Jump to content

- - - - -

รวมเหล่าคนดัง ที่ทำให้พวกเสื้อแดง แทบคลั่ง

• Please log in to reply
104 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 zeelacul

zeelacul

ขาประจำ

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:01

*
POPULAR

มีใครบ้างก็ไปดูกันน่ะครับ อัพเดทล่าสุด 25 มิถุนายน (เรียงตามชื่อไฟล์ที่ผมได้บันทึกไว้ครับ ไม่แยกเป็นสี และบางภาพที่อัพเดท เอามาจากป้ายข้างเวทีที่เป็นประเด็นอยู่ตอนนี้)

ถ้าอยากรู้ว่า แดงทำไมถึงแอนตี้ คนเหล่านี้ ก็ค้นหาเอาน่ะครับ

(ช้าหน่อยน่ะครับ เพราะรูปใหญ่)

Edited by zeelacul, 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:08.

#2 แมวกระป๋อง

แมวกระป๋อง

ประชาแมวธรรมดา

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:06

ถ้าไม่มีพี่เคิร์ท ผมเคืองแย่
เพราะผมคือประชาชนของในหลวง

#3 Kaizer

Kaizer

Warlord

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:09

สรยุทธ์นี่ไม่ใช่ชัวร์

ปัญญา หม่ำ ยังสงสัย

สุทธิชัย เลี้ยงลูกยังไงให้เป็นล้มเจ้า ถ้าที่บ้านไม่มีเชื้อ

ฮิวโก้ได้ข่าวแต่งงานกับเสื้อแดงตัวแม่ ไม่ทราบตอนนี้เป็นไง

หมอกฤษณ์ คนไม่มีราคาอย่าเอามาด้วยเลย ให้พวกมันหัวเราะเปล่าๆ

สละชีพเพื่อหลักธรรมคือคำขวัญ

ฆ่าคนเพื่อชิงอำนาจคือวิธีการ

ส่วนลิ่วล้อที่ส่งไปตายก็คือตัวหมากแห่งคุณธรรม

#4 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:09

ทำไมรูปข้างบนหน้าตา โหงวเฮ้ง ดีจังเลย ดูเป็นคนมีปัญญาความรู้
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#5 ครุฑดำ

ครุฑดำ

สมาชิกขั้นสูง

pop the sun!!! นักกีต้าร์idolผมเลย :lol: :lol: :lol:

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#6 tu249cm

tu249cm

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:12

รู้สึกว่ายังมีคนดังเหล่าเซเลบ ดารา ศิลปินอีกมากนะคะที่ไม่มีในภาพที่ไม่อยู่ฝ่ายเผาบ้านเมืองและคนเหล่านี้เทิดทูนสถาบันกษัตริย์มาก

“People shouldn't be afraid of their government. Governments should be afraid of their people.”

#7 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:20

ผมตกข่าวเรื่องพี่เคิร์ท ของผม

มาเกี่ยวได้ยังไงครับ

อีกเรื่อง ซูซู มีทอม ดันดี รวมอยู่ในนั้นมั้ย :lol: :lol: :lol:
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#8 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:31

มีสรย้วยด้วยได้ไง
บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#9 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:39

แอน-ทองประสม
แฟนผมไม่เคยแสดงความเห็นทางการเมืองนะ โดนได้ไง ?
อิอิ

#10 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:45

เรื่องสรย้วยผมเข้าใจนะครับว่าเขายังไม่เข้าข้างแดงถึงใจเลยยังถูกแดงหลายคนเขม่น
(ไม่น่าเชื่อเน๊อะเราก็เห็นกันอยู่ว่าเอียงซะ)

แล้วก็ฮิวโก้ตอนนี้เขาอยู่แก๊งค์ล้มเจ้าแล้วครับ เป็นไปตามแม่
ส่วนแม่ก็เป็นตามพ่อที่น้อยใจราชวงศ์
(เนื่องจากตนเองเป็นลูกครึ่งจึงไม่มีอำนาจวาสนาเหมือนลูกเจ้าฟ้าคนอื่นๆ)

ผมไม่เห็นภาพเจ๊ต่าย (เพ็ญพักตร์) และอาหนิงนะครับ

คนแรกเอาข้าว,ดอกไม้ไปให้ทหารตอนเสื้อแดงปิดราชประสงค์ โดนโวยหนักเลย

ส่วนอาหนิงมีคลิปที่เสื้อแดงดิ้นพราดๆ

และขอคอนเฟริมว่าเอาหมอดูเลอะเทอะอย่างอีตากฤษณ์ออกเถอะ

นอกนั้นเยี่ยมมากผมของปรบมือให้ความพยายามครับ

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#11 metaleka

metaleka

ขาประจำ

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:46

น้าไข่ ติดด้วยวุ้ย

#12 Shariff

Shariff

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:47

*
POPULAR

เพราะคุณนี่เอง

พวกเสื้อแดงก็เลยคิดว่าเคิร์ท โคเบน เป็นสมาชิกเสรีไทย -_-
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#13 HardmaN

HardmaN

ขาประจำ

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:49

ผมงงตรงที่มี kurt cobain ได้ไงครับ เค้าตายไปตั้งแต่ปี 1994
ใครรู้ช่วยอธิบายที -*-

#14 metaleka

metaleka

ขาประจำ

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:53

เพราะคุณนี่เอง

พวกเสื้อแดงก็เลยคิดว่าเคิร์ท โคเบน เป็นสมาชิกเสรีไทย -_-

ฮ่าๆ
แดง
มีแต่
ควาย โนแบรน

#15 Sleepnoyza

Sleepnoyza

น้องใหม่

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:58

เอาพี่ Kurt มาเอี่ยวด้วยทำไมว่ะ !

#16 Shariff

Shariff

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:01

*
POPULAR

เอาพี่ Kurt มาเอี่ยวด้วยทำไมว่ะ !

เพราะใส่เสื้อเหลืองเล่นคอนเสิร์ท -_-

#17 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:02

สงสัยว่าเสื้อแดงคงโดนเกลียดเยอะกว่านี้

#18 แมวกระป๋อง

แมวกระป๋อง

ประชาแมวธรรมดา

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:09

ผมตกข่าวเรื่องพี่เคิร์ท ของผม

มาเกี่ยวได้ยังไงครับ

อีกเรื่อง ซูซู มีทอม ดันดี รวมอยู่ในนั้นมั้ย :lol: :lol: :lol:

ณ ตอนนี้ผมเองก็ยังไม่ทราบเรื่องที่มาที่ไป
แต่ถ้าให้สันนิษฐาน คาดว่าคงเป็นความผิดพลาดทางด้านข้อมูล
โดยเกิดจากอำมาตย์กลั่นแกล้งน่ะครับ :D
เพราะผมคือประชาชนของในหลวง

#19 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:10

แชมเปญนี่ก็เคยทำผมคลั่ง อิอิ

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#20 โคนัน

โคนัน

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:21

มีหน่อย แต่ไม่มีเคน หรือผมหาไม่เจอ T_T

#21 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:25

สรยวย แค่เคยถูกเข้าใจผิด
ตอนนี้เลยทำคะแนนเอาใจแดงกันใหญ่ <_<

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#22 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:29

รูปเคิร์ท เห็นแวบๆ ว่าเป็นการลงรูปแทน ดีเจ นรเศรษฐ์ มั๊งครับ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#23 ของแท้ตราแมวขี่ควายแดง

ของแท้ตราแมวขี่ควายแดง

ขาประจำ

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:34

ข้างบน ขวัญใจผมเกือบทั้งนั้น ...... บางคนเฉยๆ พอรู้ว่าเสื้อแดงไม่รัก ผมกลับรักทันที อย่างน้อง พีค เป็นต้น
อ้อ.......... อยู่ดีๆ ไปพลักให้เขาไปอยู่อีกข้าง อย่างนี้ไม่ฉลาดนะครับ ไม่ทราบว่าเอาอะไรคิด

ขอให้สันติสุข จงหวลคืนมาสู่ผื่น แผ่นดินไทย

#24 เอื้องผึ้งจันทร์ผา

เอื้องผึ้งจันทร์ผา

ขาประจำ

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:35

ทุกคน ดูดี ไม่ใช่แค่เพราะรูปร่างหน้าตา แต่ทุกคนดูดีตรงที่มีสมอง ความคิด สติปัญญา

ผิดกับเหล่าคนดังสีแดง บางคนหน้าตาดี แต่ไร้มันสมอง จิตใจต่ำ

#25 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:52

อาโออิ (AOI) ทำไมไม่มีล่ะ

เพราะมาร่วมงานกะ พี่ห้อย ไม่ใช่เหรอ

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#26 busaba

busaba

ขาประจำ

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:56

แปลกใจดาราหลายคนที่ไม่เคยแสดงความเห็นทางการเมืองกลับมีชื่อเช่น โดม ปกรณ์ลัม
อ้อไม่เห็นมีพี่เคน ธีรเดช ขวัญใจของสาวๆ ชาวเน็ต
อันชีวิตคนเราช่างสั้นนัก ต้องรู้จักทำประโยชน์ก่อนจะสายทิ้งไว้เป็นอนุสรณ์หลังความตาย มีความหมายคงอยู่ตลอดไป

#27 bamak

bamak

ขาประจำ

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:58

ถ้าแฟนคลับของศิลปินเหล่านี้รวมกันผมว่าหลายอยู่นะครับ..........

#28 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:02

ไม่ดู เกิร์ลลี่เบอรรี่ ด้วยหรอ :mellow:

สเป็ค ควายแดง ต้องแบบ อีอ้อม หรอกหรอ :lol:

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#29 unook

unook

น้องเก่า

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:08

กลับกัน ถ้าลองทำผังดาราหรือคนดังในสังคมที่อยู่ฝั่งเสื้อแดงละครับ ภาพจะออกมาประมาณไหน?

#30 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:10

งง กับพวกเสื้อแดง จับแพะชนแกะ จับควายชนกระบือ :lol:

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#31 Et tu Brute?

Et tu Brute?

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:12

น้าเคิร์ทคงขี้เกียจอยู่ดูพวกควายอาละวาด
ฆ่าตัวตายดีกว่ากรู :lol:

It's us against the world

#32 อาตี๋

อาตี๋

ขาประจำ

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:19

ผมสังเกตุมานานแล้วว่า นักร้องแนวเพื่อชีวิต ส่วนใหญ่เสื้อแดงจะไม่ค่อยชอบ

สิทธิตามระบอบประชาติปไตยมีไว้สำหรับให้เสื้อแดงผู้เรียกร้องประชาติปไตยเท่านั้น

ผู้อื่นห้ามใช้มิเช่นนั้นจะโดนประชาติปไตยลงโทษ

#33 Benten

Benten

ขาประจำ

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:28

ธรรมดาของพวกเสื้อแดง "โง่" ไม่แบ่งใครเลยนะ :D :D

#34 ของแท้ตราแมวขี่ควายแดง

ของแท้ตราแมวขี่ควายแดง

ขาประจำ

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:32

เป้ อารักษ์ นี้ไม่บ่นเสื้อแดงตอนไหนเนี่ย สงสัยเพราะเพลงนี้ เราก็ไม่รู้

กดไปฟัง นาที ที่ 1.58
รัฐบาลเก็บภาษีมากไป มันหายไปไหน มันผ่านมือใครไป เราก็่ไม่รู้
ขอให้สันติสุข จงหวลคืนมาสู่ผื่น แผ่นดินไทย

#35 CrazyDaimon

CrazyDaimon

ขาประจำ

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:38

ทำไมมันเยอะจัง เอาแฟนๆ ของคนเหล่านี้มาน่าจะได้แนวร่วมเป็นแสนแล้วนะผมว่า :D

Edited by CrazyDaimon, 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:38.

#36 MOD X

MOD X

Moderator

• Moderators

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:47

ข้างบน ขวัญใจผมเกือบทั้งนั้น ...... บางคนเฉยๆ พอรู้ว่าเสื้อแดงไม่รัก ผมกลับรักทันที อย่างน้อง พีค เป็นต้น
อ้อ.......... อยู่ดีๆ ไปพลักให้เขาไปอยู่อีกข้าง อย่างนี้ไม่ฉลาดนะครับ ไม่ทราบว่าเอาอะไรคิด

เสื้อแดงเค้าไม่มีสิ่งนั้นหรอกครับ อย่าไปถาม....

---------------------------------------

#37 Shariff

Shariff

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:49

ผมสังเกตุมานานแล้วว่า นักร้องแนวเพื่อชีวิต ส่วนใหญ่เสื้อแดงจะไม่ค่อยชอบ

ทั้งที่เขียนเพลงเกี่ยวกับวิถีคนจน

และหลายคนเคยใช้สรรพนามว่า สหาย....

แต่หลายคนก็ไม่อาจร่วมแนวคิดกับเสื้อแดงได้

#38 กรรมกรไอที

กรรมกรไอที

ขาประจำ

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:54

แต่ละท่าน หน้าตาดี มีการศึกษาทั้งนั้น

คงไม่เข้ากันกับพวกเสื้อแดงหรอก.....5555+

ภูมิใจจัง เลือกข้างถูก

#39 อาตี๋

อาตี๋

ขาประจำ

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:27

เป้ อารักษ์ นี้ไม่บ่นเสื้อแดงตอนไหนเนี่ย สงสัยเพราะเพลงนี้ เราก็ไม่รู้
http://www.youtube.com/watch?v=kMg0ajQCi1c

กดไปฟัง นาที ที่ 1.58
รัฐบาลเก็บภาษีมากไป มันหายไปไหน มันผ่านมือใครไป เราก็่ไม่รู้

เพราะเพลง "กระสุนปืน" ครับ

สิทธิตามระบอบประชาติปไตยมีไว้สำหรับให้เสื้อแดงผู้เรียกร้องประชาติปไตยเท่านั้น

ผู้อื่นห้ามใช้มิเช่นนั้นจะโดนประชาติปไตยลงโทษ

#40 วิท

วิท

ขาแพง

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:00

แอนทอง เคยเห็นคุยกับเพื่อนเสื้อแดงที่เป็นเจ้าของร้านอาหารในเมืองทอง ฝ่ายเพื่อนเกลี้ยกล่อมพยามให้เป็นแดงสุดฤทธิ์ แต่ไม่ได้ยินว่าแอนพูดว่าอย่างไร

และตอนนั้นนึกว่าเป็นแดงเสียอีก

#41 ก้อนหินละเมอ

ก้อนหินละเมอ

ขาประจำ

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:09

โอ้โห.. มีน่าล่ะ พวกแดงถึงดูแต่ DNN เพราะเปิดช่องไหนก็เจอแต่ดาราที๋โดนแบนทั้งนั้น..
อย่างแอน ทองประสม เล่นละครเรื่องอะไร ดังเปรี้ยวปร้างเรื่องนั้น
เป้ อารักษ์ ก็ซิว 100 ล้านไปล่ะ.. เล่นละครให้ช่อง 7 ก็ดังอีก

#42 แอบดูที่รูเดิม

แอบดูที่รูเดิม

ขาประจำอำเช็ด!!!

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:13

ฮิวโก้ ผมว่าคงยังไม่ไปทางล้มเจ้าหรอกครับ
ทำอาชีพยาม เงินเดือนน้อย ไม่ค่อยมีปัญหากะใคร

#43 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:15

ลัทธิเสื้อแดงชักเพื้ยนมากขึ้นล่ะ

/人=‿‿ =.u人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#44 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:16

แอนทอง เคยเห็นคุยกับเพื่อนเสื้อแดงที่เป็นเจ้าของร้านอาหารในเมืองทอง ฝ่ายเพื่อนเกลี้ยกล่อมพยามให้เป็นแดงสุดฤทธิ์ แต่ไม่ได้ยินว่าแอนพูดว่าอย่างไร

และตอนนั้นนึกว่าเป็นแดงเสียอีก

ถ้าแอนเป็นเสื้อแดง ผมก็คงถูกติดป้ายเสื้อแดงด้วย
แฟนผมจะเป็นเสื้อแดงได้ไง
แต่แฟนผมก็ไม่เคยพูดเรื่องการเมืองนะ

#45 Norachon

Norachon

ขาประจำ

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:01

สรยุทธ์นี่ เสนอชื่อตัวเองเข้าในแบล็คลิสต์เพื่อฟอกตัวเองหรือเปล่า สงสัยจัง.

#46 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:24

เพราะใส่เสื้อเหลืองเล่นคอนเสิร์ท -_-

ไม่ใช่ครับ

คนวงในบอกมาว่า พวกเสื้อแดงเจอ Kurt Cobain ยื่นฉี่อยู่ในห้องน้ำ
แล้วเห็นว่าฉี่เป็นสีเหลืองครับ เลยรีบไปบอกคนในกลุ่ม -_-

#47 Et tu Brute?

Et tu Brute?

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:30

ไม่ใช่ครับ

คนวงในบอกมาว่า พวกเสื้อแดงเจอ Kurt Cobain ยื่นฉี่อยู่ในห้องน้ำ
แล้วเห็นว่าฉี่เป็นสีเหลืองครับ เลยรีบไปบอกคนในกลุ่ม -_-

เรื่องคือวิญญาณป๋าเคิร์ทมาเที่ยวช่วงเสื้อแดงชุมนุม
เลยแต่งเพลงเวอร์ชั่นใหม่ smell like thaksin shit

It's us against the world

#48 dogmoo123

dogmoo123

น้องใหม่

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:30

:(
:(โอ้โห.. แล้วแดงมันจะดูหนัง...ฟังเพลงอะไรหวา.....

Edited by dogmoo123, 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:31.

#49 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:33

อาโออิ (AOI) ทำไมไม่มีล่ะ

เพราะมาร่วมงานกะ พี่ห้อย ไม่ใช่เหรอ

ถ้าแบนไป เกรงจะเสียแนวร่วมไปอีกหลาย :D

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#50 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:34

หุหุ

ยังไม่ครบ ๆ

ใบ้ให้นิดก็ได้ ยังมี AF อีกคน กะ เดอะ สตาร์ อีกคน

เป็นเหลืองหรือเปล่าไม่รู้ เป็นฟ้าหรือเปล่าไม่ทราบ แต่ที่แน่ ๆ ไม่ใช่แดงแน่ และไม่เห็นด้วยเรยกะทักษิณและการกระทำของแดง

ใบ้ให้แค่นี้พอแร้ว ไม่บอกต่อแร้ว ไปเดากันเอาเอง

B) B)

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน