Jump to content

- - - - -

‎"กนก" จัดหนัก !! บังอาจสอนวิธีพูด "ยิ่งลักษณ์" นศ. ป.โท จาก KFC. USA.

• Please log in to reply
30 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:53

‎"กนก" จัดหนัก !! สอน วิธีพูด "ยิ่งลักษณ์"

"เห็นชาวเว็บขบขันเรื่องนายกฯพูดผิด ชาวโลกงงกับภาษาอังกฤษของท่านแล้ว ผมเห็นใจท่านจริงๆ จึงขอถือวิสาสะแนะนำบางอย่าง ในฐานะคนที่ใช้คำพูดทำงานคนหนึ่ง
1.ท่านพูดเร็วเกินไป ตัวเองอาจไม่รู้ตัว คนอื่นอาจดูไม่ออก แต่พูดผิดนับสิบหนเช่นนี้ ชัดเจนว่าพูดเร็วเกิน "เร็วเกินความคิด" (มิใช่ไม่มีความคิด)
2.จะดูโพยต้องเนียนกว่านี้ ดูโพยนั้นไม่ผิดและท่านสมควรจะดูมากๆ (ปล่อยพูดเองไม่ได้) แต่ท่านก้มดูมากไป ฝึกคนอ่านข่าวเวลาก้มดูสคริปต์ เราจะไม่ก้มมากจนคนดูเห็นกลางกบาลแบบ นี้
3.นายกฯคนก่อนๆที่ภาษาอังกฤษ very poor รมว.ต่างประเทศช่วยได้ ไปเมืองนอกนายกฯไม่ต้องพูดเยอะ ให้รัฐมนตรีพูดนำแต่ รมว.คนนี้ very very poor!
จึงไม่มีใครช่วยท่านได้ นอกจาก "ล่าม" ใช้ล่ามเลยครับ ไม่ต้องอาย ดีกว่าไป "บลาๆๆ" และท่านคงไม่แย่ถึงขนาดใช้ล่าม..แปลไทยเป็นไทยนะ
4.ท่านมีเวลา 3 ปีก่อนรวมอาเซียน รีบท่องซะว่าประเทศไหนใช้นายกรัฐมนตรี หรือประธานาธิบดี จำให้แม่นก่อนว่า ไทยแลนด์ใช้นายกฯครับ ^^

ปล. สำนวน very poor แปลว่าภาษาของฉันยังไม่ดี ไม่ใช่ ภาษาอังกฤษฉัน "จนมาก"

ต้อม นักเดินทาง

ขนุน ขุนจนโต อีกครึ่งเดือนก็จะยิ่งหนักกว่านี้อีก เมื่อหลุดพ้นจาก อ.ส.ม.ท.
Parmorn Kanogmanerat แน่นอนอยู่แล้ว ลูกพี่ผม 555+
Kea Loveking ว้าววววววว ยังมีได้มากกว่า 4 ข้อนี้นะคะคุณกนก เพราะมีมากกว่านี้จริงๆค่ะ เคยได้อ่านที่ อ.ดร.สมเกียรติ อ่อนวิมล เขียนเรื่องการใช้ภาษาอังกฤษของนายกปูแดงมาแล้วหลายครั้งว่า..แย่มากๆ(very very poor) แนะนำให้ใช้ล่ามดีที่สุดค่ะ (เพราะทั่นปึ้งก็สุดยอดแย่ไม่ต่างกัน-อันนี้เคพูดเองค่ะ อิอิ)
สุวิวัฒน์ ยินดีทรัพย์ นายแน่มากกนก
Bung-orn Nuanjun ‎...แนะนำการพูดของนายกที่ง่ายๆกว่านี้หน่อยนะท่าน มันยากส์ไป
ต้อม นักเดินทาง ท่อนนี้เจ็บมาก "ท่านมีเวลา 3 ปีก่อนรวมอาเซียน รีบท่องซะว่าประเทศไหนใช้นายกรัฐมนตรี หรือประธานาธิบดี จำให้แม่นก่อนว่า ไทยแลนด์ใช้นายกฯครับ"
ขวัญจิตร์ ศรีสงคราม สุดยอดฯคุณกนกไม่เสียแรงติดตามงานคุณมานาน
ลูกเจี๊ยบ รักความเป็นธรรม น่าจะเอานังยกยิ่งลักษณ์ออกจากตำแหน่งได้แล้ว
Mika Maki หนังสือเล่มใหม่ กนกสอนนายก555

#2 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:04

พี่กนกครับ จัดไปอย่าให้เสียครับ

พวกนี้ด่ามัน มันก็เอาเราออก ไม่ด่ามันมันก็เอาออก เพราะจะเอาที่เราให้พวกมันทำงาน ผลต่างตอบแทนครับ
พี่กนกเสียเวลาไปเป็นปี แทนที่จะได้วิพากษ์วิจารณ์สิ่งที่ผิด เพื่ออย่างน้อยสังคมจะได้ตระหนักเร็วขึ้นมากขึ้นกว่านี้นะครับ

ปล. ชื่นชมภรรยาพี่มากที่ให้โอกาสพี่ได้มีจุดยืนมีอุดมการณ์ไม่หวั่นไหวแบบนี้
คนแบบพี่ หลังบ้านไม่ดี คอยดุคอยรั้ง หรือเอาแต่ห่วงว่าจะตกงาน จะลำบากนี่--ไม่ได้เลย ต้องชื่นชมภรรยาพี่ด้วยจริงๆครับ

ดิทเพิ่ม นึกได้
"Behind everyman's success, ther's a proud wife and surprised mother-in-law." เน้อ
hehe ;)

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:06.

gladiator 1.jpg

#3 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:05

ชอบข้อ 3
แต่จะว่าไป รัฐมนตรีของ รบ.ปูจ๋า มีใครภาษาอังกฤษเก่งบ้าง ???

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#4 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:08

ชอบข้อ 3
แต่จะว่าไป รัฐมนตรีของ รบ.ปูจ๋า มีใครภาษาอังกฤษเก่งบ้าง ???

เป็ดเหลิม~ :lol:

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#5 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:13

สำหรับผม ถ้าผู้นำทำงานเก่ง แต่ไม่เก่งภาษาอังกฤษ ผมไม่ว่าอะไรเท่าไรนะ
แต่ความรู้รอบตัวอย่างเรื่องประเทศหรือเรื่องอื่นๆ เนี่ย ถ้าไม่รู้ไม่ได้เลยนะครับ
/人= ‿‿ =.人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#6 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:16

ชอบข้อ 3

^^

#7 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:18

"2.จะดูโพยต้องเนียนกว่านี้ ดูโพยนั้นไม่ผิดและท่านสมควรจะดูมากๆ (ปล่อยพูดเองไม่ได้)
แต่ท่านก้มดูมากไป ฝึกคนอ่านข่าวเวลาก้มดูสคริปต์ เราจะไม่ก้มมากจนคนดูเห็นกลางกบาลแบบ นี้ "

วัยนี้...ถ้าพูดภาษาชาวบ้าน..คุณกนกแกคงอยากบอกว่า....อาจจะเห็นไข่ดาว...กลางกระบาล.. :lol: :lol:

เจ็บจริงคุณกนกนี่..
...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

#8 ....

....

ขาประจำ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:19

หัวโล้นหยุ่น เอาเท้าก่ายหน้าผากอีกแล้ว ใช่สิ หนกแค่ลูกจ้าง ไม่ใช่นายจ้าง ไม่ล้มละลาย เป็นหนี้เป็นสิน จะไปเดือดร้อนอะไร

ตอนนี้เลยฟอร์มตัวให้เข้าตาปชป เพื่อจะได้ไปจัดข่าวเคเบิ้ล กับ แก้วสรร ที่บลูสกาย

#9 Satan for Vendetta

Satan for Vendetta

ขาประจำ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:29

หัวโล้นหยุ่น เอาเท้าก่ายหน้าผากอีกแล้ว ใช่สิ หนกแค่ลูกจ้าง ไม่ใช่นายจ้าง ไม่ล้มละลาย เป็นหนี้เป็นสิน จะไปเดือดร้อนอะไร

ตอนนี้เลยฟอร์มตัวให้เข้าตาปชป เพื่อจะได้ไปจัดข่าวเคเบิ้ล กับ แก้วสรร ที่บลูสกาย

" หนกแค่ลูกจ้าง ไม่ใช่นายจ้าง ไม่ล้มละลาย เป็นหนี้เป็นสิน จะไปเดือดร้อนอะไร "

ไม่ get อ่ะ กำลังจะสื่อว่า คุณกนกงี่เง่ามาก ทำอะไรไม่นึกถึงต้นสังกัด จะเจ๊งก็ช่างมัน เพราะไม่ใช่เจ้าของ <<< กระนั้นรือ

คุณกำลังจะบอกว่า คุณกนกควรทำตัวแบบสรยุทธ์และฟรีทีวีอื่นๆโดยการหุบปาก แล้วเลียรังไข่ยิ่งลักษณ์ ชิมิ

"คนที่เลวกว่าน.ช.ทักษิณ ก็คือ คนที่ช่วยให้น.ช.ทักษิณ ยังมีชีวิต พูดพล่าม และ ทำเลวต่อไป" 

#10 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:32

สาสมแล้ว..ควายแดงแบบมรึงที่โดนลีน่าจังด่า... :lol: :lol:
...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

#11 ....

....

ขาประจำ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:32

กนก ไม่เลียปชป หรือ ...?

#12 ....

....

ขาประจำ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:34

สาสมแล้ว..ควายแดงแบบมรึงที่โดนลีน่าจังด่า... :lol: :lol:

จะเอาอะไรกับเคเบิ้ลขอทาน รับบริจาคได้ทุกวัน บางคนเขาขอรับบริจาคเพื่อการกุศล ช่วยเหลือคนอื่น
แต่นี้เอาเข้ากระเป๋าตัวเอง เพื่อจะได้มีแรงด่าคนอื่น

:D :D

#13 Bomber_Man

Bomber_Man

ขาประจำ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:38

ให้เข้าตาปชป เพื่อจะได้ไปจัดข่าวเคเบิ้ล กับ แก้วสรร ที่บลูสกาย ==>> OK. Accept !!! Very good idea.
ผมมีนามแฝงเดิมว่า ศรีระวี งดเสวนากับควายแดงทุกตัวเพราะรังเกียจเสนียดสังคมอย่างพวกมันสำหรับพวกเลวไม่ลืมหูลืมตาอย่าได้พูดดีด้วย ด่าอย่างเดียว เพราะเราเป็นคนไม่ใช่ควายแดง.....เบื่อรัฐบาลปูโง่ กระจอกยังไม่พอ แถมยัง กาก มากๆ

#14 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:39

เจอสื่อพูดความจริงทำเป็นรับไม่ได้ คงจะชินกับการเชลียร์แบบสื่อเสี้ยมสรย้วยสินะ
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#15 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:43

จะเอาอะไรกับเคเบิ้ลขอทาน รับบริจาคได้ทุกวัน บางคนเขาขอรับบริจาคเพื่อการกุศล ช่วยเหลือคนอื่น
แต่นี้เอาเข้ากระเป๋าตัวเอง เพื่อจะได้มีแรงด่าคนอื่น

แล้วเรื่องนี้มันเกี่ยวไรกับแอสทีวีวะ? โยงไปโน่น

เขียนแบบนี้แสดงว่าไม่เคยดูคุณกนกจัดรายการแน่ๆ
ใครทำไม่ถูกแกพูดหมดครับ ปชป.ช้าตรงไหนแกก็ติติง

ข้อแตกตางระหว่างบัณฑิตกับคนพาล คือตรงนี้---ไม่มี 2 มาตรฐาน

#16 mike_gt3

mike_gt3

ขาประจำ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:44

ชอบข้อ 3

ที่สุดใน 3 โลกแล้ว :D

จงประพฤติตัวให้คนเกรง ไม่ใช่เป็นนักเลงให้คนกลัว

#17 hinotori

hinotori

ขาประจำ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:13

เขาทำงานอยู่ดีๆ ก็ยังมีเกรงใจนังปูบ้าง

นี่ดันไปยุบรายการเขา เขาก็ล่อให้ไม่ยั้งสิขอรับ สมน้ำหน้า อิปู โดน!

#18 hinotori

hinotori

ขาประจำ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:15

อ้าวๆๆๆ เจอตัวแล้ว แหมรู้ดีจัง คุณนี่เองที่โทรไปด่าลีน่า แล้วถูกลีน่าจังด่าเมื่อตอนนั้น แม๊ แมนจริงๆ

ว่าแต่หน้าคุณเหมือนอย่างที่เจ๊เขาด่าจริงๆเหรอ แล้ว...กินข้าวยังไง ยิ้มยังไงล่ะเนี่ย? :)

#19 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:21

เป็ดเก่ง ภาษา อักกฤษ น่าจะเอา เป็ด ไปเป็น ล่าม

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#20 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:24

เชียร์กนก ครับ

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#21 notcomeng

notcomeng

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:26

เริ่มคิดชื่อล็อกอินไม่ออกแล้วใช่มั้ยล่ะไอ้น้อง ฮ่าๆๆ :lol: :lol: :lol:

#22 ant

ant

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:42

เริ่มคิดชื่อล็อกอินไม่ออกแล้วใช่มั้ยล่ะไอ้น้อง ฮ่าๆๆ :lol: :lol: :lol:

กำลังงงชีวิตตัวเอง ยังไม่รู้ว่า..ตัวเองเป็นคนหรือควาย
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#23 ไทยทรนง

ไทยทรนง

ขาประจำ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:49

ไม่โดน ปปง.ตามตรวจสอบ ด้วย

รัฐประหาร ปกป้องชีวิตไทย พอกันที ประชาธิปไตย ด้วย M79   

#24 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:23

ชอบข้อ 3

How do you do?
ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#25 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:47

ไม่เป็นไรๆๆๆ วันนี้ NMG ปิดที่ราคา 1.28 บาทต่อหุ้นแล้ว ไม่ต้องกลุ้ม ๕๕๕ B)

#26 cassava

cassava

ขาประจำ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:47

ชอบข้อ 3

ที่สุดใน 3 โลกแล้ว :D

http://www.youtube.com/watch?v=UYiLWQe-aD4

นายกน่าจะจ้างคนที่มุมจอไปยืนข้างๆเวลาพูดอังกฤษนะ

#27 เมารัก

เมารัก

ขาประจำ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:57

ชอบ กนก ธีระ ตรงไปตรงมา ดี

#28 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:37

เงินซื้อได้แต่พวกควายแดงขี้ข้าแม้ว ขายแม้กระทั่งศักดิ์ศรีความเป็นมนุษย์ แต่เงินไอ้แม้วมันซื้อความเป็นคนของคนดีๆ เค้าไม่ได้หรอกว่ะ

#29 samin

samin

ขาประจำ

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:53

ชอบข้อ 3

เฉลิมงัยครับ ดร.ด้านกฎหมายเชียวนา แต่ขอโทษนะครับผมก็เพิ่งรู้ว่า
Monarchy อ่านว่า โม-นาจ-จี๊ ฮ่าๆๆๆ นึกว่ามันอ่านว่า (มอน'เนิร์คคี) มาตลอด
แต่ก็ควรเชื่อท่านนะครับ ก็ท่านเฉลิมเป็นด็อกเตอร์นิ ฮ่าๆๆๆ

#30 Siren

Siren

ขาประจำ

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:55

ท่องเท่าไรก็ไม่จำ จะทำอย่างไรดีค้าาาาา

Now!  Restart Thailand  

#31 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:53

ขอหลักฐานครับ มาที่สรท ไม่มีหลักฐาน กล่าวหาลอยๆ คนในนี้ไล่ให้ท่านไปกินหญ้าแทนข้าวแน่ๆ หุหุ ^_^ ^_^

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน