Jump to content

////////// German VS. Italy มาริโอ บาโลเตลลี แห่งทีมอิตาลี อ๊อฟไซด์ ลูกที่ 2 หรือไม่?

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
16 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Crime Minister

Crime Minister

น้องเก่า

ตอบ 29 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 08:52

ฟุตบอลตัดเชือก เยอรมัน และ อิตาลี มีข้อกังขา หลังจากที่ได้ไปเม้นท์ที่เวป ผู้จัดการ
http://www.manager.c...D=9550000079698

คห. ที่ 24 โดนจวกเละ หลังจากที่เขียนไปว่า

"ลูกที่ 2 ที่อิตาลี ยิงได้ อ๊อฟไซส์ ชัดๆ

กรรมการหรือไลน์แมน ใช้ไม่ได้

น่าจะมีการรีเพลย์ แก้ไขการตัดสินที่ห่วยแตก
ติดตามดู EPSN"

จึงได้ รีเพลย์ และถ่ายภาพมาให้ดูกัน ให้เพื่อนชาวเสรีไทย ได้พิสูจน์ว่า อิตาลี ได้ล้ำแบค ในลูกที่ 2 ที่ยิงได้ หรือไม่?

โปรดดูภาพถ่าย ที่แนบมา
Italy offside copy.jpg

#2 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 29 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:19

http://dai.ly/LTRcnK

มองมุมนี้ดีกว่า ชัดเจนดี

Edited by -3-, 29 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:31.

"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#3 dahlia v2

dahlia v2

ขาประจำ

ตอบ 29 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:30

เท่าที่ผมดูเมื่อคืนนี้มันไม่ล้ำหน้านะครับ
จังหวะบอลออกจากเท้าไปแล้ว บาโลเตลี่ ไม่ล้ำหน้าครับแล้ววิ่งไปอยู่ตำแหน่งนั้นเพื่อรอบอล

ผมเป็นแฟนคลับ แคนไท , ริดกุน , เช neverdie , eAT , Moon , tonythebest [/color][color=#0000FF;], -3- , Limmy , amplepoor , ติ๊บไตบูชาเงิน . เด็กปากดี , โจโฉ นายกตลอดกาล , อารยา, ตะนิ่นตาญี , ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

พอดีผมลืม password เก่า และ e-mail ที่ใช้สมัครครับก็เลยจำเป็นต้องสมัครใหม่

#4 intseo2

intseo2

น้องใหม่

ตอบ 29 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:20

ไม่ล้ำครับ ถ้าดูจากจังหวัดบอลออกจากเท้าคนเปิด กับตำแหน่งของ บาโลเตลี่ เขาดูกันแค่นี้ครับ
เว็บเปิดใหม่ ช่วยติชมด้วยครับ หาเพื่อน

#5 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 29 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:40

ฟุตบอลตัดเชือก เยอรมัน และ อิตาลี มีข้อกังขา หลังจากที่ได้ไปเม้นท์ที่เวป ผู้จัดการ
http://www.manager.c...D=9550000079698

คห. ที่ 24 โดนจวกเละ หลังจากที่เขียนไปว่า

"ลูกที่ 2 ที่อิตาลี ยิงได้ อ๊อฟไซส์ ชัดๆ

กรรมการหรือไลน์แมน ใช้ไม่ได้

น่าจะมีการรีเพลย์ แก้ไขการตัดสินที่ห่วยแตก
ติดตามดู EPSN"

จึงได้ รีเพลย์ และถ่ายภาพมาให้ดูกัน ให้เพื่อนชาวเสรีไทย ได้พิสูจน์ว่า อิตาลี ได้ล้ำแบค ในลูกที่ 2 ที่ยิงได้ หรือไม่?

โปรดดูภาพถ่าย ที่แนบมา
Italy offside copy.jpg

ไม่ล้ำครับ ล้านเปอร์เซนต์

ต้องดูจังหวะเปิดบอลสิครับ ไม่ใช่จังหวะบอลตก

ป.ล. แต่ลูกปัญหาที่เซอร์เบียยิงอังกฤษแล้วไม่ได้ประตูน่ะ จังหวะแรกที่เปิดบอลข้ามแดนมา ล้ำหน้าล้านเปอร์เซนต์ครับ

Edited by เพื่อนร่วมชาติ, 29 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:42.

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#6 โคนัน

โคนัน

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 29 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:59

ถึงจะเชียร์เยอรมัน แต่ก็บอกได้ว่าลูกที่ 2 นั้น ไม่ล้ำหน้า แพ้ชนะ คือเรื่องปกติ ของกีฬา

#7 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 29 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:16

ในฐานะแฟนอิตาลี่ยังไงก็ขอเอียงเต็มที่ยังไงก็ไม่ล้ำครับใช่ว่าลูกลักษณะนี้
อิตาลี่ทำบ่อยครับทั้งเกมกับอังกฤษและมาใช้ได้ผลกับเยอรมัน ถึงหลังๆพวกกองหน้าเอาลื่นล้มก็ตาม

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#8 AtheNa

AtheNa

ขาประจำ

ตอบ 29 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:46

ใครชนะก็ได้นะ...ช่วยไปถล่มสเปนนัดชิงทีเถอะค่ะ... :D
สิ่งเดียวที่จะทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั่นก็คือ การที่คนดีๆ นิ่งดูดาย " The only thing necessary for the Triumph of Evil is for Good Men to do Nothing "(Edmund Burke)

