Jump to content

- - - - -

นำเรียนเพื่อนสมาชิกแดง ผมอยากทราบคุณงามความดีของคนที่ชื่อ ทักษิณ ชินวัตร ทีครับ

• Please log in to reply
103 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:58

เห็นสุดจะเทิดทูน บูชานักหนา

ดั่งเช่น นายปลายอ้อกอแขม ผมอยากทราบจริงๆ

ว่ามีความดีอะไรบ้าง เอามาให้แสดงให้เห็นมากกว่า 15 - 20 ข้อหน่อยนะ

ปล. ไม่ต้องถามถึงมาร์ค ถึงแป๊ะ ถึงจำลอง ถึงเทพเทือกล่ะ

เพราะคนเหล่านี้ไม่เห็นมีใครเทิดทูนบูชามากเท่าแม้วสักคน

เพราฉะนั้นคำถามนี้จึงขอถามสาวกผู้บูชาแม้วโดยตรง
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#2 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:04

1. แก้ปัญหาจราจรได้ใน 6 เดือนครับ

(ไม่รู้จราจรจังหวัดแม่ฮ่องสอนรึเปล่า)

:D :D

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#3 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:06

นำเรียนเพื่อนสมาชิกแดง ผมอยากทราบคุณงามความดีของคนที่ชื่อ ทักษิณ ชินวัตร ทีครับ

Started by โจโฉ นายกตลอดกาล, Today, 22:58

ถ้า"โจโฉ นายกตลอดกาล"ให้รางวัลเป็น"บัตรเติมเงิน"......
ผมคงอดตายก่อนจะได้รางวัล.........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#4 ZipPa

ZipPa

ขาประจำ

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:32

เปลี่ยนเป็นความเลวได้มั้ย

เพราะความดีที่มี ส่วนใหญ่แฝงมากับผลประโยชน์ ซึ่งผมคิดว่า จขกท คงไม่นับ

ปล ถ้าแอบอ่าน ผ่านมาเจอ ก็ส่งหางมาแก้ข่าวได้

#5 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:34

ความดีของทักษิณคือ

ทำให้คนไทยหลายๆคนกลายเป็นคนดีประดุจเทวดาจุติลงมาเลยเวลาไปเปรียบเทียบกับทักษิณ
"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#6 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:39

มาสนับสนุนท่านโจโฉครับ

ขอร้องท่านสมาชิก เห็นใจผมที่อดอยากปากแห้งความดีของท่านทักษิณด้วย
ผมพยายามหามาเป็นสิบๆ ปีแล้วนะครับ

วันนี้ความหวังเต็มตื้นขึ้นมาเพราะท่านปลายอ้อ ผู้รู้ลึกถึงความดีของท่านทักษิณ
กรุณามาแสดงตนที่นี่

ทำให้ผมมีความหวังที่จะทราบความดีงามของท่านทักษิณเสียที

#7 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:43

กุมไข่เผชิญหน้ากับเผด็จการทหารครับ

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#8 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:50

กินไก่โชว์สู้หวัดนก

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#9 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:57

ข้อดี ไม่น่าจะมี
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#10 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 5 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:14

พยายามจะหาแต่รอสมาชิกแดงตอบก่อนดีกว่า

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#11 หงส์แดง

หงส์แดง

ขาประจำ

ตอบ 5 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:37

แล้วจะได้อ่านมั้ยนี่ :angry:

ถ้าแยกเสียงส่วนใหญ่ กับความถูกต้องไม่ออก ก็อย่ามาอ้างว่ามาจากประชาธิปไตยเลย

#12 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 5 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:43

ผมว่า ทักษิณ ชินวัตร hereดีนะครับ :mellow:

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#13 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 5 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:44

ข้อดีก็มี แต่ข้อเสียมีเยอะกว่า

Edited by Somebody, 5 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:44.

#14 นารีขี่หมาเน่า

นารีขี่หมาเน่า

ขาประจำ

ตอบ 5 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:49

ผมคิดไม่ออกรอผู้คิดออกมาตอบละกัน

#15 เบื่อดราม่าอันหาสาระมิได้

เบื่อดราม่าอันหาสาระมิได้

ขาประจำ

ตอบ 5 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:51

ทำให้คนไทยรู้ว่า คอรัปชั่่น ทุนสามานย์ และอัตตาที่สูงลิบ สามารถสร้างความหายนะต่อประเทศชาติได้มากเพียงใด

คิดว่าจะเลิกตอบกระทู้ล่อเป้าและไร้สาระของบางคนแล้วค่ะ จะได้ตกๆไป

#16 Buffalo_

Buffalo_

น้องเก่า

ตอบ 5 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 07:25

เปลี่ยนคนไห้เป็นควายได้ครับ.....

#17 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 5 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 07:29

เป็นอีกกระทู้ที่ปลอด.........เพียบเลย

#18 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 5 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:21

ตายแล้ว นี่ผมถามคำถามที่ยากที่สุดในโลกต่อคนเสื้อแดงหรือไงนี่

ผ่านไปหนึ่งคืน หลับไปก็หลายชั่วโมงอยู่ ปรากฎว่าไม่มีสัญญาณตอบรับจากหมายเลขที่ท่านเรียก

นี่มันยากกว่าข้อสอบเข้ารั้วจามจุรีด้วยหรือเปล่านี่

ยังไงก็รอนะครับ สักข้อสองข้อก็ขอให้ได้เห็นหน่อยเถอะ เป็นนายกมาก็นานคงไม่มีแค่ข้อสองข้อ

หรอกมั๊งงงงงงงงงงงงง
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#19 19spirit

19spirit

น้องเก่า

ตอบ 5 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:41

ก็เขาบอกกันมาว่าท่านแม้วมีความดีเยอะแยะ ใครๆก็รู้

#20 butadad

butadad

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 5 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:51

ความดีคือ. ลากไอ้พวกล้มเจ้าที่ซุกตัวตาม ม.ต่าง. ออกมาแก้ผ้า. ยืนตากลมอยู่กลางถนน

#21 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 5 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:53

มารออ่านด้วยคน ....

( แล้วตรูจะได้เห็นความดีของไอ้เฮี่ยแม้วไหมวะเนี่ย ไม่มีควายแดงมาแถแน่นนอน)

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#22 Lucas Leiva Benitez Rodger

Lucas Leiva Benitez Rodger

ขาขาดประจำ

ตอบ 5 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:03

ควายแดงไม่ีีมีใบบอก ก็ใบ้แดรกเท่านั้น รอคนเป็นกลางที่สุดใน 3 โลกมาตอบดีกว่า .... :D

อเสวนา จ พาลานํ ปญฺฑิตานญฺจ เสวนา ปูชา จ ปูชนียานํ เอตมฺมงฺคลมุตฺตมํ

"Two things are infinite: the universe and human stupidity; and I'm not sure about the the universe."Einstein's words.

"ประเทศไทยจะปฏิรูปไม่ได้ ด้วยการนอนอยู่บ้านเฉยๆ"

#23 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 5 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:09

แก้ปัญหารถติดใน1เดือน
รวยแล้วไม่โกง
แจกหุ้นบริษัทให้คนสวน ให้คนใช้
ให้พม่ายืมเงินไปพัฒนาประเทศ
นอบน้อมต่อคนใหญ่คนโต
ช่วยเมียซื้อที่ดิน
ใช้หนี้IMFให้ประเทศไทย
สร้างดาวเทียมไทยคมให้คนไทยได้ใช้
เป็นคนดีมีเงินให้ใช้
แจกเงินให้หม่บ้านละล้านบาท

.... นึกออกแล้วจะมาต่อ

#24 ใครๆก็รู้

ใครๆก็รู้

น้องเก่า

ตอบ 5 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:16

กระทู้ถามแบบนี้เคยมีคนตั้งถาม และสมาชิกฝ่ายธรรมประชาธิปไตยก็ได้ตอบไว้แล้ว

หัดพากันไปค้นคว้าความรู้ ของเก่าเอาใส่สมองบ้างนะ พวกสาวกโกเต๊ก :lol:
ขออภัยครับ.... บางเวลาผมก็งดสนทนากับกระบือบื้อ Posted Image

#25 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 5 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:21

กระทู้ถามแบบนี้เคยมีคนตั้งถาม และสมาชิกฝ่ายธรรมประชาธิปไตยก็ได้ตอบไว้แล้ว

หัดพากันไปค้นคว้าความรู้ ของเก่าเอาใส่สมองบ้างนะ พวกสาวกโกเต๊ก :lol:

เอาอีกแล้ว มิงไม่ตอบอะไรเยิ่นเย้อแบบนี้ก็ได้ ฟายย... แค่บอกพี่เค้าไปคำเดียวว่า "ใครๆก็รู้" แค่นี้เค้าก็รู้แล้ว ....

(ว่ามิงเป็นควายให้เค้าจูงจมูก) :lol: :lol: :lol:

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#26 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 5 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:21

ฝ่ายธรรมประชาธิปไตย คือฝ่ายไหนวะ มีใครบ้างวะ กรูไม่เคยได้ยิน ไอ้พวกนี้มันอยู่ในกะลาไหน
บอกหน่อย กรูจะได้ไปเปิดกะลาดูว่าพวกมันมีใครบ้าง

[color=#000080;]จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง[/color]

ผมเป็นกลางนะครับ[color=#000080;]  :)[/color]

#27 ugly-maew

ugly-maew

ขาประจำ

ตอบ 5 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:30

ความดีของทักกี้เหรอ.....ผมนึกไม่ออกนะ

แต่ถ้าความเลวละก็....บรรยายไม่ไหวนะครับ :lol:
"ขอเกิดเป็นข้าฯใต้ฝ่าพระบาททุกชาติไป"

#28 Siren

Siren

ขาประจำ

ตอบ 5 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:49

ขออนุญาตให้พี่ชายสุดที่รักของทักษิณมาสรรเสริญให้ฟังดีกว่าค่ะ น่าเชื่อถือ!

เสนาะ เทียนทอง อัดยับ พ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร ไม่รู้คุณไม่เป็นไรแต่ทรยศประเทศยอมไม่ได้ เผยไม่มีรัฐบาลชุดไหนเลวทรามเท่ารัฐบาลทักษิณซ้ำยังมีนายกฯ (หน้าเหลี่ยม)ที่โกงทุกอย่างที่ขวางหน้า โดยเป็นการโกงที่ถูกต้องตามกฏหมาย พร้อมออกแถลงการณ์ขอโทษประชาชน ที่ให้การสนับสนุนคนทรยศต่อชาติ

นายเสนาะ ได้เขียนในหัวข้อ "จะเอาทักษิณ หรือประเทศไทย"
มีเนื้อหาสาระที่สำคัญว่า รู้จักพ.ต.ท.ทักษิณ ตั้งแต่ปี 2529 แบบผิวเผิน

ตั้งแต่เป็นนายตำรวจติดตามรัฐมนตรี
พ.ต.ท.ทักษิณพยายามสร้างความสัมพันธ์กับหัวหน้าพรรคคือทำธุรกิจกับการเมือง
วิ่งเต้นเข้าทางผู้ใหญ่สูงสุดของพรรค

> ต่อมาตนย้ายไปเป็นเลขาธิการพรรคความหวังใหม่
> พ.ต.ท.ทักษิณได้สนับสนุนปัจจัยการเมืองผ่านไปทาง พล.อ.ชวลิต ยงใจยุทธ
> หัวหน้าพรรคความหวังใหม่ในขณะนั้น
> พ.ต.ท.ทักษิณจึงได้เข้ามาเป็นรองนายกรัฐมนตรี

> เมื่อก่อนเกิดวิกฤตค่าเงินบาท นายอำนวย วีรวรรณ รมว.คลังในขณะนั้นลาออก
> มีการคิดกันว่าจะให้ตำแหน่งนี้กับ พ.ต.ท.ทักษิณด้วยซ้ำ
> ตนได้ไปทาบทามคนที่น่าเชื่อถือในสังคม โดย นายโฆสิต ปั้นเปี่ยมรัษฎ์
> รับปากว่าจะเข้ามาช่วยเป็นรมว.คลัง ปรากฏว่า พ.ต.ท.ทักษิณไปนำนายทนง พิทยะ
> ผู้บริหารธนาคารทหารไทยมารับตำแหน่งนี้แทน โดยที่ตนไม่รู้เรื่อง
> พ.ต.ท.ทักษิณ ไปซุบซิบกับพล.อ.ชวลิต และนายโภคิน พลกุล อดีต
> รมต.สำนักนายกฯ แล้วจึงมีคำสั่งแต่งตั้งนายทนง
>
> "ก่อนเงินบาทลอยตัว ผมไม่รู้เรื่องด้วย เพราะอยู่นอกวงของพวกเขา
> คนที่เกี่ยวข้องกับการลดค่าเงินบาทในขณะนั้นมี 4 คือ พล.อ.ชวลิต
> พ.ต.ท.ทักษิณ นายทนง และนายโภคิน
> ส่วนจะรู้เห็นกันขนาดไหนผมไม่รู้เขาบอกว่าเขาไม่รู้อันนี้ไม่มีใบเสร็จ
> แต่ถ้าถามผมว่าผลที่เกิดหลังค่าเงินบาทลอยตัวออกมาอย่างไร
> มันส่อชัดว่าทักษิณและบริษัทรอดวิกฤตคนเดียวคือผลลัพธ์มันสะท้อนชัดอยู่แล้ว
> การที่มีคนไปซื้อประกันความเสี่ยงเรื่องค่าเงินบาทเอาไว้มาก ๆ
> หรือไปซื้อดอลลาร์เอาไว้มากๆ ก่อนประกาศลอยค่าเงินบาท
> ก็เหมือนจุดไฟเผาบ้านตัวเองเพื่อเอาเงินประกัน เศรษฐกิจของชาติพังเสียหาย
> แต่ตัวเองรอดพ้นวิกฤตเพราะได้ประกัน" นายเสนาะกล่าว

นายเสนาะ กล่าวว่า หากต้องการจะรู้ทันทักษิณ
> ต้องเข้าใจเสียก่อนว่า พ.ต.ท.ทักษิณเป็นคนอย่างไร
> เพราะลักษณะเฉพาะและตัวตนของ พ.ต.ท.ทักษิณ
> เป็นตัวกำหนดพฤติกรรมการใช้อำนาจและบริหารราชการแผ่นดินของ

ทักษิณทั้งหมดนั้นประกอบขึ้นมาเป็นระบอบทักษิณ
> ซึ่งมีทั้งระบบการใช้อำนาจและการแสวงหาผลประโยชน์อยู่ร่วมกัน

พ.ต.ท.ทักษิณเป็นคนมีวุฒิการศึกษา แต่ขาดวุฒิภาวะการเป็นผู้นำ
> ไม่มีสภาวะผู้นำโดยเฉพาะในระดับประเทศ
> เป็นคนไม่มีประสบการณ์ในการบริหาราชการ แม้เคยรับราชการตำรวจ
> ก็อยู่ไม่นาน และใช้เวลาว่างไปกับการประกอบธุรกิจ
> พ.ต.ท..ทักษิณเป็นนักเสี่ยงโชค ขาดความรอบคอบ เคยประสบปัญหาทางธุรกิจ
> แลกเช็คและถูกฟ้องเช็คเด้ง นิยมบริหารธุรกิจแบบคิดไวทำไว
> โดยใช้การตลาดเป็นเครื่องมือ
>
> "การจดทะเบียนคนจนนั้น ผมเคยแนะนำว่ามันทำไม่ได้ ไปประกาศเฉยๆ ไม่ได้
> เอามาขึ้นทะเบียนเฉยๆ
> คนที่เป็นหนี้สินอยู่ที่ไม่ใช่คนจนก็ไปจดทะเบียนด้วย มันจะบานปลายไปใหญ่
> พี่ไม่เห็นด้วย มองด้วยจิตสำนึกมันปฏิบัติไม่ได้
> มันได้แค่โชว์ตัวเลขตอนเลือกตั้งจากนั้นไม่มีผลจริง แต่ทักษิณตอบว่า
> โธ่...พี่เหนาะ คนตาบอดมันกลัวเสือเหรอ

> ถ้าเราไม่พูดแบบนี้เราจะได้เสียงเหรอ
> เขาพูดอย่างนี้แสดงว่าไม่ได้จริงใจกับนโยบาย
> ประกาศไปก่อนค่อยหาวิธีการทำการตลาดทีหลัง
> ไปเสี่ยงเอาข้างหน้าขอให้ได้คะแนนเสียงไว้ก่อน ไม่สนวิธีปฏิบัติราชการ
> แม้แต่โครงการ เอสเอ็มแอล ผมก็เตือนว่าเข้าข่ายซื้อเสียง
> เพราะอยู่ในภาวะเลือกตั้ง ทักษิณตอบว่าโธ่...อำนาจอยู่ที่เรา
> กกต.ก็ของเรา คนก็บอกเรา ล่าสุดก่อนการเลือกตั้ง 2 เมษายน 2549
> มีการกระทำผิดกฎหมาย คือขนคนมาฟังการปราศรัยโดยจ้างมา มันผิดกฎหมายแน่นอน
> แต่ กกต.กลับเฉย"นายเสนาะกล่าว
>
> นายเสนาะ กล่าวว่า
> พ.ต.ท.ทักษิณเคยบอกรัฐมนตรีในรัฐบาลว่าไม่ต้องคิดอะไรมาก ขอให้ทำตามก็พอ
> หากรัฐมนตรีของพ.ต.ท.ทักษิณเป็นคนที่คิดมาก รอบคอบ
> คอยตักเตือนจะอยู่ไม่ได้เลย คนที่อยู่ได้จะต้องตอบ "เยส" อย่างเดียว เช่น
> นายพินิจ เคยพูดว่า "ท่านนายกฯ ผมไม่เคยเห็นใครคิดได้ดีเท่านี้เลย" หรือ
> นายเนวิน ก็มักพูดว่า "ดีนายๆ"
> ด้วยเหตุนี้รัฐมนตรีบางคนในช่วงเทศกาลเลือกตั้ง
> มักมีบัตรเลือกตั้งที่พิมพ์เกินอยู่เต็มรถ จึงได้รับการฟูมฟักอย่างดี
> เหนียวแน่น ถูกเรียกใช้งานบ่อยๆ ในช่วงหลัง
>
> นายเสนาะ กล่าวว่า
> ยิ่งกว่านั้นยังมีการใช้ระบบธุรกิจครอบครัวมาจัดการผลประโยชน์ในรัฐบาลแบบเบ็ดเสร็จ
> ตั้งแต่ขนคนที่เคยทำงานกับตัวเองในบริษัทแบบยกชุด วางคนของตัวเอง
> ไปในทุกกระทรวง โดยไม่จำเป็นต้องมีตำแหน่งที่มีอำนาจอย่างเป็นทางการ
> แต่ทุกคนในกระทรวงจะรู้ดีว่า คนๆนี้คือคนของเขา
> จะทำอะไรก็ต้องผ่านคนคนนี้ เรียกว่ามีสองสามคนไปดูแลผลประโยชน์ทุกกระทรวง
> เป็นเสมือนหลงจู๊ แล้วยังส่งคนไปยึดตำแหน่งใน กมธ.ชุดต่างๆ ของสภาผู้แทนฯ
> ใน ครม.ก็ไม่ต่างกัน ทุกโครงการที่จะมีการอนุมัติ
> ถ้ารัฐมนตรีคนไหนเสนอเรื่องของใช้งบกลางที่จัดสรรไว้มหาศาล
> ก็ต้องไปเคลียร์กับคนของเขาให้เรียบร้อยก่อน
> รัฐมนตรีหลายคนจะมีคนของเขาเข้ามาบอกว่าเดี๋ยวทำงบฯ จะเอากี่พันล้าน
> แต่ต้องเอาเข้าพรรค 10 เปอร์เซ็นต์ หมายความว่าจะไปทำอะไรขึ้นมาก็ได้
> ไปเขียนโครงการมา

นายเสนาะ กล่าวว่า ถ้ารัฐมนตรีคนไหนทำไม่ได้ก็อยู่ไม่ได้
> เวลาทำโครงการก็ต้องจ้างที่ปรึกษาที่เป็นคนของตัวเอง
> แล้วใช้วิธีที่เก่งที่สุด คือ ยกเว้นระเบียบพิเศษ
> ยิ่งใช้วิธีขีดเส้นตายว่าต้องเสร็จวันนั้นวันนี้
> เหมือนกรณีสนามบินสุวรรณภูมิ เพื่อจะได้ใช้วิธีจัดซื้อจัดจ้างแบบพิเศษ
> นโยบาย 10 เปอร์เซ็นต์ รัฐมนตรีต้องทำโครงการ
> โดยตบแต่งงบประมาณขึ้นมาก่อนว่ามูลค่าของโครงการจะครอบคลุม 10 เปอร์เซ็นต์ที่ต้องหักเข้าพรรค จากนั้นไปตกลงกับคนของเขาผ่านคุณหญิง
> เมื่อเรียบร้อยเมื่อใดก็ส่งมาให้ตัวตายตัวแทนทางการเมืองที่เขาไว้ใจ
> พอเข้า ครม. นายกฯ จะเสนอโครงการและอนุมัติให้เองเสร็จสรรพ
> รัฐมนตรีไม่ต้องคิดไม่ต้องสงสัย ทุกวันนี้ยังไม่มีใครรู้ใครเข้าใจว่า 10
> เปอร์เซ็นต์มีอยู่เท่าไร คงต้องไปถามคุณหญิง

นายเสนาะ กล่าวว่า สิ่งที่สุดทนจริงๆ คือ กรณีผู้ว่าฯ สตง.
> ที่ถูกแทรกแซงการทำงาน แทรกแซงองค์ก รอิสระ และละเมิดพระราชอำนาจ
> มันเป็นฟางเส้นสุดท้ายที่สำคัญ ที่ทำให้ตนลุกขึ้นอภิปรายเมื่อ 8 มิ.ย.2548 การประกาศตัดขาดแตกหักกลางสภาฯ
> พูดได้ว่า ถ้ามันเอาชีวิตได้มันเอาไปแล้ว มันแค้น แต่ก็ไม่กล้า
> ตอนหลังคนของ พ.ต.ท.ทักษิณก็ติดต่อมาหลายครั้ง ตนพูดตรงๆ ไปว่า
> เรื่องมันมาถึงขนาดนี้แล้ว เมื่อไม่ยอมลดละเอง
> จนเราต้องแตกหักไปสู่สาธารณชนแล้ว
> สิ่งสำคัญนายกฯก็ต้องแก้ข้อกล่าวหาทั้งหมดให้ได้ และตนยังพูดอีกว่า
> ถ้าบอกจะกินข้าวกันตอนนี้ มันยังไงล่ะ
> ให้พี่เป็นผู้เป็นคนดีกว่าอย่าให้พี่เป็นหมาเลย

นายเสนาะ กล่าวว่า ก่อนที่จะเกิดปัญหาทั้งหมดตนก็พยายามไปเตือน
> แต่เรื่องที่เตือนก็เป็นการขัดผลประโยชน์เขาทุกเรื่อง
> เช่นคิดว่ารัฐมนตรีคอรัปชั่น ตนก็ไ ปเตือนเพราะคิดว่าไม่รู้
> ที่ไหนได้มันสั่งเอง ขนาดกลายเป็นว่ารัฐมนตรีคนไหนไม่ทำตามสั่ง
> ภายหลังก็อยู่ไม่ได้
> ความขัดแย้งในปัจจุบันมาสาเหตุมาจากตัวปัญหาคนเดียวคือ พ.ต.ท.ทักษิณ
> คนคนนี้โกงเพื่อเข้ามาสู่อำนาจ เมื่อมีอำนาจก็โกงอีก
> อันตรายต่อบ้านเมืองสุดๆ พ.ต.ท.ทักษิณน่ากลัวเพราะเป็นคนมีวุฒิการศึกษา
> จ้องวางแผนเอาเปรียบคนอื่น ถือว่าต่ำต้อยเหลือเกินในการเป็นผู้นำประเทศ

"ผมจำคำพูดของทักษิณที่เคยบอกว่า พี่เหนาะผมพอแล้ว
> สมบัติส่วนหนึ่งผมให้ลูก อีกส่วนเก็บไว้สำหรับตายาย กินจนตายก็ไม่หมด
> สมบัติอีกส่วนจะทำเพื่อบ้านเมือง จะใช้หนี้แผ่นดิน" คำพูดนั้นๆ

ผมเคยหลงคิดว่าคนคนหนึ่ง รวยแล้วกลับใจ คิดใช้หนี้แผ่นดิน
> ตอนนี้ผมรู้ความจริงแล้วว่า รวยจากโกงชาติ
> กล้าทำแม้เผาบ้านเมืองเพื่อเอาประกัน คนรวยคนนี้รวยแล้วไม่รู้จักพอ
> ไม่ใช่หนี้แผ่นดินยังไม่พอ มันยังโกงกิน ทรยศต่อแผ่นดิน" นายเสนาะกล่าว
> และว่า ตนเคยพูดและเตือนกับคุณหญิงอ้อว่า "น้อง ถ้ามันได้มาอีกแสนล้าน
> เอาไปทำไม" เขาพากันตอบว่า "ก็รู้ แต่ในเมื่อเล่นการเมืองมันต้องควักเงิน
> ก็ต้องถือว่าเป็นธุรกิจ" เคยเตือนหนักๆ ถึงขั้นว่า "ในอนาคต
> ถ้ามันจะเดือดร้อนหนักๆ คือคนเป็นหัวนะ" เขาก็ตอบอย่างไม่สะทกสะท้านว่า
> "ก็รู้ ถ้าพี่ทักษิณจะลง
> ต้องให้พรรคไทยรักไทยมีอำนาจอย่างน้อยสองสมัยถึงจะปลอดภัย"

http://www.udon108.c...p?topic=17557.0

Now!  Restart Thailand  

#29 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 5 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:16

เหมือนของถูกตอนนี้ไง ต้องไปแสวงหากันไกล
อาจต้องย้อนกลับไปสมัยทักกี้เข้าอนุบาล (หรือมันเริ่มเลวตั้งแต่อนุบาล!!)

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#30 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 5 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:20

ตอบไม่ได้ ไม่มีคำตอบ แถมอ้างอิงอะไรลอยๆ

ตอบไม่ได้ก็บอกตรงไปเลยว่า หาดีไม่ได้แล้ว จะง่ายกว่าอีกนะ

#31 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 5 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:21

ตอบไม่ได้ ไม่มีคำตอบ แถมอ้างอิงอะไรลอยๆ

ตอบไม่ได้ก็บอกตรงไปเลยว่า หาดีไม่ได้แล้ว จะง่ายกว่าอีกนะ

#32 anntracite

anntracite

ขาประจำ

ตอบ 5 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:16

แปลกใจอ่ะ :huh:
นักรบไซเบอร์ ไม่มีใบบอกเรื่องความดีทักษิณ
บอกลูกพี่ต้องจัดเตรียมได้แล้ว เดี๋ยวเถียงสู้เขาไม่ได้นา

#33 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 5 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:33

ผมคงถามยากไปจริงๆแหะ จากเวลาตั้งกระทู้ 22.58

ตอนนี้ 20.31 เกือบ 24 ชั่วโมงแล้ว ยังไม่มีคำตอบเจอแต่คำลอยๆ

ของคุณใครๆก็รู้ แค่ดูจากชื่อคงจะให้ผมตรัสรู้เอาเองถึงคุณงานความดีของทักษิณกระมัง

#34 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 5 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:41

:mellow: ความชั่ว ไม่มี(ที่พอให้เขียน)ครับ ความดี ไม่ปรากฏเช่นกัน....

<_< เทียบเท่าบุคคลที่มีชื่อเสียงจารึกมาถึงสองพันกว่าปีได้เลย..."เทวทัต" ครับ คุณงามความชั่วสาสมพอๆกันเลย เทวทัตยุให้ลูกกษัตริย์ปราบดาฯพ่อตัวเองขึ้นครองเมือง พ่อควายก็สถาปนาทัพควายแดงมาเพื่อเตรียมนั่งเมือง... เทวทัตยุยงให้คณะสงฆ์แตกแยก เพื่อตั้งตนว่าเหนือกว่าพระศาสดา พ่อควายก็ยุให้คนในแผ่นดินฆ่ากันเอง... เทวทัตลอบทำร้ายพระพุทธองค์จนห้อเลือด พ่อควายนี่ก็สนับสนุน, อยู่เบื้องหลังลอบกัดราชวงศ์...

-_- นรกคงต้องเตรียมที่ถัดจากเทวทัตให้มันแล้วล่ะครับ...
:) Sometime...Sun shine through the rain...

#35 patcha

patcha

ขาประจำ

ตอบ 5 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:42

ผมคงถามยากไปจริงๆแหะ จากเวลาตั้งกระทู้ 22.58

ตอนนี้ 20.31 เกือบ 24 ชั่วโมงแล้ว ยังไม่มีคำตอบเจอแต่คำลอยๆ

ของคุณใครๆก็รู้ แค่ดูจากชื่อคงจะให้ผมตรัสรู้เอาเองถึงคุณงานความดีของทักษิณกระมัง

ก็คำถามยากขนาดนี้ เอาข้อสอบฟิสิกส์มาถามจะง่ายกว่ามั้ย?
ความเป็นคนดีสำคัญที่สุด ถ้าคนไม่ดี จะระบบหรือระบอบใดก็ไม่ดีทั้งสิ้น

#36 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 5 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:58

Started by โจโฉ นายกตลอดกาล, Today, 22:58

ถ้า"โจโฉ นายกตลอดกาล"ให้รางวัลเป็น"บัตรเติมเงิน"......
ผมคงอดตายก่อนจะได้รางวัล.........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

กุมไข่เผชิญหน้ากับเผด็จการทหารครับ

"กุมไข่เคียงข้างเผด็จการทหารครับ" เป็นความดีของทักษิณฤา......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

Edited by ปุถุชน, 5 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:59.

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#37 someone

someone

ขาประจำ

ตอบ 5 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:38

คนอะไรฟระ หาความดีไม่ได้

แต่ความเลว ดันติดอันดับ 5 ของโลก

#38 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 5 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:40

"กุมไข่เคียงข้างเผด็จการทหารครับ" เป็นความดีของทักษิณฤา......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ใคร ๆ ก็รู้ เห็นไหมยังไม่มีแดงคนอื่นมาแย้งเลย :lol: :lol: :lol:

Edited by Solidus, 5 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:40.

#39 PKmaker

PKmaker

น้องเก่า

ตอบ 5 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:06

อ๊ะ.. ปัดโธ่เอ๊ยยยยยยย (ตบเข่า.....ฉาด)
ไมรู้จริงๆ อ้ะ ความดีของทักษิณน่ะเหรอ
โถ.......... ใครๆเขาก็รู้กัน
โอยย ขำๆๆ ไม่เอาอย่ามาล้อเล่นน่ะ

55555 ใครๆก็รู้กันหมด ปะปะปะ ไปคุยเรื่องอื่นต่อ ปะปายยยยยยยยยย

#40 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 5 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:41

PR (จนเกือบ Propaganda) เก่งน่ะสิ คนถึงชาบูได้ตลอด

ความดีของทักษิน มีนะ คือ ทำให้เรารู้ว่า เผด็จการในประเทศไทยไม่ได้มีแค่ทหาร เพราะผู้นำที่มาจากการเลือกตั้งของประชาชนก็เป็นเผด็จการได้เหมือนกัน จะทำอะไรก็อ้างประชาธิปไตยไว้ก่อน

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#41 Lemon_sweetie

Lemon_sweetie

ขาประจำ

ตอบ 5 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:53

เอาน้องออกมาเล่นตลก ให้ประชาชนดู อ่านโพย แถ หน้าด้านๆ เล่นมุขสด เช่นมุข บูรณาการ มุขเอาอยู่ มุขโฟรซีซั่น ทำให้เด็กไทยมีความหวังว่าขนาดคนโง่ ยังได้เป็นนายกของไทย

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

People have to really suffer before they can Risk doing what they Love.....^_^

#42 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:07

สร้างสนามบินสุวรรณภูมิครับ

รันเวย์ดี๊ดี

วันนี้เป็นข่าวอีกแล้ว

ผู้โดยสารได้นั่งเครื่องบินกันตูดบาน

แต่ก็ยังดีไม่มีเครื่องบินสะดุดรันเวย์เสียหลักตายหมู่ :D

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#43 emujack

emujack

ขาประจำ

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:29

0. สิ่งที่สมัยรัฐบาลทักษิณเตรียมการฮุบให้ตัวเองและพวกพ้อง
- เอา กฟผ เข้าตลาดหลักทรัพย์ (แต่ทำไม่สำเร็จ ถูก คุณรสนาฟ้องศาลปกครองระงับไว้ได้)
- กระทรวง ICT โดยสรอรรถ กลิ่นประทุม แก้กฎหมายให้ต่างชาติถือหุ้นบริษัทโทรคมนาคมได้เป็น 49% จาก 25% อ้างต้องการเทคโนโลยีต่างชาติ (พรฎ.ออกวัน เสาร์ พอวันจันทร์เทมาเส็กประกาศถือหุ้นชิน 49%)
- แยกการบินไทย เป็น 5 บริษัท เพื่อให้พรรคพวกเข้ามาถือหุ้น

1. นโยบาย บริโภคนิยม ส่งเสริมหนี้ภาคครัวเรือน ฟุ้งเฟ้อ มอมเมาประชาชน และรัฐไม่เคยแถลงผลสำเร็จ
- กองทุนหมู่บ้าน (ชาวบ้านกู้ไปล้างหนี้นอกระบบและใช้จ่ายบริโภค ถึงเวลาคืนหามาคืนไม่ทันก็กู้เงินนอกระบบดอกเบี้ยแพงมาคืน หนี้สินก็เลยพอกพูน ล้นพ้นตัว)
- ธนาคารประชาชน (ชาวบ้านกู้ไปใช้จ่ายบริโภค ซื้อโทรศัพท์มือถือ, มอเตอร์ไซค์ เอาไปลงทุน กี่ % ผลสำเร็จเป็นอย่างไร? รู้ๆกันอยู่)
- แปลงสินทรัพย์เป็นทุน (เรียกซะไพเราะ จริงๆมันก็คือ การเอาที่ไปจำนองนั่นแหละ รัฐบาลหลอกประชาชนหน้าโง่อีกแล้ว)
- หวยบนดิน (มอมเมา กระตุ้นกิเลสประชาชน ให้หลงไหลมัวเมาในอบายมุข แทนที่จะสอนให้ทำมาหากิน หลีกหนีห่างจากอบายมุข)
- ออกหวยซื้อหุ้น Liverpool (ของเล่นคนรวย ที่หลอกเอาเงินคนจนไปซื้อ)
- เปิดบ่อนเสรี (มอมเมา กระตุ้นกิเลส ประชาชน ส่งเสริมอบายมุข)
- เปิดเสรีสุรา (หนี้สิน,โรคภัย, เมาแล้วขับ, ข่มขืน, เพื่อน-พ่อแม่-พี่น้อง ฆ่ากันตายเพิ่มขึ้น คือผลที่ได้)
- เอาเบียร์ช้างเข้าตลาดหุ้น (เกมสกัดเบียร์ช้าง/มอมเมาประชาชน เปิดทางล่อให้ประชาชนมาต่อต้านแล้วตัวเองจะได้เอา กฟผ เข้าตลาดฯอย่างสะดวก)
- กทม. เมืองแฟชั่น (ฟุ้งเฟ้อ ฟุ้มเฟือย แต่งหวิว สายเดี่ยว เกาะอก ลงเอย หนี้สิน, ข่มขืน)
- ครีมหน้าเด็ง (สอนราชการทำธุรกิจ ให้ประชาชนฟุ้งเฟ้อไร้สาระ)
- บัตรสมาชิก ไทยแลนด์อีลิทการ์ด (จะหลอกเอาเงินคนต่างชาติ แต่เขาไม่โง่)
- Complex Entertainment (อบายมุกครบวงจร)
- Mega Project (งบประมาณ 1.7 ล้าน ล้านบาท ถลุงเงินงบประมาณแผ่นดิน ผันเงินลงระบบเศรษฐกิจ กระตุ้นให้คนใช้จ่าย ฟุ้งเฟ้อ)
- ส่งเสริมเงินกู้ทั้งในและนอกระบบ (Bank & Non-Bank กลบเกลื่อนเพื่อให้ออกนโยบายสนับสนุนธุรกิจตัวเอง Capital OK)
- ใช้งบประมาณแผ่นดินหาเสียง (ทัวร์นกขมิ้น หลอกหาเสียงโดยสัญญาว่าจะให้ พอเอาเข้าจริงไม่อนุมัติงบ อ้างโครงการไม่จำเป็น)
- โครงการจัดทำ Computer Notebook แจกเด็กอนุบาลและเด็กประถม

* *ความจริงสิ่งที่รัฐควรจัดให้ และชาวบ้านต้องการคือ ทักษะความรู้ ความสามารถ และโอกาสในการทำมาหากิน การอยู่อย่างพอเพียง
ช่องทางในการประกอบอาชีพ-ทำธุรกิจ ทำเงิน ได้ด้วยตนเอง ยืนได้ด้วยลำแข้งของตัวเอง ไม่ต้องพึ่งพารัฐและคนอื่น
แต่ทักษิณต้องการสร้างกระแสความนิยมทางลัด จึงใช้วิธีสกปรกหลอกลวงชาวบ้านอย่างฉาบฉวยให้รักและศรัทธาตัวเองด้วย"อบายมุข"ที่ชาวบ้านชอบและด้วย กุศโลบายที่แยบคาย
อย่างนี้ไม่เรียกว่า"ชั่ว"แล้วจะเรียกว่าอะไร ไม่จริงใจ แต่หลอกชาวบ้านเพื่อผลประโยชน์ของตัวเอง ให้คนมาสนับสนุนตนเองมากๆ เพื่อสร้างฐานอำนาจด้วยวิธีการ แบบ"ชั่วๆ"

2. นโยบายสร้างภาพ หาเสียง ฉาบฉวย หลอกลวง และรัฐไม่เคยแถลงผลสำเร็จ
- พักหนี้เกษตรกร (พักเพื่อให้เกษตรกรก่อหนี้เพิ่ม)
- ปฏิรูปการศึกษา (เปลี่ยนรัฐมนตรีแล้ว 7 คนก็ยังไม่สำเร็จ)
- จัดระเบียบสังคม (ฉาบฉวย สร้างภาพ โดยเฉพาะตุ้ยนุ้ยเครือญาติช่อง3 ออกไปตรวจราชการแต่ละทีหิ้วพริตตี้ตามไปครั้งละ2-3คน)
- ผู้ว่า CEO (สถานะภาพเป็น รัฐบาลหุ่น เชิดได้ คิดเองไม่เป็น รอคำสั่งโง่ๆอย่างเดียว)
- ปราบปรามผู้มีอิทธิพล (เพื่อให้ตัวเองและเครือญาติ พวกพ้อง มีอิทธิพลเพียงกลุ่มเดียว)
- ลงทะเบียนคนจน (รอไปเรื่อยๆก่อน จนถึงตอนนี้ก็ยังจนอยู่ ทักษิณเคยตอบคำถามเสนาะ เทียนทอง ว่า ยังไม่รู้เลยพี่ว่าลงทะเบียนแล้วจะทำอย่างไรต่อ โถ่พี่ แค่พูด ออกไปแค่นี้ก็แย่งคะแนนพรรคประชาธิปัตย์ได้เป็นกองแล้ว)
- ส่ง 23 รมต. แก้ปัญหาภาคใต้ (แต่ไม่มีใครไป)
- ไปนอนวัดที่ จ.ปัตตานี (พร้อมทหารคุ้มกัน 1 กองพัน)
- ไปนอนที่สนามบินสุวรรณภูมิ (นโยบายสร้างภาพ อาบน้ำนุ่งผ้าขาวม้าให้ถ่ายรูป)
- จะขึ้นเงินเดือนข้าราชการ 5 % ภายในตุลาคม 2548 (ภายหลังอภิปรายไม่ไว้วางใจ สุริยะฯ)
- ทำกับข้าวโชว์, กินไก่โชว์ (นโยบายสร้างภาพ เอาใจซีพีนายทุนใหญ่)
- ปล่อยข่าวตั้งจังหวัดสุวรรณภูมิเป็นจังหวัดที่ 77 (เพื่อให้ที่ดินราคาขึ้นพรรคพวกจะได้ขายมีราคา)
- ออกนโยบายชักดาบ (ทำแฮร์คัทให้รากหญ้าที่มีหนี้ไม่เกิน 2 แสนบาท-สงเสริมคนด้วยวิธีผิดๆ)

3. นโยบายเพ้อฝัน และการกระทำสิ้นคิดของ นายก และคนในสมัยรัฐบาลทักษิณ
- เปิดบ่อนเสรี
- ซื้อหุ้น Liverpool
- เปลี่ยนนาข้าวเป็นนากุ้ง (ทำให้น้ำและดินเน่าเสีย)
- สร้างคอนโดเป็นบ้านพักคนชรา (ให้อาศัยอยู่ห้องทึบในตึกสูง)
- ตั้งนิคมอุตสาหกรรมที่ อ.เชียงแสน (แหล่งโบราญสถาน)
- สส.รัฐบาลเสียบบัตรลงคะแนนแทนกัน
- โภคินนั่งเก้าอี้ ประธานรัฐสภา ยกมือเลือกนายก (ไม่เหมาะสม ไม่เป็นกลาง)
- ทักษิณ เป็นประธานประกอบพิธีศาสนา ในพระอุโบสถวัดพระแก้ว (ไม่รู้จักที่ต่ำที่สูงประธานต้องเป็นกษัตริย์ เท่านั้น )
- ประชุม ครม. บนรถไฟ (ไปเที่ยว)
- ประชุม ครม. บนประสาทพนมรุ้ง และนั่งช้างสร้างบารมี (ตามคำแนะนำของหมอผีเชื้อสายเขมร ชื่อพม่า)
- ยึดและฟ้องผู้ทำสติกเกอร์ “ยิ่งรวยยิ่งโกง” (อ้างหมิ่นฯ โยนผิดให้ฝ่ายค้าน)
- กำหนดแบ่ง Zone พื้นที่ 3 จังหวัดภาคใต้เป็น 3ระดับ (3 สี แดง, เขียว, เหลือง)
- ย้าย 3 ข้าราชการที่ไม่สนองนโยบายขายลำไย ไปประจำใน 3 จังหวัดภาคใต้
- ติด UBC 3 จังหวัดภาคใต้
- เปลี่ยนเพลงชาติไทยใหม่ มีให้เลือก 6 แบบ (แต่งโดยแกรมมี่)
- พานทองแท้ลอกโพยข้อสอบที่ ม.ราม
- นโยบายให้ข้าราชการ พนักงานรัฐวิสาหกิจ ลาพักร้อนไปเที่ยวในวันทำงาน เพื่อส่งเสริมการท่องเที่ยว (สนับสนุนให้ข้าราชการ ทิ้งงานไปเที่ยว)
- แย่งน้ำที่ขาดแคลนจากภาคเกษตร ไปให้ภาคอุตสาหกรรมที่ จ.ระยอง
- ปิดถนนแข่งรถซิ่ง - ให้ไปซิ่งแข่งกันในสนามแข่ง (นโยบายนายวัฒนา เมืองสุข ลูกเขยซีพี)
- โครงการ อาชีวะปราบขอทาน
- นโยบายปิดปอเนาะทั่วประเทศ
- ประธาน สว. สุชนฯ จะฟ้องประชาชน ที่วิจารณ์การแต่งตั้งผู้ว่า สตง. (คนลืมตัว เหมือนวัวลืมตีน)
- เปลี่ยนสนามบินดอนเมือง เป็นสนามเทนนิส
ใช้เครื่องบินขับไล่ F-16 4 ลำ บินไล่นก ตอนนายกทดสอบนำครื่องลงสนามบิน สุวรรณภูมิ ในรูปแบบพิธีเปิดสนามบินที่ยิ่งใหญ่ (ขี่ช้างจับยุง)
- ต่ออายุน้องเขย "สมชาย วงศ์สวัสดิ์" เป็นปลัดยุติธรรมเป็นครั้งที่ 3
- นโยบายควบคุมการทำโพล ก่อนทำต้องขออนุญาต สนง สถิติ ล่วงหน้า 5 วัน
- นายกฟ้องนายสนธิเรื่องนำคำเทศนาหลวงตาบัวมาเผยแพร่ว่าตนเป็นเทวทัต แต่บอกไม่ฟ้องหลวงตาบัว เพราะนายกเมตตาพระหลวงตาบัว
- ขัดขวางไม่ให้ กทม. จัดสร้างส่วนต่อเชื่อมรถไฟฟ้าไปฝั่งธนบุรี (กลัวประชาธิปัตย์ได้หน้า)
- ตั้งเขตเศรษฐกิจพิเศษ สนามบินสุวรรณภูมิ (ให้สิงคโปร์เช่า)

4. ทุจริต หรือส่อเจตนาทุจริต
- คดีซุกหุ้น (โอนให้คนรับใช้ คนขับรถ)
- ค่าโง่ทางด่วน
- ค่าโง่ ITV
- บ่อบำบัดน้ำเสียคลองด่าน
- โครงการรับจำนำข้าว
- โครงการรับซื้อลำไย
- โครงการโคล้านตัว
- โครงการแจกต้นกล้ายาง
- เครื่องตรวจระเบิด CTX
- ที่จอดรถ สนามบินสุวรรณภูมิ
- โครงการย้ายที่ตั้งรัฐสภาไปรังสิต (บ.ไทยเมล่อน ที่ดินของปองพล อดิเรกสาร)
- จัดตั้งนครสุวรรณภูมิ (จังหวัดที่ 77) เลียนแบบ สิงค์โปร, ฮ่องกง (เพิ่มมูลค่าที่ดินให้พวกพ้องและหลอกขายให้ชาวบ้าน)
- สายรัดข้อมือ “เรารักในหลวง” ขายหมดแล้ว แต่ไม่มีเจ้าภาพ มีแต่ข่าวนายกโฆษณา ไม่มีข่าวการถวายเงิน
- ขายหุ้นไม่เสียภาษี 73000 ล้านบาท

5. เหตุการณ์ และคดีที่มีเงื่อนงำ และเกี่ยวข้องกับคนในรัฐบาล
- ชิปปิ้งหมูถูกฆ่าตาย (ออกมาเปิดเผยการนำเข้าอุปกรณ์ดาวเทียมไทยคมอย่างผิดกฎหมายโดยการเลี่ยงภาษี)
- ธค. 45 ตำรวจทุบตีทำร้ายผู้ชุมนุมคัดค้าน โครงการท่อก๊าซไทย-มาเลเซีย ซึ่งกำลังละหมาด
- มิย. 44 ช่วงคดีซุกหุ้น นายกสร้างภาพ ให้เกียรติร่วมวงอาหารพื้นบ้านกับสมัชชาคนจนหน้าทำเนียบ
- มค. 46 สั่งตัดน้ำตัดไฟ ห้ามชุมนุม และรื้อหมู่บ้านแม่มูลมั่นยืนหน้าทำเนียบ สมัชชาคนจนถูกขับไล่เหมือนหมู เหมือนหมา
- ตค. 46 เจ้าหน้าที่ 2000 นายพร้อมอาวุธครบมือ สลายการชุมนุมของคนจนไร้ที่ทำกินที่ จ.กระบี่
- บิดพลิ้ว และบิดเบือน ผลการศึกษาผลกระทบกรณีเขื่อนปากมูล ของ ม.อุบลราชธานี
- อุ้มทนายสมชาย นีละไพจิต
- กรือเซะ, ตากใบ
- ฆ่าตัดตอนคดียาเสพติด 2500 กว่าศพ
- ตำรวจบุกทุบทำลายบ้านฉลอง เรี่ยวแรง (ก่อนวันสอบซ่อม สส. นนทบุรี)
- จับยาบ้าผิดตัว ตำรวจบุกยิงถล่มชาวบ้านอยุธยา (บ้าน/ตู้เย็น พรุ่นทั้งหลัง จนมีคนได้ฉายา ยุทธตู้เย็น)
- ข้อสอบ Ent. รั่ว (ก่อนอุ้งอิ๋งติดจุฬาฯ)
- คุณหญิงพจมาน ชินวัตร กว้านซื้อที่ดินหลายพันไร่ ทั้งใน กทม.(แถวศูนย์วัฒนธรรม) และต่างจังหวัด
- นายนิธินันท์ หรือ ลัทธพล ออกมาแฉทุจริตที่จอดรถ สนามบินสุวรรณภูมิ กลับไปกลับมา
- รันเวย์สนามบินสุวรรณภูมิแตกร้าว
- สั่งซื้อคอมพิวเตอร์ 250,000 เครื่องแจกโรงเรียนทั่วประเทศ แฝงวาระซ่อนเร้นการเชื่อมอินเตอร์เน็ตผ่าน IP Star ของบริษัทตัวเอง

6. การระเมิดสิทธิเสรีภาพ
- รัฐบาลคุกคาม แทรกแซงการเสนอข่าวของสื่อมวลชน
- ปลด 23 พนักงาน ITV (หลังจากชินคอร์ปเข้าบริหาร)
- บังคับให้ สส.กลุ่มวังน้ำเย็นถอนชื่อ การคัดค้านเสนอผู้ว่า สตง.
- งัดห้องทำงานผู้ว่า สตง. (คุณหญิงจารุวรรณฯ)
- สั่งปิดวิทยุชุมชนที่วิจารณ์รัฐบาล (อ้างคลื่นรบกวนเครื่องบิน)
- ถอดรายการ “เมืองไทยรายสัปดาห์” ด้วยเหตุผลที่ฟังไม่ขึ้น (นายกทุบกระจกเงาตัวเอง)
- ทักษิณฯ ฟ้อง สนธิฯ 500 ล้านบาท ฐานดูหมิ่นเจ้าพนักงาน หมิ่นประมาทด้วยการโฆษณา
(ไอ้โม่งที่ปิดรายการเมืองไทยฯ ตัวจริงโผล่ เป็นการยอมรับว่าตัวเองคือลูกแกะหลงทาง)
- ทักษิณฯ ฟ้อง นสพ. ผู้จัดการ 500 ล้านบาท ฐานนำคำเทศน์ของหลวงตาบัว มาลงตีพิมพ์
(ศิษย์เนรคุณ ฟ้องคำสอนพระอาจารย์ ไม่กล้าฟ้องหลวงตาบัว แต่ฟ้องหนังสือพิมพ์แทน)

7. ด้านเศรษฐกิจ / ตลาดหุ้น
- คลังฮุบหุ้น TPI (บริษัทสุดท้ายที่ได้รับใบอนุญาตให้ทำกิจการปูน และโรงกลั่นน้ำมัน) เมื่อประชัยไปถามนายสุชาติ เชาว์วิศิษฎ์ เขาตอบว่า "My boss want it"
- หลอกแปรรูปรัฐวิสาหกิจ ขายสมบัติชาติ แอบแบ่งหุ้นให้พรรคพวก และต่างชาติแต่รัฐยังเป็นเจ้าของและแทรกแซงได้เหมือนเดิม เช่น การบินไทย, ปตท., อสมท., กฟผ., กสท., TOT
- รัฐพยายามหาทางเอาเงินประชาชน กบข. (ราชการ) กองทุนประกันสังคม, กบช.(เอกชน) ไปใช้จ่ายในโครงการต่างๆอย่างฟุ่มเฟือย
- GMM แกรมมี่ และคนในรัฐบาลซื้อหุ้น นสพ. การเมือง 5 ฉบับ (มติชน, ข่าวสด,ประชาชาติธุรกิจ, Bangkok Post, Post Today) พร้อมกัน โดยไม่สมเหตุ สมผลและฟังไม่ขึ้น ส่อเจตนาเข้ามายึดครอง)

8. ด้านกฎหมาย / อำนาจนิยม ที่ส่อเจตนาทุจริต และสร้างฐานอำนาจ เพื่อผลประโยชน์
- แต่งตั้ง ญาติ พี่น้อง เพื่อน พรรคพวก ดำรงตำแหน่งในหน่วยราชการ การเมือง ตำรวจ ทหาร เพื่อรวบอำนาจบริหาร – ปกครอง
- แทรกแซงองค์กรอิสระ ด้วยวิธี ดูด, ดึง, ซื้อ, ส่งคนเข้าไปคุม เช่น ศาลรัฐธรรมนูญ, ศาลปกครอง, กลต., ปปง., ปปช., คตง., สว.(บางส่วน)
- แทรกแซงสถาบันสงฆ์ (ออก พรก.แต่งตั้งรักษาการสมเด็จพระสังฆราชโดยพละการ)
- สนามกอล์ฟอัลไพน์ บนที่ดินวัด และพรบ.ปฏิรูปจัดระเบียบที่ดินวัดทั่วประเทศ (คือที่มาของการแต่งตั้งรักษาการสมเด็จพระสังฆราช)
- ศาลรัฐธรรมนูญ และประธาน สว. แทรกแซงและแต่งตั้งผู้ว่า สตง. คนใหม่อย่างมีเงื่อนงำ และไม่มีเหตุผลสมควร
- การสรรหา กสช. และ กทช. ไม่โปรงใส
- พระราชบัญญัติ มหาวิทยาลัยราชภัฏ ถูกตีกลับเพราะยังมีความขัดแย้งกลั่นกลองยังไม่ดีก็ส่งเรื่องให้คณะองคมนตรีพิจารณา (พระบามสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวไม่ทรง ลงประปรมาภิไธย)
- พระราชกฤษฎีกา ให้เงินบำเหน็จบำนาญ สส. และ สว. (ชงเองกินเอง ทั้งๆที่ประชาชนไม่เห็นด้วย)
- ออก พระราชกำหนด สรรพสามิตกิจการโทรคมนาคม เพื่อผลประโยชน์ และกีดกันคู่แข่งทางธุรกิจทั้งในและนอกประเทศ (AIS)
- ออก พระราชกำหนด การบริหารราชการในสถานการณ์ฉุกเฉิน เพื่อสร้างฐานอำนาจเบ็ดเสร็จ
- โผทหารของนายก และ การลงนามแต่งตั้งช้ากว่าปกติ ถึง 22 วัน (มีปัญหาตำแหน่ง ผบ.ทอ.ที่นายกส่งชื่อนายทหารที่พัวพันกับการซ่อมเฮลิคอปเตอร์อย่างไม่โปร่ง ใส และนัดกันไปตีกอล์ฟฉลองก่อนการประกาศแต่งตั้ง)
- ต่ออายุราชการให้กับ นายสมชาย วงศ์สวัสดิ์ ซึ่งเป็นน้องเขยนายก ให้ดำรงตำแหน่งปลัดกระทรวงยุติธรรมเป็นครั้งที่ 3

9. ปัญหา บ้านเมือง
- ระเบิด และคนถูกฆ่า ใน 3 จังหวัดภาคใต้ (ที่เปลี่ยน แม่ทัพ, ผอ., ผู้กำกับ, รมต., รองนายก แล้วหลายคน แต่ยังไม่มีการเปลี่ยนนายกรัฐมนตรีสักทีจึงแก้ปัญหาไม่ได้)
- ราคาน้ำมันแพงเกินเหตุ (ประชาชนจนลง แต่ ปตท. กำไรปีละเป็นแสนล้าน หากินบนคราบน้ำตาประชาชน นี่คือผลของการเข้าตลาดฯที่ต้องสร้างกำไรสูงสุดให้ผู้ ถือหุ้น โดยยอมละทิ้งประชาชน)
- เศรษฐกิจตกต่ำ ประชาชนถูกสอนให้ กู้เงิน ใช้เงิน แต่ไม่เน้นให้ความรู้ในการประกอบอาชีพ และประหยัดในแบบ เศรษฐกิจพอเพียง)
- ไม่มีระบบตรวจสอบ และ คานอำนาจรัฐบาล (ฝ่ายค้าน, องค์กรอิสระ เป็นง่อยทำอะไรไม่ได้)
- รมต. ก่อนจะรับ หรือพ้นตำแหน่ง ไม่มีการแสดงบัญชีทรัพย์สินให้ประชาชนรู้เหมือนเมื่อก่อน
- ปัญหาสังคม, ครอบครัว, บัตรเครดิตเต็มเมือง, ประชาชนเป็นหนี้ท่วมตัว, ตกงาน, อาชญากรรม, จี้, ปล้น, การพนัน, โรคจิต, ทิ้งเด็ก, รถซิ่ง, นักเรียนตีกัน, ขายตัว, ส่วยตำรวจ

10. สิ่งที่ทักษิณซื้อ
- บุคคล และองค์กร เช่น ข้าราชการ, สส., สว., พรรคการเมือง, องค์กรอิสระ, นักวิชาการ, สื่อมวลชน, ประชาชน, วัง, ประเทศไทย
ธุรกิจ เช่น
- สัมปทานโทรคมนาคม โทรศัพท์เคลื่อนที่ (บ. AIS)
- ดาวเทียมไทยคม, IP Star (บ. ชินแซคฯ)
- อินเตอร์เนท (บ. CS Loxinfo)
- สายการบิน (AIR ASIA)
- สถานีโทรทัศน์ (ITV)
- มหาวิทยาลัย (ม.ชินวัตร)
- โรงพยาบาล (พญาไท)
- ธนาคาร (Non-Bank Capital OK)
- บริษัทโฆษณา
- ฯลฯ

11. คำพูด คำสัญญา ที่ไม่เป็นจริง
- ผมจะแก้ปัญหาจราจรให้ได้ภายใน 6 เดือน
- ถ้าเป็นรัฐบาล จะแก้กฎหมายขายชาติ 11 ฉบับ
- ผมจะทำ GDP ให้โต 8%
- จะปราบคอรัปชั่น
- จะปกป้องโชว์ห่วยไทย (แต่กลับปล่อยให้โลตัสขยายสาขาอย่างเป็นบ้าเป็นหลัง ปัจจุบันมี 370 สาขา-มากเป็นอันดับ2ของโลกรองจากประเทศแม่คืออังกฤษเท่านั้น)
- จะขึ้นเงินเดือนข้าราชการ 5 % ภายในตุลาคม 2548 (ภายหลังอภิปรายไม่ไว้วางใจ สุริยะฯ)
- โครงการย้ายที่ตั้งรัฐสภาไปรังสิต (บ.ไทยเมล่อน)
- โครงการย้ายส่วนราชการ ไป จ.นครนายก

12. พฤติกรรมส่อเจตนาและหมิ่นเหม่พระราชอำนาจในสมัยรัฐบาลทักษิณโดยไม่รู้จักที่ต่ำที่สูง
- ยื่นแต่งตั้ง ผู้ว่า ส.ต.ง. คนใหม่ โดยไม่สนใจคนเก่า (คุณหญิงจารุวรรณ เมณฑกา) ที่ยังอยู่ในอำนาจอยู่ (แต่ในหลวงไม่ทรงลงพระปรมาภิไธย)
- สุชนไม่ยอมลาออก แถมดื้อดึงเป็น ปธ วุฒิสภาต่อ เมื่อยื่นเสนอแต่งตั้งผู้ว่า สตง. ครบ 90 วัน เมื่อ 10 กันยายน 2548 (และยังไม่มีพระราชโองการแต่งตั้งลงมา)
- ยื่นแต่งตั้ง ผบ.ทอ. ที่ ผู้ว่า ส.ต.ง. ชี้มูลทุจริตเรื่องซ่อมเฮลิคอปเตอร์
- ทำบุญประเทศไทยในสถานที่ของเชื้อพระวงศ์
- ฆราวาสโดยนายวิษณุเซ็นแต่งตั้งรักษการพระสังฆราชเองโดยพลการ ทั้งที่ต้องเป็นพระราชอำนาจพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว
- บินทดสอบสนามบินสุวรรณภูมิ 29 กันยายน 48 อ้างทำ Flight Check แต่มีการแจกของชำร่วย
- ไม่ไปรับเสด็จ สมเด็จราชินี, สมเด็จพระเทพ, ฟ้าหญิงจุฬาภรณ์ ตอนเสด็จแปรพระราชฐานไปตำหนักทักษิณราชนิเวศน์ วันที่ 26 กันยายน 2548 (นายกอยู่ภาค เหนือคุยกับมาดามอู๋อี๋ ทั้งที่มีรองนายกคอยต้อนรับ)
- ไม่ไปรับเสร็จ สมเด็จพระเทพ ตอนเสร็จพระราชทานเพลิงศพ นาวิกโยธิน 2 นายที่ภาคใต้ (นายกเตรียมการบินเปิดสุวรรณภูมิ)
- ไม่ไปถวายพระพรสมเด็จพระสัฆราชเนื่องในวันประสูติ 3 ตุลาคม 2548
- ไม่ต่ออายุ ผวจ.ประจวบคีรีขันธ์(ผู้รับใช้เบื้องพระยุคลบาท) บอกว่าถ้าจะต่อต้องไปอยู่ที่อื่น แต่ทีน้องเขยตัวเองต่ออายุให้เป็นครั้งที่ 3 ตำแหน่งปลัด ยธ
- บังอาจถวายบัตรทอง 30 บาทรักษาทุกโรคให้ในหลวง จนในหลวงต้องบอกว่าไม่เป็นไร ลูกสาวเราก็เป็นข้าราชการใช้สิทธิ์เบิกได้

13. วีรกรรม และคำคม
-"...ผมไม่ต้องการอะไรจากประเทศไทยอีกเเล้ว...ผมได้มามากแล้ว...ผมพอเเล้ว...ผมจะคืนให้ประเทศชาติบ้าง"
-"คนรวย ไม่โกง" "รวยแล้วไม่โกง"
- ด่านักวิชาการที่ให้คำแนะนำรัฐบาล "พวกขาประจำ"
- ด่าวิชาชีพทนาย
- ด่า UNSCR กลางที่ประชุมสหประชาชาติ (ห้ามยุ่งกับปัญหาภาคใต้ไทย)
- “UN ไม่ใช่พ่อ”
- “พวกนี้มันโจรกระจอก”
- "ผมรู้แล้วครับ" "รู้ตัวหมดแล้ว" "ตอนนี้กำลังติดตามอย่างใกล้ชิด" "ผมจัดการได้" "ไม่นาน ๆ รอหน่อย" "ไม่เกิน 3 เดือน" "ตอนนี้กำลังปรับแผน" (กรณีโจรใต้วาง ระเบิดป่วน)
- “เป็นทหารปล่อยให้เขาปล้นปืนได้ ก็สมควรตายแล้ว” (กรณีปล้นปืนทหาร 4 ม.ค. 47)
- "ทุกคนทำตามหน้าที่ไปเลย ผมรับผิดชอบเอง อันนี้ไม่ต้องห่วง ผมขอรับผิดชอบเอง" นักข่าวถามต่อ รับผิดชอบอย่างไรค่ะท่าน "เออ รับผิดชอบโดยการที่ ประชาชนไม่ต้องเลือกผม ถ้าผมทำไม่ดีคราวหน้าประชาชนก็ไม่ต้องเลือกผม"
- “ไม่ต้องตกใจ มันแค่โรคอหิวาระบาด” (ปัญหาไข้หวัดนก)
- “เป็นพระอยู่ส่วนพระ ไม่สมควรพูดเรื่องการเมือง ถ้าพูดก็ไม่สมควรเรียกว่าพระ”
- “แม'ง...ไอ้พวกนักวิชาการก็เอาแต่ติ”
- “พูดเรื่องพระราชอำนาจ ระวังเหาจะกินหัว”
-“ อุ๊ย อันนี้ท่านเมตตาผมมาก่อนเยอะเลย เพราะฉะนั้นผมก็ต้องเมตตาท่าน เป็นธรรมดา” (กรณีหลวงตาบัว)
-“ถ้ารู้สำนึกผิดเมื่อไหร่ให้มาบอก จะให้อภัย” (กรณีฟ้องสนธิ)
- “จังหวัดไหนมอบความไว้วางใจให้เราต้องดูแลเป็นพิเศษ ต้องเอาเวลาไปจังหวัดที่เราได้รับความไว้วางใจมากเป็นพิเศษ จังหวัดที่ไว้วางใจเราน้อยต้องเอาไว้ทีหลัง”

(กรณีแพ้เลือกตั้งซ่อม สส. ที่ จ.พิจิตร และ จ.อุทัยธานี 30 ตค. 48) (ประเทศไทย และภาษีประชาชนเป็นของ
นายกแล้วหรือ?)
-“ประชาชนที่ไม่ได้รับความเป็นธรรมและไปร้องเรียนกับตำรวจ แต่ตำรวจไม่รับแจ้งความ ตอนนี้หากไปบอกว่าเป็นสมาชิกพรรค ทรท.ตำรวจรีบรับแจ้งความเลย”
- "พระศุกร์เข้าพระเสาร์แทรก ดาวพุธโคจรถอยหลัง"
-"เอะอะก็หาว่าผมไม่จงรักภักดี ปัดโธ่ ถ้านายกฯไม่จงรักภักดี แล้วผีที่ไหนจะจงรักภักดี"
-นักข่าวถาม : ท่านขายหุ้นได้เงินมามาก แต่ไม่เสียภาษีเลย ทักษิณตอบ : "อิจฉา อะดิ"
-"ยกเว้นพระเจ้าอยู่หัว กระซิบข้างหูว่าทักษิณลาออกเถอะเท่านั้นจะกราบพระบาทลาออกแน่นอน"
-"ผมเป็นนายกฯ พระราชทานอยู่แล้ว ถ้าผมได้รับเลือกตั้ง พระเจ้าอยู่หัวก็ทรงโปรดเกล้าฯ ให้ผมเป็นนายกรัฐมนตรีอยู่แล้ว"
-"โผทหารที่นายกฯ เซ็นแล้ว ใครจะกล้าเปลี่ยน"
-"ไม่มี้ ขายเขยอะไรกัน ไปคราวนี้ไปเที่ยว ไปชอปปิ้ง" (กลับจากสิงคโปร์พร้อมครอบครัวหลังปีใหม่ วันที่ 3 มราคม กรณีขายหุ้นชินให้เทมาเส็ก)
-"โถ่ ผมตัวเบ่อเร่อเท่อ ไม่ตรงไปตรงมาได้ยังไง ต้องทำตรงไปตรงมาอยู่แล้ว" (ขายหุ้นชิน)
-"ลาออกเหรอ รอชาติหน้าสายๆเถอะ"
-"ผมจะไม่ยุบสภา ถ้ายุบก็เท่ากับทรยศประชาชน" (สุดท้ายก็ต้องยุบสภา)
-"ครั้งนี้ต้องขอบคุณลูกๆ ที่เขาสงสารพ่อ กลัวพ่อจะถูกกล่าวหาเรื่องผลประโยชน์ทับซ้อน"
- "ผู้มีบารมีนอกรัฐธรรมนูญคือใคร" "...วันนี้ผมเจ็บขา..." "...เอาไว้เดี๋ยวจะร้องเพลงให้ฟัง..." "..พอแล้ว สมานฉันท์ได้แล้ว.."
-"Enough is enough"

14. พรรคพวก ลิ่วล้อ ลูกสมุน บริวาร
ญาติพี่น้อง – เพื่อนฝูง – คนใกล้ชิดครอบครัว
- พจมาน ชินวัตร, เยาวเรศ ชินวัตร, เยาวภา-สมชาย วงศ์สวัสดิ์, สุชน ชาลีเครือ, ธรรมรักษ์ อิศรางกูร ณ อยุธยา, ชิดชัย วรรณสถิตย์, คงศักดิ์ วันทนา, เนวิน ชิดชอบ, ยงยุทธ ติยไพรัช
ลูกน้องผู้ซื่อสัตย์จาก บ.เครือชินคอร์ป และ บ. AIS
- สมคิด จาตุศรีพิทักษ์, พงษ์ศักดิ์ รัตนพงษ์ไพศาล, สุรพงษ์ สืบวงศ์ลี, บุญคลี ปลั่งศิริ
นักการเมืองลูกหม้อเก่าจากพรรคพลังธรรม
- สุดารัตน์ เกยุราพันธ์, สุธรรม แสงปทุม, จำลอง ศรีเมือง
นักการเมือง กลุ่มการเมือง และพรรคการเมืองที่ดูดซื้อมา
- ความหวังใหม่ (ชวลิต ยงใจยุทธ), เสรีธรรม (พินิจ จารุสมบัติ), ชาติพัฒนา (สุวัจน์ ลิปตพัลลภ), เนวิน ชิดชอบ, สมชาย คุณปลื้ม, สมศักดิ์ เทพสุทิน, ผู้มีอุปการะ คุณ ผู้สนับสนุน พรรคไทยลักไทย
- สุริยะ จึงรุ่งเรืองกิจ, อดิศัย โพธารามิก, ประชา มาลีนนท์, วัฒนา เมืองสุข, ประยุทธ มหากิจศิริ ผู้มีพระคุณ บุญคุณอย่างสูง
- ทนง พิทยะ, ชัยวัฒน์ วิบูลสวัสดิ์ นักวิชาการ และ สส.ขายตัว (คนเก่ง ที่เงินซื้อได้ คือ คนขายอุดมการณ์ ไม่ใช่คนดีจริง)
- ดร.วิษณุ เครืองาม, โภคิน พลกุล, ดร.ธงทอง จันทรางศุ, ดร.บวรศักดิ์ อุวรรณโณ, จักรภพ เพ็ญแข, ตุ่น จินตเวช

15. ทฤษฎีคานอำนาจ ที่ลิ่วล้อทักษิณใช้ (เพื่อแก้ปัญหาแต่สร้างความแตกแยกมากขึ้น)
- สร้างกลุ่มวังบัวบานของเจ๊แดงน้องสาว มาคานอำนาจกับ กลุ่มวังน้ำเย็นของเสนาะเทียนทอง
- สร้างม็อบจตุจักร มาคานอำนาจ ม็อบของสนธิ ลิ้มทองกุล
- สร้างม็อบพีทีวี มาคานอำนาจ ม็อบเอเอสทีวี
- สร้างรายการสมัคร-ดุสิต คิดตามวัน มาคานอำนาจกับรายการ เมืองไทยรายวัน ของสนธิ ลิ้มทองกุล
- สร้างเว็ป ไฮ-ทักษิณ มาคานอำนาจกับ เว็บที่ต่อต้านทักษิณ

16. คนมีอุดมการณ์ แต่ถูกกลั่นแกล้ง และอยู่ในรัฐบาลไม่ได้
- ดร.เกษม วัฒนะชัย (พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวฯ ทรงรับเข้าเป็นองคมนตรี)
- นายพลากร สุวรรณรัตน์ (พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวฯ ทรงรับเข้าเป็นองคมนตรี)
- ดร.ปุระชัย เปี่ยมสมบูรณ์
- นายวิโรจน์ นวลแข

17. (**ข้อนี้สำคัญเลย) สิ่งที่เผด็จการ-ทรราชทั้งหลายกลัว และรวมถึงทรราชทักษิณก็กลัวด้วยเช่นกัน
- กลัวประชาชนรู้ทันเล่ห์ตนเอง ทรราชจึงต้องป้อนขนมลูกกวาดผสมเฮโรอีน(ยาเสพติด)ให้ชาวบ้านและประชาชนกิน จะได้ติดและหลงไหลมัวเมา คือ โครงการ ประชานิยม ให้ฟรี กินฟรี พักหนี้ เล่นหวย(อบายมุข) กู้เงิน จะได้ไม่มีชาวบ้านมาสนใจหรือตามทันเล่ห์ของตนเอง
- กลัวประชาชนลุกฮือต่อต้าน ทรราชจึงต้องมอมเมาชาวบ้าน(ด้วยประชานิยม) และส่งคนไปแทรกแซง-บล็อกอำนาจสำคัญๆในประเทศไว้

อ้างอิงจาก http://atcloud.com/discussions/25221

#44 osamu

osamu

ขาประจำ

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 02:44

ตอนนี้ทั่นทักษิณอาจจะยังไม่มีความดีให้เห็น แต่เร็วๆนี้ทั่นจะแสดงให้เห็นความดีอย่างใหญ่หลวงครับ...

เพราะทั่นใกล้จะตายห่าแล้วครับ

#45 Uranus

Uranus

ขาประจำ

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 04:12

ไม่มีโพย เควี้ยแดงเลยตอบไม่ได้

#46 Pasitnat

Pasitnat

ขาประจำ

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 05:21

รากหญ้าได้เงิน...อันนี้รากหญ้าชอบ

สิทธิสามสิบบาท...อันนี้รากหญ้าชอบ แต่ก่อให้เกิดปัญหามากมายในระบบสาธารณสุข กว่าจะแก้ได้ เลือดตาแทบกระเด็น พอแก้ได้ แม่มบอกว่าเป็นผลงานของมันอีก

ความดีทักษิณมีแค่นี้ครับ ที่เหลือก็ ใครๆก็รู้ 555

ปล.เห็นเสื้อแดงไม่มาตอบ (เพราะไม่มีโพย) เลยเข้ามาช่วยหน่อย
ผมเกลียดนักการเมืองเลวๆ นายทุนเลวๆ มาเฟียและคนทำตัวกักขฬะครับ

#47 busaba

busaba

ขาประจำ

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 07:06

เร่งสร้างสนามบินสุวรรณภูืิมิ ใช้ยังไม่ครบกำหนดรันเวย์ก็ทรุดแล้ว พร้อมปัญหาอื่นๆ ตามมาอีกมากมาย (ท่าีดีทีเหลว)
อันชีวิตคนเราช่างสั้นนัก ต้องรู้จักทำประโยชน์ก่อนจะสายทิ้งไว้เป็นอนุสรณ์หลังความตาย มีความหมายคงอยู่ตลอดไป

#48 นิติรั่ว

นิติรั่ว

ขาประจำ

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:01

สนับสนุนการใช้ประโยชน์ในที่รกร้างว่างเปล่า โดยการแปลงที่ธรณีสงฆ์เป็นสนามกอล์ฟครับ
ผมไม่ใช่คนเก่งกฎหมาย แค่รู้กฎหมาย แต่ไม่เคยคิดใช้ช่องว่างของกฎหมายมาทำให้กฎหมายขาดความเป็นธรรม

#49 HardmaN

HardmaN

ขาประจำ

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:31

คำถามยากจัง ..
แดงตอบไม่ได้ ผมยังรอคำตอบจากคนกลางอยู่นะครับ

#50 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:31

อ้าว ผมนึกว่ากระโปกแม้วอย่างปลายอ้อ

จะเข้ามาบรรยายสรรพคุณความดีของคุณพ่อแม้ว

หายจ้อย
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน