Jump to content

- - - - -

รวมวาทกรรมของ นช.ทักษิณ

วาทะ ทักษิณ

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
11 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Aiakos

Aiakos

ขาประจำ

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:00

รวมวาทกรรมของ นช.ทักษิณ

ผมลองรวบรวม คำสำคัญที่ นช.ทักษิณเคยกล่าวไว้ในวาระต่างๆ อันสะท้อนให้เห็นถึงตัวตนบางส่วนของเขา ซึ่งส่งผลกระทบต่อประเทศไทยในช่วงที่เขาเรืองอำนาจในอดีต จนกระทั่งตกต่ำในปัจจุบัน

ท่านใดจะเพิ่มเติมก็ยินดีครับ จะได้อัปเดทข้อมูลกัน สามารถหารายละเอียดเพิ่มเติมได้โดยการก๊อปไปใส่ Google ครับ ขอบคุณข้อมูลบางส่วนจาก internet และขออภัยต้นฉบับที่ไม่ได้ใส่เครดิต

โจรกระจอก => กล่าวถึงเหตุไม่สงบในภาคใต้ ยั่วยุจนลุกลาม
UN ไม่ใช่พ่อ => กรณีฆ่าตัดตอนยาเสพติด 2,500ศพ
โธ่...พี่เหนาะ คนตาบอดมันกลัวเสือเหรอ ถ้าเราไม่พูดแบบนี้เราจะได้เสียงเหรอ => กรณีจดทะเบียนคนจน
โธ่...อำนาจอยู่ที่เรา กกต.ก็ของเรา คนก็ของเรา => หาเสียงจากโครงการ SML
จะสร้างเขื่อนลอดกรุงเทพฯ ไม่ให้น้ำท่วมกรุงเทพฯ และจะเป็นเขื่อนที่สวยงามที่สุดในโลก และไม่ต้องกู้เงินสักบาทหนึ่ง => VDO link โคราช
Let it be => 91ศพช่างแม่มมัน ขอปรองดองก่อน
ผมตรงไปตรงมาไม่อ้อมค้อม จังหวัดไหนมอบความไว้วางใจให้เราต้องดูแลเป็นพิเศษ => พูดที่นครสวรรค์
ผมจะแก้ปัญหาการจราจรกรุงเทพให้สำเร็จใน 6 เดือน => ตอนเป็นรองนายกทักษิณ
โผทหารที่นายกฯ เซ็นแล้ว ใครจะกล้าเปลี่ยน => โผแต่งตั้งนายทหารพวกตัวเอง
พวกที่ไปเปิดบริษัทบนเกาะฟอกเงิน บริติชเวอร์จิ้น เป็นพวกไม่รักชาติ => แล้วเอ็งล่ะ
เรามาถูกทางแล้ว =>
ไม่มีหวัดนก ไก่ที่ตายเป็นอหิวาไก่ => โชว์จกไก่กิน
ผมไม่ทราบว่าหุ้นไปอยู่ที่คนสวนและคนขับรถได้ยังไง => ซุกหุ้น ภาค 1
ถ้านายกรัฐมนตรีไม่จงรักภักดี แล้วผีที่ไหนจะจังรักภักดีวะ =>
ผู้มีบารมีนอกรัฐธรรมนูญ => อ้างว่าหมายถึง ป๋าเปรม
อย่ารังแกลูกผม => น่าจะโอ๊คโกงสอบ
สมควรตาย => เหตุปล้นปืนทหาร
เรามีเงินเยอะแยะ ไม่มีปัญหา หากไม่มีเดี๋ยวก็ปลุกเสกให้มันมีได้ => กรณีรัฐบาลใช้เงินในกองทุนตรึงราคาน้ำมันไปกว่า 360ล้านบาทภายใน 3วัน
*** ออกมาติอยู่นั่นแหละ => สติแตกตอนโดนวิจารณ์มากๆ
ยุบสภารอชาติหน้าตอนบ่ายๆ => แล้วก็ยุบจริงๆ
จะแก้ปัญหาภาคใต้ภายใน3เดือน => แล้วไงล่ะ
จะลงไปนอนที่ภาคใต้ => สุดท้ายก็ไม่ไป
พวกเดียวกันไม่มีโกง เอาไปเปลี่ยนใหม่ก็จบ => เรื่องกล้ายาง
พวกเขาใส่ร้ายผม =>
ใครโกง ถึงไม่มีใบเสร็จ ก็จะจัดการ =>
ทหารอย่าโอเวอร์รีแอ๊คฯ => กรณีทหารไทยตอบโต้ทัพพม่ารุกล้ำดินแดน ยุคพล.ท วัธนชัย
พวกนี้อิจฉาผม => กรณีขายหุ้นชิน
กรูไม่ออก => สติแตกตอนโดนกดดันมากๆ
ผมเสียภาษีมากกว่าพวกมันทั้งประเทศ => กรณีขายหุ้นชินไม่เสียภาษี

ผมรวยแล้วไม่โกง => ผมไม่โกงแล้วจะรวยเหรอ (จากท่าน nnnn43)
เสียงปืนแตกเมื่อไหร่ ผมจะกลับมาเดินนำหน้าพี่น้อง... => โม้ตอนควายแดงเผาเมือง (จากท่าน เพื่อนร่วมชาติ)
ไม่ต้องไปเข้าแถวรอรับ500บาท => บางคนบอกหมายถึงเบี้ยผู้สูงอายุ
พี่น้องแจวเรือพาผมมาถึงฝั่งแล้ว เวลานี้ผมจะขับรถขึ้นเขา => ถีบหัวส่งควายแดง (จากท่าน Siren)

Edited by Aiakos, 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:40.

"I'm gonna make him an offer he can't refuse." Don Corleone to Johnny Fontane about Woltz

#2 nnnn43

nnnn43

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:11

ผมรวยแล้วไม่โกง
ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#3 rujikate

rujikate

ขาประจำ

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:15

เย้ ชาบู ชาบู

เย้ๆ

ทักษิณพ่อควายแดง

จากแดงชินเขตแดรกหญ้าแหง่บๆ ของไม่เเพง

#4 Toys

Toys

ขาประจำ

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:20

หลงระเริงในอำนาจ จนอำนาจล้มทับตัวเองตายห่า

#5 Aiakos

Aiakos

ขาประจำ

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:25

ผมรวยแล้วไม่โกง

เพิ่มให้แล้ว ขอบคุณครับ
"I'm gonna make him an offer he can't refuse." Don Corleone to Johnny Fontane about Woltz

#6 Aiakos

Aiakos

ขาประจำ

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:26

หลงระเริงในอำนาจ จนอำนาจล้มทับตัวเองตายห่า

อันนี้ทักษิณพูดที่ไหนครับ

#7 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:41

1 ใน 5 ตัวเลวระดับโลก ฉายานี้ไม่ได้มาเพราะโชคช่วย
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#8 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:46

เสียงปืนแตกเมื่อไหร่ ผมจะกลับมาเดินนำหน้าพี่น้อง...

อันนี้คลาสสิคสุดแล้วครับ

ชัดเจนดีว่าพวกนับถือศาสนาชินวัตรมันโง่ขนาดไหน ลงทุนตายไปตั้งกี่ศพแล้ว ศาสดาก็ยังไม่กลับมา

http://www.youtube.com/watch?v=SYYCOzV88P0

Edited by เพื่อนร่วมชาติ, 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:49.

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#9 Toys

Toys

ขาประจำ

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:52

อันนี้ทักษิณพูดที่ไหนครับ

อันนี้ผมพูดเหน็บมันครับ ไม่มีไร

#10 Aiakos

Aiakos

ขาประจำ

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:31

เสียงปืนแตกเมื่อไหร่ ผมจะกลับมาเดินนำหน้าพี่น้อง...

อันนี้คลาสสิคสุดแล้วครับ

ชัดเจนดีว่าพวกนับถือศาสนาชินวัตรมันโง่ขนาดไหน ลงทุนตายไปตั้งกี่ศพแล้ว ศาสดาก็ยังไม่กลับมา

http://www.youtube.com/watch?v=SYYCOzV88P0

เพิ่มให้แล้ว
ขอบคุณครับ

#11 Siren

Siren

ขาประจำ

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:19

"พี่น้องแจวเรือพาผมมาถึงฝั่งแล้ว เวลานี้ผมจะขับรถขึ้นเขา"

Now!  Restart Thailand  

#12 ชาวสวน

ชาวสวน

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:56

http://th.wikiquote..../ทักษิณ_ชินวัตร

:lol: