Jump to content

น้องใหม่ขอสวัสดีรุ่นพี่ค่ะ

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
37 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 QueenBee

QueenBee

ขาประจำ

ตอบ 21 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 07:59

เข้ามาอ่าน2-3ครั้งแล้วค่ะ ฝากเนื้อฝากตัวด้วย

เป็นคนธรรมดาๆที่รักในหลวงยิ่งชีวิตเบื่อผู้นำที่คิดไม่เป็นเชื่อว่าแม้วคือศัตรูของชาติรับไม่ได้กับแดงเผาเมือง

#2 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 21 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 08:02

ยินดีต้อนรับครับมาดีผมดีตอบ มาไม่ดีก็แรงกลับ :ph34r:

#3 QueenBee

QueenBee

ขาประจำ

ตอบ 21 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 08:09

ชัดเจนค่ะ ขอบคุณค่ะ

เป็นคนธรรมดาๆที่รักในหลวงยิ่งชีวิตเบื่อผู้นำที่คิดไม่เป็นเชื่อว่าแม้วคือศัตรูของชาติรับไม่ได้กับแดงเผาเมือง

#4 ชามู

ชามู

ขาประจำ

ตอบ 21 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 08:16

ไหนๆ ก็เปิดกระทู้แล้ว

แนะนำตัวมากกว่านี้ด้วยดีไหมครับ

เช่น ดิฉันรักความยุติธรรม เกลียดพวกเผาบ้านเผาเมือง ขยะแขยงพวกโกงกิน

หรือ ดิฉันนิยมทักษิณ น้ำท่วมเป็นเพราะมาร์คชั่งไข่

อะไรแบบเนี่ย จะได้รู้ว่าคุณเป็นแนวไหน

แล้วแต่นะครับ แค่ข้อเสนอ ไม่จำเป็นต้องทำตาม

ที่นี่ รับได้ทุกแนวอยู่แล้่ว เว้นอย่างเดียว พวกล้มเจ้านี่ ไปไกลๆ ทีนส์เลย

Edited by ชามู, 21 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 08:17.

ชามู ปลาวาฬตัวใหญ่ ใจดี

#5 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 21 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 08:21

อินเทรนด์เชียวนะ จขกท. อีกเดี๋ยวหัวข้อกระทู้เสรีไทยก็เต็มไปด้วย
"สมาชิกใหม่ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ/ค่ะ" เรื่องนี้ฝาก Mod พิจารณา
เรื่อกระทู้แนะทำตัวที่เป็นกิจลักษณ์ด้วยนะครับ
อ่า...เกือบไปยินดีต้อนรับอีกคนครับ (วันนี้ ๓ กระทู้แล้ว :D )

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#6 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 21 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 08:35

ใช่คุณควีนบีจาก global water หรือเปล่าครับ

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#7 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 21 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 08:58

ดีจ้า

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#8 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 21 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:12

ชอบเพื่อชีวิตหรือเปล่า

ยินดีต้อนรับครับ
ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#9 Octavarium

Octavarium

ขาประจำ

ตอบ 21 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:15

สวัสดีครับ ลักลอบเข้ามาซักพักละยังไม่ได้แนะนำตัวเหมือนกัน :lol:

Invoke ExitWindowsEx, EWX_SHUTDOWN | EWX_POWEROFF | EWX_FORCEIFHUNG, SHTDN_REASON_MAJOR_SYSTEM

#10 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 21 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:20

อินเทรนด์เชียวนะ จขกท. อีกเดี๋ยวหัวข้อกระทู้เสรีไทยก็เต็มไปด้วย
"สมาชิกใหม่ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ/ค่ะ" เรื่องนี้ฝาก Mod พิจารณา
เรื่อกระทู้แนะทำตัวที่เป็นกิจลักษณ์ด้วยนะครับ
อ่า...เกือบไปยินดีต้อนรับอีกคนครับ (วันนี้ ๓ กระทู้แล้ว :D )

ขอตั้งข้อสังเกตเหมือนกันค่ะ
แบบนี้ดีมั้ยคะ..
กระทู้แนะนำตัวไปตั้งใน ชายคาพักใจ ดีมั้ยคะ
จะได้ไม่ดันกระทู้ดีๆตกไปหมด ;)
ปล.ยินดีต้อนรับค่ะ :D

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#11 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 21 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:28

สนใจเป็นสาวน้อยเวทมนตร์ไหมครับ /人◕ ‿‿ ◕人\
"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#12 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 21 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:30

หนุ่มน้อยอารมณ์ดี รักสายลมแสงแดด เกลียดการดูถูเหยียดหยาม ชอบเพลงลูกทุ่ง

คบคนที่ตัวจริงภายใน ไม่หลงไหลรูปลักษณ์ภายนอก บอกรักตรงๆ ไม่ปิดบัง

ฝากฝังตัวด้วยครับ

รักน้อยๆ แต่รักนานๆ ก็พอครับ

Edited by Can Thai, 21 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:31.

#13 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 21 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:33

พักนี้น้องใหม่เยอะจัง ยินดีต้อนรับครับ

Edited by phoosana, 21 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:33.

We love fender.

#14 sugary

sugary

ขาประจำ

ตอบ 21 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:02

ตอนเข้ามาผมยังไม่ได้แนะนำตัวเลย แต่ไม่แนะนำและ ดูๆแล้วสมาชิกใหม่ผู้ชาย ไม่ค่อยมีใครเหลียวแล

#15 Uranus

Uranus

ขาประจำ

ตอบ 21 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:08

พักนี้ ยูสเซอร์ ใหม่ๆเยอะจัง
บอร์ดเสรีไทยนี่ มาแรงจริงๆ

#16 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 21 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:10

สุคนธวา หรือเปล่า ? :rolleyes:

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#17 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

ตอบ 21 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:23

หึ.... หึ.....

ระวังเสียงนี้ไว้นะครับ

เขาเป็นคนกลางสุด ๆ

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#18 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 21 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:27

หนุ่มน้อยอารมณ์ดี รักสายลมแสงแดด เกลียดการดูถูเหยียดหยาม ชอบเพลงลูกทุ่ง

คบคนที่ตัวจริงภายใน ไม่หลงไหลรูปลักษณ์ภายนอก บอกรักตรงๆ ไม่ปิดบัง

ฝากฝังตัวด้วยครับ

รักน้อยๆ แต่รักนานๆ ก็พอครับ

ติดใจลุงแคน หน่อยครับ ตรง หนุ่มน้อย ถ้าลุงแคนหนุ่มน้อยผมก็ ทารกเลยดิ อิอิ ถ้าเป็นหนุ่มใหญ่ หรือหนุ่มเหลือน้อยก็ว่าไปอย่าง 5555

ยินดีตอนรับ ด้วยครับครับ
ช่วงนี้สมาชิกใหม่เยอะจัง
บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#19 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 21 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:30

ตอนเข้ามาผมยังไม่ได้แนะนำตัวเลย แต่ไม่แนะนำและ ดูๆแล้วสมาชิกใหม่ผู้ชาย ไม่ค่อยมีใครเหลียวแล

ก็เปลี่ยนเป็น "ตุ๊ด" เห็นว่ามี "ชายเหนือเชาย" อยู่ในนี้ด้วยนิ :P

#20 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 21 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:04

• :)

#21 แมวกระป๋อง

แมวกระป๋อง

ประชาแมวธรรมดา

ตอบ 21 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:07

ถ้าเป็นผู้ชายแล้วรู้สึกเสียเปรียบ คุณได้สิทธิ์แปลงร่างครับ
อาจจะน่ารักกว่าผู้หญิงก็ได้
เพราะผมคือประชาชนของในหลวง

#22 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 21 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:23

หนุ่มใหญ่ ใจไม่ดำ ชอบขำๆ หน้าตาเกือบดี หนี้สินพอประมาณ

รักอิสระ รักเด็ก อยากให้โลกนี้เต็มไปด้วยสันติภาพ

เกลียดเชี่ยแม้วที่สุดในโลก

สวัสดี และยินดีต้อนรับครับ

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#23 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 21 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:26

สนใจเป็นสาวน้อยเวทมนตร์ไหมครับ /人◕ ‿‿ ◕人\

ชิ!! ผมชวนไม่ทัน

/人◕ 3 ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#24 tu249cm

tu249cm

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 21 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:34

ยินดีต้อนรับค่ะ :D

“People shouldn't be afraid of their government. Governments should be afraid of their people.”

#25 sweet chin music

sweet chin music

Let It Be

ตอบ 21 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:37

ตอนแรกว่าจะย้ายไปห้องชายคาพักใจ แต่ดูๆแล้วคงจะเยอะแน่
เลยขอย้ายไปห้องสาธารณะแทนละกัน
ทำดีได้ทำดี ทำชั่วได้ทำชั่ว

#26 QueenBee

QueenBee

ขาประจำ

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:45

ไหนๆ ก็เปิดกระทู้แล้ว

แนะนำตัวมากกว่านี้ด้วยดีไหมครับ

เช่น ดิฉันรักความยุติธรรม เกลียดพวกเผาบ้านเผาเมือง ขยะแขยงพวกโกงกิน

หรือ ดิฉันนิยมทักษิณ น้ำท่วมเป็นเพราะมาร์คชั่งไข่

อะไรแบบเนี่ย จะได้รู้ว่าคุณเป็นแนวไหน

แล้วแต่นะครับ แค่ข้อเสนอ ไม่จำเป็นต้องทำตาม

ที่นี่ รับได้ทุกแนวอยู่แล้่ว เว้นอย่างเดียว พวกล้มเจ้านี่ ไปไกลๆ ทีนส์เลย

#27 QueenBee

QueenBee

ขาประจำ

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:50

เป็นคนธรรมดาๆที่รักในหลวงยิ่งชีวิต
เบื่อผู้นำที่คิดไม่เป็น
เชื่อว่าแม้วคือศัตรูของชาติ
รับไม่ได้กับแดงเผาเมือง

#28 QueenBee

QueenBee

ขาประจำ

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:56

ใช่คุณควีนบีจาก global water หรือเปล่าครับ

ไม่ใช่ค่ะ ?!?!
เป็นสมาชิกweb boardเดียวเลยค่ะ
:)

#29 QueenBee

QueenBee

ขาประจำ

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:01

ชอบเพื่อชีวิตหรือเปล่า

ยินดีต้อนรับครับ

ชอบพงเทพ กระโดนชำนาญค่ะ

#30 QueenBee

QueenBee

ขาประจำ

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:04

คือไรคะ?? โทษทีนะคะอย่าถือสาเพิ่งเข้ามาเล่น ก่อนหน้านี้เคยเข้ามาอ่าน2-3ครั้งเพื่อนแนะนำค่ะ ชอบคนที่นี่ ใจเดียวกันค่ะ

#31 QueenBee

QueenBee

ขาประจำ

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:06

หึ.... หึ.....

ระวังเสียงนี้ไว้นะครับ

เขาเป็นคนกลางสุด ๆ

555จะจำไว้ค่ะ ว่าแต่ว่าเวลาใครบอกว่าเป็นกลางนี่ เค้ามักจะเป็นแดงนิ!?!

#32 QueenBee

QueenBee

ขาประจำ

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:08

สุคนธวา หรือเปล่า ? :rolleyes:

แหมแหมแหม ไม่ใช่ค่ะ :) ใช่ก็ดีสิคะ อิอิ

#33 QueenBee

QueenBee

ขาประจำ

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:12

สวัสดีครับ ลักลอบเข้ามาซักพักละยังไม่ได้แนะนำตัวเหมือนกัน :lol:

หนุ่มใหญ่ ใจไม่ดำ ชอบขำๆ หน้าตาเกือบดี หนี้สินพอประมาณ

รักอิสระ รักเด็ก อยากให้โลกนี้เต็มไปด้วยสันติภาพ

เกลียดเชี่ยแม้วที่สุดในโลก

สวัสดี และยินดีต้อนรับครับ

ขอบคุณค่ะ
เชี่ยแม้วนี่คนเดียวกันรึเปล่าคะ ที่เลวสุดในสามโลกและมีลูกชายปัญญาอ่อน มีน้องสาวทำงานไม่เป็น

#34 QueenBee

QueenBee

ขาประจำ

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:13

ยินดีต้อนรับค่ะ :D

ขอบคุณมากค่ะ
คนที่นี่น่ารักจัง อบอุ่นนะเนี่ย:))

#35 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:10

ผมให้ผ่าน...คุณภิญโญ กับน้องเบ๊นซ์ จะว่าไง?

#36 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 23 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 01:29

/人◕ 3 ◕人\

ห๊ะ !! บอร์ดนี้อันตรายแล้วสิ มีคิวเบย์ทั้ง ๒ เวอร์ชั่นแต่สำหรับผู้ชายคงรอดตัวไป
เพราะคิวเบย์หาแต่สาวน้อยเวทมนต์เท่านั้น สาวๆระวังตัว

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#37 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 23 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:06

/人◕ 3 ◕人\

ห๊ะ !! บอร์ดนี้อันตรายแล้วสิ มีคิวเบย์ทั้ง ๒ เวอร์ชั่นแต่สำหรับผู้ชายคงรอดตัวไป
เพราะคิวเบย์หาแต่สาวน้อยเวทมนต์เท่านั้น สาวๆระวังตัว

อันที่จริงผมหา "หนุ่มน้อยเวทมนตร์" เหมือนกันนะฮับ
/人 ◕ ‿‿ ◕ 人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#38 arena

arena

น้องใหม่

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 00:32

หวัดดีคะ ฝากตัวด้วยนะคะน้องใหม่ เข้ามาดูบ่อย ๆ คะชอบได้ความรู้ด้วย

เกลียดเชี่ยแม้ว และครอบครัวมันเหมือนกันคะ