Jump to content

- - - - -

คางคกสร้างภาพจะอดข้าว พอๆกับพวกสร้างภาพแอบอ้างไป ชุมนุม เสื้อแดง

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
23 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 เด็กปากดี

เด็กปากดี

I am Royalist

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:07

ศาลอาญา ถ.รัชดาภิเษก นี้ศาลนัดสืบพยานจำเลยคดีดำ อ.1962/ 53 ที่นายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ อดีตนายกรัฐมนตรี และหัวหน้าพรรคประชาธิปัตย์ เป็นโจทก์ฟ้องนายจตุพร พรหมพันธุ์ แกนนำ นปช. และ อดีต ส.ส.บัญชีรายชื่อพรรคเพื่อไทย เป็นจำเลยในความผิดฐานหมิ่นประมาท โดยการโฆษณา ทำนองว่า นายอภิสิทธิ์ นั่งเสมอพระเจ้าอยู่หัว ทั้งนี้นายจตุพร ให้สัมภาษณ์ก่อนเข้าห้องพิจารณาว่า ในวันที่ 26 มิ.ย. ตนจะเดินทางไปยังศาลรัฐธรรมนูญเพื่อสอบถามกรณีที่ตนถูกสำนักงานศาลรัฐธรรมนูญยื่นถอนประกันคดีก่อการร้าย โดยพบว่าเมื่อวันที่ 27 ต.ค. 2553 ตุลาการศาลรัฐธรรมนูญทั้ง 9 คน เคยแจ้งความดำเนินคดีกับตนในคดีหมิ่นประมาท ซึ่งตนไม่เคยรู้มาก่อนว่าถูกแจ้งความ ถ้ารู้ก็จะต้องมีการยื่นคัดค้านตั้งแต่เป็นองค์คณะ และคดีชี้คุณสมบัติของตนแล้ว ซึ่งตุลาการศาลรัฐธรรมนูญเป็นคู่กรณีกับตนทำให้การขอเพิกถอนการประกันตัวครั้งนี้ไม่ชอบด้วยกฎหมายและเรื่องนี้ตุลาการทั้ง 9 คนต้องรับผิดชอบร่วมกัน รวมทั้งสำนักงานศาลรัฐธรรมนูญก็ไม่มีอำนาจที่จะยื่นถอนประกันตัวด้วย เพราะจะต้องยื่นผ่านอัยการสูงสุดเท่านั้น ถ้าเป็นแบบนี้ใครก็สามารถยื่นถอนประกันได้หมดทุกคน และถ้าหากศาลมีคำสั่งถอนประกันจริงตนจะเดินจากอนุสาวรีย์ประชาธิปไตยไปยังเรือนจำและจะอดอาหารตั้งแต่วันแรกที่อยู่ในเรือนจำ เนื่องจากความอยุติธรรม

"อยากจะถามนาย วสันต์ สร้อยพิสุทธิ์ ประธานศาลรัฐธรรมนูญว่าโดนข่มขู่ ตอนไหนและใครไปข่มขู่ คนขับรถของนายวสันต์ และมีการแจ้งความดำเนินคดีกับใครหรือยัง และหมายเลขที่โทรเป็นเบอร์อะไร อยากทราบว่ามีการข่มขู่จริงหรือไม่"นายจตุพรกล่าว

ส่วนกรณีที่มีข่าวว่าพรรคเพื่อไทยจะส่งตนสมัครเลือกตังซ่อม ส.ส. กทม. เขตดอนเมือง แทน นายการุณ โหสกุลนั้น ที่ถูกใบแดงนั้น ตนไม่มีความคิดที่จะลงสมัครเลือกตั้งแทนเพราะคิดว่า นายการุณจะต่อสู้จนชนะคดี อยากตั้งข้อสังเกตุ การทำหน้าที่ ของ กกต. ครั้งนี้ไม่ปกติ เพราะนำเรื่องของนาย การุณ มาพิจารณา ทั้งที่ นาย สมชัย จึงประเสริฐ กกต.อีกคนไม่อยู่ และโดยปกติแล้วตามมารยาทการลงคะแนนของประธาน กกต. จะลงคะแนนก็ต่อเมื่อมติที่ประชุมมีคะแนนเท่ากันและให้ประธานเป็นผู้ชี้ขาด แต่กรณีนี้นาย อภิชาต สุขัคคานนท์ประธาน กกต.กลับเป็นฝ่ายลงคะแนน 2 ครั้งโดยให้ใบแดง นายการุณซะเองรู้สึกแปลกใจเหมือนกัน พอนายก่อแก้ว พิกุลทอง ออกมาพูด ว่าจะให้ลงสมัครเลือกตั้งซ่อม แทนนายการุณ ศาลรัฐธรรมนูญก็ยื่นคำร้องต่อศาลอาญาถอนประกันตัวผมทันที

http://breakingnews....ang=T&cat=&key=

นี่คือเรื่องของคางคก ต่อมา เป็นเรื่องของคางคูด คางคูด อวดอ้างขับ อัลติสไปร่วมการชุมนุมของคนเสื้อแดงเมื่อวานนี้ เพื่อนๆต่างพากันขอหลักฐานจากคางคูด คางคูดก็ไม่ใยที่จะนำหลักฐานซึ่งอยู่ในเหตุการณ์สดๆมาให้เพื่อนๆดู มีแต่ ออนบอร์ดสนทนาไปเรื่อยเปื่อย จนมาบ่ายนี้คางคูด ก็โผล่แพลมเอารูปมาโชว์หรา

เห็นไหมครับแมนมาก คางคูดบอกว่า ตัวเองน่ะ ยืนถือร่มสีน้ำเงินในวงกลมสีเหลืองนะเฟ้ย แมนไหมครับ คุ้นๆเหมือนเรื่องสลิปไหม ไม่มีไปไหน เอารูปสลิปมาโชว์หรา แมนจริงๆ คางคูดคนจริง แต่ทว่า

ภาพที่คางคูดอ้างถึง ในวงกลมสีเหลือ มีรูปบุคคลถือร่มสีฟ้าซึ่งคางคูดอ้างว่าตนเองเป็นผู้อยู่ในรูปถ่าย ขั้นแรก เรามาดู Details ภาพก่อนกันก่อนนะครับ ภาพนี้ถ่ายเมื่อวันที่ 24-Jun-12 เวลา 11.03 AM โดยกล้องโทรศัพท์มือถือยี่ห้อหนึ่ง ( อันนี้เอาไว้เผื่อคางคูดจะได้แก้มือ ) และเมื่อวานเวลา 12.05 น. คางคูดยังมาโพสต์ บอก

อ่าวแล้วทำไมไม่กางร่ม มีร่มไม่ช่หรือ คางคูด

อีกทั้งในขณะที่คางคูดเพิ่งกำลังขับรถฝ่าวงล้อมเพราะรถติด ตอนเวลา 09.41 น.

มาดูหน้าเวทีกันครับในเวลา 09.06 น.

เป็นไงครับ เต็ม บอกได้คำเดียวว่า

" เต็ม "

แล้วคางคูดมันเข้าไปได้ไง ผมยังมีมุมหน้าเวทีอีกสี่ห้าภาพ ทั้งตรงและอ้อม ทั้งกางและหุบร่ม

จะทยอยเอามาให้ชมเรื่อยๆ

รอบนี้อยากรู้ว่าคางคูดจะว่าไงอีก ที่อยากรู้เพื่อพิสูจน์ความจริง โดยที่คางคูดไม่ต้องโชว์หนังหน้า คือ

1.รูปนี้ถ่ายจากกล้องอะไร

2.คางคูดไปเอารูปนี้มาได้อย่างไร

3.ด้านหน้าเวทีที่คางคูดอ้างว่ายืนถือร่มสีน้ำเงินอยู่นั้น มีป้ายผ้าผืนหนึ่ง ป้ายผ้านั้นเขียนว่าอะไร

สจฺ จํ เว อมตา วาจา คำสัตย์แลเป็นวาจาไม่ตาย

#2 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:11

รอชมคางคูดแก้มือครับ
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#3 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:12

พญาราชสีห์ ไม่จำเป็นต้องโต้ตอบกับพวกแมงหวี่หรอกครับ

Edited by Somebody, 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:12.

#4 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:13

ไม่รู้จะโชว์ความโง่กันไปถึงไหน

#5 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:19

จริงๆแล้วเทคโนโลยีสมัยนี้ ช่วยให้เราหาคำตอบของที่มาของรูปภาพได้ไม่ยากนะครับ

และอีกอย่างรูปถ่ายของท่านใจดีจากมุมนี้ด้วย

คำถามคือ "ใจดี ให้ใครถ่ายให้เหรอครับ จากมุมนี้ด้วย"

อย่าบอกนะว่า "แกนนำเสื้อแดงถ่ายให้"
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#6 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:20

