Jump to content

ขอแนะนำซีรี่ น่าสนใจเรื่อง The Walking Dead

ซีรี่

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
7 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ความตาย ของผม

ความตาย ของผม

ขาประจำ

ตอบ 19 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:18

หาดูได้ใน mthai ครับ ยอมรับเลยว่าน่าสนใจจริงๆ ดราม่ากันได้ทั้งเรื่องกันเลย ลุ่นระทึกๆๆๆ กันเลยที่เดียว เป็นอีกเรื่องที่ขออนุญาตินำเสนอนะครับ

ลองชิมลางกับ http://video.mthai.c...24M1289938880M0 ตอนแรกนะครับ เป็น sub YO! THai

Series The Walking Dead เป็นซีรี่ย์ฝรั่งแนวซอมบี้เรื่องใหม่ที่ออกอากาศทางช่อง AMC ซึ่งโดยปกติจะไม่ค่อยมีซีรี่ย์แนวนี้ออกมาให้เห็นมากนัก ยกเว้นก็ Dead Set ซึ่งทำออกมาโดนด่าเละ อย่างไรก็ตามซีรี่ย์เรื่องนี้มีโปรดิวเซอร์มือดีอย่าง Frank Darabont มีดีกรีเป็นถึงโปรดิวเซอร์คนเดียวกะเรื่อง Terminator ทำให้หลายๆคนเชื่อว่าซีรี่ย์ฝรั่งเรื่องนี้ต้องสนุกแน่นอนสำหรับใครที่ชื่นชอบซีรี่ย์หรือภาพยนตร์แนวซอมบี้ไม่ควรพลาดซีรี่ย์ฝรั่งเรื่อง The Walking Dead นี้เด็ดขาด เนื้อเรื่องจะเป็นการไล่ฆ่าซอมบี้กันอย่างเลือดสาดทีเดียว เเละในขณะเดียวกัน ผู้คนก็ถูกซอมบี้ไล่กินเป็นอาหารชนิดที่เห็นเเล้วหยอง ในบางตอนของซีรี่ย์มีฉาก 18+ ด้วยครับ

ลองไปเสพกันได้นะครับ ดีกว่า Series korea ร้อยเท่าครับ

Edited by ความตาย ของผม, 19 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:20.

ในที่สุด แมนตู ของยู ก็ตกรอบ UPA ทำไมมันเป็นงี้

#2 ทักษิณี

ทักษิณี

ขาประจำ

ตอบ 22 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:55

ดูเหมือนกันครับ

ชะนีขี่ควายแดงมิเคยพ่าย

Posted Image ปูฟายปู้ป้าย Posted Image

เพื่อพี่ เพื่อตระกูล เพื่อผัว มิเกรงกลัวสิ่งใด แหล และ โง่ ไว้ก่อน ร่อนร่านกรีดกราย คล้ายจะสวย น่าเกรงขรามลิ่วล้อควายแดง

#3 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 25 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:55

หุหุ

เพิ่งดูตอน 13 จบไปมะกี้เองงง

รอภาค 3 ต่อตุลานี้

;) ;)

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#4 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 25 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:12

เรื่องนี้มีเกมด้วยนะครับ ทำค่อยข้างดีด้วย
http://store.steampo...com/app/207610/

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#5 dragon_guy

dragon_guy

น้องใหม่

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:10

สนุกดีนะครับ ถ้าใครสนใจจะซื้อซีรีย์ ลองเข้าไปดูที่เวปนี้ก็ได้นะครับ ไม่แน่ว่ายังมีอยู่หรือเปล่า

#6 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:35

รอดู SS3 แล้วคร๊าบ

#7 ผู้น้อย

ผู้น้อย

ขาประจำ

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:02

โอ้ว เรื่องนี้เคยดูที่ทรูวิชันส์แบบเว้นๆข้ามๆบางตอน ขอบคุณมากนะคะสำหรับเว็บไซต์ จุ๊บที ^_^
ต่อต้านตระกูลชินวัตรอย่างเป็นทางการ

#8 AtheNa

AtheNa

ขาประจำ

ตอบ 29 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:45

ดูแล้วไม่ชอบนางเอกอย่างแรง...ชิส์
สิ่งเดียวที่จะทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั่นก็คือ การที่คนดีๆ นิ่งดูดาย " The only thing necessary for the Triumph of Evil is for Good Men to do Nothing "(Edmund Burke)