#9 Crime Minister

Crime Minister

น้องเก่า

ตอบ 29 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:11

พอดีไม่ค่อยได้ดู กติกาเลยอ่อนไปหน่อย เข้าใจแล้วครับ

http://news.bbc.co.u...ent/4993924.stm

Soccer Rule.gif

Like most things in football, the offside rule is pretty simple - but there are a few situations that can make the calmest of managers blow their top.
The 'active' ruling for example. Players can be in an offside position but not be offside. It doesn't quite make sense at first, but let's stick to the basics first.
A player is in an offside position if, when the ball is played by a team-mate, they are nearer to the opposition's goal line than both the ball and the second last opponent.
From the graphic above, the second last opponent determines the line from where the offside area begins and can be anywhere in this half of the pitch.
The referee's assistant will make their decision based on this offside area.
All straightforward so far? This is where the grey areas start to make life a little confusing.
A change to the rule was introduced two years ago, which allows a player to be in an offside position provided they are not "actively involved in play".
It was designed to promote attacking football, but it is open to interpretation.
Fifa, world football's governing body, gives the following definition:
"Interfering with play means playing or touching the ball passed or touched by a team-mate."
However, a player does not necessarily have to touch the ball to influence play. They are still offside if, in the opinion of the referee, they are judged to be:
  • Interfering with an opponent If an attacker interferes with an opponent by either preventing them from playing or being able to play the ball by clearly obstructing the opponent's line of vision or movements or making a gesture or movement which deceives or distracts an opponent, then they are offside.
  • Gaining an advantage If the ball is played into the penalty area and he plays the ball that rebounds to him off a post, crossbar or an opposing defender, then the attacker is offside as they have gained an advantage by being in that position.

Edited by Crime Minister, 29 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:19.

#10 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 29 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:29

มะคืนไม่ได้ดู
ติดเวรพอดี
เลยบอกได้แต่ว่า ไม่รู้ล้ำรึป่าว แต่เลิฟอะ

จากสาวกอัซซุรี่ :wub:

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#11 ตะนิ่นตาญี

ตะนิ่นตาญี

La vie en rose

ตอบ 29 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:37

เออ....ขอประทานโทษด้วยเถอะครับ

ฟุตบอลยูโร ๒๐๑๒ จบการแข่งขันไปแล้วไม่ใช่หรือครับ?

ผลคือ เยอรมัน ไม่ได้แชมป์...ส่วนที่ตกค้างอยู่ระหว่าง สเปน กับ อิตาลี นั่น

เป็น การประกวดชายงาม บน สนามฟุตบอล ไม่ใช่หรือครับ? :P

ตะนิ่นตาญี
"จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา"

#12 ผู้น้อย

ผู้น้อย

ขาประจำ

ตอบ 29 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:31

ดูยังไงก็ไม่ล้ำค่ะ จังหวะดีมาก...ต้องชมมอนโตลิโว่จริงๆ พี่ลาห์มก็เช็คไลน์พลาดเอง บาโลก็คมมาก เราคงต้องถอนคำพูดที่เคยสบประมาทบาโลไว้รอบก่อนๆแล้วล่ะ
ต่อต้านตระกูลชินวัตรอย่างเป็นทางการ

#13 หนูอ้อย

หนูอ้อย

ตอบ 30 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:20

เออ....ขอประทานโทษด้วยเถอะครับ

ฟุตบอลยูโร ๒๐๑๒ จบการแข่งขันไปแล้วไม่ใช่หรือครับ?

ผลคือ เยอรมัน ไม่ได้แชมป์...ส่วนที่ตกค้างอยู่ระหว่าง สเปน กับ อิตาลี นั่น

เป็น การประกวดชายงาม บน สนามฟุตบอล ไม่ใช่หรือครับ? :P

ตะนิ่นตาญี

เคลาดิโอ มาร์คิซิโอ ...

"เอล นินโญ" เฟอร์นันโด ตอร์เรส

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#14 ตะนิ่นตาญี

ตะนิ่นตาญี

La vie en rose

ตอบ 30 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:25

:D Italy ก็หล่อเกือบทั้งทีมนะครับ คุณ หนูอ้อย

แม้แต่ Mario Balotelli คนที่ทำประตู German เธอก็หล่อนะครับ

แม้จะ หล่อ แบบ แปลกแปลก ตาไปหน่อยก็ตาม :D

ตะนิ่นตาญี
"จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา"

#15 ZipPa

ZipPa

ขาประจำ

ตอบ 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 01:06

ติดเวรพอดี
เลยบอกได้แต่ว่า ไม่รู้ล้ำรึป่าว แต่เลิฟอะ

ผู้หญิงเป็นอะไร เชียร์ Italy กันจัง เห็นหลายรายแล้วนะ ฮึ่มๆๆๆ :angry:

#16 หนูอ้อย

หนูอ้อย

ตอบ 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 06:35

ติดเวรพอดี

ผู้หญิงเป็นอะไร เชียร์ Italy กันจัง เห็นหลายรายแล้วนะ ฮึ่มๆๆๆ :angry:

มะรู้เป็นไร
ใครเค้าดูบอลอังกฤษกัน
แต่เราดูกัลโช
ดูบอลโลก 2006 เลยชอบอิตาลีมาแต่นั้น
แฟนโรมา ชอบต็อตติ

เด รอสซี่ตอนอยู่โรมา

#17 ผู้น้อย

ผู้น้อย

ขาประจำ

ตอบ 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:24

ติดเวรพอดี

มะรู้เป็นไร
ใครเค้าดูบอลอังกฤษกัน
แต่เราดูกัลโช
ดูบอลโลก 2006 เลยชอบอิตาลีมาแต่นั้น
แฟนโรมา ชอบต็อตติ

เด รอสซี่ตอนอยู่โรมา

เราเป็นสาวกมิลานจ้า :) (ไม่มีใครถาม แต่อยากตอบ 555+)
ต่อต้านตระกูลชินวัตรอย่างเป็นทางการ