Jump to content

- - - - -

เอาละครับ ปชป จะทำอย่างไร เมื่อ ควายแดงเริ่มถลมนำทีม โดย โอคอาค และ บก ลายด่าง

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
53 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 kingkong059

kingkong059

ขาประจำ

ตอบ 1 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:27

ร.ท.(หญิง) สุณิสา เลิศภควัต จัดเวทีปราศัย “เพื่อไทย พบประชาชน” กว่า 30 เวทีทั่วประเทศพร้อมจัดตั้งกองทัพนักรบไซเบอร์ โดยมี นายพานทองแท้ ชินวัตร และนายสมบัติ บุญงามอนงค์ หรือ บก.ลายจุด นำทีม

Posted Imageโดย ตึงเฒ่า เมื่อวันอาทิตย์ ที่ 01 กรกฎาคม 2012

รองโฆษกพรรคเพื่อไทย ประกาศ ทางพรรคเตรียมเพิ่ม 30 เวทีปราศัยทั่วประเทศเพิ่อตอบโต้พรรคประชาธิปัตย์ พร้อมจัดตั้งกองทัพนักรบไซเบอร์ โดยมี นายพานทองแท้ ชินวัตร และนายสมบัติ บุญงามอนงค์ หรือ บก.ลายจุด นำทีม
เมื่อวันที่ 1 ก.ค. ร.ท.(หญิง) สุณิสา เลิศภควัต รองโฆษกพรรคเพื่อไทย กล่าวว่า พรรคเพื่อไทยกำหนดเพิ่มการจัดเวทีปราศัย “เพื่อไทย พบประชาชน” กว่า 30 เวทีทั่วประเทศ ตั้งแต่วันที่ 1 - 6 ก.ค. 55 และอาจจะมีการเพิ่มเวทีปราศรัยได้โดยพรรคจะประเมินสถานการณ์ตามความเหมาะสมอีกครั้ง สำหรับวัตถุประสงค์ในการเพิ่มเวทีปราศรัยครั้งนี้เพื่อตอบโต้ข้อมูลอันเป็นเท็จของพรรคประชาธิปัตย์ที่เดินสายเปิดเวทีใส่ร้ายพรรคเพื่อไทยและรัฐบาล โดยเฉพาะประเด็นการแก้ไขรัฐธรรมนูญ และร่าง พ.ร.บ.ปรองดอง ซึ่งพรรคเพื่อไทยได้ส่งนักพูดคนสำคัญของพรรค นำทีมโดย นายณัฐวุฒิ ใสยเกื้อ รมช.เกษตรและสหกรณ์ และนายจตุพร พรหมพันธุ์ อดีต ส.ส. บัญชีรายชื่อและแกนนำ นปช. รวมทั้ง ส.ส. ในแต่ละพื้นที่ ซึ่งจะขึ้นเวทีชี้แจงข้อเท็จจริงให้กับพี่น้องประชาชน โดยตั้งเป้าเดินสายปราศรัยไม่ต่ำกว่าวันละ 5 เวที ในทุกภาคของประเทศ
รองโฆษกพรรคเพื่อไทย กล่าวว่า นอกจากนี้ พรรคเพื่อไทยยังได้เปิดแนวรบในโลกไซเบอร์ โดยเชิญนักท่องอินเทอร์เน็ตที่มีชื่อเสียงบนโลกออนไลน์กว่า 100 คน โดยมีแนวร่วมคนสำคัญ อาทิ นายพานทองแท้ ชินวัตร บุตรชาย พ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร อดีตนายกรัฐมนตรี ที่ได้รับการกล่าวขวัญถึงในโลกออนไลน์ขณะนี้ และนายสมบัติ บุญงามอนงค์ หรือ บก.ลายจุด พร้อมด้วยนักวิชาการและกลุ่มนักเรียนนักศึกษาคนรุ่นใหม่มาร่วมเป็นกองทัพนักรบไซเบอร์ของพรรค เบื้องต้นจะเน้นการใช้ทวิตเตอร์เป็นเครื่องมือสื่อสารหลักเพราะมีความรวดเร็วและครอบคลุมกลุ่มผู้รักประชาธิปไตยทั่วโลก โดยโมเดลการใช้ทวิตเตอร์จะเป็นไปอย่างสร้างสรรค์และเป็นประโยชน์ เช่นเดียวกับประเทศญี่ปุ่น ที่เคยใช้เป็นเครื่องมือสื่อสารในช่วงที่เกิดเหตุการณ์สึนามิ ภายใต้รหัสทวิตเตอร์ (twitter)@ptcybertalk เพื่อตอบโต้พรรคประชาธิปัตย์ซึ่งได้บิดเบือนข้อมูลบนโลกออนไลน์ ไม่ตรงกับความเป็นจริง จึงขอเชิญชวนผู้ที่รักประชาธิปไตยมาร่วม “ทวิตเตอร์…สร้างประชาธิปไตย…สยบประชาธิปัตย์” ไปด้วยกัน.

#2 kingkong059

kingkong059

ขาประจำ

ตอบ 1 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:28

ทาง ปชป ต้องกล้าลงทุนหน่อยนะ

#3 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 1 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:28

ท่าทางกองทัพไซเบอร์มันจะน่ากลัวน๊ะเนี่ย

:lol:

#4 ครุฑดำ

ครุฑดำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 1 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:29

ค่าจ้างวันละเท่าไหร่คับ หรือเดือนละหมื่นห้าป่าว ช่วงนี้โรงงานปลดคนงานเยอะ ช่วยจ้างไว้ด้วยนะคับ หุหุ

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#5 เหินฟ้า

เหินฟ้า

ขาประจำ

ตอบ 1 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:31

มีตังใช้กันอีกแล้วโว้ย 555555555 แต่โง่ๆๆ อย่างแดงในนี้ เสียตังฟรีครับ55555
กรูไม่เอาเหลือง กรูไม่เอาแดง กรูรักชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์

#6 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 1 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:34

มาดู

#7 esamso

esamso

ขาประจำ

ตอบ 1 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:36

คึกคักแต่ช่องเสื้อแดงหละครับ กระแสหลักเงียบกริบ มีแต่บอลยูโรที่เป็นกระแสหลัก พวกจัดชุมนุมเบิกเงินเพลินเลย

#8 kingkong059

kingkong059

ขาประจำ

ตอบ 1 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:39

จริง ปชป ต้องเริ่มทำไรมั้งแล้วครับ ถึงมันจะไม่น่ากลัว แต่มันบิดเบือนข้อมูลกันสุดๆๆ ไอคนที่ไม่รู้เรื่องพาลจะกลายเป็นเสื้อแดงแยะ คนไทยยังไม่ฉลาดพอที่จะหาข้อมูลเองใครบิดเบือน ข้อมูลมาก็พร้อมที่จะรับครั

เอาง่ายกรณีในเสรีไทยเองเรื่องนี้

http://webboard.seri...เผาบ้านเผาเมือ/

http://www.pantip.co.../P12310257.html

เห็นไหมข้อมูลบิดเบือนมากๆๆ แต่ในเวบที่มีคนรู้แยะ ก็เลยตอบโต้ ได้แต่ถามจริง ถ้าไปปล่อยในเวบไม่รู้ จะเกิดไรขึ้นครับ ปชป ถึงเวลาแล้วครับ ยอมจ้างคนมาเก็บข้อมูล จ้างคนมา ตอบโต้บ้าง

#9 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 1 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:39

โดยตั้งเป้าเดินสายปราศรัยไม่ต่ำกว่าวันละ 5 เวที ในทุกภาคของประเทศ

:blink:

#10 แมวกระป๋อง

แมวกระป๋อง

ประชาแมวธรรมดา

ตอบ 1 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:41

อย่าถามว่า ปชป. ต้องทำอะไรบ้าง

ถามว่าประชาชนควรทำอย่างไรในสภาวะสงครามการบิดเบือนข้อมูลข่าวสารมากกว่ามั้งครับ
เพราะผมคือประชาชนของในหลวง

#11 kingkong059

kingkong059

ขาประจำ

ตอบ 1 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:49

อย่าถามว่า ปชป. ต้องทำอะไรบ้าง

ถามว่าประชาชนควรทำอย่างไรในสภาวะสงครามการบิดเบือนข้อมูลข่าวสารมากกว่ามั้งครับ

ง่ายมากครับ
ปชป ควรจ้างมาเก็บข้อมูล เพราะในบ้างเรื่อง นี้ถ้าเข้าไปดูคำถามหรือคำโกหกเสื้อแดงก็เหมือนเดิม พอการตอบเปรียนไป จะทำให้เสื้อแดง ดุเป็นคนถูกครับ เช่น เรื่องใครเผาเซ็นทรัล นี้ เจอไม่รู้กี่ครั้งแล้ว หรือเรื่อง ตลก นี้เจอบ่อย แต่ถ้ามีการเก็บข้อมูลแล้วตอบโต้เป็นระบบ เมื่อเสื้อแดงอ้าปากเรื่องนี้ ปชป ยัดข้อมูลชุดนี้ เพื่อให้เสื้อแดงหุบปาก แต่ถ้าใช้ คนในเวบบอดชวยตอบโต้นี้ การหาข้อมูลมันยาก เมื่อคืนผมลองหาเวลาที่เสื้อแดงเลิกชุมนุม เวลาทหารถึงหน้าเวที เวลาเผาเซ็ลทรัลเวิด ใช้เวลานานมาก บางคริบที่เคยเห็นถูกลบหมด มีแต่คริบที่เสื้อแดงอัพทิ้งไว้ แล้วเขียนเรื่องที่บิดเบือนทิ้งไว้

เรื่องโกหก ถ้าฟังมากๆๆก็สามารถกลายเป็นเรื่องจริงได้ ถ้าเคาปลูกเม็ดความคิด แบบนี้ไปแล้วการถอดเม็ดความคิด แบบบิดเบือนมันจะยาก

#12 kingkong059

kingkong059

ขาประจำ

ตอบ 1 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:52

ง่ายมากครับ
ปชป ควรจ้างมาเก็บข้อมูล เพราะในบ้างเรื่อง นี้ถ้าเข้าไปดูคำถามหรือคำโกหกเสื้อแดงก็เหมือนเดิม พอการตอบเปรียนไป จะทำให้เสื้อแดง ดุเป็นคนถูกครับ เช่น เรื่องใครเผาเซ็นทรัล นี้ เจอไม่รู้กี่ครั้งแล้ว หรือเรื่อง ตลก นี้เจอบ่อย แต่ถ้ามีการเก็บข้อมูลแล้วตอบโต้เป็นระบบ เมื่อเสื้อแดงอ้าปากเรื่องนี้ ปชป ยัดข้อมูลชุดนี้ เพื่อให้เสื้อแดงหุบปาก แต่ถ้าใช้ คนในเวบบอดชวยตอบโต้นี้ การหาข้อมูลมันยาก เมื่อคืนผมลองหาเวลาที่เสื้อแดงเลิกชุมนุม เวลาทหารถึงหน้าเวที เวลาเผาเซ็ลทรัลเวิด ใช้เวลานานมาก บางคริบที่เคยเห็นถูกลบหมด มีแต่คริบที่เสื้อแดงอัพทิ้งไว้ แล้วเขียนเรื่องที่บิดเบือนทิ้งไว้

เรื่องโกหก ถ้าฟังมากๆๆก็สามารถกลายเป็นเรื่องจริงได้ ถ้าเคาปลูกเม็ดความคิด แบบนี้ไปแล้วการถอดเม็ดความคิด แบบบิดเบือนมันจะยาก

ส่วนเรื่องเวที่ปราศัย เราก็ทำใบปลิวไปแจกก่อนหน้า การปราศัยเพราะเรื่องที่มันจะพูดก็ไม่กี่เรื่อง โดยเฉพาะเรื่อง ตลกมันเล่นแน่ การทำแผ่นพับต้องออกแบบให้ดี ถือเป็นการลงทุนชนิดหนึ่ง

#13 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 1 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:05

น้ำท่วมรอบนี้ ลายด่าง ขออีก 3 ล้าน

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#14 ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ขาประจำ

ตอบ 1 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:41

อย่างมาจ้างนักรบเสื้อแดง cyber ในนี้นะครับ
มันกากเหลือเกิน จ้างจะไม่คุ้มเสีย

#15 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 1 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:44

LET IT BE ชั่งแม่มมัน
ปชป ไม่ต้องกลัว ผมมั่นใจ ตัวเองด่าเก่งกว่านักรบไซเบอร์เควี่ยแดงทุกตัว แน่นอน

Edited by Bourne, 1 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:48.

ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#16 kingkong059

kingkong059

ขาประจำ

ตอบ 1 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:46

เมื้อกี้ ผมเพิ่ง ไปตอบกระทู้ที่เสื้อแดง พยามกด ตลก โดยใช้

แค่นี้ เสื้อแดงไปชุมนุมด่าศาล ตลก เมื่อไหร่เอาแผนพับนี้ไปแจก แค่นี้ ดิสเครดิสแดงได้แบบแถไม่ถูกละ

ปชป ทำยัง

#17 Toys

Toys

ขาประจำ

ตอบ 1 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:47

ทุ่มทุนสร้างจริงๆแฮะพวกนี้

มันเอาเงินมาจากไหนว่ะ เงินภาษีหรือเงินแม้ววะ

#18 ขุนพลชิน

ขุนพลชิน

ขาประจำ

ตอบ 1 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:52

ผมว่าน่าจะโต้ด้วยการลากคอเจ้าพวกที่โพสบิดเบือนใส่ร้ายในเน็ตเข้าตะรางสะ เอาในเว็บนี้ก่อนเลย บิดเบือนฟ้อง บิดเบือนแจ้งความ

#19 kingkong059

kingkong059

ขาประจำ

ตอบ 1 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:53

ทุ่มทุนสร้างจริงๆแฮะพวกนี้

มันเอาเงินมาจากไหนว่ะ เงินภาษีหรือเงินแม้ววะ

การต่อสู้ต้องทุ่มทุนครับ เพราะเค้าจะพลิกฟ้าคว่ำแผนดินดังนั้นการลงทุนต้องสูงหน่อย เพราะ เรื่องเงินหนึ่ง และอำนาจที่ยังยืนหนึ่ง ไม่แน่นายยกคนต่อไปที่ทักสินวางไว้ คือโอคก้ได้ ไม่สังเกตุโอคออกมาบ่อยผิดปรกติ มีการอวยจนออกนอกหน้า

#20 Robin

Robin

ขาประจำ

ตอบ 1 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:00

เอาเลยครับต่างคนต่างจัด สนุกดี ปปช จะได้หูตาสว่าง จัดให้ครบทุกจังหวัดเลย

#21 kingkong059

kingkong059

ขาประจำ

ตอบ 1 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:02

ผมว่าน่าจะโต้ด้วยการลากคอเจ้าพวกที่โพสบิดเบือนใส่ร้ายในเน็ตเข้าตะรางสะ เอาในเว็บนี้ก่อนเลย บิดเบือนฟ้อง บิดเบือนแจ้งความ

ผมมีวิทีที่ดีกว่านั้น เมื่อใครบิดเบือนข้อมูล เราก็ดิสเครดิสทำให้เป็นคนโกหก เพราะเมื่อเป็นคนโกหกแล้ว ต่อให้พูดจริงก็จะเป็นเรื่องโกหกไปได้ วิทีการดิสเครดิสต้องทำให้เป็นนิสัย จะทำให้คนๆๆนั้นไม่มีเครดิส

#22 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

ตอบ 1 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:03

เดี๋ยวก็เจอแบบลากดำนาตอนแดงเผาเมือง แล้วจะรู้ว่าใครแน่กว่ากัน
"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#23 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 1 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:10

ผมว่า ให้มันจ้างไปเถอะครับ ให้มันใช้เงินจ้างฝูงควายแดงไปเรื่อยๆ เดี๋ยวเงินหมด โดนหลอกถลุง ไอ้แม้วมันจะได้หมดตัว
ถ้ามันจะใช้เงินภาษีประชาชน สิ่งที่มันจะทำได้ คือโกงชาติ บ้านเมือง เอาไปจ่ายให้ฝูงควาย แต่สุดท้าย โกงยังไง มันก็ต้องถูกจับได้
เมื่อนั้น ไอ้ตระกูลอัปรีย์ ชิงหมาวัด ก็จะไม่มีแผ่นดินให้อยู่ทั้งโคตรมัน

#24 kingkong059

kingkong059

ขาประจำ

ตอบ 1 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:13

ผมว่า ให้มันจ้างไปเถอะครับ ให้มันใช้เงินจ้างฝูงควายแดงไปเรื่อยๆ เดี๋ยวเงินหมด โดนหลอกถลุง ไอ้แม้วมันจะได้หมดตัว
ถ้ามันจะใช้เงินภาษีประชาชน สิ่งที่มันจะทำได้ คือโกงชาติ บ้านเมือง เอาไปจ่ายให้ฝูงควาย แต่สุดท้าย โกงยังไง มันก็ต้องถูกจับได้
เมื่อนั้น ไอ้ตระกูลอัปรีย์ ชิงหมาวัด ก็จะไม่มีแผ่นดินให้อยู่ทั้งโคตรมัน

ถึงตอนนั้นเยาชนไทยที่ได้รับข้อมูลผิดๆๆก็จะมองว่าเป็นสิงที่ถูกไปนะครับ

ดูตัวอย่างกระทู้นี้

http://webboard.seri...a-หน่อยครับ-ขอ/

#25 Robin

Robin

ขาประจำ

ตอบ 1 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:30

ตั้งมาให้เขาถล่มหรือเปล่าครับ

#26 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 1 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:51

ผมว่าเป็นข่าวดีนะ

เพราะผมเห็นแววว่าอีตุ๊ดโกงข้อสอบรามมันจะโดนข้อหาหมิ่นประมาทถึงคุกถึงตารางก็คราวนี้แหละ ๕๕๕

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#27 voodoo

voodoo

ไม่เป็นกลาง

ตอบ 1 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:54

น้ำมะหน้าอย่างโอ๊คจะมาเป็นผู้นำนักรบไซเบอร์ :lol:
" สลิ่มที่ไม่กล้่าเปิดตัวต่อสาธารณชนเท่าไรนัก เนื่องจากไม่ได้ทำประกันอัคคีภัย "

#28 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 1 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:06

กำลังเหงามืออยู่พอดี ชักอยากรู้จักนักรบไซเบอร์ผู้มีชื่อเสียงของเพื่อไทยซะแล้วสิ

มีใครบ้างครับ พวกแดงล้มเจ้าก็ตัดเป็นตัดตายกันไปแล้ว อิ อิ

#29 kingkong059

kingkong059

ขาประจำ

ตอบ 1 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:07

น้ำมะหน้าอย่างโอ๊คจะมาเป็นผู้นำนักรบไซเบอร์ :lol:

สมองอย่างโอคทำไม่ได้หรอกครับ เค้าใช้เงินจ้างครับ คำโบราญของจีน มีตังก็จ้างผีมาโม้แป้งได้ครับ

#30 kingkong059

kingkong059

ขาประจำ

ตอบ 1 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:09

กำลังเหงามืออยู่พอดี ชักอยากรู้จักนักรบไซเบอร์ผู้มีชื่อเสียงของเพื่อไทยซะแล้วสิ

มีใครบ้างครับ พวกแดงล้มเจ้าก็ตัดเป็นตัดตายกันไปแล้ว อิ อิ

เมื่อคราวก่อนเมื่อทักสินจะ ปรองดอง บก ลายด่างก็เป็นแค่หมา มาวันนี้เมื่อเขาเปิดหน้าชก บกลายด่างเป็นแม่ทัพ

เหมือนกันพวกล้มเจ้ากับทักสิน ก้เหมือนแมงวันกับกองขี้นะครับยังไงก็ตัดไม่ตายขายไม่ขาดครับ

#31 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 1 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:35

เชื่อไอ้หมาจุด ก็โง่เป็นควายแดงเลย คราวที่ไปล้มประชุมอาเซียน หลอกควายแดงว่า ตอนนี้กำลังมีการแห่ศพแดงที่พัทยา ควายแดงในที่ชุมนุมร้องไห้ยังกับพ่อแม่มันตาย ที่ไหนได้โดนไอ้หมาจุดหลอก

#32 เมารัก

เมารัก

ขาประจำ

ตอบ 1 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:49

ตั้งไอ้โง่ มาเป็นนักรบไซเบอร์ ปชป.แอบขำ

#33 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:26

นี่คือไพ่ในมือแม้วที่เปิดหงายออกมาล่าสุดหรือเนี่ย???
นึกว่าจะแต้มสูง เปิดออกมาอำมาตย์ สลิ่ม แมงสาปหัวหด วิ่งหากลยุทธแก้เกมกันฝุ่นตลบ
ที่แท้ก็แต้มต่ำเตี้ยเรี่ยดินจริงๆ
น่าผิดหวัง

#34 O2Giant

O2Giant

โปรแกรมมั่ว

ตอบ 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:28

ถึงเวลาต้องทำอะไรสักอย่างแล้วล่ะ

ไอ้พวกนี้มันเน้นป้อนคำโกหก

ป้อนไปเรื่อยๆ เรื่อยๆ ทำให้เหมือนว่าเป็นเรื่องจริง

สุดท้ายคนทั่วไปเค้าก็จะคิดว่ามันจริง

อันตรายน่ะครับ

ปชป. ต้องโต้ตอบบ้าง แต่อย่าแนวทางเดียวกัน

Edited by O2Mini, 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:30.

#35 ID007

ID007

ขาประจำ

ตอบ 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:38

ปล่อยมันจัดไปเถอะ จัดกี่เวที ก็เห็นแต่ควายฝูงเดิมๆ นั่งหน้าสลอน
ยิ่งควายป้าแก่ โพกหัว รำเฉิบๆนะ เห็นมันไปรำทุกที่ กรุงเทพมันก็มา อุดร เชียงใหม่มันก็ไป
มาเป็นหมื่น แต่มีแค่ควายจัดตั้ง ทำไปหลอกเอาเงินพ่อควายดูไบซะมากกว่า
แบบว่าช่วงนี้ อิปูเป็นรัฐบาล ไม่ค่อยมีงานอีเวร เดินสายประท้วง ขาดรายได้ไปเยอะ

#36 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:40

ตอบโต้แต่กลายเป็นช่วยยืนยันความผิดพ่อตัวเองแบบนี้ ผมชอบนะ

มนุษย์เงินเดือนจนๆที่ไม่พอใจรัฐบาลเสื้อแดงที่แสนชั่วจะทำอะไรได้มากกว่าวาดการ์ตูนระบายความคับแค้นใจhttp://webboard.seri...ยเว็บบอร์ดการ์/ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ดการ์ตูน

#37 เรื่อยๆเอื่อยๆ

เรื่อยๆเอื่อยๆ

There is a face beneath this mask, but it isn't me.

ตอบ 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 04:59

ถ้าเพื่อไทยจะต้องเริ่มมาเดินตามรอย ปชป ก็แสดงว่าการจัดงานปราศัยได้ผลดี จนเพื่อไทยเริ่มร้อนแล้ว เมื่อเขาเกทับด้วยปริมาณมา ปชป อย่าไปสู้ตอบด้วยปริมาณ จัดแคมเปญใหม่อัดหนักๆ ครั้งใหญ่ครั้งเดียวพอ เอาให้ฮือฮาไว้ก่อน ถ้ากระแสดี ข่าวเวทียิบย่อยของเพื่อไทยก็ตกขอบไปเอง

แต่จะว่าไปช่วงนี้ใกล้ถึงโอลิมปิก ปชป น่าจะตีปิ๊บเรื่องนักโทษหนีคดีไปดูโอลิมปิก เอามาเล่นกระตุ้นความจำคนไทยกันหน่อยนะครับ

#38 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 05:40

นี่คือไพ่ในมือแม้วที่เปิดหงายออกมาล่าสุดหรือเนี่ย???
นึกว่าจะแต้มสูง เปิดออกมาอำมาตย์ สลิ่ม แมงสาปหัวหด วิ่งหากลยุทธแก้เกมกันฝุ่นตลบ
ที่แท้ก็แต้มต่ำเตี้ยเรี่ยดินจริงๆ
น่าผิดหวัง

ไม่เห็นจะยากอะไร...
ก็แค่หาแนวร่วมแล้วจัดตั้งเวปเป็นศูนย์กลางข้อมูลที่ถูกต้องไว้ และมีเวบบอร์ดไว้สอบถามข้อมูล
...แล้วก็ให้แนวร่วมจัดตั้งกลุ่มขึ้นมา หรือตามที่ทำการพรรค(ศูนย์ประสานงานพรรค)ย่อยๆ ตอบโต้ตามเวปไซค์และ โซเชี่ยลเนทเวิร์คต่างๆ ...แต่ต้องตามกันไปเป็นขบวนนะ...
เอาชุดข้อมูลและรูปภาพสำเร็จรูปต่างไปโพสไว้ ไปถึงก็โพสๆๆๆๆๆๆ ทิ้งไว้ เพราะว่าเป็นชุดความจริง คนอ่านก็ชั่งน้ำหนักได้เอง...

สำหรับเวทีใหญ่ๆ ควรจะมีการตั้งป้ายอธิบายบอกความหมาย สื่อความหมายต่างๆ
เช่น หมายจับพวกเผาเมือง เผาศาลากลาง มือยิงวัดพระแก้ว ฯลฯ
ป้ายเปรียบเทียบต่างๆ เช่น โครงการที่ล้มเหลว สร้างหนี้ ฯลฯ

ศาลเดียวกัน ตัดสินให้พวกแดงถูก มันก็ว่าดี
ศาลเดียวกัน ตัดสินใหัพวกแดงผิด มันก็ว่าศาลไม่ดี
...ประมาณนี้ครับ เท่าทีพอจะนึกได้ ทาง ปชป.และแนวร่วมต้องประกาศจับมือกัน หาทางต่อสู้สงครามข่าวสารด้วยครับ
...

Attached Images

Edited by คนกรุงธน, 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 06:15.

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#39 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 06:00

ตอบโต้แต่กลายเป็นช่วยยืนยันความผิดพ่อตัวเองแบบนี้ ผมชอบนะ

แรงส์...! ฝีมือไม่มีตก เยี่ยมครับ ชอบ.
มีไอเดีย สายล่อฟ้ามั่ยครับ

Edited by redfrog53, 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 06:02.

#40 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 06:07

ถ้าเพื่อไทยจะต้องเริ่มมาเดินตามรอย ปชป ก็แสดงว่าการจัดงานปราศัยได้ผลดี จนเพื่อไทยเริ่มร้อนแล้ว เมื่อเขาเกทับด้วยปริมาณมา ปชป อย่าไปสู้ตอบด้วยปริมาณ จัดแคมเปญใหม่อัดหนักๆ ครั้งใหญ่ครั้งเดียวพอ เอาให้ฮือฮาไว้ก่อน ถ้ากระแสดี ข่าวเวทียิบย่อยของเพื่อไทยก็ตกขอบไปเอง

แต่จะว่าไปช่วงนี้ใกล้ถึงโอลิมปิก ปชป น่าจะตีปิ๊บเรื่องนักโทษหนีคดีไปดูโอลิมปิก เอามาเล่นกระตุ้นความจำคนไทยกันหน่อยนะครับ

...เห็นด้วยครับ...
ปชป.และแนวร่วม ต้องพยามยามทำให้เป็นข่าว ขยันแถลงข่าวแย่งพื้นที่ข่าวจากทีมโคสกปากหมาเพื่อทุย ดูสิมันแถลงทุกวัน...

ปล.แนวร่วมอีกเวปนึง
http://akecity.blogspot.com/

Edited by คนกรุงธน, 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 06:17.

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#41 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 07:23

โกงทั้งพ่อทั้งลูก :D
We love fender.

#42 marrykate

marrykate

ขาประจำ

ตอบ 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 07:34

พาลทองแท้ออกมาตอบโต้บ่อยๆนี่ คุณพ่อมีสะดุ้งทุกทีนะ :lol:
อย่าให้ความ "โง่" ของตัวเอง กลายเป็นความผิดของคนอื่น เข้าใจมั๊ยค๊าาาาาาาาา

#43 ชายน้ำ

ชายน้ำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:13

เห็นหัวหอกนักรบไซเบอร์ของเผาไทยแล้วกลัวจนขนหัวลุก

คนหนึ่งเป็นสาวร่าน อีกคนไอ้เบื๊อกปัญญาอ่อน

#44 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:11

เพื่อทุยคงหวาดกลัว 9 เพจ FB ที่มีเสรีไทยเฟซบุคร่วมด้วย เพราะอิทธิพลของการแพร่กระจายข่าวไปเร็วและแรง
แค่ สรท FB เพจเดียว ยังมีคนกดไลค์ไป หกหมื่นกว่า
ไทยรัฐยังเอาข่าวการรวมพลังของ 9 เพจ ต้านแม้วไปลง

เพื่อทุยเลยต้องหาแนวร่วมในโซเชียลมีเดียบ้าง

#45 kingkong059

kingkong059

ขาประจำ

ตอบ 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:17

น่าผิดหวัง

ไม่เห็นจะยากอะไร...
ก็แค่หาแนวร่วมแล้วจัดตั้งเวปเป็นศูนย์กลางข้อมูลที่ถูกต้องไว้ และมีเวบบอร์ดไว้สอบถามข้อมูล
...แล้วก็ให้แนวร่วมจัดตั้งกลุ่มขึ้นมา หรือตามที่ทำการพรรค(ศูนย์ประสานงานพรรค)ย่อยๆ ตอบโต้ตามเวปไซค์และ โซเชี่ยลเนทเวิร์คต่างๆ ...แต่ต้องตามกันไปเป็นขบวนนะ...
เอาชุดข้อมูลและรูปภาพสำเร็จรูปต่างไปโพสไว้ ไปถึงก็โพสๆๆๆๆๆๆ ทิ้งไว้ เพราะว่าเป็นชุดความจริง คนอ่านก็ชั่งน้ำหนักได้เอง...

สำหรับเวทีใหญ่ๆ ควรจะมีการตั้งป้ายอธิบายบอกความหมาย สื่อความหมายต่างๆ
เช่น หมายจับพวกเผาเมือง เผาศาลากลาง มือยิงวัดพระแก้ว ฯลฯ
ป้ายเปรียบเทียบต่างๆ เช่น โครงการที่ล้มเหลว สร้างหนี้ ฯลฯ

ศาลเดียวกัน ตัดสินให้พวกแดงถูก มันก็ว่าดี
ศาลเดียวกัน ตัดสินใหัพวกแดงผิด มันก็ว่าศาลไม่ดี
...ประมาณนี้ครับ เท่าทีพอจะนึกได้ ทาง ปชป.และแนวร่วมต้องประกาศจับมือกัน หาทางต่อสู้สงครามข่าวสารด้วยครับ
...

เห็นด้วยอย่างแรง

#46 Aiakos

Aiakos

ขาประจำ

ตอบ 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:52

ขอเสนอให้ ปชป. จัดหมวดหมู่กลุ่มเป้าหมายแล้วกำหนดกิจกรรมให้เหมาะสมกับกลุ่มเป้าหมาย

1. ประชาชน อาจแยกได้เป็น

1.1 เป็นกลางยังไม่เลือกข้าง ควรเน้นให้ข้อมูลถูกต้องน่าเชื่อถือ รายละเอียดลึกๆ
1.2 แดงทั่วไป นำเสนอข้อเท็จจริง จากบุคคลหรือองค์กรที่มีความน่าเชื่อถือ
1.3 ควายแดง จัดชุดข้อมูลไว้ตอบโต้ ให้เข้าใจง่ายๆ

2. สื่อ อาจแยกได้เป็น

2.1 สื่อกระแสหลัก จัดปราศัย แถลงข่าว สม่ำเสมอ
2.2 สื่อ cyber จัดทีม ติดตาม คอยให้ข้อมูล ข้อโต้แย้ง
"I'm gonna make him an offer he can't refuse." Don Corleone to Johnny Fontane about Woltz

#47 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:59

จะมีแวะเยี่ยม สรท. ด้วยป่าวว!!!

#48 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:04

ท่าทางกองทัพไซเบอร์มันจะน่ากลัวน๊ะเนี่ย

:lol:

หา อะไรนะ อ๋อ ! กองทัพ อัลไซเมอร์ เหรอ

นึกยังไงถึงใช้พวกนี้ล่ะฮึ :lol: :lol: :lol:

#49 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:10

ทวิตเตอร์ หนูโอ๊ค ไม่ใช่โอ๊คเขียน

เพราะโอ๊คไม่มีปัญญาปานนั้น

แต่เป็นผลงานของนักข่าวแก่ ตกงานคนนึง

B) B)

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#50 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:14

รอนักรบไซเบอร์มาเสรีไทย ขอตัวจี๊ดๆหน่อยนะ
ถ้าแบบบื้อๆโง่ๆแค่ผมก็พอแล้ว ไม่ต้องเอามาหรอก
ผมก็ทำได้ / จากใจแดงเทียม ๑๐๐ เปอร์เซ็นต์

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<