Jump to content

- - - - -

ช่วงนี้ เรื่องที่ hot น่าจะเป็นเรื่อง ตลก เรามาหาทางช่วย ตลก จากการดิสเครดิสจากเสื้อแดง พร้อมดิสเครดิสควายแดงกันเถอะ

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
12 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 kingkong059

kingkong059

ขาประจำ

ตอบ 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:58

ใครก็ตามไปเจอที่ไหนพูดถึงเรื่อง ตลก หรืออยากโพสเล่นๆๆกรุณาช่วย หรือมีลอกอินในหลายๆๆเวบ กรุณาโพสข้อความนี้

แต่พวกเสื้อแดงจะต่อสู้เชิงสัญลักในรูปแบบดังนี้

Attached Images

Edited by kingkong059, 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:59.

#2 kingkong059

kingkong059

ขาประจำ

ตอบ 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:07

ในรูปที่เสื้อแดง ส่งมามันความหมายคือว่า ตลก มาจาก การปติวัติ 2549 ซึ่งพวกมันไม่ยอมรับ

วิธีที่ทำให้ รูปของเสื้อแดง ดูเป็นเศษกระดาษไปเลย

1 ต้องหาว่า มีกดหมายอะไรบ้างที่ คมช สร้างไว้ และยังใช้ในปัจจุบัน ต้องเอากดหมายที่ ปชป ไม่เคยด่าด้วย

2 เราก็ยกกรณี วันที่ 22 กพ กับ 20 เมษา มาบอกว่า แหมๆๆถึง ตลก จะมาจากปติวัต แต่เมื่อคุณได้ประโยช คุณกลับชืน ชมคุณสองมาตรฐานหรือเปล่า

เน้นคำว่าสองมาตรฐานเนื่องจากคำนี้เขาใช้ ตอนช่วง อภิสิทเป็นนายก เราจะใช้เกมดาบนั้นคืนสนองเค้า ตลอด เพราะดาบนั้นคืนสนอง เป็นการตอกย้ำ ความโง่ และความ งี่เง่า

เพราะ ถ้าฝ่ายตรงข้าม ดูโง่ เราจะเป็นฝ่ายชนะทันที

Edited by kingkong059, 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:08.

#3 kingkong059

kingkong059

ขาประจำ

ตอบ 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:10

ใครมีวิทีอืนที่ดีๆๆมาแจมกันเพื่อกำหนดการตอบโต้ ที่เป็นระบบ ทำให้ ชุดข้อมูล ของแดง ดูโง่ลง และเป็นทิศทางในการสู้อย่างมีระบบ

#4 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:46

จขกท.ส่งเทียบเชิญผมมา ทำผมเคืองเลยมาหาว่าผมเป็นตัวตลก
อยากบอก จขกท. ว่าผมไม่ตลก เฮฮาคาเฟ่ พูดผิดพูดถูกเอาฮา
เพราะผมไม่ได้นามสกุล "ชินวัตร" :angry:

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#5 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:51

จขกท.ส่งเทียบเชิญผมมา ทำผมเคืองเลยมาหาว่าผมเป็นตัวตลก
อยากบอก จขกท. ว่าผมไม่ตลก เฮฮาคาเฟ่ พูดผิดพูดถูกเอาฮา
เพราะผมไม่ได้นามสกุล "ชินวัตร" :angry:

อ่านแล้วฮาเหมือนกันนะเนี่ยะ
ตอนแรกผมก็งง จะตลกอะไรกันหนักกันหนา
ที่แท้เป็นอักษรย่อ น่าจะใฃ้เป็น ตุลาการ เพื่อให้รู้ว่าย่อมานะครับ

Edited by eAT, 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:51.

#6 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:52

นายสมศักดิ์ เกียรติสุรนนท์ ประธานสภาผู้แทนราษฎร ในฐานะประธานรัฐสภา กล่าวถึงสถานการณ์การเมืองในปัจจุบันที่เริ่มร้อนแรงขึ้นว่า คิดว่าถ้าทุกฝ่ายหันหน้ามาคุยกัน ปัญหาความร้อนแรงทางการเมืองจะเบาบางลง ไม่น่ามีปัญหาอะไร แต่ถ้าไม่พูดคุยกันปัญหาจะน่าเป็นห่วง โดยเฉพาะปัญหาเรื่องร่าง พ.ร.บ.ว่าด้วยความปรองดองแห่งชาติ

ส่วนร่างรัฐธรรมนูญแห่งราชอาณาจักรไทยแก้ไขเพิ่มเติม เชื่อว่าจะเป็นไปตามครรลองตามขั้นตอน ต้องดูว่าศาลรัฐธรรมนูญ จะใช้ดุลยพินิจดำเนินการอย่างไร หลังจากไต่สวนพยานทั้งสองฝ่ายในวันที่ 5-6 ก.ค. ตนในฐานะประธานรัฐสภา ได้ถอยหลังแล้วหนึ่งก้าว ด้วยเจตนาที่ไม่ต้องการทำให้ตัวเองกลายเป็นปัญหาความขัดแย้ง ไม่ต้องการให้คนไทยฆ่ากันตาย แม้จะถูกตำหนิบ้างก็ไม่เป็นไร ทั้งนี้เชื่อว่า ศาลรัฐธรรมนูญ คงคิดไม่ต่างจากตน

นอกจากนี้ นายสมศักดิ์ ยังกล่าวถึงร่าง พ.ร.บ.ว่าด้วยความปรองดองแห่งชาติ ที่เสนอให้ผู้ยื่นร่างถอนออกไปก่อน ว่า จะพยายามพูดคุยกับทางผู้เสนอร่างเข้ามา แต่ที่ผ่านมาไม่ได้บอกว่าจะเชิญผู้เสนอร่างฯ มาพูดคุย แต่บอกว่าจะคุยกับคนที่มีส่วนเกี่ยวข้อง โดยจะพยายามทำความเข้าใจ ซึ่งเบื้องต้นมีการพูดคุยไปบ้างแล้ว หลายคนมีการตอบรับดี บางส่วนยังมีความเห็นต่าง ซึ่งไม่เป็นไร เพราะยังพอมีเวลา

http://www.tnews.co....hp?hot_id=37004

ใครดันทุรังกันแน่

Edited by ssa, 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:52.

#7 ขุนพลชิน

ขุนพลชิน

ขาประจำ

ตอบ 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:56

เรื่องโพลละครับ เห็นตอนไหนโพลเข้าทางก็เอามาชี้นำ ว่าประชาชนต้องการอย่างงั้นอย่างนี้ แต่พอโพลบอกว่าควรถอน พรบ.ปรองดอง กะแก้รัฐธรรมนูญ เห็นเงียบฉี่

#8 kingkong059

kingkong059

ขาประจำ

ตอบ 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:59

เรื่องโพลละครับ เห็นตอนไหนโพลเข้าทางก็เอามาชี้นำ ว่าประชาชนต้องการอย่างงั้นอย่างนี้ แต่พอโพลบอกว่าควรถอน พรบ.ปรองดอง กะแก้รัฐธรรมนูญ เห็นเงียบฉี่

อันนี้ก็ใช้ได้ครับ เพราะ เสื้อแดงชอบอ้างโพล

#9 kingkong059

kingkong059

ขาประจำ

ตอบ 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:01

นายสมศักดิ์ เกียรติสุรนนท์ ประธานสภาผู้แทนราษฎร ในฐานะประธานรัฐสภา กล่าวถึงสถานการณ์การเมืองในปัจจุบันที่เริ่มร้อนแรงขึ้นว่า คิดว่าถ้าทุกฝ่ายหันหน้ามาคุยกัน ปัญหาความร้อนแรงทางการเมืองจะเบาบางลง ไม่น่ามีปัญหาอะไร แต่ถ้าไม่พูดคุยกันปัญหาจะน่าเป็นห่วง โดยเฉพาะปัญหาเรื่องร่าง พ.ร.บ.ว่าด้วยความปรองดองแห่งชาติ

ส่วนร่างรัฐธรรมนูญแห่งราชอาณาจักรไทยแก้ไขเพิ่มเติม เชื่อว่าจะเป็นไปตามครรลองตามขั้นตอน ต้องดูว่าศาลรัฐธรรมนูญ จะใช้ดุลยพินิจดำเนินการอย่างไร หลังจากไต่สวนพยานทั้งสองฝ่ายในวันที่ 5-6 ก.ค. ตนในฐานะประธานรัฐสภา ได้ถอยหลังแล้วหนึ่งก้าว ด้วยเจตนาที่ไม่ต้องการทำให้ตัวเองกลายเป็นปัญหาความขัดแย้ง ไม่ต้องการให้คนไทยฆ่ากันตาย แม้จะถูกตำหนิบ้างก็ไม่เป็นไร ทั้งนี้เชื่อว่า ศาลรัฐธรรมนูญ คงคิดไม่ต่างจากตน

นอกจากนี้ นายสมศักดิ์ ยังกล่าวถึงร่าง พ.ร.บ.ว่าด้วยความปรองดองแห่งชาติ ที่เสนอให้ผู้ยื่นร่างถอนออกไปก่อน ว่า จะพยายามพูดคุยกับทางผู้เสนอร่างเข้ามา แต่ที่ผ่านมาไม่ได้บอกว่าจะเชิญผู้เสนอร่างฯ มาพูดคุย แต่บอกว่าจะคุยกับคนที่มีส่วนเกี่ยวข้อง โดยจะพยายามทำความเข้าใจ ซึ่งเบื้องต้นมีการพูดคุยไปบ้างแล้ว หลายคนมีการตอบรับดี บางส่วนยังมีความเห็นต่าง ซึ่งไม่เป็นไร เพราะยังพอมีเวลา

http://www.tnews.co....hp?hot_id=37004

ใครดันทุรังกันแน่

ก็จะโดน ชุดข้อมูล นี้ตอบโต้

#10 kingkong059

kingkong059

ขาประจำ

ตอบ 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:34

ไปแวะวียนตามเวบเสื้อแดงมา เรื่อง ตลก แยะมาก พวกเราสู้หน่อย

#11 blue

blue

ขาประจำ

ตอบ 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:25

ทำรูป ไอ้แม้ว นั่งกราบศาล ขอบคุณที่ตัดสินว่ามันไม่ได้ซุกหุ้น ไปสู้ซิครับ

#12 kingkong059

kingkong059

ขาประจำ

ตอบ 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:29

ทำรูป ไอ้แม้ว นั่งกราบศาล ขอบคุณที่ตัดสินว่ามันไม่ได้ซุกหุ้น ไปสู้ซิครับ

ความคิดนี้ใช้ได้เลย

#13 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:31

55555+ ฮาอ่ะ