Jump to content

- - - - -

ทำไมถึงคิดว่า ยิ่งลักษณ์ ชินวัตร .... โง่ Shipหาย มากมาย

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
36 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 15:34

ม่ายรู้เจงๆ อยากรู้เจงๆ ... อิอิ

เอาแบบมีเหตุมีผล ไม่มีนั่งเทียน ด่าหนุกหนานม่ายอาว นะ .. จ๊ะ ... อิอิ

[color=#000080;]จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง[/color]

ผมเป็นกลางนะครับ[color=#000080;]  :)[/color]

#2 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 15:41

เรื่องแรก ไม่มีความรู้และประสพการณ์ในการบริหารประเทศ

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#3 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 15:47

สำหรับความคิดผมนะ
- ไม่มีบารมี : ลูกน้องไม่เชื่อฟังหรือไม่ทำตาม ยกตัวอย่าง คุณยิ่งลักษณ์บอกว่าตอนนี้ไม่ควรเล่นเกมการเมือง แต่บางคนบอกว่าทหารอาจจะปฏิวัติช่วงน้ำท่วม บลาๆ
- ไม่มีที่ปรึกษาเก่งๆ : ผมยกตัวอย่างแค่การออกนโยบายหาเสียงก็รู้แล้วว่า ไม่มีนักวิชาการมาเป็นที่ปรึกษาให้แน่ๆ นโยบายแต่ล่ะอย่างขายฝันชัดๆ
- ใช้คนไม่ถูกกับงาน : เอาคนที่ไม่เชี่ยวชาญเรื่องน้ำมาบริหารเรื่องน้ำ...คิดได้ไงฟะ!!
- ทำงานไม่เป็นเอกภาพ : ดูบริหารจัดการเรื่องน้ำท่วมก็รู้แล้ว
- ลูกน้องเล่นกีฬาสี : ต้องใส่ชุดเสื้อแดงไปดอนเมืองนะขอรับ และติดป้ายผ้าด้วยนะขอรับ...
- คุณภาพของลูกน้อง : ประมาณว่าเอาคนพูดภาษาอังกฤษไม่ได้ ทำงานเป็นกระทรวงการต่างประเทศ (ถ้าพูดเป็นจะใช้ล่ามทำไม?) ถ้าไม่เคยเรียนจบต่างประเทศก็ว่าไปอย่างนะครับ แต่นี่เรียนจบจากต่างประเทศต้องสอบ Tofel ผ่านอยู่แล้ว...

สรุป...ผมขอพูด 2 คำคือ EPIC SUCK!!! และ EPIC FAIL!!!

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#4 SpikyMoss

SpikyMoss

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 15:47

โง่เพราะว่าอยู่ไม่ได้ถ้าไม่มีโพย และถึงแม้มีโพยแล้วก็ยังโชว์ความไร้ความรู้ปฏิภาณไหวพริบให้เห็นอยู่เรื่อย ๆ
เมื่อมีปัญหาใหญ่ไม่เคยเห็นสิ่งนั้นว่ากำลังเป็นปัญหา แล้วก็ปล่อยล่วงเลยให้ปัญหาที่พอแก้ไขได้กลายเป็นปัญหาใหญ่เกินแก้

ที่จำได้ในตอนนี้คือ บางระกำโมเดลหายไปไหน CIMAหายไปไหน ปาหี่เรือดันน้ำแล้วบอกว่ามวลน้ำก้อนใหญ่ไปแล้วสบายใจได้ ทุกอย่างมีแต่คำพูดแต่ขาดการปฏิบัติทุกอย่าง และเมื่อถูกต่อว่าจะเข้าตัวก็หาเรื่องปัดความรับผิดชอบและโทษว่าเป็นความผิดของคนอื่น นอกจากโง่แล้วยังเลวอีกด้วยค่ะ

รังเกียจประชาธิปไตยจอมปลอมของระบอบทักษิณ

#5 ONETHAI

ONETHAI

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 15:53

ถ้าตาไม่บอด หูไม่หนวก

ก็จะเห็นว่าสถานการณ์บ้านเมืองขณะนี้เข้าขั้น Ship หาย เพราะความ "โง่" ของผู้นำ

นี่จึงเป็นที่มาของคำว่า "โง่ - Ship - หาย"

#6 noona

noona

เมพ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 15:57

มันเกินสติปัญญาของเธอค่ะ สำหรับตำแหน่งนี้

#7 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 15:57

สำหรับความคิดผมนะ - ไม่มีบารมี : ลูกน้องไม่เชื่อฟังหรือไม่ทำตาม ยกตัวอย่าง คุณยิ่งลักษณ์บอกว่าตอนนี้ไม่ควรเล่นเกมการเมือง แต่บางคนบอกว่าทหารอาจจะปฏิวัติช่วงน้ำท่วม บลาๆ - ไม่มีที่ปรึกษาเก่งๆ : ผมยกตัวอย่างแค่การออกนโยบายหาเสียงก็รู้แล้วว่า ไม่มีนักวิชาการมาเป็นที่ปรึกษาให้แน่ๆ นโยบายแต่ล่ะอย่างขายฝันชัดๆ - ใช้คนไม่ถูกกับงาน : เอาคนที่ไม่เชี่ยวชาญเรื่องน้ำมาบริหารเรื่องน้ำ...คิดได้ไงฟะ!! - ทำงานไม่เป็นเอกภาพ : ดูบริหารจัดการเรื่องน้ำท่วมก็รู้แล้ว - ลูกน้องเล่นกีฬาสี : ต้องใส่ชุดเสื้อแดงไปดอนเมืองนะขอรับ และติดป้ายผ้าด้วยนะขอรับ... - คุณภาพของลูกน้อง : ประมาณว่าเอาคนพูดภาษาอังกฤษไม่ได้ ทำงานเป็นกระทรวงการต่างประเทศ (ถ้าพูดเป็นจะใช้ล่ามทำไม?) ถ้าไม่เคยเรียนจบต่างประเทศก็ว่าไปอย่างนะครับ แต่นี่เรียนจบจากต่างประเทศต้องสอบ Tofel ผ่านอยู่แล้ว... สรุป...ผมขอพูด 2 คำคือ EPIC SUCK!!! และ EPIC FAIL!!!

แม่นแย้ว ตอนนี้ก็โง่หลายแสนล้านแล้วนะ ชิ ป หายเยอะเยย

#8 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 16:01

เรื่องให้เงิน บก.ลายจุด ไป1ล้าน
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#9 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 16:03

อืมม์ ... มีเหตุและผลว่ากันดีเจงๆ ... อิอิ

[color=#000080;]จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง[/color]

ผมเป็นกลางนะครับ[color=#000080;]  :)[/color]

#10 เชียร์คนดี

เชียร์คนดี

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 16:03

โง่ หมายความว่า เขลา, ไม่ฉลาด, ไม่รู้ (ฉบับราชบัณฑิตฯ)
โง่ หมายความว่า เขลา, โฉด, ไม่รู้อะไร (อ.เปลื้อง ณ นคร)
http://guru.sanook.c...
ข้อเท็จจริง ของยิ่งลักษณ์ เธอ ไม่รู้อะไร มากมาย ที่ระดับนายกฯ ต้องรู้ ควรรู้ น่าจะรู้ เธอจึง ไม่ฉลาด ในการคิดพูดทำ หรือเขลา ในการกระทำหลายอย่าง และถ้าการกระทำนั้นประกอบด้วยเจตนาที่ไม่สุจริตหรือทุจริต เธอก็โฉด
ตัวอย่างที่จะนำมาเทียบเคียงคงหาได้ทั่วไป และยิ่งนานวันไปตัวอย่างจะพุ่งมาชนเราเองโดยตรง โดยไม่ต้องไปค้นหา
เป็นความเห็นส่วนตัวครับ และผมเชื่อโดยบริสุทธิ์ใจว่า การบอกว่ายิ่งลักษณ์โง่ ไม่ใช่เป็นการด่า แต่เป็นการพูดถึงปรากฎการณ์ที่เกิดขึ้นอย่างไม่น่าเกิดในประเทศนี้

"ทำดี(ผู้อื่น)เห็นผลช้า"

#11 IAMDA

IAMDA

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 16:08

โง่อย่างเดี๋ยวยังพอทน แต่อมหิตผิดมนุษย์มนาเนี้ย รับไม่ได้

#12 แตงดุ๊ด

แตงดุ๊ด

แsดอย่างสงบตบเมื่อจำเป็นสะตออย่างเยือกเย็นเพราะน้องเป็นไฮโซ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 16:13

ที่ว่านางโง่ เพราะยังไม่เคยเห็นหล่อนทำอะไรฉลาดๆให้สมกับตำแหน่งผู้นำประเทศเลยสักเรื่องเดียว

ต่อต้านนังเพศแม่เสื้อแดงมือเปื้อนเลือดแถมเปื้อนน้ำกาม

#13 forgetmenot

forgetmenot

น้องเก่า

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 16:14

เธอไม่มีสติค่ะ คนที่มีสติเพิ่งระลึกได้ จะรู้ตัวว่าพูดผิดอ่านผิด ตอนที่อ่านเพื่อรับตำแหน่ง อ่านพระชันษาผิด เธอเปลี่ยนมาอ่านในวินาทีถัดมาคาดว่าซ้อมมาหนักมากเลยรู้ว่าผิด หลังจากนั้นเธอไม่เคยรู้ตัวเลยว่าผิด จนเขาด่ากันทั้งเมือง เธอไม่เคยปรับปรุง

ใครจะมองว่าเรื่องเล็ก เราเองก็ว่าเป็นเรื่องเล็ก แต่กระทั่งเรื่องเล็กๆเธอก็ไม่เคยใส่ใจ จะทำงานใหญ่ได้อย่างไร

เจ้านายที่ทำงานสอนมาว่า เรื่องเล็กยิ่งต้องใส่ใจ ตัวหนังสือ ชื่อลูกค้าพิมพ์ผิด ใครที่ไหนจะมาทำงานด้วย เพราะเรื่องเล็กน้อยไม่ใส่ใจแล้วไม่ต้องหวังเรื่องใหญ่เลย

ตั้งแต่เธอสมัครจนกระทั่งรับตำแหน่ง ไม่เคยรู้สึกว่าเธอแสดงวิสัยทัศน์ได้ด้วยตัวเอง แล้วอย่างนี้จะให้รับผิดชอบดูแลบ้านเมืองได้อย่างไร

#14 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 16:16

อ่านหนังสือยังผิดๆถูกๆ
"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#15 tom_ma

tom_ma

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 16:21

ไม่มีไหวพริบ. ทำใหต้องอับอายขายหน้าตลอด ไม่มีความรู้รอบตัว สรุปหลายเรื่องที่เกิดขึ้นมาจากความผิิดพลาดของเธอ
คำขัวญ กาสรแดง : นางยกข้าใครอย่าแตะ ถ้าแตะ ตายยยย

#16 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 16:23

ม่ายรู้เจงๆ อยากรู้เจงๆ ... อิอิ

เอาแบบมีเหตุมีผล ไม่มีนั่งเทียน ด่าหนุกหนานม่ายอาว นะ .. จ๊ะ ... อิอิ

เอาแค่พูดว่า ประกาศฉุกเฉินทำให้ต่างชาติไม่เข้ามาเที่ยวนี่ก็โง่shipหายมากมายเจงๆ นะ..จ๊ะ...อิอิ ไม่มีนั่งเทียน ด่าหนุกหนาน นะ .. จ๊ะ ... อิอิ
คนโง่เท่านั้นที่คิดว่านอกจากเสื้อแดงโง่เชื่อ แล้วคนกรุงเทพฯจะต้องเชื่อ นะ..จ๊ะ...

อิอิ เอ๋ วันนี้ตอบได้มีสาระดีจัง อิอิ

#17 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 16:29

ผมรับรู้ถึงความโง่ของมันได้อย่างแรง ก็จากเรื่องหญ้าแพรกนี่แหละ 555555
พอได้ยินปุ๊บ ในใจผมอุทานขึ้นมาทันที .... อีนี่***โง่Shipหายเลย หญ้าแฝก ***บอกว่าหญ้าแพรก 5555555

#18 Bomber_Man

Bomber_Man

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 16:31

มันฉลาดต่างหาก ดูซิ เอา EM BALL ใส่บาตรรพระด้วย
***..โคตรฉลาดเลย 5555
ผมเรียก อีเอ๋อ / อีจัดง่า-ว
ผมมีนามแฝงเดิมว่า ศรีระวี งดเสวนากับควายแดงทุกตัวเพราะรังเกียจเสนียดสังคมอย่างพวกมันสำหรับพวกเลวไม่ลืมหูลืมตาอย่าได้พูดดีด้วย ด่าอย่างเดียว เพราะเราเป็นคนไม่ใช่ควายแดง.....เบื่อรัฐบาลปูโง่ กระจอกยังไม่พอ แถมยัง กาก มากๆ

#19 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 16:37

มันฉลาดต่างหาก ดูซิ เอา EM BALL ใส่บาตรรพระด้วย
***..โคตรฉลาดเลย 5555
ผมเรียก อีเอ๋อ / อีจัดง่า-ว

จะไปด่ามันไม่ได้ในเรื่องนี้ อีนี่มันมีศาสดาองค์เดียวคือ เจ้ามูลแม้ว เพราะฉะนั้น อีนี่มันจะไม่เคยใส่บาตรพระในศาสนาพุทธหรอก

#20 butadad

butadad

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 16:38

ไม่รู้ว่าโง่ป่ะ ยังคงสงสัยอยู่
แต่เรื่องทำงาน ไม่เป็น บริหารไม่ได้ นี่ 1,000,000%

นี่ตอบแบบ รักษาน้ำใจมาก แล้วนะเนี่ย

#21 Duke_th1

Duke_th1

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 16:54

ไม่มีทั้งสติ ปัญญา และฝีมือ
บริหารงานไม่เป็น ไม่มีประสบการณ์และความสามารถ
ที่สำคัญ ไม่มีการเรียนรู้ ฝึกฝนใดๆ เพิ่มเติม เป็นตุ๊กตาเสียกบาลรายวัน

#22 Arrow

Arrow

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 17:19

ก็ควาย ยังฉลาดกว่า เย๊อะ......
:D :D :D

#23 Uranus

Uranus

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 18:23

คนถ้ามันจะ โง่ ไม่ต้องมีเหตุผลมารองรับหรอกครับ

#24 rinrin1356

rinrin1356

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 18:37

เพราะเธอยังไม่เคยทำเรื่องที่ฉลาดๆให้เห็นเลยสักเรื่อง
เห็นทำแต่เรื่องโง่ๆ เลยคิดว่าเธอต้องโง่ ship หาย
ถ้าไม่โง่ ship หาย ก็คงทำอย่างเธอไม่ได้น่ะค่ะ ^__^
ผู้มีปัญญาแพ้คนหน้าด้าน เพราะยิ่งลักษณ์ "เอาอยู่" เลยท่วมอย่างบูรณาการ

#25 alucardx

alucardx

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 18:40

Her brain has 2 sides
the LEFT side has nothing RIGHT
the RIGHT side has nothing LEFT :D

(ก็อบมาอีกทีครับ)

#26 ปกติทำแต่งาน

ปกติทำแต่งาน

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 18:40

เรื่องให้เงิน บก.ลายจุด ไป1ล้าน

ค่าอะไรเหรอ โทดทีตกข่าว
ผิดคือผิด แม้ว่าหลายคนจะทำสิ่งนั้นถูกคือถูก แม้ว่าจะไม่มีใครทำสิ่งนั้นศจ. สังเวียน อินทรวิชัย

#27 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 23:24

ค่าอะไรเหรอ โทดทีตกข่าว

รู้สึกเรียกร้องให้รัฐบาลบริจาคเข้ามาในมูลนิธิครับ
http://www.manager.c...D=9540000135740

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#28 Charlie

Charlie

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 23:39

พอจะตอบกระทู้นี้ หลักฐานมันก็นองเห็นๆ ตรงหน้านี้เลย

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#29 Ixora

Ixora

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 23:40

ถามใครก็ไม่ได้ ขนาด she ยังไม่รู้ตัวเองเลยว่า โง่

เพราะถ้ารู้ she คงไม่กล้าหน้าด้านจะนั่งตำแหน่งบริหาร

บริหารโง่ๆ จนประเทศฉิบหายได้ขนาดนี้หรอก
...ความชอบธรรมต้องอยู่บนพื้นฐานของความเป็นธรรม...

#30 SpikyMoss

SpikyMoss

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 23:45

ล่าสุดวันนี้ป้าบอกว่าจะแจกเรือใบให้ชาวบ้าน

รังเกียจประชาธิปไตยจอมปลอมของระบอบทักษิณ

#31 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 23:51

คนที่ปล่อยให้มีภาพประชาชนแช่น้ำยิ่งลักตัวแห้งบนเวทีนี่.....อย่าเรียกฉลาดเลยPosted Image

http://www.manager.c...D=9540000141627
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#32 SpikyMoss

SpikyMoss

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 23:59

ล่าสุดวันนี้ป้าบอกว่าจะแจกเรือใบให้ชาวบ้าน

ดูข้อความที่ @jeerapong_nna ค่ะ

#33 marrykate

marrykate

ขาประจำ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 00:15

Her brain has 2 sides
the LEFT side has nothing RIGHT
the RIGHT side has nothing LEFT :D

(ก็อบมาอีกทีครับ)

555555 ถูกจายยยย ขอยื้มเอาไปเป็น signature ได้ไม๊คะ :lol:
อย่าให้ความ "โง่" ของตัวเอง กลายเป็นความผิดของคนอื่น เข้าใจมั๊ยค๊าาาาาาาาา

#34 chackrapbong

chackrapbong

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 00:26

If poverty is the mother of crime, stupidity is its father.

Everyone thinks of changing the world, but no one thinks of changing himself. Leo Tolstoy

#35 Itismade

Itismade

น้องเก่า

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 00:28

แม่เจ้า น้ำท่วมเสร็จ ลงแข่งซีเกมส์ได้เลย น่ะนั้น

#36 Torres_No9

Torres_No9

ขาประจำ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 00:55

แค่ตอนหาเสียงอ่านโพยสั้นๆ เดิมๆ ถ้าคนสติปัญญาปกติ อ่านโพยสั้นๆ เดิมๆ
แบบนั้น ซัก 4 - 5 ครั้ง ยังไงก็ต้องจำได้ แต่เจ๊ยังต้องพกโพยยืนอ่านอยู่แบบนั้น
จนถึงวันสุดท้ายที่ต้องขึ้นเวทีหาเสียง ++
กลุ่มเพื่อนลูคัส ++

#37 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 10:17

โอ้วววว โน้วววว ... กระทู้นี้ ไม่มีควายแดงมาแก้ต่างให้อียิ่งลักษณ์เลยเหรอ

แล้วกระทู้อียิ่งลักษณ์ ฉลาด เลิศ ก็ไม่มีควายแดงเอาใบบอกมาแปะอีกต่างหาก

เอาเป็นว่า ผมยังไม่สรุปก็แล้วกัน ว่าอียิ่งลักษณ์ นี่มันโง่ ให้โอกาสควายแดง

เอาใบบอกมาแปะให้ชมก่อนจะดีกว่า ... ดูซิ ว่ามันจะแถให้อีนี่ยังไง