Jump to content

- - - - -

นายกยิ่งลักษณ์ ให้ลาภ อีกแล้ว

• Please log in to reply
60 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ....

....

ขาประจำ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:15

รางวัลเลขท้าย 2 ตัว
51

Edited by ...., 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:16.

#2 ตามงคล

ตามงคล

ขาประจำ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:24

แล้วเมื่อไรจะมีผ้าเจ็ดสีผูกรอบตัวเธอนะ -_-

#3 dtonNA

dtonNA

ไปๆมาๆ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:26

แล้วรอยย่นที่หน้าตีเป็นเลขอะไร

:lol:
เราต้องการคนดีมาเป็นผู้ปกครองบ้านเมืองเท่านั้น

#4 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:27

รอบหน้าไม่มีอะไรจะใบ้ สงสัยต้องไปนั่งนับผัวน้อยอิปูซะละมั้ง
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#5 nokky the witch

nokky the witch

น้องใหม่

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:29

ปรกติจะกดแค่ like This วันนี้ขอหน่อย นอกจากให้หวย แล้วปลวกใช้ความสามารถทำอะไรได้บ้าง ก็รู้ว่าหวยล๊อคก็ยังเล่นกันอยู่ได้

#6 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:31

ผลงานที่โดดเด่นของนายกหญิง

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#7 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:31

51

ไม่เคยเล่นหวย

ลงทุนแต่หุ้น ๕๕๕

#8 Ixora

Ixora

สมาชิกขั้นสูง

รูปนี้เมื่อไหร่หงะ รถทะเบียน พระนครศรีอยุธยา ?
...ความชอบธรรมต้องอยู่บนพื้นฐานของความเป็นธรรม...

#9 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:35

*
POPULAR

จขกท จะบอกว่านายกยิ่งลักษณ์เป็นตัวเงินตัวทองว่างั้นเหอะ?
"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#10 JUR1ST

JUR1ST

ขาประจำ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:36

เป็นประโยชน์อย่างเดียวที่ยิ่งลักษณ์พอมีอยู่บ้าง นอกนั้นไร้ประโยชน์โดยสิ้นเชิง

#11 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:41

ต้องถือเป็นผลงานนังยกด้วยไหมครับ
ผมจะได้ยืดอกชื่นชมกับใครๆได้ <_< <_<
ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#12 นักเรียนตลอดชีพ

นักเรียนตลอดชีพ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:41

ลาบปู ไม่กล้ากิน กลัวโง่ครับ ... :D

ปล.ทำมาหาแดกได้ครับ ไม่ต้องพึ่งหวย

.. เห็นได้ชัด ประชาธิปไตย เสียงส่วนใหญ่ ไม่ได้ทำให้ได้มา ซึ่งผู้นำที่เก่ง และ ฉลาด ..

ที่นำความอยู่ดี กินดี มาให้ประชาชนได้ แล้วคุณยังจะอ้างประชาธิปไตยเสียงส่วนใหญ่ทำไม

#13 ตามงคล

ตามงคล

ขาประจำ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:42

ปรกติจะกดแค่ like This วันนี้ขอหน่อย นอกจากให้หวย แล้วปลวกใช้ความสามารถทำอะไรได้บ้าง ก็รู้ว่าหวยล๊อคก็ยังเล่นกันอยู่ได้

คุณพูดแบบนี้ก็ไม่ถูก <_<

หวยไม่ได้ล็อค แต่หวยสั่งได้เท่านั้น -_-

#14 เอื้องผึ้งจันทร์ผา

เอื้องผึ้งจันทร์ผา

ขาประจำ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:45

ขอให้นายกอยู่ไปนาน ๆ
เพื่อใบ้หวยให้ประชาราษฎ์ ถูกกันถ้วนหน้า

เพราะชาวบ้านไม่สามารถจะหวังอะไรกับเธอได้อีกแล้ว
ค่าครองชีพก็ถีบตัวสูงขึ้น ใช้ชีวิตลำบากยากแค้น เธอแก้ไขอะไรไม่ได้เลย

สิ่งเีดียว ที่เป็นความหวัง ของคนจนตอนนี้ คือ "หวย"

#15 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:46

เก่งจริง ๆ ไอ้เรื่องตอแหล หน้ากล้องเนี่ย...

งานประชุมสภา หนีตลอด....ผมว่า มันขาดประชุมสภามากที่สุดในประวัติศาสตร์โลก

จะแพ้อยู่คนเดียว ก็ไอ้สัมภเวสีมอนเตนี่แหละ

:lol:

#16 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:48

วันนี้ไปซื้อข้าว มีเรียงเบอร์มาขาย บอกว่า
"ขึ้นเป็นใบละ 3 บาทแล้ว"
เรียงเบอร์ แค่ 1 แผ่น ราคา 3 บาท แม่เจ้า

#17 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:49

แล้วเมื่อไรจะมีผ้าเจ็ดสีผูกรอบตัวเธอนะ -_-

'สี่จุด'อย่าสอพลอนะ...

ธอมีห่วงชูชีพเจ็ดสีอยู่ที่เอวแล้วนะ
จะบอกให้.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#18 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:57

ไม่นั่งรถกันกระสุนแล้วเหรอตัดต่อหรือเปล่า แขนกับหัวดูไม่ธรรมชาติเลย

Edited by phoosana, 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:05.

We love fender.

#19 ตามงคล

ตามงคล

ขาประจำ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:01

คนบ้าอะไรโผล่มามีแต่หัว ตัวล่ะไปไหน แต่งภาพให้มันเนียนหน่อยสิ

ผมก็เพิ่งสังเกต 55555 :D :D :D :D

Edited by ตามงคล, 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:03.

#20 Majestic

Majestic

ขาประจำ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:02

คนจนเล่นหวย คนรวยเล่นหุ้น

ไม่เล่นหวย เล่นแต่หุ้น

#21 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:07

คนบ้าอะไรโผล่มามีแต่หัว ตัวล่ะไปไหน แต่งภาพให้มันเนียนหน่อยสิ

ผมก็เพิ่งสังเกต 55555 :D :D :D :D

ตอนแรกก็จะว่าอย่างนั้นแต่สติ๊กเกอร์มันบังพอดีครับ ยังพอแก้ตัวไปได้

Edited by phoosana, 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:07.

We love fender.

#22 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:10

จริงๆๆ

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#23 เมรีสีน้ำเงิน

เมรีสีน้ำเงิน

ขาประจำ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:12

จริงๆๆ

เรื่องตกแต่งภาพไม่มีความรู้นะคะ แต่ว่า...ผู้ชายที่นั่งหน้ารถคือ ทีมงานรักษาความปลอดภัยของนายกฯ ซึ่งจะเห็นในทีวีประจำนะคะ

#24 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:12

จริงๆๆ

เรื่องตกแต่งภาพไม่มีความรู้นะคะ แต่ว่า...ผู้ชายที่นั่งหน้ารถคือ ทีมงานรักษาความปลอดภัยของนายกฯ ซึ่งจะเห็นในทีวีประจำนะคะ

อาจใช่นายกครับ

แต่อาจเป็นมุมอับก็ได้ครับ

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

#25 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:15

จริงๆๆ

ยืนยันครับว่าเป็น "มุมอับ" ..... อัปลักษณ์ :lol:

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#26 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:18

จริงๆๆ

ยืนยันครับว่าเป็น "มุมอับ" ..... อัปลักษณ์ :lol:

จ๊ากๆๆๆ :lol: :lol: :lol:

#27 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:18

วิธีเพิ่มรายได้ให้ชาวบ้าน ของ e-โง่ เป็นแบบนี้นี่เอง
ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#28 เด็กปากดี

เด็กปากดี

I am Royalist

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:03

คุณ .... ผมยอมหน้าแหก กับ เจ้าแม่ยิ่งลักษณ์ ให้ลาภ 51

มาๆ คุณ .... ไหนมาดูซิเจ้าแม่ยิ่งลักษณ์ให้หวย 51 งวดนี้จริงหรือเปล่า จะสร้างกระแสให้นายกหญิงเป็นตัวเงินตัวทองไปถึงไหนเล่าคุณ เราเริ่มตั้งแต่ วันที่ 2 มิถุนายน 2555 กันเลย หลังจากหวยออกไปแล้วในงวดวันที่ 1 มิถุนายน 2555 ผมขอเปิดวาระงานให้เลยละกัน

(3 มิถุนายน 2555)

นายกรัฐมนตรีตรวจราชการจังหวัดพะเยา

- ไปเครื่องบิน และคงไม่เอารถทะเบียนอยุธยาไปขี่ที่พะเยาแหงๆ

(5 มิถุนายน 2555)

นายกรัฐมนตรีรับฟังปัญหาผู้ประสบภัย ณ หมู่บ้านแอนแน็กซ์ เขตสายไหม จังหวัดกรุงเทพมหานคร
นายกรัฐมนตรีรับฟังปัญหาผู้ประสบภัย ณ วัดคลองชัน อำเภอลำลูกกา จังหวัดปทุมธานี
นายกรัฐมนตรีรับฟังปัญหาผู้ประสบภัย ณ วัดสามโคก จังหวัดปทุมธานี

- ไปรถตู้โฟล์คสวาเก้นนะครับ ดูตามภาพประกอบเลย

(8 มิถุนายน 2555)

นายกรัฐมนตรี ตรวจความพร้อม การขุดลอกคูคลอง และการสร้างเขื่อนผนังกั้นน้ำเพื่อป้องกันน้ำท่วม ณ ท่าเรือวัดลุ่มคงคาราม อำเภอบางกรวย จังหวัดนนทบุรี

- ไปรถตู้โฟล์คสวาเก้นต่อด้วยเรือ

(11 มิถุนายน 2555)

นายกรัฐมนตรีตรวจการขุดลอกคูคลอง ณ อำเภอเสนา
นายกรัฐมนตรีตรวจพื้นที่รับน้ำนอง อำเภอบางบาล จังหวัดพระนครศรีอยุธยา
นายกรัฐมนตรีชมการซ้อมเตือนภัยและแผนเผชิญเหตุน้ำท่วม ณ วัดโพธิ์ลิง ตำบลบ้านโพธิ์ อำเภอเสนา จังหวัดอยุธยา
นายกรัฐมนตรีประชุมติดตามสถานการณ์ป้องกันอุทกภัยในนิคมอุตสาหกรรมจังหวัดพระนครศรีอยุธยา
นายกรัฐมนตรีตรวจความก้าวหน้าประตูน้ำจุฬาลงกรณ์ - คันกั้นน้ำตามแนวคลองรังสิต

- ไปรถตู้โฟล์คสวาเก้นนะครับ ดูตามภาพประกอบเลย

(12 มิถุนายน 2555)

นายกรัฐมนตรี ตรวจความคืบหน้าการสร้างประตูน้ำพระงาม อ.พรหมบุรี จ.สิงห์บุรี
นายกรัฐมนตรีชมการสาธิตการปฏิบัติการ Single command Center จากทำเนียบรัฐบาล และรับฟังการบรรยายการบริหาร flow ของระบบน้ำทั่วประเทศ
นายกรัฐมนตรี ตรวจความก้าวหน้าในการขุดลอกแม่น้ำน้อย วัดโพธิ์ชนไก่ ต.ไม้ดัด อ.บางระจัน จ.สิงห์บุรี
นายกรัฐมนตรีตรวจเยี่ยมพื้นที่รับน้ำนอง ประตูระบายน้ำลำชวด ต.พระงาม อ.พรหมบุรี จังหวัดสิงห์บุรี

- ไปรถตู้โฟล์คสวาเก้นนะครับ

(13 มิถุนายน 2555)

นายกรัฐมนตรีสำรวจแก้มลิงบึงขี้แร้ง อ.บางระกำ จ.พิษณุโลก
นายกรัฐมนตรีตรวจติดตามการก่อสร้างแนวคันกั้นน้ำในเขตเทศบาลเมืองนครสวรรค์
นายกรัฐมนตรีร่วมตักบาตรกับกรมชลประทาน เนื่องในวันคล้ายวันสถาปนากรมชลประทาน ณ เขื่อนเจ้าพระยา จังหวัดชัยนาท
นายกรัฐมนตรีตรวจประตูระบายน้ำบ้านหาดสะพานจันทร์ (เพื่อการผันน้ำจากแม่น้ำยมสู่แม่น้ำน่าน) อ.สวรรคโลก จ.สุโขทัย
นายกรัฐมนตรีตรวจเยี่ยมความคืบหน้าการขุดลอกบึงบอระเพ็ด อ.เมือง จ.นครสวรรค์ (13 มิถุนายน 2555)
นายกรัฐมนตรีรับฟังการบรรยายสรุปจากรัฐมนตรีที่รับผิดชอบ Tele Conference ผู้ว่าราชการจังหวัดในกลุ่มจังหวัด ณ เขื่อนเจ้าพระยา จ.ชัยนาท

วันที่ 14-16 นายกรัฐมนตรี ปฏิบัติราชการที่จังหวัดเชียงใหม่ ตากและประชุมทีมเศรษฐกิจครับ ผมจึงขอท้าเลย ว่า ภาพที่คุณนำมาเสนอ ภาพนี้

ไม่ได้เป็นการปฏิบัติภารกิจของนายกรัฐมนตรีในวงรอบ 2-15 มิถุนายน 2555 ในพื้นที่จังหวัดอยุธยาและพื้นที่ใกล้เคียง หากว่าคุณ.... มีหลักฐานแสดงให้เห็นว่า นายกยิ่งลักษณ์ นั่งรถโตโยต้า ฟอร์จูนเนอร์ หมายเลขทะเบียน กค-5115 พระนครศรีอยุธยาจริง ก็ขอให้นำมาแสดง ผมจะตั้งกระทู้ขอโทษและรับผิดชอบโดยการไม่เข้ามาบอร์ดเป็นเวลา 1 สัปดาห์เต็ม
สจฺ จํ เว อมตา วาจา คำสัตย์แลเป็นวาจาไม่ตาย

#29 ตามงคล

ตามงคล

ขาประจำ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:09

แห่กันเพียบเลย 5555 :D :D :D

ในนี้ยังเชื่อกันอยู่ 555 >> http://www.facebook....3&type=1&ref=nf

#30 คนสับปะหลี้

คนสับปะหลี้

สูงสุดแดนสยาม

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:13

51

แต่งภาพให้มันเนียนหน่อย.... จริงๆด้วย ไม่ใช่ว่าผมจับผิดอะไรหรอกนะ ท่านมองทะลุกระจกด้านซ้ายคนขับมันเห็นทะลุรถคนหลังเลย ถ้าคนโผล่หัวออกมาก็จะต้องเห็นตัวในรถผ่านด้านหน้ากระจก อันนี้เห็นแต่หัว สงสัยพวกแดงคงโกหกจนเคยชิน เหมือนที่เอารูปปริมาณน้ำมาแต่งให้มันเยอะนะแหละ

Edited by อะโล้ อะโต๋น, 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:14.

"ดีใดไม่มีโทษ ดีนั้นชื่อว่าดีเลิศ" - หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต

"คนเราสามารถเปลี่ยนต้นไม้ประหลาด ให้เป็นต้นไม้ศักดิ์สิทธิ์ เปลี่ยนคนผิดให้เป็นพระเจ้า เปลี่ยนสีขาวให้เป็นสีดำ เพียงเพราะความเชื่อของตัวเองเพียงเท่านั้น"

#31 ไทยทรนง

ไทยทรนง

ขาประจำ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:18

เจือกทำไม่เนียน ให้เขาจับได้อีก หน้าหนากว่า คอ-นก-รีต หวะ

รัฐประหาร ปกป้องชีวิตไทย พอกันที ประชาธิปไตย ด้วย M79   

#32 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:18

คุณ .... ผมยอมหน้าแหก กับ เจ้าแม่ยิ่งลักษณ์ ให้ลาภ 51

มาๆ คุณ .... ไหนมาดูซิเจ้าแม่ยิ่งลักษณ์ให้หวย 51 งวดนี้จริงหรือเปล่า จะสร้างกระแสให้นายกหญิงเป็นตัวเงินตัวทองไปถึงไหนเล่าคุณ เราเริ่มตั้งแต่ วันที่ 2 มิถุนายน 2555 กันเลย หลังจากหวยออกไปแล้วในงวดวันที่ 1 มิถุนายน 2555 ผมขอเปิดวาระงานให้เลยละกัน

(3 มิถุนายน 2555)

นายกรัฐมนตรีตรวจราชการจังหวัดพะเยา

- ไปเครื่องบิน และคงไม่เอารถทะเบียนอยุธยาไปขี่ที่พะเยาแหงๆ

(5 มิถุนายน 2555)

นายกรัฐมนตรีรับฟังปัญหาผู้ประสบภัย ณ หมู่บ้านแอนแน็กซ์ เขตสายไหม จังหวัดกรุงเทพมหานคร
นายกรัฐมนตรีรับฟังปัญหาผู้ประสบภัย ณ วัดคลองชัน อำเภอลำลูกกา จังหวัดปทุมธานี
นายกรัฐมนตรีรับฟังปัญหาผู้ประสบภัย ณ วัดสามโคก จังหวัดปทุมธานี

(8 มิถุนายน 2555)

นายกรัฐมนตรี ตรวจความพร้อม การขุดลอกคูคลอง และการสร้างเขื่อนผนังกั้นน้ำเพื่อป้องกันน้ำท่วม ณ ท่าเรือวัดลุ่มคงคาราม อำเภอบางกรวย จังหวัดนนทบุรี

- ไปรถตู้โฟล์คสวาเก้นต่อด้วยเรือ

(11 มิถุนายน 2555)

นายกรัฐมนตรีตรวจการขุดลอกคูคลอง ณ อำเภอเสนา
นายกรัฐมนตรีตรวจพื้นที่รับน้ำนอง อำเภอบางบาล จังหวัดพระนครศรีอยุธยา
นายกรัฐมนตรีชมการซ้อมเตือนภัยและแผนเผชิญเหตุน้ำท่วม ณ วัดโพธิ์ลิง ตำบลบ้านโพธิ์ อำเภอเสนา จังหวัดอยุธยา
นายกรัฐมนตรีประชุมติดตามสถานการณ์ป้องกันอุทกภัยในนิคมอุตสาหกรรมจังหวัดพระนครศรีอยุธยา
นายกรัฐมนตรีตรวจความก้าวหน้าประตูน้ำจุฬาลงกรณ์ - คันกั้นน้ำตามแนวคลองรังสิต

(12 มิถุนายน 2555)

นายกรัฐมนตรี ตรวจความคืบหน้าการสร้างประตูน้ำพระงาม อ.พรหมบุรี จ.สิงห์บุรี
นายกรัฐมนตรีชมการสาธิตการปฏิบัติการ Single command Center จากทำเนียบรัฐบาล และรับฟังการบรรยายการบริหาร flow ของระบบน้ำทั่วประเทศ
นายกรัฐมนตรี ตรวจความก้าวหน้าในการขุดลอกแม่น้ำน้อย วัดโพธิ์ชนไก่ ต.ไม้ดัด อ.บางระจัน จ.สิงห์บุรี
นายกรัฐมนตรีตรวจเยี่ยมพื้นที่รับน้ำนอง ประตูระบายน้ำลำชวด ต.พระงาม อ.พรหมบุรี จังหวัดสิงห์บุรี

(13 มิถุนายน 2555)

นายกรัฐมนตรีสำรวจแก้มลิงบึงขี้แร้ง อ.บางระกำ จ.พิษณุโลก
นายกรัฐมนตรีตรวจติดตามการก่อสร้างแนวคันกั้นน้ำในเขตเทศบาลเมืองนครสวรรค์
นายกรัฐมนตรีร่วมตักบาตรกับกรมชลประทาน เนื่องในวันคล้ายวันสถาปนากรมชลประทาน ณ เขื่อนเจ้าพระยา จังหวัดชัยนาท
นายกรัฐมนตรีตรวจประตูระบายน้ำบ้านหาดสะพานจันทร์ (เพื่อการผันน้ำจากแม่น้ำยมสู่แม่น้ำน่าน) อ.สวรรคโลก จ.สุโขทัย
นายกรัฐมนตรีตรวจเยี่ยมความคืบหน้าการขุดลอกบึงบอระเพ็ด อ.เมือง จ.นครสวรรค์ (13 มิถุนายน 2555)
นายกรัฐมนตรีรับฟังการบรรยายสรุปจากรัฐมนตรีที่รับผิดชอบ Tele Conference ผู้ว่าราชการจังหวัดในกลุ่มจังหวัด ณ เขื่อนเจ้าพระยา จ.ชัยนาท

วันที่ 14-16 นายกรัฐมนตรี ปฏิบัติราชการที่จังหวัดเชียงใหม่ ตากและประชุมทีมเศรษฐกิจครับ ผมจึงขอท้าเลย ว่า ภาพที่คุณนำมาเสนอ ภาพนี้

