Jump to content

- - - - -

/////////////// กระทู้ร้องเรียนปัญหาของพี่น้องประชาชนชาวดอนเมืองครับ เพื่อส่งต่อปัญหาของท่านไปยังท่านว่าที่ ส.ส.จตุพร ได้ดำเนินการแก้ไขปัญหาต่อไป

• Please log in to reply
116 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 07:47

กระทู้นี้ผมขออุทิศเป็นกระจกสะท้อนปัญหาของพี่น้องประชาชนชาวดอนเมืองไปยังท่านว่าที่ ส.ส.จตุพร ครับ
เืมื่อประชาชนเลือกท่านเข้ามาเป็น ส.ส.แล้ว ท่านต้องรับใช้ประชาชน อย่ากดขี่ข่มเหงประชาชน
ให้สมกับที่ประชาชน รัก ศรัทธา และไว้วางใจเลือกท่านเข้าไปเป็นตัวแทนของพวกเค้า

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#2 antiseptic

antiseptic

น้องใหม่และซิง

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 07:52

ว่าที่ นช.จตุพร มากกว่ามั้ง
"We all make choices. But in the end, our choices make us."Andrew Ryan

#3 อ่อนโลก

อ่อนโลก

ขาประจำ

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 07:57

ว้า...วันนี้ได้ที่ 2 ไปทำงานก่อนล่ะ :angry:

#4 ของแท้ตราแมวขี่ควายแดง

ของแท้ตราแมวขี่ควายแดง

ขาประจำ

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 07:58

ที่ 3 ก็ได้
ขอให้สันติสุข จงหวลคืนมาสู่ผื่น แผ่นดินไทย

#5 ZipPa

ZipPa

ขาประจำ

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 08:00

ที่ 5 ละเว้ย
ใจดีตื่นเช้า ขยันโพส

พึ่งเห็นรูป Display ครึ่งล่างใส่กระโปรงใช่มั้ยว่ะ 555555

Edited by ZipPa, 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 08:01.

#6 hinsor

hinsor

น้องเก่า

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 08:00

ช้าไปเหรอเรา... ที่ 6 ก็ได้ฟะ

Edited by hinsor, 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 08:00.

#7 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 08:01

ผู้ที่ไม่ไปใช้สิทธิเลือกตั้งจะเสียสิทธิการเมือง 8 ประการดังนี้
1. เสียสิทธิสมัครรับเลือกตั้ง ส.ส. ส.ว. สมาชิกสภาท้องถิ่นและผู้บริหารท้องถิ่น
2. เสียสิทธิสมัครรับเลือกเป็นกำนัน ผู้ใหญ่บ้าน
3. เสียสิทธิร้องคัดค้านการเลือกตั้ง ส.ส. ส.ว. สมาชิกสภาท้องถิ่นและผู้บริหารท้องถิ่น
4. เสียสิทธิร้องคัดค้านการเลือกกำนัน ผู้ใหญ่บ้าน ถ้าเห็นว่าการเลือกไม่สุจริต
5. เสียสิทธิเข้าชื่อร้องขอเพื่อให้รัฐสภาพิจารณากฎหมาย
6. เสียสิทธิเข้าชื่อร้องขอเพื่อให้ ส.ว. มีมติถอดถอนบุคคลในตำแหน่งสำคัญ ที่มีพฤติการณ์ส่อไปในทางทุจริต
7. เสียสิทธิเข้าชื่อขอให้สภาท้องถิ่น เช่น สภา อบต. สภาเทศบาล พิจารณาออกข้อบัญญัติท้องถิ่น
8. เสียสิทธิเข้าชื่อร้องขอให้ถอดถอนสมาชิกสภาท้องถิ่น หรือผู้บริหารท้องถิ่น

สิทธิต่าง ๆ ที่เสียไปจะกลับคืนมา เมื่อได้ไปใช้สิทธิในการเลือกตั้ง ส.ส.หรือ ส.ว. ครั้งต่อไป แม้จะไปเลือกตั้งระดับท้องถิ่นก็ทดแทนกันไม่ได้
:lol: :lol: :lol:

Edited by Solidus, 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 08:04.

