Jump to content

- - - - -

ว่าทำไมบอร์ดนี้แมลงสาปเยอะจัง

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
70 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 รับกำจัดแมลงสาป

รับกำจัดแมลงสาป

น้องใหม่

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 04:16

ตอนแรกว่าชื่อไม่เหมาะสม จาก ยิ่งลักษ์ แม่สลิ่ม เราก็ยอมเปลี่ยนให้แล้ว เข้ามาใช้บอร์ดเค้าก็ทำตามเค้าหน่อยไม่ว่าอะไร

ต่อมาเอาอีกแล้ว จะอะไรกันนักกันหนา บอร์ดเปิดไว้ไม่ให้คนโพสเหรอ และอีกอย่างผมตั้งกระทู้ไม่ใช่ตั้งแล้วไม่สนใจทุกกระทู้ผมก็ไปตอบหมด

ห้ามตั้งกระทู้วันนี้ผมไม่ว่า แต่มาสั่งให้ตั้งวันละ 3 กระทู้เนี๋ยนะ มันจะเกินไปไหม คนอื่นละตั้งเกินวันละ 3 กระทู้จะโดนแบบนี้ไหม

ปล" พอแล้วไม่เล่นแล้วกรุณาลบ ID นี้ทิ้งไปด้วย ที่เข้ามาเพราะเห็นว่ามีคนพูดกันเยอะ ว่าบอร์ดนี้ ไม่ว่าใคร ก็มาคุยกันได้ แต่พอลองมาจริงๆ ไม่เป็นอย่างที่พูด ไม่ใช่พวกคุณแล้วคุณจะจะโฟสไม่ได้ใช่ไหม วันๆพวกคุณโพสเท่าไหร่กันได้ แต่พวกผมโพสได้แค่วันละ 3 กระทู้สินะ กลัวความจริงมากนะเหรอ พอผมเอาความคิดของพวกผม มาโพสเนียรับไม่ได้กันเหรอ กลัวอะไรละ

#2 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 04:22

กฎ ไม่เกินวันละ 3 กระทู้
เขามีมาตั้งนานแล้วนะครับ

ไล่อ่านมาหลายกระทู้เหมือนกัน คุณ เหมือนคนสติแตก
เคยเห็นคน สติแตก ไหมครับ..คนที่พูดอะไร เพ้อเจ้อ ไม่มีข้อมูล ข้อเท็จจริง มีแต่คิดเอาเอง เพ้อไปเรื่อย..

กระทู้ลักษณะแบบ สติแตก หรือ เพ้อไปเรื่อย
3 กระทู้ ผมว่ามากไปด้วยซ้ำ

คุณเล่น จินตนาการ 4-5 กระทู้ .. บอกตามตรงนะครับ รกบอร์ด

ในเสรีไทย มีรุ่นพี่เสื้อแดงคุณเล่นอยู่หลายคน
ไปคุยกับเขาบ้างก็ดี ทำไมเขาถึงเล่นที่นี่ได้ไม่มีปัญหา ?

ไม่ใช่ออกอาการ บ้า แล้ว วิ่งพล่านไปเรื่อย....เลอะเทอะ !

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#3 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 04:32

ตั้งได้ครับเกิน 3 กระทู้ แต่แบบที่ จขกท. ตั้งแบบรกบอร์ด เป็นขยะ ก้อไม่ควร
ควรคำนึงถึงใจเขาใจเราบ้าง หวังว่าคงมีความรู้อยู่บ้าง อ่านเข้าใจนะ
หากตั้งการโพสตมากๆ ตามใจฉัน แนะนำ บอร์ดฟรี ไปขอเปิด เล่นเองโพสตเองไม่ดีกว่าหรือ

#4 ryukendo

ryukendo

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 04:40

เห็นแล้ว....อายแทน -_-
บ้านเมืองไม่ใช่ของเล่นที่จะทำพังแล้วร้องไห้ขออันใหม่

#5 คนกวาดขยะ

คนกวาดขยะ

ตำแหน่ง ภารโรง ครับ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 05:01

"คนอื่นละตั้งเกินวันละ 3 กระทู้จะโดนแบบนี้ไหม"

ดูที่เจตนาครับ ของคุณ 2 ชั่วโมง 9 กระทู้ ไม่เคยมีใครทำสถิติเท่าคุณ แม้นับ 24 ชั่วโมงก็ตาม
ถ้าไม่จำกัดแล้วมันจะจบที่กี่กระทู้ล่ะ ถ้าปล่อยตามสบาย สมาชิกเข้าบอร์ดมาเจอแต่กระทู้คุณเต็มบอร์ดเขาก็ด่าผม

ทุกวันนี้สมาชิกเขารวมเงินจ้างผมดูแลพอได้อยู่ได้กิน ถ้าผมละเลยเขาก็จะเลิกจ้าง ลูกเมียผมก็ลำบาก จะอาศัยถุงยังขีพก็ไม่ได้ที่บ้านน้ำไม่ท่วม กรุณาผมเต๊อะ ;)

Spoiler

#6 uramihci

uramihci

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 05:18

ตั้งกระทู้แล้วช่วยกลับมาถกในประเด็นที่ตั้งกระทู้ขึ้นมาด้วยนะครับ
ไม่ใช่ตั้งแล้วหาย ตั้งเอายอด ตั้งเอามัน ตั้งเอาสะใจ
ประพฤติตัวให้สมกะที่อวดอ้างว่าเป็นผู้มีปัญญา เป็นผู้ตาสว่าง ด้วยนะครับ
กฎ กติกา มารยาท เขามี กรุณาศึกษาให้เข้าใจ แล้วปฏิบัติตามระเบียบด้วย

ไม่ใช่อ้างแค่ประชาธิปไตย แล้วนึกจะทำอะไรก็ได้นะครับ

#7 เรื่อยๆเอื่อยๆ

เรื่อยๆเอื่อยๆ

There is a face beneath this mask, but it isn't me.

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 05:21

ให้กำลังใจม็อดครับ

#8 nornoo

nornoo

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 05:39

งุดงิด. เป็นควายก็แบบนี้. เถียงด้วยเหตุผลไม่มี ใช้นิยามแบบควายๆ ผมว่าคุณกลับไปอยู่ในราชดำดินของคุณต่อไปเถอะ คนจะชื่นชมนางปู แม้ไร้ความสามารถอย่่างไร
หรือจะเชียร์ อ้ายแม้ว จอมโกงตอแหลอย่างไร ก็จะมีคนที่เป็นควายเหมือนอย่างคุณมากมาย ทำให้คุณมีคุณภาพชีวิตดีขึ้น เพราะอยู่ในคอกควายด้วยกัน

#9 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 05:56

บัวไม่พ้นน้ำจริงๆๆ
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#10 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 06:16

แดรกหญ้าแล้วนอนซะ ฟายแดงจ๊าด***เอ๊ย

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#11 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 06:18

แบน ๆ มันไปเถอะครับ

รำคาญ

B) B)

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#12 ตกสำรวจ

ตกสำรวจ

น้องเก่า

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 06:36

คุณต้องรู้สึกขอบคุณนะ......ที่เขาให้ตั้งวันละ 3 กระทู้ จะได้ให้คุณมีเวลาได้คิดและตั้งสติซะบ้าง......ก่อนที่จะเข้ามาตั้งกระทู้

เพราะถ้าคุณ"สติแตก"......กระทู้ของคุณก็ตีกันเอง

"แค่น้ำท่วมมันคิดว่าจะล้มรัฐบาลได้เหรอเพราะคนดีตกน้ำไม่ไหลตกไฟไม่ไหม้"
"ว่าแล้ว !!! ตอนแมลงสาปมันยุบสภาเสร็จ มันดันร้อง "ไชโย" เพราะมีเหตุผล"
"สาเหตุน้ำถ่วมแพราะคนสองคน ไม่ใช่ความผิดรัฐบาล"

คุณจะเอายังกันแน่ระหว่าง....

1. น้ำท่วมมันเป็นภัยพิบัติที่ธรรมชาติทำลายเป็นสิ่งที่หลีกเลี่ยงไม่ได้
2. ปชป.วางยา
3. โทษข้าราชการประจำ

ส่วนความดีของแม้ว....เขารู้กันดีอยู่แล้ว :D

#13 blackdragon

blackdragon

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 07:25

แดรกหญ้าแล้วนอนซะ ฟายแดงจ๊าด***เอ๊ย

เดาว่าน่าจะเป็นหมอ
วินิจฉัยได้ตรงประเด็น
เอ๊า...รีบไปแดรกหญ้าแล้วนอนซะ ฟายแดงจ๊าด***เอ๊ย

:P :lol: :D

#14 ห่วยแมน

ห่วยแมน

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 07:26

อ่านหัวข้อแล้วเกือบจะเอนเอียง แหม ทำไม Mod ใจแคบกับเสื้อแดงล้มเจ้ากันจัง โดยเฉพาะที่บอกว่า

ห้ามตั้งกระทู้วันนี้ผมไม่ว่า แต่มาสั่งให้ตั้งวันละ 3 กระทู้เนี๋ยนะ มันจะเกินไปไหม คนอื่นละตั้งเกินวันละ 3 กระทู้จะโดนแบบนี้ไหม

ปล" พอแล้วไม่เล่นแล้วกรุณาลบ ID นี้ทิ้งไปด้วย ที่เข้ามาเพราะเห็นว่ามีคนพูดกันเยอะ ว่าบอร์ดนี้ ไม่ว่าใคร ก็มาคุยกันได้ แต่พอลองมาจริงๆ ไม่เป็นอย่างที่พูด ไม่ใช่พวกคุณแล้วคุณจะจะโฟสไม่ได้ใช่ไหม วันๆพวกคุณโพสเท่าไหร่กันได้ แต่พวกผมโพสได้แค่วันละ 3 กระทู้สินะ

โอย น่าเห็นใจจริงๆ เพราะบอร์ดนี้ใจแคบทั้งคนเล่นทั้งคนดูแล เล่นพรรคเล่นพวก มีแต่สลิ่ม อำมาตย์ เสื้อเหลือง แมลงสาป ฯลฯ

...เป็นความจริงเพียงครึ่งเดียว (Half-Truth) แบบที่เสื้อแดงชอบนำเสนอ...

พอมาเจอความจริงที่เหลือเงียบกริ๊บ ดริ๊ฟไม่ออก แถไม่ทัน หันทั้งหัว หันทั้งหางหายวับไปกับตา

"คนอื่นละตั้งเกินวันละ 3 กระทู้จะโดนแบบนี้ไหม"

ดูที่เจตนาครับ ของคุณ 2 ชั่วโมง 9 กระทู้ ไม่เคยมีใครทำสถิติเท่าคุณ แม้นับ 24 ชั่วโมงก็ตาม
ถ้าไม่จำกัดแล้วมันจะจบที่กี่กระทู้ล่ะ ถ้าปล่อยตามสบาย สมาชิกเข้าบอร์ดมาเจอแต่กระทู้คุณเต็มบอร์ดเขาก็ด่าผม

ทุกวันนี้สมาชิกเขารวมเงินจ้างผมดูแลพอได้อยู่ได้กิน ถ้าผมละเลยเขาก็จะเลิกจ้าง ลูกเมียผมก็ลำบาก จะอาศัยถุงยังขีพก็ไม่ได้ที่บ้านน้ำไม่ท่วม กรุณาผมเต๊อะ ;)

Spoiler

ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ = ประเทศไทย

#15 ปกติทำแต่งาน

ปกติทำแต่งาน

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 07:32

ตั้งกระทู้แล้วกรุณา support ด้วยข้อมูลข้อเท็จจริง
ถ้าจะพล่ามเพ้อเจ้อชาบู กรุณาไปที่สะพานลอย

ที่นี่คุณภาพครับ คุณต้องมีข้อเท็จจริง ตรรก เหตุผล แม้แต่ ปุกลุุ้ก ก็จะแสดงข้อมูล ข่าว ข้อเท็จจริง และให้ความเห็นลงไป
ผิดคือผิด แม้ว่าหลายคนจะทำสิ่งนั้นถูกคือถูก แม้ว่าจะไม่มีใครทำสิ่งนั้นศจ. สังเวียน อินทรวิชัย

#16 littlerock

littlerock

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 08:25

เอ๊า นึกว่าแดง QC ทำไมเนี๊ยนเนียน

#17 G.Maniac

G.Maniac

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 08:28

คนปกติ มีประเด็นปัญหาทางการเมือง ที่อยากถ่ายทอด ที่อยากแลกเปลี่ยน อยากให้ช่วยกันคาดการณ์ หลักๆวันนึง ไม่น่าเกิน 3 เรื่อง นะครับผมว่า

ถ้าไหลไปถึงวันละ 8-9 เรื่องนี่ ผิดปกติเกินไปครับ

#18 ramboboy26

ramboboy26

เมพ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 08:29

เลขสมาชิกผมโพสไปเท่าไหร่แล้วหว่า เท่าที่จำได้ไม่เคยตั้งเกินวันละ 3 ทู้ซักทีเลยนะ ทำไมผมไม่เห็เดือดร้อน
หรือทำยอดตั้งกระทู้ไม่ได้ตามเป้าเอาไปตั้งเบิกไม่ได้ครับ :P
กูขอปฏิญาณ ต่อหน้าสถูปสถานศักดิ์สิทธิ์ ต่อหน้าอิฐหินดินทราย ขอจองล้างจองผลาญจนตาย ต่อผู้ทำลาย แผ่นดิน...

#19 JUR1ST

JUR1ST

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 08:31

พฤติกรรมมันเข้าลักษณะคนรับจ้างมาป่วนนี่หว่า พอทำงานไม่ได้ตามเป้าก็เลยมาโวยวาย

#20 blackdragon

blackdragon

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 08:34

หาก จขกท ต้องการเจอพวกควายแดงด้วยกัน
ก็ไปลากดำนาสิคร๊าบ

:P :D :lol:

#21 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 08:53

จะบอกให้ว่า บอร์ดเก่าผมก็เคยร้องเรียน ไอ้บ้าตัวนึง ที่ไม่ถึง 5 นาที ตั้ง 3 กระทู้แบบไม่มีสาระ เช่นคุณ ด้วยละ

มาบ้านเขา รู้จักให้เีกียรติ มีมารยาท คุณไปบ้านคนอื่น เคยเอาเท้าวางก่ายบนโต๊ะตอนเขายกน้ำยกท่ามาเสิร์ฟ แล้วบอกว่า
"อ้าว ชุดรับแขกนี่มีไว้ให้แขกนั่ง ให้แขกสบายไว้ต้อนรับ ผมเอาเท้ามาวางผิดด้วยเหรอ? ผิดกฏหมายป่าว"
รึเปล่าล่ะครับ?

สักแต่มากวงติง ชาวบ้าน ภารโรงเขาตักเตือน ก็ควรทำความเข้าใจ ไม่ใช่ด่าคนมาเตือน
ที่บอร์ดนี้น่ะ ผมว่าเปิดกว้างมากๆ แล้ว ขนาดกระทู้ แดงตั้ง กระทู้ เหลืองตั้ง ยังมีให้เห็นตลอด ไปบอร์ดลากดำนา หรือ ของไอ้ แมเนเจอร์ฯ น่ะ ขี้คร้านอยู่ไม่ถึง 10 นาที ก้โดนลบแล้ว

หัดสำรวจตัวเองก่อนค่อยโทษคนอื่นดีกว่า ถ้าคุณจะไม่เล่นบอร์ดนี้แล้ว ไม่เข้ามาอ่านก็ไม่เป็นไร ผมอยากจะพิมพ์เฉยๆ เท่านั้นแหละ
รู้อยู่แล้วถึงคุณจะกลับมาอ่านก็ไม่สำนึก ด่าคนอื่นอยู่่ดีแหละ

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#22 joecth2003

joecth2003

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 08:55

ไม่มีใครกลัวหรอก แต่ตั้งกระทู้แล้ว ไม่เข้ามาดูมารับผิดชอบ
สักแต่จะตั้งทิ้งๆ ไป ตั้งที 9 กระทู้รับผิดชอบไม่ไหวหรอก
9 กระทู้ ลองซะ 3 วันติด ปาไป 27 กระทู้แล้ว

หาก จขกท ต้องการเจอพวกควายแดงด้วยกัน
ก็ไปลากดำนาสิคร๊าบ

:P :D :lol:

เจ็บนะเขาก็มาจากที่นั่นแหละ ตะเอง 55555

#23 zereza

zereza

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 08:58

โพสด่า หาสาระไม่ได้ อยู่ไปก็รกบอร์ดครับ นิมนต์ไปที่อื่นเหอะ ถ้าไม่ยอมรับกติกาก็ไปเผาเซิร์พเวอร์อย่างที่ถนัดเอาละกัน
"ถ้าคุณตั้งคำถามของปัญหาที่เกิดขึ้นผิด ก็อย่าหวังว่าจะได้ทางออกของปัญหาที่ถูกต้อง""อิทัปปัจจยตา และ ปฏิจจสมุปปบาท สองหลักใหญ่ที่เป็นหัวใจแห่งพุทธะ หากคนไทยเรียนรู้และปฏิบัติตามได้เกินครึ่ง ชาติไทยจะห่างไกลความวิบัติทั้งปวง"

#24 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 10:37

ตอนแรกว่าชื่อไม่เหมาะสม จาก ยิ่งลักษ์ แม่สลิ่ม เราก็ยอมเปลี่ยนให้แล้ว เข้ามาใช้บอร์ดเค้าก็ทำตามเค้าหน่อยไม่ว่าอะไร

ต่อมาเอาอีกแล้ว จะอะไรกันนักกันหนา บอร์ดเปิดไว้ไม่ให้คนโพสเหรอ และอีกอย่างผมตั้งกระทู้ไม่ใช่ตั้งแล้วไม่สนใจทุกกระทู้ผมก็ไปตอบหมด

ปล" พอแล้วไม่เล่นแล้วกรุณาลบ ID นี้ทิ้งไปด้วย ที่เข้ามาเพราะเห็นว่ามีคนพูดกันเยอะ ว่าบอร์ดนี้ ไม่ว่าใคร ก็มาคุยกันได้ แต่พอลองมาจริงๆ ไม่เป็นอย่างที่พูด ไม่ใช่พวกคุณแล้วคุณจะจะโฟสไม่ได้ใช่ไหม วันๆพวกคุณโพสเท่าไหร่กันได้ แต่พวกผมโพสได้แค่วันละ 3 กระทู้สินะ กลัวความจริงมากนะเหรอ พอผมเอาความคิดของพวกผม มาโพสเนียรับไม่ได้กันเหรอ กลัวอะไรละ

กำจัดแมงดาตัวเมียได้แมงดาตัวผู้เป็นของแถม.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#25 P2iUSz

P2iUSz

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 10:44

กระทู้ไร้สาระ กวนน้ำให้ขุ่นไปวันๆ
วันละ 3 กระทู้ก็เกินพอแล้ว
"หากคุณทำผิดพลาด คุณก็แค่ทำให้มันถูกต้อง ไม่ใช่เรื่องยากอะไรเลย"" สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ นั่นคือการที่คนดีๆ นิ่งดูดาย " - Edmund Burke & Zen

#26 oneclick999

oneclick999

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 10:48

pantip ก็ดูกร่อยๆ ไปเสื้อแดงเค้าไม่มีบอร์ดเล่นแล้วเหรอ บอร์ดพวกนี้ก็มีแต่อวยกันเองคงเหงา

#27 เมณี ลีน

เมณี ลีน

น้องใหม่

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 10:51

อ่านก็ไม่ประเทืองสติปัญญา ตั้งมาทำไมมากมายให้รกบอร์ด ถ้าตั้งมู้แล้วสร้างสรรคงไม่มีใครว่าหรอกมั้งงงง
กฎแห่งกรรมยุติธรรมเสมอ

#28 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 11:00

พวกบัวเต่าถุย ถ้ามาอ่านที่นี่ ฟังผู้รู้เขาถกกันด้วยข้อมูลจริงๆ ก็เปิดสมองรับด้วย เปิดใจรับด้วย อย่ามัวแต่อยู่ในโลกเพ้อเจ้อ

คนดีชอบแก้ไข คนจัน ไร ชอบแก้ตัว น่าจะเคยได้ยินนะคะ

ด้วยความหวังดี

#29 jaturong

jaturong

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 11:05

รำคาญครับ

#30 IAMDA

IAMDA

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 11:07

เอาง่ายๆสั้นๆ คุณทำตามกฏ ตั้งกระทู้สร้างสรรค์ เอาข้อมูลมาโต้กัน
แล้วพวกผมจะ comment ให้ อาจมีด่าบ้างนิดหน่อย ตามสถานการณ์ เพื่อความฮา

#31 18Bottle

18Bottle

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 11:08

เมื่อเจตนามันส่อ ก็แบนมันเหอะครับ

#32 dekwat

dekwat

น้องเก่า

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 11:09

แม่มเข้ามาป่วนแล้วก็ไป อย่าไปสนใจมันเลยครับ

#33 Ladieskaka

Ladieskaka

น้องเก่า

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 11:14

ก็ถ้า เขา ให้ตั้ง 3กระทู้ คุณก็ไปพาเพื่อนมาสมัคอีกสัก 10-20 คนจะได้โพส กัน คน ละ 3กระทู้ ตามกติกาหรือคุณจะสมัค อีกสัก 10-20 ไอดี ก็ได้นิครับ
มาโพส เยอะๆแล้วกันครับ อิอิ ดูดิเขาจะทำยังไงกันคริๆๆๆๆ

#34 Ch_Chang

Ch_Chang

น้องเก่า

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 11:16

บางเวปบอร์ด เขาให้ตั้งไม่เกิน วันละ1กระทู้ เยอะแยะไปครับ แถมไม่ใช้เวปการเมืองด้วย และไม่ได้ตั้งกฎเป็นลายลักษณอักษร ด้วย
คนที่ตั้งเกินวันละกระทู้ก็โดนตำนิแบบนี้แหละ รวมทั้งเวปพันทิบ ที่ผมเล่นประจำ

#35 Shart

Shart

Secret Member

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 11:27

ปกติไม่มีใครตั้งกันเยอะแยะหรอก
และที่สำคัญ ขอเนื้อหา เบื่อน้ำขุ่นๆเต็มทีแล้ว

ถ้าคุณเอาเหตุผลมา ผมคนนึงจะตอบเหตุผลกลับ
แต่ถ้าเอาน้ำขุ่นๆแบบที่คุณโพสหลายกระทู้ ก็จะโดนคนด่าเป็นเรื่องปกติ

#36 tu053

tu053

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 11:30

เราอย่าไปอบโต้เขาจ้ะ รณรงค์ไม่โพสต์ตอบ

คนเราคิดต่างได้ แต่อย่าคิดชั่ว

ไม่ว่าจะมุมนี้หรือมุมไหน ถ้ามันเป็นเรื่องงี่เง่าไม่ขอเสียเวลามองว่ะ

#37 royalist

royalist

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 11:40

แค่หน้าแรกของบอร์ด กระทู้คุณก็ปาเข้าไป 10กระทู้แล้ว ขอร้องได้ไหม ขอแดงไม่ควายได้ไหมครับ :unsure:
Royal Thai Army

#38 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 11:43

ถ้าไม่รู้จักเคารพกติกา ก็กลับไปที่ๆการเผาบ้านเผาเมืองเป็นเรื่องปกติเถอะ โตเเล้วค่อยมาเล่น

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#39 ryukendo

ryukendo

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 11:57

ก็ถ้า เขา ให้ตั้ง 3กระทู้ คุณก็ไปพาเพื่อนมาสมัคอีกสัก 10-20 คนจะได้โพส กัน คน ละ 3กระทู้ ตามกติกาหรือคุณจะสมัค อีกสัก 10-20 ไอดี ก็ได้นิครับ
มาโพส เยอะๆแล้วกันครับ อิอิ ดูดิเขาจะทำยังไงกันคริๆๆๆๆ

ถ้าตั้งแล้วมีพยานหลักฐาน ตั้งแล้วเข้ามาตอบ มาดูแลกระทู้ของตัวเอง น่าจะไม่มีคนด่าหรอกครับ ....แต่ถ้าตั้งเพื่อจะโชว์ควาย....อย่าเลยครับ <_<
บ้านเมืองไม่ใช่ของเล่นที่จะทำพังแล้วร้องไห้ขออันใหม่

#40 halfmoon

halfmoon

มหาเมพ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 11:59

อ้าว เป็นซะงั้น ทำไมขี้น้อยใจจัง ผมว่าบางทีก็เพลินดีนะ ส่วนชื่อนั้นผมว่าจริงๆ mod เขาไม่ขัดเท่าไหร่หรอก แต่แนวกระทู้คุณไปทางเดียวเกินไป เปลี่ยนวิธีนำเสนอให้หลากหลายหน่อย ผมว่าที่นี่มีความเป็นมิตรอยู่นะแม้จะคิดคนละอย่างอยู่คนละทาง หาก mod เขาให้เปลี่ยนชื่อใหม่ไปแล้วก็เปลี่ยนซะอย่ายึดติดเลย หาชื่อเท่ๆหรือกวนๆก็ได้ แต่เปลี่ยนรูปแบบนำเสนอข้อกระทู้ให้หลากหลายหน่อย สักพักก็จะชินกันไปเอง

ส่วนที่ว่าทำไมที่นี่แมลงสาปเยอะ ก็นี่มันรังแมลงสาปนี่ครับ แต่ทั้งนี้ที่นี่ก็ใช่ว่ามีแต่แมลงสาป แมลงอย่างอื่นก็มี ที่ว่ารังแมลงสาปก็ใช่ว่าจะยอมขานรับคำกล่าวหาเรียกชื่อแมลงสาป แต่หากคุณกำลังจะสื่อสารเรียกพวกผม อันนี้มันก็แล้วแต่คุณ พวกผมจะรับไม่รับพวกคุณหรืออีกหลายพวกก็เรียกพวกผมว่าแมลงสาปอยู่ดี

เอาเป็นว่าทำตามที่ผมแนะนำก็แล้วกัน ลองศึกษาแดงรุ่นพี่ที่นี่ไปด้วยก็แล้วกัน ตามสะดวกนะ
อธิปัตย์ 5 : อิสรภาพ เสรีภาพ ภราดรภาพ มิตรภาพ สันติภาพ : คือแก่นแท้แห่งอำนาจประชาธิปไตย : ท่านมีหรือยัง ถ้าไม่ จงสร้างเอง

#41 Arrow

Arrow

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 12:00

เปลี่ยนชื่อเป็น แมงดา สามาน
อีปู แสนโง่ จะดูดีกว่าครับ

#42 halfmoon

halfmoon

มหาเมพ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 12:04

ตกลงจากเปลี่ยน "ยิ่งลักษณ์ แม่สลิ่ม" เป็น "รับกำจัดแมลงสาป" แล้วหลังสุดตอนนี้เป็นชื่ออะไร หากเปลี่ยนแล้วช่วยบอกด้วยนะ จะได้รู้ว่าเป็น login ไหน ผมแก่แล้ว งง :D
อธิปัตย์ 5 : อิสรภาพ เสรีภาพ ภราดรภาพ มิตรภาพ สันติภาพ : คือแก่นแท้แห่งอำนาจประชาธิปไตย : ท่านมีหรือยัง ถ้าไม่ จงสร้างเอง

#43 Ladieskaka

Ladieskaka

น้องเก่า

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 12:06

อ้าว เป็นซะงั้น ทำไมขี้น้อยใจจัง ผมว่าบางทีก็เพลินดีนะ ส่วนชื่อนั้นผมว่าจริงๆ mod เขาไม่ขัดเท่าไหร่หรอก แต่แนวกระทู้คุณไปทางเดียวเกินไป เปลี่ยนวิธีนำเสนอให้หลากหลายหน่อย ผมว่าที่นี่มีความเป็นมิตรอยู่นะแม้จะคิดคนละอย่างอยู่คนละทาง หาก mod เขาให้เปลี่ยนชื่อใหม่ไปแล้วก็เปลี่ยนซะอย่ายึดติดเลย หาชื่อเท่ๆหรือกวนๆก็ได้ แต่เปลี่ยนรูปแบบนำเสนอข้อกระทู้ให้หลากหลายหน่อย สักพักก็จะชินกันไปเอง

ส่วนที่ว่าทำไมที่นี่แมลงสาปเยอะ ก็นี่มันรังแมลงสาปนี่ครับ แต่ทั้งนี้ที่นี่ก็ใช่ว่ามีแต่แมลงสาป แมลงอย่างอื่นก็มี ที่ว่ารังแมลงสาปก็ใช่ว่าจะยอมขานรับคำกล่าวหาเรียกชื่อแมลงสาป แต่หากคุณกำลังจะสื่อสารเรียกพวกผม อันนี้มันก็แล้วแต่คุณ พวกผมจะรับไม่รับพวกคุณหรืออีกหลายพวกก็เรียกพวกผมว่าแมลงสาปอยู่ดี

เอาเป็นว่าทำตามที่ผมแนะนำก็แล้วกัน ลองศึกษาแดงรุ่นพี่ที่นี่ไปด้วยก็แล้วกัน ตามสะดวกนะ

แดงรุ่นพี่ เนียนเลย วางระบบดีมีแดงรุ่นพี่อยู่ในรังแมลงสาบด้วย แบบนี้เค้าเรียกว่าแดงสร้างภาพหรือป่าวครับ สร้างภาพว่าแดงแล้วตั้งกระทู้ ล้อเป้า ให้พวกแมลงสาบด่าแล้วก็เอาไปอ้างว่าแดงคิดแบบนั้นแบบนี้ แล้วเอามาล้างแดงที่เข้ามาห้องนี้หรือป่าวครับ คริๆๆๆ ผมแค่คิดเองเล่นนะครับเพราะมันมีความเป็นไปได้แค่นั้นและครับ

#44 คนกวาดขยะ

คนกวาดขยะ

ตำแหน่ง ภารโรง ครับ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 12:18

แจ้งท่าน halfmoon ผมขอให้เจ้าของกระทู้เปลี่ยนชื่อ "ยิ่งลักษณ์ แม่สลิ่ม"

ผมมองว่าไม่เหมาะสมนัก เป็นการตั้งใจกระทบทุกคนที่ไม่ใช่แดง

ซึ่งเขาได้เปลึ่ยนแล้วตามขอเป็น "รับกำจัดแมลงสาป" ชื่อใหม่นี้ก็ไม่มีปัญหาอะไรอีก

แต่เพิ่งเห็นว่าไม่ถึง 2 ชั่วโมง ตั้ง 9 กระทู้ จึงแจ้งให้ตั้งไม่เกิน 3 กระทู้ครับ

#45 deny555

deny555

น้องเก่า

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 12:19

พักบ้างก็ได้นะครับ คุณ รับกำจัดแมลงสาบ

สิ่งที่คุณนำเสนอ...มันเป็นเรื่องที่หลายๆคนคิดได้นานแล้ว

ผมสงสารคุณ มากกว่าที่จะ โกรธ หรือเกลียดคุณครับ
วิเคราะห์ วิพากษ์ วิจารย์ เปิดโปง คือ หน้าที่ของเรา!!!!

#46 Bug_HAM

Bug_HAM

น้องเก่า

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 12:38

ตรรกะ เสื้อแดง ก็งี้แหละ

#47 halfmoon

halfmoon

มหาเมพ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 12:42

รับทราบครับ

#48 Lumtakong

Lumtakong

"มดงาน" แห่งเมืองที่ราบสูง

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 14:33

นี่เป็นเทศกาลรับน้องใหม่หรือเปล่าครับ

:D
สีสันของการดำรงค์ชืวิตของมนุษย์ อาจจะโรยด้วยกลีบของดอกไม้ หรือ เต็มไปด้วยขวากหนาม ที่ขวางกั้น เรา...จะเผชิญกับมันได้อย่างไร

#49 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 14:35

สงสัยร้อนมากจนปลักมันแห้ง เลยมากันเยอะ

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#50 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 14:41

ก็รวมกระทู้สิครับ รวมของมันไว้ด้วยกัน ตั้งกี่กระทู้ก็จับรวมเป็นกระทู้เดียว
ให้มันแยกประสาทตอบเอาเอง
มนุษย์เงินเดือนจนๆที่ไม่พอใจรัฐบาลเสื้อแดงที่แสนชั่วจะทำอะไรได้มากกว่าวาดการ์ตูนระบายความคับแค้นใจhttp://webboard.seri...ยเว็บบอร์ดการ์/ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ดการ์ตูน