Jump to content

- - - - -

ด่วน! ทักษิณได้VISAเข้าอเมริกา

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
24 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ชาตินี้ไม่เอาตระกูลชินวัตร

ชาตินี้ไม่เอาตระกูลชินวัตร

ขาประจำ

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:01

ฝ่ายค้านควรทำเรื่องไปยังสถานทูตอเมริกา อ้างถึงตอนสมัยอภิสิทธ์เป็นนายกฯได้ส่งตัวผู้ร้ายข้ามแดนคนสำคัญขนาดยอมหักหน้ารัสเซีย นายวิกเตอร์บูส ไปให้อเมริกา ทางฝ่ายอเมริกาก็ควรจับตัวทักษิณมาขึ้นศาลไทยด้วยเช่นกัน

Edited by ชาตินี้ไม่เอาแม้ว, 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:02.

#2 butadad

butadad

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:09

ไม่รู้เอาอะไรไปแลกกันมา

#3 woodus

woodus

น้องใหม่

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:14

ถ้าได้จริง ต้องถาม อเมริกาว่า ต่อรองกับพวก ก่อการร้ายแล้วใช่ไหม โอบามาคงไม่ยอมแน่ และคิดว่า ถ้าได้แล้วคงไม่ให้ แม้ว เข้าประเทศในระยะนี้แน่นอน
ไม่งั้น เจ๊ง

#4 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:36

อยากเห็นทักษิณจับมือกับโอบาม่า จะได้เห็นไหม ฮ่าๆๆ

Edited by phoosana, 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:36.

We love fender.

#5 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:55

ขอทราบแหล่งข่าวด้วยครับ

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#6 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:01

http://www.posttoday...่าเข้าสหรัฐแล้ว

-_- สงสัยผลประโยชน์ของชาติลงตัวกับไอ้กันไปแล้ว มันคบไม่ได้จริงๆ
:) Sometime...Sun shine through the rain...

#7 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:05

ดีใจด้วยครับ แต่แม้วเข้าได้ แล้ว แม้วเอาสมบัติอะไรของประเทศไทย ไปแลกอ่ะ บ่อน้ำมัน บ่อก๊าส หรือ?
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#8 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:09

ถ้าได้จริง ต้องถาม อเมริกาว่า ต่อรองกับพวก ก่อการร้ายแล้วใช่ไหม โอบามาคงไม่ยอมแน่ และคิดว่า ถ้าได้แล้วคงไม่ให้ แม้ว เข้าประเทศในระยะนี้แน่นอน

ใช่ๆ ผมได้ยินมาเสมอเรื่องอเมริกาไม่ต่อรองกับผู้ก่อการร้าย
อยากรู้ว่าเกิดคำถามนี้ขึ้นมา อเมริกาจะว่ายังไง

ไม่สิ ต้องถามว่า คนอเมริกันจะรู้สึกยังไงกับรัฐบาลของเขา
ที่ปล่อยให้หัวหน้าผู้ก่อการร้ายเข้าประเทศ เพื่อแลกกับอะไรซักอย่าง

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#9 ชมจันทร์

ชมจันทร์

Reform before elections

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:17

ใช่ ๆ ต้องช่วยกันตั้งคำถามเยอะ ๆ ให้ว่อนไปทั้งโลก

อเมริกัน หันมาต่อรองกับผู้ก่อการร้าย แล้วหรือ

อันสยามเป็นบ้านเกิดเมืองนอน
    ดุจบิดามารดรเปรียบได้

#10 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:19

อเมริกา รอบนี้ เน่า แน่ๆ
ดำเนินการ "สวน" กฎหมาย ชัดเจน
ทักษิณ มีคดีติดพันกันอยู่
ลึกๆในใจ
ผมคิดว่า ข่าวนี้ไม่น่าเป็นความจริงครับ
เพราะ มันไม่น่าจะเป็นไปได้เลย

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#11 อมพระมาพูด

อมพระมาพูด

ไอ้มดแดง V 5 สู้ว้อย

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:19

ไม่้เชื่อ จนกว่าจะเห็นรูปมันขึ้นไปปีนถ่ายกับ เทพีสันติภาพ เท่านั้น โฟโฟ่ช้อบช่วยหน่อยเต๊อะ
The wise man doubts often, and his views are changeable.The fool is constant in his opinions, and doubts nothing,because he knows everything, except his own ignorance (Pharaoh Akhenaton, c.1250BCE)

#12 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:21

แล้วไง..ก็ยังกลับมาไทยไม่ได้อยู่ดี ;)

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#13 -เจ๊ม้าม-

-เจ๊ม้าม-

ขาประจำ

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:22

เข้าไปอาจจะได้แค่วันสองวันก็ต้องออก ให้เป็นข่าวในเมืองไทยเท่านั้นเองค่ะ

#14 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:23

ใช่ๆ ผมได้ยินมาเสมอเรื่องอเมริกาไม่ต่อรองกับผู้ก่อการร้าย
อยากรู้ว่าเกิดคำถามนี้ขึ้นมา อเมริกาจะว่ายังไง

ไม่สิ ต้องถามว่า คนอเมริกันจะรู้สึกยังไงกับรัฐบาลของเขา
ที่ปล่อยให้หัวหน้าผู้ก่อการร้ายเข้าประเทศ เพื่อแลกกับอะไรซักอย่าง

และที่สำคัญ มันคือ ผู้นำที่เลว 1 ใน 5 ของโลก เมกาคิดดีๆๆ

#15 เมารัก

เมารัก

ขาประจำ

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:25

พี่แม้ว ได้วีซ่าเข้าสหรัฐ ค้าาาาาาา

#16 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:43

ยินดีด้วยกับท่านแม้ว เรื่องนี้ต้องประกาศให้ทั่วโลกได้รู้ :lol: :lol: :lol:

Edited by Solidus, 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:43.

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#17 ขุนพลชิน

ขุนพลชิน

ขาประจำ

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:50

มะกันไม่ต่อรองกะผู้ก่อการร้าย.........................ที่ต่อรองไม่ได้ 5555

#18 อมพระมาพูด

อมพระมาพูด

ไอ้มดแดง V 5 สู้ว้อย

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:53

สงสัยว่าตักขรี้ใช้พาสปอร์ตเล่มใดไปขอ มอนเตร หรือ ไทย ?
The wise man doubts often, and his views are changeable.The fool is constant in his opinions, and doubts nothing,because he knows everything, except his own ignorance (Pharaoh Akhenaton, c.1250BCE)

#19 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:00

ผมสงสัยว่า ... ถ้าการใช้สนามบินเป็นการแลกกับ VISA ตามที่ นายม้าก ป7 ตั้งของสงสัย... แล้วตอนนี้
ก็ได้ VISA แล้ว แต่ ขออู่ตะเภาเป็น ฐานทัพไม่ได้

แล้ว เมกาเค้าไม่ได้ ถอน วีซ่า แม้ว หรือครับ...

ตกลง หนู๋ ม้าก หายสงสัยหรือยังว่า เค้า เอา VISA ไปแลกหรือปล่าว...
แล้วก็สร้างเรื่องจนใหญ่โต....

ถ้ายังแถว่าสงสัยเนี่ย...
จงภูมิใจว่า รัฐบาลนี้ฉลาดหนักหนา หลอก เมกา ให้ VISA แม้วฟรีๆ...
ไม่ต้องเอาสนามบินไปแล้วด้วย...

ถ้าไม่สงสัยแล้ว..
จงภูมิใจว่า ความสงสัยของท่าน ทำให้ ขัดขวางความก้าวหน้าทางวิทย์ ของโลก

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#20 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:06

ผมสงสัยว่า ... ถ้าการใช้สนามบินเป็นการแลกกับ VISA ตามที่ นายม้าก ป7 ตั้งของสงสัย... แล้วตอนนี้
ก็ได้ VISA แล้ว แต่ ขออู่ตะเภาเป็น ฐานทัพไม่ได้

แล้ว เมกาเค้าไม่ได้ ถอน วีซ่า แม้ว หรือครับ...

ตกลง หนู๋ ม้าก หายสงสัยหรือยังว่า เค้า เอา VISA ไปแลกหรือปล่าว...

จงภูมิใจว่า รัฐบาลนี้ฉลาดหนักหนา หลอก เมกา ให้ VISA แม้วฟรีๆ...
ไม่ต้องเอาสนามบินไปแล้วด้วย...

จงภูมิใจว่า ความสงสัยของท่าน ทำให้ ขัดขวางความก้าวหน้าทางวิทย์ ของโลก

แ้ล้ว ปีหน้า เมกา จะชวดไหม
เกิดเปลี่ยนรัฐบาลใหม่
เมกา จะ ยกเลิก วีซ่า ไหม
แล้ว ถ้า จีน ไม่ให้เข้า ฮ่องกง
แม้ว คง ฮา หงายเงิบ

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#21 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:25

คนกลางไข่แม้ว ตอบหน่อย สิว่าถ้านาซ่ามันก้าวหน้าทางวิทยาศาสตร์ขนาดนั้น จริงทำไม น้ำยังท่วมฉิบหายวายป่วนอยู่ที่สหรัฐอีก ล่ะ
บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#22 nhum

nhum

ขาประจำ

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:39

ต้องดูหลักฐานที่อ้ายปึง
ทำไรไว้บ้าง

Edited by nhum, 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:39.

#23 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:41

• ข่าวแม้วได้วีซ่า มาจาก นพเหล่ เชื่อถือได้แค่ไหน
  • นพเหล่ บอกว่า ได้มาเมื่อ 2-3 เดือนก่อนแล้ว (ก่อนเรื่องอู่ตะเภากับนาซ่าจะโ่ด่งดังซะอีก) ทำไมเพิ่งมาพูด ทั้งๆที่ปกติชอบโชว์พาวสุดๆ ได้แล้วน่าะรีบคุยโว
  • แม้วเอาอู่ตะเภาไปแลกหรือเปล่า
  • ถ้า ปีนี้นาซ่าไม่ได้ใช้อู่ตะเภา แต่แม้วได้วีซ่า แปลว่าอเมริกายอมเสียเปรียบง่ายๆ
  • ถึงได้วีซ่า แต่ตม ไม่มีสิทธิ์ยับยั้งการเข้าเมืองเหรอ

#24 nhum

nhum

ขาประจำ

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:50

น่าจะดูว่าสหรัฐ ส่งเรื่องมาถามที่ไทยรึปล่าวว่าจะให้คนนี้เข้ามั้ย
แล้วต้องดูที่ไทยอีกตอบยังไง
น่าจะประมาณนั้น อันนี้ไม่ทราบได้

#25 แมกซิมัส

แมกซิมัส

ขาประจำ

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:44

ผมเห็นความก้าวหน้าทางวิทย์ของโลกตั้งแต่อเมริกาส่งคนไปเหยียบดวงจันทร์แล้วครับ จนทุกวันนี้เรารู้เรื่องเกี่ยวกับ อวกาศ จักรวาล เอกภพ เกือบหมดแล้ว จนเรารู้วิธีที่จะปกป้องโลกใบนี้ไม่ให้ให้พินาศย่อยยับ แต่พวกสัตว์ชนิดอื่นมันไม่รู้เรื่องความก้าวหน้าทางวิทย์ของโลกแบบเราทำให้มันทำลายล้างโลกและธรรมชาติอยู่ทุกวันนี้ ขอบคุณอเมริกาที่ทำให้เราก้าวหน้าทางวิทย์ของโลก