Jump to content

- - - - -

ควายแดง ราวี "มาร์ค" ระหว่างตรวจความคืบหน้าการซ่อมแซม ประตูระบายน้ำบางโฉมศรี

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
32 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:55

สายตรงภาคสนาม

ถูกใจแล้ว · 5 นาทีที่แล้ว

แดง ราวี "มาร์ค" ระหว่างตรวจความคืบหน้าการซ่อมแซม ประตูระบายน้ำบางโฉมศรี รวมตัวไม่ถึง 10 ตร.ไม่มีปัญญาจัดการ !

ผู้สื่อข่าวรายงานว่า ระหว่างที่นายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ หัวหน้าพรรคประชาธิปัตย์ นำคาราวานสำรวจแนวทางป้องกันอุทกภัย 2555 เพื่อออกแบประเทศไทย เดินทางไปติดตามความคืบหน้าการซ่อมแซมประตูระบายน้ำบางโฉมศรี ที่ จ.สิงห์บุรี ปรากฏว่ามีชายวัยกลางคนสวมเสื้อความจริงวันนี้ เดินเข้ามาในเต๊นท์ที่ตัวแทนจากกรมชลประทานกำลังบรรยายสรุปให้นายอภิสิทธิ์และคณะรับฟังถึงความคืบหน้าในการดำเนินการบูรณะประตูระบายน้ำ โดยอยู่ในระยะห่างจากนายอภิสิทธิ์ที่นั่งอยู่ด้านหน้าไม่ถึง 2 เมตร แต่ตำรวจไม่ได้ดำเนินการใด ๆ ทั้งสิ้น

จากนั้นได้มีคนเสื้อแดงอีกประมาณห้าคนตะโกนจากฝั่งตรงข้ามขับไล่นายอภิสิทธิ์ ทำให้ชายวัยกลางคนที่อยู่ในเต๊นท์ตะโกนด้วยเสียงอันดังว่า "ฆาตกร" โดยที่ตำรวจยืนมองเฉย

ชายคนดังกล่าวจึงตะโกนเรียกพรรคพวกฝั่งตรงข้ามให้เข้ามาสมทบ จนกระทั่งคนเสื้อแดงที่อยู่อีกฟากหนึ่งเดินมาสมทบ ตำรวจจึงเริ่มขยับเข้าไปกันบริเวณคนเสื้อแดงเอาไว้ ในขณะที่นายอภิสิทธิ์ และคณะ ยังคงปฏิบัติภารกิจรับฟังการบรรยายถึงวามคืบหน้าในการซ่อมแซมประตูระบายน้ำบางโฉมศรีต่อโดยไม่ได้สนใจกับพฤติกรรมของคนเสื้อแดงที่ตะโกนด่าทอด้วยถ้อยคำที่หยาบคายตลอดเวลา

หลังเสร็จภารกิจนายอภิสิทธิ์ พร้อมคณะเดินทางออกจากพื้นที่ดังกล่าว โดยไม่มีเหตุรุนแรงแต่อย่างใด โดยมีประชาชนที่ร่วมมากับคาราวานบางคนแสดงความไม่พอใจ และอยากให้ร่วมกันแสดงออกเพื่อต่อต้านคนเสื้อแดง แต่ก็มีการห้ามปรามกันไว้เพราะเกรงว่าจะเกิดเหตุเผชิญหน้าจนอาจนำไปสู่การกระทบกระทั่งกัน

สำหรับประตูระบายน้ำบางโฉมศรีเกิดปัญหาชำรุดในช่วงอุทกภัยปีที่แล้ว เป็นเหตุให้น้ำท่วมหลายจังหวัดในพื้นที่ภาคกลางเป็นบริเวณกว้าง ล่าสุดรัฐบาลได้จัดงบประมาณ 500 ล้านสำหรับการบูรณะซ่อมแซม โดยใช้เวลาดำเนินโครงการ 2 ปี สิ้นสุดโครงการในปี 2556

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#2 คุณนายนอกบ้าน

คุณนายนอกบ้าน

ขาประจำ

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:26

ยุคอันธพาลครองเมือง

#3 แมกซิมัส

แมกซิมัส

ขาประจำ

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:28

ฆาตกร ทำงานหนักอยู่ในประเทศ แต่พ่อยอดขมองอิ่มคนดีศรีควายแดงหนีให้ว่อนอยู่ต่างประเทศ สงสารควายจริงๆต้องถูกเปรียบเทียบกับขี้ควาย เพราะพวกนี้เป็นได้แค่ขี้ควาย เหยียบก็เปื้อนตีน

#4 ชายน้ำ

ชายน้ำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:40

ดูๆเผาไทยแล้วสงสาร

ขนาดได้อำนาจรัฐไปแล้วยังทำชั่วอย่างที่ต้องการได้น้อยมาก

โดยเฉพาะการล้างผิดให้ไอ้โจรหนีคุก

ที่ทำได้ก็แค่จ้างลิ่วล้อกระจอกๆให้มารบกวนมาร์คไปวันๆ

เห็นท่าไอ้โจรหนีคุกต้องจ้างไอ้เรืองไกรมากำจัดแม่ปูกี้เสียแล้วกระมัง

เหมือนที่เรืองไกรทำได้ผลกับสมัคร แล้วยังโยนความผิดให้อำมาตย์และปชป.ได้ด้วย

#5 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:44

ยุคโคตรโกงครองเมือง
คงหนีไม่พ้นกับวลี (เพราะได้ผลทุกที)
1.ฆาตกร (กี่ศพก็ว่าไป)
2.ทหารจะออกมาปฏิวัติ จะทำให้ไม่มีประชาธิปไตย
3.อำมาตย์ เป็นผู้อยู่เบื้องหลัง
วนเวียนอยู่ประมาณนี้ ..ประเทศชาติก็วนเวียนอยู่ตามยถากรรม

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#6 คนหน้าใหม่

คนหน้าใหม่

ขาประจำ

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:45

อยากข่มขู อยากด่าทอ อยากใส่ร้ายใครก็ได่้กระนั้นหรือ ผู้พิทักษ์สันติราษฎร์ ทำไรอยู่ครับจัดให้หน่อยได้ไหมไอ้พวกวนบ้านกวนเมืองนะ หรือผู้พิทักษ์สันติราษฎร์ แปลความหมายคำว่า พิทักษ์สันติราษฎร์ แปลความหมายคำนี้ไม่ออกแล้วหรือครับ คิดว่าคงไม่ต้องแปลให้นะครับ

เรื่องแถ เรื่่องตอแหล ใครที่ว่าแน่ ยังแพ้พวกเสื้อแดง

หยุด ทำร้ายประเทศไทย หยุด กฎหมายนิรโทษกรรม

#7 notcomeng

notcomeng

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:49

ประชาธิปไตยแบบฟายๆ <_<

#8 ชายน้ำ

ชายน้ำ

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:53

อยากข่มขู อยากด่าทอ อยากใส่ร้ายใครก็ได่้กระนั้นหรือ ผู้พิทักษ์สันติราษฎร์ ทำไรอยู่ครับจัดให้หน่อยได้ไหมไอ้พวกวนบ้านกวนเมืองนะ หรือผู้พิทักษ์สันติราษฎร์ แปลความหมายคำว่า พิทักษ์สันติราษฎร์ แปลความหมายคำนี้ไม่ออกแล้วหรือครับ คิดว่าคงไม่ต้องแปลให้นะครับ

พิทักษ์อะไรกันครับ

พอเห็นเจ้าพวกนี้อยู่รวมกันมากๆ

มือผมต้องกำกระเป๋าสตางค์แน่นทุกที

#9 riken

riken

น้องเก่า

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:55

ไอ้พวกเนี่ย พอเวลาผ่านไป ความจริงทุกอย่างชัดเจน ไม่รู้จะรู้สึกตัวมั้ย จะอายลูกอายหลานมันบ้างเปล่า ว่ากรูเนี่ยโง่จนไม่น่าให้อภัยเลย

#10 idolation

idolation

ขาประจำ

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:02

5-6 คนก็ยังเอา.. เฮ้อ
รักในหลวง ห่วงลูกหลาน ร่วมกันต้าน ตระกูลชินวัตร

#11 honglaksi

honglaksi

ขาประจำ

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:34

เมื่อใหร่จะมีผู้กล้า ตั้งสมาคมต่อต้านเสื้อแดง บ้าง เห็นพวกมันตามราวี อภิสิทธิ์ แล้วอึดอัด เหมือนว่าพอมันคิดว่าไม่มีคนตอบโต้เลยได้ใจ เอาแบบว่ามึงด่ามากูด่ากลับ ไอ้พวกนี้วันๆ ไม่ทำงานทำการบ้างเลยเหรอ อันธพาลครองเมืองอย่างนี้ เครียด จำได้ที่ตลาดหลังการบินไทย มีพวกควายแดงมาตะโกนด่า อภิสิทธิ์ แต่ชาวบ้านที่ผ่านไปมารวมพลังกันตะโกนให้กำลังใจพร้อมด่ากลับพวกควายแดง ทุกคนคงมีความรู้สึกว่า ต้องช่วยคนถูกรังแก ต้องช่วยกันสั่งสอนพวกมันบ้าง

#12 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:36

พิทักษ์อะไรกันครับ

พอเห็นเจ้าพวกนี้อยู่รวมกันมากๆ

มือผมต้องกำกระเป๋าสตางค์แน่นทุกที

กลัวไข่หลุด??

เอาน่าๆพี่มาร์ค มารไม่มี บารมีไม่เกิดครับ สู้ต่อไป
รอคนไทยเสียงส่วนน้อย40ล้านคนตื่นก่อน :huh: :huh:

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#13 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:45

หลอกกันเข้าปายยยยย

เชื่อกันเข้าปายยยย

งมงายกันเข้าปายยยย

อีกหน่อยประเทศคงบรรลัยยยยยย

#14 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:51

เมื่อใหร่จะมีผู้กล้า ตั้งสมาคมต่อต้านเสื้อแดง บ้าง เห็นพวกมันตามราวี อภิสิทธิ์ แล้วอึดอัด เหมือนว่าพอมันคิดว่าไม่มีคนตอบโต้เลยได้ใจ เอาแบบว่ามึงด่ามากูด่ากลับ ไอ้พวกนี้วันๆ ไม่ทำงานทำการบ้างเลยเหรอ อันธพาลครองเมืองอย่างนี้ เครียด จำได้ที่ตลาดหลังการบินไทย มีพวกควายแดงมาตะโกนด่า อภิสิทธิ์ แต่ชาวบ้านที่ผ่านไปมารวมพลังกันตะโกนให้กำลังใจพร้อมด่ากลับพวกควายแดง ทุกคนคงมีความรู้สึกว่า ต้องช่วยคนถูกรังแก ต้องช่วยกันสั่งสอนพวกมันบ้าง

หรือพวกนี้มีนายทุนที่เป็นวัวสันหลังหวะ จากโครงการนี้ พอเห็นฝ่ายตรงข้ามรัฐบาลมาตรวจเลยร้อนตัว จ้างคนมาโห่ไล่

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#15 MOD X

MOD X

Moderator

• Moderators

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:21

ไพร่(นิสัย) สมชื่อจริง ๆ

---------------------------------------

#16 แมกซิมัส

แมกซิมัส

ขาประจำ

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:28

คุณอภิสิทธิ์ไม่กลัวอยู่แล้ว คนจริงครับ ท่านผ่านมาเยอะ ควายแดงห้าหกตัวแค่นี้ อภิสิทธิ์ไม่สะท้าน ผมยอมรับเลยว่าหัวใจแกเกินร้อย ถ้าไอ้แม้วเจอเหมือนที่แดงไปทุบรถอภิสิทธิ์ ผมว่าต้องล้างในรถทั้งคัน ขี้แตกเต็มรถ แค่ศาลจะตัดสินวิ่งหางจุกตูดเลย วิ่งไปไม่วิ่งเปล่านะ ยังหันมาท้าต่อยเค้าอีก เฮ้อ เคยเห็นหมาวิ่งหนีไปเห่าไปด้วยมั้ยครับ 5555

#17 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:35

คนที่มาไล่มาร์คนี่เคยหนุน พรบ.ปรองดองหรือเปล่าเนี่ย ?

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#18 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:39

นี่หรือคนที่อวดอ้างว่ารักประชาธิปไตย แต่ขัดขวางการทำหน้าที่ของฝ่ายค้าน ซึ่งมีความสำคัญในระบอบประชาธิปไตย

#19 soco

soco

เมพ

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:40

ดีที่มันไม่ขวิดเอา
รักใครชอบใครก็เรื่องของเราแต่เราก็ไม่เป็นขี้ข้าโจร

#20 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:40

ทำเป็นเก่ง คุกคามเขาไปทั่ว พอตัวเองโดนก็ร้อง ทุ้ย!!! <_<
"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#21 voodoo

voodoo

ไม่เป็นกลาง

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:18

หรือพวกนี้มีนายทุนที่เป็นวัวสันหลังหวะ จากโครงการนี้ พอเห็นฝ่ายตรงข้ามรัฐบาลมาตรวจเลยร้อนตัว จ้างคนมาโห่ไล่

กำลังคิดแบบนี้เลย
" สลิ่มที่ไม่กล้่าเปิดตัวต่อสาธารณชนเท่าไรนัก เนื่องจากไม่ได้ทำประกันอัคคีภัย "

#22 intervention

intervention

น้องเก่า

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:06

เห็นแล้วน่าสงสารคนพวกนี้ครับ..จมปลักอยู่แต่หลังเขา จนคิดว่าการกระทำป่าเถื่อน..โห่ร้องไล่คนอื่นเป็นสิ่งที่น่ายกย่อง
คนพวกนี้ละอายที่จะปรบมือให้เกียรติคนอื่นละอายที่ทำสิ่งดีๆ..เพราะเขาไม่เคยจะทำสิ่งดีๆชีวิตเขาจึงต้องจมปลักอยู่จนทุกวันนี้....
ไม่นิยมความรุนแรง..ไม่เอาแดง..ไม่เอาเหลือง.

#23 หมูอวกาศ

หมูอวกาศ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:11

5 5 5 ประชาชนเขาทำกันเอง เพื่อไทยไม่เกี่ยว จะไปหาเรื่องก็ไปหาเรื่อง 15 ล้านคนเลย สนับสนุน กร๊าก ๆ ๆ

#24 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:17

5 5 5 ประชาชนเขาทำกันเอง เพื่อไทยไม่เกี่ยว จะไปหาเรื่องก็ไปหาเรื่อง 15 ล้านคนเลย สนับสนุน กร๊าก ๆ ๆ

กร๊ากกกกก แล้วเวลาตาย เสือ-กมาเรียกร้องทำไม ออกมาตายกันเองนิ่ :lol: :lol: :lol:

เอาเลยพรุ่งนี้ร่ำลาครอบครัว เข้ามาให้ครบ 15 ล้านนะ ไอ้หมูโง่ :lol:

Edited by HiddenMan, 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:18.

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#25 คืนหมาหอน

คืนหมาหอน

ขาประจำ

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:31

สถุล ถ่อย ***.......ถ้างั้นอีปลวกมันก็น่าโดนแบบนี้มั่ง มันจะได้สาสม และเท่าเทียม ....ว่าม่ะไอ้หมูสกปรก
"คนดีนั้นก็เหมือนคนบ้า หากไม่มีปัญญา"

#26 voodoo

voodoo

ไม่เป็นกลาง

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:36

สถุล ถ่อย ***.......ถ้างั้นอีปลวกมันก็น่าโดนแบบนี้มั่ง มันจะได้สาสม และเท่าเทียม ....ว่าม่ะไอ้หมูสกปรก

ไม่ใช่ไพร่ ทำไม่ได้ครับ
" สลิ่มที่ไม่กล้่าเปิดตัวต่อสาธารณชนเท่าไรนัก เนื่องจากไม่ได้ทำประกันอัคคีภัย "

#27 Ricebeanoil

Ricebeanoil

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:59

อยากทำก็ทำไปเถอะ ***มันปกปิดกันไม่ได้หรอกครับ
เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#28 nokisara

nokisara

ขาประจำ

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:26

มาเถอะ จะได้แยกออกระว่าง

"คน" กับ "ควาย"

#29 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:30

อภิสิทธิ์ ทำถูกในการต่อสู้กับหมู่มาร
ใช้ความสงบ สยบความเคลื่อนไหว

คนที่น่าอับอายคือฝ่ายรัฐบาลที่เรียกร้องการปรองดอง
แต่พฤติกรรมที่หมู่คณะ และเครือข่ายทำ
โคตรสกปรก
อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#30 centrino14

centrino14

อำมาตย์ตัวพ่อ

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:36

พวกนี้มันก็รู้ไง ว่าอภิสิทธิ์ไม่ทำอะไรมันหรอก ถ้าแค่ไปด่า

สังเกตไหม มันไม่กล้าไปด่าประยุทธ์ หรือดาวพงษ์ ทั้งๆ ที่เป็น
กำลังสำคัญในการสลายการชุมนุม เพราะพวกนี้มันกลัว

แค่ทหารมองหน้า แล้วถ่ายรูปพวกมัน ก็ขี้หดตดหายแล้ว
ไอ้พวกนักรบกล้วยตากทั้งหลาย ยังไม่กล้ากลับเข้ามา
เพราะเขาเอาปูนแดงหมายหัวไว้แล้ว ไม่เชื่อไปดูพวก พล.อ. ม
หรือ พล.อ. 1000 ดู เงียบสนิท...ขยับอีกที น่าจะใต้ดินจริงๆ
เบื่อพวกเสื้อแดงตอแหล

#31 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:45

อย่าเลยครับ

ถ้าเราไปทำแบบเขา เราก็ไม่ต่างอะไรจากเขา

จะจัดการกับโจร เราต้องทำแบบโจรงั้นหรือ???
"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#32 ultraman_b

ultraman_b

น้องเก่า

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:16

ผมว่า ไม่ใช่คนในพื้นที่หรอก .. ที่สำคัญ พอถามหาหลักฐานสิ่งทีีมันพูด .. มันจะบอก ใครๆๆ ก็รู้ .. ดังนั้นต้องถามว่า รู้ไหม ใครเป็นนายก

#33 นายเกตุ

นายเกตุ

ขาประจำ

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:33

แมงวาปจัดฉากชัวร์ ควายแดงเขาไม่ทำหรอกอันนี้มันยังไม่เลวพอกระจอกสำหรับควายแดงเกินไป