Jump to content

- - - - -

เบื่อคนโง่ โมโหคนไม่เสียภาษี แต่ได้ดีเพราะเผาบ้านเผาเมือง

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
12 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 excell_13

excell_13

น้องเก่า

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:23

...เบื่อกันไหมครับ ที่ทุกวันนี้ เรามีนักการเมืองที่นอกจากโง่ โกง และชั่วด้วยแล้ว เรายังมี คนที่เชื่อว่าคนเหล่านั้นเป็นคนดีเป็นจำนวนมากอยู่ร่วมชาติเราด้วย

ชาติที่โง่เป็นส่วนมาก จนเป็นส่วนมาก คนไม่เสียภาษีเป็นส่วนมาก กำลังล่มสลายเพราะภัยจากคนในชาติเอง หาใช่ภัยจากภายนอกไม่

1. ถ้าฉลาดเป็นส่วนใหญ่ไทยเป็นญี่ปุ่นไปแล้วครับ
2. มีคนเสียภาษีเงินได้ทั้งประเทศไทย 2 ล้านกว่าคน กว่าครึ่งอยู่ในกรุงเทพ และ ปริมณฆล
3. มีคนมาใช้เสียงเลือกตั้งไม่เคยเกิน 75% ทั้งๆที่ใช้งบเป็นพันล้านในการเลือกตั้งในแต่ละครั้ง
4. พอเอาคนที่โง่ และ ไม่เสียภาษีมาเลือกตั้ง ก็มีแนวโน้มว่าจะชอบนโยบายแบบขอทาน เพราะ เนื่องจากตัวเองไม่เคยเสีย เลยคิดเอาแต่ได้......

ผมไม่อยากเป็นคนไทยเลยครับ อายเขา เรามีประเทศที่มีทุกอย่าง ภัยธรรมชาติก็ไม่ค่อยมี แต่อุดมไปด้วย โสเภณี คนไหว้ต้นกล้วย ไหว้ผีสาง บริโภคนิยม วัตถุนิยม ไม่มีวินัย ไม่มีความรับผิดชอบ ไม่มีความหวงแหนชาติ

แถมคนเหล่านั้นยังเลือกนักการเมืองที่มาจากผู้มีอิทธิพลท้องถิ่น ซึ่งส่วนใหญ่ทำธุรกิจสีเทา เอาเงินสกปรกไปติดสินบนเหล่าข้าราชการขี้ฉ้อ ... เป็นวังเวียนอุบาตว์ กัดกินชาติไทยไม่รู้จักจบสิ้น

อยากลาออกจากการเป็นคนไทยครับ.....

Edited by excell_13, 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:27.

#2 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:28

เหนื่อยเหมือนกัน ทั้งกายทั้งใจ

#3 rujikate

rujikate

ขาประจำ

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:31

ไม่สามารถทำอะไรได้ครับ

ทำใจและทำหน้าที่เราให้ดีก็พอ :)

#4 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:34

ควายแดงหลายๆตัว มันขอเงิน คนที่มันเรียกว่า สลิ่ม กินอยู่ แต่มันทำเป็นไมรู้ตัว -_-

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#5 คุณนายนอกบ้าน

คุณนายนอกบ้าน

ขาประจำ

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:26

ปีนี้จะพยายามเครมคืนให้มากที่สุด

#6 เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:45

ถ้าคนไทยเบื่อ อาย แล้วอยากลาออกจากความเป็นคนไทยกันหมด ประเทศไทยจะเหลือแต่ประเภทกากๆเดนๆ แล้วประเทศไทยจะเป็นยังไงต่อไปคะ ถ้าหากการลาออกจากการเป็นคนไทยทำได้จริง แล้วคนคิดได้ คิดดี ฉลาด แยกแยะเป็นหนีไปหมด สุดท้ายประเทศจะเหลือแต่ชื่อ หรือบางทีเราจะเหมือนมอญก็ได้

มีคนมอญ แต่ไม่มีประเทศมอญน่ะค่ะ
ทักษิณเป็นเทพเจ้าจริงๆนะ ไม่เชื่อถาม เสื้อแดง ดูสิ

#7 Siren

Siren

ขาประจำ

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:01

เบื่อได้แต่ห้ามท้อค่ะ ไม่งั้นประเทศไทยที่เรารักคงเหลือแต่ซาก
นึกถึงทุกสิ่งในประเทศนี้ที่เรารัก แล้วสู้ สู้ค่ะ
ขอเป็นกำลังใจให้เพื่อน ๆ ทุกคนที่รักชาติ ศาสน์ กษัตริย์ ค่ะ

Now!  Restart Thailand  

#8 paj044

paj044

ขาประจำ

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:21

ไม่มีใครฉลาดไปทุกเรื่องหรอก
เราทุกคนก็โง่ในบางเรื่องกันทุกคนแหละ

ถ้าคนไทยไม่ภูมิใจในชาติไทย ก็เสียทีที่เกิดเป็นคนไทย
อย่าดูถูกตัวเอง หรือคนไทยด้วยกันเองเลย

ถ้าเขายังงมงาย เราในฐานะเพื่อนร่วมชาติก็ต้องช่วยกันทำให้เขาเลิกงมงาย
ทุกประเทศก็มีปัญหาของตัวเอง ไม่เรื่องโน้น ก็เรื่องนี้

สุข ทุกข์ มันอยู่ที่ใจ อยู่ที่มุมมอง
มองเห็นข้อเสียเยอะแยะ ก็ลองมองหาข้อดีดูบ้างสิคะ
ดิฉันว่ามันก็มีไม่น้อยนะ

ความเป็นกลางมันคือหลุมหลบภัยของคนขี้ขลาด - ชัย ราชวัตร

#9 Huligan

Huligan

ดาวพยศนภา

ตอบ 15 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:08

ที่สำคัญคือ คนที่ต่อต้านแม้วหลายๆคน ต้องทำการทำงาน ไม่ได้มีเวลาไปชุมนุมหรือลงชื่อต่อต้าน&ถอดถอน(นโยบายหรือบุคคลทางการเมือง) บ่อยเท่าไหร่นัก เลยดูเหมือนเงียบๆไม่ค่อยมีพลัง ทั้งที่มีหลายคนเกลียดพวกมันอย่างเงียบๆ
ส่วนพวกควายแดงมันพวกกุ๊ย ว่างงาน หรือม็อบอาชีพ มันเลยมีเวลาไปแสดงพลัง(ถ่อยๆ)ของมันบ่อยครั้งกว่า เลยดูเหมือนกับว่าทั้งประเทศเป็นของพวกมันฝ่ายเดียว :unsure:
ทฤษฎีของ เดล คาเนกี ใช้กับเหิ้ยหางแดงไม่ได้*สิ่งที่มองไม่เห็นใช่ว่าจะไม่มีอยู่จริง แต่สิ่งที่มองเห็นได้นั้นน่าเชื่อถือมากกว่า*

#10 baboon

baboon

ขาประจำ

ตอบ 15 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:10

ผลพวงจากการอพิวัดของท่านอภิมหารัดบุรุดกูปรีครับ

#11 Toys

Toys

ขาประจำ

ตอบ 15 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:58

ผมก็เบื่อครับไอ้พวกเสื้อแดงขอทานพวกนี้

เหมือนพวกพยาธิคอยกัดกินประเทศ

ไอ้พวกนี้มันไม่รู้สึกรู้สาอะไรหรอกครับ ถ้าชาติล่มสลาย

วันๆก็ กิน ขี้ *** นอน ปล้น ขโมย เล่นยา หาได้สร้างประโยชน์ใดๆให้ประเทศชาติ

บางทีผม มอง ญี่ปุ่น จีน ก็รู้สึกอิจฉาในความเป็นชาตินิยม รักประเทศของพวกเขานะครับ

แต่ทำไงได้ บ้านนี้เมืองนี้ มันมีคนไร้จิตสำนึกอยู่เยอะมาก มันอยู่ที่ครอบครัวจริงๆครับ

#12 เดอะอำมาตย์

เดอะอำมาตย์

อิคคิวเป่าปุ้น

ตอบ 15 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:26

เบื่อมากก็หาเว็บอื่นเล่นพลางๆก็ได้ เรื่องการเมืองมันเครียด พูดจริงนาเนี่ย
" เราควรรอให้คนอื่นยอมรับเรา หรือควรทำให้เราเป็นที่ยอมรับของผู้อื่น "

#13 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 15 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:30

...เบื่อกันไหมครับ ที่ทุกวันนี้ เรามีนักการเมืองที่นอกจากโง่ โกง และชั่วด้วยแล้ว เรายังมี คนที่เชื่อว่าคนเหล่านั้นเป็นคนดีเป็นจำนวนมากอยู่ร่วมชาติเราด้วย

ชาติที่โง่เป็นส่วนมาก จนเป็นส่วนมาก คนไม่เสียภาษีเป็นส่วนมาก กำลังล่มสลายเพราะภัยจากคนในชาติเอง หาใช่ภัยจากภายนอกไม่

1. ถ้าฉลาดเป็นส่วนใหญ่ไทยเป็นญี่ปุ่นไปแล้วครับ
2. มีคนเสียภาษีเงินได้ทั้งประเทศไทย 2 ล้านกว่าคน กว่าครึ่งอยู่ในกรุงเทพ และ ปริมณฆล
3. มีคนมาใช้เสียงเลือกตั้งไม่เคยเกิน 75% ทั้งๆที่ใช้งบเป็นพันล้านในการเลือกตั้งในแต่ละครั้ง
4. พอเอาคนที่โง่ และ ไม่เสียภาษีมาเลือกตั้ง ก็มีแนวโน้มว่าจะชอบนโยบายแบบขอทาน เพราะ เนื่องจากตัวเองไม่เคยเสีย เลยคิดเอาแต่ได้......

ผมไม่อยากเป็นคนไทยเลยครับ อายเขา เรามีประเทศที่มีทุกอย่าง ภัยธรรมชาติก็ไม่ค่อยมี แต่อุดมไปด้วย โสเภณี คนไหว้ต้นกล้วย ไหว้ผีสาง บริโภคนิยม วัตถุนิยม ไม่มีวินัย ไม่มีความรับผิดชอบ ไม่มีความหวงแหนชาติ

แถมคนเหล่านั้นยังเลือกนักการเมืองที่มาจากผู้มีอิทธิพลท้องถิ่น ซึ่งส่วนใหญ่ทำธุรกิจสีเทา เอาเงินสกปรกไปติดสินบนเหล่าข้าราชการขี้ฉ้อ ... เป็นวังเวียนอุบาตว์ กัดกินชาติไทยไม่รู้จักจบสิ้น

อยากลาออกจากการเป็นคนไทยครับ.....

แต่เพราะเหตุผลเดียวกัน ผมยังอยากเป็นคนไทยครับ

อยากทำอะไรดี ๆ ให้รุ่นต่อไป อย่างน้อยก่อนตายก็ภูมิใจครับ ^_^
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