Jump to content

- - - - -

นช.ทักษิณ ลั่น เป็นนายกรัฐมนตรีอีกครั้ง จะทำเหมือนเดิม (มาติดคุกก่อนมั๊ย)

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
17 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:32

พ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร จ้อสื่อญี่ปุ่น ลั่น ไม่เสียใจเรื่องที่เกิดขึ้นสมัยเป็นนายกรัฐมนตรี และหากได้เป็นอีกครั้งจะทำเหมือนเดิม แย้ม ไทยต้องเดินหมากสำคัญจับมือญี่ปุ่นลุยพัฒนาเขตเศรษฐกิจพิเศษทวาย ลดต้นทุนขนส่ง...

พ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร อดีตนายกรัฐมนตรี ให้สัมภาษณ์พิเศษหนังสือพิมพ์โยมิอุริ ของประเทศญี่ปุ่น ระบุ เขตเศรษฐกิจพิเศษทวาย ในประเทศพม่า คือกลยุทธ์สำคัญของทั้งไทยและญี่ปุ่น เนื่องจากเมื่อสามารถสร้างท่อน้ำมันจากเขตเศรษฐกิจพิเศษทวายเชื่อมต่อไปยังท่าเรือขนส่งในพื้นที่ศูนย์กลางของประเทศไทยได้ ต้นทุนค่าขนส่งจากทั้งแก๊สธรรมชาติ และน้ำมันจากตะวันออกกลาง จะลดลงอย่างฮวบฮาบ ทั้งนี้ พ.ต.ท.ทักษิณ เดินทางมาถึงประเทศญี่ปุ่น เมื่อวันที่ 15 มิ.ย.ที่ผ่านมา

และเมื่อถูกถามถึงเรื่องการเดินทางกลับประเทศ อดีตนายกรัฐมนตรี กล่าวว่า ตนเองจะรอจนกว่า ความปรองดองในประเทศจะเกิดขึ้นได้จริง

ทั้งนี้ พ.ต.ท.ทักษิณ กล่าวว่า ตนเองจะเฝ้ารอและจับตาดูรัฐสภาของไทยในการออก พ.ร.บ.ปรองดอง ที่จะมีการนิรโทษกรรมให้กับทุกฝ่ายรวมทั้งตนเองในช่วงระหว่างความวุ่นวายทางการเมืองในประเทศไทย จนนำไปสู่การประท้วงตามท้องถนน และเสียงวิพากษ์วิจารณ์ว่า พ.ต.ท.ทักษิณ เป็นผู้นำเผด็จการ และใช้อำนาจหน้าที่ในฐานะนายกรัฐมนตรีสร้างผลประโยชน์ให้กับตนเอง อย่างไรก็ดี ในเรื่องนี้ พ.ต.ท.ทักษิณ ยืนยันว่า ตนเองไม่เคยรู้สึกเสียใจกับเรื่องที่เกิดขึ้น และหากได้เป็นนายกรัฐมนตรี อีกครั้ง ตนเองก็จะทำเหมือนเดิม

ส่วนข้อกล่าวหาจากฝ่ายตรงกันข้าม รวมทั้งผู้นำสูงสุดในกองทัพเรื่องความไม่จงรักภักดีนั้น พ.ต.ท.ทักษิณ กล่าวว่า เป็นเพียงความหวาดระแวงที่มีต่อตนเองเท่านั้น เนื่องจากตนเองได้รับความนิยมมากเกินไป

http://www.thairath....tent/pol/268914

Edited by อิไซกูนิ, 17 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:37.

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#2 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:33

ขี้โม้ หลงตัวเอง ไม่มีเปลี่ยนแปลง

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#3 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:36

จะกลับมาโกงเหมือนเดิม :blink:

#4 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:08

จะกลับมาโกงเหมือนเดิม :blink:

ต้องจัดหนักแม้วแล้วหล่ะ :(

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

#5 pakorn

pakorn

ขาประจำ

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:14

HIA ไม่เลิกสินะ

#6 อ่อนโลก

อ่อนโลก

ขาประจำ

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:20

นี่ยืนยันได้เลยว่า มันต้องการเป็นนายกอีกครั้งกับการกลับมาแบบเท่ห์ๆอย่างที่มันบอก

#7 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:48

นี่ยืนยันได้เลยว่า มันต้องการเป็นนายกอีกครั้งกับการกลับมาแบบเท่ห์ๆอย่างที่มันบอก

จะได้เห็นภาพนี้อีกป่าว

#8 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:55

กลับมาแบบมีชีวิตให้ได้ซะก่อน ค่อยพูดกัน
เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#9 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:02

กลับมาแบบมีชีวิตให้ได้ซะก่อน ค่อยพูดกัน

:o :lol: :lol: :lol: :lol:

#10 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:29

ก็ทำเหมือนเดิมแบบที่เอ็งทำเมื่อก่อนนี่แหละบ้านเมืองมันถึงชิบหายจนวันนี้

:)

#11 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:00

อีปู ก็ทำเหมือนไอ้แม้วทุกอย่าง โคลนนิ่งกันมา แล้วบ้านเมืองตอนนี้เป็นไง :D

#12 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:01

มาคราวนี้ เป็น ไข้โป้ง แน่

ระวังนะครับ เชื่อโรคนี้แรง โดนเชื้อนี้แค่เซลล์เดียว ก็ตายแล้ว

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#13 สยาม

สยาม

ขาประจำ

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:02

ปูจะเป็นนายกอีกแปดปี ไม่ใช่หรือ

#14 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:05

มาคราวนี้ เป็น ไข้โป้ง แน่

ระวังนะครับ เชื่อโรคนี้แรง โดนเชื้อนี้แค่เซลล์เดียว ก็ตายแล้ว

อูยย

#15 Majestic

Majestic

ขาประจำ

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:27

ทำเหมือนเดิม มันอันไหน
โกหก เหมือนเดิม
โกง เหมือนเดิม
ซุก เหมือนเดิม

#16 phat21

phat21

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:46

แม้วกลับมาก็ต้องโดนไล่ทันทีโดยไม่ให้มันบริหารอีกต่อไป ครับ ไอ้แม้วนี่ใช้กลโกง และเงินหลอกรากหญ้า ผมว่ามันไม่ตลอดไปหรอก ครับ ผมว่าถ้าออกพรบ ปรองดองมาอีกระลอก คราวนี้ผมมั่นใจว่าต้องยกระดับไล่แม้วและตั้งกระบวนการล้างทักดษิณออกไปจริงๆสักทีเพระมันเหนื่อยแล้ว ครับจะมาแบบ คมช ปชปอีกไม่ได้ แล้ว ครับ

แม้ว ครับรีบๆ ออก พรบปรองดองเลย อย่ารอช้า ครับ
Posted Image Posted Image Posted ImagePosted Image Posted Image Posted Image Posted Imageไอ้สนธิบังเละ ไอ้ขิงเน่า+ไอ้มาร์คไอ้เทพเทือกคือตัวการให้ระบอบทักษิณยังลอยนวล

#17 เล็กบ้านหมี่

เล็กบ้านหมี่

ขาประจำ

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:57

อายุปาเข้าไปค่อนคน แผ่นดินจะกลบหน้าอยู่วันนี้พรุ่งนี้ คุณยังไม่คิดที่จะทำความดีทดแทนแผ่นดินเกิดบ้างหรือ

Edited by เล็กบ้านหมี่, 17 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:57.

#18 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:50

แม้วกลับมาก็ต้องโดนไล่ทันทีโดยไม่ให้มันบริหารอีกต่อไป ครับ ไอ้แม้วนี่ใช้กลโกง และเงินหลอกรากหญ้า ผมว่ามันไม่ตลอดไปหรอก ครับ ผมว่าถ้าออกพรบ ปรองดองมาอีกระลอก คราวนี้ผมมั่นใจว่าต้องยกระดับไล่แม้วและตั้งกระบวนการล้างทักดษิณออกไปจริงๆสักทีเพระมันเหนื่อยแล้ว ครับจะมาแบบ คมช ปชปอีกไม่ได้ แล้ว ครับ

แม้ว ครับรีบๆ ออก พรบปรองดองเลย อย่ารอช้า ครับ

โห ผิดคาดเลย คิดว่า phat จะทำเพื่อชาติสักครั้ง หนีบระเบิดพลีชีพแล้วไปกอดไอ้แม้ว :D

Edited by Bookmarks, 17 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:50.