Jump to content

เบื่อพวกแอบอ้างว่าเป็นวิศวกร

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
1 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Guest_น้องใหม่ แต่อ่านมานานแล้ว_*

Guest_น้องใหม่ แต่อ่านมานานแล้ว_*
  • Guests

ตอบ 15 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 02:47

ผมตามอ่าน สรท มานานพอสมควรแล้ว แต่ไม่ได้สมัครเป็นสมาชิก ที่มาโพสต์นี่ก็เพราะรำคาญสมาชิก สรท คนนึงครับ ชอบมาโพสต์ว่าตัวเองเป็นวิศวกร ควบคุมการสร้างตึก 24 ชั้น บริษัทส่งไปดูงานที่ไต้หวัน ทำงานมาหลายปีแล้วแต่เงินเดือนเพิ่งถึง 15,000 บาท แถมสลิปเงินเดือนก็ปลอมอีกตางหาก ล่าสุดก็อ้างว่าไปคุมการก่อสร้างรีสอร์ทให้บริษัทของพ่อที่ลำพูน รบกวนฝากพี่ๆ สมาชิกที่รู้กฎหมาย ช่วยไปแจ้งความจับวิศวกรจอมปลอมคนนี้ซะทีเถอะครับ ข้อหาแอบอ้างว่าเป็นวิศวกร (ข้อหาประมาณนี้แหละัครับ ผมก็ไม่ค่อยจะรู้กฎหมาย) รำคาญแล้วครับ แรกๆ ก็อ่านแล้วฮาดี แต่หลังๆ นี้มาโพสต์ล่อเป้า เสร็จแล้วก็ไม่เห็นมาตอบคำถามของสมาชิกท่านอื่นๆ ในโพสต์ของตัวเองเลย

#2 Guest_น้องใหม่ แต่อ่านมานานแล้ว_*

Guest_น้องใหม่ แต่อ่านมานานแล้ว_*
  • Guests

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 05:47

แฮ่ๆๆ เพิ่งรู้ว่าผมโพสต์ผิดกฎ สรท โพสต์โจมตีสมาชิกท่านอื่น ถ้า Mod เห็นว่าไม่สมควรลบกระทู้นี้ได้เลยนะครับ ทีโพสต์เนี่ยคือต้องการให้สมาชิกท่านที่ผมกล่าวถึงหยุดพฤติกรรมแอบอ้างว่าเป็นวิศวกรซะทีครับ