Jump to content

- - - - -

เปิดขุมข่าย“เสี่ยตัน โออิชิ”เชื่อม พานทองแท้ ชินวัตร - สรยุทธ สุทัศน์จินดา

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
25 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 5 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:47

เปิดขุมข่าย“เสี่ยตัน โออิชิ”เชื่อม พานทองแท้ ชินวัตร - สรยุทธ สุทัศน์จินดา

แกะสัมพันธ์“เสี่ยตัน โออิชิ”เชื่อมธุรกิจ“พานทองแท้ ชินวัตร” และ“สรยุทธ สุทัศน์จินดา”ผ่านอสังหาฯ200 ล้าน 2 ทายาท“ทักษิณ-คุณหญิงอ้อ”กรรมการ บ.เวิร์พ ซัพพลาย หุ้นใหญ่ โยงครบเครือข่ายการเมือง-สื่อ?

หลายคนอาจไม่รู้ว่าคอนเนกชันธุรกิจของนายตัน ภาสกรนที เจ้าของเครื่องดื่มชื่อดังนอกจากเชื่อมคนใกล้ชิดนายสรยุทธ สุทัศนะจินดา นักเล่าข่าวชื่อดังผ่านธุรกิจอสังหาริมทรัพย์ ยังโยงนายพานทองแท้ ชินวัตร บุตรชาย พ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร อดีตนายกรัฐมนตรี อีกคนหนึ่งด้วย

ปัจจุบันนายพานทองแท้เป็นกรรมการบริษัท 5 แห่ง ได้แก่ บริษัท นิวโอ๊ค จำกัด บริษัท เพลินจิตอาเขต จำกัด บริษัท ว๊อยซ์ ทีวี จำกัด บริษัท โอคานิท จำกัด และ บริษัท ฮาวคัม สตูดิโอ จำกัด

โฟกัสที่ บริษัท เพลินจิตอาเขต จำกัด เดิมชื่อบริษัท เสถียรสุต จำกัด จดทะเบียนวันที่ 26 มกราคม 2511 ทุน 20 ล้านบาท ปัจจุบัน 200 ล้านบาท ประกอบธุรกิจให้เช่าอสังหาริมทรัพย์ ที่ตั้งเลขที่ 1291/1 ถนนพหลโยธิน แขวงสามเสนใน เขตพญาไท กรุงเทพมหานคร

ผู้ถือหุ้น ณ วันที่ 23 สิงหาคม 2554 จำนวน 5 ราย

1.บริษัท ตัน แอสเซ็ท จำกัด (นายตัน ภาสกรนทีเจ้าของ) 76,000 หุ้น หรือ 38% ของทุนจดทะเบียน

2.นางกิติมา ภาสกรนที 44,000 หุ้น หรือ 22%

3.นางสาวอารยา พานิชายุนนท์ 40,000 หรือ 20%

4.นายตัน ภาสกรนที 30,000 หุ้น หรือ 15%

5.นางสาวสุภาภรณ์ เจริญโสภา 10,000 หุ้น หรือ 5%

รวมทั้งสิ้น 200,000 หุ้น

ต่อมาวันที่ 19 กันยายน 2554 บริษัท เวิร์ธ ซัพพลายส์ จำกัด เข้ามาถือหุ้นใหญ่ 199,998 หุ้น (ดูตาราง) มีกรรมการ 3 คนคือ นายพานทองแท้ ชินวัตร น.ส.แพทองธาร ชินวัตร และ นางกาญจนาภา หงษ์เหิน เลขานุการส่วนตัวคุณหญิงพจมาน ชินวัตร

ทั้งนี้ บริษัท เวิร์ธ ซัพพลายส์ จำกัด ประกอบธุรกิจอสังหาริมทรัพย์มีคนในครอบครัว พ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตรเป็นเจ้าของ ผลประกอบการ ปี 2552 รายได้ 286,976,291.25 บาท กำไรสุทธิ 149,669,010 บาท ปี 2553 รายได้ 939,697 บาท ขาดทุนสุทธิ 534,058 บาท ปี 2554 รายได้ 925,302 บาท ขาดทุนสุทธิ 69,317 บาท

ข้อมูลจากกรมพัฒนาธุรกิจการค้าระบุว่า บริษัท ตัน แอสเซ็ท จำกัด จดทะเบียนเมื่อวันที่ 13 ตุลาคม 2549 ทุน 500 ล้านบาท ประกอบธุรกิจให้เช่าและบริการพื้นที่ ธุรกิจให้บริการสนามฟุตบอล ที่ตั้งเลขที่ 225/11 ชั้น 1 ซอยสุขุมวิท63 (เอกมัย) แขวงคลองตันเหนือ เขตวัฒนา กรุงเทพฯ มีผู้ถือหุ้นใหญ่ 3 คนคือ นายตัน ภาสกรนที 2,500,000 หุ้น หรือ 50% นางสาววริษา ภาสกรนที 1,028,500 หุ้น หรือ 20.57%
นางสาวสุนิสา สุขพันธุ์ถาวร 1,028,500 หุ้น หรือ 20.57% มีนายนครินทร์ พิมพรัตน์ เป็นกรรมการ

ขณะที่ถ้าดูข้อมูลทางธุรกิจของบุคคลที่เกี่ยวโยงกับนายสรยุทธจะพบว่า น.ส.สุกัญญา แซ่ลิ่ม เป็นกรรมการบริษัท ไร่ส้ม จำกัด บริษัท หัวหิน เอส เอส แอสเซ็ท จำกัด และบริษัท ดีเอสที แอสเซ็ท จำกัด

โฟกัสที่ บริษัท ดีเอสที แอสเซ็ท จำกัด จดทะเบียนวันที่ 10 พฤษภาคม 2555 ทุน 100,000 บาท ประกอบธุรกิจ การให้เช่า การขาย การซื้อขายและดำเนินงานด้านอสังหาริมทรัพย์ ที่ตั้งเลขที่ 8 หมู่บ้านหมู่บ้านอิสระ ซอยรามคำแหง 24 แยก 26 (หมู่บ้านอิสระ) แขวงหัวหมาก เขตบางกะปิ กรุงเทพฯ (บ้านของนายตัน) มีผู้ถือหุ้น 3 คนคือนายตัน ภาสกรนที 350 หุ้น นางอิง ภาสกรนที 350 หุ้น และ น.ส.สุกัญญา แซ่ลิ่ม 300 หุ้น (จากจำนวนหุ้นทั้งสิ้น 1,000 หุ้น) ทั้ง 3 คนร่วมเป็นกรรมการ

หาก น.ส.สุกัญญาคือตัวแทนทางธุรกิจของนายสรยุทธ ธุรกิจของนายตัน ภาสกรนที ในวันนี้จึงมีทั้งทุน และเครือข่ายการเมือง (อำนาจรัฐ?) และ เครือข่ายธุรกิจสื่อ?

รายชื่อผู้ถือหุ้น บริษัท เพลินจิตอาเขต จำกัด

ที่มา:กรมพัฒนาธุรกิจการค้า ,สำนักข่าวอิศรา www.isranews.org รวบรวม

<_< มิน่าท่านย้วยถึงอวยตันกันจัง...
:) Sometime...Sun shine through the rain...

#2 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 5 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:11

ขอแสดงความนับถือสำนัก"ข่าวอิสรา" และ wat ครับ

หลังจาก"ตัน"ขายหุ้น"โออิชิ"ให้"เจริญ"...
แล้วตั้งบริษัทใหม่เป็นคู่แข่งกับ"โออิชิ"แล้ว...
เบื้องหลังชื่อเสียง ถูกตรวจสอบและเปิดเผยเป็นระยะ.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#3 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 5 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:24

ยังจำดราม่าของคู่หูดูโอ พุงย้วยที่อยุธยาได้ติดตา

พุงย้วย 1 "ผมขออยู่ให้คุ้มกับที่ลงทุนไป"

พุงย้วย 2 เหลือบไปเห็นขวดชาที่บรรจงวางอยู่ข้างหมอน "ผมขอดื่มได้มั้ย เห็นแล้วกระหาย"

ดูแล้วขำกลิ้ง :D :D

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#4 vitocorleone

vitocorleone

น้องเก่า

ตอบ 5 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:29

5555 ดูโอ ไม่สิ ทรีโอ ย้วย ยุ้ย หนวด

เล่นข่าว วนไปวนมา 3 คนนี้
จะลดกองทุนน้ำมัน ให้น้ำมันลดลง 7.50 บาท ค๊าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา ถุยยยยยส์

#5 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 5 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:34

อิอาย ต้องเปลี่ยนยี่ห้อกินซะแล้ว

#6 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 5 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:38

ขอบคุณสำหรับข่าวจะได้ง่ายต่อการตัดสินใจอุดหนุน :lol: :lol: :lol:

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#7 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 5 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:56

แนะนำมิเรอิ กลิ่นซากุระ
หอมอ่อนๆ รสชาติกลมกล่อม
ของบริษัทซันโตรี่โฮลดิ้ง ภายใต้การควบคุมของทิปโก้ เอฟแอนด์บี
(ไม่รู้หนีเสือปะจระเข้รึเปล่า) :D

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#8 DZM

DZM

ขาประจำ

ตอบ 5 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:02

เห็นโรงงานโดนน้ำท่วมเจ๊งไปเยอะก็เลยสนับสนุนกินอิชิตัน แต่ถ้าไปคบกับไอ้ 2 แสบแล้วก็คงเลิกสนับสนุนเลยครับ!!!

#9 DZM

DZM

ขาประจำ

ตอบ 5 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:02

เห็นโรงงานโดนน้ำท่วมเจ๊งไปเยอะก็เลยสนับสนุนกินอิชิตัน แต่ถ้าไปคบกับไอ้ 2 แสบแล้วก็คงเลิกสนับสนุนเลยครับ!!!

#10 jobza

jobza

น้องเก่า

ตอบ 5 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:06

ขอบคุณครับ คุณตันครับคุณคือคนดีในสายตาผมตลอด ผมเลิกกินโออิชิมาสนับสนุนคุณ แต่ตอนนี้ผมจะไม่กินยี่ห้อของคุณด้วย
แพงทั้งแผ่นดินขอประนามคำพูดของส.ส.ประสิทธิ์ ไชยศรีษะ สุรินทร์ เขต6 พรรคเพื่อไทย

#11 notcomeng

notcomeng

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 5 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:13

เหมือนกันครับ หลังจากช่วงน้ำท่วม ผมก็กินอิชิตันไปเยอะอยู่เพราะอยากอุดหนุน ถ้าเป็นแบบนี้ผมคงตัดสินใจง่ายขึ้นไปกินยี่ห้อที่อยากกินดีกว่า :)

#12 ONETHAI

ONETHAI

ขาประจำ

ตอบ 5 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:52

ยุคนี้ต้องระวังคนที่โอ้อวดความดี-ความเก่งของตัวเองออกสื่อ
ยิ่งเป็นพวกทำธุระกิจด้วยยิ่งน่ากลัว (ทักษิณก็เป็นนักธุระกิจการเมืองตัวพ่อ)
มีอีกหลายคนครับที่ผมจับตาดู ไม่อยากจะเชื่อใครง่ายๆแล้ว

#13 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:04

แปลกนะครับผมไม่ไว้ใจคนอย่างตันมานานแล้ว

ตั้งแค่สมัยเคยหุ้นทำโออิชิกับแดงดารณีก็รู้สึกแปลกๆ

ออกมาแก้ข่าว แล้วก็ขายธุรกิจไป

แล้วก็กลับมาทำแข่งกับแบรนด์ที่ดัวเองขายไป ทว่าไปดึงโน้ตเสื้อแดงธรรมกายมาเป็นพรีเซนเตอร์

ผมว่ามันพิลึกที่แกคบกับคนแนวแดงล้วนๆ

เลยไม่ได้อุดหนุนเครื่องดื่มของแกอะไรนัก

และช่วงปีนึงมานี้ก็ไม่ซื้อของบริษัทแกเลยครับ

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#14 แมวกระป๋อง

แมวกระป๋อง

ประชาแมวธรรมดา

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:23

ว่าแล้วว่ามองคนไม่ผิด ^_^
เพราะผมคือประชาชนของในหลวง

#15 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:25

ยูนิฟ กรีนที หนอนสะกดจิตชีเมโจได๊ ยังมีขายอยู่หรือเปล่าหว่า ?

Edited by อู๋ ฮานามิ, 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:25.

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#16 voodoo

voodoo

ไม่เป็นกลาง

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 01:03

ผมไม่ชอบใจตั้งแต่ เมื่อก่อนขายขวดละประมาณยี่สิบ
ปัจจุบันของแพงขึ้น ขายขวดละสิบกว่า
แสดงว่าที่แล้วมาฟันไปเยอะ
" สลิ่มที่ไม่กล้่าเปิดตัวต่อสาธารณชนเท่าไรนัก เนื่องจากไม่ได้ทำประกันอัคคีภัย "

#17 เมารัก

เมารัก

ขาประจำ

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 01:34

ตอนนี้ โออิชิ เป็นของ ไทยเบฟ ส่วน อิชิตัน ของคุณตันครับ

ตอนนี้ กิน ชาเขียว ชาขาว เพียวริคุ ครับ ในเครือกระทิงแดง

#18 สงสารสาวจันทร์

สงสารสาวจันทร์

ขาประจำ

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 02:15

ผมไม่ดื่มชาบรรจุขวดทุกยี่ห้อ เข้าปั๊มซื้อน้ำเปล่ากับน้ำอัดลม พอแร๊ะ

คุณตันเขาเป็นนักธุรกิจ(โกงชาติหรือเปล่า อยากได้ข้อมูล) ไม่วิจารณ์ครับ

ผมเฉยๆ ผมเป็นพวกแอนตี้พวกแก้112 ชัดไหม.

#19 busaba

busaba

ขาประจำ

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 04:18

ได้ยินมาสองทางถ้าสำหรับพนักงาน คุณตันจ่ายและดูแลพนักงานเต็มร้อย แต่สำหรับธุรกิจคนที่เคยทำธุรกิจด้วยก็บอกว่า เค้าก็เอาเปรียบคนอื่นไม่แพ้ใคร มองว่าเป็นเรื่องผลประโยชน์และธุรกิจมากกว่า
อันชีวิตคนเราช่างสั้นนัก ต้องรู้จักทำประโยชน์ก่อนจะสายทิ้งไว้เป็นอนุสรณ์หลังความตาย มีความหมายคงอยู่ตลอดไป

#20 tu249cm

tu249cm

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:24

ว่าแล้วเชียว มิน่า เห็นย้วยอวยตันเว่อร์มาตลอดที่แท้มันมีผลประโยชน์ร่วมกันนี่เอง
มันมีคนของมันเป็นตัวแทนอยู่ในบริษัทของตันเพื่อรับผลประโยชน์
สำหรับย้วยแล้วปัจจุบันนี้ไม่มีคำว่าจรรยาบรรณของสื่ออยู่ในกมลสันdan อีกเลย
มีเพื่อนมาเล่าว่า เคยติดต่อไปที่บริษัทไร่ส้มเพื่อขอให้ช่วยเรื่องงานกุศลงานหนึ่ง
สิ่งแรกที่ทางบริษัทบอกคือต้องตกลงเรื่องเงินตอบแทนก่อน เป็นนโยบายของไร่ส้ม
ย้วยมันไม่มีคำว่าฟรีสำหรับงานที่มันทำ หากไม่ได้เป็นตัวเงินก็ต้องมีผลตอบแทนเป็น
ผลประโยชน์ให้มัน
แต่ต้องยอมรับว่า ตันโออิชิ เก่งมากเรื่องการตลาด ซึ่งเราว่ามันกับแม้วใช้วิธีการเดียวกัยเลย
ในการเข้าถึงชาวบ้าน และก็ได้ผลจริงๆ ความจริงใจต่อประชาชน มีน้อยมากๆถึงไม่มีเลย

Edited by tu249cm, 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:26.

“People shouldn't be afraid of their government. Governments should be afraid of their people.”

#21 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:57

เปลี่ยนไปกินยี่ห้ออะไรดี ??? :angry:

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#22 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:07

สำหรับตัวผม ถ้าอยากกินก็คงไม่คิดว่าของพวกนี้เป็นของใคร ใครทำอะไร ทุนจากไหนครับ

นอกจากเป็นกลุ่มที่ต่อต้านสถาบันจริงๆ แต่อย่างคุณตัน ผมก็ว่ามันก็คือธุรกิจนั้นล่ะ สิ่งที่ทางเขาทำดีผมก็คิดว่าเป็นเครดิต

ถึงเค้าจะทำดีเพื่อการโปรโมทอะไรก็ตามที่

แค่นี้ผมยังไม่แอนตี้เท่าไร

Edited by nunoi, 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:04.

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#23 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:41

สำหรับตัวผม ถ้าอยากกินก็คงไม่คิดว่าของพวกนี้เป็นของใคร ใครทำอะไร ทุนจากไหนครับ

นอกจากเป็นกลุ่มที่ไม่ต่อต้านสถาบันจริงๆ อย่างคุณตัน ผมก็ว่ามันก็คือธุรกิจนั้นล่ะ สิ่งที่ทางเขาทำดีผมก็คิดว่าเป็นเครดิต

ถึงเค้าจะทำดีเพื่อการโปรโมทอะไรก็ตามที่

เหมือนกัน ครับ ผมมองตันไม่ได้ น่าจะต้องไล่ล่าหรือแอนตี้อะไรเพราะ เขาทำธุรกิจ แล้วบ้างส่วนยังคืนสู่สังคม
ไม่ใช่คนเห็นแก่ตัวถ่ายเดียวถ้าเขาไม่โกงชาติ ขายแผ่นดิน ล้มล้างสถาบัน ผมรับได้ แต่ผมไม่ค่อยกินชาบรรจุขวด
ชอบชาร้อนมากกว่าเพราะมีประโยชน์กว่าชาบรรจุขวดแช่เย็น
บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#24 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:26

ลิปตัน ผ่านไหม?

นอกจากเป็นกลุ่มที่ไม่ต่อต้านสถาบันจริงๆ อย่างคุณตัน ผมก็ว่ามันก็คือธุรกิจนั้นล่ะ สิ่งที่ทางเขาทำดีผมก็คิดว่าเป็นเครดิต

เหมือนกัน ครับ ผมมองตันไม่ได้ น่าจะต้องไล่ล่าหรือแอนตี้อะไรเพราะ เขาทำธุรกิจ แล้วบ้างส่วนยังคืนสู่สังคม
ไม่ใช่คนเห็นแก่ตัวถ่ายเดียวถ้าเขาไม่โกงชาติ ขายแผ่นดิน ล้มล้างสถาบัน ผมรับได้ แต่ผมไม่ค่อยกินชาบรรจุขวด
ชอบชาร้อนมากกว่าเพราะมีประโยชน์กว่าชาบรรจุขวดแช่เย็น

กำไรถึงมือ ตระกูลชิน
ตกลงว่าไม่เป็นไรใช่ไหม?

#25 numkorat

numkorat

ขาประจำ

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:59

ล่าสุดออกมาใน FB แล้ว

ตัน ภาสกรนที

วันนี้มีเรื่องยุ่งๆ ที่ผมกับอิงไม่สบายใจ...ผมไม่เคยมีความคิดเล่นการเมืองและไม่อยากเกี่ยวข้องกับปัญหาการเมืองไม่ว่าจะเบื้องหน้าหรือเบื้องหลัง

ผมจะชอบใจใคร พรรคไหนขอใช้ดุลยพินิจตัดสินใจด้วยตนเองตอนไปเลือกตั้งเมื่อถึงเวลาตามหน้าที่ของประชาชนชาวไทยอย่างแน่นอน

กรณีทำธุรกิจอสังหาฯ เรียกง่ายๆ ก็คือการซื้อมาขายไป ที่ดินเพลินจิต 1.5 ไร่ พร้อมสัญญาการเช่าปั๊มน้ำมันให้กับอีกบริษัทหนึ่งในราคาที่ผมพอใจตามปกติแค่นั้น ส่วนกรณีการซื้อที่ที่หัวหิน ก็เป็นการลงทุนกับเพื่อนแทนการฝากเงินที่แบงก์

ผมยืนยันว่าไม่เกี่ยวข้องกับธุรกิจใคร พรรคการเมืองไหน

ปล่อยผมไปตามทางธุรกิจเล็กๆ ของผมเถอะครับ

ยืนยันหนักแน่นอีกครั้งครับ
ตัน อิง และครอบครัว ภาสกรนที

ขอบคุณคร๊าบบบ

ปริมาณมิได้บ่งบอก รอยหยักของ สมอง

#26 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:35

แนะนำมิเรอิ กลิ่นซากุระ
หอมอ่อนๆ รสชาติกลมกล่อม
ของบริษัทซันโตรี่โฮลดิ้ง ภายใต้การควบคุมของทิปโก้ เอฟแอนด์บี
(ไม่รู้หนีเสือปะจระเข้รึเปล่า) :D

ยี่ห้อนี้เคยมีโปรซื้อ1แถม1 ในเซเว่น ตอนเย็นวันนั้นดื่มไปขวดนึง คืนนั้นนอนเกือบไม่หลับ

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล