Jump to content

--- เชิญสมาชิกใหม่มาแนะนำตัวได้ที่กระทู้นี้ครับ ---

แนะนำ ชาบูชาบู สวัสดี

• Please log in to reply
464 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 sweet chin music

sweet chin music

Let It Be

ตอบ 21 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:59

ขอเชิญสมาชิกขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ดทุกๆคน
เข้ามาแนะนำตัวกันที่กระทู้นี้ได้ครับ ไม่ว่าจะเป็นสมาชิกใหม่หรือเก่า 55555
ใครจะแนะนำตัวแค่ไหน? อย่างไร? รู้จักที่นี่ได้ยังไง?

จะแจกแจงอุดมการณ์ทางการเมืองของตัวเองหรือไม่? เราไม่บังคับครับ
ทำได้เต็มที่ตามสบายเลย ขอไม่ผิดกฎเว็บบอร์ดก็พอ :P

แล้วอย่าลืมอ่าน กฎการใช้งานเว็บบอร์ด ด้วยนะครับ ;)

Edited by sweet chin music, 21 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:07.

ทำดีได้ทำดี ทำชั่วได้ทำชั่ว

#2 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 21 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:10

อยู่มานานหลายปียังไม่เคยแนะนำตัวเอง
juemmyคนสวยประจำบอร์ดค่ะ
ปล.มีเพื่อนเคยสงสัยว่าใครเป็นคนโหวตให้เป็นคนสวย ไม่มีหรอกค่ะชมตัวเองล้วนๆเลย :wub:

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#3 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 21 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:11

กราบสวัสดี พี่ป้า น้าอา เพื่อนๆ น้องๆ ทุกท่าน
สมาชิกกลางเก่ากลางใหม่ ขอฝากเนื้อฝากตัว ด้วยค่ะ 5555

อะไรอีกดีหว่า อืมมม -_- <_<
ไม่รับปรึกษาปัญหาหัวใจ กับยืมเงินนะคะ <_<

#4 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 21 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:13

กราบสวัสดี พี่ป้า น้าอา เพื่อนๆ น้องๆ ทุกท่าน
สมาชิกกลางเก่ากลางใหม่ ขอฝากเนื้อฝากตัว ด้วยค่ะ 5555

ไม่รับปรึกษาปัญหาหัวใจ กับยืมเงินนะคะ <_<

ใช่สิ..มีคนมาขอไปเป็นสามีแล้วนี่ ;)

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#5 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 21 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:15

ใช่สิ..มีคนมาขอไปเป็นสามีแล้วนี่ ;)

:o จุ๊ๆๆๆ

#6 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 21 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:34

หวัดดี ฝากตัว

เพิ่งมาใหม่เมื่อวานซืน (เข้าข่าย ไอ่เด็กเมื่อวานซืน)

Edited by พันไมล์, 20 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:13.

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

#7 karn

karn

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 21 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:10

ข้าผู้น้อย ก็ขอรายงานตัว เป็นน้องใหม่ด้วยคน ขอรับ

#8 บอยจอร์จ

บอยจอร์จ

น้องใหม่

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 01:53

หนุ่มหน้ามน คนขยะแขยงเสื้อแดง รายงานตัวคับ

:P :P :P :P :P

#9 Buffalo_

Buffalo_

น้องเก่า

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 06:57

หวัดดีครับ ขอเข้ามาสูบความรู้หน่อยนะครับ

#10 Tiger Lily

Tiger Lily

ขาประจำ

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 07:59

ไม่ใหม่เท่าไหร่ แต่ยังไม่เคยตั้งกระทู้เลย ถือว่าไม่เก่าเนอะ

ยินดีที่ได้เป็นเพื่อนร่วมบอร์ดกันค่ะ
If every man did the little he could — what a different world!Evelyn Beatrice Hall

#11 มารุจัง

มารุจัง

ขาประจำ

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 08:04

ว่าจะเข้ามาเนียน แต่เห็นแต่ละคน เป็นน้องใหม่กันจริง ๆ เลยเปลี่ยนใจแวะมาบอกว่า

"ยินดีต้อนรับค่ะ ขอให้สนุกสนาน เก็บเกี่ยวความรู้ ความจริงจากบอร์ดกันไปนะคะ"

อย่าเชื่อเพราะเห็นว่าเป็นข้างเดียวกับเรา แต่จงเชื่อเพราะได้พิจารณา และได้รับข้อมูลอย่างรอบด้านแล้ว

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

หากคนดีเกรงกลัวและท้อถอย คนเลวก็จะยิ่งเหลิงวางอำนาจบาตรใหญ่Forum rules!- ห้ามใช้คำพูดหยาบคาย- ห้ามโพสกระทู้หรือข้อความที่ดูหมิ่นเสียดสีสถาบันพระมหากษัตริย์เป็นอันขาด

#12 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:02

ผมอายุน้อยที่สุดในบอร์ดครับ

ที่เข้ามาในเสรีไทยเพราะชื่นชอบอุดมการณ์

ของคนเสื้อแดง และชอบท่านทักษิณและครอบครัวมาก

ผมเข้าใจว่าคนเสื้อแดงจำนวนมหาศาลที่นี่

ปราดเปรื่องที่สุดในสามโลก เลยตามเข้ามาฟังสติปัญญา

ของแต่ละท่านว่าสุดยอดแค่ไหน

อย่างไรก็ตามผมขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยกับพี่ๆทุกท่านด้วยครับ เอ็นดูน้องคนเล็กอายุน้อย ด้อยประสบการณ์คนนี้ด้วยครับ

เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#13 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:17

:mellow: กระพ๊ม...เจดสะด่าพร เต่ย ครับ หรือที่บ้านจะเรียกอนันดา วัท ครับ...ไม่เก่า ไม่แก่(มาก) ไม่เหลือง ไม่แดง แค่คล้ำๆ...

:rolleyes: สนใจด้านพุทธวจนะเป็นพิเศษ...ใครมีความรู้แลกเปลี่ยนกันได้ครับ ฮี่ๆๆๆ
:) Sometime...Sun shine through the rain...

#14 simba

simba

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:27

1 มิ.ย. 55 ที่รีจีส ไว้อะครับ มาแอบอ่านอยู่นานโข ชอบความเป็น"ปัจเจกชน"ของเสรีไท งับ :)

#15 BlueAfternoon

BlueAfternoon

ขาประจำ

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:33

สวัสดีค่ะ น้องใหม่ขอแนะนำตัวค่ะ

จริงๆแอบอ่านแบบไม่สมัคร user มานาน จนสุดท้ายอดไม่ไหวขอสมัครเลยละกัน

เป็นแฟนคลับ jaidee20 อยู่ห่างๆค่ะ แบบว่าสงสารอ่ะค่ะ สายงานอาชีพเดียวกันกับเรา แต่ดันได้เงินเดือนหางอึ่งมากๆ

ฝากตัวด้วยนะคะ :wub:

#16 taze

taze

ขาประจำ

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:36

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยคนครับ เข้ามาได้ไม่นาน ผมศรัทธาตระกูลชินนะวัด เป็นที่ยึดเหนี่ยว เชื่อฟัง คำสั่งสอนของ แกนนำ ตู่ เต้น เหวง โดยไม่ไตร่ตรอง ใครมาว่าร้ายบรรดาเสื้อแดง ผมแถสู้สุดตัวครับ :P

"Power tends to corrupt, and absolute power corrupts absolutely."

#17 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:20

นาม Miro
ผมเป็นกลางครับ :)

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#18 voodoo

voodoo

ไม่เป็นกลาง

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:57

ผมไม่เป็นกลางครับ :D
" สลิ่มที่ไม่กล้่าเปิดตัวต่อสาธารณชนเท่าไรนัก เนื่องจากไม่ได้ทำประกันอัคคีภัย "

#19 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:49

ชอบข้าวผัดปูครับ

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#20 bird

bird

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:54

กลางเก่ากลางใหม่...ขอรายงานตัวด้วยคน... :lol:

#21 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:35

เอาบ้าง...
ผมก็น้องใหม่ครับ เล่นไม่ถึงปี... ยัง ปี1 อยู่...

เข้ามาเสรีไทยเพราะ เวปเก่าที่เคยเล่นปิดกั้นเสรีภาพเกินไป... บวกกับ
อยากมา ดูพวกที่ถูกเค้าเรียกว่า สลิ่มแมลงสาบ แสดงความเห็นหน่อยว่า จะเป็นแบบ Double Standard
ที่เค้าร่ำลืมไปในทั่วยุทธจักรหรือไม่... มาแล้วก็ ไม่ผิดหวังครับ....

สำหรับท่านที่ไม่ใช่แฟนคลับผม ขอบอกว่า...
ไม่เคยหนี หรือ วิ่งหางจุกตูด... แต่
เวลาทำการ ถ้าไม่ติดงาน ก็ 9.00 - 16.00 ไม่รวมวันหยุดราชการ :D

ส่วนผมอยู่สีไหน ข้างไหน... บอกไปก็เท่านั้นเพราะ
คนที่นี่ เค้าตรัสรู้เองโดยชอบไปแล้ว...

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#22 เด็กปากเกร็ด

เด็กปากเกร็ด

ขาประจำ

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:32

เอาม่ัง เข้ามาอ่านอยู่บ่อยครับ ผมเองท่ีสร้างกระทูู้ jaidee 20 เงินเดือน 15,000 กระทู้ประวัติศาสตร์ พันกว่าเม้นท์ จนป่านน้ีเจ้าตัวยังหาสลิปเงินเดือนของจริงมาโชว์ไม่ได้เลยครับ 5555

#23 warmer

warmer

ขาประจำ

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:02

... กลางที่สุด ในบอร์ด รายงานตัวด้วย ฮับ ....

#24 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:07

สวัสดีครับน้องใหม่ครับ :D
"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#25 Leonet for VENDETTA

Leonet for VENDETTA

กรูเกลียดไพร่

ตอบ 23 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 08:43

น้องค่อนข้างใหม่ครับ ไม่สนว่าสีอะไร เพียงแค่รักในหลวง สุดหัวใจครับ...

Posted Image Posted Image[color=#000080;]เมื่อมั่งมี...มากมาย...มิตรหมายมอง[/color][color=#800000;] เมื่อหม่นหมอง...มิตรมอง...เหมือนหมูหมา[/color][color=#800080;]เมื่อไม่มี...หมดมิตร...มุ่งมองมา[/color][color=#ff0000;]เมื่อมอดม้วย...แม้หมูหมา...ไม่มามอง[/color]

#26 Grspi

Grspi

น้องใหม่

ตอบ 23 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:06

กราบสวัสดีทุกท่านครับ อิอิ

#27 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

ตอบ 23 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:45

กราบสวัสดีทุกท่านครับ อิอิ

ยินดีต้อนรับครับ
ผมมาเล่นได้ไม่นาน
ผมเป็นเสื้อแดงครับ อิอิ

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#28 intervention

intervention

น้องเก่า

ตอบ 23 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:51

assalamalakum, salamatpaki, สวัดดีพี่น้องทุกท่าน..น้องใหม่รายงานต้วครับ.
ไม่นิยมความรุนแรง..ไม่เอาแดง..ไม่เอาเหลือง.

#29 tayayang

tayayang

น้องเก่า

ตอบ 23 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:47

หวัดดีครับ ผมเสื้อเเดงครับ เมื่อก่อนเหลือง ก่อนหน้านั้นน้าชาติ ก่อนนั้นอีก ปชป ที่เป็นเเดงเพราะพรรคการเมืองหาแต่ประโยชน์ใส่ตัว
ไม่พัฒนาประเทศ ถึงโกงถ้าประเทศพัฒนาก็ok แต่ถ้าโกงเเล้วไม่พัฒนาประเทศเหมือนพรรคเก่าแก่ ก็แย่ครับ อนาคตต้องพึ่งปท.ลาว เขมร เวียดนาม
ต่อไปก็พม่า....
ปรีดีย์ ชาติชาย ชวลิต ทักษิณ สมัคร สมชาย ยิ่งลักษณ์ ชนะเลือกตั้งทุกครั้งไป อิอิ

#30 ZipPa

ZipPa

ขาประจำ

ตอบ 23 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:50

สวัสดีครับ

อ่านมานานแล้ว แต่ไม่ค่อยโพส , เม้น
ไม่ว่าพรรคอะไร ผมเกลียดหมดถ้ามันทุจริต
ผมด่าคนนี้ พรรคนี้ ใช่ว่าผมจะรักอีกพรรคหนึ่ง ขอให้เข้าใจไว้ด้วย

เกลียดคนโกง และ สงสารเด็กๆ คนแก่ คนยากจน ที่ต้องคอยจ่ายภาษีใ้ห้กับพวกกินประเทศ

ฝันที่อยากให้ไทย แข่งขันกับเพื่อนบ้านได้ทัน คงจะเป็นจริงละทีนี้
เพราะ จริงๆเรานำหน้าเขามาก แต่ตอนนี้ถอยหลังซะแล้ว [ส่วนหนึ่งก็คงวัดได้จากผลของการศึกษา]

#31 ant

ant

ตอบ 24 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:01

กราบเรียนท่านประธานที่เคารพ
กระผม จ่าสิบตำรวจประสาท ไชสีสะ สมาชิกสภาผู้แทนราษฎรจังหวัดสุลิน พรรคเพื่อใคร ในฐานะสมาชิกรัฐสภาโจ๊ก
ความจริงผมไม่อยากให้เสียเวลาและบรรยากาศของบอร์ดแห่งนี้ครับ ผมขอประท้วงท่านสมาชิกผู้ทรงเกียรติที่รายงานตัวไปแล้ว คือ ท่าน Hentai ขออนุญาตที่เอ่ยนาม ผิดข้อบังคับข้อที่ 41 เสียดสี เหน็บแนม ทำให้เกิดความเสียหาย ขอให้ท่านประธานพิจารณาตักเตือนด้วยครับ ขอบคุณครับ

ล้อเล่นนะครับ

ก็ขอรายงานตัวด้วยคน ก็เป็นสมาชิกบอร์ดมาถือว่านานกว่าที่อื่น ตั้งแต่บอร์ดเก่ามาจนบัดนี้ก็ยังไม่หนีหาย แต่ส่วนใหญ่จะเข้ามาหาความรู้มากกว่าแสดงความคิดเห็น ธรรมดาสมัยเด็กๆเป็นคนสุภาพเรียบร้อยเคยได้รับรางวัลที่โรงเรียนบ่อยๆในด้านมารยาท เพิ่งจะมาเริ่มไม่ค่อยสุภาพก็ช่วงเข้าบอร์ดเสื้อแดง ไปๆมาๆ จึงรู้ว่าขืนอยู่กับเสื้อแดงนานๆ เราคงเป็นพวกปากจัด จึงออกมาเป็นขาประจำ สรท.เพราะค่อนข้างจะสุภาพ

ผมไม่เหลือง ไม่แดง ผมเป็นอำมาตย์ครับ เป็นข้ารับใช้ใต้เบื้องยุคลบาทมานาน สามสิบกว่าปีแล้ว ส่วนเรื่องการเมืองผมก็ถือว่าเป็นกลางนะครับ พรรคใหนได้เป็นรัฐบาล ให้นโยบายมาผมก็ทำตามหมดถ้าเป็นคำสั่งที่ชอบด้วยกฏหมาย ส่วนนักการเมืองผมมักสนใจคนที่มีภูมิรู้ พูดจาสุภาพ มีหลักการ มากกว่าพูดเอามันส์ยุยงให้เกิดความแตกแยก เผาบ้านเผาเมือง
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#32 ถึก ควาย ทุย

ถึก ควาย ทุย

น้องใหม่

ตอบ 24 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:28

น้องใหม่ ซิงซิง ยิ่งกว่าสาวบริสุทธิ์ มิเคยต้องมือชาย ขอรายงานตัวด้วยคนค่ะ

Edited by ถึก ควาย ทุย, 24 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:32.

#33 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 24 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:34

ผมน้องใหม่ขอสวัสดีพี่ทุกท่านครับ :rolleyes:

ผมสังกัดสีที่อยู่บนธงชาติครับ

Edited by ดราม่า, 24 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:35.

"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#34 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 24 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:38

น้องใหม่ซิงๆ คุณสมบัติคือ
"ออกความเห็นบ้าๆได้แทบทุกกระทู้ หาสาระไม่ได้"
บ้าบอคอแตกไปวันๆไม่เป็นกลางแต่ไม่เคยมีปัญหากับกฏของบอร์ด
รายงานตัวครับ

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#35 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:19

ความคิดดีนะที่มีกระทู้แบบนี้ แต่ความคิดใครนะ :lol:

#36 Lucas Leiva Benitez Rodger

Lucas Leiva Benitez Rodger

ขาขาดประจำ

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:23

สวัสดีครับ ผมน้องใหม่ ไม่ค่อยโพส เน้นถูกใจเป็นหลัก :) :) :)

อเสวนา จ พาลานํ ปญฺฑิตานญฺจ เสวนา ปูชา จ ปูชนียานํ เอตมฺมงฺคลมุตฺตมํ

"Two things are infinite: the universe and human stupidity; and I'm not sure about the the universe."Einstein's words.

"ประเทศไทยจะปฏิรูปไม่ได้ ด้วยการนอนอยู่บ้านเฉยๆ"

#37 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:44

สวัสดีครับ เก่ามั่ง ใหม่มั่ง เคยแต่ตอบกระทู้ แต่ยังไม่เคยตั้งกระทู้
กลัวอายใจดีมันครับ เป็นแสนๆวิว

ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยคนครับ

#38 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 07:56

น้องใหม่ระดับ ๑๐๐๐ โพสมาเนียนกันเยอะนะเนี่ย!!
ไม่ใหม่แล้วมั้งมีแต่คนดังในบอร์ดทั้งนั้นเลย... <_<

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#39 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:48

ผม น้องใหม่ ถิ่น Anfields ครับ

ขอรายงานตัว

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#40 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:37

ขอมาทักทายด้วยคนครับ สมาชิกใหม่ซิงๆ เขียนไม่เก่ง อ่านไม่เกินสามบรรทัดครับ

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#41 แมวกระป๋อง

แมวกระป๋อง

ประชาแมวธรรมดา

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:41

ก่อนเข้ามาอ่าน ยังคิดว่า แล้วสมาชิกเก่าแนะนำได้ด้วยรึเปล่า

พอเข้ามาเห็นพี่ๆข้างบนก็หายสงสัยแล้วครับ

เป็น "แมวกระป๋อง" ครับ ส่วนใครจะนับญาติเป็น พี่ น้า หรือ น้อง ก็สุดแท้แต่

ผมไม่มีสีทางการเมือง แต่ไม่ได้หมายความว่าเป็นกลาง พร้อมรับคำวิจารณ์จากทุกสีครับ

(ปล.ผมเป็นผู้ชายปกติจริงๆนะครับ >_< )
เพราะผมคือประชาชนของในหลวง

#42 FreeThaiM

FreeThaiM

น้องใหม่

ตอบ 28 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 08:38

สวัสดีครับเพิ่งสมัครเข้ามาเมื่อเช้านี้เองครับ 28/6/55 ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
"การปกครองโดยผู้ถูกปกครอง"

#43 อย่าเอยนามข้า

อย่าเอยนามข้า

น้องเก่า

ตอบ 29 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 00:01

เข้ามาได้สักพักแต่แอบอ่านมานานแล้วค่ะ ^^
อย่าถามว่าทำไมจึงรักเพราะความรักมักไม่มีเหตุผล แล้วทำไมจึงภักดีนั้นเพราะความดีของผู้นั้นมากมายและแท้จริงเหนือสิ่งอื่นใดทำไมต้องหมอบกราบคลานเข่าเพราะด้วยความเคารพรักยิ่ง ทำไมจึงห่วงแหนและเทิดทูนเพราะผู้มีความดีอันยิ่งใหญ่นั้นมีรักแท้อันเต็มไปด้วยความเสียสละแม้เหน็ดเหนื่อยมากเพียงใดไม่เคยปริปากบ่น ไม่เคยเรียกร้องให้ใครมารักนี่เป็นบารมีของผู้ยิ่งใหญ่ที่เราเทิดไว้ยิ่งชีวิต

#44 jobza

jobza

น้องเก่า

ตอบ 29 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 02:10

ขอทักทายด้วยครับ ผมขออกตัวเลยว่าผมเกลียดคนโกงครับ และเกียจพรรคเพื่อแม้วครับ
แพงทั้งแผ่นดินขอประนามคำพูดของส.ส.ประสิทธิ์ ไชยศรีษะ สุรินทร์ เขต6 พรรคเพื่อไทย

#45 gears

gears

ขาประจำ

ตอบ 1 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 01:39

แอบอ่่านอยู่นานแล้ววววว
ไม่ค่อยได้ Comment เพราะเล่นกับ Smart Phone
ชอบตรงข้อมูลแน่นปึก ตามติดตลอดครับ

#46 jairlinethai

jairlinethai

น้องเก่า

ตอบ 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 01:48

ผมสมัครตั้งแต่ปี 2006 บอร์ดเก่า รวมโพสต์ไม่ถึง 100 ไม่ถนัดคุยมาก นอกจากเรื่องที่ถนัดเช่นประวัติศาสตร์ ,ศาสนา

สรรหาบอร์ดร่วมอุดมการณ์ในการต่อต้านระบอบทรราชทักษิณ จนมาถึงระบอบไพร่แดง

จุดยืนของผม "ต่อต้านระบอบทักษิณ, เสื้อแดง, พวกล้มเจ้า ไม่เอาแป๊ะลิ้ม" 

#47 ขบวนการเสรีไทย

ขบวนการเสรีไทย

น้องเก่า

ตอบ 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:55

น้องใหม่มีอะไรช่วยชี้แนะด้วยครับ

#48 wewe

wewe

ตอบ 3 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:33

สวัสดีสมาชิกทั้งเก่าและใหม่ทุกค่านค่ะ

มาลงชื่อค่ะ...กลัวตกขบวน :D

น้องใหม่มีอะไรช่วยชี้แนะด้วยครับ

เจอแล้วเจ้าของบอร์ด :P

ความเท็จแม้นเร้นได้ในปัจจุบัน  แต่ก็เหมือนซ่อนสุริยันไว้หลังเมฆ

อย่านึกถึงแต่ความผิดพลาด  จงระลึกถึงต้นเหตุของความผิดพลาด

#49 หัวหน้า(กรรมกร)

หัวหน้า(กรรมกร)

น้องใหม่

ตอบ 3 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:54

สวัสดีครับ แอบอ่านมานานแล้ว ความรู้เยอะ เพิ่งสมัคร
เป็นคนดีครับ ชอบพุทธศาสนา ประวัติศาสตร์
เมื่อถึงคราวพวกชั่วมันเย้ยหยั่น ทีของมันขึ้นครองผยองขนทั้งเหยียบย้ำซ้ำทืบน้ำใจชน ทนไม่ทนก็ต้องทนช่างแม่มัน

#50 เบื่อดราม่าอันหาสาระมิได้

เบื่อดราม่าอันหาสาระมิได้

ขาประจำ

ตอบ 5 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 01:04

สวัสดีค่ะ เพิ่งเข้ามาได้ไม่กี่เดือน ... ชอบบรรยากาศ สรท. ค่ะ รู้สึกว่าแฟร์ดี ไม่จำเป็นต้องตามน้ำกันไปทุกเรื่อง แย้งกันได้ ถกกันได้ ฮาร์ดคอร์ก็ได้ ตลกก็ได้

ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่าน และขอบคุณในความรู้และข้อคิดเห็นที่แลกเปลี่ยนแบ่งปันด้วยกันตลอดมา

ส่วนตัวสนใจเรื่องเศรษฐกิจ การค้า และสิทธิมนุษยชนค่ะ เพราะเรียนและทำงานด้านนี้

คิดว่าจะเลิกตอบกระทู้ล่อเป้าและไร้สาระของบางคนแล้วค่ะ จะได้ตกๆไป

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน