Jump to content

- - - - -

เฮ้อ...สงสัยว่าเหล่าไพร่แดง วันๆคิดแต่เรื่องแบบนี้หรือว่ามีใบสั่งมา...

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
35 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Suraphan07

Suraphan07

เมพ

ตอบ 29 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:52

คนเสื้อแดง ยังเป็นรองพวกเขาอยู่มาก ในโซเชี่ยลมีเดีย
เราต้องมาวิเคราะห์กันอีกครั้ง ว่าแนวรบโซเชี่ยลมีเดีย นี้
เป็นรองพวกเขาอยู่มากน้อยแค่ไหน ดูจากยอดแชร์ และ Like นะครับ

Posted Image ได้โปรดตระหนัก และช่วยกันคนละมือละไม้
เปิดแนวรุกราน รุกกลับ ทางสนามรบไซเบอร์ ให้หนักหน่วงรุนแรง ยิ่งขึ้นกว่าเดิม

... อย่ามัวแต่หลงเพ้อเอาเองว่า เวปไซต์เสื้อแดง 3-4 แห่งที่ เข้าไปชุมนุมกันนั้น ทรงภูมิ หนาแน่น ใหญ่โตมหาศาล แล้ว
... อย่ามัวแต่หลงเพ้อกับคำพร่ำบ่นปนหลงตัวเองของ นักพูดเอ็มพี3, นักเล่นการเมือง, นักอยากดัง และ แกนกลวงลวงแม่ยก ทั้งหลาย

ฝ่ายไหนยึดหัวหาดด้านการสื่อสารได้เบ็ดเสร็จเด็ดขาด ฝ่ายนั้นย่อมมีชัยชนะ
มันเป็นเรื่องง่ายๆ ที่ควายมักไม่รู้ ...
ขอได้โปรดกรุณาอย่าเลือกกระบือมาเป็นผู้นำ
http://www.interneto...เป็นรองพวกเขาอ/

ทำเหมือนกับว่า ไม่ต้องทำมาหากินอะไร...
หรือเพื่อนๆเห็นว่าไงครับ... ;)

#2 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 29 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:56

เอาเลยครับ สนับสนุน

แท็กกันให้สนั่นโซเชียลมีเดียไปเลย

ให้มันรู้กันไปว่าศาสนาชินวัตรมาแล้ว :D

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#3 ข้ามศพกูไปก่อน

ข้ามศพกูไปก่อน

ขาประจำ

ตอบ 29 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:00

ก็มันชั่วไง

มันไม่เคยคิดโทษตัวเอง

มันไม่เคยคิดแก้ไข

มันไม่เคยดี
เราเกลียดไอ้ทักษิณ เพราะเรารักในหลวง ไม่ใช่รักนักการเมืองคนใด ควายแดงหยุดโชว์โง่ด่วนนะ

#4 saopao

saopao

Moderator

ตอบ 29 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:12

ฝ่ายตรงข้ามเสื้อแดง ไม่ได้จัดตั้ง วันๆก็ต้องทำมาหาเลี้ยงปากท้องตามปกติ
กลับบ้านมาก็ อ่านข่าวใน FB ไลค์กันแชร์กัน ตาที่มนุษย์ปกติเค้าทำกัน

เสื้อแดงยังสู้ไม่้ได้ถึงกับต้องระดมพลกันเลยทีเดียว

#5 ก้อนหินละเมอ

ก้อนหินละเมอ

ขาประจำ

ตอบ 29 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:13

นับคะแนนสมาชิกที่มากด Like Fanpage ต่างๆ ของแต่ละฝ่าย

1. Voice TV (98,771 Like) --> ไม่รู้จะเอามาจัดอันดับได้หรือเปล่า เพราะว่า page พูดในเรื่องรวมๆ ไม่จำเพาะเรื่องการเมือง
2. เสรีไทย (63,136 Like)
3. Blue Sky Channel (22,453 Like)
4. สายตรงภาคสนาม (19,108 Like)
5. 9Gag การเมือง (12,492 Like)
6. Red intelligence (10,913 Like)
7. บ้านราษฎร์ (2,398 Like)

#6 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 29 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:15

ผมว่าที่เป็นรองเพราะข้อมูลฝ่ายเสื้อแดงส่วนใหญ่เป็นการจินตนาการครับ คนสติดีเขาไม่เชื่อกันหรอกครับ

/人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#7 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 29 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:17

ไม่ได้มีแค่ใบสั่งครับ มีใบบอกด้วย

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#8 saopao

saopao

Moderator

ตอบ 29 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:23

เพจ "กูไม่เอาเสื้อแดง"

204,435 like

http://www.facebook....redshirt?ref=ts

Edited by saopao, 29 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:24.

#9 ก้อนหินละเมอ

ขาประจำ

ตอบ 29 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:24

จัดให้ พร้อม graphic

Attached Images

Edited by ก้อนหินละเมอ, 29 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:35.

#10 kingkong059

kingkong059

ขาประจำ

ตอบ 29 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:48

ทุกท่านไม่รู้จริงๆๆเห้อ คนกลุ่มนี้ได้เงินเดือนนะขอบอก มีการจ่ายเป็นทอดๆๆ

#11 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 29 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:51

จัดให้ พร้อม graphic

พอจะประมาณการได้ แต่ความไม่เที่ยงตรงอยู่ตรงที่ 1 คนสามารถ like ได้หลาย page
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#12 ก้อนหินละเมอ

ขาประจำ

ตอบ 29 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:52

อีกอัน...

Attached Images

#13 MIXIM55

MIXIM55

ขาประจำ

ตอบ 29 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:11

ผมว่าที่เป็นรองเพราะข้อมูลฝ่ายเสื้อแดงส่วนใหญ่เป็นการจินตนาการครับ คนสติดีเขาไม่เชื่อกันหรอกครับ

/人◕ ‿‿ ◕人\

ผมคนนึงแหละคับไม่เข้าเว๊ปเสื้อแดง เข้าไปอ่านหาความรุ้อะไรไม่ได้สักอย่างนอกจากการจินตนาการ เข้าไปทีเหมื่อนเข้าโรงพยาบาลบ้าคับต่างคนต่างพูดเพ้อ เจ้อ พูดๆๆๆแต่ไม่มีหลักฐานอ้างอิ้ง

#14 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 29 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:20

ทุกท่านไม่รู้จริงๆๆเห้อ คนกลุ่มนี้ได้เงินเดือนนะขอบอก มีการจ่ายเป็นทอดๆๆ

อ้าว นึกว่าได้เป็นรายวัน :o

#15 Norachon

Norachon

ขาประจำ

ตอบ 29 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:46

ที่เสรีไทยนี่ก็มีพวกที่ขยันขันแข็งเป็นพิเศษอยู่หลายคน ใครพอจะประมาณการรายได้ได้มั่งครับ

#16 จอมยุทธตะเกียบคู่

จอมยุทธตะเกียบคู่

ขาประจำ

ตอบ 29 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:05

ที่เสรีไทยนี่ก็มีพวกที่ขยันขันแข็งเป็นพิเศษอยู่หลายคน ใครพอจะประมาณการรายได้ได้มั่งครับ

มีครับ วิด***กอน ได้เงินเดือน 15,000 ครัฟ ...

ทักษิณ พรรคเพื่อไทย คนเสื้อแดง และการเลือกตั้ง คือส่วนผสมที่ลงตัวของ ...

ประชาธิปไตยแบบทรราช

#17 gears

gears

ขาประจำ

ตอบ 29 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:29

จริงๆนะ คนเสื้อแดงใน FB ของผม
ก็วนๆ แค่ มาร์ค , เทพเทือก , 91ศพ , ศาล , หมู่บ้านแดง , 112 , ทักษิณ , สุดท้ายปลุกระดม
ไม่มีอะไรที่แสดงถึงหลักการพัฒนาชาติ บ้านเมือง งมงายมาก
เจริญแท้ ช่วยกันสะกดจิตกันเข้าไป
อยากอ่านแบบมีหลัก มีเหตุ มีผล
ผมก็มาเจอ เสรีไทย นี่แหละ เอาเหตุผล หลักฐาน มาตบหน้ากัน
ได้ความรู้กว่าเยอะ อยากให้เสรีไทยเป็นแบบนี้ตลอดไปคับ

#18 กาลครั้งหนึ่ง อุแว้ อุแว้

กาลครั้งหนึ่ง อุแว้ อุแว้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 29 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:02

แนวรบในด้านโซเชี่ยลมีเดีย คนที่ไม่ชอบแดงมีมากมายหลายเท่าดังว่า

แต่ทำไมน๊า เวลาชุมนุมทีไรมันกลายเป็น ม๊อบล่องหนทุกที

ขอปวารณาตน.... จะติดอาวุธทางความคิด ยกระดับสติปัญญา ช่วยนำพา คนต่อต้านประชาธิปไตย ให้เค้าฉลาดขึ้นมาบ้าง

#19 MIXIM55

MIXIM55

ขาประจำ

ตอบ 29 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:14

แนวรบในด้านโซเชี่ยลมีเดีย คนที่ไม่ชอบแดงมีมากมายหลายเท่าดังว่า

แต่ทำไมน๊า เวลาชุมนุมทีไรมันกลายเป็น ม๊อบล่องหนทุกที

เพราะเขาต้องทำมาหากินไงคับ ไม่ว่างไม่มีเวลา เขาไม่ได้มีรายได้จากจ้างมาม๊อบนิคับ ไว้เหลืออดเหลือทนเมื่อไหร่ ท่านจะได้เห็นพลังของคนเหล่านั้นแน่นอนคับ

#20 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

ตอบ 29 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:15

Posted Image คนมีการมีงานทำ ก็อย่างนี้

ไม่เหมือนควายแดง รอเขาแจงหญ้าไปวันๆ เถอะ

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#21 กาลครั้งหนึ่ง อุแว้ อุแว้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 29 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:17

สงสัยจังที่พูดมา แล้วตอนไปยึดทำเนียบ 193 วัน ไม่ทำมาหากินกันเรอะ รายได้เอามาจากไหน -_-
ขอปวารณาตน.... จะติดอาวุธทางความคิด ยกระดับสติปัญญา ช่วยนำพา คนต่อต้านประชาธิปไตย ให้เค้าฉลาดขึ้นมาบ้าง

#22 MIXIM55

MIXIM55

ขาประจำ

ตอบ 29 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:28

สงสัยจังที่พูดมา แล้วตอนไปยึดทำเนียบ 193 วัน ไม่ทำมาหากินกันเรอะ รายได้เอามาจากไหน -_-

คุณเข้าใจอะไรผิดหรือเปล่าคับ ในนี้ไม่ใช่เว๊ปของคนเสื้อเหลือง นะคับ แล้วผมก็ไม่ใช่พวกเสื้อเหลือง แต่ผมเกลียดเสื้อแดง ละทักษิณ แปลกใจนะใครไม่ใช่เสื้อแดงท่านต้องโยนให้เข้าเป็นเสื้อเหลือง สลิ่มไปหมดทุกคนเลยเหรอ

#23 กาลครั้งหนึ่ง อุแว้ อุแว้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 29 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:31

สงสัยอีกแล้ว ทำไมคุณต้องอายปกปิดด้วยครับ รู้ๆกันอยู่ -_-

#24 Gop

Gop

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 29 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:53

พูดปุ๊บ รู้ทันทีว่าไม่เคยเห็นว่าเค้าจัดการกันยังไง

บอกให้ก็ได้ ว่าคนที่ทำงาน เค้าจะมาตอนเย็นๆ หรือหัวค่ำ ส่วนคนที่ไม่มีภาระ ส่วนใหญ่ค่อนข้างมีอายุด กับกองทัพธรรม ก็จะอยู่ตลอด หรือให้คนอื่นมาผลัดกัน ดังนั้นคนในม็อบจะมีตลอดแต่น้อยหน่อยในช่วงกลางวัน เสบียงอาหาร ยา ฯลฯ เค้าจะขนมาเรื่อยๆ เพราะบ้านเค้าอยู่ในกรุงเทพฯอยู่แล้ว เพื่อนผมขนน้ำเป็นสิบๆโหลๆ ส่งให้พันธมิตรเป็นประจำ ครอบครัวเค้ามีฐานะพอที่จะสนับสนุนม็อบไปได้เรื่อยๆ จ่ายเดือนละหมื่น น่ะจิ๊บๆ

ไม่เหมือนพวกม็อบแดง จะกินข้าวยังต้องขอเค้า น้ำ ไฟ เนี่ยไม่ต้องพูดถึง ใช้ของส่วนกลางแบบฟรีๆ ผมเข้าไปดูแล้ว หน้าตาแต่ละคน บอกตรงๆไม่มีปัญญาจ่ายส่วนกลางหรอก เอาเงินแม้วทำม็อบทั้งนั้น

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#25 กาลครั้งหนึ่ง อุแว้ อุแว้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 29 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:34

สาวกโกเต๊กปกปิดไปก็ไม่ได้นานหรอก เดี๋ยวจะเผยตัวออกมา แล้วเขาจ้างคุณไปวันล่ะเท่าไรล่ะ

#26 ไอ้เบื๊_อก

ไอ้เบื๊_อก

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 29 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:34

จริงๆนะ คนเสื้อแดงใน FB ของผม
ก็วนๆ แค่ มาร์ค , เทพเทือก , 91ศพ , ศาล , หมู่บ้านแดง , 112 , ทักษิณ , สุดท้ายปลุกระดม
ไม่มีอะไรที่แสดงถึงหลักการพัฒนาชาติ บ้านเมือง งมงายมาก
เจริญแท้ ช่วยกันสะกดจิตกันเข้าไป
อยากอ่านแบบมีหลัก มีเหตุ มีผล
ผมก็มาเจอ เสรีไทย นี่แหละ เอาเหตุผล หลักฐาน มาตบหน้ากัน
ได้ความรู้กว่าเยอะ อยากให้เสรีไทยเป็นแบบนี้ตลอดไปคับ

ปัญหาอยู่ที่ว่า
มาร์ค , เทพเทือก , 91ศพ , ศาล , หมู่บ้านแดง , 112 , ทักษิณ , สุดท้ายปลุกระดม
นั่นคือยุทธศาสตร์ สร้างชาติใหม่
+ hardcore

ส่วน like เยอะๆ ไม่บ่งบอกอะไร
เพราะไม่มีทีมนำ
รักประชาธิปไตย โดยใช้การต่อสู้แบบเก่า
ดีแต่ แพ้
ปลุกปั่น
สังเกตที่ผ่านมา
คนรู้เหตุผล ประชาธิไตย ก็แพ้คน ปลุกปั่นประชาธิไตย
คนอหิสา แพ้ คน hardcore บุกเยี่ยมบ้าน
ฝ่ายหนึ่งพร้อมมาต้องสั่งสมพลัง แต่อีกฝ่ายแค่เรียกก็มา เหมือนดูหนังฟรี
ไม่ปรับกลยุทธ

แพ้ไปอีก 10 ปี

#27 Gop

Gop

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 30 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 00:15

สาวกโกเต๊กปกปิดไปก็ไม่ได้นานหรอก เดี๋ยวจะเผยตัวออกมา แล้วเขาจ้างคุณไปวันล่ะเท่าไรล่ะ

ถามหน่อยสิ เคยส่งเงินช่วยม็อบแดงมั้ย ส่งไปเท่าไหร่

คนแถวบ้านผม หมดเป็นหมืนทั้งนั้น ส่วนผมก็บริจาคตามเท่าที่พอให้ได้ ตอนนั้นยังไม่ทำงาน ก็หลักร้อยหลักพัน

ว่าไปแล้ว เห็นพวกเสื้อแดงที่คิดว่ามาต่อสู้เพื่อประชาธิปไตย แต่กินอยู่ก็ใช้ส่วนกลาง ตังค์บริจาคก็ไม่มี เคยคิดบ้างมั้ยน้อ ว่าค่าไฟ น้ำ ค่าเวที พวกนี้มันวันละหลายตังค์ อยู่ฟรีได้ก็แสดงว่ามันต้องมีคนจ่ายให้แทน เคยคิดบ้างมั้ยน้อ ว่าใครจ่ายให้

แล้วคิดหรือ ว่าคนที่จ่ายให้ มันให้เฉยๆ โดยไม่หวังผลอะไร

ยิ่งคิดแล้วก็ยิ่งสงสารพวกม็อบเสื้อแดงจนๆ จริงๆ โดนเค้าหลอกแท้ๆ น่าเวทนา น่าเวทนา

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#28 voodoo

voodoo

ไม่เป็นกลาง

ตอบ 30 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 05:31

ปัญหาอันหนึ่งของคนกรุง ก็คือ หนังสือพิมพ์คุณภาพ มักเป็นของพวกอำมาตย์มากกว่า เช่น กรุงเทพฯธุรกิจ ผู้ัจัดการ โพสทูเดย์ และพวกเขาก็เก่งในการวางตลาด เห็นใน สถานที่ราชการ ธนาคาร ออฟฟิต มักรับหนังสือพวกเขาเป็นประจำ แถม ทีวีช่อง 3 รายการสรยุทธ์ก็ฮอตสำหรับคนทำงาน เลยทำให้ คนอยู่ข้างเ้สื้อแดงน้อยกว่าที่ควร ก็เพราะสื่อแท้ๆ นี่ยังโชคดีที่มีดาวเทียม เอเชียอัปเดดอยู่ ไม่ังั้นคงรวมตัวกันไม่ติด พ่ายแพ้อำมาตย์อีกแน่นอน :lol:
" สลิ่มที่ไม่กล้่าเปิดตัวต่อสาธารณชนเท่าไรนัก เนื่องจากไม่ได้ทำประกันอัคคีภัย "

#29 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 30 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 06:51

มวลชนเสื้อแดงส่วนมากเป็นรากหญ้า
โฟโต้ช้อปยังเรียก โฟโฟ่ช้อป
น้ำมันยังเห่าหอนที่ร้านกาแฟกลางซอยว่าเกิดจาก พัดซิ่ว (ที่จริงฟอสซิล)
จะเอาปัญญาที่ไหนไปกด like ในโลกโซเชียลมีเดีย ?

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#30 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 30 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 07:24

ถามจริง ๆ เถอะ

เห็นกล่าวหาเขาอย่างนั้น อย่างนี้

มีหลักฐานอะไรจริงๆ บ้างป่ะ

ที่ว่าเขาจ้างมาอ่ะ

หือออ

:) :) :)

ส่วนของแดง เพียบบบบบบบบบบบบบบบ

:D :D

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#31 awhile

awhile

ขาประจำ

ตอบ 30 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 07:30

ม๊อบเสื้อแดง เขามีรายได้ จากการออกร้านครับ
ชุมนุมที่ไหน ขายของที่นั่น สบายเลย

#32 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 30 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 08:16

คนเสื้อแดง ยังเป็นรองพวกเขาอยู่มาก ในโซเชี่ยลมีเดีย
เราต้องมาวิเคราะห์กันอีกครั้ง ว่าแนวรบโซเชี่ยลมีเดีย นี้
เป็นรองพวกเขาอยู่มากน้อยแค่ไหน ดูจากยอดแชร์ และ Like นะครับ

Posted Image ได้โปรดตระหนัก และช่วยกันคนละมือละไม้
เปิดแนวรุกราน รุกกลับ ทางสนามรบไซเบอร์ ให้หนักหน่วงรุนแรง ยิ่งขึ้นกว่าเดิม

... อย่ามัวแต่หลงเพ้อเอาเองว่า เวปไซต์เสื้อแดง 3-4 แห่งที่ เข้าไปชุมนุมกันนั้น ทรงภูมิ หนาแน่น ใหญ่โตมหาศาล แล้ว
... อย่ามัวแต่หลงเพ้อกับคำพร่ำบ่นปนหลงตัวเองของ นักพูดเอ็มพี3, นักเล่นการเมือง, นักอยากดัง และ แกนกลวงลวงแม่ยก ทั้งหลาย

ฝ่ายไหนยึดหัวหาดด้านการสื่อสารได้เบ็ดเสร็จเด็ดขาด ฝ่ายนั้นย่อมมีชัยชนะ
มันเป็นเรื่องง่ายๆ ที่ควายมักไม่รู้ ...
ขอได้โปรดกรุณาอย่าเลือกกระบือมาเป็นผู้นำ
http://www.interneto...เป็นรองพวกเขาอ/

ทำเหมือนกับว่า ไม่ต้องทำมาหากินอะไร...
หรือเพื่อนๆเห็นว่าไงครับ... ;)

เฮ้อ...สงสัยว่าเหล่าไพร่แดง วันๆคิดแต่เรื่องแบบนี้หรือว่ามีใบสั่งมา...

Started by Suraphan07, Yesterday, 16:52

คนที่เรียกเหล่าไพร่แดงว่า"ควาย"....
เขาเขื่อว่า"ไพร่แดง"เขียนตาม"ใบบอก"อย่างเดียว....!

"ไพร่เแดง"ถูกฝึกเหมือน"หนูตะเภา".....
ยื่น"ใบบอก"พร้อม"บัตรเติมเงิน"....
"เหล่าไพร่แดง"จะเขียนตาม"ใบบอก"ทันที.....ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#33 Suraphan07

Suraphan07

เมพ

ตอบ 30 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:20

เฮ้อ...มันคิดกันแต่...
"ล้มล้างพวกสลิ่ม /แมงวาป/อำมาตย์"
"พวกกรูต้องชนะ/ พวกกรูมากกว่า/พวกข้าทำอะไรย่อมถูกหมด ฯลฯ"

อย่างงี้นี่เล่า ประเทศถึงได้พัฒนาไปไม่ถึงไหน.
ทั้ง โจร/ขโมย/เด็กแว๊นซ์/ช่างกลอันธพาล/ตำรวจขี้ฉ้อ/ราชการนักวิ่งเต้น ฯลฯ
ถึงได้เต็มบ้านเต็มเมือง ลองไล่ๆกันไปแทบจะเรียกได้ว่า
"ล้วนมาจากหรือเป็นพวกขี้ข้าไพร่แดง" แทบทั้งนั้น ที่วันๆ
ไม่เคยคิดถึงอนาคตของประเทศชาติ และเพื่อนร่วมโลก...

ไม่เชื่อดูเอาดิ ขนาดพระสงฆ์องค์เจ้าที่สอนดี ปฏิบัติชอบ มันยังเอาชื่อท่าน
ไปกาหัวกรวดน้ำคว่ำกะลา ส่วนพระที่เน้นเอาปริมาณคนทำบุญ เน้นชวนคนบริจาค
จ้องรับแต่ปัจจัย กลับได้รับการกราบไหว้ บูชา ... :mellow:

เวรกรรมประเทศไทย!

Edited by Suraphan07, 30 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:22.

#34 monin

monin

ขาประจำ

ตอบ 30 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:29

เพราะคนไม่เอาแดง รักสงบ ไม่ชอบละเมิดสิทธิของใคร
ไม่ชอบกร่างปิดถนน
ไม่ชอบออกไปก่อกวนเผาบ้านเผาเมิอง
และสุภาพ ถ่อยไม่เป็น หยาบไม่ได้
และที่สำคัญคือ ต้องทำมาหากินด้วยลำแข้งตนเอง ไม่ได้หวังว่าใครจะมาช่วยให้รวย
จึงไม่ค่อยออกไปร่วมชุมนุม
ต่างจากแดงสารเลว รับจ้างทำเลวได้ทุกชนิด กร่าง ถ่อย ดิบ เถื่อน มักง่ายในการหาเงิน หวังรวยทางลัด ม็อบแดงจึงมากกว่าม็อบอื่นๆ เพราะพวกว่างงานเยอะ พวกโลภก็เยอะ พวกขี้เกียจอยากรวยนทางลัดก็เยอะ พวกงอมืองอตรีนก็เยอะรอเศษเงินอย่างเดียวก็เยอะ
ม็อบแดงรวมสารพัดชั่วอยู่ในนั้น จึงทำให้เยอะ

#35 กาลครั้งหนึ่ง อุแว้ อุแว้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 30 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:47

เพราะคนไม่เอาแดง รักสงบ ไม่ชอบละเมิดสิทธิของใคร
ไม่ชอบออกไปก่อกวนเผาบ้านเผาเมิอง
และสุภาพ ถ่อยไม่เป็น หยาบไม่ได้
และที่สำคัญคือ ต้องทำมาหากินด้วยลำแข้งตนเอง ไม่ได้หวังว่าใครจะมาช่วยให้รวย

==========================================================

ทำไมการกระทำต่างๆที่ผ่านมาของคนไม่เอาแดง มันสวนทางกับคำที่คุณพูดกันจัง

ที่สำคัญผมสนใจคำว่า "สุภาพ ถ่อยไม่เป็น หยาบไม่ได้" มันจริงหรือ จะคอยดู :blink:

V

V

V

V

V

#36 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 30 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:45

ต่างจากแดงสารเลว รับจ้างทำเลวได้ทุกชนิด กร่าง ถ่อย ดิบ เถื่อน มักง่ายในการหาเงิน หวังรวยทางลัด ม็อบแดงจึงมากกว่าม็อบอื่นๆ เพราะพวกว่างงานเยอะ พวกโลภก็เยอะ พวกขี้เกียจอยากรวยนทางลัดก็เยอะ พวกงอมืองอตรีนก็เยอะรอเศษเงินอย่างเดียวก็เยอะ
ม็อบแดงรวมสารพัดชั่วอยู่ในนั้น จึงทำให้เยอะ

ใช่ใช่
ต้องทำให้ได้เท่า แดง ถึงจะดี การท่องเีที่ยวไทยจะได้เจริญ

แล้วเสื้อแดงน่ารักมาก

ผมขอบอกนะคุณมาน ควาาาาาาาาาาย ขนานแท้ ชอบคนโกหก โกง เนรคุณ ชาติ สุดๆๆๆเลยหว้า เด็กน้อยเอ๋ย

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม