Jump to content

ลองมาทายกันว่าใครคือ ร่างจำแลงของ"นายเวร"

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
10 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 30 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:51

เห็นนายเวรไล่ยังไงก็ไม่ไป หายเงียบไปซักพัก กลิ่นขี้ทักษิณยังไม่ทันจางกลิ่นตุๆก็ลอยมาอีกแล้ว :lol:

ผมขอทายว่าตอนนี้30/6/2555 มันใช้ล๊อกอินชื่อ กาลครั้งหนึ่ง อุแว้ อุแว้

กระทู้นี้เป็นแนวทางระบุตัวตนนายเวร http://webboard.seri...on' alt=':D' />
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#2 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 30 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:10

เรื่องนี้เป็นเรื่องปกติไปแล้วครับ

เกลอเก่าของผมท่านนายเวรคงจะดีใจไม่น้อยที่มีคนให้ความระลึกถึง

ผมก็ยังรอวันที่ท่านจะเข้ามาแลกเปลี่ยนความรู้กับผมนะครับ

ในหัวข้อ "อุดมการณ์มากกว่าสีเสื้อของนายเวรคืออะไร"

แต่ก็คงป่วยการ เพราะนายเวรเลี่ยงประเด็นกับผมมาหลายครั้งแล้ว
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#3 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 30 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:14

ผมเองก็คิดว่าคือกาลครั้งหนึ่งเหมือนกันครับเพราะคำว่า"เหลืองอ๋อย"นี่แหละ
ไม่มีแดงบอร์ดนี้เรียกสมาชิกคิดต่างด้วยคำนี้มีแต่นายเวรเท่านั้น
ถ้าจะเปลี่ยนล็อคอินคราวหน้า~อย่าลืมตัดคำว่า"เหลืองอ๋อย"ออกด้วยนะ
เผื่อจะจำไม่ได้ :lol:

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#4 ตะนิ่นตาญี

ตะนิ่นตาญี

La vie en rose

ตอบ 30 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:29

......................

http://thaienews.blo...011/03/ctw.html

ผมเคยตั้งกระทู้ "ฟันธงมาใครเผาเซ็นทรัล" ถ้าจำชื่อไม่ผิดนะ

นำเสนอเรื่องนี้มาแล้ว มันมีให้อ่านมาตั้งนาน ที่สุทธิธรรม จิราธิวัฒน์พูด

พากันไม่เข้าไปอ่านเอง ดีที่ ท่านนพนครพิงค์ นำมาย้ำอีกที

เลยเห็นเหลืองอ๋อยในนี้หลายคน ออกอาการรับความจริงกันไม่ได้

ไม่จริ๊ง ไม่จริง แดงต้องเผาาาาา...... :D

ถ้า เสื้อแดงไม่ได้เผาแล้วเราจะหน้าด้าน กล้าใช้วาทกรรมกลวงๆนี้ด่าพวกมันเรอะ :lol: :lol:

ประโยคนี้ครับ ประโยคที่ ผู้เขียนได้ สารภาพ ออกมาเองแล้วว่า

"ผมเคยตั้งกระทู้....." ต้องถามว่า ผม นั้นคือใคร...

กาลครั้งหนึ่งฯ เคยตั้งกระทู้ "ฟันธง...." ในชื่อของใคร มีความเกี่ยวข้องกับ ผู้ที่ถูกกล่าวถึงอย่างไร?

อีกทั้งยังเป็นผู้ที่ถูก เจ้าหน้าที่ที่มีส่วนเกี่ยวข้องในการดูแลความเรียบร้อย ของ เสรีไทย ยืนยันว่า

ไม่อนุญาต ให้เข้ามาใช้พื้นที่ ณ ที่แห่งนี้หรือไม่? หากใช่ก็เขาล่ะครับ :)

ตะนิ่นตาญี

วันเสาร์ที่ ๓๐ มิถุนายน พ.ศ. ๒๕๕๕

เวลา ๒๓.๒๙ นาฬิกา
"จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา"

#5 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 30 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:35

ผมเองก็คิดว่าคือกาลครั้งหนึ่งเหมือนกันครับเพราะคำว่า"เหลืองอ๋อย"นี่แหละ
ไม่มีแดงบอร์ดนี้เรียกสมาชิกคิดต่างด้วยคำนี้มีแต่นายเวรเท่านั้น
ถ้าจะเปลี่ยนล็อคอินคราวหน้า~อย่าลืมตัดคำว่า"เหลืองอ๋อย"ออกด้วยนะ
เผื่อจะจำไม่ได้ :lol:

ยังมีคีย์เวิร์ดอีกหลายตัวที่ทำให้รู้ว่าเป็นเวร
ป่านนี้ทั้งบอร์ดคงเรียนรู้แล้วหละว่ามันจะรู้ไปเองเวลานายคนนี้เข้ามาใหม่ในล็อกอินไหน

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#6 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 3 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:33

เคยดูหนังเรื่อง " Public Enemies "
Johnny Depp เล่นเป็น จอห์น ดิลลิงเจอร์ โจรปล้นธนาคารมาดดีในยุค 1930
ก่อนหมดลมหายใจเพราะโดนตำหนวดมือปราบล้อมยิงจนหัวทะลุ
จอห์นได้ฝากข้อความถึงบิลลี่สาวคนรักโดยกระซิบข้างหูตำหนวดคนนึงที่เอาหูแนบฟังก่อนจอห์นจะสิ้นลม..
เมื่อนำข้อความไปบอก บิลลี่ ทีแรกบิลลี่ไม่อยากเชื่อเพราะเข้าใจผิดว่าตำหนวดคนนั้นมาเยาะเย้ยถากถางที่ฆ่าจอมโจรได้สำเร็จ

แต่พอตำหนวดบอก จอห์นฝากมาว่า " Tell Billie for me .. bye,bye, black bird .. "
แค่นั้นนางเอกน้ำตาไหลพรากเพราะจอห์นเรียกบิลลี่ว่า black bird มาตาหลอด
และเพลงนี้เป็นเพลงที่เค้าทั้งสองเต้นรำในครั้งแรกที่เจอกัน บิลลี่ก็มีผิวสีแทนเข้มเพราะเป็นลูกครึ่งฝรั่งเศส-อินเดียแดง

black bird คือ คีย์เวิร์ดที่ทำให้รู้ว่าข้อความที่ฝากมาเป็นของจริงน่ะเอง เพราะเค้ารู้กันอยู่สองคน 555

http://www.youtube.com/watch?v=Ywd-UZnkfR8&feature=fvwrel

Edited by หนูอ้อย, 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:20.

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#7 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:38

ผมว่าล๊อกอินใหม่ ใครๆก็รู้ นั่นแหละใช้ :lol:
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#8 Natsu_Dragneel

Natsu_Dragneel

ขาประจำ

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:52

รู้สึกมันจะมาใหม่อีกแล้ว คราวนี้น่าจะเป็นไอ้ "ปลาทอดหอมอร่อย" ดูจากลักษณะการโพสของมันนี่คิดว่าใช่เลย "ใครๆก็รู้" ก็เพิ่งโดนแบนไปวันนี้ด้วย แต่อยากรู้เหมือนกันว่ามันไปเอาอีเมล์ที่ไหนมากมายก่ายกองมาสมัครใหม่ หรือใช้อีเมล์เดิมสมัครได้หว่า

#9 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:47

ชายในวรรณคดี ได้กลิ่นขี้ทักษิณโชยมาแต่ไกล :lol:

#10 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:49

โพสต์ทีไรแว้งเ้ข้าเสื้อเหลืองทุกที ปิดสนามบิน ยึดทำเนียบบบบบบบบบ ทั้งที่ในนี้มีเสื้อเหลืองไม่กี่คน แทบนับได้

Edited by อู๋ ฮานามิ, 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:49.

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#11 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

ตอบ 22 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:40

ชายในวรรณคดี ได้กลิ่นขี้ทักษิณโชยมาแต่ไกล :lol:

ดูเหมือนพักนี้ จะเสพขี้แม้วมากไป เลยออกลูกมึนๆ ซะด้วย

เข้ามากวนตีนอย่างเดียว ไม่สนใจอะไรทั้งนั้น

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]