ส่วนไอ่ตู่ จะอดข้าวก็เรื่องของเมิงงงงง

ดี ไม่เปลืองข้าวแดง ภาษีประชาชน -_-

#7 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:23

มันก็สร้างภาพอดข้าวได้อยู่แล้ว เพราะปรกติมันแดร็กหญ้า !!! :lol:

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#8 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:23

รูปเปรียบเทียบชัดๆ ถ้าใจดีถ่ายรูปมาจากฝั่งผู้ชุมนุมจะได้ภาพแบบนี้

แต่ภาพที่ใจดีนำเสนอคือ ภาพจากมุมเขตหวงห้าม ที่มีแต่ "แกนนำ"

"การ์ด" "สื่อมวลชน" เท่านั้น ที่จะมีความเป็นไปได้ว่าจะมีภาพถ่ายจากมุมนี้

#9 แอบดูที่รูเดิม

แอบดูที่รูเดิม

ขาประจำอำเช็ด!!!

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:24

เข้ามาฮากระทู้คางคก แต่ดันมาท้องแข็งเพราะคางคูดโดนรถทับซะแบน

จะเอาฮากันไปถึงไหนครับ
ทำอาชีพยาม เงินเดือนน้อย ไม่ค่อยมีปัญหากะใคร

#10 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:26

ดูภาพจากหลายๆมุมในกระทู้ผมก็ได้ครับ

ที่มาชัดเจนจากช่างภาพ "เดลินิวส์" ซึ่งเป็น "สื่อมวลชน" มีอิสระในการเก็บภาพพอสมควร

http://webboard.seri...นแห่รำลึก-80-ป/

#11 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:26

คุณใจดีน่าจะไปหาหมอนะครับ ป่วยทางจิตอาการหนักขนาดนี้แล้ว

/人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#12 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:29

ดูจากมุมภาพของใจดี ชัดๆมาจากฝั่งแกนนำเห็นๆ

หรือจะบอกว่า "นี่แกนนำเทียม หรือตัดต่อภาพดีล่ะ"

#13 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:35

เวลาไป ถ่ายรูปมา มันจะเห็นร่มได้ไง
ถ่ายทำแป๊ะเอ็งเรอะ มันต้องถ่ายเห็นเวทีสิวะ

#14 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:47

เอารูปหอยอะไรมาให้ดู ไปทั้งทีมันต้องถ่าย
อะไรแบบนี้มาโชว์ ให้เห็นว่า เอ็งไปถ่ายมาจริงๆ

#15 ขุนพลชิน

ขุนพลชิน

ขาประจำ

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:50

เฮ้ยๆ ด้านไปไหมฟะ เอารูปที่เค้าถ่ายแล้วมาจิ้มๆว่าตรงนี้อะข้า แล้วทำไมเมิงไม่ถ่ายรูปเมิงเองมาฟะ เอากระดาษเขียนชื่อเมิงแล้วถ่ายให้ฉากหลังติดเวทีก็ยังดี ฮวย ตูไม่ใช้ควาย ***เอ้ย

#16 notcomeng

notcomeng

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:55

ถ้าพูดเรื่องจริง จะใช่ใจดีจอมขมิบเหรอครับ :lol: :lol: :lol:

#17 dogmoo123

dogmoo123

น้องใหม่

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:50

ผมอยากให้คุณพูดความจริงสักครั้ง ...คุณใจดี20

#18 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:13

๕๕๕๕๕๕

ดีเอ๊ยยย ยับเยินอีกแระ
อ่ะๆๆๆๆ เปลี่ยนๆๆๆ คางคูดเอ๊ยยยย เน่าไปกี่รอบแระ
ทั้งเปื่อยยุ่ยทั้งเน่าเหม็น ทั้งที่ยังไม่ตาย พอเหอะนะ เปลี่ยนล็อคอินใหม่ก็ได้
ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#19 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:16

แสดงว่า ใครชื่นชอบเสื้อแดง

มักเป็นคนชอบโกหก

อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#20 แมวกระป๋อง

แมวกระป๋อง

ประชาแมวธรรมดา

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:20

คางคูดไปไหนแล้วอ่ะ?
เพราะผมคือประชาชนของในหลวง

#21 Buffalo_

Buffalo_

น้องเก่า

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:46

มาติดตามผลงานคุณ ใจดี ครับ .....เเฟนคลับ ๆๆๆ

#22 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:51

แดก แมลง ทุกวัน มาบ่นจะอดข้าว ใครจะเชื่อ

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#23 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:25

ใจดีขี้โม้ ใครๆก็รู้

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#24 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:37

ไอ้แม้วพ่อมัน ขี้โกหก ลูกๆ ขี้ข้ามันก็ขี้โกหก