Jump to content

- - - - -

แก้ตรงจุด.. หยุดปัญหา ทีภาพ ตย. แก้ปัญหาให้ตรงจุด

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
18 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Crime Minister

Crime Minister

น้องเก่า

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 02:07

╠═╬♥╬═╣░"แก้จุ..ยุปัา"╠═╬♥╬═╣©

#2 จอมยุทธตะเกียบคู่

จอมยุทธตะเกียบคู่

ขาประจำ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 03:17

เห็นด้วย แต่อย่าหาว่าโหดร้ายเลย พวกมันบงการฆ่าชาวบ้านโง่ ๆ ไม่รู้อิโหน่อิเหน่ วิธีนี้ก็นับว่าเหมาะสมกับพวกมันดี

ทักษิณ พรรคเพื่อไทย คนเสื้อแดง และการเลือกตั้ง คือส่วนผสมที่ลงตัวของ ...

ประชาธิปไตยแบบทรราช

#3 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 04:25

ท่านเจ้าของกระทง...เล่นแรงง่า

ชอบบบบ! ^_^
gladiator 1.jpg

#4 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 04:38

อ...เอางั้นเลยหรือครับ
/人O ‿‿ O人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#5 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 05:50

ไม่ต้องแก้ตรงจุดขนาดนั้นก็ได้ครับ

แก้แค่ว่าต้องกิน นอน ขับถ่าย ได้แต่บนเตียงเท่านั้นก็พอแล้ว

สงสารเค้า...นะ

#6 yoshikiryuichiro

yoshikiryuichiro

คุณธรรมในความหมายของคุณคืออะไร

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 07:29

ไม่ต้องแก้ตรงจุดขนาดนั้นก็ได้ครับ

แก้แค่ว่าต้องกิน นอน ขับถ่าย ได้แต่บนเตียงเท่านั้นก็พอแล้ว

แค่นั้นไม่พอครับ หากพวกนี้ยังมีชีวิตอยู่ มันจะใช้ทุกวิถีทางเพื่อทำในสิ่งที่มันต้องการ

ปากกับสมองของพวกนี้มันไร้ซึ่งความดีงามในกมลสันดานแล้ว ยิ่งปล่อยไว้ก็เท่ากับทำให้บ้านเมืองต้องระส่ำระสาย

นี่เป็นทางเดียวที่จะจบทุกอย่างได้

ปล. ปกติผมไม่ชอบเรื่องฆ่าแกงกันหรอกนะ แต่กับพวกนี้มันคนละเรื่องกัน
大一大万大吉 一人が皆のため 皆が一人のために尽くせば 天下は幸せになれる...これが私の正義!! เมื่อคนๆหนึ่งทำทุกอย่างเพื่อทุกๆคน และทุกๆคนจะทำทุกอย่างเพื่อคนๆนั้นเมื่อใด เมื่อนั้นแผ่นดินจะร่มเย็นเป็นสุขนี่คือคุณธรรมของชั้น!!

#7 Crime Minister

Crime Minister

น้องเก่า

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:39

ถ้าไม่แก้ปัญหาให้ตรงจุด เราจะแก้ปัญหาเรื้อรังระดับชาติ ได้อย่างไร

#8 ครุฑดำ

ครุฑดำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:59

ผมไม่ชอบวิธีการรุนแรงครับ แต่การสังหารผู้ก่อการร้ายที่เป็นปัญหาของชาติด้วยวิธีนี้ สมควรทำอย่างยิ่ง
เหมือนกับที่อเมริกา ข่มขืนUN ให้ถล่ม ไล่ล่าและสังหารบินลาเดน และกองกำลังก่อการร้ายต่อประเทศอเมริกาทั่วโลก :lol: :lol: :lol:

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#9 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:14

แอบยกสองมือสนับสนุน
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#10 kalo

kalo

น้องเก่า

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:36

อย่าเลย สงสารคนดูแล

...แต่ถ้าไม่ต้องดูแลก็อีกเรื่องนึง
หญ้าแพรก overcome จ.หาดใหญ่ ประเทศซิดนี่ย์

#11 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:47

ถ้าวันนึง เว็บนี้ให้กดได้ 1000 Likes วันนี้ผมให้คุณกระทู้นี้หมดเลย

Edited by Bourne, 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:47.

ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#12 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:45

เห็นด้วยจริงๆ

#13 Animal Farm

Animal Farm

ขาประจำ

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 00:41

ระหว่างเกิดสงครามกลางเมืองคนไทยออกมาฆ่ากันเองตายเป็นเบือเพื่อไอ้พวกไม่กี่ตัวในรูป กับ การแก้ให้ตรงจุดเพื่อหยุดปัญหา ขอเลือกอย่างหลัง
Thugsin ชื่อภาษาอังกฤษแบบเท่ๆของทักษิณ Thug = อันธพาล ผู้ก่อการร้าย Sin = บาปกรรม สิ่งเลวร้าย

#14 bamak

bamak

ขาประจำ

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 00:44

โหลนึ่งพอดี...คุ้มครับ

#15 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 00:47

กระสุนไรเฟิลมีราคาประมาณลูกละ ๑๕๐ ถึง ๒๐๐ บาทโดยประมาณ ถ้า ๑๒ ตัวตัวละนัด
ราคาก็ประมาณ ๑๘๐๐ - ๒๐๐๐ บาทประหยัดงบประมาณการปราบจราจล

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#16 Uranus

Uranus

ขาประจำ

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 03:45

ตรงจุดอย่างเดียวไม่ได้น่ะค่ะ
ต้องแม่นๆด้วย หุหุ

#17 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 04:17

จัดหนัก จัดเต็ม เลยครับพี่น้อง

ขันๆ ขันๆ อยู่ไหน อยากลงขัน :D :D :D

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#18 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 05:04

หันซ้าย ว่าง
หันขวา ว่าง
ชู 2มือ กระโดดเชียร์เลย เย้ๆๆๆๆๆ

#19 ครุฑดำ

ครุฑดำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:32

ไม่รู้เป็นไรผมชอบกะทู้นี้อ่ะคับ ดันให้กลับขึ้นหน้าแรก :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"