ไม่ได้เป็นการปฏิบัติภารกิจของนายกรัฐมนตรีในวงรอบ 2-15 มิถุนายน 2555 ในพื้นที่จังหวัดอยุธยาและพื้นที่ใกล้เคียง หากว่าคุณ.... มีหลักฐานแสดงให้เห็นว่า นายกยิ่งลักษณ์ นั่งรถโตโยต้า ฟอร์จูนเนอร์ หมายเลขทะเบียน กค-5115 พระนครศรีอยุธยาจริง ก็ขอให้นำมาแสดง ผมจะตั้งกระทู้ขอโทษและรับผิดชอบโดยการไม่เข้ามาบอร์ดเป็นเวลา 1 สัปดาห์เต็ม

ขอบคุณในข้อมูลครับ แน่นดีมากๆครับ

รอฟายๆมาครับ :lol: :lol:

#33 เมรีสีน้ำเงิน

เมรีสีน้ำเงิน

ขาประจำ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:19

ดูให้ดีๆ ก็เหมือนกับตัดต่อ...ท่านผู้รู้ช่วยมาบอกด้วยค่ะ

#34 แมกซิมัส

แมกซิมัส

ขาประจำ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:21

51

เชื่อผมหรือยังว่าควายประเทศนี้เยอะจริงๆ

#35 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:23

ผมว่าอาจจะไม่ได้ตัดต่อก็ได้ครับ เพราะว่าอยู่ตรงขอบกระจกพอดี
แล้วกระจกถ้าตรงนั้นมันโค้งมนๆ สักหน่อย มันจะทำให้ภาพบิดเบี้ยว
ไปได้ครับ อาจจะทำให้ไม่เห็นได้ อย่าพึ่งยืนยันว่าเป็นภาพตัดต่อ

แต่อย่างที่น้องปากดีให้ข้อสังเกต ผมว่าก็ว่า ทะเบียนรถ
ทำไมไม่เป็น กรุงเทพ แค่นี้ก็แปลกแล้วครับ ยิ่งเซ็คดู
ก็ยิ่งเห็นว่า มันทำเป็นขบวนการหลอกควายอีกแล้วหรือไง

#36 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:29

เรื่องนี้ขอแตกประเด็นนิดนึงนะครับ คือผมเคยได้ยินพวกแม่ค้าที่ตลาดเค้าพูดเรื่องหวยเสื้อแดงกัน ผมก็ถามว่าหวยเสื้อแดงคืออะไร เค้าก็บอกว่าพวกเสื้อแดงเนี่ยมันจะได้เลขเด็ดมา ซึ่งก็ถูกบ้างไม่ถูกบ้าง

เรื่องเลขหวยเสื้อแดงนี้มันมีจริงรึเปล่า แล้วมันเกี่ยวไปถึงเรื่องผอ.กองสลากมั๊ย ?

ยิ่งมาเห็นกระทู้นี้ผมว่าเรื่องเลขหวยเสื้อแดงนี่มันอาจจะไม่ใช่แค่เรื่องความเชื่อขำๆก็ได้นะครับ มันอาจจะมีกระบวนการจัดตั้งบางอย่างเพื่อเอาเลขหวยล็อคไปแจกประชาชนเพื่อสร้างฐานเสียง และ เพิ่มความศรัทธาในตัวยิ่งลักษณ์ คือมันไม่เกี่ยวกับว่าภาพจะตัดต่อเอามาแค่สร้างกระแสในอินเตอร์เน็ตมั๊ย แต่มันอยู่ที่ว่ามีคนเสื้อแดงรู้เลขหวยก่อนที่มันจะออกรึเปล่า ? แล้วใครเอาเลขไปบอกชาวบ้าน แล้วทำไมเลขนั้นมันถึงได้ออกจริงๆ

Edited by Moo3storey, 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:36.

#37 paew

paew

น้องเก่า

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:29

กลัวแลัวจ้า...หนูกลัวกระสือ แถมไส้หายด้วย

Attached Images

#38 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

แห่กันเพียบเลย 5555 :D :D :D

ในนี้ยังเชื่อกันอยู่ 555 >> http://www.facebook....3&type=1&ref=nf

ภาพต้นตอในเพจนี้หายไปไหนแล้วหล่ะ

https://www.facebook.com/PR.fonSmile

#39 TbSukrit

TbSukrit

น้องใหม่

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:30

รถคันนี้ อาจมีวิญญาณ โปงู่ สิงอยู่ก็เป็นด้าย.............. อิอิ

#40 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:31

Voice TV

เมื่อวานนี้ ผ่าน โทรศัพท์มือถือ

ป้ายทะเบียนรถนายกรัฐมนตรีหลังจากไม่ใช้ป้ายแดง

#41 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:40

อีปู แข่งใบ้หวย กับพุ่มพวง

#42 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:56

คงจะไป ว.5 แถวชายป่าเพื่อเปลี่ยนบรรยากาศ
อูยยๆๆๆ ดีจังเรยค่ะ ใครโทรให้รับผิดชอบงานในสภาก็ตอบอยู่คำเดียวว่า
...เอาอยู่คร่า เอาอยู่...

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#43 Toys

Toys

ขาประจำ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:59

สลดเลย...มรึงพยายามหลอกคนขนาดนี้เลยหรือวะ

แต่ไอ้*** 4 จุดคงไม่ได้มาอ่านอ่ะนะ โพสต์แล้วก็ชิ่ง ทำจนเป็นสันดานที่ติดมาจากพ่อแม่ บรรพบุรุษ

#44 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:41

พวกควายแดงนี่ตีเลขเก่งจริงๆ สมแล้วทีชอบกราบไหว้หมา หมู สัตว์เกิดมาพิการ เห็นอีปูมันพิการทางสมอง เลยเอาไปแทงหวยกันใหญ่

#45 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:45

พวกควายแดงนี่ตีเลขเก่งจริงๆ สมแล้วทีชอบกราบไหว้หมา หมู สัตว์เกิดมาพิการ เห็นอีปูมันพิการทางสมอง เลยเอาไปแทงหวยกันใหญ่

:lol: :lol: :lol: :lol:

#46 kengdragon

kengdragon

น้องเก่า

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:45

ยืนยันว่าเป็นภาพตัดต่อครับ
ภาพจริง ที่ยื่นออกมาต้องไม่ใช่มือครับ....

#47 เรื่อยๆเอื่อยๆ

เรื่อยๆเอื่อยๆ

There is a face beneath this mask, but it isn't me.

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 00:06

ดีใจด้วยครับ นายกปู ได้ยกระดับคุณค่าไปเท่ากับ ตุ๊กแกและ งูเขียว เรียบร้อยแล้ว

#48 เมาอยู่

เมาอยู่

ขาประจำ

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 01:08

ได้เครดิตอยู่คนเดียว เงินรางวัลจากภาษีทั้งนั้น

#49 หงส์แดง

หงส์แดง

ขาประจำ

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 01:33

ผมเคยเขียนในกระทู้แรกๆว่าคนที่ชอบพวกเรื่องแบบนี้ ตีหวย ขูดเลข จะเลือกเพื่อไทย ตอนนี้ก็เห็นแล้วว่าสิ่งที่เขาเลือกไม่ผิด เพราะเขาคิดว่าทักษิณคือเทพเจ้า ปูคือนางตะเคียนที่คอยให้หวยทุกวันที่ 1 และ 16 เพราะฉะนั้นนโยบายไม่สำคัญแล้วครับ รอทำงานแค่วันที่ 1 และ 16 พอ ถือว่าประเทศประสบความสำเร็จแล้ว ทุกคนจะรวยกันถ้วนหน้า :lol: :lol: :lol:

ถ้าแยกเสียงส่วนใหญ่ กับความถูกต้องไม่ออก ก็อย่ามาอ้างว่ามาจากประชาธิปไตยเลย

#50 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 01:33

ถ้าเอาภาพนายกฯไปนั่งรถคันไหนตั้งแต่เมื่อไหร่ก็ไม่รู้มาตีเป็นเลขได้

นายกฯปูก็ใบ้หวยได้ทุกงวดแหละครับ

เลข 4 ก็โฟร์ซีซั่น เลข 7 ก็ชั้น เลขเบอร์ห้อง เลขเบอร์รถอีกไม่รู้ตั้งกี่คัน

อย่าส่งเสริมให้คนไทยบ้าหวยหวังลมๆแล้งๆเลยครับ มันบาปมหันต์

คนเล่นหวยรวยกี่คนครับ ที่สิ้นเนื้อประดาตัวครอบครัวแตกแยก ลูกเต้าไม่ได้เรียนหนังสืออีกเท่าไหร่

ขอให้คนเสื้อแดงใช้สติและปัญญาเพื่อชีวิตตัวท่านเองกันบ้างนะครับ

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

ผู้ใช้ 2 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 2 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน