Jump to content

- - - - -

คุณลุงขา..หนูประทับใจคุณลุงค่ะ

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
49 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 3 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:57

จากเพจของรวมพลังคนไทยต่อต้านขบวนการหมิ่นสถาบัน

1 ก.ค.55 เกิดแก๊สระเบิดขึ้นที่ "จันทบุรี" ไฟเผาวอดวายหลายคูหา แต่ในช่วงที่เพลิงกำลังลุกลามอย่างหนัก มีลุงแก่ๆ คนหนึ่ง "วิ่งฝ่าวงล้อมของเจ้าหน้าที่" วิ่งเข้าไปหยิบ พระบรมฉายาลักษณ์ที่กำลังจะถูกเพลิงเผาไหม้ โดยไม่หวั่นเกรงว่าจะเป็นอันตรายหรือถูกเศษไหม้หล่นทับ...!!! เรื่องดีๆ แบบนี้ยังไม่มีใครแชร์ออกไป เราช่วยกันแชร์นะครับ.

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#2 juemmy

juemmy

ตอบ 3 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:59

คุณลุงคนนี้ตบหน้า ก่อแก้ว พิกุลทอง ฉาดใหญ่เลยค่ะ ;)

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#3 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 3 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:01

คุณลุงคนนี้ตบหน้า ก่อแก้ว พิกุลทอง ฉาดใหญ่เลยค่ะ ;)

ถ่มน้ำลายซ้ำด้วยแหละ

#4 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 3 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:01

เดี๋ยวไอ้ก่อก็บอก ลุงแกยังเป้นอำมาตย์ไม่งั้นก็โดนอำมาตย์บังคับ

#5 juemmy

juemmy

ตอบ 3 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:02

มีคุณพี่แอมมากระทืบอีกที :P

#6 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 3 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:04

เตะต่อ

Edited by อู๋ ฮานามิ, 3 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:04.

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#7 notcomeng

notcomeng

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 3 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:04

เยี่ยมครับ :)

#8 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 3 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:08

ขอคารวะ "ผู้มีจิตใจสูงส่ง" เช่นนี้
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#9 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 3 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:13

เต็มร้อยไปเลย
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#10 namtanbood

namtanbood

ขาประจำ

ตอบ 3 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:17

รูปนี้คนไทย ยังมีทุกบ้านโว๊ย!!!!

ถึงไม่มีบ้าน (ไฟไหม้) ก็ยังมีรูปนี้อยู่โว๊ย!!!! ไอ้ก่อแ้ก้ว....

ผมว่า "ท่านพี่" ผู้นี้คงนึกเช่นนี้แหละครับ

ขอคารวะครับ.... :)

"เพื่อชาติ เพื่อศาสน์ เพื่อกษัตริย์"

#11 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 3 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:20

คุณลุงอายุมากแล้ว
ใช้มือตบไพร่เสื้อแดงหน้าหนาคงเจ็บมือ....
ใช่เท้าถีบหน้าคงหงายหลังตามแรงสะท้อน....

คุณลุงเป็นวิญญูชนจิตใจสูงส่งจงรักภักดีในหลวง...
มีกุศลบารมีขออำนาจพระสยามเทวาธิราช
สาปแช่งให้มันเป็น"ไพร่เสื้อแดง"ตลอดชาติ
ข้ารับใช้"นักโทษหนีคุก"ชั่วกัปป์ชั่วกัลป์......ฮ่า อ่า ฮ่า ฮ่า

พวกบัวใต้น้ำ บัตรเติมเงิน คิดว่าเป็นความภูมิใจได้เป็น"ข้ารับใช้"
ดังนั้นคำสาปแช่งนี้ไม่รุนแรง.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#12 อมพระมาพูด

อมพระมาพูด

ไอ้มดแดง V 5 สู้ว้อย

ตอบ 3 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:35

เจ็บจี๊ดไปที่กลางกะบาล หงอกเจียม !!!!!
The wise man doubts often, and his views are changeable.The fool is constant in his opinions, and doubts nothing,because he knows everything, except his own ignorance (Pharaoh Akhenaton, c.1250BCE)

#13 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 3 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:38

นับถือคุณลุงมากเลยครับ......จากใจเลย

#14 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 3 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:39

ขอกราบงามๆ คาราวะน้ำใจอันบริสุทธิ์ของคุณลุงครับ

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#15 oneclick999

oneclick999

ขาประจำ

ตอบ 3 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:57

ไอ่เกือกแก้ว มันจะบอก ภาพตัดต่อครับ

#16 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 3 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:04

เตะต่อ

ตามติดเสยปลายคาง

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#17 Toys

Toys

ขาประจำ

ตอบ 3 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:06

เป็งไง แกนนำแดงมรึงกล้าไหม

สมมติว่าเปลี่ยนเป็นรูปพ่อแม้วมรึงหรือแม่ปู*คุณ*

มรึงกล้าไหม?

#18 คนกินข้าว

คนกินข้าว

ขาประจำ

ตอบ 3 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:52

กี่ยุคกี่สมัยแล้วที่นักการเมืองเข้ามากอบโกยโกงกินสิ้นแล้วก็ไป....
แต่พระราชาผู้ยิ่งใหญ่ ทรงงานเพื่อชาวไทย ไม่เคยว่างเว้นเลย
"การเมือง เป็นเรื่องผลประโยชน์ส่วนตน ผลประโยชน์ประชาชน เป็นข้ออ้าง"

#19 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 3 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:00

เตะต่อ

กระทืบกล่องดวงใจ ^_^

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#20 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 3 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:16

แต่ก็อดคิดไม่ได้ ถ้าคุณลุงเป็นอะไรไปเพราะเข้าไปเอารูป ไอ้พวกนรกมันจะเอาไปปั่นอะไรไหม :angry:

#21 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 3 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:19

เหมือนเอารถบดถนนมาทับมากกว่านะ

#22 koong

koong

ตอบ 3 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:21

เป็งไง แกนนำแดงมรึงกล้าไหม

สมมติว่าเปลี่ยนเป็นรูปพ่อแม้วมรึงหรือแม่ปู*คุณ*

มรึงกล้าไหม?

ระหว่างรูปแม้วกับปู ที่คุณ Toys ว่า สงสัย เสื้อแดงคงวิ่งไปเอาผ้าขี้ริ้วมาจะสำคัญกว่า

#23 กรกช

กรกช

ตอบ 3 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:24

คนเมืองจันท์รักในหลวงครับ หรือแม้แต่เสื้อแดงที่นี่ก็รักในหลวง แต่ที่นี่เสื้อแดงน้อย

ที่เกิดเหตุอยู่เกือบใจกลางเมือง ใกล้ๆบ้านเพื่อนผมหลายคน และไม่ไกลจากบ้านผมนัก
เป็นห้องแถวไม้ชั้นเดียวราวๆ 7-10 ห้องประมาณนี้นี่แหละ ผ่านบ่อยแต่ไม่ได้นับ
ไหม้เกือบหมด และติดๆกันก็เป็นตึกอาคารพานิชย์ทั้งด้านหน้า ด้านข้าง ด้านหลัง
โชคดีที่ดับเพลิงอยู่ใกล้ๆ ห่างกันประมาณ 500 เมตร จึงควบคุมเพลิงได้เร็ว

ในภาพเป็นร้านกรอบรูป เสียหายหมด เหลือแค่ที่เห็นนั่นแหละ
เพื่อนผมคนหนึ่งได้ไปถ่ายรูป หลังจากคุณลุงเอารูปออกมา แล้วเอารูปไปตั้งเรียงกันไว้
มีรูปในหลวง 1 รูป รูป ร.5 2 รูป และ รูปพระเจ้าตากสิน 1 รูป

เพื่อนผมไม่รู้ ถ่ายเสร็จก็โพสลงใน FB เลย แล้วก็บอกว่าเพราะพระบารมี
จนถึงวันนี้ผมถึงได้รู้ความจริงว่าเป็นยังไง

แต่ผมก็คิดว่า ที่เพื่อนผมบอกว่าเพราะบารมีก็คงไม่ผิด
เพราะการที่คุณลุงคนนี้ กล้าเสี่ยงเข้าไปเอารูปเหล่านี้ออกมา

ก็เพราะทุกพระองค์ มีคุณูปการอย่างใหญ่หลวงต่อคนไทย และประเทศไทย

#24 Bomber_Man

Bomber_Man

ขาประจำ

ตอบ 3 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:31

เยี่ยมครับ นับถือน้ำใจคนเมืองจันทร์ ลูกหลานพระเจ้าตาก ( ผมเห็นรุ่นพี่ที่ว๊ากผม เป็นคนเมืองจันทร์ แกชอบพูดเเบบนี้ครับ )
ผมมีนามแฝงเดิมว่า ศรีระวี งดเสวนากับควายแดงทุกตัวเพราะรังเกียจเสนียดสังคมอย่างพวกมันสำหรับพวกเลวไม่ลืมหูลืมตาอย่าได้พูดดีด้วย ด่าอย่างเดียว เพราะเราเป็นคนไม่ใช่ควายแดง.....เบื่อรัฐบาลปูโง่ กระจอกยังไม่พอ แถมยัง กาก มากๆ

#25 นารีขี่หมาเน่า

นารีขี่หมาเน่า

ขาประจำ

ตอบ 3 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:35

ลุงแกสุดยอดมากไอดอลผมเลย

#26 คนหน้าใหม่

คนหน้าใหม่

ขาประจำ

ตอบ 3 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:48

ลุงแกสุดยอดจริงๆ บ้านไหม้ให้มันไหม้ไป แต่ใครอย่าย่ำยีหัวใจของคนไทย

เรื่องแถ เรื่่องตอแหล ใครที่ว่าแน่ ยังแพ้พวกเสื้อแดง

หยุด ทำร้ายประเทศไทย หยุด กฎหมายนิรโทษกรรม

#27 Dak D

Dak D

น้องใหม่

ตอบ 3 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:07

คุณลุงหล่อมากครับ

#28 zeedzaad

zeedzaad

ขาประจำ

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:38

เหมือนเอารถบดถนนมาทับมากกว่านะ

เยี่ยxรดอีกที

ขอโทษที่ลูกทุ่ง อต่คำอื่นไม่ได้อารมณ์

“A fool's brain digests philosophy into folly, science into superstition, and art into pedantry. Hence University education. ”George Bernard Shaw

#29 OSR

OSR

ขาประจำ

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:46

เตะต่อ

เข่ากระแทกเข้าไปให้...สูญพันธุ์

หายจน ทั้งแผ่นดิน ด้วยการต่อต้าน นกม.ชั่ว และเอา ปตท กลับคืนมาเป็นของคนไทย

#30 dahlia v2

dahlia v2

ขาประจำ

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 01:04

เตะต่อ

ขอตอนทิ้ง ไม่ให้แพร่เชื้อชั่วที่ไหน ต่อ

ผมเป็นแฟนคลับ แคนไท , ริดกุน , เช neverdie , eAT , Moon , tonythebest [/color][color=#0000FF;], -3- , Limmy , amplepoor , ติ๊บไตบูชาเงิน . เด็กปากดี , โจโฉ นายกตลอดกาล , อารยา, ตะนิ่นตาญี , ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

พอดีผมลืม password เก่า และ e-mail ที่ใช้สมัครครับก็เลยจำเป็นต้องสมัครใหม่

#31 namtanbood

namtanbood

ขาประจำ

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:02

เตะต่อ

ขอตอนทิ้ง ไม่ให้แพร่เชื้อชั่วที่ไหน ต่อ

ไม่ "เหลือ" แล้ว.....อ่ะ :(

"เพื่อชาติ เพื่อศาสน์ เพื่อกษัตริย์"

#32 แมวกระป๋อง

แมวกระป๋อง

ประชาแมวธรรมดา

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:15

ยังมั่นใจว่าคนไทยส่วนใหญ่รักในหลวง แต่ไม่ค่อยกล้าแสดงออก

เพราะรักตัวกลัวตาย ไม่อยากไปมีเรื่องกับพวกล้มเจ้า
เพราะผมคือประชาชนของในหลวง

#33 ปูผิดหีบ

ปูผิดหีบ

ขาประจำ

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:39

เตะต่อ

ใส่เครื่องปั่นมูลิเน็กซ์ ไม่ให้เอามาต่อใหม่ได้อีก :P

โกงชาวนา ฆ่าเด็กตาย ขายแผ่นดิน โคตรชั่วตระกูลชิน...!

#34 arseyut

arseyut

ขาประจำ

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:28

เตะต่อ

ใส่เครื่องปั่นมูลิเน็กซ์ ไม่ให้เอามาต่อใหม่ได้อีก :P

ส่งไปดวงอาทิตย์ครับ ต่อให้เชื้อมันแรงขนาดไหนเจอความร้อนระดับ ล้านองศา ก็ไม่เหลือ

#35 juemmy

juemmy

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:35

ท่านก่อแก้วหลงเข้ามาอ่านคงรีบเอามือกุมกล่องดวงใจไว้อย่างไว :rolleyes:

#36 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:32

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล ==

อบากให้นายเวรสมมติว่า จขกท. เป็นมารดาตัวเอง ....เอ้ย เป็นเพศแม่
แล้วคิดทบทวนสักหน่อยว่า ใช้ถ้อยคำอย่างนี้ออกมาแล้ว
เท่ากับลบหลู่มารดาตัวเองหรือไม่

แต่ถ้ามีมารดาชื่อปู ก็คงไม่เป็นไร
เพราะชีร่านนัก ทั่วทั้งโรงแรมรู้กันจนกึกก้องทั้งประเทศ

Edited by saopao, 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:27.

#37 juemmy

juemmy

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:56

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล ==

นี่เป็นครั้งที่2แล้ว
ที่นายเวร โพสต์ข้อความส่อไปในทางอนาจาร ลามกกับเรา
ขอถามว่า ถ้ามีใครมาโพสต์แบบนี้กับแม่ เมีย หรือกับพี่สาว น้องสาวของคุณ
คุณจะรับได้มั้ย คุณใครๆก็รู้ หรือนายเวร :angry:

Edited by saopao, 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:28.

#38 ใครๆก็รู้

ใครๆก็รู้

น้องเก่า

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:02

คิดมากไปหรือเปล่า คุณบอกเองประทับใจลุง

คุณลุงขา..หนูประทับใจคุณลุงค่ะ ^_^
ขออภัยครับ.... บางเวลาผมก็งดสนทนากับกระบือบื้อ Posted Image

#39 Lucas Leiva Benitez Rodger

Lucas Leiva Benitez Rodger

ขาขาดประจำ

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:09

นับถือจิตใจคุณลุงมากๆ และปลาบปลื้้มในพระบารมีของในหลวงและพระมหากษัตริย์ทุกพระองค์ที่มีคุณูปการต่อสยามประเทศครับ :)

อเสวนา จ พาลานํ ปญฺฑิตานญฺจ เสวนา ปูชา จ ปูชนียานํ เอตมฺมงฺคลมุตฺตมํ

"Two things are infinite: the universe and human stupidity; and I'm not sure about the the universe."Einstein's words.

"ประเทศไทยจะปฏิรูปไม่ได้ ด้วยการนอนอยู่บ้านเฉยๆ"

#40 ปูผิดหีบ

ปูผิดหีบ

ขาประจำ

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:12

คิดมากไปหรือเปล่า คุณบอกเองประทับใจลุง

คุณลุงขา..หนูประทับใจคุณลุงค่ะ ^_^

แม่ก็ประทับใจลีลาของลูกจัง คุณลูกขาาาาา.....

คุณลูกคิดยังไงบ้างคร๊าาาาาา :wub:

โกงชาวนา ฆ่าเด็กตาย ขายแผ่นดิน โคตรชั่วตระกูลชิน...!

#41 juemmy

juemmy

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:25

เพียงเพราะกระทู้นี้ ประกาศให้ใครๆรู้ถึงความจงรักภักดีที่คุณลุงคนหนึ่งถวายให้แก่พระเจ้าแผ่นดิน
ก็ทำให้นายเวรหรือ ใครๆก็รู้ ภึงกับชักคิ้นชักงอด้วยความอิจฉาริษยา
ถึงกับโพสต์ถึงเราซึ่งเป็น จขกท.ด้วยข้อความส่อเสียด อนาจาร
คุณเลวมากค่ะ แดงล้มเจ้า นายเวร หรือ ใครๆก็รู้

#42 dexvat

dexvat

น้องใหม่

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:44

ขอแชร์นะครับ

#43 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:48

อบากให้นายเวรสมมติว่า จขกท. เป็นมารดาตัวเอง ....เอ้ย เป็นเพศแม่
แล้วคิดทบทวนสักหน่อยว่า ใช้ถ้อยคำอย่างนี้ออกมาแล้ว
เท่ากับลบหลู่มารดาตัวเองหรือไม่

แต่ถ้ามีมารดาชื่อปู ก็คงไม่เป็นไร
เพราะชีร่านนัก ทั่วทั้งโรงแรมรู้กันจนกึกก้องทั้งประเทศ

อย่าสมมุติเป็น"แม่"เก่ง ทารุณนะ
มันสาปแช่งส่ง.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#44 กรกช

กรกช

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:00

คนรักสถาบัน มีความซาบซึ้งในคุณงามความดีของสถาบัน ที่มีคุณูปการต่อคนไทยและประเทศ
ถึงความรักไม่ได้มาจากเลือดเนื้อเชื้อไข แต่ก็เกิดจากจิตสำนึกที่บริสุทธิ์ ที่สัมผัสได้กับเรื่องคุณงามความดี

ถ้าคุณ " ใครๆก็รู้ " ไม่รักสถาบัน ก็ไม่มีใครว่า ไม่มีใครบังคับให้รัก แต่ก็ไม่ควรแสดงออกอย่างนี้
คนเราต้องรู้จักกาละเทสะ รู้จักการเอาใจเขามาใส่ใจเรา ไม่ใช่ไม่พอใจ ไม่ถูกใจก็ถ่อยใส่

ยิ่งเป็นแบบนี้ก็เหมือนประจานตัวเอง บ่งบอกได้ถึงคุณภาพความคิด และพฤติกรรม ของคนที่มีอคติกับสถาบัน

#45 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:29

นี่เป็นครั้งที่2แล้ว
ที่นายเวร โพสต์ข้อความส่อไปในทางอนาจาร ลามกกับเรา
ขอถามว่า ถ้ามีใครมาโพสต์แบบนี้กับแม่ เมีย หรือกับพี่สาว น้องสาวของคุณ
คุณจะรับได้มั้ย คุณใครๆก็รู้ หรือนายเวร :angry:

'juemmy'โพสค์เป็นกระทู้.....
มีภาพให้เห็นประกอบ
ไม่ลึกลับซับซ้อน....

ไม่เหมือน EXECUTIVE SUITE
ของ Four Seasons Hotel...
ให้'ใครๆก็รู้'ไม่เคยเห็นห้องนั้น
จินตนาพรรค์นั้น.........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

Edited by ปุถุชน, 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:30.

#46 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:47

***คนชั่ว ทำและคิดในสิ่งดีเป็นไม่มี
สุนัขที่ไม่มีเงาหัวตัวเอง ก็ต้องดิ้นพล่านและทุรนทุราย
อิจฉาริษยา คนอื่นๆ ที่เขามีหัว มีสมอง และมีหัวใจ
ไม่แปลก
ถ้ามันจะผรุสวาทหยาบคายกว่านี้ แม้แต่กับพระองค์ท่าน อ้ายพวกนี้ก็ไม่กลัวครับ

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#47 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:54

มาบอกคุณจูเอมมี่ว่า
คุณถูกลามปาม เพราะคุณแสดงตนว่ารักในหลวง
ดังนั้น คนที่ลามปาม ก็แสดงเช่นกัน ว่า สั น ด า น ของเขานั้น
ตรงข้ามกับอุดมการณ์ของคุณจูเอมมี่อย่างเด่นชัด

ผมคิดว่า มีเหตุผลที่จะ "แบน" ชื่อนี้

#48 juemmy

juemmy

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:13

มาบอกคุณจูเอมมี่ว่า
คุณถูกลามปาม เพราะคุณแสดงตนว่ารักในหลวง
ดังนั้น คนที่ลามปาม ก็แสดงเช่นกัน ว่า สั น ด า น ของเขานั้น
ตรงข้ามกับอุดมการณ์ของคุณจูเอมมี่อย่างเด่นชัด

ผมคิดว่า มีเหตุผลที่จะ "แบน" ชื่อนี้

อันนี้ก็ขึ้นอยู่กับมอดแล้วนะคะว่าจะจัดการกับล็อคอิน ใครๆก็รู้ อย่างไร
ซึ่งแทบทุกคนในบอร์ดนี้ต่างก็รู้ว่า
ใครๆก็รู้ เป็น นายเวร อวตารมา
แล้วนายเวรนั้นถูกมอดคนกวาดขยะแบนถาวร
จากข้อหา หมิ่นและมีแนวคิดล้มล้างสถาบัน

#49 koong

koong

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:15

*** มาก
ไปคิดชื่อใหม่มาอีกนะ
เพราะสงสัยต้องเปลี่ยนอีกแล้วว่ะ เอ็ง

#50 patcha

patcha

ขาประจำ

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:28

รูปที่ลุงเอาออกมาได้ พอดีอยู่ในที่เกิดเหตุเลยเก็บมาฝาก
ความเป็นคนดีสำคัญที่สุด ถ้าคนไม่ดี จะระบบหรือระบอบใดก็ไม่ดีทั้งสิ้น