Jump to content

- - - - -

โดนวางยา..

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
50 replies to this topic

#1 แสงแต้ม ยกหงส์

แสงแต้ม ยกหงส์

น้องเก่า

Posted 20 October 2011 - 09:57

ผู้ว่า กทม. " ไม่คิดว่าโดนวางยา เรื่องกระสอบกระดาษ "

นายกฯ " ไม่อยากให้เล่นเกมการเมืองช่วงนี้ต้องช่วยกันแก้ไขน้ำท่วมก่อน "

เฉลิม " เป้าหมายผมเข้ามาเพื่อ แต่งตั้งเพียวพันธ์เป็น ผบ.ตร ครับ ส่วนน้ำท่วมเป็นเรื่องของคุณปลอดศพ "

ประชา- ศปภ. " น้ำที่ โรจนะ - บางปะอิน - ไฮเทค - นวนคร กทม. ดอนเมือง ฯลฯ ..อยู่ในระดับที่สามารถรับมือได้ครับ "

ไฮไลท์ : นปช. ทีม

จตุพร " น้ำท่วมครั้งนี้ทหารวางยา สำออยช่วยไม่เต็มที่ "

ธิดาแดง " ทหารออกมาช่วยชาวบ้านก็เพื่อซุ่มขนอาวุธ /กองกำลังแฝงตัวมาช่วงน้ำท่วมเพื่อยึดอำนาจรัฐบาล แน่นอน "

สมุนทั้งหลายแทคทีม " กระสอบกระดาษ ใส่ทรายได้ไม่แตกแน่นอน แต่ทำเป็นพนังกั้นน้ำได้มั้ย กทม.ต้องไปถามวิศกรกันเอาเอง "

วิม- โฆษก " เชื่อเรา เชื่อรัฐบาล เชื่อ ศปภ. แล้วประเทศเราจะรอด อยากไปเชื่อโพลล์ และข่าวทีวี "

ปลอดศพ " ก็แค่ประมาณการน้ำพลาดไปนิดหน่อย - ผมคิดได้เอง ก็เลยเตือนเพราะหวังดี ผมผิดมากมั้ย - กรุงเทพฯรอดแน่นอนผมกล้ายืนยัน ผมมีประสบการณ์ "

........สุดท้ายก็คือ ประเทศโดยวางยา...

#2 ไอโอดีนแมน

ไอโอดีนแมน

มันเป็นศาสตร์ของความฮา!

Posted 20 October 2011 - 10:14

สุดท้าย...กรุงเทพท่วมหมด!

รัฐบาลรับผิดชอบ???
"If you tell the truth, you don’t have to remember anything."

#3 NA-KORN

NA-KORN

ขาประจำ

Posted 20 October 2011 - 10:22

รับผิดชอบโดย............................................
ปูออกมาหลั่งน้ำตาขอโทษ แล้วประกาศลาออก
เป็ดรักษาการนายกฯจนกว่าแม้วจะเลือกคนใหม่
ประเทศไทยได้แค่นี้จริงๆ ประชาชนต้องอดทน

#4 Shart

Shart

Secret Member

Posted 20 October 2011 - 10:30

จริงตามเรปบน

เพื่อไทยก็ไล่คนออกซํกคนสองคนรับผิดชอบ แล้วตั้งคนใหม่
เศร้าประเทศ

#5 ห่วยแมน

ห่วยแมน

ขาประจำ

Posted 20 October 2011 - 10:38

ไม่มีทางเห็นภาพนั้นเด็ดขาดครับ ฟันธง

วิธีการลาออกเพื่อแสดงความรับผิดชอบจะไม่เกิดขึ้นในรัฐบาลชุดนี้แน่นอน ไม่ว่าตำแหน่งใดๆ คงจะไม่เห็นภาพการลาออกเพื่อแสดงสปิริตในทางการเมืองอย่างคนในพรรคพรรคประชาธิปัตย์หลายๆคนทำ

จริยธรรมมันต่างกันเกินไป
ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ = ประเทศไทย

#6 ThaILandLover

ThaILandLover

ขาประจำ

Posted 20 October 2011 - 10:44

กรุงเทพท่วม พวกมันก็ด่าแต่ผู้ว่า กทม. ล่ะครับ นายกไม่เกี่ยว
นายกบริหารทุกจังหวัดยกเว้นกรุงเทพ
:D :D :D :D :D

#7 PookLook

PookLook

ขาประจำ

Posted 20 October 2011 - 10:48

ไปพบยานีตอนวิกฤติน้ำท่วมกรุงเทพแบบนี้ก็คงจะโดนวางยาด้วยเช่นกันใช่ไหมครับ? ผมละอึ้งจริงๆ เห็นยานีสำคัญกว่าพี่น้องกทม.ที่กำลังเดือดร้อนอยู่ :(

#8 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

Posted 20 October 2011 - 10:51

ไปพบยานีตอนวิกฤติน้ำท่วมกรุงเทพแบบนี้ก็คงจะโดนวางยาด้วยเช่นกันใช่ไหมครับ? ผมละอึ้งจริงๆ เห็นยานีสำคัญกว่าพี่น้องกทม.ที่กำลังเดือดร้อนอยู่ :(

เขามาพบหรือท่านชายไปขอพบ?
นั่งอยู่ในโรงแรมหรือศาลาว่าการหรืออยู่ฝั่งคลอง?
ปุ๊กคงดูภาพออกนะ? :lol:

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#9 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

Posted 20 October 2011 - 10:52

ผมเชื่อว่า รัฐบาลทำทุกทางเพื่อให้กรุงเทพน้ำท่วมแน่นอนครับ
เพราะหากไม่ท่วม แน่นอนว่ารัฐบาลเสียหน้า อาจถึงเสียสุนัข
และความเชื่อมั่นในเรื่องการแก้ปัญหา จะมีน้อยกว่าประชาธิปัตย์
หลังจากสร้างวาทกรรมตอกลิ่มในเรื่องต่างจังหวัดกันน้ำให้กรุงเทพฯไปแล้ว
สรุปว่า กรุงเทพฯ จะโดนทั้งขึ้นทั้งล่องแน่นอนครับ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#10 notcomeng

notcomeng

สมาชิกขั้นสูง

Posted 20 October 2011 - 10:53

นั่งอยู่ในโรงแรมหรือศาลาว่าการหรืออยู่ฝั่งคลอง?

ปุ้กลุ้กเค้าเป็นแดงเทียมครับ ชอบชงมาให้ตบ :P

#11 MIRO

MIRO

Praise the Sun

Posted 20 October 2011 - 10:54

เรียกว่า ยานนี มาให้กำลังใจ ผู้ว่า สุขุมพันธ์ ถึงสถานที่ทำงานจริงๆ เลยนะเนี่ย
เหงื่อท่วมตัว ผิวดำขึ้นเยอะ

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#12 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

Posted 20 October 2011 - 10:54

ปุ๊ก จะควายเอาโล่หรือไง แม่ ปู ม รึงไม่ใช่หรอที่ไปพบเขา อันนี้เขา มาเอง ไม่เห็นกระสอบทรายไง
ควายได้โล่จริง ไอ้พวกควายอ่านหนังสือไม่เกิน 3 บรรทัก
บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#13 NA-KORN

NA-KORN

ขาประจำ

Posted 20 October 2011 - 10:55

ไม่มีทางเห็นภาพนั้นเด็ดขาดครับ ฟันธง

วิธีการลาออกเพื่อแสดงความรับผิดชอบจะไม่เกิดขึ้นในรัฐบาลชุดนี้แน่นอน ไม่ว่าตำแหน่งใดๆ คงจะไม่เห็นภาพการลาออกเพื่อแสดงสปิริตในทางการเมืองอย่างคนในพรรคพรรคประชาธิปัตย์หลายๆคนทำ

จริยธรรมมันต่างกันเกินไป

ผมว่า แม้วมันคงคิดแล้วว่า ถ้าดันปูต่อไป 15 ล้านคงเหลือไม่ถิงครึ่ง สู้ปรับภาพลักษณ์ใหม่
หาตัวแสดงที่ควบคุมได้แต่โง่น้อยกว่าจะดีกว่า

สำหรับพรรคนี้จริยธรรมไม่ต้องพูดถึง ความถูกต้องคือถูกใจแม้วแม-ร่งคนเดียว

#14 แสงแต้ม ยกหงส์

แสงแต้ม ยกหงส์

น้องเก่า

Posted 20 October 2011 - 10:58

Posted Image ไปพบยานีตอนวิกฤติน้ำท่วมกรุงเทพแบบนี้ก็คงจะโดนวางยาด้วยเช่นกันใช่ไหมครับ? ผมละอึ้งจริงๆ เห็นยานีสำคัญกว่าพี่น้องกทม.ที่กำลังเดือดร้อนอยู่ :(

นั่งค้ำหัวผู้ใหญ่ ..ระวังคุณติ่งด้วยหล่ะ ท่านี่ด้วยตกไปข้างล่างนั่นน้ำครำเลยนะ..ยานี่ฮาาาา.

.(ขอบคุณภาพนี้ครับ ทำให้เห็นความทุ่มเทของผู้ว่าฯ หยาดเหงื่อ และแรงกายสังเกตต้นแขนที่เสื้อเปิด..ที่ยังดูเนียนผิวอยู่ นอกนั้นคล้ำและกรำแดดไปหมดแล้ว...)

#15 stabilo

stabilo

ขาประจำ

Posted 20 October 2011 - 10:58

ไอ้โปกโง่ซ้ำซาก

#16 Kin Tuksouy

Kin Tuksouy

น้องเก่า

Posted 20 October 2011 - 11:07

โปกลอกจ๊ะ พัฒนาหน่อยสิ.....
ย้ายบ้านกันมาทั้งที ขอคุณภาพกว่านี้หน่อยนะ
หรือโดนวางยาด้วยบัตรเติมเงินปลอม อีกคนล่ะ ??

#17 pumpkin

pumpkin

ขาประจำ

Posted 20 October 2011 - 11:29

เพ่โปกเนี๊ยะ แดงเทียมป่าวครับ :P ขว้างไปทีไร พี่ๆ ที่นี้ขว้างกลับมาเร็วและแรงกว่าเดิมทุกที :D
"เมื่อบุญเราไม่เคยสร้าง.. จะมีใครที่ไหนมาช่วยเจ้า.." : สมเด็จพระพุฒาจารย์(โต พรหมรังษี)

#18 ลืมล็อกอินเก่า

ลืมล็อกอินเก่า

ขาประจำ

Posted 20 October 2011 - 11:41

ภาพนี้เทียบไม่ได้กับอารมณ์ นางโพย ที่รับบริจาคของจากหลานเอมหรอก สถานการณ์อย่างนี้ยังระรื่นได้ทั้งตระกูล

#19 pop222

pop222

น้องใหม่

Posted 20 October 2011 - 11:46

"ใครเป็นใครตายดิชั้นยังไม่ทราบค่ะ ต้องรอรายงาน แต่ตอนนี้ขอเข้าไปนั่งฟังยาน์นีให้สบายใจก่อนนะคะแบบว่าฉีกยิ้มแล้วก็ต้องเค้นให้น้ำคลอเบ้าตาอีก เครียดค่ะ".......ทำได้แค่นี้เหรอคะท่านนังยก???แถมยังมีกาสรแถให้อีกว่ามีคนกลั่นแกล้งเรื่องการบริหารจัดการน้ำ....

#20 yaister7

yaister7

ขาประจำ

Posted 20 October 2011 - 11:48

ปุ้กลุ้กเค้าเป็นแดงเทียมครับ ชอบชงมาให้ตบ

ผมรู้อยู่แล้วว่าโปกต้องเป็นสาบลับ 2 หน้าแต่ไม่ออกอากาศไปเดี๋ยวโปกจะไม่เนียน :lol: :lol:

#21 yai4

yai4

ขาประจำ

Posted 20 October 2011 - 11:57

โปกโง่จริงหรือถูกหลอกใช้่อยู่ว่ะ
ขี้ข้าทักษิณ

#22 ห่วยแมน

ห่วยแมน

ขาประจำ

Posted 20 October 2011 - 11:59

เอ้าดูซะ

@Deputy Governor of BMA
รองผู้ว่าราชการกรุงเทพมหานครได้ลงพื้นตรวจแนวคันกั้นน้ำ และช่วยบรรจุทรายใส่กระสอบ และวางแนวกระสอบทรายที่บริเวณคลองหกวา เขตพื้นที่สายไหม โดยมี คุณยาห์นี ศิลปินระดับโลก ชาวกรีซ เดินทางให้กำลังใจเจ้าหน้าที่ และอาสาสมัคร อย่างไรก็ตามบรรยากาเป็นไปอย่างคึกคัก ทั้งเจ้าหน้าที่และอาสาสมัครต่างช่วยกันบรรจุทรายใส่กระสอบ และวางแนวกระสอบทรายกันอย่างเต็มที่

ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ = ประเทศไทย

#23 hinotori

hinotori

ขาประจำ

Posted 20 October 2011 - 12:11

เอ้าดูซะ

รองผู้ว่าราชการกรุงเทพมหานครได้ลงพื้นตรวจแนวคันกั้นน้ำ และช่วยบรรจุทรายใส่กระสอบ และวางแนวกระสอบทรายที่บริเวณคลองหกวา เขตพื้นที่สายไหม โดยมี คุณยาห์นี ศิลปินระดับโลก ชาวกรีซ เดินทางให้กำลังใจเจ้าหน้าที่ และอาสาสมัคร อย่างไรก็ตามบรรยากาเป็นไปอย่างคึกคัก ทั้งเจ้าหน้าที่และอาสาสมัครต่างช่วยกันบรรจุทรายใส่กระสอบ และวางแนวกระสอบทรายกันอย่างเต็มที่

เป็นไงล่ะ มีข่าวว่าปูนิ่มถ่อไปดู ยันนี่

แต่ขอโทษ ยันนี่มาให้กำลังใจผู้ว่า กทม. ย้ำ ผู้ว่า กทม.

ไม่ใช่ ศปภ. ครับ

ขนาดฝรั่งยังคิดได้

#24 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

Posted 20 October 2011 - 12:14

คือต้องเข้าใจ ว่านปช ถนัดตัดต่อเฉพาะที่ต้องการเล่นงานคนอื่น
เนื้อหาเต็มๆ จะไม่ลง
ถ้าโง่หน่อยนะ ก็เชื่อตามเขา(นปช)ไปเลย

ข่าวนี้เขาเล่น 1วัน 2 วันไปแล้ว ยังกล้าเอามาเล่นอีก

ตอนนี้ก็ต้องเข้าใจเสื้อแดงหน่อยนะ

ไม่มีอะไรจะแถแล้ว

#25 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

Posted 20 October 2011 - 12:20

ฝรั่ง ยังรักประเทศไทย มากกว่า นปช.เสื้อแดงเลย
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#26 SUPER@

SUPER@

ขาประจำ

Posted 20 October 2011 - 12:42

พี่ๆในบอร์ดอย่าไปเอาคำของ คุณ PookLook มาเป็นอารมณ์เลยครับผมว่าน่าเป็นห่วงนะครับ อาการแบบนี้พบได้บ่อยในผู้ที่มีอาการป่วยทางจิตในระยะเริ่มแรก สันนิฐานว่าเมื่อตอนยังเป็นเด็กนั้น อาจไม่ได้รับความอบอุ่น เช่น ไม่ถูกอุ้ม ไม่ได้กินนมแม่ ไม่ได้รับความสนใจตลอดจนไม่ได้รับการเหลียวแล พอโตขึ้นมาก็มีสถานะในครอบครัวที่ไม่ได้รับความสนใจอีกทำให้มีปมด้อย พอมีพี่ๆให้ความสนใจในการโพสข้อความในบอร์ด ก็ รู้สึกมีความสุข ถ้าอาการแบบนี้ทรงตัวอยู่เช่นนี้ก็ไม่น่าห่วงอะไร แต่ถ้าเมื่อไรที่ คุณ PookLook เริ่มเบื่อในการให้ความสนใจจากพี่ๆด้วยวิธีการโพสโต้ตอบ ก็จะหาวิธีเรียกร้องความสนใจที่หนักขึ้นไปอีก จนอาจถึงขั้นก่อความรุนแรงได้ (จะเห็นได้ตามข่าวที่เด็กๆก่อความรุนแรงเลียนแบบ game ที่เล่น) ถ้าอาการถึงขั้นนี้น่าเป็นห่วงครับ แนะนำให้ไปพบแพทย์เพื่อเข้ารับการบำบัดเสียแต่เนิ่นๆ ..(โดยส่วนตัวผมรู้สึกสนุกกับ คุณ PookLook มากนะครับ มาทีไรมีเรื่องให้ฮาไม่ขาด ไม่ต้องอายนะครับ การที่ไปพบ จิตแพทย์ ไม่ได้แปลว่าบ้านะครับ เป็นห่วงนะครับอยากให้อยู่คู่บอร์ดไปนานๆไม่มีคุณเหงาแย่เลย)
นักการเมืองทั้งหลาย ผมมองดูคุณอยู่

#27 zereza

zereza

ขาประจำ

Posted 20 October 2011 - 12:46

พี่ครับ ตาหรือจิตใจครับที่มันมืดบอกได้ขนาดนี้ พี่พิการอะไรรึเปล่าครับ
"ถ้าคุณตั้งคำถามของปัญหาที่เกิดขึ้นผิด ก็อย่าหวังว่าจะได้ทางออกของปัญหาที่ถูกต้อง""อิทัปปัจจยตา และ ปฏิจจสมุปปบาท สองหลักใหญ่ที่เป็นหัวใจแห่งพุทธะ หากคนไทยเรียนรู้และปฏิบัติตามได้เกินครึ่ง ชาติไทยจะห่างไกลความวิบัติทั้งปวง"

#28 10Mz

10Mz

ขาประจำ

Posted 20 October 2011 - 12:48

ไอ้บ้าโปก ใครไปหาใครกันแน่ แล้ว*คุณ*แหกตูดดูซิ เค้านั่งพักกันบนคันกั้นน้ำเว้ย
พี่น้อง ช่วงนี้ด่าโปกได้ด่าไปเลยนะครับ เพราะเดี๋ยวน้ำมา โปกจะไปกับน้ำแล้ว :lol:

#29 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

Posted 20 October 2011 - 12:58

โอ้พึ่งรู้ว่าที่ผู้ว่า นั่ง คือที่ทำงานศาลาว่าการ กรุงเทพ
คนเข้ามานี้แจ้งเลขาผู้ว่าหรือยัง 55555

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#30 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

Posted 20 October 2011 - 13:38

ไม่ไหวจะเคลียร์
-____-"

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#31 ssa

ssa

เมพ

Posted 20 October 2011 - 13:41

นปช. แกนนำ รมต. ยิ่งลักษณ์ได้กรอกทรายสักเม็ดหรือยัง ?

#32 orogaros

orogaros

ขาประจำ

Posted 20 October 2011 - 13:56

เอ้าดูซะ

จริงๆ จากภาพนี้สื่อได้หลายอย่างเลยนะครับ ว่าคุณยานนี ที่ไม่ไปรัฐบาลเพราะไม่เชื่อถือในรัฐบาล

แต่สำหรับผมอยากให้ทุกท่านคิดอีกอย่างนะครับ เหตุผลที่เขาไม่ไป ศปภ ของรัฐบาล เพราะว่า....

เขารู้ครับว่าไม่มีใครสามารถพูดคุยกับเขาได้ เพราะแม้กระทั่ง รมต ต่างประเทศที่จบจากเมืองนอกเมืองนา

ยังต้องใช้ล่ามในการสื่อสาร :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

#33 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

Posted 20 October 2011 - 14:33

ดูคล้ายๆยาห์นี่กำลังฝังคุณ PookLook เลย

ขอยืนอาลัยให้ 1 นาทีครับ

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#34 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

Posted 20 October 2011 - 14:48

เฮ้ย โปก
เราว่านะ นายต้องเป็นสายลับเสื้อฟ้านอกเครื่องแบบปลอมตัวมาเป็นแดงแน่นอนเลยว่ะเพื่อน
เพราะเมนท์นายแต่ละเรื่อง...แม่มมมมม แดงตัวจริงคงเอาหัวโขกฝาตายหลายร้อยรอบก่อนจะเอาไปฆ่าทิ้ง

โปกเป็นแดงบ่อนทำลายฐานที่มั่นของแดงสุดๆขนาดนี้ ต้องเป็นม้าไม้เมืองทรอยแหงมแหงม!
gladiator 1.jpg

#35 อีโง่ Google

อีโง่ Google

ขาประจำ

Posted 20 October 2011 - 14:50

คนตายทั้งหมดจากน้ำท่วมครั้งนี้ รัฐบาลต้องรับผิดชอบ

#36 PookLook

PookLook

ขาประจำ

Posted 20 October 2011 - 14:58

ถ้าเอาเวลาทั้งหมดทุ่มเทกับการไปช่วยคนกทม. ชาวกทม.ก็คงจะไม่ประสพทุกข์หนักขนาดนี้ ตอนนี้มีคนกทม.ที่เขาอยากจะพบผู้ว่ากทม.เพื่อร้องขอความช่วยเหลือกี่คนครับ? บ้านคุณยานีเขาน้ำท่วมด้วยหรือครับเลยต้องเจียดเวลาไปพบเขาแล้วทิ้งคนกทม.ที่กำลังอพยบหนีน้ำกันอยู่? เขาไม่ได้บังคับให้สุขุมพันธ์ไปพบเขาหนิครับ ทำไมไม่ทำตามสโลแกนที่ว่า "ประชาชนต้องมาก่อน" :angry:

#37 ห่วยแมน

ห่วยแมน

ขาประจำ

Posted 20 October 2011 - 15:27

โปกเลิกมั่วซะทีขอเตือนด้วยความหวังดี ลำดับภาพก่อนหลังอันไหนเป็นยังไงรู้เปล่า รูปสองรูปข้างบนถ่ายที่ไหนรู้เปล่า วันๆคิดแต่จะดิสเครดิตเพื่อนายแต่ไม่คิดถึงความฉิบหายของประเทศ พอกันทั้งนายทั้งบ่าว

#38 nokkrapood

nokkrapood

ขาประจำ

Posted 20 October 2011 - 15:31

:angry:
"...ใน บ้านเมืองนั้นมีทั้งคนดีและคนไม่ดี ไม่มีใครจะทำให้คน ทุกคนเป็นดีได้ทั้งหมด การทำให้ บ้านเมืองมีความปรกติสุขเรียบร้อย จึงมิใช่การทำให้ ทุกคนเป็นคนดี หาก แต่อยู่ที่การส่งเสริมคนดี ให้คนดีได้ ปกครองบ้านเมืองและควบคุมคนไม่ดีไม่ให้ มีอำนาจไม่ให้ก่อความเดือดร้อนวุ่ยวายได้..."พระบรมราโชวาท ในพิธีเปิดงานชุมชุมลูกเสือแห่งชาติ ณ ค่ายลูกเสือวชิราวุธ จังหวัดชลบุรี 11 ธันวาคม 2512

#39 notcomeng

notcomeng

สมาชิกขั้นสูง

Posted 20 October 2011 - 15:42

ถ้าเอาเวลาทั้งหมดทุ่มเทกับการไปช่วยคนกทม. ชาวกทม.ก็คงจะไม่ประสพทุกข์หนักขนาดนี้ ตอนนี้มีคนกทม.ที่เขาอยากจะพบผู้ว่ากทม.เพื่อร้องขอความช่วยเหลือกี่คนครับ? บ้านคุณยานีเขาน้ำท่วมด้วยหรือครับเลยต้องเจียดเวลาไปพบเขาแล้วทิ้งคนกทม.ที่กำลังอพยบหนีน้ำกันอยู่? เขาไม่ได้บังคับให้สุขุมพันธ์ไปพบเขาหนิครับ ทำไมไม่ทำตามสโลแกนที่ว่า "ประชาชนต้องมาก่อน" :angry:

นี่ถ้าไม่กลัวว่าเพื่อนๆในนี้จะขาดความฮาจากปุ้กลุ้ก ผมอยากจะให้ม็อดเอาไปเก็บซักพัก ข้อหา "ตอแหล" :lol: :lol: :lol:

#40 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

Posted 20 October 2011 - 15:42

ยานนี่เค้าไปพบผู้ว่าฯ ไม่ใช่ผู้ว่าไปพบเขา ไอ่ควาย โง่แล้วยังอยากนอนเตียง
ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#41 tonythebest

tonythebest

Posted 20 October 2011 - 15:43

ศิลปินระดับโลก ยาห์นี ซึ่งเดินทางมาแสดงคอนเสิร์ต ณ อิมแพ็ค อารีน่า เมืองทองธานี เมื่อค่ำวันที่ 18 ตุลาคม ที่ผ่านมา ได้ตระหนักถึงความเดือดร้อนของพี่น้องชาวไทยจากอุทกภัยในขณะนี้ จึงได้ปรึกษากับคุณไบรอัน แอล มาร์คา กรรมการผู้จัดการ บริษัท บีอีซี-เทโร เอ็นเตอร์เทนเม้นท์ จำกัด (มหาชน) ถึงความประสงค์ที่จะให้กำลังใจกับเพื่อนชาวไทยและประเทศไทยที่เขารัก ก่อนที่จะเดินทางไปทำการแสดงต่อ ณ ประเทศสิงคโปร์ ทางคุณไบรอัน แอล มาคาร์ จึงได้พาศิลปิน ยาห์นี เข้าเยี่ยมคารวะ หม่อมราชวงศ์ สุขุมพันธุ์ บริพัตร ผู้ว่าราชการกรุงเทพมหานคร เมื่อบ่ายวันที่ 19 ตุลาคม ณ ศูนย์บรรเทาทุกข์ ของกรุงเทพมหานคร ในโรงเรียนฤทธิยะวรรณาลัย 2 เขตสายไหม และร่วมกรอกกระสอบทรายกับท่านผู้ว่าราชการฯ ก่อนจะเดินให้กำลังใจอาสาสมัคร พร้อมดูสถานการณ์น้ำท่วมบริเวณคลองหกวา

ยาห์นี กล่าวว่า “หลังจากที่ผมได้ทราบข่าวความเดือดร้อนจากอุทกภัยของพี่น้องคนไทย จาก คุณไบรอัน แอล มาคาร์ ผมก็ทนอยู่เฉยๆไม่ได้ เพราะเมืองไทยเปรียบเสมือนบ้านหลังที่สองของผม และผมก็รักคนไทย จึงปรึกษากับคุณไบรอัน ว่าผมจะให้กำลังใจเพื่อนคนไทยของผมที่นี่ได้อย่างไรบ้าง และจากคอนเสิร์ตเมื่อคืนนี้ยิ่งทำให้ผมรู้สึกซาบซึ้ง ที่อย่างน้อยตัวเองมีโอกาสสร้างรอยยิ้มให้กับคนไทยให้กลับคืนมาได้บ้าง วันนี้เป็นโอกาสดีที่คุณไบรอันได้พาผมเข้าพบกับ ท่านผู้ว่าราชการกรุงเทพมหานคร ได้พูดคุยให้กำลังใจกับท่านและอาสาสมัครในศูนย์นี้ ที่สำคัญ...ผมได้เห็นการรวมพลังรวมน้ำใจของคนไทยครั้งยิ่งใหญ่ที่น่าปลื้มใจอย่างยิ่ง ผมขอภาวนาให้ช่วงเวลาที่ยากลำบากของทุกคนที่นี่ผ่านพ้นไปโดยเร็ว ขอพูดเป็นภาษาไทยนะครับ ว่า สู้ สู้ สู้”

http://203.146.129.1.../?q=node/113535

ควายแดงโปก ก่อนเอารูปมาแปะแก้ตัวใหม่ หัดอ่านอะไรให้มันชัดๆ
แคงจะได้ไม่ตกต่ำไปเพราะมีความเห็นโง่ๆ อย่างเอ็ง คอยทำลาย

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#42 คนสับปะหลี้

คนสับปะหลี้

สูงสุดแดนสยาม

Posted 20 October 2011 - 15:44

แล้วที่ทำอยู่ไม่ใช่ช่วยคนกรุงเทพเหรอ ท่านผู้ว่าเค้าทำงานไปด้วย ไม่ได้เหมือนยัยสมองกลวงที่สั่งการอยู่แต่ในห้อง ขึ้นเฮลิคอปเตอร์ไปดู เคยเห็นมันลงไปดูพื้นที่เหรอ ไหนเอารูปมาให้ดูซักรูปดิ แล้วก็"ประชาชนต้องมาก่อน" ก็ทำอยู่นี่ไงตามภาพ ต้องไปทำทีละจุด สงสัยจะโง่จริงๆ งั้นถามกลับหน่อย ตอนน้ำท่วมยัยสมองกลวงมันไปทำอะไรที่พม่า หรือว่านายโปกเป็นเหมือนที่เค้าว่าข้างล่างจริงๆ

พี่ๆในบอร์ดอย่าไปเอาคำของ คุณ PookLook มาเป็นอารมณ์เลยครับผมว่าน่าเป็นห่วงนะครับ อาการแบบนี้พบได้บ่อยในผู้ที่มีอาการป่วยทางจิตในระยะเริ่มแรก สันนิฐานว่าเมื่อตอนยังเป็นเด็กนั้น อาจไม่ได้รับความอบอุ่น เช่น ไม่ถูกอุ้ม ไม่ได้กินนมแม่ ไม่ได้รับความสนใจตลอดจนไม่ได้รับการเหลียวแล พอโตขึ้นมาก็มีสถานะในครอบครัวที่ไม่ได้รับความสนใจอีกทำให้มีปมด้อย พอมีพี่ๆให้ความสนใจในการโพสข้อความในบอร์ด ก็ รู้สึกมีความสุข ถ้าอาการแบบนี้ทรงตัวอยู่เช่นนี้ก็ไม่น่าห่วงอะไร แต่ถ้าเมื่อไรที่ คุณ PookLook เริ่มเบื่อในการให้ความสนใจจากพี่ๆด้วยวิธีการโพสโต้ตอบ ก็จะหาวิธีเรียกร้องความสนใจที่หนักขึ้นไปอีก จนอาจถึงขั้นก่อความรุนแรงได้ (จะเห็นได้ตามข่าวที่เด็กๆก่อความรุนแรงเลียนแบบ game ที่เล่น) ถ้าอาการถึงขั้นนี้น่าเป็นห่วงครับ แนะนำให้ไปพบแพทย์เพื่อเข้ารับการบำบัดเสียแต่เนิ่นๆ ..(โดยส่วนตัวผมรู้สึกสนุกกับ คุณ PookLook มากนะครับ มาทีไรมีเรื่องให้ฮาไม่ขาด ไม่ต้องอายนะครับ การที่ไปพบ จิตแพทย์ ไม่ได้แปลว่าบ้านะครับ เป็นห่วงนะครับอยากให้อยู่คู่บอร์ดไปนานๆไม่มีคุณเหงาแย่เลย)

:lol: :lol:

"ดีใดไม่มีโทษ ดีนั้นชื่อว่าดีเลิศ" - หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต

"คนเราสามารถเปลี่ยนต้นไม้ประหลาด ให้เป็นต้นไม้ศักดิ์สิทธิ์ เปลี่ยนคนผิดให้เป็นพระเจ้า เปลี่ยนสีขาวให้เป็นสีดำ เพียงเพราะความเชื่อของตัวเองเพียงเท่านั้น"

#43 tonythebest

tonythebest

Posted 20 October 2011 - 15:47

ไปถามแม่เอ็งด้วยสิ ค่าบัตรคอนเสริ์ตที่จำเป็นต้องทิ้งไปน่ะ
เสียดายมั๊ย

#44 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

Posted 20 October 2011 - 15:47

รองโฆษกฯโต้กระสอบทรายกระดาษ
วันพุธ ที่ 19 ตุลาคม 2554 เวลา 16:52 น

รองโฆษกฯโต้ ผู้ว่าฯกทม. กระสอบทรายใช้งานได้ ขณะที่ ศิลปินดัง ยานนี ร่วมให้กำลังใจอาสาบรรจุทราย ป้องกันน้ำท่วมสายไหม

วันนี้ ( 19 ต.ค.) นายอนุสรณ์ เอี่ยมสะอาด รองโฆษกประจำสำนักนายกรัฐมนตรี กล่าวถึงกรณีที่ม.ร.ว.สุขุมพันธุ์ บริพัตร ผู้ว่าราชการกรุงเทพมหานคร ระบุว่าศปภ.ส่งกระสอบกระดาษ ที่ไม่สามารถใช้บรรจุทรายก่อพนังกั้นน้ำไปให้ ว่า กระสอบกระดาษที่ด้านในเป็นพลาสติกโพลีเอสเตอร์นั้น ศปภ.ยังไม่ได้จัดส่งไปให้ กทม. และ ขอยืนยันว่า กระสอบใยโพลิเอสเตอร์ มีความเหนียวและแข็งแรง สามารถใช้บรรจุทรายได้ แต่การที่ท่านผู้ว่าฯกทม.บอกว่าไม่อยากคิดว่ารัฐบาลวางยานั้น ขอบอกว่าท่านคิดถูก และจะถูกยิ่งขึ้น ถ้าท่านนำไปคิดต่อว่า รัฐบาลไม่คิดจะไปวางยาใครในยามหน้าสิ่วหน้าขวานแบบนี้

ส่วนที่ที่โรงเรียนฤทธิยะวรรณาลัย 2 ในซอยสายไหม 43 ผู้สื่อข่าวรายงานว่า มีอาสาสมัครที่มาร่วมกรอกถุงทรายและขนขึ้นรถเพื่อนำไปทำพนังกั้นน้ำไม่ให้เข้าเขตกรุงเทพ โดย ม.ร.ว.สุขุมพันธ์ บริพัตร ผู้ว่าฯกรุงเทพมหานคร เดินทางมาให้กำลังใจและขอบคุณอาสาสมัครและ เดินทางไปตรวจแนวคันกั้นน้ำริมคลองหกวา ก่อนสั่งเสริมแนวคัน ทั้งนี้ “ยานนี” ศิลปินเพลงระดับโลกชาวกรีก ที่มาเปิดการแสดงในไทย เดินทางมาเยี่ยม ให้กำลังใจและช่วยตักทรายใส่ถุงด้วย

http://www.dailynews...ontentID=170795

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#45 Sasha

Sasha

น้องเก่า

Posted 20 October 2011 - 16:04

คุณปุ๊กลุ๊กต้องเป็นแดงเทียมแน่นอนค่ะ ถึงได้หมั่นสร้างความคลื้นเคลงให้บอร์ดได้สม่ำเสมอ :wub:
Do the right things.

#46 blanksak

blanksak

น้องเก่า

Posted 20 October 2011 - 16:14

แล้วคน นครสวรรค์ อยุธยา ลพบุรี ฯลฯ ก็ถามเหมือนกันครับว่า รบ.เอาเวลาทั้งหมดทุ่มเทกับการช่วยคนน้ำท่วมในประเทศตั้งแต่เมื่อไร
อย่าเจียดเวลาไปทำอย่างอื่นมากนะฮะ -_-

#47 99wiw99

99wiw99

น้องใหม่

Posted 20 October 2011 - 16:33

โปกลอก โง่เองหรืออีเเม้วยุให้โง่วะ

#48 NightMare

NightMare

พอจะทนแดงได้จิ๊ดๆ

Posted 20 October 2011 - 16:50

นี่ถ้าไม่กลัวว่าเพื่อนๆในนี้จะขาดความฮาจากปุ้กลุ้ก ผมอยากจะให้ม็อดเอาไปเก็บซักพัก ข้อหา "ตอแหล" :lol: :lol: :lol:

นับวันผมยิ่งเชื่อแล้วว่า โปกลุก เป็นแดงเทียม จริงๆ ^_^

เมื่อน้ำค้างหยดหล่นบนดอกไม้

ลมรำเพยระเหยหายเมื่อใกล้สาง

กับชีวิตวันนี้ที่บอบบาง

เหมือนน้ำค้างระเหยหายด้วยสายลม

~¤ สนธิกาญจน์ กาญจนาสน์ ¤~

#49 candygurl

candygurl

น้องใหม่

Posted 20 October 2011 - 16:58

วันที่ 18 ก็ไปมาผู้ว่าก็อยู่ดูตลอดเรื่อยๆนะค่ะก็ดูแลดี ก็มีปลีกตัวไปทำธุระบ้าง แต่เรื่องอื่นไม่รู้ ก็ยังดีกว่าไม่มาดูประชาชนนะค่ะ

เรื่องกระสอบทรายขอบอกว่า ตอนที่ไปช่วย มีคนมาบริจาคกระสอบตั้งสามพันใบ ซึ่งทนและหนากว่า ทางกทมมาก แต่มันไม่รับน้ำและลื่น เขาก็ไม่ให้ใช้ เพราะว่าทรายต้องถูกน้ำเพื่อนให้มีน้ำหนักเพิ่มด้วยไม่งั้นจะไหลไปกับน้ำและถ้าลื่นจะวางได้ไม่สูงเท่าที่ควร

ก็ไม่มีเหตุผลใดที่จะใส่ร้ายรัฐบาลเพราะว่าถ้าเอาถุงที่ลื่นมาและไม่ระบายน้ำเพราะข้างในมีพลาสติกก็ย่อมไม่มีประโยชน์เฉกเช่นเดียวกับผู้ที่นำบริจาค แต่ก็นำไปใช้ในส่วนอื่นได้ถ้ามีโอกาส

#50 tent-2

tent-2

น้องเก่า

Posted 20 October 2011 - 22:11

ผมก็เชื่อว่าเป็นอย่างนี้ครับ