Jump to content

- - - - -

////////// กระทู้่นี้ขออุทิศให้กับคุณพานทองแท้ครับ ผมคิดว่าคุณโอ๊คไม่ควรนำพิมเสนไปแลกกับเกลือ เพราะท่านคือว่าที่นายกในอนาคต อย่าไปต่อปากต่อคำกับลิ้วล้

• Please log in to reply
91 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 18 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:50

โอ๊ค กับ คุณใจดี นี่ใครฉลาดกว่ากันครับ อิอิ

ถ้าจะกินกีนไม่ขาด

#52 so what?

so what?

ขาประจำ

ตอบ 18 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:51

เออ จริงว่ะ ข้าก็ว่างั้นแหละ อามันโง่ขนาดอ่านภาษาไทยไม่ค่อยจะถูกยังเป็นนายกฯได้

แต่ยังไงใจดี20ช่วยพามันไปฉีดวัคซีนก่อนแล้วกัน หึ หึ

#53 redfrog53

redfrog53

ตอบ 18 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:54

เออ จริงว่ะ ข้าก็ว่างั้นแหละ อามันโง่ขนาดอ่านภาษาไทยไม่ค่อยจะถูกยังเป็นนายกฯได้

แต่ยังไงใจดี20ช่วยพามันไปฉีดวัคซีนก่อนแล้วกัน หึ หึ

แล้วจะพาไปถูกเหนอ ม.เกษตร รับฉีดแต่วัคซีคพิษสุนัขบ้านะ

Edited by redfrog53, 18 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:54.

#54 BlueArmy

BlueArmy

ขาประจำ

ตอบ 18 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:55

อย่าไปว่า จขกท เป็นบัตรเติมเงินเลย
มีแต่ควายมังครับ ที่จะจ้างเด็กเลี้ยงแกะมาโพสต์ให้ความน่าเ้ชื่อถือตัวเองน้อยลง
ยิ่งโพสต์ชมเหมือนเป็นการด่า
ผมว่าแค่ต้องการชดเชยความเหงา ว้าเหว่จากสังคมภายนอกที่ไม่ให้ความสนใจ
หรือไม่ก็เป็นที่พันธุกรรม
ชีวิตยอมพลีเพื่อชาติ เลือดทุกหยาดแด่ภูมินทร์ แม้นชีพม้วยไร้ชีวิน วงศ์จักรินทร์คงสืบไป

#55 nameless

nameless

น้องเก่า

ตอบ 18 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:57

ยังไปสร้างความลำบากให้คุณพานทองแท้ต้องไปเสิรช์ความหมายของพิมเสนอีกแน่ะ

#56 Nong Adis

Nong Adis

ขาประจำ

ตอบ 18 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:03

ลูกชายทักสินไม่ใช่พิมเสน แต่เป็นกากอาหารของทักษิณ ที่ทำให้เหม็นได้ทุกวัน

#57 awhile

awhile

ขาประจำ

ตอบ 18 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:25

ถ้าโอ๊คจะเป็นนายกจริง
รบกวนเปลี่ยนชื่อพรรคเป็น

พรรคชินวัตรด้วยนะครับ

#58 Baboonga

Baboonga

ขาประจำ

ตอบ 18 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:18

ผมว่าใจดีเป็นแดง QC ครับ

คนที่ชื่นชม โอ๊คเป็นนายกได้ ถ้าไม่สมองเพี้ยน สมองก็ต้องมีปัญหา

แต่กรณีใจดีผมว่าแกสมองดีอยู่ ถึงขนาดปั้นแต่งเรื่องได้เยอะแยะ ฉะนั้นแกน่าจะเป็นแดง QC

#59 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 18 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:24

โอ๊กไม่ได้เอาพิมเสนไปแลกเกลือ

แต่เอาปากไปแลกกับ...................(เติมเอง)
เห็นคำพูดแต่ละประโยคแล้ว ปวดจิตครับ

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#60 Gato & Santa

Gato & Santa

ขาประจำ

ตอบ 18 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:30

อย่าไปต่อปากต่อคำกับพวกลิ้วล้อเลยครับ รักษาเนื้อรักษาตัวให้ดี เตรียมตัวเป็นนายกในอนาคตดีกว่าครับ

ข้อสอบยังลอกเค้า ยังคิดจะได้เป็นนายก ถ้า นายกขยะ น่าจะเหมาะสมที่สุด โง่ จน พ่อมันไม่กล้าส่งไปเรียนเมืองนอก เพราะถ้าไปอายทั้งประเทศ
ทั้งที่พ่อเป็นนายก แต่ลูกชายคนเก่ง ไล่ลอกข้อสอบ.....55555

#61 ครุฑดำ

ครุฑดำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 18 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:34

เป็นกะทู้ที่ล่อเอาโพสได้ดีมากๆอ่ะ คาดว่าใจดีได้เป้าแน่เลย เตรียมตัวเบิกเงินได้เลยนะ :lol: :lol:

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#62 redfrog53

redfrog53

ตอบ 18 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:42

ไม่ขึ้นมาตอบหน่อยหรือ รัสอร์ทไหน ที่นี้คนพอมีสตังค์ ตนลำพูนก้อมี
สร้างเสร็จจะได้ไปอุดหนุน จุนเจือกัน ห้อง2ห้องก้อพอไหว
เผื่อมีรัยไว่วานฝากกิ๊กก้อได้ ว่าไง??? วิดวะกำ42

Edited by redfrog53, 18 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:43.

#63 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 18 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:50

เห็นด้วยกับจขกท ถ้าคุณโอคได้เป็นนายก คุณจขกทคงได้เป็นรองนายกสินะ

ได้ดีเเล้วอย่าลืมเสรีไทยนะ ถ้าหาที่ปรึกษารัฐมนตรีไม่ได้ อย่าลืมบอกหนูนะ

หนูจบวิศวะจบสังคมศาตร์จบปรัชญาจบบัญชี เยอะอะ เรียกว่าช่วยงานจขกทได้เยอะเลยละ

เอา 20000 พอ ต่อวันนะ อยากช่วยชาติ

หัวเราะไม่หยุด เลยพิมพ์ผิดอีกเเหละ

Edited by จีรนุช, 18 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:51.

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#64 uramihci

uramihci

ขาประจำ

ตอบ 18 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:18

อย่าไปต่อปากต่อคำกับพวกลิ้วล้อเลยครับ รักษาเนื้อรักษาตัวให้ดี เตรียมตัวเป็นนายกในอนาคตดีกว่าครับ

Posted Image ดูคนนี้สิครับ การเมืองไม่ยุ่ง ใช้ชีวิตของเค้าไปวันๆ สบายๆ ชิวๆ คุณโอ๊คเข้ามายุ่งเกี่ยวกับการเมือง มีแต่เจ็บตัวนะผมว่า

ทีแรกเชียร์ให้เป็นนายก ต่อมาบอกเข้ามายุ่งการเมือง มีแต่เจ็บตัว

ตกลงเอาไงแน่อัครเทพ???

#65 uramihci

uramihci

ขาประจำ

ตอบ 18 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:21

จริงๆ น่าจะมาออกทีวีโต้กันสดๆ เลยดีกว่า วันเดียวเอาให้จบ

อยากเห็นว่าที่นายกฯ โชว์กึ๋นตบลิ่วล้อ ปชป. ตายคาจอต่อหน้าคนทั้งประเทศ

คุณว่าดีมั๊ยครับ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

#66 moopalo

moopalo

น้องเก่า

ตอบ 18 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:30

ตกลงนายโอ๊คอ๊าคเสียแล้วเหรอถึงต้องอุทิศให้ ;)

#67 Wuddy

Wuddy

ขาประจำ

ตอบ 18 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:33

อุทิศให้ โอ๊ค แล้วไม่กรวดน้ำ ตามด้วยหรือ เดียวลงไปใม่ถึงขุมสุดท้ายนะ

#68 nhum

nhum

ขาประจำ

ตอบ 18 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:37

ก๊าก เข้ามาฮากระทู้เฉยๆ

#69 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 18 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:42

ตรรกะเหมือนคนปัญญาอ่อน ตั้งกระทู้เหมือนเด็กขาดความอบอุ่น

Edited by Fus Ro dah, 18 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:42.

เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#70 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 18 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:43

เค้าทำอาชีพอะไรหรือครับ??? ตอบไม่ได้ไม่เป็นไรครับ

ท่านอัครเทพคงทำแต่คอนโด24ชั้น และรีสอร์ทยุ่งๆ คงไม่เคยได้ยินรายการ VRZO สินะ -_-

VRZO มี Like สี่แสนกว่าๆ

ถ้าเทียบกับ ว้อยย ทีวีของโอ๊คแล้ว Like ไม่ถึงแสน :blink:

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#71 ZipPa

ZipPa

ขาประจำ

ตอบ 18 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:56

กระทู้ถึงหน้าสองเมื่อไร ใจดี20 ถึงจุดสุดยอดทันที

555 สาเหตุต้องไปอ่านทู้ วันนี้

#72 P2iUSz

P2iUSz

ขาประจำ

ตอบ 18 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:06

รับไม่ได้ครับ ถ้าเมืองไทยจะมีนายกฯที่ไม่ได้มาจากความสามารถของตนเอง
"หากคุณทำผิดพลาด คุณก็แค่ทำให้มันถูกต้อง ไม่ใช่เรื่องยากอะไรเลย"" สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ นั่นคือการที่คนดีๆ นิ่งดูดาย " - Edmund Burke & Zen

#73 MOD X

MOD X

Moderator

• Moderators

ตอบ 18 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:26

จะอ้วก

---------------------------------------

#74 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 18 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:42

ใจดีไม่ยอมตอบเรยอ่ะ

ว่าไปทำรีสอดชื่ออะไร

น้อยใจแร้วนะเนี่ย

:( :(

เป็นของลูกค้า ผมเอาชื่อมาบอกคงไม่เหมาะสม ผมแค่รับจ้างเฉยๆครับ

เกรงว่าจะไม่มีใครกล้าไปพักรีสอร์ต ที่สร้างโดยวิศวกรปลอมรึเปล่า ??? :lol:
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#75 gbuny

gbuny

ขาประจำ

ตอบ 18 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:48

อย่าประเมินพวกควายแดงสูงเกินไปนะครับ

ดีที่กฏหมายระบุไว้ชัดว่านายกจะต้องเป็น"มนุษย์"

ไม่งั้นเกิดไอ้แม้วมันบ้าๆขึ้นมา

อย่าว่าแต่โอ๊กอ๊ากเลย ต่อให้ส่งหมามาเป็นนายก

ผมว่าพวกควายแดงก็หลับหูหลับตาเลือก
Thailand...Land of buffaloes

#76 เบื่อดราม่าอันหาสาระมิได้

เบื่อดราม่าอันหาสาระมิได้

ขาประจำ

ตอบ 18 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:26

ไร้สาระ เปลืองพื้นที่เซิร์ฟเวอร์

คิดว่าจะเลิกตอบกระทู้ล่อเป้าและไร้สาระของบางคนแล้วค่ะ จะได้ตกๆไป

#77 ช่อมัลลิกา

ช่อมัลลิกา

ขาประจำ

ตอบ 18 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:29

ดิฉันว่า..นับวันน้องใจดี..เผยตัวเป็นหนอนบ่อนไส้ของเหล่า นปช ฟายแดงแน่เลย

เพราะนับวันโพสตืกระทู้อะไร มา ฮาดีอะค่ะ
แต่มันชเลียร์ชัดเจนเกินไป มากจนดิฉันว่า แม้แต่ฟายแดงยังสะอึกเลยค่ะ
คือแบบว่านึกไม่ถึงอะค่ะ ที่มีคนจะเชลียร์คุณหนูโอ๊คอ๊าคแบบนี้ อิอิ

เพิ่งจะโชว์โง่ปากพล่อย อวดมีทรัพย์สมบัติของคุณพ่อว่ามีมากกว่าที่แจ้งอีก
แถม...ตุ๊ดแตก..โพสต์ตอบโต้คุณอภิสิทธิและชวนันท์ เสียมากมาย
เพื่อกลบเกลื่อนการแสดงความคิดเห็นแบบไม่มียั้งคิดของตัวเอง

ตอนนี้น้องใจดี เลียก้นคุณหนูโอ๊คให้เป้นอนาคตนายกเลยหรือค่ะ
จะเป็นหนอนบ่อนไส้ทั้งที่ เอาให้มันเนียนๆหน่อยนะคะ
ตอนนี้ดิฉันว่า ไม่ใช่คนที่เกลียด นปช จะขำกลิ้งเท่านั้น
แม้แต่ นปช คนเสื้อแดง ดิฉันว่า เค้าจะตีกระบาลน้องใจดีได้นะคะ
โทษฐาน เมริง โชว์โง่อะไรอีกว่ะเนี่ย

#78 ZipPa

ZipPa

ขาประจำ

ตอบ 18 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:31

คำว่า "อุทิศให้" เค้าใช้กะคนที่........... ไปแล้วไม่ใช่เหรอคับใจดี

รึว่าผมเข้าใจผิด

Edited by ZipPa, 18 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:31.

#79 lionidas

lionidas

ขาประจำ

ตอบ 18 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:29

สัพเพ สัตตา อเวรา โหนตุ

สัพเพสัตตา อัพพะยาปัชฌา โหนตุ

สัพพเพ สัตตา อะนีฆา โหนตุ

สุขี อัตตานัง ปะริหะรันตุ

สัตว์ทั้งหลายทั้งปวง ที่เป็นเพื่อนทุกข์ เกิด แก่ เจ็บ ตาย ด้วยกันทั้งสิ้น

จงเป็นสุขเป็นสุขเถิด อย่าได้มีเวรแก่กันและกันเลย

จงเป็นสุขเป็นสุขเถิด อย่าได้เบียดเบียนซึ่งกันและกันเลย

จงเป็นสุขเป็นสุขเถิด อย่าได้มีความทุกข์กายทุกข์ใจเลย

จงมีความสุขกาย สุขใจ รักษาตนให้พ้นจากทุกข์ภัยทั้งสิ้นเทอญ...

สำหรับ จขกท. ครับ
พี่เหนาะ คนตาบอดมันกลัวเสือเหรอ ถ้าเราไม่พูดแบบนี้เราจะได้เสียงเหรอ ...

#80 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

ตอบ 18 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:33

ไอ้นี่ป่ะ...ใจดี20...ที่เอ็งอุทิศให้น่ะ

...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

#81 G.Maniac

G.Maniac

ตอบ 18 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:41

โอ๊ค เป็นนายกฯ ก็น่าสนุกดีนะ

เผลอๆ ร้านโชว์ห่วย อาจจะมี "สมุนไพร" ไว้ขายแบบเสรีก็ได้

คนส่วนใหญ่ในบอร์ดนี้ผมเชื่อว่าไม่เดือดร้อน - เอาตัวรอดได้

แต่ควายแดง รากหญ้า คงทุกข์ทรมานสักหน่อย - ซึ่งผมสนุกทุกทีที่ได้เห็น

#82 เมารัก

เมารัก

ขาประจำ

ตอบ 18 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:30

อะไรก็เกิดขึ้นได้ เหมือนๆ กับ 48 วัน ยังเป็นนายกฯได้เลย นี่โกงข้อสอบ เป็นนายกฯ จะเป็นไรไป

#83 นักเรียนตลอดชีพ

นักเรียนตลอดชีพ

ตอบ 18 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:42

เออ ............

๑.มันยังมีกฎหมาย สส.รมต.ต้องจบป.ตรีอย่างต่ำ อยู่ไหมครับ ..

๒.ผมจำไม่ได้ว่า ไอ้เด็กโกงสอบ มันจบ ป.ตรีที่ไหน นะครับ ..

ผมเข้าใจผิดก็ขออภัย(ถ้าม.ชินวัตรก็อาจจะนะ)..

.. เห็นได้ชัด ประชาธิปไตย เสียงส่วนใหญ่ ไม่ได้ทำให้ได้มา ซึ่งผู้นำที่เก่ง และ ฉลาด ..

ที่นำความอยู่ดี กินดี มาให้ประชาชนได้ แล้วคุณยังจะอ้างประชาธิปไตยเสียงส่วนใหญ่ทำไม

#84 voodoo

voodoo

ไม่เป็นกลาง

ตอบ 18 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:39

ใจดีทำหน้าที่ได้เยี่ยมเหมือนเคย :lol:
" สลิ่มที่ไม่กล้่าเปิดตัวต่อสาธารณชนเท่าไรนัก เนื่องจากไม่ได้ทำประกันอัคคีภัย "

#85 yaister7

yaister7

ขาประจำ

ตอบ 18 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:46

กระทู้พลีชีพหรือครับ...ลองกลับไปตอบคำถามในกระทู้มายสลิปสิครับ
http://webboard.seri...n-31-มค-เจอกัน/

Edited by yaister7, 18 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:46.

#86 tu249cm

tu249cm

ตอบ 18 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:17

ก็ดีเหมือนกัน นายกชายก็มีแล้ว นายกหญิงก็มีแล้ว ลองมีนายกตุ๊ดแต๋วมั่ง.......เจริญล่ะ

“People shouldn't be afraid of their government. Governments should be afraid of their people.”

#87 Leonet for VENDETTA

Leonet for VENDETTA

กรูเกลียดไพร่

ตอบ 18 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:44

ขอตัดแปะแล้วกันนะครับ...ฝากถึงใจดี20 และขออนุญาติ MOD ด้วยครับ
ใจดึ คุณเมิง จะโพสท์มากี่ร้อยกระทู้ กรูก็จะไปแปะเมิงทุกกระทู้

เพิ่ง กลับมา...จากการโดนแบนไป 14 วัน สงสัยได้แบน(ตัวเอง)อีกตลอดชีวิตแน่ๆ น่าจะเป็นจุดจบของ ใจดี20 จริงๆแล้วนะเนี่ย ถ้ายังเสนอหน้ากลับมา โดนฟ้องแน่ๆ จำคุกไม่เกินสามปี หรือปรับไม่เกินหกหมื่นบาท หรือทั้งจำทั้งปรับ ต้องทำงวานกี่เดือนนี่ จึงจ่ายค่าปรับได้ครับ น้องเด็กปากดีนี่ก็ใจร้ายเกิน :( :( :(

2.เพราะการแอบอ้างเป็นวิศวะกรมันเป็นความผิดไงครับ ตามพระ ราชบัญญัติวิศวกร พ . ศ ๒๕๔๒ มาตรา ๔๕ ห้ามมิให้ผู้ใดประกอบวิชาชีพวิศวกรรมควบคุมหรือแสดงด้วยวิธีใด ๆ ให้ผู้อื่นเข้าใจว่าตนพร้อมจะประกอบวิชาชีพวิศวกรรมควบคุมสาขาใด เว้นแต่จะได้รับใบอนุญาตในสาขานั้นจากสภาวิศวกร ผู้กระทำความผิดต้องระวางโทษจำคุกไม่เกินสามปี หรือปรับไม่เกินหกหมื่นบาท หรือทั้งจำทั้งปรับ เพราะเหล่านี้จึงต้องพิสูจน์ความจริงกัน

อันนี้ข้องมูลจากลายเซนต์ ท่านทองเปลวครับ
ด่วน!!! รับสมัคร วิศวกร 1 อัตรา
มีประสบการณ์ คุมงานก่อสร้างตึกสูง 24 ชั้นขึ้นไป
สามารถเดินทางไปต่างประเทศได้
ถ้า ปฐกถา ได้จะพิจารณาเป็นพิเศษ
อัตราเงินเดือน 9000 บาท สนใจสมัคร ติดต่อที่ ง่วนเล้งอี้ คอนสตรัคชั่น

สอบถามน้องเด็กปากดีครับ ข้อมูลที่โพสท์ลงมานี่ ใช้เป็นหลักฐานในชั้นศาลได้ใช่ไหมครับ...ผม Save Page เก็บไว้แล้ว :lol: :lol: :lol:

อ่อ...ได้ข่าวมาว่า ท้าก...กี้ หายจากมะเร็งไข่แล้ว รักษาโดยการ ยอมเป็นขันธี นี่คือระยะแรกครับ

ขออภัยท่าน redfrog53 ด้วยนะครับที่ลืมแท็กรูปครับ

แก้ไข ติดแท็กภาพถ่ายครับ

Edited by Leonet, 19 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:46.

Posted Image Posted Image[color=#000080;]เมื่อมั่งมี...มากมาย...มิตรหมายมอง[/color][color=#800000;] เมื่อหม่นหมอง...มิตรมอง...เหมือนหมูหมา[/color][color=#800080;]เมื่อไม่มี...หมดมิตร...มุ่งมองมา[/color][color=#ff0000;]เมื่อมอดม้วย...แม้หมูหมา...ไม่มามอง[/color]

#88 redfrog53

redfrog53

ตอบ 19 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 05:32

ขอตัดแปะแล้วกันนะครับ...ฝากถึงใจดี20 และขออนุญาติ MOD ด้วยครับ
ใจดึ คุณเมิง จะโพสท์มากี่ร้อยกระทู้ กรูก็จะไปแปะเมิงทุกกระทู้

เพิ่ง กลับมา...จากการโดนแบนไป 14 วัน สงสัยได้แบน(ตัวเอง)อีกตลอดชีวิตแน่ๆ น่าจะเป็นจุดจบของ ใจดี20 จริงๆแล้วนะเนี่ย ถ้ายังเสนอหน้ากลับมา โดนฟ้องแน่ๆ จำคุกไม่เกินสามปี หรือปรับไม่เกินหกหมื่นบาท หรือทั้งจำทั้งปรับ ต้องทำงวานกี่เดือนนี่ จึงจ่ายค่าปรับได้ครับ น้องเด็กปากดีนี่ก็ใจร้ายเกิน :( :( :(

2.เพราะการแอบอ้างเป็นวิศวะกรมันเป็นความผิดไงครับ ตามพระ ราชบัญญัติวิศวกร พ . ศ ๒๕๔๒ มาตรา ๔๕ ห้ามมิให้ผู้ใดประกอบวิชาชีพวิศวกรรมควบคุมหรือแสดงด้วยวิธีใด ๆ ให้ผู้อื่นเข้าใจว่าตนพร้อมจะประกอบวิชาชีพวิศวกรรมควบคุมสาขาใด เว้นแต่จะได้รับใบอนุญาตในสาขานั้นจากสภาวิศวกร ผู้กระทำความผิดต้องระวางโทษจำคุกไม่เกินสามปี หรือปรับไม่เกินหกหมื่นบาท หรือทั้งจำทั้งปรับ เพราะเหล่านี้จึงต้องพิสูจน์ความจริงกัน

อันนี้ข้องมูลจากลายเซนต์ ท่านทองเปลวครับ
ด่วน!!! รับสมัคร วิศวกร 1 อัตรา
มีประสบการณ์ คุมงานก่อสร้างตึกสูง 24 ชั้นขึ้นไป
สามารถเดินทางไปต่างประเทศได้
ถ้า ปฐกถา ได้จะพิจารณาเป็นพิเศษ
อัตราเงินเดือน 9000 บาท สนใจสมัคร ติดต่อที่ ง่วนเล้งอี้ คอนสตรัคชั่น

สอบถามน้องเด็กปากดีครับ ข้อมูลที่โพสท์ลงมานี่ ใช้เป็นหลักฐานในชั้นศาลได้ใช่ไหมครับ...ผม Save Page เก็บไว้แล้ว :lol: :lol: :lol:

อ่อ...ได้ข่าวมาว่า ท้าก...กี้ หายจากมะเร็งไข่แล้ว รักษาโดยการ ยอมเป็นขันธี นี่คือระยะแรกครับ

#โอ๊คพ่อมึงโกง

โปรดติดแท็กด้วยทุกครั้ง

#89 ตะนิ่นตาญี

ตะนิ่นตาญี

La vie en rose

ตอบ 19 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 05:47

โอ๊ค เป็นนายกฯ ก็น่าสนุกดีนะ

เผลอๆ ร้านโชว์ห่วย อาจจะมี "สมุนไพร" ไว้ขายแบบเสรีก็ได้

คนส่วนใหญ่ในบอร์ดนี้ผมเชื่อว่าไม่เดือดร้อน - เอาตัวรอดได้

แต่ควายแดง รากหญ้า คงทุกข์ทรมานสักหน่อย - ซึ่งผมสนุกทุกทีที่ได้เห็น

"สมุนไพร" ที่ คุณ GermanManiac พูดถึง คุณ พานทองแท้ ชินวัตร เธอ มีเอาไว้

เพื่อใช้ในการทำ chemotherapy หรือเปล่าครับ? :D

เธอ อาจกลัวว่า เมืองไทย จะไม่ทันสมัยแบบ ฟารั้ง

ประมาณว่าบางรัฐของ ฟารั้งอเมริกา ยังมี-ยังอนุญาต ให้ขายได้เลยนะครับ :lol:

ตะนิ่นตาญี

วันอังคารที่ ๑๙ มิถุนายน พ.ศ. ๒๕๕๕

เวลา ๕.๔๗ นาฬิกา
"จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา"

#90 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 19 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 06:12

ตกลงกระทู้นี้มันเป็นกระทู้ "อุทิศให้"

หรือเป็นกระทู้ "อุทิศส่วนกุศลให้" กันแน่เนี่ยะ

ทำไมผมรู้สึกเป็นอย่างหลังจังเลย...

#91 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 19 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:47

ควายไม่มีทางวิวัฒนาการณ์เป็นคนได้
เพราะมันคนละสปรีซี่ :lol:

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#92 คุณนายนอกบ้าน

คุณนายนอกบ้าน

ขาประจำ

ตอบ 19 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:52

เสียใจด้วยนะ jaidee20
พ่อแม้วไม่กล้าให้ลูกคนนี้เป็นหรอก
กลัวโดนคุ้ยเรื่องติดยาจนต้องส่งไป New Zealand
โดนข้อหาเอาโพยเข้าห้องสอบ
รสนิยมทางเพศ
แค่ 3 เรื่องก็ตายแล้ว

แต่ลูกเขยสุดที่ love ไม่แน่อาจได้เป็นนายกคนต่อไป

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน