Jump to content

- - - - -

////////// " เบื่อแม้ว เกลียดมาร์ค " เพื่อนๆชาวเสรีไทย ตอนนี้่มีใครรู้สึกอย่างนี้เหมือนผมมั๊ยครับ

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
90 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:40

เมื่อไหร่จะตายๆกันไปสักที

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#2 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:42

ไม่เหมือนตรง ผมเกลียดแม้ว เบื่อใจดี
ส่วนเนื้อหากระทู้เห็นตรงกัน ^_^
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#3 อมพระมาพูด

อมพระมาพูด

ไอ้มดแดง V 5 สู้ว้อย

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:43

ว้า ได้ที่สอง
The wise man doubts often, and his views are changeable.The fool is constant in his opinions, and doubts nothing,because he knows everything, except his own ignorance (Pharaoh Akhenaton, c.1250BCE)

#4 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:44

ที่ 3

ผมเบื่อแป๊ะ เกลียดแม้ว ชิงชังเจ้าของกระทู้ครับ

Edited by อู๋ ฮานามิ, 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:44.

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#5 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:44

กรูอ่ะ เกลียดแม้ว

เบื่อมรึงว่ะ เมื่อไร ไปไกล ๆ

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#6 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:45

เบื่อวิศวกรเงินเดือน 9000 เมื่อไหร่ไปตายเสียที

#7 mairukumoa

mairukumoa

ขาใครนี่

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:48

ใจดีหยุดโรคจิตซักหนึ่งวันได้ป่าว ขาดความอบอุ่นมากเลยหรอ

Edited by mairukumoa, 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:48.

#8 zutto

zutto

ขาประจำ

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:48

เกลียดแม้ว แต่เบื่อใจดีอ่ะ

#9 Leonet for VENDETTA

Leonet for VENDETTA

กรูเกลียดไพร่

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:49

ที่แปดหรอ
เบื่อแม้ว เบื่อมรึงอ่ะ ไอ้ตอแหล

โดนปาด ที่ 9 อ่ะ

Edited by Leonet, 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:50.

Posted Image Posted Image[color=#000080;]เมื่อมั่งมี...มากมาย...มิตรหมายมอง[/color][color=#800000;] เมื่อหม่นหมอง...มิตรมอง...เหมือนหมูหมา[/color][color=#800080;]เมื่อไม่มี...หมดมิตร...มุ่งมองมา[/color][color=#ff0000;]เมื่อมอดม้วย...แม้หมูหมา...ไม่มามอง[/color]

#10 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:50

วันๆ ก็มีแต่เรื่อง แม้ว เรื่อง มาร์ค ประเทศชาติไม่พัฒนาไปไหนสักที เพื่อนบ้านเราเค้าไปไหนต่อไหนกันแล้ว

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#11 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:50

ถ้าถามกรู...ก็จะบอกให้มรึงกะไอ้แม้ว..ไปตายห่ ... าก่อนเลย...กรูอนุมัติ
...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

#12 เด็กปากดี

เด็กปากดี

I am Royalist

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:51

อันนี้ของใหม่

ถ้าท่วมหล่ะครับ อีกทั้ง อย่าลืมว่า ประเทศมี 77 จังหวัด หากมีจังหวัดใดจังหวัดหนึ่งของประเทศไทยมีน้ำท่วม แสดงว่าล้มเหลวในการบริหารจัดการน้ำใช่ไหมครับ และถ้าท่วมสักจังหวัด jaidee20 จะด่ารัฐบาลใช่ไหม แบบนี้ผมจะร่วมเป็นพยานด้วย

อันนี้ของเก่า

เออ ยอมรับก็ได้ว่าผมไม่ได้มีเงินเดือนแค่หมื่นห้าหรอก เฮ้อ... ไม่รู้อะไรกันนักกันหนา เรื่องจะได้จบๆ รำคาญ

- ตกลงมีมากกว่า 15000 รึ แล้วแหกตา 15000 เพื่อนสมาชิกทำไม

เรื่อง ปาฐกถาที่ไต้หวัน

เรื่อง ดูคอนเสิร์ตเลดี้กาก้า

เรื่องรีสอร์ท ที่ลำพูน

ว่าไงละจะได้เคลีย แล้วนับหนึ่งใหม่

- ยังมีอีกสามเรื่องท่าน

ไม่ได้โกหก แต่เป็นเรื่องที่พวกคุณเข้าใจผิดกันไปเอง

คุณแก้จาก ( ผมแค๊บไว้ไม่ทัน )

"ไม่ได้โกหก เรื่องดูคอนเสิร์ต เลดี้กาก้า เรื่องไปไต้หวัน ไปจริงๆ แต่เป็นเรื่องที่พวกคุณเข้าใจผิดกันไปเอง "

กลัวอะไรหรือครับ

- สำหรับเรื่องไปไต้หวัน ปกติ Passport จะเป็นหนังสือเอกสารสำคัญประจำตัวแต่ละบุคคล ถ้าไปจริง ขอดูตราประทับเข้าไต้หวันหน่อยครับ

- สำหรับเรื่องเลดี้กาก้า ขอให้แสดงบัตรเข้าชมหน่อย

สิ่งที่นำมาแสดงต้องเขียนกระดาษแปะชื่อ Jaidee20 แบบนี้ด้วยนะครับ

เรื่องของคางคูด คางคูด อวดอ้างขับ อัลติสไปร่วมการชุมนุมของคนเสื้อแดงเมื่อวานนี้ เพื่อนๆต่างพากันขอหลักฐานจากคางคูด คางคูดก็ไม่ใยที่จะนำหลักฐานซึ่งอยู่ในเหตุการณ์สดๆมาให้เพื่อนๆดู มีแต่ ออนบอร์ดสนทนาไปเรื่อยเปื่อย จนมาบ่ายนี้คางคูด ก็โผล่แพลมเอารูปมาโชว์หรา

เห็นไหมครับแมนมาก คางคูดบอกว่า ตัวเองน่ะ ยืนถือร่มสีน้ำเงินในวงกลมสีเหลืองนะเฟ้ย แมนไหมครับ คุ้นๆเหมือนเรื่องสลิปไหม ไม่มีไปไหน เอารูปสลิปมาโชว์หรา แมนจริงๆ คางคูดคนจริง แต่ทว่า

ภาพที่คางคูดอ้างถึง ในวงกลมสีเหลือ มีรูปบุคคลถือร่มสีฟ้าซึ่งคางคูดอ้างว่าตนเองเป็นผู้อยู่ในรูปถ่าย ขั้นแรก เรามาดู Details ภาพก่อนกันก่อนนะครับ ภาพนี้ถ่ายเมื่อวันที่ 24-Jun-12 เวลา 11.03 AM โดยกล้องโทรศัพท์มือถือยี่ห้อหนึ่ง ( อันนี้เอาไว้เผื่อคางคูดจะได้แก้มือ ) และเมื่อวานเวลา 12.05 น. คางคูดยังมาโพสต์ บอก

อ่าวแล้วทำไมไม่กางร่ม มีร่มไม่ช่หรือ คางคูด

อีกทั้งในขณะที่คางคูดเพิ่งกำลังขับรถฝ่าวงล้อมเพราะรถติด ตอนเวลา 09.41 น.

มาดูหน้าเวทีกันครับในเวลา 09.06 น.

เป็นไงครับ เต็ม บอกได้คำเดียวว่า

" เต็ม "

แล้วคางคูดมันเข้าไปได้ไง ผมยังมีมุมหน้าเวทีอีกสี่ห้าภาพ ทั้งตรงและอ้อม ทั้งกางและหุบร่ม

จะทยอยเอามาให้ชมเรื่อยๆ

รอบนี้อยากรู้ว่าคางคูดจะว่าไงอีก ที่อยากรู้เพื่อพิสูจน์ความจริง โดยที่คางคูดไม่ต้องโชว์หนังหน้า คือ

1.รูปนี้ถ่ายจากกล้องอะไร

2.คางคูดไปเอารูปนี้มาได้อย่างไร

3.ด้านหน้าเวทีที่คางคูดอ้างว่ายืนถือร่มสีน้ำเงินอยู่นั้น มีป้ายผ้าผืนหนึ่ง ป้ายผ้านั้นเขียนว่าอะไร

สจฺ จํ เว อมตา วาจา คำสัตย์แลเป็นวาจาไม่ตาย

#13 เด็กปากดี

เด็กปากดี

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:53

วันๆ ก็มีแต่เรื่อง แม้ว เรื่อง มาร์ค ประเทศชาติไม่พัฒนาไปไหนสักที เพื่อนบ้านเราเค้าไปไหนต่อไหนกันแล้ว

ไม่มีอะ มาร์คแม้ว มีแต่เรื่อง มะรึง อ่ะ คางคูด
สจฺ จํ เว อมตา วาจา คำสัตย์แลเป็นวาจาไม่ตาย

#14 คุณนายนอกบ้าน

คุณนายนอกบ้าน

ขาประจำ

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:54

เกลียดแม้ว เบื่อใจดี เมื่อไหร่จะตายๆกันไปสักที

#15 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:54

ประเทศไม่พัฒนา ต้องไปหารัฐบาลท่านนายกฯ ปู โน้นเลย
มาบ่นไรในนี้ :mellow:

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#16 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:55

เบื่อมึงอ่ะใจดี

#17 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:55

เกรงว่าคุณเด็กปากดี จะเหนื่อยเพิ่มขึ้นอีกนิดนึง

ยังมีเรื่องดอกเฟื่องฟ้าจากเกาะพีพี ตกหล่นไปอีกเรื่องนึง

แต่ผมว่าคงไม่ต้องขุดคุ้ยเรื่องดอกเฟื่องฟ้าจะดีกว่า

เพราะมันเลยเวลานั้นมานานมากแล้ว
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#18 ต้นหอม

ต้นหอม

ขาประจำ

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:57

เกลียดแม้ว เบื่อคำโกหกของใจดี20 แต่เวลาใจดีพูดความจริงเช่นยอมรับว่าไม่ได้เป็นวิศวกร ไม่ได้เงินเดือน 15000 โคตรจะชอบเลย...ฮาดี :lol:

มันจะทำให้เราคิดก่อนพูดได้ดีขึ้น เมื่อเชื่อว่าคำพูดที่ออกไปเหล่านั้นคือคำที่เราจะได้ยินเองในอนาคต

และถ้าเราจะทำดีได้มากขึ้น เมื่อเชื่อว่าเราจะได้เจอสิ่งดีๆในอนาคต

แม้ว่าวันนี้เราจะยังไม่เห็นว่ามันดีอย่างไรแต่อย่างน้อยทำให้เราผ่านวันนี้ไปได้อย่างราบรื่น

#19 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:57

ไอ้พวกตัดแปะ กรุณาไสหัวไปกระทู้อื่นเลยครับ อย่าให้เรื่องต้องถึงMOD

#20 Ballbk

Ballbk

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:58

ขมิบตูด ดิ เด๋วก็หายเบื่อ

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#21 เด็กปากดี

เด็กปากดี

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:59

ไอ้พวกตัดแปะ กรุณาไสหัวไปกระทู้อื่นเลยครับ อย่าให้เรื่องต้องถึงMOD

มันเป็นข้อเท็จจริง นะ jaidee บอกซิว่า ทั้งหมดเป็นเรื่องที่โกหก ไม่จริง ใส่ร้าย คางคูด ส่วนจะถึง MOD ก็เชิญครับ ผมเคารพในวิจารณญาณผู้ดูแล มากกว่า คางคูด แน่นอน

#22 Ballbk

Ballbk

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:01

อย่าเพิ่งเกรียนแตก ดิวะ กระทู้เพิ่งหน้าแรกเองนะ

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#23 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:08

พอมรึงตายห่..าเมื่อไหร่..
กรูจะตัดแปะกระทู้ 15000 พร้อมกงเต็กตึก 24 ชั้น...ส่งไปให้งานศพมรึงว่ะ
...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

#24 > mj <

> mj <

ขาประจำ

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:16

แวะเอาหมามาขี้ใส่กระทู้

#25 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:47

อันนี้ของใหม่

ถ้าท่วมหล่ะครับ อีกทั้ง อย่าลืมว่า ประเทศมี 77 จังหวัด หากมีจังหวัดใดจังหวัดหนึ่งของประเทศไทยมีน้ำท่วม แสดงว่าล้มเหลวในการบริหารจัดการน้ำใช่ไหมครับ และถ้าท่วมสักจังหวัด jaidee20 จะด่ารัฐบาลใช่ไหม แบบนี้ผมจะร่วมเป็นพยานด้วย

อันนี้ของเก่า

เออ ยอมรับก็ได้ว่าผมไม่ได้มีเงินเดือนแค่หมื่นห้าหรอก เฮ้อ... ไม่รู้อะไรกันนักกันหนา เรื่องจะได้จบๆ รำคาญ

- ตกลงมีมากกว่า 15000 รึ แล้วแหกตา 15000 เพื่อนสมาชิกทำไม

เรื่อง ปาฐกถาที่ไต้หวัน

เรื่อง ดูคอนเสิร์ตเลดี้กาก้า

เรื่องรีสอร์ท ที่ลำพูน

ว่าไงละจะได้เคลีย แล้วนับหนึ่งใหม่

- ยังมีอีกสามเรื่องท่าน

ไม่ได้โกหก แต่เป็นเรื่องที่พวกคุณเข้าใจผิดกันไปเอง

คุณแก้จาก ( ผมแค๊บไว้ไม่ทัน )

"ไม่ได้โกหก เรื่องดูคอนเสิร์ต เลดี้กาก้า เรื่องไปไต้หวัน ไปจริงๆ แต่เป็นเรื่องที่พวกคุณเข้าใจผิดกันไปเอง "

กลัวอะไรหรือครับ

- สำหรับเรื่องไปไต้หวัน ปกติ Passport จะเป็นหนังสือเอกสารสำคัญประจำตัวแต่ละบุคคล ถ้าไปจริง ขอดูตราประทับเข้าไต้หวันหน่อยครับ

- สำหรับเรื่องเลดี้กาก้า ขอให้แสดงบัตรเข้าชมหน่อย

สิ่งที่นำมาแสดงต้องเขียนกระดาษแปะชื่อ Jaidee20 แบบนี้ด้วยนะครับ

เรื่องของคางคูด คางคูด อวดอ้างขับ อัลติสไปร่วมการชุมนุมของคนเสื้อแดงเมื่อวานนี้ เพื่อนๆต่างพากันขอหลักฐานจากคางคูด คางคูดก็ไม่ใยที่จะนำหลักฐานซึ่งอยู่ในเหตุการณ์สดๆมาให้เพื่อนๆดู มีแต่ ออนบอร์ดสนทนาไปเรื่อยเปื่อย จนมาบ่ายนี้คางคูด ก็โผล่แพลมเอารูปมาโชว์หรา

เห็นไหมครับแมนมาก คางคูดบอกว่า ตัวเองน่ะ ยืนถือร่มสีน้ำเงินในวงกลมสีเหลืองนะเฟ้ย แมนไหมครับ คุ้นๆเหมือนเรื่องสลิปไหม ไม่มีไปไหน เอารูปสลิปมาโชว์หรา แมนจริงๆ คางคูดคนจริง แต่ทว่า

ภาพที่คางคูดอ้างถึง ในวงกลมสีเหลือ มีรูปบุคคลถือร่มสีฟ้าซึ่งคางคูดอ้างว่าตนเองเป็นผู้อยู่ในรูปถ่าย ขั้นแรก เรามาดู Details ภาพก่อนกันก่อนนะครับ ภาพนี้ถ่ายเมื่อวันที่ 24-Jun-12 เวลา 11.03 AM โดยกล้องโทรศัพท์มือถือยี่ห้อหนึ่ง ( อันนี้เอาไว้เผื่อคางคูดจะได้แก้มือ ) และเมื่อวานเวลา 12.05 น. คางคูดยังมาโพสต์ บอก

อ่าวแล้วทำไมไม่กางร่ม มีร่มไม่ช่หรือ คางคูด

อีกทั้งในขณะที่คางคูดเพิ่งกำลังขับรถฝ่าวงล้อมเพราะรถติด ตอนเวลา 09.41 น.

มาดูหน้าเวทีกันครับในเวลา 09.06 น.

เป็นไงครับ เต็ม บอกได้คำเดียวว่า

" เต็ม "

แล้วคางคูดมันเข้าไปได้ไง ผมยังมีมุมหน้าเวทีอีกสี่ห้าภาพ ทั้งตรงและอ้อม ทั้งกางและหุบร่ม

จะทยอยเอามาให้ชมเรื่อยๆ

รอบนี้อยากรู้ว่าคางคูดจะว่าไงอีก ที่อยากรู้เพื่อพิสูจน์ความจริง โดยที่คางคูดไม่ต้องโชว์หนังหน้า คือ

1.รูปนี้ถ่ายจากกล้องอะไร

2.คางคูดไปเอารูปนี้มาได้อย่างไร

3.ด้านหน้าเวทีที่คางคูดอ้างว่ายืนถือร่มสีน้ำเงินอยู่นั้น มีป้ายผ้าผืนหนึ่ง ป้ายผ้านั้นเขียนว่าอะไร

จะตามหลอกหลอนทุกชาติไป :lol:

#26 SUPER@

SUPER@

ขาประจำ

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:49

มันเรื่องจริงรึเปล่าล่ะ...ไม่จริงก็เถียงเค้าไปซิ
แล้วที่เอามาแปะน่ะ มันมาจากมะรึง ที่สร้างเรื่องโกหก หลอกลวงขึ้นมาเองไม่ใช่เหรอ
กลัวความจริง กลัวการการตรวจสอบ ***แบบนี้เป็นกันทั้งก๊กรึเปล่า

ตัวมะรึง โพสมั่วๆ โพสไร้สาระ สร้างศัครูขึ้นมาเอง ต่อไปนี้ เมื่อไรที่มะรึงโพส สงสัยว่าน้องเด็กปากดีคงจะตามถลกหนังหน้ามะรึงไปอีกนาน.. :lol: :lol: :lol:
นักการเมืองทั้งหลาย ผมมองดูคุณอยู่

#27 เงินทองของหายาก

เงินทองของหายาก

น้องใหม่

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:17

ผมว่า คุณ Jaidee20 ลงกระทู้ ขอโทษเพื่อนๆ ในบอร์ดดีกว่าครับ แล้วก็ โพสอะไร ที่มัน มี ข้อมูลอ้างอิง เป็นความรู้ ประกอบการตัดสินใจให้เพื่อนๆ ในบอร์ด ได้อ่านแสดงความคิดเห็นกัน แล้วคุณจะเห็นว่า คุณไม่จำเป็นต้องโกหก เสแสร้ง หรือ ทำอะไรให้มันดูดี ทุกคนเขา ก็ สามารถยอมรับคุณ และก็ ให้เกียรติ คุณได้เสมอ ครับ หรือถ้าคุณมีความสุข กับการ โพส อะไร ที่มัน ไร้สาระ และ งี่เง่าๆ แล้ว รอดู เพื่อน สมาชิก เข้ามา ด่า เข้ามา แขวะ คุณ ผมก็ ไม่รู้จะพูดยังไงแล้วครับ

#28 เด็กปากดี

เด็กปากดี

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:27

ผมว่า คุณ Jaidee20 ลงกระทู้ ขอโทษเพื่อนๆ ในบอร์ดดีกว่าครับ แล้วก็ โพสอะไร ที่มัน มี ข้อมูลอ้างอิง เป็นความรู้ ประกอบการตัดสินใจให้เพื่อนๆ ในบอร์ด ได้อ่านแสดงความคิดเห็นกัน แล้วคุณจะเห็นว่า คุณไม่จำเป็นต้องโกหก เสแสร้ง หรือ ทำอะไรให้มันดูดี ทุกคนเขา ก็ สามารถยอมรับคุณ และก็ ให้เกียรติ คุณได้เสมอ ครับ หรือถ้าคุณมีความสุข กับการ โพส อะไร ที่มัน ไร้สาระ และ งี่เง่าๆ แล้ว รอดู เพื่อน สมาชิก เข้ามา ด่า เข้ามา แขวะ คุณ ผมก็ ไม่รู้จะพูดยังไงแล้วครับ

สวัสดีครับ สมาชิกใหม่

เอิ่มว่าแต่มีเพื่อนสมาชิกท่านใดคิดแบบผมบ้าง คร้าบ

#29 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:31

สงสัยใจดีจะเบิกบัตรเติมเงินไม่ได้ :lol:

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#30 awhile

awhile

ขาประจำ

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:36

ลองไม่ตอบกระทู้ คุณใจดี สักอาทิตย์
แกก็คงเงียบไปเองล่ะครับ ผมว่า

#31 Titan

Titan

น้องเก่า

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:46

ก็เพราะมีคนอย่างเอ็งไง ใจทราม20 ประเทศถึงไม่เจริญ

#32 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:49

เบื่อแม้ว เกลียดมรึงงงง ไอ้สลิปปลอม
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#33 roilee

roilee

ขาประจำ

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:52

สวัสดีครับ สมาชิกใหม่

เอิ่มว่าแต่มีเพื่อนสมาชิกท่านใดคิดแบบผมบ้าง คร้าบ

ผมคนนึงล่ะ

ต่อไปเสียงข้างมากฆ่าคนตายก็ไม่ผิด ตามสบายเลย ยุบได้ทุกศาล ต่อไปให้มีศาลประชาชนไปเลย ถ้าจำเลยฆ่าคนตายก็เอาเสียงข้างมากโหวตกันว่า คนนี้ไม่ต้องรับโทษเพราะเป็นพวกเสียงข้างมากสุดแล้วแต่..วสันต์ สร้อยพิสุทธิ์

#34 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:54

เบื่อ จขกท. ครับ

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#35 ryukendo

ryukendo

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:55

โลกใบนี้มีใจดีอาศัยอยู่คนเดียวสินะ มันไม่สนใจจะอ่านหรือตอบคอมเม้นท์ของคนที่ใจดีเรียกว่า "เพื่อนๆ" เลยนะนั่น :lol: :lol: :lol:
บ้านเมืองไม่ใช่ของเล่นที่จะทำพังแล้วร้องไห้ขออันใหม่

#36 ข้ามศพกูไปก่อน

ข้ามศพกูไปก่อน

ขาประจำ

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:02

จริงครับผมเบื่อการเมืองไทย เบื่อนักการเมืองไทย

แต่ผมก็เกลียดเสื้อแดงทุกตัวที่ตั้งใจทำชั่ว ทั้งที่รู้ว่ากำลังทำชั่ว

ส่วนพวกควายแดงมันโดนหลอกมาก็พอให้อภัยได้บ้าง

Edited by ข้ามศพกูไปก่อน, 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:03.

เราเกลียดไอ้ทักษิณ เพราะเรารักในหลวง ไม่ใช่รักนักการเมืองคนใด ควายแดงหยุดโชว์โง่ด่วนนะ

#37 Baboonga

Baboonga

ขาประจำ

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:06

ถ้าเลิกเชียร์แม้ว ปล่อยให้แม้วตายไป มาร์คจะตายไปเอง แล้วประเทศชาติจะเดินหน้าครับใจดี

#38 เป้_อูซี่

เป้_อูซี่

ขาประจำ

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:08

ไอ้ใจดี กูว่ามึงโรคจิตขั้นหนักแล้ว

#39 Buffalo_

Buffalo_

น้องเก่า

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:09

ผมว่าใจดีเเกฮาดีนะ อย่าไล่เเกไปไหนเลย

#40 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:10

เรื่องของมรึง
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#41 ผู้น้อย

ผู้น้อย

ขาประจำ

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:17

ถ้าจะเบื่อโลกขนาดนี้ ขอแนะนำให้

ต่อต้านตระกูลชินวัตรอย่างเป็นทางการ

#42 ZipPa

ZipPa

ขาประจำ

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:22

ใจดีเป็นตัวอย่างที่ดี วันข้างหน้าถ้าผมจะสอนลูกหลานเรื่อง
"ตัวอย่างของคนโกหก"
ผมก็จะไม่เหนื่อย เปิดกระทู้ให้ดู จบ

ดูเหมือนยาก แต่เด็กๆคงแยกแยะออกครับ

Edited by ZipPa, 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:25.

#43 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:29

คิดว่า MOD จะทำยังไงกับกระทู้นี้ล่ะครับ

ไร้สาระ รกบอร์ด
ไม่เกี่ยวกับการเมือง ถึงจะมีชื่อทักษิณก็เหอะ

Edited by Moo3storey, 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:33.

#44 butadad

butadad

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:30

เกรงว่าคุณเด็กปากดี จะเหนื่อยเพิ่มขึ้นอีกนิดนึง

ยังมีเรื่องดอกเฟื่องฟ้าจากเกาะพีพี ตกหล่นไปอีกเรื่องนึง

แต่ผมว่าคงไม่ต้องขุดคุ้ยเรื่องดอกเฟื่องฟ้าจะดีกว่า

เพราะมันเลยเวลานั้นมานานมากแล้ว

555 ในที่สุดคุณ shariff ก็พ่ายแพ้ต่อความด้านของ ใจดี

#45 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:32

555 ในที่สุดคุณ shariff ก็พ่ายแพ้ต่อความด้านของ ใจดี

โบราณว่าไว้ความดีจะชนะความชั่ว

แต่นี่ไม่ใช่โบราณแล้ว

มีแต่ โกหกตอแหลชนะเรื่องจริง :lol: :lol: :lol:
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#46 isa

isa

ขาประจำ

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:38

แวะเอาหมามาขี้ใส่กระทู้

นะ...นี่มันจิงโจ้เขตร้อนประเทศซิดนีย์มิใช่รึ!? :o

#47 อ่อนโลก

อ่อนโลก

ขาประจำ

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:40

คราวหน้าตั้งกระทู้ให้ตรงเวลาหน่อยนะครับ ผมเลยอดอยู่ต้นๆเลย :angry:

#48 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:46

เบื่อ คุณ *คุณ* อะครับ จขกท

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#49 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:01

ไม่เหมือนตรง ผมเกลียดแม้ว เบื่อใจดี
ส่วนเนื้อหากระทู้เห็นตรงกัน ^_^

อย่าเพิ่งเบื่อสิครับ เค้ายังสร้างรีสอร์ทยังไม่เสร็จเลย :D
"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#50 TBOYX

TBOYX

ขาประจำ

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:03

ก็นี่มันบอร์ดคุยเรื่องการเมืองนี่นะ ไม่ใช่บอร์ดดอนฮวน

ใจดีนี่ก็อะไรๆ ก็จะฟ้องมอด ท่าเดียว 555