFORE ELECTION

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:16

vote แล้วครับ
ผมว่าทั้งสองฝ่ายคงรับไม่ได้
แต่ผลจะต่างกัน คือคนเลือกเผาไทยจะยอมรับ แต่คนเลือก ปชป ต่อต้าน

ร่วมกันทำลายล้างระบอบทักษิณ-เผด็จการชินวัตรให้หมดไปจากแผ่นดินไทย

โลกมนุษย์ย่อมจะดีกว่านี้แน่      เพราะมีผู้ไม่ยอมแพ้แม้ถูกหยัน
คงยืนหยัดสู้ไปใฝ่ประจัญ      ยอมอาสัญก็เพราะปองเทิดผองไทย

#4 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:22

เริ่มแว่วเข้าหูผมจากเสื้อแดง 2-3 คน
ผมว่าเขากำลังลองเชิงอยู่ อาจเอาเหตุปรองดองเพื่อเข้าไปคุย

แต่นะ

โหวตทาง ปชป ไม่ต่างกันเลย

#5 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:31

เริ่มแว่วเข้าหูผมจากเสื้อแดง 2-3 คน
ผมว่าเขากำลังลองเชิงอยู่ อาจเอาเหตุปรองดองเพื่อเข้าไปคุย

แต่นะ

โหวตทาง ปชป ไม่ต่างกันเลย

ผมรู้สึกเหมือนว่าเป็นการลดกระแสอะไรบางอย่างลงนะ
ของทั้งสองฝ่าย

#6 บุคคลทั่วไป

บุคคลทั่วไป

ขาประจำ

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:35

รับได้ถ้าให้แม้วกลับมาเข้าคุกและให้อภิสิทธ์เป็นนายก

Edited by บุคคลทั่วไป, 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:36.

ความพึงพอใจของคนโง่ คือ หายนะ

#7 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:42

รับได้ถ้าให้แม้วกลับมาเข้าคุกและให้อภิสิทธ์เป็นนายก

ผมกำลังคิด
อาจจะยังให้ทักษิณอยู่ต่างประเทศ อภิสิทธิ์เป็นนายก แต่รัฐมนตรีกระทรวงสำคัญเป็นของเขาแบบหนที่แล้วที่อภิสิทธิ์เป็นนายก กระทรวงหลักบางกระทรวงไม่ได้ดูแล

#8 roilee

roilee

ขาประจำ

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:44

เป็นความคิดที่ดีความคิดหนึ่ง แต่จุดต่างที่ทั้งสองพรรคมีจะหาสมดุลย์กันได้อย่างไร
ปชป.อาจยอมให้ผ่านกฎหมายปรองดอง แต่จำกัดการนิรโทษแค่คนที่มาชุมนุมทั้งสองฝ่าย
เพื่อไทยอาจจะแก้รัฐธรรมนูญได้ โดยตั้งประเด็นแก้ไขเป็นเรื่องๆไป
ถ้าทำได้ก็ดีนะ เราติดหล่มกันมานานเกินไปแล้ว

ต่อไปเสียงข้างมากฆ่าคนตายก็ไม่ผิด ตามสบายเลย ยุบได้ทุกศาล ต่อไปให้มีศาลประชาชนไปเลย ถ้าจำเลยฆ่าคนตายก็เอาเสียงข้างมากโหวตกันว่า คนนี้ไม่ต้องรับโทษเพราะเป็นพวกเสียงข้างมากสุดแล้วแต่..วสันต์ สร้อยพิสุทธิ์

#9 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:50

ถ้าเป็นจริง

ประเทศไทยคง ได้มี สหประชาชาติมายุ่งแน่

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#10 เชียร์คนดี

เชียร์คนดี

ขาประจำ

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:56

ลองดูเด่ะ..แป๊ะลิ้มด่าเช็ดดดดด

"ทำดี(ผู้อื่น)เห็นผลช้า"

#11 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:00

อย่าเลยครับ
"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#12 ตะนิ่นตาญี

ตะนิ่นตาญี

La vie en rose

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:05

ตะนิ่นตาญี เลือก รับไม่ได้ และต่อต้านทั้งสองข้อครับ

การที่เลือกตอบ รับไม่ได้ และต่อต้าน นั้น ตั้งอยู่บนพื้นฐานของคำคำเดียวคือ คำว่า อุดมการณ์

คนเสื้อแดงใครก็ตามที่อยู่ที่นี่ที่ เสรีไทย หรือ บังเอิญ ผ่านมาแล้วตอบว่า รับได้ นั่นก็คือ

คนคนนั้นเป็นเพียงแค่พวก บัตรเติมเงิน ดังที่ พี่ปุฯ เคยได้ ว่าไว้-ตำหนิไว้

เพราะหากคนเสื้อแดงใดที่รับการรวมตัวของ เพื่อไทย-ประชาธิปัตย์ ได้ เพื่อ พระราชบัญญัติปรองดอง นั้น

นั่นคือการทำเพื่อ คุณทักษิณ ชินวัตร แต่เพียงอย่างเดียว ไม่ใช่เรื่อง ไพร่-อำมาตย์ ไม่ใช่เรื่อง ความแตกต่างระหว่างชนชั้น

ไม่ใช่เรื่อง ความธรรมในสังคม อย่างที่พวก เสื้อแดง เคยได้ พ่นเอาไว้ เสื้อแดง ใครก็ตามที่เลือกข้ออื่น นอกเหนือไปจากนี้

นั่นก็คือ คนโกหกอย่างบัดซบ ดีดีนี่เองครับ

ตะนิ่นตาญี

วันอาทิตย์ที่ ๑๐ มิถุนายน พ.ศ. ๒๕๕๕

เวลา ๑๗.๐๕ นาฬิกา
"จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา"

#13 jaturong

jaturong

ขาประจำ

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:13

เมื่อก้าวมาถึงจุดนี้แล้ว เชื่อว่าทั้งสองฝ่ายคงรับไม่ได้ เพราะมันเลยจุดนั้นมาไกลเกินไปแล้ว ถ้าหากคิดจะอยู่รวมกันโดยที่ประเทศไม่แตกสลาย พรรคเพื่อไทยก็ต้องเป็น พรรคเพื่อไทย ไม่ใช่เป็นพรรคเพื่อแม้วอย่างทุกวันนี้ สร้างตัวเองให้เป็น สถาบันทางการเมือง ไม่ใช่เป็นเครื่องมือทางการเมืองของทักษิณ

#14 ชมจันทร์

ชมจันทร์

Reform before elections

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:19

ผมว่า ปชป.มีศักดิ์ศรีพอ ไม่มีทางกลืนน้ำลายที่ถ่มถุยออกไปได้
คนที่นิยมพรรค ปชป. ก็มีสมอง ไม่ใช่ควายกินหญ้า ที่พรรคจะหลอกได้ง่าย ๆ
สรุป
ไม่มีวันที่ ปชป. จะร่วมกับพรรคเพื่อไทยได้

อันสยามเป็นบ้านเกิดเมืองนอน
    ดุจบิดามารดรเปรียบได้

#15 แมวกระป๋อง

แมวกระป๋อง

ประชาแมวธรรมดา

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:22

คงได้แต่ฝันนะแดงนะ

ถ้า ปชป เค้ามีนโยบายมุ่งเน้นเป็นรัฐบาล โดยไม่สนใจอุดมการณ์ (เหมือนพรรคตัวอะไรซักอย่าง เลียปากแผล่บๆ)
คงไม่อยู่ให้พวกสัตว์เซลส์สมองน้อยคอยค่อนขอดว่าเป็นแมลงสาบ จนถึงทุกวันนี้หรอกครับ

แต่ถ้าจะให้ตอบ ในฐานะของคนที่เลือก ปชป. ผมรับไม่ได้ครับ และก็อาจจะไม่สนับสนุน ปชป. ในสมัยหน้า
เพราะผมคือประชาชนของในหลวง

#16 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:31

เป็นไปได้ค่อนข้างยากครับ

แต่คิดว่าควายแดงรับได้ หัวหน้าควายบอกยังไงมันก็ก้มหน้าหงึกๆ ตามนั้น

แต่คนที่สนับสนุน ปชป. คงรับไม่ได้ถ้าจะไปปรองดองกับโจรทำลายชาติิ^^

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#17 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:44

รับไม่ได้เด็ดขาด ถ้าปชป จะทำเช่นนั้น และคิดว่า ปชป คงไม่ทำเช่นนั้น เช่นกัน

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#18 annykun

annykun

ขาประจำ

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:46

ผมรับได้นะ ถ้ามีเงื่อนไข

- อย่าช่วยทักษิณ ไม่นิรโทษกรรมให้คนผิดไม่ว่าฝ่ายไหน
- อย่าแก้ไขรัฐธรรมนูญในหมวดพระมหากษัตริย์
- อื่นๆ ที่จะทำให้ ปชป. และผู้สนับสนุนพึงพอใจ

แต่เอาแค่ข้อแรก ก็ปิดประตูตายแล้ว เพื่อไทยเองไม่มีทางยอมแน่ๆ

Edited by annykun, 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:49.

คุณสมบัติที่สำคัญที่สุดของผู้ชนะสงคราม  คือ   ความแข็งแกร่ง และ อุดมการณ์ที่สอดคล้องกับความเป็นจริง

คุณธรรมที่พร้ำสอน  ล้วนเป็นสิ่งที่จำเป็นรองลงมา   ส่วน  ประชาธิปไตยน่ะรึ  เอาเข้าจริงๆ  สำคัญอันใด?? 

#19 ธงไชยคนเขียนโพย

ธงไชยคนเขียนโพย

ขาประจำ

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:48

อย่าทำโพลแบบนี้เลยฮะ ปชป.เคยพูดไปหลายครั้งแล้ว
ว่าจะไม่มีวันร่วมกับพรรคเผาไทยได้เลย เพราะหลักการทำงาน
และแนวความคิดแตกต่างกัน ผู้สนับสนุน ปชป.ก็คงไม่ยอมเช่นกัน

ใครอยู่เบื้องหลังการอุ้มฆ่าเอกยุทธ์ อัญชัญบุตร

#20 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:07

คนเสื้อแดงหลายคนตาสว่าง รู้ตัวว่าถูกแม้วหลอก แต่ก็ไม่เอา ปชป เด็ดขาด เรียกว่าเกลียดเข้าไส้
ไม่มีทางที่จะยอมรับแน่ๆ

ในอีกฝั่ง คนที่เลือก ปชป เพราะไม่ชอบคนโกง คนที่ทำลายบ้านเมืิอง
ถ้า ปชป ไปร่วมรัฐบาลกับเพื่อไทย
คนที่เลือกจะตีจากในทันที
ปชป มีสิทธิ์ถึงขั้นสูญพันธุ์เลยทีีเดียว

Edited by asawinee, 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:08.

#21 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:42

ผมไม่ถึงกับแอนตี้การมีอยู่ของพรรคเพื่อไทยเสียจนทนดู ทนเห็นหน้าไม่ได้นะครับ
แต่หาก ปชป ไปจับมือเพื่อไทย แม้นจะอยู่บนเงื่อนไขอะไรก็ตามที
ผมยอมรับไม่ได้จริงๆ ครับ
อย่างน้อย ผมก็เชื่อมาโดยตลอดว่า 2 ฟาก แตกต่างกันทุกด้านโดยสิ้นเชิง
ถ้าหาก ปชป จะมาจับมือเพื่อไทย นั่นแสดงให้เห็นว่า จะต้องมีการละทิ้งตัวตนบางอย่างไปแน่ๆ
ซึ่งเป็นสิ่งที่ผมไม่ยอมรับครับ

และผมจะกาโหวตโน

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#22 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:47

ตะนิ่นตาญี เลือก รับไม่ได้ และต่อต้านทั้งสองข้อครับ

การที่เลือกตอบ รับไม่ได้ และต่อต้าน นั้น ตั้งอยู่บนพื้นฐานของคำคำเดียวคือ คำว่า อุดมการณ์

คนเสื้อแดงใครก็ตามที่อยู่ที่นี่ที่ เสรีไทย หรือ บังเอิญ ผ่านมาแล้วตอบว่า รับได้ นั่นก็คือ

คนคนนั้นเป็นเพียงแค่พวก บัตรเติมเงิน ดังที่ พี่ปุฯ เคยได้ ว่าไว้-ตำหนิไว้

เพราะหากคนเสื้อแดงใดที่รับการรวมตัวของ เพื่อไทย-ประชาธิปัตย์ ได้ เพื่อ พระราชบัญญัติปรองดอง นั้น

นั่นคือการทำเพื่อ คุณทักษิณ ชินวัตร แต่เพียงอย่างเดียว ไม่ใช่เรื่อง ไพร่-อำมาตย์ ไม่ใช่เรื่อง ความแตกต่างระหว่างชนชั้น

ไม่ใช่เรื่อง ความธรรมในสังคม อย่างที่พวก เสื้อแดง เคยได้ พ่นเอาไว้ เสื้อแดง ใครก็ตามที่เลือกข้ออื่น นอกเหนือไปจากนี้

นั่นก็คือ คนโกหกอย่างบัดซบ ดีดีนี่เองครับ

ตะนิ่นตาญี

วันอาทิตย์ที่ ๑๐ มิถุนายน พ.ศ. ๒๕๕๕

เวลา ๑๗.๐๕ นาฬิกา

ถ้าพรรคประชาธิปัตย์ร่วมรัฐบาลกับพรรคเพื่อไทย.....!
แกนนำพรรคประชาธิปัตย์มาพบผมอีก....
ผมจะเอาน้ำสาดหน้าให้รู้สึกตัว.....ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ปล.ผมเชื่อว่าไพร่เสื้อแดงส่วนใหญ่ไม่คัดค้านครับ.....ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

Edited by ปุถุชน, 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:48.

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#23 Bomber_Man

Bomber_Man

ขาประจำ

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:54

รับ ปชป ได้ทุกอย่าง แต่รับเพื่อไทยไม่ได้
ถ้าเป้นเช่นนั้นจริง โหวตโน ครับ
ผมมีนามแฝงเดิมว่า ศรีระวี งดเสวนากับควายแดงทุกตัวเพราะรังเกียจเสนียดสังคมอย่างพวกมันสำหรับพวกเลวไม่ลืมหูลืมตาอย่าได้พูดดีด้วย ด่าอย่างเดียว เพราะเราเป็นคนไม่ใช่ควายแดง.....เบื่อรัฐบาลปูโง่ กระจอกยังไม่พอ แถมยัง กาก มากๆ

#24 Maratiraj_

Maratiraj_

ขาประจำ

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:57

ปชป อยู่ร่วมกับ พท ไมได้จริง

แต่อย่างลืมว่า

พท มีอำนาจเงิน อำนาจบริหาร แล้วควบคุมแหล่งผลประโยชน์อื่นๆตั่งมากมายอยู่ในมือ

ที่น่าเย้ายวนใจมากพอที่จะให้ พวกเห็นแก้ได้ ของ ปชป บางคนสามารถย้ายสังกัด มาอยู่ พท ได้สบายๆ

#25 a.mtvv

a.mtvv

ขาประจำ

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:05

รับไม่ได้ ไม่ต่อต้าน แต่ไม่เลือกประชาธิปัตย์อีกเลยตลอดชีวิต ครับ

วันนี้มาไกลกว่าที่จะกลับไปรวมกันแล้ว
ต้องเดินหน้าอย่างเดียว

#26 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:05

เป็นไปไม่ได้ทั้งสองกรณีครับ

คำถามเหมือนกับว่า "รับได้ไหมถ้าพรุ่งนี้พระอาทิตย์จะขึ้นจากทางทิศตะวันตก"

คือถ้าเป็นอย่างนั้นจริง รับได้หรือไม่ได้ก็ต้องรับละครับ แต่มันจะเป็นไปได้หรือ

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#27 naiare

naiare

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:48

มั่นใจว่าเสื้อแดงกว่า 80/ รับได้ ถ้ารับไม่ได้ก็แค่วันเดียว เดี๋ยวสามเกลอเป่ากระหม่อม แต่งดรามาเรื่องใหม่ก็แห่ตามกันหมดแล้วครับ

เงื่อนไขอยู่ที่ว่าคางคกต้องได้ขึ้นวอเป็นอำมาตย์กับเขาด้วย

ถ้าเสื้อแดง 80/ ก้าวข้ามแม้วกับสามเกลอแล้ว ผมให้กระทืบครับ. อุดมการณ์ของแดงส่วนใหญ่คือ ยินดีตามแห่ไปไหนไปกันแต่ขอให้มีไรแจกกรุบ้าง เท่านั้น

ที่ผมเชื่อเช่นนี้ เพราะ พรรคเสื้อแดงจริงๆแบบอุมการณ์ไม่มี. มีก็เจ๊งไปไม่รอด

พท มีแต่อุดมกิน ไร้อุดมการณ์จุดยืนใดๆ กับการตลาดและนักประพันธ์นวนิยาย

อีกทั้งถ้ารวมกับ ปชป จริง ข้อเสนอต้องเริ่มมาจากแม้ว วีรบุรุษ ปชต แน่นอน

Edited by naiare, 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:53.

#28 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:51

ปชป อยู่ร่วมกับ พท ไมได้จริง

แต่อย่างลืมว่า

พท มีอำนาจเงิน อำนาจบริหาร แล้วควบคุมแหล่งผลประโยชน์อื่นๆตั่งมากมายอยู่ในมือ

ที่น่าเย้ายวนใจมากพอที่จะให้ พวกเห็นแก้ได้ ของ ปชป บางคนสามารถย้ายสังกัด มาอยู่ พท ได้สบายๆ

น่าจะหมายถึงพรรคประชาธิปัตย์มากกว่าบุคคล......!
ตั้งแต่ทักษิณตั้งพรรคไทยรักไทย....
นักการเมืองลาออกจากพรรคประชาธิปัตย์มีหลายคนแล้ว เช่น นพดล ปัทมะ ยงยุทธ ติยะไพรัช เป็นต้น.....ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...