Jump to content

- - - - -

ทำไมถึงคิดว่า ยิ่งลักษณ์ ชินวัตร .... ฉลาด เลิศ มากมาย

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
34 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 15:54

ม่ายรู้เจงๆ อยากรู้เจงๆ ... อิอิ

เอาแบบมีเหตุมีผล ไม่มีนั่งเทียน ชมแบบยกหาง เลียอย่างเดียวม่ายอาว นะ .. จ๊ะ ... อิอิ

[color=#000080;]จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง[/color]

ผมเป็นกลางนะครับ[color=#000080;]  :)[/color]

#2 ONETHAI

ONETHAI

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 16:00

ตอบไม่ได้นะ เพราะไม่เคยคิดเคยฝัน แบบหัวข้อกระทู้เลย

#3 ป๋าข๋า

ป๋าข๋า

น้องใหม่

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 16:05

ขนาด ทีม A ปชป ยังสู้ทีม C เขาไม่ได้ ยังมีหน้ามาตั้งกระทู้ กระแหนะกระแหน ไม่ได้ส่องกระจกดูตัวเองเลย

555

คนฉลาดที่ใหนนะ น้ำท่วมปี 2553 เจอด่าว่อนเนท

ยังมีหน้าจะเสนอตัวแก้ปัญหา

อายจัง ..

555

#4 rinrin1356

rinrin1356

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 16:07

ขอไปคิดก่อนนะคะ ขอเวลาสัก......สามปีสี่ชาติละกัน
ผู้มีปัญญาแพ้คนหน้าด้าน เพราะยิ่งลักษณ์ "เอาอยู่" เลยท่วมอย่างบูรณาการ

#5 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 16:12

ขนาด ทีม A ปชป ยังสู้ทีม C เขาไม่ได้ ยังมีหน้ามาตั้งกระทู้ กระแหนะกระแหน ไม่ได้ส่องกระจกดูตัวเองเลย

555

คนฉลาดที่ใหนนะ น้ำท่วมปี 2553 เจอด่าว่อนเนท

อายจัง ..

555

ตอบไม่ตรง แสดงว่าหาความฉลาดของอียิ่งลักษณ์ไม่ได้ใช่มั้ย หรือว่าใบบอกยังไม่มาวะ หรือว่าไม่มีวะ 55555555

[color=#000080;]จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง[/color]

ผมเป็นกลางนะครับ[color=#000080;]  :)[/color]

#6 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 16:13

การเลือกตั้งครั้งที่ผ่านมา อียิ่งลักษณ์ ชินวัตร มันไม่ได้โชว์ความฉลาดอะไรเลย
กรูเห็นแต่มันเอาแต่อ่านโพย ผิดๆ ถูกๆ .... รึใครจะเถียง 5555555

#7 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 16:15

การเลือกตั้งครั้งที่ผ่านมา อียิ่งลักษณ์ ชินวัตร มันไม่ได้โชว์ความฉลาดอะไรเลย
กรูเห็นแต่มันเอาแต่อ่านโพย ผิดๆ ถูกๆ .... รึใครจะเถียง 5555555

ถูกต้องนะคร้าบบบบบบ!!!!
"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#8 SpikyMoss

SpikyMoss

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 16:16

I have no idea!

รังเกียจประชาธิปไตยจอมปลอมของระบอบทักษิณ

#9 forgetmenot

forgetmenot

น้องเก่า

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 16:16

555

อายจัง ..

555

บรรทัดไหนที่บอกว่ายิ่งลักษณ์ ฉลาด เขาถามก็ตอบซิ ด้วยวุฒิการศึกษา จบมาด้วยเกียรตินิยม เคยได้รับตำแหน่งผู้บริหารดีเด่น ผลประกอบการของบริษัทที่ดูแลอยู่ บทสัมภาษณ์จากบุคคลที่น่าเชื่อถือ อะไรก็ว่าไป

เขาถามให้ตอบ ไม่ได้ให้แถ

#10 Apparently

Apparently

น้องเก่า

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 16:17

555

อายจัง ..

555

Answer the question, man!

They asked you what but you said when.
Don't ridicule yourself.

#11 ONETHAI

ONETHAI

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 16:21

รบกวนคนที่ตอบกระทู้นี้ไม่ได้ ช่วยไปตอบอีกกระทู้นะครับ เผื่อจะตอบได้
ทำไมถึงคิดว่า ยิ่งลักษณ์ ชินวัตร .... โง่ Shipหาย มากมาย

#12 tom_ma

tom_ma

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 16:27

ขอเวลาหาก่อนน่ะถ้าเจอจะมาตอบคร้าาาา
คำขัวญ กาสรแดง : นางยกข้าใครอย่าแตะ ถ้าแตะ ตายยยย

#13 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 16:34

ผมตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาก็เพราะว่าผมคิดว่าอีนี่มันโง่ ผมมันคนประเภทฟังหูไว้หู และก็พยายามที่จะฟังอะไรคิดอะไรให้รอบๆ ด้าน ครบถ้วนทุกสีทุกฝ่าย
ผมจึงตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาให้พวกที่เขาเรียกว่าควายแดง รับจ้างเติมเงิน เอาใบบอกมาจากอีนังโพย จอมโกหกตอแหล เอามาบอกในด้านที่พวกเอ็งคิดว่าอีนี่มันฉลาด .......

เผื่อว่า ผมอาจจะตาสว่าง หันไปเป็นควายแดงกับเขาบ้าง .... ไหนถ้าควายแดงรับจ้างโพสต์ได้ใบบอกมาแล้ว หรือ ไอ้พวกแกนนำควายแดงที่ว่างงาน มัวแต่มานั่งปั่นกระทู้ตามเว็บ คิดออก ก็บอกกรูบ้างนะ

ปล. กรูอยากเป็นคนส่วนใหญ่ของประเทศที่คิดว่า อียิ่งลักษณ์ ชินวัตร มันฉลาดว่ะ 555555

#14 OYoShiO

OYoShiO

น้องใหม่

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 16:44

555

อายจัง ..

555

Answer the question, man!

They asked you what but you said when.
Don't ridicule yourself.

ผมว่าหลายๆคนในนี้คงไม่เข้าใจที่เขากำลังจะสื่อ มันเป็นตรรกะพื้นฐานของคนแบบนี้ครับ..

กูเผา = *คุณ*ยึดสนามบิน

สมัยนี้

กูเลว = *คุณ*ก็ชั่ว
กูโง่ = *คุณ*ก็ควาย

ยอมรับในตัวเองให้ได้ก่อนค่อยด่าคนอื่นดีกว่าเชื่อผมเถอะครับคุณ ป๋าข๋าาาาาาา

#15 Duke_th1

Duke_th1

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 16:51

หน่วยประมวลผลไม่พอ ตอบไ่ม่ได้

#16 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 17:00

ม่ายรู้เจงๆ อยากรู้เจงๆ ... อิอิ

เอาแบบมีเหตุมีผล ไม่มีนั่งเทียน ชมแบบยกหาง เลียอย่างเดียวม่ายอาว นะ .. จ๊ะ ... อิอิ

เพราะฉลาดเลิศ มากมาย กว่าคนเสื้อแดง 15 ล้านคนมากมาย มีเหตุมีผล ไม่มีนั่งเทียน ชมแบบยกหาง เลียอย่างเดียวม่ายอาว นะ .. จ๊ะ ... อิอิ

โห ตอบได้มีสาระอีกแล้ว อิอิ

#17 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 17:02

ผมคิดมากไปหรือเปล่า หลอกด่าพ่อยิ่งเละด้วยอ่ะ :lol: :lol: :lol: :lol:

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#18 Arrow

Arrow

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 17:05

ฉลาดกว่าพวก ควายแดง เพราะหลอกพวกมันได้ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

#19 คนไปทั่ว

คนไปทั่ว

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 17:08

ท่านปู หญิงสาวที่เกิดมาเพื่อฆ่า ตุ๊กกี้ นาทีนี้จากตุ๊กกี้ที่เคยเป็นเบอร์หนึ่ง ก็กระเด็นไปอยู่เบอร์สองเรียบร้อย
เอาอยู่ใช่ไม๊พี่น้องค๊าาาาาาา

#20 ต้นหอม

ต้นหอม

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 17:10

เดาว่าเป็นการสร้างภาพ หลอกใ้ห้คนเชื่อ ของพรรค์นี้มันสร้างกันได้ สุดแล้วแต่คนจะเลือกเชื่อ

สร้างให้เชื่อว่าเป็นผู้หญิงเก่ง เพราะมาจากบ.เอสซี ทั้งๆที่นอกจากการเป็นตัวแทนที่ไว้ใจได้ของพี่ชายในบ.แล้ว เรายังไม่เคยเห็นความเก่งกาจใด
เอส ซีเป็นบ.สร้างบ้านแต่ก็ไม่ได้เป็นอันดับหนึ่งแต่มีชื่อเสียงเพราะเป็นบ.ของอดีตนายก ต่างกับผู้นำองค์กรหญิ่งคนอื่นๆ ไม่ว่าจะเป็นโตชิบ้า หรือสภาสตรี

มันจะทำให้เราคิดก่อนพูดได้ดีขึ้น เมื่อเชื่อว่าคำพูดที่ออกไปเหล่านั้นคือคำที่เราจะได้ยินเองในอนาคต

และถ้าเราจะทำดีได้มากขึ้น เมื่อเชื่อว่าเราจะได้เจอสิ่งดีๆในอนาคต

แม้ว่าวันนี้เราจะยังไม่เห็นว่ามันดีอย่างไรแต่อย่างน้อยทำให้เราผ่านวันนี้ไปได้อย่างราบรื่น

#21 คนสับปะหลี้

คนสับปะหลี้

สูงสุดแดนสยาม

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 21:07

ผมตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาก็เพราะว่าผมคิดว่าอีนี่มันโง่ ผมมันคนประเภทฟังหูไว้หู และก็พยายามที่จะฟังอะไรคิดอะไรให้รอบๆ ด้าน ครบถ้วนทุกสีทุกฝ่าย
ผมจึงตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาให้พวกที่เขาเรียกว่าควายแดง รับจ้างเติมเงิน เอาใบบอกมาจากอีนังโพย จอมโกหกตอแหล เอามาบอกในด้านที่พวกเอ็งคิดว่าอีนี่มันฉลาด .......

เผื่อว่า ผมอาจจะตาสว่าง หันไปเป็นควายแดงกับเขาบ้าง .... ไหนถ้าควายแดงรับจ้างโพสต์ได้ใบบอกมาแล้ว หรือ ไอ้พวกแกนนำควายแดงที่ว่างงาน มัวแต่มานั่งปั่นกระทู้ตามเว็บ คิดออก ก็บอกกรูบ้างนะ

ปล. กรูอยากเป็นคนส่วนใหญ่ของประเทศที่คิดว่า อียิ่งลักษณ์ ชินวัตร มันฉลาดว่ะ 555555

เคยคิดเหมือนกัน ก็ดูช่อง DNN เหมือนกัน ฟังวิทยุเหมือนกัน แต่ที่ไม่เหมือนกันคือความจริงที่นับวันมันยิ่งมองไม่เห็นจากสื่อทั้งสองชนิดนี้ จนตอนนี้เลิกดูเลิกฟังแล้วครับ

"ดีใดไม่มีโทษ ดีนั้นชื่อว่าดีเลิศ" - หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต

"คนเราสามารถเปลี่ยนต้นไม้ประหลาด ให้เป็นต้นไม้ศักดิ์สิทธิ์ เปลี่ยนคนผิดให้เป็นพระเจ้า เปลี่ยนสีขาวให้เป็นสีดำ เพียงเพราะความเชื่อของตัวเองเพียงเท่านั้น"

#22 Ixora

Ixora

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 21:08

ฉลาดมาก เมพขิงๆ

เพราะถ้าขึ็นศาลเนื่องจากถูกฟ้องว่าสร้างภัยพิบัติ

ก็จะได้มีข้อแก้ต่างว่า เป็นบุคคลไร้สมรรถภาพ
...ความชอบธรรมต้องอยู่บนพื้นฐานของความเป็นธรรม...

#23 G.Maniac

G.Maniac

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 21:17

จำขี้ปากพวกที่ชื่นชมกับผู้นำหญิง เค้ามา

เค้าบอกว่า ฉลาดสิ ฉลาดมากด้วย ไม่งั้นบริหารองค์กรใหญ่ๆ บริษัทใหญ่ๆได้ยังไง

ส่วนตัวผม คิดว่า มัน อภิมหาบรมโง่

#24 LoveU ประเทศไทย

LoveU ประเทศไทย

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 21:22

อยากถามว่ามันมีด้วยเหรอครับ ?

#25 SINANJU

SINANJU

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 21:27

ผมว่าจขกทตั้งคำถามยากไปนะครับ ผมว่าให้หามนุษย์ต่างดาวในจักรวาลอาจจะเจอก่อน

#26 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 21:31

เอ.........................................
............................................
............................................
...........................................!!

นึกไม่ออกงับ

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#27 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 21:59

555

อายจัง ..

555

แล้วข้างล่างนี่ทีม hia อะไรวะ ไอ่ควาย
(เครดิต คุณ ธีร เดช ผู้โพสต์ กระทู้ http://webboard.seri...b9%89%e0%b8%b3/)

http://www.youtube.com/watch?v=Y6NPLA-AIEc
ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#28 คนดีที่ดีจริง

คนดีที่ดีจริง

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 22:10

ไม่รู้ครับ เพราะไม่ใช่ควาย

#29 JUR1ST

JUR1ST

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 22:38

ไอ้พวกกาสรที่ชาบูๆ ยังไม่มีปัญญาหาความฉลาดของปูมาแสดงเลยครับ พยายามบดยางโชว์ตลอดแต่ดันแหกโค้ง

#30 halfmoon

halfmoon

มหาเมพ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 23:02

ไม่เคยคิดว่ามี และคนที่เลือกก็ไม่ได้เลือกหล่อน แต่หล่อนได้เป็น มีรัฐมนตรีรัฐบาลละครลิงหลายตัว เป็นแบบเดียวกัน หรืออาจจะทั้งหมด
อธิปัตย์ 5 : อิสรภาพ เสรีภาพ ภราดรภาพ มิตรภาพ สันติภาพ : คือแก่นแท้แห่งอำนาจประชาธิปไตย : ท่านมีหรือยัง ถ้าไม่ จงสร้างเอง

#31 Charlie

Charlie

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 23:04

โอ่ ใบ้กินเลย หาคำตอบไม่ได้

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#32 Ixora

Ixora

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 23:06

555

อายจัง ..

555

อ๋อ เข้าใจแล้ว ประเทศไทยมีคนแบบคุณนี่เอง

เราถึงได้รัฐบาลมาทำลายประเทศให้พินาศย่อยยับได้ขนาดนี้

กากว่ะ ตั้ง 15 ล้านเสียง หานายกฯ ได้ปัญญาเท่านี้เอง
...ความชอบธรรมต้องอยู่บนพื้นฐานของความเป็นธรรม...

#33 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 23:06

เพราะ DNN บอก
"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#34 The Sun

The Sun

น้องใหม่

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 03:49

ฉลาดตรงที่ไม่จดทะเบียน กันปั๋วแย่งสมบัติมั๊ง :D

#35 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 10:11

เฮ้ย .... ใบบอกยังไม่มาอีกเหรอวะเนี่ย