Jump to content

- - - - -

////////// " เบื่อแม้ว เกลียดมาร์ค " เพื่อนๆชาวเสรีไทย ตอนนี้่มีใครรู้สึกอย่างนี้เหมือนผมมั๊ยครับ

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
90 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 monin

monin

ขาประจำ

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:10

เมื่อไหร่จะตายๆกันไปสักที

คำถามนี้หมายถึงใจดี20 หรือค่ะ
ก็น่านะ คงรำคาญเขาบนหัวเต็มทีแล้วสิ
สนับสนุนให้อัตวิบากกรรมเร็วๆ
ประเทสนี้จะได้ลดพลเมืองด้อยคุณภาพทางความคิดและจิตใจไปอีก1

#52 thegunner5023

thegunner5023

น้องเก่า

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:15

เพื่อนๆ เสรีไทย "ใครเป็นเพื่อนมรึง"

#53 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:32

ใคร ๆ ก็ไม่รักใจดี

แย่เนอะ

:(

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#54 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:42

เบื่อๆ ดอกเฟื้องฟ้า ที่ภูเก็ตก้อมั เกาะพีพี ยังมีอีก แถมยัฝไปมีที่ลำพูนอีก เยื่อชิมิเลย ขี้โม้เฮ้ยยยย!!

#55 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:45

แย่เนอะ

น่าสงสารเน๊อะ :D

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#56 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:45

โว้ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย ว๊ายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย โว้ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#57 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:46

กูจะฆ่ามรึงให้หมดทุกค๊นนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน

#58 Bomber_Man

Bomber_Man

ขาประจำ

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:48

ง่ายๆ สั้นๆ เกลียดเเม๊ว เบื่อมรึง เป็นอย่างมากกกกกกกกกกกกกกกกก ขอบอก..
ผมมีนามแฝงเดิมว่า ศรีระวี งดเสวนากับควายแดงทุกตัวเพราะรังเกียจเสนียดสังคมอย่างพวกมันสำหรับพวกเลวไม่ลืมหูลืมตาอย่าได้พูดดีด้วย ด่าอย่างเดียว เพราะเราเป็นคนไม่ใช่ควายแดง.....เบื่อรัฐบาลปูโง่ กระจอกยังไม่พอ แถมยัง กาก มากๆ

#59 notcomeng

notcomeng

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:48

#60 คุณนายนอกบ้าน

คุณนายนอกบ้าน

ขาประจำ

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:49

แต๋วแตกไปแล้ว

#61 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:50

กูไม่ได้บ้า *คุณ*เข้าใจมั๊ย กูไม่ได้บ้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

#62 คุณนายนอกบ้าน

คุณนายนอกบ้าน

ขาประจำ

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:53

คุณ phoebus ช่วยปลอบใจ ใจดีด้วย

#63 bird

bird

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:53

ไปซะแล้ว....ดูท่าจะกู่ไม่กลับ.... :lol: :lol:

#64 royalist

royalist

ขาประจำ

โลโมติลหมดฤทธิ์แล้วเร๊อะใจดี :lol: :lol: :lol:
Royal Thai Army

#65 อ่อนโลก

อ่อนโลก

ขาประจำ

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:57

ใจเย็นๆ เดี๋ยวกด Like ให้นะ... :wub:

#66 Tiger Lily

Tiger Lily

ขาประจำ

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:57

กูไม่ได้บ้า *คุณ*เข้าใจมั๊ย กูไม่ได้บ้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

เราก็ว่าคุณไม่ได้บ้านะ

เราเข้าใจว่าคุณเป็นแค่ชื่อสมมุติมาโพสเพื่อผลบางประการ เพื่อความน่าื่อถือจึงพยายามสร้างตัวตนให้ดูจริงจัง พอโกหกไปแล้วจะกลับตัวยังไงได้ ก็เลยต้องโกหกเพิ่มขึ้นไปเรื่อย

ว่าแต่ พักนี้สติแตกเร็วมากเลยอะ กะเบี่ยงประเด็นหรือเปล่า
If every man did the little he could — what a different world!Evelyn Beatrice Hall

#67 MIRO

MIRO

Praise the Sun

คนป่วยโรคจิต มีอาการทางประสาท หรือที่มักเรียกว่า "คนบ้า"
เวลาถูกถามว่า หรือถูกด่าว่า "ไอ้บ้า...คนบ้า...โรคจิต" มักจะตอบว่า

ไปหาหมอเถอะ :mellow:

Edited by MIRO, 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:00.

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#68 เด็กปากดี

เด็กปากดี

I am Royalist

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:58

MOD ครับ พิจารณาด่วน อาการกำเริบแล้ว ผมว่าไอคางคูดนี่อายุไม่เกิน 14 อ่ะ
สจฺ จํ เว อมตา วาจา คำสัตย์แลเป็นวาจาไม่ตาย

#69 คนสึ่งตึง

คนสึ่งตึง

ขาประจำ

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:11

เจอแล้ว...
หนีจาก สวนปรุง มาอยู่ที่นี่เอง :D

#70 เมารัก

เมารัก

ขาประจำ

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:12

ไร้ราคาสิ้นดี

#71 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:20

แย่เนอะ

T-T

ไว้อาลัยให้

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#72 ปังตอ

ปังตอ

ขาประจำ

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:42

:lol: ......ไปซะแล้ว อาการท่าจะหนักเนอะ

ลูกหลานที่รัก จงจำปฏิปทานี้ไว้ “ถ้ามีความจำเป็นเราต้องเสียสละเพื่อชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และปวงชนชาวไทย แม้แต่ชีวิตก็ต้องยอม”

#73 redfrog53

redfrog53

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:47

โปรเจคคอนโด 42 ชั้นเสร็จแล้วครับ ขอบคุณน้องๆทีมงานทุกคนที่ร่วมใจกันทำจนสำเร็จ
ช่วงนี้ว่างๆ นั่งตรวจแบบให้น้องๆในออฟฟิศ ชิวๆครับ ถ้ามีอะไรคืบหน้า จะเอามาอัพเดทให้เพื่อนๆได้ทราบกันนะครับ

นั่งรอดูจนฝีขึ้นตูดแล้ว เมื่อไรมาอัพเดท ซะทีหว่ะะ!!!

Edited by redfrog53, 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:47.

#74 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:55

MOD ครับ พิจารณาด่วน อาการกำเริบแล้ว ผมว่าไอคางคูดนี่อายุไม่เกิน 14 อ่ะ

สงสัยนิดเดียว ไอ้คางคูดเนี่ย มันตัวอะไรเหรอ หลานปากดี :huh:

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#75 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:56

คนบ้า มักไม่ยอมรับว่าตัวเอง บ้าาาาาาาาาาาาาา :P

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#76 ant

ant

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:13

รบกวนถามคุณ"เด็กปากดี"ถึงที่มาที่ไปของคำว่า "คางคูด" หน่อยครับ คือตั้งแต่ฝนเริ่มตก เน็ตที่บ้านมีปัญหาตลอดเลย
มีที่มายังไง ช่วยไขหน่อย
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#77 เด็กปากดี

เด็กปากดี

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:17

รบกวนถามคุณ"เด็กปากดี"ถึงที่มาที่ไปของคำว่า "คางคูด" หน่อยครับ คือตั้งแต่ฝนเริ่มตก เน็ตที่บ้านมีปัญหาตลอดเลย

ตัวคล้ายๆชะมด ภาษาใต้เรียกมูสัง ภาษาถิ่น เรียกคางคูด เอาไว้หลอกเด็กให้กลัว ครับ ตาแดงๆ
สจฺ จํ เว อมตา วาจา คำสัตย์แลเป็นวาจาไม่ตาย

#78 ชาวสวน

ชาวสวน

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:30

กรุณา พูดคุยกันในเนื้อหาของกระทู้ และงดใช้ถ้อยคำ ไม่สุภาพ

#79 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:30

ตั้งแต่ jaidee20 เข้ามาตั้งกระทู้ และคอมเม้นท์ต่างๆในเว็บบอร์ด ... ส่วนตัวผมคิดว่าคอมเม้นท์นี้แหละ มีสาระและมีความจริงมากที่สุด :lol: :lol: :lol: ผมเชื่อครับว่าคุณ jaidee20 ไม่ได้บ้า แค่มีอาการทางประสาทอ่อนๆ หรือไม่ก็วุฒิภาวะยังน้อย :wub:
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#80 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:51

ใครช่วยเอาโลโมติวกรอกปากที
อาการกำเริบใหญ่แล้ว สงสัยวันนี้ไม่ได้ "ขยับตูด"

#81 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:04

เฮ้ย จขกท กลับไปทำฟาร์มหมา เหมือนเดิมเหอะวะ นับวันจะไร้สาระลงทุกวันแล้วว่ะ

#82 Baboonga

Baboonga

ขาประจำ

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:15

บอร์ดบันเทิง เชิญหน้าดาราค่ะ -_- -_- -_-

#83 conservative

conservative

ขาประจำ

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:22

แย่เนอะ

ครับ

สงสารคนที่เลี้ยงดูคุณมา

เขาคงไม่คิดว่า จะกลายพันธุ์ ซะขนาดนี้

#84 DeeJai20

DeeJai20

ขาประจำ

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:28

เจ้าของกระทูออกอาการบ้าเอง

#85 ธนุส นิราลัย

ธนุส นิราลัย

ขาประจำ

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:41

ใจดี แกเปลี่ยนหนังหน้าเป็นรูปนี้เหอะ เข้ากันกะหนังหน้าแก เป๊ะ ว่ะ

นายกปูสงสัยว่าทำไมคนถึงบ่นว่าของแพง ก็ไปถาม ดร.โกร่ง ๆ ก็บอกว่ามันเป็นเรื่องของอุปทาน(supply)เจ๊แกก็เก็บความสงสัยเอาไว้ว่า มันคืออะไรฟะ พอได้โอกาสก็ไปถามทั่นรองฯที่มีดีกรีเป็น ด็อกเตอร์ ว่า อุปทานหมายถึงอะไรทั่น ดร.เหลิม ไม่เคยทำให้ใครผิดหวังอยู่แล้ว ตอบว่า อ๋อ อุปาทาน มันหมายถึง สิ่งที่เราคิดไปเอง ความคิดที่เราจินตนาการไปเอง ......แฮ่ม

#86 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:59

เก่งโคตร หน้าด้านโคตร
มึนทนโคตรๆ

Mod ลำบากใจบ้างไหมครับ

ปลอบก็แล้ว ด่าก็แล้ว
ประชดก็แล้ว เอออวยช่วยไปก็แล้ว
ทุกอย่างเหมือนเดิมจริงๆ

.

Edited by ม่านน้ำ, 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:02.

#87 ant

ant

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:05

ตัวคล้ายๆชะมด ภาษาใต้เรียกมูสัง ภาษาถิ่น เรียกคางคูด เอาไว้หลอกเด็กให้กลัว ครับ ตาแดงๆ

แล้วคางคูดมีส่วนเหมือนหรือคล้ายท่านอัครเทพส่วนใดบ้างล่ะ เด็กปากดีช่วยแจงอีกที
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#88 เด็กปากดี

เด็กปากดี

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:17

แล้วคางคูดมีส่วนเหมือนหรือคล้ายท่านอัครเทพส่วนใดบ้างล่ะ เด็กปากดีช่วยแจงอีกที

ชอบทำตัวลับๆล่อๆ รูปร่างน่ากลัว แต่ขี้ตกใจง่าย คล้ายกันตรงแรกๆจะดูมีภูมิรู้ แต่ท้ายที่สุดวิ่งแน่บ

#89 tu249cm

tu249cm

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:21

กลับศรีธัญญาเหอะใจดี อาการกำเริบเข้าขั้นหนักเกินเยียวยาแล้ว

“People shouldn't be afraid of their government. Governments should be afraid of their people.”

#90 redfrog53

redfrog53

ตอบ 28 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 02:42

กลับศรีธัญญาเหอะใจดี อาการกำเริบเข้าขั้นหนักเกินเยียวยาแล้ว

คุณรู้แล้วจะหนาว บอร์ดเสรีไทย ผมไม่กล้าเข้ามาเล่นคนเดียวหรอกครับ ที่บริษัทผมมีทั้งรุ่นเล็กรุ่นใหญ่ที่เข้ามาเล่นที่เสรีไทย แต่เค้าไม่เปิดเผยตัวเท่านั้นเอง
---------------------------------------------------------------------------------------------------
โปรเจคคอนโด 42 ชั้นเสร็จแล้วครับ ขอบคุณน้องๆทีมงานทุกคนที่ร่วมใจกันทำจนสำเร็จ
ช่วงนี้ว่างๆ นั่งตรวจแบบให้น้องๆในออฟฟิศ ชิวๆครับ ถ้ามีอะไรคืบหน้า จะเอามาอัพเดทให้เพื่อนๆได้ทราบกันนะครับ

#91 suratation

suratation

ขาประจำ

ตอบ 28 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 03:40

เมื่อไหร่จะตายๆกันไปสักที

ผมเบื่อคนโกหกครับ เพราะความโกหกทำให้สังคมเป็นแบบนี้ ตัวอย่างเช่นคุณใจดี โกหกแล้วยังไม่สำนึก