Jump to content

- - - - -

สมศักดิ์เจียม มีของมาสนตะพายสาวกอีกแล้วครับ

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
15 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 mahahing

mahahing

น้องเก่า

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:00

ไปเจอมาในfacebook

พร้อมกับข้อความ

"นี่คือประเด็นหนึ่งที่ผมพูดถึงใน "ปฏิญญาหน้าศาล" วันนี้
ตอนนี้ทำไว้เป็นแผนภูมิเฉยๆ และเผื่อใครจะดูประกอบการอภิปราย
ไว้ค่อยหาโอกาสเขียนถึงเรื่องนี้อีก"

Edited by mahahing, 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:00.

#2 Toys

Toys

ขาประจำ

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:04

สมศักดิ์ พรุ่งนี้ไม่ต้องมาสอนแล้วนะ สมองมีคิดได้แค่นี้หรือ

จาก อธิการดีธรรมศาสตร์

#3 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:07

มีตำแหน่งเป็นนักวิชาการ แต่นั่งเทียนเขียนได้อย่างไม่อายฟ้าดิน :D

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#4 ทักษิณี

ทักษิณี

ขาประจำ

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:15

ชะนีขี่ควายแดงมิเคยพ่าย

Posted Image ปูฟายปู้ป้าย Posted Image

เพื่อพี่ เพื่อตระกูล เพื่อผัว มิเกรงกลัวสิ่งใด แหล และ โง่ ไว้ก่อน ร่อนร่านกรีดกราย คล้ายจะสวย น่าเกรงขรามลิ่วล้อควายแดง

#5 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:17

กรรม ไอ้เวร

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#6 tanaphom99

tanaphom99

น้องใหม่

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:29

ก็คนมันด้านหน้านะ ไม่ใช้หน้าด้านหรอก

#7 อย่าเอยนามข้า

อย่าเอยนามข้า

น้องเก่า

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:57

มันออกมายอมรับแล้วซิว่าไอ้พวกที่ไม่อยู่ในกรอบที่มันวาด เป็นพวกอยู่ตรงข้ามพระมหากษัตริย์และคิดล้มล้างเพื่ออยากได้อำนาจนั้นมาครองซะเองใช่ไหม :lol: ก้ออออออออออคนมันอิจฉาอ่ะ อิอิ
อย่าถามว่าทำไมจึงรักเพราะความรักมักไม่มีเหตุผล แล้วทำไมจึงภักดีนั้นเพราะความดีของผู้นั้นมากมายและแท้จริงเหนือสิ่งอื่นใดทำไมต้องหมอบกราบคลานเข่าเพราะด้วยความเคารพรักยิ่ง ทำไมจึงห่วงแหนและเทิดทูนเพราะผู้มีความดีอันยิ่งใหญ่นั้นมีรักแท้อันเต็มไปด้วยความเสียสละแม้เหน็ดเหนื่อยมากเพียงใดไม่เคยปริปากบ่น ไม่เคยเรียกร้องให้ใครมารักนี่เป็นบารมีของผู้ยิ่งใหญ่ที่เราเทิดไว้ยิ่งชีวิต

#8 Ricebeanoil

Ricebeanoil

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:03

สนใจอะไรกับพวกดาวเคราะห์ไร้แสงในตัวเอง ดีแต่เล่นลมปากเอาชื่อเสียงสถาบันที่ตัวเองทำงานมาเป็นที่กำบัง
แต่ผลงานทางวิชาการห่วยๆ ที่คนเข้าไปอ่านเบ้หน้าหนี
เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#9 Maratiraj_

Maratiraj_

ขาประจำ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 00:43

สมศักดิ์ พรุ่งนี้ไม่ต้องมาสอนแล้วนะ สมองมีคิดได้แค่นี้หรือ

อธิการก็ไล่ ไอ้หมอนี้ออกไปไมได้หรอกครับ
หากว่า พวกคณะกรรมการในสภามหาลัย ยังเลือกที่จะปกป้อง ไอ้หมอนี่ ไว้ในองค์กรต่อไป
ทำไงได้อะครับ อธิการก็เป็นแค่หนึ่งเสียงในที่ประชุมของสภามหาลัย ตามระบอบประชาธิปไตยนิครับ

Edited by Maratiraj_, 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 00:44.

#10 Et tu Brute?

Et tu Brute?

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 00:44

กลุ่มนี้ต้องรวมประชาชนผู้จงรักภักดี ก็คือคนไทยทั้งหมดยกเว้นไอ้หัวหงอกและบรรดาเฟรนด์กากๆ ของหัวหงอก

It's us against the world

#11 Toys

Toys

ขาประจำ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 01:03

อธิการก็ไล่ ไอ้หมอนี้ออกไปไมได้หรอกครับ
หากว่า พวกคณะกรรมการในสภามหาลัย ยังเลือกที่จะปกป้อง ไอ้หมอนี่ ไว้ในองค์กรต่อไป
ทำไงได้อะครับ อธิการก็เป็นแค่หนึ่งเสียงในที่ประชุมของสภามหาลัย ตามระบอบประชาธิปไตยนิครับ

ผมเล่นมุขก๊าบบ

#12 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 05:08

คำถามแรกที่ผมดูตารางนี้คือ...

"กลุ่มอำนาจสถาบันกษัติย์เกี่ยวข้องกับการเมืองอย่างไร?"

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#13 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 05:17

คงคิดถึง ไจรัญ กับ จักรภวย มาก
เลยพยายามเร่งเครื่องที่จะตามไปให้ทัน

เอาแค่ สุรชัย กับ ดา ก่อนไหม?
ได้ข่าวว่ากำลังรื่นรมย์กับอนุมูลอิสระอยู่

#14 ชายกลาง

ชายกลาง

น้องเก่า

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:38

ถ้าจะโดนยิงทิ้งก็ไม่แปลก เพราะมันกำลังทำผิดให้เป็นชอบ

#15 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:52

ทักษิณี..ตัดหัวมันแล้ว เอามา.ถอนขนขาว ๆ..
ออกให้หมด ( ส่งไปเป็นลูกบอลล์ u ro ) เตะ ๆ!!!

#16 ไร้สีไร้กลิ่น

ไร้สีไร้กลิ่น

ขาประจำ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:55

ดูจากการแต่งตัวก็บอกได้ว่า คนๆนี้ไม่รู้จักกาลเทศะ
ไม่คู่ควรแก่การเคารพ อย่างมากก็แค่จำใจต้องเคารพ