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#8 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 08:06

วันที่ 3 ก.ค. 2554 ท่านจตุพรไปเลือกตั้ง สส ไหมครับ ถึงจะมาสมัครเป็น สส :lol: :lol: :lol:

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#9 metaleka

metaleka

ขาประจำ

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 08:10

ที่ 9 :rolleyes:

#10 bird

bird

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 08:12

ข้อคิด...

แปลกใจมั้ยว่า..

ช่วงนี้ พรรคไม่ตอบสนองสอดรับการเคลื่อนไหวของบุคคลที่มีพฤติกรรมหรือภาพลักษณ์รุนแรง
ไม่ว่าจะเป็น ป้าธิดา ก่อแก้ว จาตุรนต์ อำมาตย์เต้น หรือ อดีต สส ตู่ .... แปลกใจมั้ย

- จู่ ๆ ตุ๊ดตู่ ก็หลุดจากบัญชีรายชื่อ ตำแหน่งอำมาตย์ ก็ยังริบหรี่ ไม่กำหนด
- จู่ ๆ หน่วยงานหนึ่งก็สรุปว่า แต่งตั้งอำมาตย์ เต้น ผิดจริยธรรม ในขณะที่ นลินี ไม่มีปัญหา
- จู่ ๆ ก็ถอยไม่ยอมโหวต ทั้ง ๆ ที่ มีหลายแถลงการณ์ให้ลุยไปเลย ทั้งจาก ธิด ทั้งจาก จาตุรนต์
- จู่ ๆ ก็แพ้ ญัตติ ตกทั้ง ๆ ที่เป็นเสียงส่วนใหญ่
- จู๋ ๆ ก็ออกมาแถลงขัดกันระหว่าง เลขาขุนค้อน กับ ก่อแก้ว สุดท้ายก่อแก้ว ต้องถอย
- จู่ ๆ การุณ จอมถีบ ก็หลุดจาก ผังซะอีก คนแทนก็มีแนวโน้มว่า ไม่ใช่ ตุ๊ดตู่

น่าแปลกใจน่ะ...กำลังจะโดนโยนทิ้ง เป็นเหมือนสิ่งที่ไร้ค่า...

Edited by bird, 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 08:13.

#11 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 08:26

ถุย
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#12 เด็กปากเกร็ด

เด็กปากเกร็ด

ขาประจำ

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 08:30

มออออ. มอออออ

#13 arseyut

arseyut

ขาประจำ

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 08:36

ผู้ที่ไม่ไปใช้สิทธิเลือกตั้งจะเสียสิทธิการเมือง 8 ประการดังนี้
1. เสียสิทธิสมัครรับเลือกตั้ง ส.ส. ส.ว. สมาชิกสภาท้องถิ่นและผู้บริหารท้องถิ่น
2. เสียสิทธิสมัครรับเลือกเป็นกำนัน ผู้ใหญ่บ้าน
3. เสียสิทธิร้องคัดค้านการเลือกตั้ง ส.ส. ส.ว. สมาชิกสภาท้องถิ่นและผู้บริหารท้องถิ่น
4. เสียสิทธิร้องคัดค้านการเลือกกำนัน ผู้ใหญ่บ้าน ถ้าเห็นว่าการเลือกไม่สุจริต
5. เสียสิทธิเข้าชื่อร้องขอเพื่อให้รัฐสภาพิจารณากฎหมาย
6. เสียสิทธิเข้าชื่อร้องขอเพื่อให้ ส.ว. มีมติถอดถอนบุคคลในตำแหน่งสำคัญ ที่มีพฤติการณ์ส่อไปในทางทุจริต
7. เสียสิทธิเข้าชื่อขอให้สภาท้องถิ่น เช่น สภา อบต. สภาเทศบาล พิจารณาออกข้อบัญญัติท้องถิ่น
8. เสียสิทธิเข้าชื่อร้องขอให้ถอดถอนสมาชิกสภาท้องถิ่น หรือผู้บริหารท้องถิ่น

สิทธิต่าง ๆ ที่เสียไปจะกลับคืนมา เมื่อได้ไปใช้สิทธิในการเลือกตั้ง ส.ส.หรือ ส.ว. ครั้งต่อไป แม้จะไปเลือกตั้งระดับท้องถิ่นก็ทดแทนกันไม่ได้

มีตั้งแต่ รธน 40 อย่ามาอ้างว่า มาจากรัฐประหารล่ะ

#14 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 08:45

โดนเถ้าแก่ด่าแต่เช้า ไม่รู้ไปหงุดหงิดใครมา เซ็งวุ้ยยยยยย

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#15 nornoo

nornoo

ขาประจำ

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 08:46

ใจควายใจทรามใจขี้เรื้อน ละเมอคิดว่่าตัวเองเป็นวิศวกร
พอตื่นขึ้นมา เอ้าแบกหาม 250
ค่าตัวต่างด้าว. อนิจจัง

#16 แฮปปี้

แฮปปี้

น้องเก่า

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:03

ผมตั้งฉายาให้จตุพรว่า "จตุพร นักโกหกมืออาชีพ"

ใครบอกได้บ้างว่า เรื่องไหนที่จตุพรพูดจริง

#17 Ricebeanoil

Ricebeanoil

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:08

ดูตามกฏหมายแล้ว จตุพรไม่น่าจะมีสิทธิจริงๆ นะครับ
เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#18 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:08

ผมตั้งฉายาให้จตุพรว่า "จตุพร นักโกหกมืออาชีพ"

ใครบอกได้บ้างว่า เรื่องไหนที่จตุพรพูดจริง

เรื่องสั่งเผาเมืองครับ มันพูดกลางเวที แล้วเจือกมีคนบ้าเผาศาลากลางจังหวัดตามที่มันพูดจริง ๆ -_-
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#19 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:10

รอดูพรรคเพื่อไทยถูกยุบ ฮ่าๆๆๆ สะใจหนอ เพราะท่านคางคกเลยแท้ๆ :lol:

#20 แฮปปี้

แฮปปี้

น้องเก่า

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:14

ประชาชนไม่สามารถฝากความหวังไว้กับจตุพรได้

เพราะ จตุพร ไม่เคยอภิปรายในสภา ว่าด้วยเรื่อง

ความเดือดร้อนของประชาชน นอกจากเรื่องของ ทักษิณ

จตุพร ร่ำรวยได้ด้วย ทักษิณ ไม่ใช่ประชาชน

จตุพร จึงต้อง ทำงานให้ทักษิณ ไม่ใช่ทำงานให้ประชาชน

ซึ่งผมได้ตั้งฉายาให้ทักษิณว่า "ทักษิณ นักโทษอุดมทุน"

นักโทษรายใดก็ตาม ที่มีฐานะร่ำรวย จะมีข้าทาส บริวาร

ติดตามรับใช้ สรรเสริญ เยินยอ เพื่อให้นักโทษหลงลืมตน

เมื่อนักโทษหลงลืมสถานะว่าตนคือนักโทษแล้วไซร้

เงินทองจากนักโทษที่ร่ำรวยก็จะไหลมาเทมา สู่ข้าทาสและบริวาร

เพราะพวกนี้มันจะบอกทักษิณว่า ท่านทักษิณคือเทวดาครับนาย

Edited by แฮปปี้, 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:16.

#21 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:24

แหม เพิ่งรู้ว่าใจดีนอกจากวิศวกรคุมงานยังเป็นเลขาจตุพรอีกด้วย

ถึงมาคอยรับเรื่องร้องเรียน ถ้าผมบอกปัญหาในดอนเมือง

ใจดีกล้าการันตีไหมว่าจตุพรกล้าทำ เป็นความบังเอิญก็ได้

ที่ผมมีบ้านอยู่ในโครงการเดียวกันกับบ้าน ส.โหสกุล

ถ้าอยากมาแก้ปัญหาจริงๆก็มาถามผมได้

เพราะปัญหาของผมเป็นปัญหาเนื้อๆแท้ๆของคนดอนเมือง

แต่เพียงว่าเป็นปัญหาที่ใครๆก็รู้แต่ทำอะไรไม่ได้

เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#22 คุณนายนอกบ้าน

คุณนายนอกบ้าน

ขาประจำ

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:32

โดนเถ้าแก่ด่าแต่เช้า ไม่รู้ไปหงุดหงิดใครมา เซ็งวุ้ยยยยยย

ลาออกเลย เก่งๆ เงินเดือนต่ำๆ หางานได้สบาย

#23 nhum

nhum

ขาประจำ

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:34

คงต้องรอเลือกตั้งรอบหน้าอีกรอบมั้ง
แล้วถึงจะลงสมัครในรอบถัดไปได้
เข้าใจถูกมั้ยเนียะ

#24 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:38

เอาแค่ถนนหน้าโรงแรมอมารีให้มันเรียบก่อนเหอะ :lol:

#25 sendou tiger

sendou tiger

ขาประจำ

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:42

สั้นๆละกันนะครับ
"ปัญญาอ่อน"

#26 rujikate

rujikate

ขาประจำ

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:50

ก๊ากกกกกกกกกกก ห้าห้าห้าห้า

ปล. ไอ่ควาย

#27 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:51

/////////////// กระทู้ร้องเรียนปัญหาของพี่น้องประชาชนชาวดอนเมืองครับ เพื่อส่งต่อปัญหาของท่านไปยังท่านว่าที่ ส.ส.จตุพร ได้ดำเนินการแก้ไขปัญหาต่อไป

กากกกกกมาก ขี้โม้สุดยอด เป็นเถ้าแก่ไล่ออกไปนานแล้ว เชื่อหรือว่านี้ วิดวะกำ42

--------------------------------------------------------------------------------------------------------
ตื่นเต้นครับ กลางเดือน พ.ค.นี้จะต้องไปต่างประเทศ ไต้หวันหน่ะครับ เถ้าแก่ให้พาน้องๆไปดูงาน ไปประมาณ1สัปดาห์ครับ

Edited by redfrog53, 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:52.

#28 Ballbk

Ballbk

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:52

ปวดขี้ว่ะ ใจดี
ไปขี้ก่อนนะ

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#29 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:56

ว่าที่ผู้ต้องขัง มากกว่า :D
We love fender.

#30 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:59

เอาแค่ถนนหน้าโรงแรมอมารีให้มันเรียบก่อนเหอะ :lol:

ขอรับเรื่องไว้ครับ ขอบคุณคุณริวมะคุงครับ :D

#31 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:00

ไม่รู้ว่าจะเป็นที่เท่าไหร่แต่ขอมีส่วนร่วม
กับกระทู้ของบุคคล(?)ประวัติศาสตร์เสรีไทย

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#32 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:05

ขอรับเรื่องไว้ครับ ขอบคุณคุณริวมะคุงครับ :D

ส่งเรื่องวันใหนบอกด้วยนะครับกล้าทำแบบ ทีเฟค ด้วยหละผมไม่อยากให้ใครว่าคุณว่า ดีแต่ปาก ;)

#33 เด็กปากดี

เด็กปากดี

I am Royalist

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:36

อ่าวเป็นทีมงานท่าน สส.แล้วหรือนี้ จากวิศวะกรจะลงมาเล่นการเมืองแล้วหรือ พ่อวิศวะกร ใหญ่ จะส่งท่าน จตุพร ทางไหนหรือ ครับ มีเบอร์ท่าน สส.หรือยัง
สจฺ จํ เว อมตา วาจา คำสัตย์แลเป็นวาจาไม่ตาย

#34 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:38

ปลาหมอจะตายเพราะปากหรือไม่ โปรดติดตามตอนต่อไป .... :lol:

#35 BlueAfternoon

BlueAfternoon

ขาประจำ

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:41

ขอเกาะติดกระทู้คนดังหน่อยเถอะค่ะ แอบอ่านมาน๊านนาน

กากกกกกมาก ขี้โม้สุดยอด เป็นเถ้าแก่ไล่ออกไปนานแล้ว เชื่อหรือว่านี้ วิดวะกำ42

--------------------------------------------------------------------------------------------------------
ตื่นเต้นครับ กลางเดือน พ.ค.นี้จะต้องไปต่างประเทศ ไต้หวันหน่ะครับ เถ้าแก่ให้พาน้องๆไปดูงาน ไปประมาณ1สัปดาห์ครับ

ขนาดใจดีได้ 15k แล้วไม่อยากจะคิดถึงน้องๆเลยค่ะ ว่าจะได้กันสักเท่าไร

#36 เด็กปากดี

เด็กปากดี

I am Royalist

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:42

รูปโปรใหม่สวยดีนะ

อย่าบอกว่าทำงานอยู่บริษัทนี้หล่ะ อายเค้าตายเลย

http://www.nongroup-...id=37&Itemid=18

หรือจะเข้าไปหาข้อมูลเกี่ยวกับเรื่องวิชาวิศวกร เอาไว้คุยโม้ชาวบ้าน หรือไง

สจฺ จํ เว อมตา วาจา คำสัตย์แลเป็นวาจาไม่ตาย

#37 เป้_อูซี่

เป้_อูซี่

ขาประจำ

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:45

อีกหนึ่งกระทู้ควาย ๆ จากใจดี

#38 sorrow

sorrow

REFORM BEFORE ELECTION

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:31

รูปโปรใหม่สวยดีนะ

อย่าบอกว่าทำงานอยู่บริษัทนี้หล่ะ อายเค้าตายเลย

http://www.nongroup-...id=37&Itemid=18

หรือจะเข้าไปหาข้อมูลเกี่ยวกับเรื่องวิชาวิศวกร เอาไว้คุยโม้ชาวบ้าน หรือไง

ว่าจะไม่เม้นแล้วเชียวนะ
ใจดีจ้างผมก็ได้นะเรื่องข้อมูลทางวิศวกรรมน่ะ
คิดไม่แพง เอาราคาบริษัทในเครือแล้วกัน วันละ 600 เอง (ยูเอสดอลล่าร์นะ) :D :D :D

ร่วมกันทำลายล้างระบอบทักษิณ-เผด็จการชินวัตรให้หมดไปจากแผ่นดินไทย

โลกมนุษย์ย่อมจะดีกว่านี้แน่      เพราะมีผู้ไม่ยอมแพ้แม้ถูกหยัน
คงยืนหยัดสู้ไปใฝ่ประจัญ      ยอมอาสัญก็เพราะปองเทิดผองไทย

#39 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:09

ก็มัวแต่อู้โม้ ในเนตไง เลยโดนด่า เท่าที่อ่านๆ ดูเนียะ เป็นลูกจ้างเขาแต่แว่บเล่นเนตในเวลางาน ไม่โดนไล่ออกก็บุญหัวแล้ว 555555

#40 voodoo

voodoo

ไม่เป็นกลาง

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:20

ใจดีทำหน้าที่ได้ดีเหมือนเคย :lol:
" สลิ่มที่ไม่กล้่าเปิดตัวต่อสาธารณชนเท่าไรนัก เนื่องจากไม่ได้ทำประกันอัคคีภัย "

#41 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:21

ไปเอารูปใครมาลงอ่ะ ใจดี ?

:D :D

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#42 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:30

ไปเอามาจากในเน็ตครับ คุณ phoebus :D

#43 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:33

ไปเอามาจากในเน็ตครับ คุณ phoebus :D

ทำไมถึงเลือกใช้รูปนี้ล่ะ

เพื่อให้คนเชื่อเจรง ๆ หรอว่า เป็นวิศวะอ่ะ

:) :)

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#44 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:02

งั้นช่วยใปบอกไอ้คางคกที ว่าเก็บมึงเข้ากรุด้วย

#45 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:11

เพื่อให้คนเชื่อเจรง ๆ หรอว่า เป็นวิศวะอ่ะ

ผมไม่ได้เป็นวิศวะกรอ่ะ

#46 rujikate

rujikate

ขาประจำ

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:12

ครับผมเชื่อ

#47 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:18

:blink: !!! ม่าาาายยยยจริ๊งงงงงงงง !!! :o
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#48 butadad

butadad

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:22

รู้ตั้งนานแล้ว วิดสวะบร้าอะไรเงินเดือน 9000 พึ่งได้เป็น 15000 เสียเวลเรียนเปล่าๆ

#49 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:27

คือว่า..ตอนนี้ได้ข่าวว่า จะมีระดับแกนนำเผาบ้านเผาเมืองจะมาลงสมัคร สส ในพื้นที่ดอนเมือง แทน ท่านเก่ง
จึงมีความหวั่นใจว่า ดอนเมือง จะถูกเผา..หากผลเลือกตั้งไม่ได้ดั่งใจท่านแกนนำ..

รบกวนท่าน Jaidee20 ขมิบตูด..แจ้งปัญหานี้ด้วย..ว่า "หากไม่ได้ดั่งใจ..ก็อย่าเผาดอนเมือง" :(

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#50 Buffalo_

Buffalo_

น้องเก่า

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:28

เเฟนคลับใจดีครับ แอบติดตามผลงานมานาน เเกฮาดีนะ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน